Jambo wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Karibu ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapokutandazia mkeka wa matangazo yetu kwa habari zifuatazo. Baba Mtakatifu Fransisko anawashukuru watu wote wa Mungu wanaoendelea kusali na kumwombea pamoja na kumwandikia ujumbe wa matumaini wakati huu wanapoendelea na matibabu kwenye hospitali ya chuo kikuu cha Agostino Jemedi iliyoko mjini Roma. Anawakumbuka na kuwaombea wote kwa wema na ukarimu wao. Ni katika muktadha wa kumbukizi ya miaka ishirini tangu kuanzishwa kwa chuo kikuu cha kikatoliki cha taalimungu cha Triveneto, Baba Mtakatifu Francisco anapenda kuchukua fursa hii kuwapongeza kwa mafanikio makubwa yaliyopatikana katika kipindi hiki, hususani kwa kuwekeza zaidi katika majiundo kwa vijana wa kizazi kipya. Papa Mtakatifu Francisco amemteua askofu mkuu Salvatore Rino Fisichella mwenyekiti mwenza baraza papa la kipapa la uinjilishaji wa watu kuadhimisha ibada ya misa takatifu kwa ajili ya mashemasi dominika tarehe 23 Februari mwaka 2025 kwenye kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani kuanzia majira ya saa tatu kamili kwa saa za Ulaya na sawa na saa tano kamili kwa saa za Afrika mashariki na kati. Maadhimisho ya jubilei ya mashemasi ni kuanzia tarehe 21 hadi tarehe 22 Februari mwaka 2025. Kwa niaba ya Angela Rezaula, mimi ni Padre Richard Mjigwa ni, ni kutokea usikivu mema wa matangazo yetu. Vyote viwe mikononi mwako, utujalie imani, matumaini mema na utulivu, tukusadiki wewe pekee na kutegemea uwezo wako mwema. Ndugu si msikilizaji wa redio Vatikani, taarifa kutoka hospitali ya chuo kikuu cha Agostino Jemeli iliyoko mjini Roma nchini Italia inaonesha kwamba afya ya Baba Mtakatifu Francisco inaendelea kuimarika zaidi na anapata mapumziko ya kutosha, lakini madaktari wanamtaka apumzike zaidi. Baba Mtakatifu kwa sasa anasumbuliwa na ugonjwa wa mkamba uliopelekea kulazwa tangu Ijumaa tarehe kumi na nne Februari mwaka elfu mbili na ishirini na tano, na kwamba hadi sasa anaendelea na matibabu ameendelea kupokea ekaristi takatifu, kujisomea magazeti na nyaraka mbalimbali. Baba Mtakatifu anawashukuru watu wote wa Mungu wanaoendelea wa kusali, kumwombea na kumwandikia ujumbe wa matumaini, wakati huu wanapoendelea na matibabu kwenye hospitali ya Chuo Kikuu cha Gosino Jemeli. Anawakumbuka na kuwaombea wote kwa wema na ukarimu wao. Kutokana na Baba Mtakatifu Fransisko kulaza hospitalini, kumbe katekesi yake siku ya Jumatano kuhusu jubilei ya mwaka elfu mbili ishirini na tano ya Ukristo Yesu Kristo tumaini letu imefutwa. Wakati huo huo, Baba Mtakatifu amemteua Askofu Mkuu Salvatore Rino Fisikela, mwenyekiti mwenza Baraza la Kipapa la Uinjirishaji wa Watu, kuadhimisha ibada ya misa takatifu kwa ajili ya mashamasi dominika ya tarehe ishirini na tatu Februari mwaka elfu mbili na ishirini na tano kwenye kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani kuanzia majira ya saa tatu kwa saa za Ulaya sawa na saa tano kamili kwa saa za Afrika Mashariki na kati. Maadhimisho ya jubilei ya mashemasi ni kuanzia tarehe ishirini na moja hadi tarehe ishirini na mbili Februari mwaka elfu mbili na ishirini na tano. Itakumbukwa kwamba kuna makundi mawili ya mashemasi ndani ya kanisa Katoliki: kuna mashemasi wa mpito kuelekea daraja takatifu ya upali na kuna mashemasi wa kudumu ambao wengi wao ni watu wa familia, lakini wanajisadaka bila kujibakiza kwa ajili ya huduma ya neno la Mungu, sakramenti za kanisa kadiri ya sheria za kanisa, lakini zaidi huduma ya upendo inayomwilishwa katika matendo ya huruma kiroho na Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, huduma ya sakramenti ya daraja takatifu tangu mwanzo imegawanyika katika sehemu kuu tatu: uaskofu ambao ni utimilifu wa sakramenti ya daraja, upadre na ushemasi. Kumbe mashemasi ni wasaidizi wakuu wa maaskofu na mapadre. Mashemasi hushiriki kwa namna pekee utume na neema ya Kristo Yesu kwa kupewa chapa isiyofutika na hufananishwa na Kristo aliyejifanya shemasi, yaani mtumishi wa wote. Mashemasi ni wahudumu wakuu wakati wa maadhimisho ya mafumbo ya kanisa, hasa wakati wa ibada ya misa takatifu. Mashemasi wanaweza kusimamia na kubariki ndoa takatifu. Ni wahudumu wa neno kwa kutangaza, kuhubiri na kulishuhudia katika huduma mbalimbali za upendo. Dhana ya mashemasi wa kudumu, ambao kimsingi wanapewa ushemasi kadiri wa huduma kadiri ya mafundisho ya mababa wa Mtaguso Mkuu wa Pili wa Vatikani, barani Afrika ni wachache sana lakini kazi ya huduma kwa kiasi kikubwa inatekelezwa na makatekista. Baba Mtakatifu Benedikto wa kumi na sita katika waraka wake wa kitume dhamana ya Afrika, Africae Munus, ameweka mkazo juu ya umuhimu wa mashemasi wa kudumu kama sehemu ya kuendeleza mchakato wa kimisionari. Mashemasi wa kudumu wanapaswa kujivunia kazi yao njema wanayoitekeleza kwa nguvu ya kimaadili, kwa kuheshimu tunu ya uaminifu, ukweli, furaha na mafao ya wengi mashemasi katika ujumla wao wanahimizwa kutoa huduma ya pekee kwa wagonjwa wa kiakili na kimwili, maskini na wote wanaosukumizwa pembezoni mwa vipaumbele vya jamii, na kwamba upendo na huruma ya Kristo Yesu iwafikie na kuwaambata wote kwa namna pekee. Mashemasi wanapoadhimisha mwaka mtakatifu wa jubilei ya miaka elfu mbili na ishirini na tano wa ya Ukristo, maskofu wanahimizwa kuwapatia majiundo makini ya wali na endelevu mashemasi wao ili wawe kweli ni mfano bora wa kuigwa kama ilivyokuwa kwa mashemasi watakatifu Stefano, mtakatifu Laurenti, mtakatifu Visenti, pamoja na mashemasi wengi ambao wamekuwa ni mashuhuda wa imani, matumaini na mapendo. Daima watafute kumtambua na kukutana na Kristo Yesu katika neno, fumbo la Ekaristi takatifu na katika huduma makini kwa masikini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa vipaumbele vya jamii. Huduma ya altare na upendo kwa maskini iwe ni chachu ya utakatifu wa maisha. Mashimasi kwa hakika ni wahudumu wa injili ya huruma, mapendo na matumaini. g Msikilizaji wa redio Vatikani, ilikuwa ni mwaka 1991 baraza la maaskofu Katoliki Triveneta kaskazini mwa Italia lilipobuni mradi wa kuanzisha kitivo cha taalimungu cha Triveneto mitarafu mageuzi makubwa ya ufundishaji wa taalimungu nchini Italia, na hivyo kuunganisha taasisi mbalimbali mbali za elimu dini ili kuleta maboresho na ufanisi mkubwa mintarafu tafiti za kitaalimungu kwa kukuza na kudumisha majadiliano ya kitamaduni, huduma kwa watu wa Mungu mitarafu mahitaji ya kidini na kijamii kwa mikoa ya Veneto, Trentino Alto Adige pamoja na Firuli Venesia Julia. Tarehe ishirini Juni mwaka elfu mbili na tano kikafunguliwa rasmi na kuwa na makao yake makuu mjini Padova. Kitivo hiki kwa sasa kina hadhi ya chuo kikuu cha kikatoliki cha taalimungu kinachopania, pamoja na mambo mengine, kukiandaa kizazi kipya ili kuweza kukabiliana changamoto za kidini na kimaadili, pamoja na kuendelea kujikita katika sayansi ya dini. Chuo hiki kina wanafunzi elfu moja na mia sita wanaohudumiwa na, na majaalimu mia tatu Hawa ni wanafunzi kutoka Romania, Ghana, India, Ufaransa, Togo, Brazili, Pwani ya Pembe, Ukraini, Ekuador, Sri Lanka, Chile, Australia pamoja na visiwa vya Solomoni. Hizi ni kati ya nchi zenye wanafunzi wengi chuoni hapo. Kumbe hiki ni chuo kikuu kinachotoa masomo ya kitaalimungu pamoja na sayansi ya dini. Ni chuo kikuu kinachowaandaa waalimu kufundisha elimu katoliki katika shule mbalimbali mbali nchini Italia, mitarafu sera na mikakati ya shughuli za kichungaji, majadiliano ya kidini na kiekumene, uchapaji, uandishi wa habari, maadili, sanaa na utalii. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, chuo kikuu cha kikatoliki cha taalimungu cha Triveneto kwa mwaka elfu mbili na ishirini na tano kinaadhimisha kumbukizi ya miaka ishirini tangu kuanzishwa kwake. Kati ya wawezeshaji kwenye kumbukizi hii ni pamoja na Kardinali Pietro Parolini, katibu mkuu wa Vatikani, Kardinali Jani Franco Ravasi, rais mstaafu wa Baraza la Kipapa la Utamaduni, Profesa Stefano Zamanyi jaalimu pamoja na wataalimungu maarufu kama vile Kristofu Teobardi pamoja na Jen Luku Marioni. Ni katika muktadha wa kumbukizi ya miaka ishirini tangu kuanzishwa kwa chuo kikuu cha kikatoliki cha taalimungu cha Triveneto, Baba Mtakatifu Francisco anapenda kuchukua fursa hii kuwapongeza kwa mafanikio makubwa yaliyopatikana katika kipindi hiki, hususan kwa kuwekeza zaidi na zaidi katika malezi na majiundo kwa vijana wa kizazi kipya usiku na mchana tunaomba neema, tunaomba baraka. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco anapenda kuitia shime familia yote ya chuo kikuu cha kikatoliki cha taalimungu cha Triveneto kushiriki kikamilifu katika maisha na utume wa Kanisa, kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu sehemu mbalimbali mbali za dunia, daima kwa kuendelea kuwa waaminifu kwa mapokeo ya kweli ya mama kanisa, huku wakijitahidi kusoma alama za nyakati. Huu ni mwaliko wa kupokea changamoto kwa moyo wa ujasiri, ili kuzifanyia kazi mintarafu kweli za kinjili kwa ajili ya kijana wa kizazi kipya ili kuweza kufikia lengo hili, chuo kikuu kinapaswa kuwa ni mahali pa majiundo ya kitaalimungu sanjali na upembuzi yakinifu wa kitaalimungu unaosimikwa katika ushuhuda wa maisha ya Kikristo kutoka kwa kila mmoja wao. Ni matumaini ya Baba Mtakatifu Francisco kwamba majaalimu wataweza kuwasaidia vijana wa kizazi kipya kuweza kukita maisha yao katika haki msingi, mafao ya wengi na uzuri unaopata chimbuko lake kutoka kwa Mwenyezi Mungu. Mwishoni, Baba Mtakatifu Francisko kwa mara nyingine tena na washukuru kwa utume huu wa elimu wanautekeleza, na kuwaweka chini ya ulinzi na tunza Bikira Maria, Kikao cha Hekima, na mwishowe akawatumia baraka zake za kitume. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, kwa upande wake askofu mkuu Francesco Moralia, mkuu wa chuo kikuu cha kikatoliki cha taalimungu cha Triveneto ambaye pia ni patriaki wa jimbo kuu la Venesia, katika utangulizi wake, katika siku hii maalumu ya Diesi Akademikusi, yaani mwanzo wa mwaka wa masomo amekazia umuhimu kwa jumuiya ya chuo kikuu kujikita katika ujenzi wa sensu ya eklesia, yaani maana ya kanisa kwa watu wa Mungu, kufikiri kwa mapana zaidi kwa kuhakikisha kwamba elimu ya dini Katoliki inakuwa ni chemchemi ya matumaini, kwa kuendeleza majadiliano ya kidini na kiekumene, kwa kuthamini tunu msingi za dini mbalimbali mbali, utu heshima na haki msingi za binadamu, kwa kukuza na kujenga mahusiano pamoja na mafungamano kati ya Mwenyezi Mungu na mwanadamu na kati ya wao wenyewe pamoja na kuendelea kupiaisha maisha. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, ni wakati wa kuangalia kwa makini matumizi bora ya teknolojia ya akili mnemba kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya wengi ni wakati wa kuragibisha upendo, urafiki wa kijamii, maridhiano na mshikamano wa udugu wa kibinadamu kwa kulinda, kutangaza na kushuhudia ukweli. Huu ni mwaliko wa kuachana na tabia ya chuki na uhasama kwa kukuza uhuru wa kidini na uhuru wa kuabudu. Utu, heshima na haki msingi za binadamu ni mambo msingi ili kukuza na kudumisha Injili ya uhai dhidi ya utamaduni wa kifo, kwa kutoa kipaumbele cha pekee kwa tunu msingi za maisha ya ndoa na familia, wajibu na dhamana wazazi na walezi katika jamii. Askofu Mkuu Francesco Moralia amehitimisha hotuba yake kwa kuwatakia wote waangazwe na mwanga wa kitaalimungo ili Kristo Yesu na injili yake aweze kuonekana na hivyo watu wa Mungu kuweza kufurahia mambo ya kimungu, furaha inayobubujika kutoka katika maisha ya neema. Baraza la Kipapa la Mawasiliano na Umoja wa Jumuiya ya Watu wa Togo mjini Roma wameungana pamoja katika misa ya mazishi na kumwombea huku wakitoa salamu za mwisho kwa ajili ya Muonsinyo Josefu Balongo aliyefariki dunia tarehe mosi Februari 2025 akiwa na umri wa miaka 76 na alihudumu kwa miaka 34 katika Redio Vaticani. Misa ilifanyika Jumatatu asubuhi, tarehe 17 Februari 2025 katika parokia ya Mtakatifu Maria huko Transpontina, Roma, iliyoongozwa na Kardinali Giuseppe Bertero kwa kushirikiana na makardinali kadhaa kama vile Kardinali Peter Codwe Apia Taksoni, kansela wa taasisi ya kipapa ya elimu za sayansi; Kardinali Francis Arinze, mwenyekiti mstaafu wa Baraza la Kipapa la Ibada na Nidhamu ya Sakramenti za Kanisa; pia Kardinali Robert Sarah, mwenyekiti mstaafu wa baraza la kipapa la ibada na nidhamu ya sakramenti za kanisa, Monsinyo Lucha Adriani Ruiz, katibu wa baraza la kipapa la mawasiliano, na uwepo wa idadi kubwa ya mapade na wataa wa jumuiya ya Togo mjini Roma, wengine mapade kutoka sehemu mbalimbali za Afrika walioko Roma, pamoja na watawa na walei na wafanyakazi wa Vatikani kwa ujumla. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, katika salamu zake kabla ya kuanza misa takatifu kutoka kwa mwenyekiti wa baraza la kipapa la mawasiliano zilizosomwa na katibu wa baraza hilo Monsinyo Lucio Adrian Ruiz kwa niaba ya Daktari Paolo Rufini, awali ya yote aliomba samahani kutokuwepo kwa sababu za kifamilia, lakini akionyesha uwepo wake pamoja na wote katika sala. Pazia la uchungu linatufunika daima mbele ya fumbo la kifo na maisha ambayo yanaendelea wakati na baada ya wakati, lakini leo hii katika kumwaga Monsinyo Joseph Balongo, tunapomsindikiza na maombi yetu katika safari yake ya kwenda nyumbani kwa Baba, tukikusanyika hapa katika ushirika unaotuunganisha zaidi ya wakati na nafasi, huzuni huyeyuka na kuwa tabasamu. Daktari Rufini anabainisha kuwa ni shukrani kwa miaka mingi ya kazi yake katika kipindi cha kifaransa Afrika cha Redio Vatican kikijumuisha kutangaza ziara kumi na mbili za kitume barani Afrika na vikao sita vya sinodi za maaskofu. Ni shukurani kwa zawadi ya ushuhuda wake wa kinabii, ujasiri na wenye kuona mbali, ambao unageuka kuwa dhamana kuendelea kuyapa mawasiliano ya kanisa sura ya Kiafrika mkuu wa baraza la kipapa la mawasiliano aidha alibainisha kuwa niliambiwa, methali ya Kiafrika isemayo sisi ni tabasamu la waliotutangulia. Hapa tunaweza na lazima tuwe, kila mmoja katika nafasi yake, uso wenye tabasamu wa kanisa la Kiafrika jijini Roma, sauti inayozungumza Kifaransa katika Afrika na duniani kote, katika lugha mbalimbali ya kanisa la Roma na sio kipaza sauti, lakini ni mtandao unaotuunganisha sisi sote, wajumbe wa mwili mmoja Historia ya Pade Balong imekuwa hivi kwa miaka mingi sana. Lugha za Kiafrika tunazozungumza ni watoto wa historia hii. Tunajulikana kwa matunda yetu, ni juu yetu sasa. Kwa vile Pade Balong atakuwa akiipongeza kazi yetu ya kila siku kwa Bwana, kuwa sawa na kazi hiyo, huhakika wa kuwa ndani yake mwombezi mpya asiyechoka. Alihitimisha ujumbe wa mwenyekiti wa baraza la kipapa la mawasiliano, daktari Paolo Rofini, uliosomwa na katibu wake. Na katika mahubiri yaliyotolewa na Monsino Janviere Maria Gustavo Yamaogo wa huduma ya kichungaji ya baraza la kipapa la mawasiliano, alielezea kuwa uwepo wetu ni kielelezo cha matumaini yetu wa kumwona Yosefu tena siku moja, kwa sababu sisi sote ni mahujaji wa matumaini, mada ya mwaka wa jubilei 2025, na maisha yote ya Kikristo ni hija ya kifo na ufufuko unaoendelea kuishi pamoja na Kristo na ndani ya Kristo katika Roho, kiukweli kumbeba Kristo ndani yetu, tumaini la utukufu. Kifo ni tukio la Pasaka linalowekwa alama wakati huo huo kwa kuachwa na ushirika na aliyesulubiwa na kufufuka. Kwa hiyo, kwa mapokeo makuu ya Kikristo, kifo ni dies natalis, ni yani, siku ya kuzaliwa katika Mungu, ya kuibuka kutoka katika tumbo la giza la utatu wa uumbaji na ukombozi utafakari uso wa Mungu katika umoja na Mwana katika kifungo cha Roho Mtakatifu. Akiendelea alisema katika Afrika wanasherehekea. Katika moja ya michango yake ya mwisho kwa toleo maalum la utamaduni na imani, alijadili ibada ya mababu tumaini liliashiria njia yake ya kuiambia Afrika ambayo majanga yake yaliwakilisha kama njia ya msalaba ya watu wa Afrika kwa ukombozi wa wanadamu wote, kwa umoja, bila shaka na sadaka ya Kristo. Akielezea mambo binafsi, Monsignor Janviera alieleza mara nyingi alimweleza kwamba kukosa matumaini kwa jinsi historia ya Afrika ilivyosimuliwa kulimuhuzunisha. Licha ya hali ya uharibifu ambayo Afrika inajikuta, kuna matumaini. Kwa hiyo alitumwa kama andishi wa habari wa ziara kumi na mbili za upapa barani Afrika ambapo kumi kwa Yohane Paulo wa pili na mbili kwa Papa Benedikto wa kumi na sita kwa hiyo na wengi wanamkumbuka kuwa msindikizaji mwenye kutegemeka na mwenye busara aliyekuwepo bila kusumbua hata kidogo. Na wengine walisisitiza juu ya hisia zake kuu za udugu juu ya uaminifu wake wa ajabu. Kwa njia hiyo, licha ya hali yake ya afya kuwa dhaifu, mnamo Septemba Monsinyo Balong alitoa hoja ya kuheshimu na ya kumbukumbu -kumbu ya rafiki yake askofu mkuu wa Lom nchini Togo kwa kuhudhuria mazishi. Aliporudi Monsinyo Balong alikuwa karibia hatua yake ya mwisho ya saratani ya tumbo kama matokeo ya kile alichotambua kwa uangalifu na kufafanua kama matokeo wa upasuaji uliotangulia aliyofanyiwa akiwa na umri wa miaka 21 huko Roma alipokuwa mwanafunzi wa chuo kikuu cha kipapa cha Ubaniana Roma, 1969 1974. Tangu Desemba 2023 tayari alijua hali yake, lakini alikubali kwa ujasiri na heshima na akasema, mwanadamu hupendekeza na Mungu hupendekeza, kutimiza nyuma ya mwonekano wake mkali lakini kulikuwa na moyo wa dhahabu kuhani ambaye alijua jinsi ya kusikiliza kwa uhalisi na kwa shauku ya kweli kwa watu aliokutana nao na kisha kuwaleta kwa uaminifu moyoni mwake na sala zake. Kwa njia hiyo, alipenda kutumia sala ya huruma kutoka kwa Mtakatifu Ambrosi isemayo: zaidi ya yote nipe neema ya huruma, nijalie kujua jinsi ya kuwahurumia wenye dhambi kutoka ndani ya moyo wangu, kwa sababu hii ni fadhila kuu. Nipe huruma kila ninaposhuhudia anguko la mwenye dhambi nisimtukane kwa kiburi, bali niache nilie na kuhuzunika pamoja naye. Hacha nimlilie jirani yangu, nijililie nafsi yangu, nikalitumie neno hili: yule kahaba ana haki kuliko wewe. Na kwa hiyo, kwa imani hii tunampongeza ndugu yetu Monsinyo Yosef Balongo kwa huruma ya kibaba, na tunaomba sisi wenyewe faraja ya kuishi utengano huu kwa matumaini thabiti, ambayo tutakutana naye katika maisha ambayo hayafi katika urafiki wa Kristo na watakatifu wake wote. Alihitimisha maubiri hayo. Ndugu msikilizaji, kumbukwe Monsinyo Joseph Jose Balon Mehuda Pade wa jimbo la Kara nchini Togo alifariki akiwa na miaka sabini na sita. Alijitolea miaka mingi ya maisha yake katika huduma ya kanisa kama pade na katika Radio Vatican kwa miaka 34 kupitia masafa ya redio aliufahamisha ulimwengu kuhusu papa, Vatican, kanisa zima na la Africa, jamii na mengine mengi. Kuanzia 1986 hadi 2013, alikuwa na jukumu la idhaa ya kifaransa ya redio Vatican Africa, ambayo toleo lake la kila, kila siku lilianzishwa kwa wimbo wa mada rendezvous avec l'Afrique, yaani kukutana na Afrika. Kwa wasikilizaji wengi alikuwa mmojawapo ya vyanzo vikubwa vya habari zenye kutegemeka. Mnamo mwaka elfu mbili na ishirini na moja, katika kuadhimisha miaka sitini ya matangazo ya kila siku ya redio Vatikani barani Afrika, Monsinyo Balongo alionyesha kwamba katika tasnia kubwa ya habari ya leo hii, kusambaza habari ya kuaminika, sahihi na kudhibitishwa ndiko kulifanya redio Vatikani kuwa ya kipekee. Ndugu msikilizaji, misa ya maziko itafanyika katika kanisa kuu la Watakatifu Petro na Paulo huko Kara nchini Togo na kupumzishwa katika makaburi ya mapade ya parokia ya kanisa kuu tarehe ishirini Februari elfu mbili na ishirini na tano. Ni Angelo Zaula, Vatican News. Msikizeji wa Redio Vatikani, usikose kujiunga nasi tena tunapoendelea kukudadavulia yale yanayojiri katika maisha na utume wa kanisa ndani na nje ya Vatikani. Kwa niaba ya Angela Rwezaula, mimi ni mtoto wa mkulima Padre Richard Mjigwa, nikisanzuka juu kwa juu kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, Laudetur Yesus Kristus.