Amjambo, msikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm-hmm. Karibu ndogo, msikilizaji wa Redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapokupangia mipini ya matangazo yetu kwa habari zifuatazo Ujumbe wa Baba Mtakatifu Fransisko katika maadhimisho ya siku ya sitini na moja ya kuombea miito mitakatifu ndani ya kanisa unanogeshwa na kauli mbiu tunaitwa kupanda mbegu za matumaini na kujenga amani. Baba Mtakatifu anakaza kusema kauli mbiu ili ulimwengu ujue, pamoja na mambo mengine, unakazia zaidi umoja na upendo kwa fumbo la Utatu Mtakatifu ili Wakristo katika maisha yao waweze kuyatolea ushuhuda ulimwenguni kwa kuondokana na migawanyiko pamoja na uadui usiokuwa na mvuto wala mashiko. Umoja ni muhimu sana katika ujenzi wa ufalme wa Mungu hapa ulimwenguni. Wakuu wa shirika na wawakilishi wa Karmeli Ipeku, Alhamisi tarehe 18 Aprili 2024 wamekutana na kuzungumza na Baba Mtakatifu Francisco, ambaye amekazia umuhimu wa watawa wa ndani katika maisha na utume wa kanisa kama ilivyokuwa kwa Maria na Martha, matumaini anapata chimbuko lake katika Injili inayowakirimia furaha katika maisha ya taamuli katika historia ya sasa, pamoja na kuajalia nguvu ya kuweza kuyaangalia ya mbeleni kwa matumaini. Kutoka studio za Redio Vatikani, mimi ni Padre Richard Mjigwa, nikikutakia usikivu mwema wa matangazo yetu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, ujumbe wa Baba Mtakatifu Francisko katika maadhimisho ya siku ya sitini na moja ya kuombea miito mitakatifu ndani ya kanisa unanogeshwa na kauli mbiu tunaitwa kupanda mbegu za matumaini na kujenga amani. Baba Mtakatifu anafafanua kuhusu watu walioko safarini mintarafu ujenzi wa kanisa la kisinodi unaosimikwa katika utamaduni wa kusikilizana na kutambua uwepo wa Roho Mtakatifu kama sehemu ya maadhimisho ya mwaka wa sara kwa ajili ya maandalizi ya jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano. Anasema sala ndiyo ngovo na ufungua malango ya matumaini, waamini ni mahujaji wa matumaini na wajenzi wa amani na kwamba kuu la safari ya maisha ni kuishi kwa haki ya amani na upendo, na kwamba lengo la wito ni kuwa ni mashuhuda wa Injili ya matumaini kama sehemu ya ujenzi wa ufalme wa Mungu hapa duniani kwa kutoa kipaumbele cha kwanza kwa Kristo Yesu na kanisa lake, umoja, amani na udugu. Kila mwamini ajitahidi kugundua wito wake sahihi katika kanisa na ulimwengu kwa kuwa hujaji wa matumaini na wajenzi wa amani. Baba Mtakatifu Fransisko anasema, kila mwaka siku ya kuombea miito ulimwenguni inatualika kutafakari juu ya zawadi adhimu ya wito wa Bwana kwa kila mmoja wetu, kama sehemu ya mahujaji wake wa aminifu, kushiriki katika mpango wake wa upendo na kumwilisha uzuri wa Injili katika hali mbalimbali mbali za maisha, kusikia wito huo wa kimungu ambao sio wajibu wa kulazimishwa, hata kwa jina la maadili ya kidini, ndiyo njia ya uhakika kwetu kutimiza tamaa yetu ya ndani zaidi ya furaha. Maisha yetu hupata utimilifu tunapogundua sisi ni akina nani, karama zetu ni nini, ni wapi tunaweza kuzifanya zizae matunda, na ni njia gani tunaweza kufuata, ili kwa ishara na vyombo vya upendo kukubalika kwa ukarimu, uzuri na amani popote pale tunapokuwa. Hivyo, siku hii daima ni wakati mzuri wa kukumbuka kwa shukurani kwa Bwana juhudi aminifu za kudumu na mara nyingi zilizofichika za wale wote ambao wameitikia wito unaokumbatia maisha yao yote. Hana wafikiria kina mama na kina baba ambao hawajifikirii kwanza wao wenyewe au kufuata mitindo ya muda mfupi, lakini hutengeneza maisha yao kupitia mahusiano yaliyopo na upendo na neema wazi kwa zawadi ya maisha na uwajibu kwa watoto wao na ukuaji wao katika ukomavu anawafikiria wale wote wanaofanya kazi zao kwa moyo wa ushirikiano na wengine na wale wanaojitahidi kwa njia mbalimbali kujenga ulimwengu wa haki zaidi, uchumi thabiti zaidi, sera za kijamii zenye usawa, na jamii yenye utu zaidi. Kwa neno moja, juu ya wale wanaume na wanawake wote wenye mapenzi mema, wanaojitolea maisha yao kufanya kazi kwa manufaa ya wote anawafikiria wale wanaume na wanawake wote waliowekwa wakfu, wanaotoa maisha yao kwa Bwana katika hali ya ukimya wa sala na katika shughuli za kitume, wakati mwingine pembezoni mwa jamii, bila kuchoka na kwa ubunifu, wakitumia karama yao kwa kuwahudumia wale wanaowazunguka. Baba Mtakatifu anawafikiria pia wale wote waliokubali wito wa Mwenyezi Mungu kwa ukuhani wa daraja, wakijitoa wenyewe katika kuhubiri Injili, wakifungua maisha yao wenyewe pamoja na mkate wa Ekaristi Takatifu kwa ajili ya ndogo zao, wakipanda mbegu ya matumaini na kudhihirisha kwa wote uzuri wa ufalme wa Mungu. Baba Mtakatifu anawakumbuka vijana na hasa wale wanaohisi kuwa mbali au kutokuwa na uhakika kuhusu Kanisa. Anataka kusema hivi: hebu Yesu awavute kwake, mleteni maswali yenu muhimu, kwa kusoma Injili mwache wape changamoto kwa uwepo wake ambao daima huchochea ndani yetu mgogoro wenye manufaa. Yesu anaheshimu uhuru wetu kuliko mtu mwingine yeyote. Yeye halazimishi bali anapendekeza. Mpeni nafasi, mtapata njia ya kuelekea furaha kwa kumfuata, na ikiwa atawaomba hilo kwa kujitoa kwake kabisa. Watu walioko safarini, muunganiko mzuri wa karama na mito mbalimbali ambayo jumuiya ya Kikristo inatambua na kuandamana nayo hutusaidia kuthamini kikamilifu zaidi maana ya kuwa Wakristo kama watu wa Mungu katika ulimwengu huu tukiongozwa na Roho Mtakatifu na kama mawe yaliyo hai katika mwili wa Kristo, hatimaye tunatambua kwamba sisi ni washiriki wa familia kubwa, watoto wa Baba na kaka na dada kila mmoja kwa mwenzake. Baba Mtakatifu anakaza kusema sisi sio visiwa vilivyojifunga vyenyewe, bali ni sehemu ya jumla kubwa zaidi. Kwa maana hii, siku ya kuombea misioni ulimwenguni ya ya ina tabia ya kisinodi. Katikati ya aina mbalimbali za karama zetu, tunaitwa kusikilizana sisi kwa sisi na kusafiri pamoja ili kuzitambua na kutambua mahali ambapo Roho Mtakatifu anatuongoza kwa manufaa ya wote baba mtakatifu francisco anasema katika wakati huu basi safari yetu ya pamoja inatufikisha kwenye mwaka wa jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano tunasafiri kama mahujaji wa matumaini kuelekea mwaka mtakatifu kwani katika kugundua wito wetu wenyewe na nafasi yake kati ya karama mbalimbali zinazotolewa na roho mtakatifu tunaweza kuwa wajumbe na mashuhuda kwa ulimwengu wetu wa ndoto ya yesu ya familia moja ya kibinadamu tukiunganishwa katika upendo wa Mungu na katika kifungo cha upendo, ushirikiano na udugu. Mavuno ni mengi shambani mwa Bwana, lakini watenda kazi ni wachache, basi mwombeni Bwana waongeze. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, baba Mtakatifu Francisco anasema siku hii imetengwa mahususi kwa ajili ya kumwomba Baba zawadi ya mito mitakatifu kwa ajili ya kujenga ufalme wake. Mwombeni Bwana wa mavuno apeleke watenda kazi katika mavuno yake. Sala kama sisi sote tujuavyo, inahusu zaidi kumsikiliza Mwenyezi Mungu kuliko kuzungumza naye. Bwana anazungumza na mioyo yetu na anataka kuikuta ikiwa wazi, minyofu na yenye ukarimu. Neno lake lilifanyika mwili katika Kristo Yesu, ambaye anatufunulia mapenzi yote ya Baba. Katika mwaka huu wa sasa uliotengwa kwa ajili ya sala na maandalizi ya Jubilei, sisi sote tunaitwa kugundua tena na tena baraka isiyokadirika ya uwezo wake wa kuingia katika mazungumzo ya dhati na Bwana, na hivyo kuwa wahujaji wa matumaini. Kwa maana sala ndiyo nguvu ya kwanza ya matumaini. Unaomba na matumaini yanakuwa yanasonga mbele. Ningeweza kusema kwamba sala hufungua mlango wa matumaini. Matumaini yapo lakini, kwa sala yangu nafungua mlango. Baba Mtakatifu anasema mahujaji wa matumaini na wajenzi wa amani. Hata hivyo, inamaanisha nini kuwa mahujaji? Wale wanaokwenda kuhiji wanatafuta zaidi ya yote kukaza macho yao kwenye lengo, kuliweka daima katika akili na mioyo yao ili kufikia lengo hilo. Hata hivyo, wanahitaji kuzingatia kila hatua ambayo ina maana ya kusafiri wakiwa na mizigo michache, kuondokana na kile kinachowaelemea, kubeba tu yaliyo ya, ya muhimu, na kujitahidi kila siku kuweka kando uchovu wote, hofu, kutokuwa na uhakika na kusita. Kuwa hujaji kunamaanisha kuondoka kila siku, daima kuanza upya, kugundua tena shauku na nguvu zinazohitajika ili kufuatilia hatua mbalimbali za safari ambayo, ingawa inachosha na ngumu, daima hufungua mbele ya macho yetu upeo mpya na mandhari zisizojulikana hapo awali. Hii ndiyo maana kuu ya hija yetu ya Kikristo. Tunaanza safari hili kugundua upendo wa Mungu na wakati huo huo kujigundua wenyewe, shukrani kwa safari ya ndani inayostawishwa na mahusiano yetu na wengine. Hija yetu hapa duniani ni zaidi ya safari isiyo na ukomo au kuzurura kusiko na lengo. Kinyume chake, kila siku, kwa kuitikia wito wa Mwenyezi Mungu, tunajaribu kupiga kila hatua inayohitajika ili kuendea ulimwengu mpya ambapo watu wanaweza kuishi kwa amani, haki na upendo. Sisi ni mahujaji wa matumaini kwa sababu tunasonga mbele kuelekea mustakabali bora zaidi, tukidhamiria katika kila hatua kufanya uweze Kufika. Baba Mtakatifu anasema, hili ndilo hatimaye lengo la kila wito: kuwa wanaume na wanawake wa matumaini kama watu binafsi na kama jumuiya. Katikati ya karama na huduma mbalimbali mbali, sisi sote tunaitwa kumwilisha na kuwasilisha ujumbe wa Injili ya matumaini katika ulimwengu ulio na changamoto nyingi. Hizi ni pamoja na mzuka mbaya wa vita vya tatu vya dunia vilivyopiganwa vipande vipande, mafuriko ya wahamiaji wanaokimbia nchi zao kutafuta maisha bora ya baadaye, idadi inayoongezeka ya maskini, tishio la kuhatarisha kabisa afya ya sayari yetu, kusema chochote kuhusu matatizo yote tunayokumbana nayo kila siku, ambayo nyakati fulani huhatarisha kutuingiza katika kujiuzuru au kushindwa katika nyakati zetu basi, ni jambo la muhimu kwamba sisi wa Kristo tusitawishe mwono uliojaa matumaini na kufanya kazi kwa ukamilifu katika kuitikia wito tuliopokea katika huduma kwa ufalme wa Mungu wa upendo, haki na amani. Tumaini hili, Mtakatifu Paulo anatuambia, halitaayarishi kwa kuwa limezaliwa kutoka katika ahadi ya Bwana kwamba atakaa pamoja nasi daima na kutujumuisha katika kazi ya ukombozi ambayo anataka kuikamilisha katika moyo wa kila mtu binafsi na katika moyo wa viumbe vyote. Tumaini hilo linapatikana katika ufufuko wa Kristo Yesu, ambao una nguvu kuu, ambayo, ambayo imeenea katika ulimwengu huu. Mahali ambapo vyote vinaonekana kuwa vimekufa, ishara za ufufuko hutokea ghafla. Ni nguvu isiyozuilika. Mara nyingi inaonekana kwamba Mungu hayupo kote kote, tunaona udhalimu unaoendelea, uovu, kutojali na ukatili. Lakini pia ni kweli kwamba katikati ya giza, kitu kipya kila mara huchipuka na hutoa matunda mapema au baadaye. Tena mtume Paulo anatuambia kwamba kwa tumaini tuliokolewa. Ukombozi unaotimizwa katika fumbo la Pasaka ni chemchemi ya matumaini, tumaini la uhakika na la kutegemewa. Kwa sababu hiyo, tunaweza kukabiliana na changamoto mambo leo. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Fransisco anasema kuwa mahujaji wa matumaini na wastawishaji wa amani, basi ina maana ya kuweka maisha yetu juu ya mwamba wa ufufuko wa Kristo Yesu, tukijua kwamba kila jitihada inayofanywa katika wito ambao tumeukubali na kutafuta kuuishi hazitakuwa bure kamwe. Kushindwa na vikwazo vinaweza kutokea njiani lakini mbegu za wema tunazopanda zinakuwa kwa utulivu na hakuna kitu kinachoweza kututenganisha na lengo la mwisho, kukutana kwetu na Kristo Yesu pamoja na furaha ya kuishi milele katika upendo wa kindugu. Wito huu wa mwisho ndio ambao lazima tuutazamie kila siku. Hata sasa uhusiano wetu wa upendo na Mungu pamoja na ndugu zetu unaanza kutimiza ndoto ya Mungu ya umoja, Amani na udugu. Mtu yeyote asijisikia kutengwa kwenye wito huu. Kila mmoja wetu kwa njia yake ndogo, katika hali yetu mahususi ya maisha, anaweza kwa msaada wa Roho Mtakatifu kuwa mpanzi wa mbegu za matumaini na amani baba mtakatifu anakazia ujasiri wa kujituma kwa mtazamo huu ningesema tena kama nilivyosema katika siku ya vijana ulimwenguni huko lisbon nchini ureno simama tuamke usengezeni tuache nyuma kutojali tufungue milango ya gereza ambamo mara nyingi tunajifungia ili kila mmoja wetu aweze kugundua wito wake sahihi katika kanisa na ulimwengo na kuwa hujaji wa matumaini na mjenzi wa amani Hebu tuwe na shauku kuhusu maisha na tujitoe kuwajali kwa upendo wale wanaotuzunguka katika kila sehemu tunamoishi. Ngoja niseme tena, uwe na ujasiri wa kujituma. Padri Oreste Benzi, mtume asiyechoka wa ukarimu, aliyekuwa daima upande wa maskini na wasio na ulinzi, alizoea kusema kwamba Hakuna mtu aliye masikini kiasi cha kukosa cha kutoa na hakuna aliye tajiri kiasi cha kutohitaji kitu cha kupokea. Basi tuinuke na tuanze safari kama mahujaji wa matumaini, ili kama vile Bikira Maria alivyokuwa kwa Elizabeti, sisi pia tuweze kuwa wajumbe wa furaha, vyanzo vya maisha mapya, na mafundi wa udogo na amani. <mulia> Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, Jukwaa la Kikristo Ulimwenguni ni mkusanyiko wa kipekee wa makanisa na madhehebu mbalimbali ya mbali Kikristo kimataifa yanayoleta pamoja mikondo yote mikuu ya Ukristo wa ulimwengu. Jukwaa la Kikristo Ulimwenguni ni nafasi wazi ambapo Wakristo wote wanaweza kukutana, likukuza umoja na kuendelea kuheshimiana na kuelewana, pia kushughulikia changamoto za pamoja za Wakristo ulimwenguni. Jukwaa la Kikristo Ulimwenguni kwa mwaka elfu mbili na ishirini na nne linaadhimisha kumbukizi ya miaka 25 tangu kuasisiwa kwake na mkutano wake kuanzia tarehe 15 hadi tarehe 19 Aprili 2024 Nehukogana unanogeshwa na kauli mbiu ili ulimwengu ujue. Hii ni sehemu ya sala ya Kristo Yesu kwa wafuasi wake, ili wawe wamoja, wote wawe na umoja kama wewe Baba ulivyo ndani yangu nami ndani yako, hao nawe wawe ndani yetu, ili ulimwengu upate kusadiki ya kwamba wewe ndiye uliyenituma nami. Utukufu ule ulionipa nimewapa wao, ili wawe na umoja kama sisi tulivyo umoja, mimi ndani yao nawe ndani yangu, ili wawe wamekamilika katika umoja, ili ulimwengu ujue yakuwa ndiwe uliyenituma, ukawapenda wao kama ulivyonipenda mimi. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, huu ni mkutano unaoadhimishwa mara baada ya maambukizi makubwa ya ugonjwa wa virusi vya korona uviko 19. Upembuzi yakinifu unaonyesha kwamba kumekuwepo na madhara makubwa yaliyosababishwa na uviko 19 hasa katika masuala ya kijamii, kiuchumi na kiikolojia. Pale inapowezekana watoto waliowapoteza wazazi na walezi, ikiwezekana wabaki na kuhudumiwa kwenye maeneo ya kifamilia watoto, wazazi na walezi wasaidiwe, ili kukabiliana na changamoto hii inayohitaji ujenzi wa umoja na mshikamano wa udogo wa kibinadamu. Ikumbukwe kwamba watoto na vijana ni matumaini ya leo na kesho iliyo bora zaidi. Dhuluma, nyanyaso na ukatili dhidi ya watoto wadogo ni kinyume kabisa cha tuno msingi za kiinjili, utu, heshima na haki msingi za binadamu. Watoto wanapaswa kulindwa na kuendelezwa kwa kukazia tuno msingi za maisha ya kifamilia. Kumbe kanisa na jamii katika ujumla wake halina budi kuwekeza katika mchakato wa kuimarisha familia kadiri ya mpango wa Mongo serikali na watunga sera watoe kipaumbele cha kwanza kwa familia. Wakati wa maambukizi makubwa ya uviko 19, mikutano mingi imefanyika kwa njia ya mitandao ya kijamii. Leo hii kuna shauku kubwa ya wajumbe kukutana mubashara. Yesu mwema, mwenye huruma, Yesu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, mkutano huu ni sehemu ya kumbukizi ya miaka 25 tangu kuanzishwa kwa jukwaa la kikristo ulimwenguni na changamoto ya kuweka mpango mkakati kwa miaka ijayo. Hii pia ni fursa kwa ujumbe 250 kutembelea mji wa Cape Coast nchini Ghana ili kujionea wenyewe madhara ya biashara ya utumwa ulimwenguni. Kumbe hii ni fursa kwa wajumbe kufanya hija ya maisha ya kiroho ili kuhakikisha kwamba utu, heshima na haki msingi za binadamu zinapewa kipaumbele cha kwanza. Hii ni hija ya kiroho inayowaalika wajumbe kutubu na kumwongokea Mwenyezi Mungu. Hii ni ibada ya maombolezo na upatanisho wa ndani, tayari kuomba uponyaji kutoka kwa Kristo Yesu. Ni katika muktadha wa maadhimisho haya, Baba Mtakatifu Francisco amewatumia wajumbe ujumbe uliosoma kwa niaba yake na Monsinyo Flavio Pache, katibu mkuu msaidizi wa Baraza la Kipapa la Kuwahamasisha Umoja wa Wakristo. Baba Mtakatifu anakaza kusema kauli mbiu, ili ulimwengu ujue, pamoja na mambo mengine, inakazia zaidi umoja na upendo kwa fumbo la Utatu Mtakatifu, ili Wakristo katika maisha yao waweze kuyatolea ushuhuda ulimwenguni kwa kuondokana na migawanyiko na uadui usiokuwa na mashiko wala mguso. Umoja ni muhimu sana katika ujenzi wa ufalme wa Mungu hapa ulimwenguni. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Jukwaa la Kikristo Ulimwenguni, tangu kuanzishwa kwake miaka 25 iliyopita, limechangia kwa kiasi kikubwa kuragibisha umoja wa Wakristo kwa kutoa fursa kwa wanachama kukuza na kudumisha kifungo cha upendo kwa kuheshimiana, ili hatimaye kujenga na kudumisha udugu wa kibinadamu unaowawezesha kukutana na Kristo Yesu. Ni matumaini ya Baba Mtakatifu Francisko kwamba maadhimisho ya kumbukizi ya miaka ishirini na mitano tangu kuanzishwa kwa jukwaa la kikristo ulimwenguni inakuwa ni fursa ya kupiaisha na kukuza imani, kuboresha upendo wa kidogo, pamoja na kubadilishana historia tayari kujikita katika kukabiliana na changamoto katika ulimwengu mamboleo, ili siku mmoja kanisa liweze kutangaza na kushuhudia umoja kamili. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kwa upande wake Monsinyo Flavio Pache, katibu mkuu msaidizi wa baraza la kipapa la kuhamasisha umoja wa Kristo, katika hotuba yake amekazia umuhimu wa kanisa kusimama kidete kulinda utu, heshima na haki msingi za binadamu, kwa kupinga kwa nguvu zote mifumo yote ya utumwa wa mambo leo. Jukwaa hili ni chombo muhimu sana cha kukuza na kudumisha uwekumene kwa kutafuta suluhu za matatizo, changamoto na fursa za kujenga na kudumisha uwekumene na usawa ni wakati wa kufanya toba na uongofu wa ndani tayari kuganga na kuponya makovu ya utengano, ili Wakristo wawe wamoja kama sala ya Kristo Yesu inavyokazia umoja katika maisha ya kiroho, sala, ushuhuda wa nguvu za kiinjili, udogo, upendo, heshima, pamoja na kushirikishana tunu msingi za kiinjili, upendo na uko. Monsinyo Flavio Pace ameonyesha umuhimu wa dhana ya sinodi katika maisha na utume wa Kanisa mintarafu majadiliano ya kiekumene yanayopania, pamoja na mambo mengine, safari ya pamoja katika umoja na imani kwa hiyo, kwa hiyo, kwa hiyo, kwa hiyo. dogo msikilizaji wa redio Vatikani, usikose kujiunga nasi tena tunapoendelea kukushirikisha yale yanayojiri katika maisha na utume wa kanisa ndani na nje ya Vatikani, kutoka studio za redio Vatikani. Kama kawa, mimi ni mtoto wa mkulima, padre Richard Mjigwa, nikisepa kwa raha zangu mwenyewe kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, laudetu Yesus Kristus. <coughs>