Hujambo msikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Mm -hmm. Karibuni, ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapokutandazia mkeka wa matangazo yetu kwa habari zifuatazo. Tafakari ya njia ya msalaba kuzunguka magofu ya Koloseo Ijumaa Kuu tarehe 18 Aprili mwaka 2025 imeandaliwa na Baba Mtakatifu Francisco na inaongozwa na Kardinali Baldassare Reina maarufu kama Baldo, makamu wa askofu mkuu wa jimbo kuu la Roma. Njia hii ya msalaba inamwonyesha Kristo Yesu akitekeleza dhamana na wajibu wake wa kumkomboa wa mwanadamu kutoka katika lindi la dhambi na mauti kwa njia ya fumbo la msalaba. Huu ni msalaba unaovunjilia mbali kuta za utengano, unaopania kufuta deni kubwa linalozielemea nchi changa duniani kiasi cha kufisha harakati za ustawi, maendeleo na mafao ya wengi. Ni msalaba unaopania kufuta adhabu ya kifo inayodhalilisha utu heshima na haki msingi za binadamu, ili hatimaye kuanzisha mchakato wa toba na uongofu wa ndani pamoja na upatanisho wa kweli. Kristo Yesu ndiye jubilei ya kweli anayeonyesha ujirani mwema hata kwa watesi wake. Kwa hakika, Kristo Yesu anapania kuwakomboa watu wote kutoka katika lindi la dhambi na mauti. Padi Roberto Pastorini, mhubiri wa nyumba ya kipapa katika mahubiri yake Ijumaa Kuu jioni amejikita zaidi katika fumbo la msalaba kama kielelezo cha hali ya juu kabisa cha upendo na huruma ya Mungu kwa binadamu. Kristo Yesu alijitoa kwa watesi wake katika uhuru kamili, katika mateso makali akaona kiu na hatimaye kukata roho, kielelezo cha imani ya juu kabisa iliyomwezesha Kristo Yesu kujiaminisha kwa Baba yake wa mbinguni. Ijumaa Kuu Mama Kanisa na tafakari juu ya teknolojia ya akili unde ya msalaba. Kwa niaba ya Angela Rwezaula, mimi ni Pade Richard Mjigwa nikutakia usikivu mwema wa matangazo. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, jina takatifu la Yesu linafafanua ndani mwake fumbo la umwilisho linalopata hatima yake katika fumbo la Pasaka, yaani mateso ya kifo na ufufuko uletea uzima wa milele. Hili ni jina linalofumbata tunu msingi za Kristo Yesu, yaani ufukara, maisha, utume na kazi alizotenda Yesu kwa ajili ya kufunua na kushuhudia huruma na upendo wa Mungu usiokuwa na mipaka kwa waja wake. Maandiko matakatifu yanakaza kusema naye atazaa mwana nawe utamwita jina lake Yesu. Kumbe hili ni jina kadiri ya maandiko matakatifu, linalofafanua utume wa Yesu, yaani Mungu anaokoa. Vichuo vya njia ya msalaba ni sala ya watu wanaotembea, huku wakikabiliana na changamoto mbalimbali, na hivyo kuwawezesha kuvuka kutoka katika uchovu na hali ya kutojali, na hivyo kuelekea kwenye furaha ya kweli. Kumfuasa Kristo Yesu katika njia ya msalaba kuna gharama yake, na huo ni mwanzo wa maisha mapya: toba na uongofu wa ndani, upatanisho na uchaji wa Mungu, tayari kusikia tena na tena mwaliko kutoka kwa Kristo Yesu, njo na matumaini katika mtazamo wa upendo. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, magofu ya Koloseo yaliyoko mjini Roma nchini Italia ni uwanja maarufu sana uliokuwa unatumika kwa ajili ya kuwashindanishia binadamu na wanyama, kielelezo cha ukatili na mateso katika maisha ya mwanadamu. Mama Kanisa, katika ibada ya Ijumaa Kuu kila mwaka, anayatumia magofu ya Koloseo kwa ajili ya kutafakari fumbo la mateso, kifo na ufufuku wa Kristo Yesu kutoka kwa wafu. Kristo Yesu anawaambia wafuasi wake kwamba mtu anayetaka kumwona, yaani kumwamini kwa dhati kabisa, hana budi kumwangalia ndani kabisa ya fumbo la msalaba ambalo linafunua utukufu na ukuu wake kama mwana wa Mungu. Huu ni mwaliko kwa waamini kuyainua macho yao juu ya msalaba wa Kristo ili kumtafakari na hatimaye kumfahamu. Kwa bahati mbaya, msalaba umekuwa ukitumiwa na baadhi ya watu kama mapambo tu, lakini kwa mwamini msalaba ni ufunuo wa fumbo la mateso na kifo cha mwana wa Mungu, kielelezo cha hali ya juu kabisa cha huruma na upendo wa Mungu, chemchemi ya msamaha, upatanisho, maisha mapya na uokovu kwa binadamu wa nyakati zote ule, Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, tafakari ya njia ya msalaba kuzunguka magofu ya Koloseo Ijumaa Kuu tarehe 18 Aprili elfu mbili na ishirini na tano imeandaliwa na Baba Mtakatifu Francisco na inaongozwa na Kardinali Bardasare Reina, maarufu kama Bado, makamu askofu mkuu wa jimbo kuu la Roma. Njia hii ya msalaba inamwonyesha Kristo Yesu akitekeleza dhamana na wajibu wake wa kumkomboa mwanadamu kutoka katika lindi la dhambi na mauti kwa njia ya fumbo la msalaba. Huu ni msalaba unaovunjilia mbali kuta za utengano, unaopania kufuta deni kubwa linalozielemea nchi changa duniani kiasi cha kufifisha harakati za ustawi, maendeleo na mafao ya wengi ni msalaba unaopania kufuta adhabu ya kifo inayodhalilisha utu heshima na haki msingi za binadamu, ili hatimaye kuanza mchakato wa toba na uongofu wa ndani pamoja na upatanisho wa kweli. Kristo Yesu ndiye jubilei ya kweli anayeonesha ujirani mwema hata kwa watesi wake. Kwa hakika, Kristo Yesu anapania kuwakomboa wa watu wote kutoka katika lindi la dhambi na mauti. Katika njia hii ya msalaba Kristo Yesu anaonyesha unyenyekevu, uaminifu na utii kwa Baba yake wa mbinguni, muhtasari wa heri za mlimani, kiini cha mafundisho yake makuu kwa waja wake. Hiki ni kielelezo cha uchumi wa Kimungu, chanzo cha uhai na maisha mapya. Huu ni uchumi unaowajibisha na hivyo kuwaondoa waamini kutoka katika uchoyo binafsi na hali ya kutojali wala kuguswa na mateso, mahangaiko na changamoto zinazowakumba wengine. Baba Mtakatifu Francisco, katika sala ya utangulizi wa kila kituo cha njia ya msalaba kuelekea mlimani Kalvari, anawaangalia wakimbizi na wahamiaji wanaotafuta hifadhi, usalama, ustawi na maisha bora zaidi. Kumbe, sala ya njia ya msalaba ni sala ya wakimbizi na wahamiaji. Hii ni njia ambayo ina gharama zake, na ikiwa kama watapokelewa kama zawadi, kwa hakika, anasema Baba Mtakatifu Francisco, huo unakuwa ni mwanzo mpya unaochanua, na hivyo kuleta maisha mapya, mwanzo wa msamaha na upatanisho wa kweli, toba na uongofu wa ndani unaoweza kubadilisha na hatimaye hata ule moyo wa jiwe kuwa ni moyo wa nyama. Pilato anamuhukumu Kristo Yesu, ingawa haoni kosa lake, anawaogopa Wayahudi, anapenda kupalilia urafiki na Kaizari. Baba Mtakatifu Francisco anakaza kusema hivi: ndivyo ilivyo katika ulimwengu mamboleo, kuna watu wanashitakiwa na kuhukumiwa bila kosa, wanabeba adhabu zao kama ilivyokuwa kwa Kristo Yesu katika njia ya msalaba, akaonyesha kimya kikuu mbele ya watesi wake, akaelemewa na msalaba kiasi cha kuanguka mara tatu. Ukimya wa Kristo Yesu ni kielelezo cha malumbano ya kidini na kisheria, hali ambayo haiangalii wala kugusa hatima ya watu wengine, na hivyo watu wengi wanajikuta wakiwa wamevaa dhamana ya Herode makuani, Pilato na umati mkubwa wa watu wanaotaka Kristo Yesu apewe adhabu ya kifo ili atoweke katika uso wa dunia. Lakini hata katika hili Kristo Yesu katika hali yake ya ukimya ameendelea kuonesha upa upendo mkubwa. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, uhuru wa kweli unakita mizizi yake katika kufikiri, kuamua na kutenda, chimbuko la imani, matumaini na uhuru wa ndani. Mama Kanisa anapenda kutoa kipaumbele cha pekee kwa amani, uhuru wa kidini, utu, heshima na haki msingi za binadamu aliyeumbwa kwa sura na mfano wa Mungu bila kusahau utunzaji bora wa mazingira, nyumba ya wote. Kutambua na kuheshimu haki msingi za binadamu ni hatua muhimu sana ya maendeleo fungamani ya binadamu, kwani mizizi ya haki za binadamu inafumbatwa katika hadhi heshima na utu wa binadamu aliyeumbwa kwa sura na mfano wa Mungu. Hizi ni haki za wote zisizoweza kukiukwa wala kutenguliwa, ni za binadamu wote bila kujali wakati mahali au mhusika. Haki msingi za binadamu zinapaswa kulindwa na kudumishwa na wote. Haki ya kwanza kabisa ni uhai, tangu pale mtoto anapotungwa mimba tumboni mwa mama yake hadi pale anapofariki dunia kadiri ya mpango wa Mungu. Mkazo umewekwa katika haki ya uhuru wa kidini inayofafanuliwa katika uhoro wa kuabudu ndugu msikilizaji wa redio vatikani hiki ni kiini cha haki msingi kinachofumbata haki nyingine zote kuheshimu na kuthamini haki hii ni alama ya maendeleo halisi ya binadamu katika medani mbalimbali za maisha haki inakwenda sanjari na wajibu mama kanisa na kazia kwa namna ya pekee kabisa umuhimu wa kuheshimu haki msingi za binadamu kichocheo umuhimu sana cha amani na utulivu miongoni mwa binadamu asi inapenda kusimama kidete kulinda na kudumisha haki msingi za binadamu sehemu mbalimbali za dunia, kwa njia ya mwanga na chachu ya tunu msingi za Kiinjili. Kusamehe na kusahau ni chemchemi ya utakatifu wa maisha, kama anavyoonyesha Kristo Yesu kwa kuwaombea msamaha watesi wake kwani walikuwa hawajui watendalo, mwanzo wa njia ya msalaba inayoongoza waamini kwenda kwa Mungu Baba Mwenyezi. Baba Mtakatifu Francisco katika tafakari yake ya njia ya msalaba anasema Kristo Yesu aliyeanguka mara tatu akasimama na kuendelea na safari yake kuelekea mlimani Kalivari. Kumbe kuna umuhimu kwa waamini kujenga utamaduni wa kusoma alama za nyakati, wajifunze kusimama tena baada ya kuanguka, kusamehe na kusahau kama alivyotenda Kristo mwenyewe, na hivyo kujikita katika uchumi unaoheshimu utu, haki msingi za binadamu, ustawi na maendeleo ya wengi. Kristo Yesu, mwana wa Mungu asiye na dhambi, amewapenda wote na kuwakumbatia majitahidi kwa inua kwa misingi ya ujasiri na ukarimu. Na walipokuwa wakimwondoa, walimkamata mtu mmoja, Simoni Mkirene, aliye kuwa ametoka shamba, wakamtwika msalaba, musalaba uchukue nyuma yake Kristo. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, msalaba huu ulikuwa ni mzito, changamoto na mwaliko kwa waamini katika njia ya msalaba, kumtafakari Simoni Mkirene kwa kuangalia moyo wake na hatua zake pamoja na Kristo Yesu. Katika njia ya msalaba kuna wahusika wengi wanaoonyesha hisia zao na uzoefu, lakini Simoni Mkirene alijifunza kujivika nira na kubeba mzigo wa Yesu ambao ni laini mwaliko kwa wamini kujifunza kushiriki katika maisha na utumi wa Kristo Yesu kwa kumpatia kipaumbele cha kwanza Mwenyezi Mungu katika maisha yao. Wanawake wa Yerusalemu wanatajwa pia katika njia ya msalaba, na kwamba mama na ndugu zake Kristo Yesu ni wale wanaosikiliza na kutenda kadiri ya mapenzi ya Yesu. Hawa ndio akina Mariamu na Veronika aliyethubutu kuupangusa uso wa Kristo Yesu changamoto na mwaliko wa kujenga utamaduni wa upendo, kwani upendo una nguvu zaidi ya kifo, na kwamba kwa njia ya upendo watu huweza kubadilika na hivyo kuonja wema na huruma ya Mungu, na hatimaye kuchochea ujenzi wa mahusiano na mafungamano zaidi Uundi Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, mama kanisa katika adhimisho la Ijumaa kuu anafanya kumbukumbu ya mateso na kifo cha Kristo Yesu, mkombozi wa dunia. Ni siku ya kufunga kama kielelezo cha nje kinachoonyesha ushiriki wa uamini katika mateso ya Kristo Yesu. Hakuna adhimisho la fumbo la Ekaristi Takatifu, kwani Kristo Yesu ambaye ndiye chemchemi ya sakramenti zote za kanisa anateseka na hatimaye kufa msalabani. Ijumaa kuu jioni, kanisa limeadhimisha mateso na kifo cha Kristo Yesu anayejionyesha kuwa ndiye mtumishi mwaminifu wa Mungu aliyetabiriwa na manabii katika Agano la Kale. Ni mwana kondoo wa Mungu anayeyamimina maisha yake kwa ajili ya ukombozi wa wengi. Msalaba ni alama kuu inayochukua kipaumbele cha pekee katika maadhimisho ya Ijumaa Kuu. Ni kielelezo cha mti wa ushindi wa Kristo dhidi ya dhambi na mauti. Ndio maana waamini wamepata fursa ya kuweza kuabudu msalaba wa Kristo. Fumbo la msalaba wa Kristo Yesu, yaani mateso, kifo na ufufuko wake, ni kilele cha ufunua huruma, upendo, ukuu, utukufu na utakatifu wake. Changamoto kwa Wakristo ni kushikamana pamoja na Kristo katika mapambano, ili siku moja waweze kushinda pamoja naye. Huu ndio ujumbe wa matumaini unaofumbatwa kwa namna pekee katika fumbo la msalaba. Mwaliko kwa waamini kumtafakari Kristo Yesu aliyeteswa, akafa na kufufuka kwa wafu, kiini cha imani ya Kikristo. Fumbo la Pasaka ni alama ya upendo wa Mungu kwa binadamu kielelezo cha sadaka ya hali ya juu kabisa ya Kristo Yesu dhidi ya ukosefu wa haki msingi za binadamu, ubinafsi, dhuluma na nyanyaso. Msalaba ni alama ya ushindi dhidi ya dhambi na mauti. Msalaba ni kielelezo cha mateso, dhuluma na nyanyaso dhidi ya Wakristo wanaowawa kikatili kwa kuchomwa moto wa ngali hai na wakati mwingine, nyanyaso na dhuluma hizi zinatendwa katika hali ya ukimia mkubwa Kwenye kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani baada ya Ijumaa Kuu, ambayo kimsingi imegawanyika katika sehemu kuu tatu, yaani liturujia neno la Mungu inayohusisha mahubiri ambayo yametolewa na Padi Roberto Pasolini, mhubiri wa nyumba ya kipapa pamoja na sala za waamini kwa ajili ya kanisa na ulimwengu katika ujumla wake. Sehemu ya pili ni liturujia ibada ya kuabudu msalaba, na sehemu ya tatu ni ibada ya komunio takatifu. Padri Pasolini katika mahubiri yake amejikita zaidi katika fumbo la msalaba kama kielelezo cha hali ya juu kabisa cha upendo na huruma ya Mungu kwa binadamu. Kristo Yesu alijitoa kwa watesi wake katika uhoro kamili, katika mateso makali, akaona kiu na hatimaye kukata roho, kielelezo cha imani ya juu kabisa inayomwezesha Kristo Yesu kujiaminisha kwa Baba yake wa mbinguni <mulia> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Ijumaa kuma makaniso na tafakari juu ya teknolojia ya akili unde ya msalaba inayofumbatwa katika upendo kwa ajili ya wokovu wa ulimwengu. Mwenyezi Mungu wakamwenzi juu ya msalaba kiasi cha kujaminisha kwa Baba yake wa mbinguni, akiwa bustanini Gesemani katika uchungu na mateso makali, akajitambulisha kwa watesi wake baada ya busu la usaliti kutoka kwa Yuda Iskariote, kielelezo kwamba alijiandaa kikamilifu ili kuweza kukabiliana na saa yake ya mateso na kifo, chimbuko la maisha na uzima wa milele. Akiwa juu msalabani akaona kiu. Akiwa katika utupu wa kibinadamu akaonesha kwamba kwa hakika alitakiwa kupendwa, kupokelewa na kusikilizwa kama binadamu, mwaliko kwa waamini wanapokabiliana na mateso, uchungu na fadhaa, wasikae kimya, kielelezo cha unyenyekevu wa hali ya juu na hamu ya kuendelea kuishi. Kristo Yesu alikata roho na kusema yametimia. Kielelezo kwamba upendo wa dhati ni chemchemi ya wokovu wa ulimwengu na kwamba maneno ya Kristo Yesu msalabani ni ushuhuda wa sadaka ya Yesu bila kujibakiza hata kidogo. Kristo Yesu ni tumaini letu ni sehemu ya maadhimisho ya jubilea ya miaka 2025 ya Ukristo yanayonogeshwa na kauli mbiu mahujaji wa matumaini. Pali Roberto Pasolini anawataka waamini kuwa imara katika imani yao kwa Kristu Yesu hata wakati ambapo fumbo la msalaba lina wakodolea macho. Mateso, kifo na ufufuko wa Kristu Yesu kwa wafo ni chemchemi ya upatanisho, chanzo cha upendo na huruma ya Mungu kwa waja wake. Katika maadhimisho ya jubilei ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo, waamini wanataka kutangaza na kushuhudia utukufu na ukuu wa msalaba wa Kristo Yesu kama kielelezo cha Injili ya matumaini na msaada wakati wa udhaifu wa kibinadamu. Msalaba wa Kristo Yesu ni kielelezo cha upendo wa hali ya juu kabisa kwa binadamu wote, mwaliko kwa waamini kupendana kiasi hata cha kuwapenda na kuwaombea adui zao na kwa jinsi hii waamini wa watakuwa kweli ni mashuhuda na vyombo vya ukweli unaookoa walimwengu, na kwamba Mwenyezi Mungu ni Baba yao na kwamba wote ni ndugu wa mmoja katika ka Kristo Yesu. Msikilizaji wa redio Vatikani. Alhamisi Kuu, Mama Kanisa anakumbuka siku ile iliyotangulia kuteswa kwake Kristo Yesu alipoweka sakaramenti ya ekaristi takatifu, yaani mwili na damu yake azizi, chanzo na kilele cha maisha na utume wa Kanisa. Hii ni sakaramenti ya sadaka, shukurani, sifa na utukufu kwa Baba wa milele; ni kumbukumbu ya mateso yaletaye wokovu na ni sadaka ya uwepo wa Kristo Yesu kwa neno na Roho wake Mtakatifu. Mama Kanisa anakumbuka pia siku ile Kristo Yesu alipoweka sakramenti ya daraja takatifu kwa kuwateua baadhi ya wa waamini na kuwaweka wakfu kwa ajili ya maadhimisho ya mafumbo ya Kanisa. Hawa ni makuhani waliopewa dhamana ya kufundisha, kuongoza na kuwatakatifuza watu wa Mungu katika nafsi ya Kristo ambaye ni kichwa cha kanisa lake. Hii ni siku ambayo Kristo alikazia huduma ya upendo kwa kuwaosha mitume wake miguu, kielelezo cha upendo unaonafusishwa katika huduma makini kwa Mungu na jirani. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Kadinali Mauro Gambeti, makamu askofu mkuu kwa mji wa Vatikani, Alhamisi kuu jioni tarehe 17 Aprili 2025 kwa niaba ya baba mtakatifu Francisco ameongoza ibada ya misa takatifu jioni Alhamisi kuu na katika mahubiri yake amejikita zaidi katika kufafanua maana ya Pasaka, usaliti wa Yuda Iskariote, mateso na kifo cha Kristo Yesu msalabani, na kwamba mapadri wanaitwa kushiriki katika kutangaza na kuishi Injili ya upendo kiasi hata cha kusadaka maisha yao kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya kanisa la Kristo Yesu. Itakumbukwa kwamba Pasaka ya kwanza ya Kiyahudi iliadhimishwa katika mazingira ya utumwa, unyonyaji na ukandamizaji pamoja na mateso. Ilikuwa ni alama ya shukurani kwa Mwenyezi Mungu kuwakomboa kutoka utumwani Misri, akawasikiliza wanyenyekevu na maskini waliomtumainia. Kristo Yesu aliadhimisha Pasaka ya Agano Jipya na la milele katika mazingira ya udhalimu, nyanyasaji, kashfa, umaskini, magonjwa, vurugu na upweke hasi, lakini Yesu anatamani sana kuratibisha mahusiano na mafungamano na waja wake, kujenga na kudumisha urafiki. Anataka kula na kunywa na familia yako ili kusherehekea pasaka yake <mulia> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Pasaka ilisherehekewa na mkusanyiko mkubwa wa watu wote, wakiwa na kiu ya kuona utukufu na utakatifu, unyenyekevu na ukweli, ili kushiriki karamu ya mwisho pamoja na wafuasi wake ambao Baba wa milele amempatia. Hii ni fursa ambayo ilitolewa kwa watu wote, lakini kwa bahati mbaya, binadamu katika maisha yake hajaweza kuwashirikisha wengine kati ya mitume wa Yesu alikuwepo Yuda Iskarioti aliye msaliti Kristu Yesu kwa vipande thelathini vya fedha. Hata leo hii kuna usaliti mkubwa wa kimaadili na utu wema, akili, dhamiri na utu wema, kunakosekana upendo wa kibinadamu, na matokeo yake ni usaliti na kuuzwa kwa misingi ya gharama, mafao ya kiuchumi na hatimaye waweze kupata madaraka na nguvu za kiuchumi. Hakuna tena watunzaji bora wa mahusiano na wajenzi wa mafungamano ya kijamii, wala huruma kwa maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa jamii na hawa ndio maskini na wahamiaji, pamoja na uharibifu wa mazingira nyumba yote. Hivi ndivyo Yuda Iskariote alivyofanya kwa Kristo Yesu. Watu wanatafuta faida na mafao yao binafsi, na matokeo yake ni kuzuka kwa vita, migogoro na machafuko pamoja na kuzorota kwa uchumi, na kuna mamilioni ya watu wanaosurubishwa kutokana na hali hiyo. Kundi la wanafunzi wa Kristo Yesu lilionyesha udhaifu mkubwa, lakini pia walikuwa imara na hivyo kujikita katika uhuru, haki na amani. Hata leo hii Kristo Yesu anajali upendo na anataka kupendwa na kuhudumiwa kama alivyofanya siku ile ya Alhamisi Kuu ili kuleta mabadiliko katika maisha, mabadiliko yanayosimikwa katika huduma ya upendo. Mapadri kwa namna pekee kabisa wanaitwa na kutuma kutangaza na kushuhudia Injili ya upendo unaosimikwa katika huduma kiasi hata cha kuwa tayari kuya mimi na maisha yao tayari kutoa nafasi kwa watu wengine waweze kuishi. Ndugu msikilizaji wa redio wa Vatikani, huo ni wakati kwa mama Kanisa kujifunua na kudhihirisha asili yake kama watu wa kikuhani, asili ambayo inapata chimbuko lake katika ekaristi takatifu, ili hatimaye hatimaye waweze kuwa ni ekaristi nyingine kwa kutangaza na kushuhudia umungu wa Kristo Yesu na ubinadamu wake, mambo ambayo Kristo Yesu amewashirikisha kwa njia ya sakramenti ya ubatizo aliyowakabidhi. Kristo Yesu anashuka kila wakati kutoka kifuani mwa Baba yake wa mbinguni na kuingia mikononi mwa padri, mhudumu wa ekaristi takatifu, ili kuwaonyesha ile sura ya unyenyekevu unaowaonyesha mwili na damu yake azizi iliyo hai na ya kweli, mwili unaotolewa kwa ajili ya wokovu wa wengi. Mama Kanisa na mshukuru Kristo Yesu kwa zawadi ya Ekaristi takatifu na daraja takatifu pamoja na upendo unaomwilishwa katika huduma kwa watu wa mungune a msikilizaji wa redio Vatikanini. Katika muktadha kukazia umuhimu wa huduma bora na maboresho ya maisha ya wafungwa magerezani, Baba Mtakatifu Francisco alhamisi kuu tarehe 17 Aprili 2025 ametembelea gereza kuu ya Regina Sheli lililoko mjini Roma. Baba Mtakatifu amebahatika kupata nafasi ya kukutana na kuzungumza na wafungwa wapatao sabini na kuwaambia kwamba daima anatamani kuadhimisha karamu ya Bwana pamoja na kuwaosha miguu wafungwa lakini kwa mwaka elfu mbili na ishirini na tano haiwezekani, ndio maana amewatembelea ili kuonyesha ukaribu wake kwao. Gereza ni mahali pa watu kutumikia adhabu zao, na wakati mwingine ni mahali pa mateso yanayohitaji kuangaliwa kwa jicho la huruma na mapendo, kwa kukazia utu, heshima na haki msingi za binadamu. Magereza ni mahali ambapo wadau mbalimbali wanaitwa na kutuma kuganga madonda ya watu waliofanya makosa na sasa wako kifungoni na hawana tena uhuru binafsi. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kukunogeshea yote hayo kutoka studio za redio Vatikani, kamakawa ni mtoto wa mkulima, Padri Richard Mjigwa Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, usikose kujiunga nasi kujunga tena, tunapoendelea kukushirikisha maadhimisho ya mafumbo makuu ya imani ya kanisa. Kwa niaba ya Angela Rezaula, mimi ni Padre Richard Mjigwa ni kukutakia maadhimisho mema ya mafumbo ya kanisa. Tumsifu Yesu Kristu, Laudetur Yesus Kristus.