amjambo a wetu wa afrika mashariki na kati hii ni redio vatikani ikiwatangazia katika lugha ya kiswahili mm-hmm. karibu ndugo msikilizaji wa redio vatikani popote pale ulipo wakati huu ninapo mipini ya matangazo yetu kwa habari zifuatazo mama evelin malisa ntenga mjumbe wa bodi umoja wa wanawake wa katoliki duniani rais wa wanawake wa katoliki afrika na mwenyekiti wa uwata ya taifa nchini tanzania anasema baba mtakatifu francisco amekazia umuhimu wa malezi na makuzi ya watoto sanjari na kujikita katika tunu msingi za maisha ya ndoa na familia dalmas gregori mwenyekiti a halimashauri walei jimbo la zanzibar tatushirikisha yale yaliyomgusa wakati walipotembelea mjini vatikani leonardi mapolu mwenyekiti wa umoja wa vijana wa katoliki wa wafanyakazi taifa viwawa anamshukuru mwenyezi mungu kwa neema na baraka kupitia kwa mheshimiwa dk samia suluhu hasani pamoja na baraza la maskofu katoliki tanzania kuweza kukutana kusalimiana na kuzungumza na baba mtakatifu fransisco na hivyo kuandika historia ya hija kubwa katika maisha na utumeu wake kardinali protas rugambwa kardinali padi askofu mkuu wa jimbo kuu la tabora dominica 18febuai 224 amekabidhiwa kanisa la santa maria in monte santo lilioloko jimbo kuu la roma kuashiria kwamba kardinali rugambwa sasa ni sehemu ya wakleri wa roma wanaounda baraza la makardinali lenye jukumu la kumsaidia halifa wa mtakatifu petro katika shughuli zake za kichungaji kama askofu mkuu wa jimbo kuu la roma kwani aba yanjera rezaula meme ni patirucholi mjigwani kutekya usikevo wa matanga zo yetu kuyoga banjelele kuwa mtakatiku akikaya wezekana alikuwa kilongozi mwadimi kutenda mchabungu ndugu msikilizaji wa redio vaticani megouta takriban miaka kumi na mbili tangu rais mstaafu jaka ya mrisho kikwete wa tanzania alipotembelea mjini vatikani na kukutana na baba mtakatifu benedikto wa kumi na sita tarehe kminata januari mwaka elfubili na kumi na mbili katika mazungumzo ya dakika kumina tano viongozi hawa wawili waligusia kuhusu majadiliano ya kidini amani katika eneo la maziwa makuu afya ustawi maendeleo na mafao ya wengi ni katika muktadha wa kujenga na kuimarisha mahusiano ya kidiplomasia kati ya tanzania na vatikani tarehe kumi na mbili februari mwaka elfu mbili na ishiane raisi samia suluhu hasani wa tanzania amekutana na kuzungumza na baba mtakatifu francisko mjini vatikani baadaye rais samia amebahatika pia kukutana na kuzungumza na kardinali etro parorini katibu mkuu wa vatikani aliyekuwa ameambatana na askofu richard galaga katibu mkuu wa mambo ya nchi za ne na mashirika ya kimataifa katika mazungumzo yao ya faraga yaliyodumu kwa takriban dakika ihiina tano wameridhika na uhusiano wa kidiplomasia kati ya tanzania na vatikani mchango na dhamana ya kanisa cha katoliki katika ustawi maendeleo na mafao ya watu wa mungu nchini tanzania hususan katika sekta ya elimu afya ustawi wa jamii pamoja na changamoto ambazo tanzania inapitia kwa sasa baadaye wamejielekeza zaidi katika masuala ya kijamii nchini tanzania masuala ya kikanda na kimataifa na umuhimu wa jumuiya ya kimataifa katika kujikita katika kudumisha amani ulimwengoni rais samia suluhu hassani katika ziara hii ya kitaifa alikuwa ameambatana na mama evelin malissentenga ambaye hivi karibuni alichaguliwa kuwa ni mjumbe wa bodi ya umoja wa wanawake wa katoliki duniani na rais wa wanawake wa katoliki afrika ambaye pia ni mwenyekiti wa wata w taifa nchini tanzania profesa de gratias rutatora mwenyekiti wa halmashauri wa lei taifa leonard mapolo mwenyekiti wa umoja wa vijana wa katoliki wa wafanyakazi tanzania taifa damas gregori mwenyekiti wa walei jimbo katoliki la zanzibar pamoja na teresia pasco seda mwenyekiti wa utoto mtakatifu jimbo kuu la dar salaam baba mtakatifu francisco amewapongeza wawata kwa malezi na makozi ya utoto mtakatifu zaidi anatupasha mama evalini malisa ntenga mjumbe wa bodi mmoja wa wanawake wa katoliki duniani raisi wa wanawake wa katoliki afrika na mwenyekiti wa wawata taifa wapendwa familia ya mungu nchini tanzania ninayo furaha kubwa kwa heshima tuliopewa walei kuungana na mweshimiwa rais mama samia suluhu hassan katika ziara yake ya kikazi mjini vatikani pamoja na mambo ambayo mweshimiwa rais alikazia ni pamoja na kudumisha kuendeleza maridhiano ili kudumisha amani ustahimilivu maendeleo ya nchi yetu tunapongeza mama kwa juhudi hizi Da kukuza mageuzi maridhiano ustahimilivu na kusonga mbele kama alivyozijumuisha kwa kuziita r4 leo pia tulipata nafasi ya kukutana na baba mtakatifu na katika mazungumzo naye alitoa wito kwa wanawake wa katoliki wote tanzania na barani afrika akikazia na kutuhasa kuendeleza malezi ya familia na kukuza tunu msingi za maisha ya ndoa na familia ametusihi kuendelea kushikamana na kutembea pamoja kisinodi ili kuendeleza na kudumisha umoja ushiriki na utume ameguswa sana na juhudi za umoja wa wanawake wa katoliki tanzania katika malezi yao kwa utoto mtakatifu na kaomba tuendeleze desturi hii njema ili kuhakikisha kwamba watoto wetu wanalelewa katika imani thabiti ya kanisa katoliki mungu ibariki tanzania mungu ibariki afrika kutoka studio za redio vaticani ni mama evelin malisa ntenga mwenyekiti wa jumuia ya wanawake wa katoliki tanzania na raisi wa wanawake wa katoliki kwa bara la afrika asanteumeuma hevyo mwanamke kwa majina naitwa dalmas gerard gregory ni mwenyekiti wa almashauri ya walei jimbo katoliki la zanzibar hivi sasa naongea kutoka vatican ambapo nilipata fursa ya kuongozana na mwheshimiwa rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania daktari suluh hassan kwenye msafara huo pia nimebahatika au tulibahatika kuongozana na walei wenzangu wengine akiwemo profesa deogratius tutatora ambaye ni mwenyekiti wa halmashauri ya walei taifa uh, evelyn malisa ntenga mwenyekiti wa wata taifa leonard mapolu mwenyekiti vijana taifa teresia pasco seda akiwa anawakilisha utoto mtakatifu nchini tanzania na mimi mwenyewe dalmas gregory ambaye ni mwenyekiti wa halmashauri ya walei jimbo la zanzibar nichukue nafasi hii kwanza kabisa ku aknolej na kushukuru mweshimiwa rais kwa kupendezwa na kuona haja ya kuongozana na sisi waamini wa lei kufika hapa mahali ambapo ndio tunaamini ni kinini cha imani yetu tumepata kukufika katika makazi ya baba mtakatifu tulikuwa wachache kama kumi ni upendeleo mkubwa sana ambao tumefanyiwa na watendaji au baba mtakatifu mwenyewe lakini pamoja na mweshimiwa rais mwenyewe wa tanzania baada ya kuona haja tumejifunza mambo mengi kubwa zaidi na cha kwanza ni ule unyenyekevu uliopo kwenye basilisa kwa maana kwamba watendaji wafanyakazi tabasamu zuri ambalo tumeliona kwa mwenyewe baba mtakatifu na namna kanisa lilivyojipanga na linavyofanya mambo yake katika katikadi nzuri pia tumejionea uzuri wa makazi kwa sababu tumefika kwenye makazi ofisini kwa baba mtakatifu kwenyewe tumefika pia kuona mahali kanisa lilipo Uh, makao makuu yake na mapokezi akli tuliopewa na watendaji kazi pamoja na baba mtakatifu mwenyewe pendo wa tanzania waishiotican zaidihususanreditica uh, tunayo shukrani kubwa sana za pekee kwa mweshimiwa rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania kutufikiria sisi waamini walei kwa sababu nafasi hizi ni adimu na ni chache hasa kutokea kwa sisi walei kuzipata katika ujumbe mkubwa kama huu lakini pia shukrani zangu binafsi kwa uongozi wa kanisa nchini tanzania kwa maana kwamba baraza la maskofu kwa sababu bila wao kuridhia sisi kwetu safari isingewezekana lakini kwa upendo wao mkubwa na kutambua pia mchango wetu sisi kama wamini walei wamewezesha lakini pia shukrani hizi mimi nikiwa kama mwenyekiti wa almashauri ya walei jimbo la zanzibar pia nazipereka kwa rais dr hussein hali mwinyi ambaye anaongoza serikali ya mapinduzi ya zanzibar kwa kutupa nafasi ya kuweza kuabudu na kulinda amani umoja ndani ya nchi hasa madhahebu ya dini pasipo kuangalia mkanganyiko au tofauti zilizoko zilizoo pale tunashukuru pia kwa namna ya pekee uongozi wa wizara ya mambo ya nje mwheshimiwa januari makamba pamoja na watendajikazi wake waheshimiwa tanzania nchini vatican balozi wa Italy, kwa mapokezi makubwa aliotupa pamoja na wafanyakazi wote ndani yaaakii ubwa zadi ni ule unenyeevuulio ulioko katika kanisa katoliki tumetembelea makao makuu ya umoja wa wanawake wa katoliki tumejifunza vitu vingi nafasi ya mwanamke vitu gani mwanamke anatakiwa kuwa lakini pia uajibikaji utendajikazi kwa vijana utendajikazi na nafasi ya mlei katika kuinjilisha hasa katika kipindi hiki ambapo tunatembea na kauli mbiu ya ushirika ushiriki na umisionari kwani inatumobiliz na inatuleta pamoja kwamba katika imani yetu katika safari ya imani sote tunatakiwa kuwajibika nitakuwa ni mchoyo pia kwa sababu wengine tumetokea kwenye maeneo ya kazi hasa wale ambao wametuweka katika nafasi za kazi naishukuru kampuni yangu ambao nafanya nayo kazi bosi wangu sebastian digital ambaye ametoa rusa moja kwa moja nilipomwambia kwamba nimebahatika kutembea na mweshimiwa rais kwenda nchini vatican kwa namna ya pekee pia napenda kuchukua nafasi hii kuishukuru familia yangu hasa mke wangu evelyn watoto wangu dan mark eli pamoja na rosy na rosen kwa kutenga na kunipa nafasi ya kufanya kazi ya mungu kwa sababu pamoja na kuwa baba wa familia lakini pia wananivumilia hasa kipindi ambapo najikuta natakiwa kufanya shughuli za kusafiri huku na kule kwa ajili ya kutenda kazi ya mungu lakini pia namshukuru paroko wangu fadha askofu wangu wa jimbo askofu shao bila kumsahau na kuwasahau mapadi wote wengine ambao wanatusaidia katika utume father damas pamoja na wengine inakuwa ngumu kuwataja wote lakini pia kwa namna pekee namshukuru dadangu grace amiamba kwa kuwa pamoja na sisi na kutu, kutushauri kwa namna moja o nyingine tuendelee kutumia vilivyo vya kwetu tuendelee kubeba na kushikilia imani yetu tuendelee kumwombea baba mtakatifu kwa sababu kilicho ni suprise na kunimbrese ni ujumbe wake kwetu ni pray for me kwa wenzangu waamini walei hasa wale walio na nafasi ya uongozi katika nyadhifa mbalimbali kuanzia jumuiya ndogo ndogo hasa ukizingatia kipindi hiki tuko kwenye jubulia ya jumuiya ndogo ndogo wafanye kazi zao kwa uadilifu mkubwa kwa sababu kini cha ufanisi katika kanisa ni jumuia zetu ndogondogo kwa viongozi katika nyanja zote tuwajibike lakini pia vyama vya kitume ndani ya kanisa pia kila watu wachukue nafasi yao kina baba wachukue nafasi yao pia wakristu waamini walei ambao kwa namna moja au nyingine hawana nafasi lakini sio tu hawana nafasi wana nafasi kubwa sana kwa sababu kwa ubatizo wetu sisi sote tunafanywa viongozi tufanye kazi kwa bidii kwa sababu ujumbe tunaopewa ni kazi na sala eneneni madamu mnanuru kizalisijewakumba izalisije wakumba mtu watembelaye kisani hajui anako kwena naitwa mwalimu leonadi mapolu mwenyekiti wa vijana wa katoliki ya wa wafanyakazi tanzania viwawa kwa namna ya pekee napenda kumshukuru mwenyezi mungu kwa neema na baraka zake kupitia kwa mheshimiwa dr samia suluhu hassan rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania na rais wa baraza la maskofu tanzania mwashamu baba mkuu grevas nyeisonga kuniwezesha kukutana na kusalimiana na kuzungumza na baba mtakatifu francisco halifa wa mtume petro na kiongozi wa kanisa katoliki duniani katika ziara yake mweshimiwa rais wangu mpendwa wa tanzania hapa atican ambapo kwangu ni historia kwani ni mara ya kwanza kufika hapa hivyo ni hija kubwa sana kwangu na wenzangu ambao nimeambatana nao katika maisha ya kiroho na kujenga mahusiano mazuri kati ya serikali yetu ya tanzania na kanisa katoliki kwa maendeleo na ustawi wa watanzania wote na ulimwengu mzima kwani katika ziara hii napenda kuwaasa vijana wenzangu kusali na kumwomba mungu siku zote bila kuchoka katika majukumu yetu ya kila siku kwa sababu katika ziara hii nimejifunza mambo mengi na nimeona mambo mengi moja ni upendo wa mweshimuwa raisi kukubali na kuamua kuungana nasi katika safari hii lakini nilipokutana na baba mtakatifu francisco nimepata fursa ya kusikia neno lake la kuomba nilipomsalimia nikamwambia kwamba mungu akubariki akanaambia mungu akubariki pia niombe kwa hiyo napenda kuwaasa vijana wenzangu kumbe katika shughuli zetu za kila siku tumtangulize mwenyezi mungu kwa sara na tunaposari basi mwenyezi mungu anatusikia na kutuongoza katika shughuli zetu za kila siku lakini vilevile nitumie fursa hii kuwaomba na kuwaasa vijana wenzangu wa katoliki tanzania na vijana wote ulimwenguni kushiriki jubirei mwakani hapatican m25 baba mtakatifu anatualika kushiriki naye katika jubilei hiyo baba mtakatifu tulipokutana naye amefurahi amefurahi sana kutuona na sisi tumefurahi sana lakini pia nimefurahi sana kukutana na mweshimiwa rais wangu samia suluhu hasani kwa pamoja na baba mtakatifu hakika kwangu imekuwa ni historia lakini kwa ujumla katika mambo haya yote ili tupate maendeleo ili shughuli zetu ziendelee kwa amani upendo utulivu na mshikamano tunapaswa kumtegemea mwenyezi mungu kwa kusali hilo ni jambo kubwa ambalo napenda kuwaasa vijana wenzangu lakini vilevile nipende kutumia fursa hii kumshukuru sana baba mtakatifu kwa kukubali kutupokea na kusalimiana nasi na namshukuru sana mweshimiwa rais wangu mpendwa d samia suluhu hasani kwa ziara yake hii ambayo kwangu pia amekuwa ni fursa nilishukuru baraza la maskofu tanzania kwa kuturuhusu kusafiri na mweshimu wa raisi katika ziara hii lakini vilevile ni mshukuru mwashamba baskofu wangu wa jimbo katoliki la shinyanga monsinori libertus sangu kwa malezi yake mazuri kwangu kama kijana wake hakika namshukuru sana pamoja na wasaidizi wake nitumia fursa hii pia kuishukuru sana redio vatican hakika tumepata fursa ya kuinjirisha kupitia redio hii mbarikiwe sana mwendele na utume mwema kwa namna pekee ni ishukuru familia yangu mke wangu victoria na mtoto wangu ibrahimu kwa namna ambavyo wananipa nafasi ya kuendelea na utume lakini pia namshukuru parokwangu anatlisara waparokia yamosefa maria shinyanga mjini wanajumuia wenzangu wa mtakatifu veronika kambarage lakii vilevil namshukuru mkurugenzi wetu wa utume wa vijana fhl lu e, kamatendaji ya viwawa wote nchi nzima lakini wote ambao nao kazi kwa namna moja manyingine wakiwemo okay, wafanyakazi wenzangu wa shule ya sekondari mwasere shinyanga kutoka studio za redio vaticani mimi ni leonad mapolu mwenyekiti wa vijana wakatukia wafanyakazi tanzania viwawa <coughs> dominica 18 februari 224 hatimaye siku iliyokuwa inasubiriwa imetimia kwa sababu kardinali protazi rugambo askofu mkuu wa jimbo kuu katoliki la tabora tanzania aliongoza misa takatifu katika fursa ya kukabidhiwa kanisa la mtakatifu maria huko montesano jijini roma kanisa hili kwa hakika linajulikana sana kama kanisa la wasanii iutamaduni kabla ya kuingia kanisani alibusu msalaba baadaye akapiga magoti mbele ya artare na kusali lakini pia kulikuwa na tendo la kuwabariki waamini kwa maji ya baraka na baadaye alikwenda kuvaa mavazi rasmi ya misa na kuanza misa takatifu baada ya masomo mawili na injili katika dominika ya kwanza ya kwaresma kardinari protazi rugambwa alianza mahubiri yake yaliyoubiri kwa lugha ya kiitaliano na kwa njia hiyo alisema wakati umetimia na ufalme wa mungu umekaribia tubuni na kuiamini injili marko sura ya 15 kwa maneno haya yesu anaanza maubiri akitembea kutoka galilaya eneo la kaskazini ambalo lilikuwa linachukuliwa kama nchi ya waasi na waliotengwa kwa sababu wengi wa watu wa mji huo hawakuwa wakienda hekaruni yerusalemu kwa ajili ya ibada anachagua eneo ambalo aliishi kwa takribani miaka 30 na hapo ndipo anaanza kutangaza habari njema kwa kukamatwa kwa yohane mbatizaji ambaye alifungwa mdomo kwa mabavu ya herode yesu anaelewa kuwa wakati wake umefika kati ya yohane na yesu waliokuwa ndugu kunatokea mwenderezo wa jukumu mintarafu utume wao kwa ajili ya ufalme wa mungu wote wamezaliwa kwa ajili ya kutangaza neno la bwana lililokamilika likileta uhai katika utasa wa elizabeti na katika ubikira wa mariamu yoane na yesu ni mashahidi wa ufanisi wa neno uumbaji la mungu na wanaweka maisha yao yote katika huduma ya neno hilo kwa sababu hiyo kwa kuwa neno la mungu alifungwi kama alivyotwambia mtume paulo mara tu yesu anaposikia habari ya kukamatwa kwa yohane mbatizaji anatangaza wakati umetimia na ufalme wa mungu umekaribia yesu anamaanisha nini kwa kusema wakati umetimia ni vigumu kuelezea maana halisi ya kauli hiyo kwa kigiriki ni kama vile anasema kuwa wakati umefika akilenga wakati unaofaa wakati muhimu na wa maamuzi umefika katika historia ya mwanadamu wakati wenye umuhimu usio na kifani katika mpango wa mungu wa uokovu wa mwanadamu mtume paulo anazungumzia utimirifu wa nyakati akirejea wakati wa utimirifu wa ahadi ambao unafikia kilele chake kwa kusema wakati umekamilika maandiko yanarejea zaidi wakati wa sasa wakati huu huun yani, leo ya maisha yetu ambapo mabadiliko muhimu yanaweza kutokea kwa ajili ya mstakabali wetu wote yesu anatoalika kutumia vizuri fursa hii ya wakati tunaokuwa nao hii kairosi yaani wakati wa uokovu ambao umewadia kwa wote ndiyo maana anakazia kwamba ufalme wa mungu huu karibu hivyo basi ni wakati mwafaka kwa sababu ujio wa ufalme wa mungu huu karibu kimsingi utawala wa upendo wa mungu kwa mwanadamu tayari umeanza kama vile ilivyokuwa katika maubiri ya yoane mbatizaji kwa yesu vivyo hivyo ufalme wa mungu ndio ujumbe msingi lakini katika habari njema inayotangazwa na kristo ufalme tayari upo na unafanya kazi katika nafsi yake mwenyewe kwa hivi wakati umekamilika na ufalme wa mungu hu karibu yesu anatuimiza tubuni na kuamini injili kardinari rugamba aliendelea ndugu zangu wapendwa hilo ndilo neno ambalo bwana wetu anatupatia katika jumapili hii ya kwanza katika safari yetu yakarema kwa unyenyekevu wote tuyatazame kwa makini maisha yetu tukijua kwamba kristo leo hii anapiga i a anoyo aan aosikia mwito huu watoba tunaimizwakutafakari juu ya mambo yote ambayo tunahitaji kufanya ili kubadilika na kuwa kama bwana anavyotakaono tunda ya kazi ya mungu ndani yetu na roho mtakatifu mtendaji wa kazi hiyo hiyo sio sisi pekee yetu tunawiwa kuupenda kuutamani kuomba kuupokea na tukiruhusu kristo bwana mwenyewe aitimize ndani kazi hiyo ndani yetu kuongoka si tu kubadilisha mwelekeo kugeuza njia kurudi kwenye njia kuu zaidi sana ni kupokea mwanga mpya kutoka kwa mungu ambao unaturuhusu kubadilisha mtazamo wetu kwenda zaidi ya njia yetu ya kawaida ya kufikiria na kuhusiana na bwana wetu na watu wengine na mambo yetu ya kila siku jumatano iliyopita wakati wa kupaa kwa majivu tulipewa mwaliko tubu na uamini injili ndugu zangu wapendwa pengine tunajiuliza ni kwa jinsi gani basi kazi ya toba inaweza kuanza mioyoni mwetu jibu lake basi ni kuamini injili kuchukua kwa uzito habari njema ya okovu na kukubali kupokea upendo wenye huruma wa mungu baba anayesamehe na kuokoa toba ni jambo linalowezekana leo hii na linapatikana kwa kila mmoja wetu ikiwa tutataka tumwombe kristo bwana katika kipindi hiki cha kwarezma hatupatii neema ya toba na uongofu wa kweli mioyoni ili tuweze kuendelea vizuri na safari yetu ya maisha tukiitazama dunia na historia yetu kwa macho mapya asiwepo yeyote wakusaka mwana uhuzuni na kukata tamaa kudhani kwamba ni vigumu kuanza upya katika maisha tunaweza daima kuinuka na kuendelea na safari hata mara nyingi na bado, katika aakuauwaaa inaaoatiasafa aoba ambapo tunajifunza kumtegemea bwana majaribu hayatakosekana tumesikia jinsi yesu mwenyewe alivokuwa anajaribiwa na shetani wakati wa kukaa kwake siku angwani iu kwamba baada ya ubatizo katika mtoyodani kabla ya kuanza kwa utume wake hadharani yesu anakwenda jangwani kusali ili kuelewa jinsi ya kuishi kama masiya kulingana na mpango wa baba injili ya marko inaandika kwamba mara tu baada ya ubatizo alikuwa ni roho aliyempeleka jangwani jangwa kwa yesu aikuwa jambo la gafra 2 lililojitokeza katika safari ya utume wake bali ni roho aliyemwongoza huko baada ya kuwa amesikia sauti ya baba yake pale mto yoridani akisema wewe ndiye mwanangu mpendwa wangu nimependezwa nawe baada ya kupokea uteuzi huu kutoka kwa mungu yesu anajaribiwa na yule mwovu na naanabaki siku arobaini jangwani majaribu yake matatu yanajumuisha majaribu yetu yote tusihofu mbele ya majaribu hayatoki kwa mungu bali hutoka kwa adui na yanatufikia kupitia mawazo mawaidha picha shutuma maneno na kadhalika hayo yana lengo la kutufanya tuwe na mashaka juu ya upendo na uaminifu wa mungu kwetu na hivyo tuchochea kutokuwa na ma a bwautoua a a aundo wa wombe rist atufundishe kujibu mawazo hayo mabaya ka kutumia neno la mungu kama alivyofanya yeye mwenyewe ili tuweze kudumisha uhakika wa upendo wa mungu usio na mwisho katika maisha ya kila mmoja wetu kadinai rugambo akielezea juu ya tukio hilo alisema ndugu zanguwandwa ayofuraha uokea ahia in ab artmbo a aa aaaha papa wetu francisco ambaye ninamshukuru kwa dhati ninawashukuru nyote pia kwa sara zenu na makaribisho yenu mazuri uwepo wenu hapa leo hii unahamasishwa na sababu nyingine nyingi muhimu za shukurani kikanisa leo ni kumbukumbu kumbu ya kiliturjia ya mwenye heri angelico aliyekuwa msanii mkubwa na ambaye ni msimamizi na mwombezi wa wasanii kwa maombezi yake napenda kumwombea kila mmoja wetu ili siku zote tujibidishe kuwa mashuhuda wa uzuri wa mungu kama mnavyofahamu sehemu kubwa ya utume wangu imekuwa katika kuratibu shughuli za uinjilishaji uanzishaji wa makanisa mahari ya mapya ulimwenguni papa francisco alitaka niendelee na huduma hii nikijitoa kabisa kwa kazi ya kutangaza injili katika nchi yangu tanzania na kumsaidia baba mtakatifu katika utume wa kiulimwengu kama kardinali baba mtakatifu mwenyewe anatukumbusha katika waraka wa evangeli gaudium na katika mkutano na wasanii mbalimbali siku chache zilizopita ambako alisema kwamba uzuri unaong'aa katika sanaa ni mbinu ufanisi muhimu ya uinjirishaji viaukritudis kimsingi kumtangaza kristo maana yake ni kuonesha kumwamini na kumfasa ni jambo ambalo licha ya kuwa la kweli na sahihi bali pia ni la kuvutia katika mtazamo huu namna zote za kuonesha uhalisia wa uzuri wake zinaweza kutambulika kama njia zinazosaidia kukutana na bwana yesu kwa sababu hiyo baba mtakati francisko anaendelea kutukumbusha ni muhimu kwamba kila kanisa mahalia likuze matumizi ya sanaa katika uinjilishaji katika mwendelezo wa utajiri wa zamani lakini pia katika utofauti na wingi wa namna zake za kisasa ili kuirithisha imani katika lugha ya kisasa na watu wa nyakati hizi zetu wanahitaji kugundua tena uzuri ya halisi unaong'aa katika uso wenye huruma wa kristo yesu mwokozi wa ulimwengu tafuteni daima uzuri huu bila kukata tamaa na kuvunjika moyo mkiendelea kutoa ushuhuda wa utafutaji huo kwa maisha yenu na kazi zenu za sanaa bikira maria ambaye tunamheshimu hapa kama mama wa montesano na kumshangilia kama kung'aa kwa karmeri atuombee kwa mwanaye sisi sote na wasanii wote e bwana wa uzuri utuwezeshe kuwasaidia watu wako kugundua uwepo wako kupitia sanaa zetu utuangaze kwa upendo wa neema yako ili sanaa iwe mabawa adhama ya kutuwezesha kupaa kuja kwako na kubaki nawe amina kardinari rugambo aliithimisha maubiri yakenianjarezalticub ndugu msikilizaji wa redio vatikani usikose kujiunga nasi chene tunapoendelea kwa kushirikisha yale yanayojiri katika maisha na utumi wa kanisa ndani na nji ya vatikani kwani abayanjela rezeula mimi ni mucochowa mukulima palu ricali mjigwa kwa raha zangu mwenyewe kwa kusema tumsifu yesu kristu laudetro yesusi kristusi