Hamjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na Kati, hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Mm, ni kwa mara ngine tena, ndugu msikilizaji wetu wa redio Vatikani, ninaukaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake. Ofisi ya vyombo vya habari Vatikani imefahamisha kuwa asubuhi ya tarehe 19 Juni elfu mbili na ishirini na tano Papa Leo wa kumi na nne alikwenda kutembelea eneo la mtakatifu Maria Ngaleria, eneo la nje ya ardhi ya Vatican, ambapo ndipo kuna kituo cha redio na cha masafa mafupi ya redio Vatican cha baraza la kipapa la mawasiliano, na akiwa na wafanyakazi alishirikia kwa kiburudisho kidogo mwaka wake wa arobaini na tatu tangu kupewa ukuhani, ambao unaangukia tarehe 19 Juni ya kila mwaka. Papa Leo wa kumi na nne alikutana na washiriki wa hafla iliyoandaliwa na chama cha mfuko wa Dominique Bartolucci, katika fursa ya kumbukumbu ya miaka mia tano ya kuzaliwa kwa Giovanni Pierluigi luigi da Palestrina. Katika hotuba yake alisistiza umuhimu wa mtindo wa mziki uliojaa maana ya maisha ya Kikristo na kwamba nyimbo zake zinaunganisha kwa karibu mziki wanalitujia na kutoa wito wa kuwa na upole zaidi na kupendelea umoja. Papa Leo wa 14 amefanya kumbukizi ya miaka 43 tangu kupewa daraja la ukuani katika kikanisa cha mtakatifu Monica kinachotazamana na uwanja wa ofisi takatifu ambacho kunako 2023 alikuwa amekabidhiwa kama kanisa la ukardinari. Kwa sadaka yako unachangia hatua za papa, kwa njia thabiti utamsaidia kutangaza Injili ulimwenguni na kuwafikia kaka na dada wanaohitaji. Ni katika siku ya kiutamaduni ya mkusanyo wa tarehe 29 Juni katika sikukuu ya watakatifu Petro na Paulo ambayo kwa mwaka huu itakuwa ni dominika ya mwisho wa mwezi huu. Mnamo 1939 Papa Pio wa 12 alizindua wito wake maarufu kupitia redio, wakati ulimwengu ulikuwa ukingoni mwa vita vya pili vya dunia. Maneno ya Papa ambayo yalikuwa hayasikiki wakati huo yamezinduliwa tena na Papa Leo wa 14 mwishoni mwa katekesi yake, ili kuomba amani katika hali ya sasa ya mvutano na vurugu. Habari zina nyingine utapata kuzisikiza tulizo kwa alio na padri Richard Mjigwa, ni Angella Rwezaula anakukaribisha. Ofisi ya vyombo vya habari Vatikani imefahamisha kuwa asubuhi ya tarehe 19 Juni 2025 Papa Leo wa kumi na nne alikwenda kutembelea eneo la Mtakatifu Maria Galeria eneo la nje ya ardhi ya Vatican ambapo ndipo kuna kituo cha redio na cha masafa mafupi ya redio Vatican cha baraza la kipapa la mawasiliano. Akiwa huko, alikutana na wahusika wakuu wa kituo ambamo alifanya mazungumzo na alitembelea ukumbi wa masafa uliotengenezwa na mbunifu Pier Luigi Nervi. Alikaa katika chumba cha kudhibiti matangazo ya masafa mafupi. Baba Mtakatifu alielezwa namna ya utendaji Kazi wa antena usafirishaji na mfumo wa kidijitali wa kurejesha maafa. Na akiwa na wafanyakazi alishirikia kwa kiburudisho kidogo mwaka wake wa 43 tangu kupewa ukuhani ambao unaangukia tarehe 19 Juni ya kila mwaka. Papa Leo 14 alisistizia jinsi ambavyo wakati akiwa umisionari huko Amerika Kusini na Afrika alibahatika kupokea masafa mafupi ya Radio Vatican ambayo yanafika katika mahali ambapo watangazaji wachache wanaweza kufika kia na alidhibitisha tena thamani ya umisionari ya mawasiliano. Hatimaye, katika kuwabariki wote waliohudhuria, aliwashukuru kwa kazi iliyofanyika kwa uaminifu kama mwendelezo hata katika sikukuu ya mwili na damu ya Yesu Kristo. Kisha Baba Mtakatifu Leo alipata fursa ya kutathmini sehemu za Vatikani zilizoko nje ambapo mkataba wake wa makubaliano na Italia ni kunako 1951 ambao msingi wa waraka wa proprio fratelo wa sole kwenye mpango wa utafiti wa kuongeza nguvu na ambao utahakikisha sio tu usambazaji wa umeme wa kituo cha redio lakini pia msaada kamili wa nguvu katika mji wa Vatikani. Kituo cha redio kilizinduliwa na Papa Pio wa kumi na mbili mnamo mwaka elfu moja mia tisa hamsini na saba na ziara ya mwisho ya Papa katika kituo hicho cha redio katika eneo la Mtakatifu Maria wa Galeria ilianza elfu moja mia tisa tisini na moja mwaka ambao Papa Yohane Paulo wa pili alikwenda huko. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne alitoa hotuba yake kwa washiriki wa hafla wa iliyoandaliwa na chama cha mfuko wa Domenico Bartolucci kwenye kumbukumbu ya miaka mia tano ya kuzaliwa kwa Giovanni Pier Luigi da Palestrina, ambaye ni mtunzi mkubwa wa muziki mtakatifu wa uzalishaji wa sauti mbalimbali mbali, wa karne ya kumi na sita mkurugenzi wa taasisi kama vile ya kikanisa cha mziki cha pia huko Laterano, kikanisa cha Sistini pia na kikanisa cha Liberiana. Hotuba hiyo ilitolewa jioni tarehe 18 Juni 2025 katika ukumbi wa ikulu katika jumba la kitume, ambapo Papa Leo wa 14 alisistizia umuhimu wa sauti mbalimbali kama aina ya mziki ya kuleta matini za kiliturujia katika mioyo ya waamini na kuadhimisha sura na kazi za Palestrina. Baada ya kusikiliza sauti hizi za malaika itakuwa karibu bora kutozungumza na kutuacha na uzoefu huu mzuri, Papa alisema hayo na kuongeza: ningependa kuwasalimu mwadhama Kardinali Dominiki Mamberti, Sista Rafaela Petrini, wazungumzaji, waheshimiwa na wageni mashuhuri. Nina furaha kushiriki katika mkutano huu ambao, kwa maneno na mziki, tunasherekea suala jipya la kifamilia lililohamasishwa na mfuko wa Bartolucci na kutayarishwa na ofisi ya posta ya Vatikani katika hafla ya sikukuu ya karne ya Palestrina. Papa leo aliongeza, Giovanni Pierluigi wa Palestrina alikuwa katika historia ya kanisa mmoja wa watunzi waliochangia zaidi kukuza muziki mtakatifu kwa ajili ya utukufu wa Mungu na utakaso na uimarishaji wa waamini. Na wakati huo huo ulikuwa ni wakati wa kusisimua katika muktadha wa kupinga mabadiliko. Utunzi wake wa taadhima na mkali ulichochewa na wimbo wa Gregoriani unaounganisha kwa karibu muziki na liturujia zote mbili zikitoa sala msemo mtamu zaidi na kupendelea umoja na kutayarisha ibada takatifu kwa mkubwa sauti mbalimbali mbali zenyewe. Baada ya yote, ni aina ya mziki iliyojaa maana kwa maombi na kwa maisha ya Kikristo. Kwanza kabisa, kiukweli umeongozwa na maandiko matakatifu ambayo yanalenga kuvaa wimbo unaofaa ili ifikie vizuri zaidi akili ya, ya waamini. Zaidi ya hayo, inafanikisha lengo hili kwa kukabidhi maneno kwa sauti nyingi ambazo kila mmoja anarudia kwa njia yake na ya asili kwa miondoko mbalimbali mbali na ya kukamilishana sauti na sauti nyingine. Mwishowe inasawazisha kila kitu kwa shukurani ya ustadi ambao mtunzi huhamasisha na kuingiliana na nyimbo, ikiheshimu sheria za kupingana na kuzifanya zifanane, wakati mwingine hata kuunda sauti ambazo hupata azimio katika tuni moja mpya. Papa Leo wa kumi na nne aliwashukuru wale wote waliofanikisha mkutano huo, mfuko wa Bartoruchi, wazungumzaji kwaya na wote waliohudhuria anawakumbuka katika maombi yake. Na Mtakatifu Agostino, akizungumzia wimbo wa Aleluya Pasaka, alisema: Tuimbe sasa, ndugu zangu, kama wapita njia wamezoea kuimba. Kuimba lakini kutembea kusonga mbele na kusonga mbele kwa wema. Tuimbe na tutembee, tusiende nje ya barabara na tusirudi nyuma, wala tusisimame. Hebu tufanye mwaliko wake kuwa wetu, hasa katika wakati huu mtakatifu wa furaha. Papa Leo wa 14 alihitimisha kwa baraka zake. Kwangu mimi kuwakilisha ninyi nyote, mkate wa kawaida ni kitu ambacho siwezi kufanya, lakini neno hili ni sehemu yenu. Ninawalisha kutoka kwenye meza moja inayonilisha mimi, ni mtumishi wenu. Maneno hayo ambayo yanaeleza wazo lililoonyeshwa na Mtakatifu Agostino katika mahubiri ya 339 yaliyojikita wazi katika utangulizi wa kadi ya ukumbusho wakufu wa kuwekwa wakfu wa upadre wa padre Robert Francis Prevost mnamo tarehe 19 Juni 1982. Picha iliyochaguliwa ilikuwa ni ya karamu ya mwisho iliyoonyeshwa katika sanamu ya kirusi ya karne ya kumi na tano. Kwa njia hiyo miaka 43 iliyopita, Papa Leo wa 14 alipata daraja la ukuani katika kikanisa cha mtakatifu Monika jijini Roma, umbali hata wa kutupa jiwe hadi Vatikani na kutoka uwanja wa ofisi takatifu ambapo papa anaishi kwa sasa. Kusimikwa huko kulifanywa na askofu mkuu Jinjadot wa Uberigiji, wakati huo akiwa makamu rais wa sekretarieti ya wasio wa Kristo wa baada ya kuwa mjumbe wa kitume na msaidizi wa Asia Afrika na hatimaye Marekani. Wakati wa kupewa kwake daraja takatifu la upade padre Robert Francis Prevost alikuwa na umri wa miaka ishirini na saba na tayari alikuwa amesoma sheria ya kanisa katika chuo kikuu cha kipapa cha Mtakatifu Thomas wa Aquino. Alikuwa amejiunga na shirika la Mtakatifu Agostino miaka mitano kabla na alifunga nadhiri zake mwaka mk 1985 alitumwa kama misionari nchini Peru akihudumu katika utume wa Chulucanas Piura. Kwa njia hiyo kifungu kilichochaguliwa kwa ajili ya kadi ya ukumbusho kinakumbusha vifungu vingine kutoka kwa mtakatifu Agostino na hasa maelezo ya Zaburi ya mia moja na tatu kikisema: wewe ni mtumishi mwema wa Kristo aliandika mwana wa hipo ikiwa unawatumikia wale ambao Kristo amewatumikia jua kuwapenda waja wako, lakini kwa jina la Mungu wako mlezi. Na atujalie tuifanye huduma hii vizuri, kwa sababu kwa kupenda au kutopenda, sisi ni watumishi, lakini tukiwa kwa mapenzi yetu wenyewe, hatutumikii kwa lazima, bali kwa upendo. Maneno haya kuhusu kuwa watumishi juu ya kuwa mali ya Mungu, na hivyo kuwa katika huduma ya watu wake, yanaungwa mkono kwa namna fulani pia katika mahubiri ya kwanza ya kutoa daraja la upade ilio na askofu mpya wa Roma katika kanisa kuu la Mtakatifu Petro tarehe 31 Mei 2025 alipotoa daraja la upade kwa mashemasi 11 wa jimbo la Roma, Papa Leo wa 14 alisema: wapendwa watarajiwa wa daraja, kuwa wa mungu au watumishi wa Mungu kunatuunganisha na dunia, si kwa ulimwengu bora, bali kwa ulimwengu halisi. Kama Yesu, wale ambao Baba amewaweka kwenye njia yenu ni watu wa mwili na damu. Jiwekeni wakfu kwao bila kujitenga wenyewe, bila kufanya zawadi kupokea aina ya upendeleo. Upendo wa Kristo kiukweli unatumiliki. Kaka na dada wapendwa, ni miliki inayotukomboa na kutuwezesha kutomiliki mtu yoyote. Kukomboa siyo kumiliki. Sisi ni wa Mungu. Hakuna mali kubwa zaidi ya kuthamini na kushirikisha, na utajiri pekee ambao hushirikishwa huongezeka. Dhamana ya kikanisa cha mtakatifu Monika, mahali ambapo alipewa daraja la hukuani mwaka 1982 kilikabidhiwa kwake na Papa Francisco akiwa kardinali mpya Robert Prevost kunako tarehe 30 Septemba 2023 <mulia> Kuwa na mkono unaosaidia mkono wa papa katika kutenda mema, kusimama karibu yake katika kutangaza ujumbe wa Kikristo ili kuchangia upendo wake kwa wale wote wanaoishi maisha yasiyofaa na kumsaidia kukuza amani. Hii ndiyo maana ya sadaka ya mtakatifu Petro, ambayo ni desturi ya karne nyingi ya mshikamano katika kuunga mkono mapapa, ambayo ina mizizi yake katika maandiko matakatifu yenyewe. Siku ya kiutamaduni ya mkusanyiko huo ni tarehe 29 Juni katika sikukuu ya watakatifu Petro na Paulo mitume ambayo kwa mwaka huu itakuwa ni dominika ya mwisho wa mwezi huu kwa hiyo ni njia madhubuti ya kumuunga mkono Papa Leo wa kumi na nne katika utume wake kwenye huduma ya kanisa la ulimwengu wote. Na ili kuunga mkono mpango huo Sekretarieti ya Uchumi ya Kiti Kitakatifu na Baraza la Kipapa la Mawasiliano Vatikani zimetayarisha nyenzo za kuelimisha na kupitia vyombo vya habari ili kuelezea maana yake. Katika tovuti rasmi imeandikwa kwa neno obolo di san pietro dot va yaani ya mchango huo unaweza kuchangia kwa kutoa sadaka yako kupitia chaneli za kidijitali zenye uhakika kama ilivyo kwa kila mwaka, mchango mdogo au mkubwa utamsaidia Baba Mtakatifu katika huduma yake na katika shughuli zake za upendo, katika kujibu hali halisi ya dharura na mahitaji ya ulimwengu mzima. Kwa hiyo, ndugu msikilizaji, msaidie Baba Mtakatifu ili aweze kusaidia kaka na dada walio na hitaji. Pokea sadaka yangu, pokea Bwana. Papa Leo wa 14 katika ombi lake la amani mwishoni mwa katekesi yake tarehe 18 Juni 2025 alinukuu kwa kiasi kikubwa kifungu kutoka kwenye ujumbe wa redio uliotolewa Alhamisi 24 Agosti 1939 na Papa Pio wa 12, wakati huo ulimwengu ulikuwa ukingoni mwa vita vya pili vya dunia, kwamba hakuna kinachopotea kwa amani, kila kitu kinaweza kupotea kwa vita. Kwa hiyo, ndugu msikilizaji, huo ndiyo mktadha wa maneno ya Papa Pacheli aliyechaguliwa miezi michache mapema kama mrithi wa Papa Pio wa 11 baada ya kuwa katibu wake wa Vatikani kwa miaka 9. Ni kwa nguvu ya akili, si kwa silaha, kwamba haki hufanya njia yake, na himaya zisizo na msingi wa haki hazibarikiwi na Mungu. Siasa huru bila maadili, wasaliti wale wanaotaka iwe hivyo. Hatari iko karibu, lakini bado kuna wakati. Hakuna kinachopotea kwa ajili ya amani, lakini kila kitu kinaweza kupotea kwa vita. Watu warudi kuelewana, waache, waanze tena mazungumzo kwa kujadiliana kwa nia njema na kwa kuheshimu haki za pande zote mbili, watatambua kwamba mazungumzo ya dhati na yenye ufanisi hayazuiliwi kamwe na mafanikio ya heshima. Ujumbe ulikuwa unasema hivyo. Ujumbe huo wa redio ulitolewa saa moja kamili jioni masaa ya Ulaya kunako tarehe 24 Agosti 1939 Kutokea Kastel Gandolfo, baada ya papa kupata habari za mapatano kati ya Ujerumani ya wanazi na Umoja wa Kisovyeti. Katika hafla hiyo, Papa Pius wa kumi na mbili alichagua moja ya rasimu nne ambazo zilikuwa zimewasilishwa kwake na sekretarieti ya Vatikani. Nakala iliyochaguliwa ilikuwa imetayarishwa na katibu msaidizi Giovanni Battista Montini, na papa alikuwa amefanya masahisho kwa mkono wake mwenyewe. Wakati papa akiwasilisha wito huo Montini alibaki upande wake kumsaidia. Kama inavyojulikana, wito wa papa Pacheli kwa bahati mbaya ulipuuzwa. Mnamo tarehe mosi Septemba 1939 askari wa Ujerumani walivuka mpaka wa Poland na vita vya pili vya ulimwengu vikaanza. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, ulikuwa mkutano wa kidugu ulioadhimishwa kwa kukumbatiana unaowakumbuka wengi waliobadilishana na hayati Baba Mtakatifu Francisco, ambao ulifanyika alasiri ya tarehe 17 Juni 2025 kwenye uwanja wa Fanar, kati ya patriarki wa Constantinople Bartolomeo wa Kwanza na Kardinali Mario Grech, katibu mkuu wa Sinodi, ambaye yuko mjini Istanbul, Uturuki, kwa ajili ya mkutano wa makatibu wakuu wa baraza la maaskofu wa Ulaya. Kardinali Grech aliwasilisha kwa washiriki wote mchakato wa kusindikiza awamu ya utekelezaji wa Sinodi. Mpango wake pia ulijumuisha kusimama huko Nisea ambayo sasa ni Nski kiti cha baraza la kiekumene la kwanza ambalo litaadhimisha miaka elfu moja na mia saba, na ambapo kama inavyojulikana inatarajiwa kufanyika ziara ya Papa leo wa kumi na nne katika mwendelezo wa shauku ya mtangulizi wake hayati Papa Francisco. Ilikuwa hasa kutoka katika kumbukumbu ya Papa Francisco na wasiwasi mkubwa wa ziara ya Papa leo kwamba patriaki Bartolomeo wa kwanza alizungumza katika hotuba yake kwa washiriki hao. Kwanza kabisa, patriaki huyo alionyesha shukurani kwa ajili ya urafiki wa kibinafsi na dhamira isiyo yumbayumba ya Papa Francisco, rafiki yake wa kweli wa kanisa la Kiorthodoksi alimwita, na ambaye upapa wake ulikuwa wakati wa uchangamfu na kutiana moyo. Na kisha alisisitiza furaha yake katika uchaguzi wa mrithi wake Robert Francis Prevost ambaye tayari amekutana naye mara mbili. Tuna uhakika kwamba chini ya uongozi wake mahusiano kati ya makanisa yetu mawili yataendelea kuwa yakina katika ukweli na upendo. ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, karisi takatifu ni chanzo na kilele cha maisha na utumi wa kanisa, ni kiini cha imani ya kanisa na kwamba waamini wa kanisa Katoliki sehemu mbalimbali za dunia, Dominika tarehe ishirini na mbili Juni elfu mbili na ishirini na tano anaadhimisha sherehe ya ikarisi takatifu kama inavyojulikana na wengi, Corpus Domini au Corpus Kristi kwa lugha ya Kilatini. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne, Dominika tarehe ishirini na mbili Juni elfu mbili na ishirini na tano majira ya saa kumi na moja kamili jioni kwa saa za Ulaya, sawa na saa kumi na mbili kamili kwa saa za afrika mashariki na kati anatarajia kuongoza ibada ya misa takatifu kwenye uwanja wa kanisa kuu la mtakatifu yohane wa laterano na baadaye kuongoza pia maandamano ya ekaristi takatifu kuelekea kwenye kanisa kuu la bikira maria mkuu jimbo kuu la roma hii ni fursa makini kwa waamini kutangaza na kushuhudia imani ya kanisa kuhusu fumbo la ekaristi takatifu yaani uwamo wa kristo yesu katika maumbo ya mkate na divai Mababa wa kanisa wanathibitisha kwamba kwa nguvu ya imani ya kanisa na uwezo wa neno la Kristo Yesu na tendo la Roho Mtakatifu, kwamba mageuzo ya mkate na divai yanakuwa ni mwili na damu azizi ya Kristo Yesu. Huu ni mwaliko kwa waamini kupyaisha imani yao katika fumbo hili kuu la Ekaristi Takatifu, kwa kuunganisha sauti za nyimbo kama kielelezo cha moyo wa shukurani kwa uwepo angavu wa Kristo yesu katika kanisa lake. Huu ni mwaliko kwa waamini kushiriki kamilifu katika kazi ya ukombozi, kwani Mwenyezi Mungu, kwa wingi wa baraka na neema zake, ni mhusika mkuu, lakini anategemea pia ushiriki wa waamini katika kuganga na kuponya magonjwa ya waamini kiroho na kimwili. Kristo Yesu ni daktari wa roho na mwili. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa 14 wakati wa katekesi yake Jumatano tarehe 18 Juni 2025, amesema maadhimisho ya sherehe ya Ekaristi Takatifu ni fursa ya kuzama zaidi katika imani, katika fumbo la Ekaristi Takatifu na hivyo kuendelea kupyaisha upendo kwa Ekaristi Takatifu. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anawaalika waamini na watu wote wenye mapenzi mema kujitokeza kwa wingi katika maandamano ya Ekaristi Takatifu kwenye parokia zao. Matamasha mbalimbali ya nyimbo za Ekaristi Takatifu yaendelee kupyaisha ushuhuda wa upendo wao kwa Kristo Yesu na hivyo kuwa tayari kujifunua katika mchakato wa kumwilisha hatuno msingi za kiinjili katika uhalisia wa maisha. Kristo Yesu katika maumbo ya mkate na divai anaendelea kuwa kati pamoja na wafuasi wake huku akiwakirimia nguvu ya kushinda kishawishi cha kukata na kujikatia tamaa, tayari kutekeleza mapenzi ya Mungu katika maisha yao. Huu ni mwaliko kwa waamini kujenga na kudumisha utamaduni wa kuhudhuria na kushiriki kamilifu katika ibada ya misa takatifu, ibada ya kuabudu ya Ekaristi Takatifu, na hatimaye kushiriki kamilifu kwa ibada na heshima kuu wakati wa maandamano ya Ekaristi Takatifu, kwani ni kielelezo makini cha uwepo angavu na endelevu wa Kristo Yesu katika maisha ya waja wake, Kristo anayeandamana na wafuasi wake bega Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, huyu ni Kristo Yesu anayefanya hija imani pamoja na waja wake. Waamini waonyeshe moyo wa upendo kwa kushikamana na Kristo Yesu katika safari ya maisha yao, kwa kujiandaa kikamilifu ili kuweza kumpokea Ekaristi takatifu, inawakilimia waamini chakula cha uzima wa milele na upendo unaobubujika kutoka kwa Kristo Yesu, ili hatimaye kuweza kushiriki katika maisha, uzima na utukufu wa Baba wa milele. Ekaristi takatifu inajenga fumbo la mwili wa Kristo, yaani kanisa. Ekaristi takatifu ni sakramenti ya mwili na damu yake azizi inayotolewa kwa ajili ya kurutubisha maisha ya walimwengu. Kwa kumpokea Kristo Kristo Yesu kwa imani, muamini anakuwa sawa na Yesu na hivyo kufanyika kuwa mwana katika mwana. Kwa njia ya Ekaristi Takatifu, Kristu Yesu anaandamana na wafuasi wake kama ilivyokuwa kwa wale wafuasi wa Emau. Anasafiri na waja wake katika historia ili kuakilimia imani, matumaini na mapendo, kwa kuwafariji wakati wa majaribu na magumu ya maisha na hatimaye kuwaunga mkono katika mchakato wa mapambano ya kudumisha misingi ya haki, amani na maridhiano kati ya watu. Fumbo la ekaristia takatifu ni kiini na kilele cha maisha na utume wa kanisa. Ni chemchemi ya utakatifu wa maisha ya waamini. Kumbe linapaswa lisadikiwe kwa dhati, liadhimishwe kwa ibada na uchaji, na limwilishwe kikamilifu katika maisha na utume wa kanisa. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, hayati Baba Mtakatifu Francisco anasema, kila mwaka Mama Kanisa anayo furaha kubwa ya kusherehekea na kushuhudia fumbo la Ekaristi Takatifu, chanzo na kilele cha maisha na utume wa kanisa, kwa maandamano makubwa, ushuhuda kwamba Kristo Yesu anaendelea kuandamana na waja wake katika historia ya maisha yao ya kila siku hadi utimilifu wa dahali. Ekaristi takatifu ni sakramenti ya umoja inayowaunganisha waamini kuwa ni mwili mmoja na watu watakatifu wa Mungu. Muamini anayepokea ekaristi takatifu anakuwa ni chombo cha umoja, kwani ndani mwake kunaibuka vinasaba vya maisha ya kiroho vinavyosaidia kujenga umoja. Mkate wa umoja unasaidia kuvunjilia mbali tabia ya kujiona kuwa ni bora zaidi kuliko wengine watu wanaopenda kuwagawa wengine kwa mafao binafsi, watu wenye wivu unao na umbea unaohatarisha umoja na mshikamano wa kanisa. Waamini kwa njia ya kuliishi kikamilifu fumbo la ekaristi takatifu, wanamwabudu na kumshukuru Kristo Yesu kwa zawadi hii kubwa, kumbukumbu hai ya upendo wake unaowaunganisha wote kuwa ni mwili mmoja kwa kuwaelekeza katika ujenzi wa umoja. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kukunogesha sherehe ya Ekaristi Takatifu kwa mwaka elfu mbili na ishirini na tano kutoka studio za redio Vatikani, kama kawa ni mtoto wa mkulima, Padri Richard Mjigwa. namnamna mpendwa wa msikilizaji wa redio vatikani tukiwa ndani ya sikukuu ya mwili na damu ya yesu kristo inayoadhimishwa siku rasmi mjini vatikani hatuna budi kukutakia kila la heri na wewe na maandalizi ya mwili na damu ya yesu kristo itakayoadhimishwa kwa ulimwengu mzima dominika ijayo tarehe 22 juni 2025 kwa niaba ya Padri Richard Mjigwa ni Anjerwezao. Tumsifu Tumsifu Yesu Kristo, Laudetur Yesus Kristus.