amjambo msikilizaji wetu wa afrika mashariki na kati hii ni redio vatikani ikiwatangazia katika lugha ya kiswahili mm-hmm. karibun ndugo msikilizaji wa redio vatikani popote pale ulipo wakati huu ni mkeka wa matangazo yetu kwa habari zifuatazo baba mtakati francisco dominica a18 februari mwaka 224 wakati wa sala malaika wa bwana ameyaelekeza macho na mawazo yake katika jimbo la cabo delgado mji mkuu wa pemba nchini msumbiji ambako kumerejea tena vurugu dhidi ya watu wasiokwa na ulinzi kumekwepo na uharibifu mkubwa wa miundo mbinu utekaji nyara sanjali na ukosefu wa ulinzi na usalama wamze wameheshimiwa rais d samia suluhu hasani wa tanzania kuambatana na wawakilishi waamini walei nchini tanzania ikiwa ni pamoja na wawakilishi wa vyama mashirika na jumuiya za kitume ambao kwa umoja wao wanaunda almashauri ya walei tanzania unaendana sanjali na msukumo wa hati ya utume wa walei ya mchaguso mkuu wa pili wa vatikani na barua ya kitume ya baba mtakatifu yohane paulo wa pili juu ya wito wa utume wa walei baba mtakatifu fransisco anasema hali ya vita nchini sudani kwa sasa ni tete na kwamba anapenda kuonyesha uwepo wake wa karibu kwa wahanga wa vita hii na anapenda kutoa wito kwa wahusika wakuu wa vita hii ya wenyewe kwa wenyewe kuwajibika barabalalikuhakikisha kwamba vita inakoma na misaada ya kiutu inawafikia waathirika kwa niaba ya njera urezaula mimi nipade rechedi mjigwa ni kutakia usikivu mwema wa matangazo yetu gu msikilizaji wa redio vatikani jimbo la cabo delgado nchini msumbiji ni kati ya maeneo ambayo yana utajiri mkubwa wa gesi asiria yenye thamani ya takriban dola bilioni 6 lakini hili ni eneo ambalo limekuwa ni, ni tishio kubwa kwa usalama na maisha ya wananchi wengi nchini msumbiji kutokana na mashambulizi ya mara kwa mara yanayofanywa na vikosi vya kigaidi katika kipindi cha miaka mitatu iliyopita zaidi ya watu elfu bil na mia4ne wamewawa na makazi yao kuchumwa mmoto baba mtakatifu francisco dominica tarehe 1 februari mwaka 224 wakati wa sara malaika wa bwana ameelekeza macho na mawazo yake katika jimbo la cabo delgado mji mkuu wa pemba nchini msumbiji ambako wakumerejea tena vorogo dhidi ya watu wasiokuwa na ulinzi kumekuwepo na uharibifu mkubwa wa miundo mbinu utekaji nyara sanjari na ukosefu wa ulinzi na usalama hii ni vita inayoendeshwa na magaidi wa dola ya kiislamu wanaojulikana kama li al, ali suna wa al jamaa tayari wamekwisha choma moto makanisa kadhaa pamoja na makazi ya watu na hivyo w kupelekea idadi ya watu kukosa makazi maalumu inasikitisha kuona kwamba hata parokia mama yetu afrika, wa afrika ilichomwa moto huko mazeze baba mtakatifu anakaza kusema vita daima ni kushindwa kwa binadamu watu wamechoka na vita na kwamba siku zote vita havina maana kwani vinaleta vifo uharibifu na kamwe havitakuwa ni suluhu ya matatizo na changamoto anazokumbana nazo mwanadamu badala yake baba mtakatifu anawaalika waamini pamoja na watu wote wenye mapenzi mema kuendelea kujizatiti katika sala bila kuchoka ili kumwomba mwenyezi mungu zawadi ya akili na nyoyo zinazoweza kujisadaka kwa ajili ya ujenzi wa amani ulinzi na usalama sanjari na mapambano dhidi ya vitendo vya kigaidi ni kati ya vipaumbele vya serikali ya rais filipe nyusi wa msumbiji itakumbukwa kwamba kauli mbiu iliyoongoza hija ya kitume ya baba mtakatifu francisco nchini msumbiji kuanzia tarehe nne hadi tarehe sita septemba mwaka elfubili kumi na tia ilikuwa ni matumaini yamani na upatanisho baba mtakatifu katika hotuba yake alipenda kuonyesha uwepo wake wa karibu upendo na mshikamano na familia ya mungu nchini msumbiji kutokana na majanga a asilia alikazia umuhimu wa kujenga amani na upatanishi wa kidogo mchakato wa maendeleo fungamani ya binadamu sanjali na utunzaji bora wa mazingira nyumba yawote baba mtakatifu aliwashukuru watu wa mungu nchini msumbiji kwa mapokezi na ukarimu waliomwonyesha wakati wa hija yake nchini msumbiji aliwapongeza kwa utajiri wa utamaduni woto wa asiri furaha na matumaini ya watu wa mungu nchini humo aliwashukuru wadau wote waliojisadaka ili kupiaisha tena mchakato wa amani na upatanisho nchini msumbiji baba mtakatifu aliipongeza na kuishukuru jumuiya ya kimataifa ambayo kwa miaka ya hivi karibuni imesimama kidetili kuhakikisha kwamba mchakato wa amani na upatanishi wa kitaifa licha ya matatizo na changamoto zake unarejea tena na matokeo yake ni kutiwa saini kwa mkataba wa amani huko sera da gorongosa kati ya chama cha furerimo na renamo mkataba huu ukafutilia mbali huhasa makati ya ndugu wamoja nchini msumbiji na kwamba mkataba huu utaimarisha zaidi mkataba wa, wa amani uliotuwa wasaini mjini roma kunako mwaka 1992 matunda ya mchakato huu yameanza kuonekana kwa kutambuana kama ndogo wenye dhamana na wajibu wa kuendeleza ustawi wa nchi ya msumbiji ujasiri unaleta amani ya kweli unatafuta na kudumisha ustawi na maendeleo ya wengi wananchi wa msumbiji wameteseka sana na madhara ya vita na kinzani za kijamii lakini hawakutaka kukubali kutawaliwa na chuki huhasama na mtindo wa kutaka kulipizana kisasi na kwamba vita haitakuwa na usemi wa mwisho katika mustakabali wa wananchi wa msumbiji vita imeharibu sana makazi ya watu imewatumbukiza wananchi katika balanjao ujinga na maradhi vita imewakosesha watu nyumba za sara na ibada imepelekea watu kukosa fursa za ajira na kwamba kuna umati mkubwa wa wananchi wa msumbiji waliolazimika kuikimbia nchi yao ili kutafuta usalama na hifadhi ya maisha yao kuhashi, kuhashi, kuhashi, kuhashi, kuhashi ndugu msikilizaji wa redio vatikani hufuatao ni ujumbe kutoka kwa mheshimiwa profesa deogratias frederiki rutatora mwenyekiti wa halmashauri ya walei taifa nchini tanzania ndugu wapendwa katika kristo tumsifu yesu kristo kwanza kabisa naomba nichukue fursa hii ya kipekee kumshukuru mwenyezi mungu kwa kuwezesha ziara ya yamwheshimiwa d samia suluhu hassani rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania nchini vatikani akiwa pamoja na ujumbe wake kufanikiwa kwa viwango vya hali ya juu pili kwa niaba ya halimashauri walei tanzania na kwa niaba ya ujumbe niliyoambatana nao naomba kwa heshima zote ni mshukuru rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania do samia suluhu hasani kwa uamuzi wake wa kuteua wa wakilishi wa walei na vyama mashirika na jumuiya za kitume ngazi ya taifa kuambatana naye katika ziara hii katika ziara hii mwheshimiwa aliambatana na wakrishwwa waamini walehi wafuatao kutoka kanisa katoliki tanzania b evelini malisa ntenga mwenyekiti wa wanawake wa katoliki tanzania na rais wa wanawake wa katoliki afrika profesa dogratias fredrik rutatora mwenyekiti wa alimashauri walei taifa bwana leonad mapolo mwenyekiti wa vijana wa wafanyakazi wa katoliki tanzania yaani viwawa bwana dalmas gregori mwenyekiti wa alimashauri walei zanzibar na betelesia pasca siseda mwenyekiti wa utoto mtakatifu jimbo jimbokuu la dar daressalamu uamuzi wa rais kuambatana na wawakilishi wa waamini walei tanzania ikiwa ni pamoja na wawakilishi wa vyama mashirika na jumuiya za kitume ambao kwa umoja wao wanaunda halimashauri ya walei tanzania unaendana sanjari na mchukumo wa hati ya utume wa walei ya mtaguswo mkuu wa pili wa vatikani na barua ya kitume ya baba mtakatifu yohane paolo wa pili juu ya wito wa ucumi wa walei hati ya ucumi wa walei ya mtaguswo mkuu wa pili wa vatikani pamoja na barua ya kitume ya baba mtakatifu yohane paulo wa pili vinatamkwa rasmi kuwa utume wa walei hawezi kutoweka kamwe katika kanisa na kwamba walei sio tu wamo ndani ya kanisa bali vilevile wao ni kanisa aidha kanisa katoliki tanzania linatambua kuwa uinjirishaji wa kanisa hawezi kukamilika bila mchango wa waamini walei na kwamba jumuiya ndogondogo za kikristo ni moja ya familia ya mongo kwa mantiki hii hazima ya mweheshimiwa rais samia suluhu hasani kuambatana na wawakilishi wa waamini wa lei na vyama mashirika na jumuiya za kitume imezingatia miongozo ya kanisa katoliki iliyopo kwa kuzingatia umuhimu na mchango wa uaamini wa lei tarehe kumi na mbili februari mwaka eubl2 mweshimiwa raisi samia suluhu hasani akiwa ameambatana na ujumbe wa watu wasiopungua wa kumi alitembelea mjini vatikani na kupokelewa rasmi na baba mtakatifu francisco kwenye ofisi za papa katika ofisi za baba mtakatifu papa francisco alifanya mazungumzo ya faraga na mweheshimiwa rais samia na baadaye baba mtakatifu francisco alikutana na ujumbe mzima wa rais baada ya mkutano na baba mtakatifu mweheshimiwa rais alikutana na kardinali pietro parorini katibu mkuu wa vatikani aliyekuwa ameambatana na askofu mkuu paul richad garaga katibu mkuu wa mambo ya nchi za nje ushirikiano na mashirika ya kimataifa kwa ajili ya mazungumzo ya faraga ndugu msikilizaji wa redio vaticani ziara hii ya mwheshimiwa rais nchini vaticani imefanyika wakati mwafaka kwa kuwa kanisa katoliki lipo kwenye kipindi cha maadhimisho ya sinodi ya 1uia6 ya maskofu yanayonogeshwa na kauli mbiu kwa ajili ya kanisa la kisinodi umoja a ushiriki na utume yanayotegemewa kuhitimishwa mwezi oktoba mwaka elfu2la i 4 msistizo mkuu ni watu wote tuwe wasikivu na tutembee pamoja katika maadhimisho haya baba mtakatifu fransisko anakazia ujenzi wa utamaduni wa kusikiliza kukutana na kufanya mangamuzi ya pamoja matukio haya yakiongozwa na upendo wa dhati katika kipindi hiki na baadaye sote tunaalikwa kuishi kama kaka na dada au kama ndugu wa familia mmoja kwa ufupi maana ya sinodi ni kutembea kwa pamoja au kuwa na mwondoko mmoja kwa pamoja na wakati mwingine kueleweka kama kusafiri kwa kushikana mikono bila kumwacha yeyote yule nyuma kwa kipindi hiki kila mmoja wetu ana alikwa kuwa mwana ushirika mshiriki na pia misionali wa kuwa shuhuda wa habari njema ya wokovu katika nyakati na ulimwengu mamboleo aidha ziara hii ya mweshimiwa rais imefanyika wakati kanisa katika nchi za mesia na tanzania ikiwa mmojawapo likiwa linajendaa kusherehekea kilele cha jubile ya miaka 0 tangu kuanzishwa kwa jumuiya ndogondogo za kikristo maadhimisho ambayo yatahitimishwa julai 224 azima ya maadhimisho ya jumuiya ndogondogo za kikristo kama ilivyo kauli mbiu ya kanisa la kisinodi inatutaka tutembee pamoja tushiriki na kudumisha upendo ukarimu umoja na mshikamano ziara ya mweshimiwa rais inazingatia tunu msingi itajwa hapo juu na inaendana na matakwa ya katiba ya jamhuri ya muungano wa tanzania inayotutaka tudumishe amani upendo umoja na mshikamano chunu msingi itajwa hapo juu zipo sanjari na zaburiya 133 haya ya kwanza isemayo tazama jinsi ilivyo vema, na kupendeza ndugu kuishi pamoja kwa umoja kwa ujumla ziara ya mheshimiwa rais d samia suluh hasani na ujumbe alioambatana nao imepokelewa vizuri tendo ambalo linazidisha kuimarisha mahusiano na mafungamano ya kidiplomasia kati ya tanzania na vatikani kwa niaba ya wenzangu nilioambatana nao naomba nichukue fursa hii ya kipekee kumshukuru meheshimiwa januari makamba mbunge waziri wa mambo ya nje na ushirikiano wa afrika mashariki kwa kuratibu vyema ziara ya mwheshimiwa rais na ujumbe wake na kuhakikisha kwamba inafanikiwa kwa viwango vya kimataifa aidha kwa heshima na unyenyekevu mkubwa naomba nishukuru sana uongozi wa baraza la maskofu katoliki tanzania teki kwa kutupatia ruhusa na baraka zote ili tuweze kushiriki pasavyo kwenye ziara hii ya ina yake daima tutazidi kuomba baraka za bwana tumwinulie mwenyezi mungu akili zetu ili kwa roho wake mtakatifu hatutie nguvu katika ushirika tuongoze kwenye ukweli wote na kuendelea kutuangazia ili nuru yetu izidi kung'ara tupate kuyatakatifu za mali mwengu mwisho naomba ni washukuru sana watanzania waishio roma na kufanya utume wao mjini vatikani na maeneo mengine ya italia kwa kutupokea vizuri sana na kuhakikisha ziara ya mwheshimiwa rais inafana sana nyombe kuchukua nafasi hii kumshukuru sana pat richard mjigwa mtoto wa mkulima na angela resaula kwa ukarimu wao waliotuonesha na kutusaidia kututembeza kenye viunga vya ofisi za redio vatikani kweli upendo hushinda yote na kwa lugha ya kihaya tunasema omnia vichinti amori ni kwa kusema omnia ali mayolem dei gloria ndogo msikilizaji wa redio vatikani vita kati ya majenerali wawili abdeli fatah al burrani kiongozi wa kikosi cha wanajeshi wa sudani na muhamedi hamdani dagalo anayejulikana zaidi kama hemeriti mkuu wa kikosi cha dharura nchini sudani ni kielelezo cha uchu wa mali na madaraka majenerali hao walifanya kazi sanjali na kufanya mapinduzi pamoja na sasa vita vyao vya kuania madaraka vinaisambalisha sudani vita hii ya wenyewe kwa wenyewe ni ya waasimu wawili baba mtakatifu francisco mara baada ya sala malaika wa bwana kwenye uwanja wa kanichakula mtakatifu petro mjini vaticani dominica tarehe 18 februari mwaka 224 amesema hali ya vita nchini sudani kwa sasa ni tete na kwamba anapenda kuonesha uwepo wake wa karibu kwa wahanga wa vita hii na anapenda kutoa wicho kwa wahusika wakuu wa vita hii ya wenyewe kwa wenyewe kuwajibika barabara ili kuhakikisha kwamba vita inakoma mara moja na misaada ya kiuti inawafikia waathirika na kwa ushirikiano na msaada wa viongozi wa jumuiya ya kimataifa waweze kupata suluhu ya mani kwa ajili ya ustawi maendeleo na mafao ya watu wote wa mungu sudani baba mtakatifu francisco anakaza kusema amani ya kweli ni chachu ya maendeleo ya watu na kwamba kinzani misigano na utaifa usiokuwa na mashiko ni mambo yanayotishia mani kumbe vita migogoro na kinzani mbalimbali zinaweza kupatiwa ufumbuzi kwa kujeketa katika sheria haki usawa upendo ukweli na uhuru chuno ambazo zinaonyesha umuhimu wa pekee hata katika ulimwengu mambo leo kwa namna pekee baba mtakatifu anapenda kukazia kutotumia nguvu kuwa ndio unaopaswa kuwa ni mtindo wa maisha ya kisiasa ili kujenga na kudumisha amani duniani anamwomba mwenyezi mungu awasaidie watu kuchota tunu hizi msenge kutoka katika undani wa maisha yao <tune> ndugu msikilizaji wa vatican news kipindi kilichopita tulisikiliza sehemu ya kwanza ya maubiri ya askofu mkuu wa jimbo kuu katoliki la tabora nchini tanzania cardinar protasi rugambwa wakati wa kukabidhiwa kanisa lake jijini roma tarehe 18 februari224 litwalo mtakatifu maria monte santo lililoko kwenye barabara ya babwino namba 198 kama kielelezo cha kuwa ni sehemu ya wakreri wa roma wanaounda baraza la makardinali lenye jukumu la kumsaidia mfuasi wa mtakatifu petro katika shughuli zake za kichungaji kama askofu mkuu wa jimbo kuu la roma na wakati huo huo la ulimwengu mzima na kwa hiyo kuhusiana na sherehe hizi mwisho mwa maadhimisho baada ya kusainiwa kwa tendo msimamizi wa basilika hiyo monsignor walter hinsero alionesha hisia na furaha jumu ya jumuiya nzima hata hivyo dominika hiyo alisema ilikuwa siku ya kihistoria katika basilika yao kwa sababu katika karne nne za historia ya basilika hiyo yeye ndiye kardinali wa kwanza kuwa na wadhifa huo alimwambia kardinali huku akizingatia juu ya kupewa hadhi kwa kanisa hilo hadi kuwa basilika amba, ya kipapa kwamba ni ishara ya taadhari na ubaba wa papa francisko akiendelea alisema katika adhimisho hilo la ukatoliki kwa hiyo la ulimwengu wa kanisa na roho ya kimisionari ilitetemesha ndani yao sasa yeye kama askofu na kardinali misionari jimbo la tabora ni kubwa kuliko burundi na uganda kwa pamoja alisema hayo kwa kutaka kuelezea ukubwa wa jimbo kuu la tabora tanzania kanisa la mtakatifu maria lilianzishwa kuwa kanisa la wasanii mnamo mwaka 1953 wakati mwanzilishi wake alipoanzisha hivyo monsino insero alisema leo mapata wamezaliwa kati ya jumuiya yetu na jimbo lako tutajipanga ili kuishi roho hii ya umisionari na pia kwenda kumtembelea kwa sababu wote tumeitwa katika hali ya kimisionari kuanzia hapa lakini aidha jinsi ambavyo kardinari rugambo alipochaguliwa na papa alimweleza kwamba hasiate kamwe kutabasamu na hivyo wao wataendeleza hilo kwa sababu ya furaha ya imani ari na utamaduni wa kanisa lake hasa kama walivyosikia nyimbo za kanisani za lugha ya kiswahili tanzania na hivyo ilikuwa ni tukio kubwa la kusherekea naye mkuu wa kanisa hilo aidha alihitimisha kwa kuomba waamini wainuke kusali sala ya wasanii ewe bwana wa uzuri mwenyezi muumba wa kila kitu wewe uliyeviumba viumbe kwa kuvitia alama ya ajabu ya utukufu wako wewe uliyemuulika vilindi vya kila mwanadamu kwa nuru ya uso wako tuelekeze macho yako na utuhurumie juu ya udhaifu wetu ya umaskini yaelekeze macho yako kwenye kazi zetu kwenye juhudi zetu za kila siku utuangalie sisi ni wasanii wasanii wako sisi ni wachoraji wachongaji wanamziki waigizaji washairi wacheza dansi sisi ni watoto wako tunapenda kuishi kwenye mbawa za ushairi ili kuweza kuwa karibu na wewe na kuwasaidia ndugu zetu kutazama juu zaidi katika mbingu yako na ndani zaidi ya mioyo yao hutusamehe kama sisi ni wadhaifu na wasio na msimamo lakini tu wanadamu hutupatie nguvu zako tunachogundua katika neno lako kile tunachohisi katika neema yako tunachopokea kutoka katika ekaristi yako kutoka katika mkate uliomegwa ambao ni ushirika udugu na furaha tunakuomba kwa ajili yetu kwa ajili ya wasanii wote kwa ajili ya ulimwengu uliochanganyikiwa ufanye tuwasaidie watu wote kugundua kitu kuhusu wewe kupitia sanaa yetu maisha yetu yawe wimbo wa sifa kwa uzuri wako na kazi zetu miale ingayo inayoangazia njia ya wanadamu utupatie msamaha wako na ukarimu wako utupatie roho yako ya hekima na uzuri ututie moyo kwa upendo wako na neema yako na utupe mbawa za ajabu ili kwa njia ya sanaa tuinuke hadi kwako tunakuomba kwa njia ya yesu kristo bwana na kaka yetu aliitimisha hatimaye kardinali protasi kabla ya baraka ilitiwa saini juu ya andiko la tukio lote la kukabidhi kanisa hilo kuanzia na kubusu msalaba kubariki waamini kwa maji matakatifu kupiga magoti na sala misa maubiri na maandishi hayo yalitiwa saini na baadhi ya wanaparokia makardinali makadinari waliokuwapo kardinali luis antonio tagre mwenyekiti wa baraza la kipapa la uinjishaji kitengo cha uinjishaji mpya kardinali robert sara mwenyekiti mstaafu wa baraza la kipapa la ibada na nidhamu ya sakramenti za kanisa kadinari fernando filoni aliyewahi kuwa mwenyekiti wa baraza la kipapa la uinjishaji na sasa ni mkuu wa shirika la ulinzi wa kaburi takatifu la yerusalemu na baadhi ya maaskofu na hivyo basi ilifatiwa baraka wimbo wa mwisho wa tunaokimbilia ulinzi wako ulioimbwa na jumuiya ya watanzania jijini roma Shave, leo ndugu msikilizaji wa vatcan news na msomaji wa vatcan news kuhusiana na tukio hili la kardinari protas rugamba wa kukabidhiwa kanisa la kikardinari watu wengi katika mitandao ya kijamii wamekuwa na maoni tofauti hasa tukio hili lilikuwa ni nini maana yake wengi wao walifikiri kwamba tendo la kukabidhiwa kanisa mjini roma ni kama vile anarudi huku lakini hapa ninataka kufafanua kwa ufupi kuhusu tendo hilo hasa kwa wale ambao hawajui ni nini maana yake ndugu msikilizaji kukabidhiwa makanisa ya kawaida katika mji wa roma ni desturi ya kare sana na inaonyesha wazi kabisa juu ya uhusiano wa karibu kati askofu wa roma ambaye ni papa na makardinari wake ulimwenguni kote kwa kawaida kardinari hashiriki katika shughuli za kila siku za parokia hiyo anayokabidhiwa wala hana mamlaka ya kuwateua hata wachungaji au kufanya maamuzi muhimu katika parokia kwa njia hiyo parokia ya roma kwa maana nyingine ni kama nyumba ya pili kwa makardinali ambao wanakaribishwa kila wakati kuadhimisha misa katika makanisa yao ya kawaida na kushughulikia mahitaji yao ya kiroho kila mara wanapofika jijini roma na ndiyo maana kila kardinali analo kanisa apa jijini roma kwa maana nyingine hata hayati kardinali laureani rugambwa alikuwa na kanisa na vilevile kardinari policarpo pengo analo kanisa linaloitwa mtakatifu maria wa salete jijini roma ndugu msikilizaji jina la kanisa hilo linatokana na ukweli kwamba lilibadilisha kanisa dogo ambalo lilikuwa la mapade wa karmeli wa jimbo la monte santo kutoka sichilia kusini mwa italia na ujenzi ulianza mnamo 6b kwa mpango wa papa aleksanda wasaba kufuatia na kifo cha papa kazi ya ujenzi ilikatishwa na kisha kuanza tena iliyofadhiliwa na kardinali jiroram castardi ambaye alizikwa humo mwaka 6 73, chini ya uongozi wa carlo fontana na usimamizi wa benini hadi kukamilika kwa mapambo yote ya ndani mnamo 1679 na ilikuwa jumamosi julai 1825 ambapo leo wa 1ibi alipoliinua kanisa hilo kuwa na hadhi ya basilika ndogo na zaidi tangu 1953 kanisa hilo ambalo sasa limekuwa la akipapa limekuwa kiti cha misa ya wasanii mpango wa umoja uliobuniwa mnamo191 na enyo francha baada ya kubadilisha sehemu kadhaa za kuabudia tukio la kiliturjia lilifanyika katika kanisa kwenye uwanja wa watu ambapo kila dominika kwa zaidi ya miongo sasa adhimisho hilo la ekarisi takatifu linaadhimishwa ambapo wawakilishi wa ulimwengu wa utamaduni wa sanaa ushiriki zaidi ya hayo ni katika kanisa hilo hilo ambapo mazishi ya watu wanaohusishwa na, na ulimwengu wa utamaduni na televisheni mara nyingi huadhimishwa na ndiyo sababu hiyo linajulikana sana kama kanisa la wasanii ndugu msikilizaji wa tca kwa machache haya nafikiri umeelewa nini maana ya kukabidhiwa kwa kardinari kanisa mjini roma ambapo anashiriki kikamilifu na kuunganishwa na ulimwengu mzima pamoja na papa na kanisa la ulimweng go Nianja Vatican News dungu msikirizaji wa redio vaticani usikose kujingwa na sitena tunapoendelea kukujuza yale yanayojiri katika maisha na utumii wa kanisa ndani na nje ya vatikani kwa niaba ya njerorezaula mimi ni mtoto wa mkulima padori chadimjigwa nikisepa kwa raha zangu mwenyewe kwa kusema tumsifu yesu kristu laude tu yesus kristus