Hamjambo, msikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili, mm. Karibu mpendwa msikilizaji na msomaji wa tafakari zetu. Leo tunaadhimisha dominika ya mchungaji mwema kadiri ya mwinjiri Yohane. Kristo anatumia mimi ndimi mara saba kujieleza mwenyewe: mimi ndimi mkate wa uzima, mimi ndimi nuru ya ulimwengu, mimi ndimi mlango, mimi ndimi mchungaji mwema, mimi ndimi ufufuko na uzima, mimi ndimi njia, ukweli na uzima, mimi ndimi mzabibu wa kweli. Hapa analejea jina takatifu sana alilojitambulisha Mungu kwa kinywa chake mwenyewe kwa Musa, mimi ndimi niliye. Leo tunatafakari Kristo mchungaji mwema, tukiomba pia miito mitakatifu. Dominika ya nne ya kipindi cha Pasaka inajulikana kama dominika ya mchungaji mwema, kama Yesu anavyojiongelea mwenyewe kuwa ni mchungaji mwema. Yesu anatupa sura ya mchungaji mwema anayewafahamu kondoo wake, anawaita, anawalisha na kuongoza. Na leo kanisa katika muktadha huo linaadhimisha siku ya sitini na moja ya kuombea miito mitakatifu ndani ya kanisa katika mwaka huu Baba Mtakatifu Fransisko anatuongoza kwa tafakari hii, wito wa kupanda mbegu za matumaini na kujenga amani. Katika siku hizi, kila Mkristo Mkatoliki na wote wenye mapenzi mema tunaalikwa kutafakari juu ya zawadi ya thamani ya wito wa Bwana wetu Yesu Kristo kwa kila mmoja wetu, kama washiriki wa watu wake waaminifu kwa hija kushiriki katika mpango wake wa upendo na kuiga uzuri wa Injili katika hali tofauti za maisha. Kusikia wito huo wa Mungu, ambao ni mbali na kuwa wajibu uliowekwa, hata kwa jina la maadili ya kidini, ni njia ya uhakika kwetu kutimiza hamu yetu ya kina ya furaha. Maisha yetu hupata utimilifu tunapogundua sisi ni nani karama zetu ni nini, wapi tunaweza kuzifanya zizae matunda, na ni njia gani tunaweza kufuata ili kuwa ishara ya vyombo vya upendo, kukubarika kwa ukarimu, uzuri na amani popote tunapojikuta. la kitabu cha Matendo ya Mitume. Ndipo Petro akijaa Roho Mtakatifu aliwaambia, enyi wakubwa wa watu na wazee wa Israeli, kama tukiulizwa leo habari ya jambo jema alilofanyiwa yule mtu dhaifu, jinsi alivyoponywa, jueni ninyi nyote na watu wote wa Israeli ya kuwa kwa jina la Yesu Kristo wa Nazareti, ambaye ninyi mlimsurubisha na Mungu akamfufua katika wafu kwa jina hilo mtu huyu anasimama ali mzima mbele yenu. Yeye ndiye jiwe lile lililodharauliwa na ninyi waashi, nalo limewekwa kuwa jiwe kuu la pembeni. Wala hakuna wokovu katika mwingine awaye yote, kwa maana hapana jina jingine chini ya mbingu walilopewa wanadamu litupasalo sisi kuokolewa kwalo. Neno la Bwana. Somo la Injili takatifu ilivyoandikwa na Yohane sura ya kumi, aya kumi na moja, hadi ya kumi na nane. Siku ile Yesu aliwaambia wanafunzi wake, mimi ndimi mchungaji mwema. Mchungaji mwema huutoa uhai wake kwa ajili ya kondoo. Mtu wa mshahara wala si mchungaji, ambaye kondoo si mali yake, humwona mbwa mwitu anakuja, akawaacha kondoo na kukimbia, na mbwa mwitu huwakamata na kuwatawanya. Yule hukimbia kwa kuwa ni mtu wa mshahara wala mambo ya kondoo si kitu kwake. Mimi ndimi mchungaji mwema, nao walio wangu nawajua, nao walio wangu wanijua mimi, kama vile Baba anijuavyo nami nimjuavyo Baba, nami nautoa uhai wangu kwa ajili ya kondoo. Na kondoo wengine ninao, ambao si wazizi hili na hao nao, imenipasa kuwaleta, na sauti yangu wataisikia, kisha kutakuwako kundi moja na mchungaji mmoja. Ndiposa Baba anipenda kwa sababu nautoa uhai wangu ili niutwaye tena. Hakuna mtu aniondoleaye, bali mimi nautoa mwenyewe. Nami ninao uwezo wa kuutoa, ninao na uwezo wa kuutoa tena. Agizo hilo nalilipokea kwa Baba yangu. Neno la Bwana. Yesu anaonyesha wazi tofauti ya wachungaji. Tofauti anayotoa ni juu ya mchungaji yule anayewafahamu kondoo wake na kuwajali, na wale wanaofuata tu mkumbo bila sadaka na upendo. Yesu alitolea sadaka kamilifu kama mchungaji wa Kimungu. Inapaswa ituguse na sisi, kutufariji na kutupatia sisi ujasiri na kutambua ni kwa jinsi gani upendo wake ulivyokuwa mkubwa kwetu. Katika Agano la Kale watu wengi maarufu walikuwa wachungaji: Yakobo, Musa, Daudi na wengine wengi. Mungu amejulikana kama mchungaji wa Israeli, anayewaongoza watu wake wa Israeli kama kondoo. Yesu anatumia taswira hii kwake mwenyewe mimi ndimi mchungaji mwema, kwamba yeye ndiye mkombozi. Tunachukuliwa kama kondoo katika zizi la Mungu, kanisa. Sifa ya kondoo ni upole na usikivu. Tunachukuliwa kama kondoo katika zizi la Mungu. Sifa ya kanisa ni usikivu na upole. Tunapaswa kutambua upendo na msaada usio na kikomo kutoka kwa mchungaji wetu mwema katika hali nyingine yesu anaongea kuhusu mfano wa mtu mwingine ambaye siyo mchungaji mwema ambaye anaona mbwa mwitu wakija na yeye hukimbia yesu anatupa nguvu na msaada wa upendo kamili yeye akiwa kama mchungaji wetu mwema lakini pia anatuhitaji nasi turudishe upendo huu huu kwake kwa, kwa kuwapatia wengine upendo huu huu mkamilifu pale aliposhindwa na kupungukiwa. Tunamwomba yeye akuchunge kama mchungaji, ili nawe uweze kuwachunga wengine. Baba Mtakatifu Francisco katika ujumbe wake wa siku hii anaendelea kusema, ninawafikiria akina mama na akina baba ambao hawajifikirii kwanza au kufuata faida za muda mfupi za wakati huu lakini wanatengeneza maisha yao kupitia mahusiano yaliyotiwa alama na upendo na neema, uwazi kwanza kwa zawadi ya maisha na kujitolea kwa watoto wao na ukuaji wao katika ukomavu. Picha ya mchungaji mwema ni ya mtu hodari, mkali na shujaa kama Daudi, yupo tayari kuyatoa maisha yake kwa ajili ya kondoo. Zifuatazo ni sifa za mchungaji mwema: ni mwema na ni mlinzi ni mwongozaji mlishi mgawaji wa uzima, yu tayari kutoa uhai wake kwa ajili ya kondoo wake. Leo kanisa zima linatukumbusha hitaji letu la kuomba kama Yesu mwenyewe alivyowaambia wanafunzi wake hivyo kwamba, mwombeni Bwana wa mavuno apeleke watenda kazi katika mavuno yake. Tangu hapo awali, kanisa kwa asili yake ni umisionari. Wito wa Ukristo unazaliwa ndani ya watu kutokana na kazi ya umisionari. Kusikia na kufuata sauti ya Kristo mchungaji mwema, maana yake ni kuruhusu tuvutwe naye na tuongozwe naye. Kujiweka wakfu kwa maana yake kumruhusu Roho Mtakatifu atutumie sisi katika mabadiliko haya ya umisionari na kuamsha ndani yetu tamaa, furaha na ujasiri wa kutoa maisha yetu wenyewe katika utumishi wa ufalme wa Mungu. Hapa anaendelea kusema kwa wakati huu, basi safari yetu ya kawaida inatuleta kwenye mwaka wa jubilei ya mwaka 2025. Hebu tusafiri kama mahujaji wa matumaini kuelekea mwaka mtakatifu wa jubilei ya miaka 2025 ya Ukristo, kwa kugundua wito wetu wenyewe na mahali pake katika karamu tofauti zilizotolewa na roho mtakatifu tazama wafuasi wa, wa kweli wa kristo mchungaji mwema ni wote wenye moyo wa ujasiri wa kujitoa kwa ajili ya kaka na dada zao katika kristo katika mzizi wa kila wito wa kikristo tunaona harakati hii ya msingi ya kuacha nyuma faraja yetu na mambo yote yanayotupendezesha nafsi zetu na kujikita katika maisha ya yesu kristo ina maana ya kuondoka kama Abrahamu na kuacha sehemu yetu ya asili na kwenda mbele kwa uaminifu, tukijua kwamba Mungu anatuonesha njia mpya. Wito wa Kikristo kwanza kabisa ni wito wa upendo, upendo ambao hutuvuta sisi na kutuelekeza nje ya sisi wenyewe. Kuitika wito wa Mungu, maana yake kumruhusu yeye atusaidie kujiacha wenyewe kwa kuondokana na usalama wetu wa uongo na kutoka nje na kuenenda kwenye njia inayoongoza kwa Yesu Kristo aliye asili na hatima ya maisha yetu na furaha yetu, tutaijua na kuizoea sauti ya Yesu mchungaji mwema anayeongoza yote ya usuyo maisha yetu, kwa kumsikiliza mara nyingi kwa njia ya sala, sakramenti na neno la Mungu. Kila mbatizwa ni mchungaji miongoni mwa kondoo wa Yesu. Kuwa mchungaji ni kuishi wito wetu, kuwa mahujaji wa matumaini na wajenzi wa amani, kukutana kwetu na Kristo na furaha ya kuishi milele katika upendo wa kindugu anakazia Papa Francisco. Basi tuamke na tuweke kama maujaji wa matumaini, ili kama Maria alivyokuwa kwa Elisabeti, sisi pia tunaweza kuwa wajumbe wa furaha, vyanzo vya maisha mapya, na mafundisho kwa ndugu zetu, na undugu wa amani na matumaini kwa niaba ya Sista Sofia Stefano Gura na Padi Pasko Ihondo, ni mimi Padi Joseph Hermani Ruela, kibarua wa Kristo, Redio Vatikani, nikisema tumsifu Yesu Kristu, laudetul Yesus Kristus. Tunitie nguvu na ushubavu, nisimamie ukweli na kutetea imani, tena niimalishe mimi