Jambo wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na Kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Karibu ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapokutangazia vipindi ya matangazo yetu, kwa habari zifuatazo: Afya ya Baba Mtakatifu Francisco inaendelea kuimarika na habari kutoka Uturuki zinasema kwamba Patriaki Bartolomeo wa kwanza wa kanisa la Kiorthodoksi la Constantinopoli amemwalikia Baba Mtakatifu Francisco ujumbe wa matashi mema, huku akimwombea kwa Mwenyezi Mungu mwingi wa huruma na mapendo, laweze kupona haraka na kuendelea na utume wake mtakatifu pamoja na kazi nzito zilizoko mbele yake. Mashemasi ni wapanzi wa imani, matumaini na mapendo, ni vyombo na mashuhuda wa matumaini, Injili ya huduma ya mapendo kwa maskini, na kwamba mashemasi hawana budi kufunzwa ili waweze kuwa ni vyombo vya amani na mashuhuda wa Injili ya huduma ya matumaini. Jubilei ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Wakristo inawakusanya mashemasi wa kudumu elfu sita kutoka katika nchi mia moja ambao wengi wao wana watoto na familia. Hii ni fursa kwao kuweza kukutana na wenzi wao katika wito wa utume wa huduma ya huruma na mapendo. Padre Pasko Ihondo atakushirikisha tafakari ya neno la Mungu, dominika ya saba ya kipindi cha mwaka che wa Kanisa. Kwa niaba ya Angela Rezaula, mimi ni Padre Richard Mjigwa ni kukaribisha kwa moyo mkunjufu kusikiliza matangazo yetu. <mucho> Ndugu msikilizaji wa redio Vaticani, taarifa kutoka hospitali ya chuo kikuu cha Agostino Jemeli iliyoko mjini Roma nchini Italia Ijumaa asubuhi tarehe 21 Februari mwaka 2025 inaonyesha kwamba afya ya Baba Mtakatifu Francisco inaendelea kuimarika zaidi na anapata mapumziko ya kutosha, lakini madaktari wanamtaka apumzike zaidi. Baba Mtakatifu kwa sasa anasumbuliwa na ugonjwa wa mkamba uliyopelekea kulazwa tangu Ijumaa tarehe 14 Februari mwaka 2025, na kwamba hadi sasa anaendelea vyema na matibabu. Ameendelea kupokea Ekaristi Takatifu, kujisomea magazeti na nyaraka mbalimbali, pamoja na kupata kifungua kinywa, hali iliyomwezesha kutekeleza walau kazi ndogo ndogondogo akiwa hospitalini hapo. Baba Mtakatifu anawashukuru watu wote wa Mungu wanaoendelea kusali kumwombea na kumwandikia ujumbe wa matumaini wakati huu wanapoendelea na matibabu kwenye hospitali ya chuo kikuu cha Agostino Jemeli anawakumbuka na kuwaombea wote kwa wema na ukarimu wao. Na habari kutoka nchini Uturuki zinasema kwamba patria ya Bartolomeo wa kwanza wa Kanisa la Kiorthodoksi la Konstantinopoli amemwandikia Baba Mtakatifu Francisco ujumbe wa matashi mema huku akimwombea kwa Mwenyezi Mungu mwingi wa huruma na mapendo ili aweze kupona haraka na kuendelea na utumi wake mtakatifu pamoja na kazi nzito zilizoko mbele yake. Ujumbe huu ulioandikwa kwa mkono umewasilishwa na kardinali Georgi Kuvakadi aliyekuwa anaongoza ujumbe wa Vatican uliotembelea makao makuu ya kanisa la Kiorthodoksi tarehe 18 Februari mwaka 2025 kama sehemu ya maandalizi ya hija ya kitume ya baba mtakatifu Francisco nchini Uturuki kama sehemu ya kumbukizi ya jubilei ya miaka 1700 tangu maadhimisho ya mtaguso wa kwanza wa Nisea. Baadaye, mwaka huu elfu mbili na ishirini na tano, Patriaki Bartolomeo wa kwanza nampongeza Baba Mtakatifu Francisko kwa kuendelea kuimarisha majadiliano ya kitaalimungu na ujenzi wa kanisa la kisinodi ili kurahisisha ukaribu wa makanisa haya mawili unaofumbatwa katika dhana ya sinodi kwa kutambua kwamba kanisa kimsingi tayari ni sinodi kwa sababu limeanzishwa na Kristo Yesu na linaongozwa na Roho Mtakatifu na kwamba mchakato wa ujenzi wa kanisa la kisinodi ni muhimu sana. Hizi ni juhudi pia zinazoendelea kutekelezwa katika majadiliano ya taalimungu ya kiekumene mitarafu ukulu wa mtakatifu Petro na dhana ya sinodi katika maisha na utume wa kanisa ila sentensi atokaye kwa Baba na Mwana yani filokwe, na mafundisho kuhusu kutokosea kwa papa anapofundisha akiwa ameungana na maaskofu wengine yani infalibility, yamefikia mahali pazuri, kwani huu ni mchakato ambao umesimikwa katika unyenyekevu, upendo na uponyaji wa kweli, ili Wakristo wote kwa pamoja waweze kuufikia umoja wa imani kwa kumfahamu sana mwana wa Mungu, hata kuwa mtu mkamilifu kiasi cha kufikia kwenye cheo cha kimo cha ukamilifu wa Kristo Yesu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kwa hakika mchakato wa ujenzi wa kanisa la kisinodi umekuwa ni chombo cha majadiliano ya kiekumene, amani na upatanisho, na kwamba kanisa la kiorthodoksi la Konstantinopoli linaungana na baba ya mtakatifu Francisco kuombea amani sehemu mbalimbali mbali za dunia, ili vita ikome na hatimaye Mwenyezi Mungu aweze kuongoza miguu yetu kwenye njia ya amani. Madhara ya vita ni makubwa, kamwe hayawezi kubebwa na mtu mmoja. Mji wa Roma umepambwa kwa damu ya mashuhuda wa imani, Mtakatifu Petro na Paulo Mitume. Ni mwaliko wa kanisa kujikita katika kutafuta, kujenga na hatimaye kudumisha amani. Makanisa na madhehebu mbalimbali ya Kikristo yanajiandaa kuadhimisha jubilee ya miaka elfu moja na mia saba tangu mtaguso wa kwanza wa Nisea ulipoadhimishwa kunako mwaka mia tatu ishirini na tano na kilele cha maadhimisho haya ni mwaka elfu mbili na ishirini na tano Tukio la pekee na muhimu sana mwaka elfu mbili na ishirini na tano, wa Kristo wote wanaadhimisha pasaka ya Bwana siku mmoja. Matendo makuu ya Mungu kwa waja wake. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, kanuni ya imani ya Anisea Konstantinopoli ni fomu la rasmi ambayo ilipitishwa na mababa wa mchaguso wa kwanza wa Nisea kunako mwaka 325 ikakamilishwa na mchaguso wa kwanza wa Kostantinopoli kunako mwaka 381 ilikubainisha imani sahihi ya Kanisha Katoliki dhidi ya uzushi hasa wa Aryo na wafuasi wake. Katika mazingira hayo, lengo kuu lilikuwa kwanza kabisa ni kumkiri Kristo Yesu Mungu kweli na mtu kweli, yani Mungu kweli sawa na Baba, halafu kwamba Roho Mtakatifu anastahili kuabudiwa pamoja na Baba na Mwana, yani fumbo la utatu mtakatifu. Wakristo wanataka kutembea pamoja na Kristo Yesu ambaye ni njia, ukweli na uzima. Watu wanamtafuta Kristo Yesu hata bila ya kumchambua. Patriarki Bartolomeo wa Kwanza anamwomba Mwenyezi Mungu ili awakirimia waja wake afya na nguvu ili kwa pamoja waweze kuadhimisha jubilei ya miaka elfu moja na mia saba ya mtaguso wa kwanza wa Nisea. <mulia> <mulia> ndogo msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Benedikto wa kumi na sita, katika waraka wake wakitumia afriche monosi, yaani dhamana ya Afrika na kazi ya kuhusu umuhimu wa wicho waliopokea mashemasi wa kudumu katika uaminifu wa kimisionari, mashemasi wa kudumu wanakaribishwa kufanya kazi kwa unyenyekevu na kwa ushirikiano wa karibu zaidi na maaskofu, huku wakiendelea kutoa kipaumbele kwa kile ambacho Kristo Yesu anawafundisha waja wake katika Injili, huku wakiendelea kujivunia kazi wanayoitekeleza vema, huku wakiendelea kujikiti katika nguvu ya kimaadili kwa kuheshimu tunu za uaminifu, ukweli, furaha ya mmoja kuongeza jiwe lake katika jengo la Kristo na jamii kulinda uwasili, kujali masilahi ya wote. Na shemasi wa kudumu waisaidie jamii ya kiafrika katika kila ngazi, kuhimiza uwajibikaji kwa upande wa wanaume ambao ni watu wa ndoa na mababa. Wajitahidi kuheshimu wanawake ambao ni sawa na wanaume kwa heshima na kujali watoto walioachwa bila elimu. Maaskofu wawe na jicho la pekee kwa wagonjwa, wale ambao ni dhaifu na maskini katika jumuiya. Wote hawa waonyeshwe upendo wa dhati katika ngazi ya kichungaji ya maparokia. Mashemasi wa kudumu wakumbuke kwamba maisha mazuri ya kiroho huruhusu Roho wa Kristo Yesu kumkomboa mtu ili aweze kutenda kwa ufanisi katika jamii. Maaskofu wanapaswa kuwa waangalifu ili kuhakikisha kwamba mashemasi wa kudumu wanapata malezi ya awali na endelevu ili waweze kuchangia katika mchakato wa maboresho ya utendaji wa huduma yao. Kama Mtakatifu Stefano, Mtakatifu Laurenti na Mtakatifu Visenti, mashemasi na mashuhuda walijitahidi kutambua na kukutana na Kristo Yesu katika Ekaristi takatifu na katika huduma kwa maskini. Huduma hii ya altade na ya upendo itawafanya watazamie kukutana na Kristo Yesu aliyepo altareni na katika maskini, na hivyo wataweza kujitoa kimasomaso katika maisha yao kwa ajili ya Kristo Yesu na kanisa lake hata ikibidi kuyamimina maisha yao. Mashemasi ni wapanzi wa imani, matumaini na mapendo, ni vyombo na mashuhuda wa matumaini, vyombo vya Injili ya huduma ya mapendo kwa masikini, na kwamba mashemasi hawana budi kufunzwa ili waweze kuwa ni vyombo vya amani na mashuhuda wa Injili ya huduma ya masikini. Jubilei ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Kristo inawakusanya mashemasi wa kudumu elfu sita kutoka katika nchi mia mmoja ambao wengi wao wana watoto na familia. Hii ni fursa kwao kuweza kukutana na uwenzi wao katika wito na utume wa huduma ya huruma na upendo katika jumuiya za Kikristo. Ni muda mwafaka kusali, kutafakari sanjari na kupyaisha ari na mwamko wa huduma ya kimisionari, kwa kutambua kwamba huruma ni kiini cha maisha na utume wa kanisa. Itakumbukwa kwamba mashemasi wa kudumu wanatekeleza dhamana na utume wao katika liturujia ya kanisa sanjari na huduma ya upendo kwa familia ya Mungu. Italia inawakilishwa na idadi kubwa ya mashemasi wa kudumu wapatao elfu nne. Marekani ni elfu moja na mia tatu, Ufaransa ni mia sita hamsini na sita, Hispania ni mia tatu hamsini, Brazili ni mia mbili thelathini, Ujerumani ni mia moja hamsini. Kuna idadi kubwa ya mashemasi wa kudumu kutoka Kameruni, Nigeria, India, Indonesia pamoja na Australia. Mashemasi wa kudumu, Ijumaa tarehe ishirini na moja Februari elfu mbili na ishirini na tano, wameanza katikesi, wameshirikishana uzoefu na mang'amuzi ya maisha na utume wao huku wakiongozwa na maaskofu kumi na wawili. Alama makini ya matumaini katika utume wa mashemasi <mulia> Ndogu msikilizaji wa redio Vatikani, katika maadhimisho ya jubilei ya miaka 2025 ya Ukristo, mashemasi wa kudumu 23 watawekwa wakfu dominika ya tarehe 23 Februari mwaka 2025 kwenye ibada ya misa takatifu itakayoongozwa na Askofu Mkuu Salvatore Rino Fizikera, mwenyekiti mwenza baraza la kipapa la uinjilishaji wa watu aliyeteuliwa hivi karibuni na Baba ya Mtakatifu Francisco. Ibada hii itafanyika kwenye kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani, kuanzia majira ya saa tatu kamili kwa saa za Ulaya, sawa na saa tano kamili kwa saa za Afrika mashariki na kati. Maadhimisho ya jubilei ya mashemasi ni kuanzia tarehe 21 hadi tarehe 23 Februari. Mashemasi wa kudumu wanaalikwa kwa namna pekee kuwa kweli ni wahudumu wa upendo katika jumuiya za kikristo zote. Hizi ni changamoto ambazo mashemasi wanakabiliana nazo, ili hatimaye waweze kujichotea nguvu na ari ya kusimama kidete katika ushuhuda wa maisha yao. Jumamosi tarehe ishirini na mbili Februari, washiriki watapita kwenye lango kuu la kanisa kuu la mtakatifu Petro mjini Vatikani. Hawa ni mashemasi wa kanisa la kisinodi na kimisionari, ili waweze kuwa ni mashuhuda wa matumaini. Baada ya jioni kutakuwa na mkesha wa sara, na hatimaye jubilei hii itahitimishwa kwa ibada ya misa takatifu Dominika tarehe 23 Februari mwaka 2025 kwa ibada ya misa takatifu kwenye kanisa kuu la Mtakatifu Peturo mjini Vatikani. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, Kardinali Charles Maung Bo, rais wa baraza la maaskofu nchini Mnyamaa, katika ujumbe wa rambirambi aliyoutuma kufuatia na kifo cha pade Donald Martin ye yeah, naing win ambaye aliuawa na kundi lenye silaha, huku mzozo ukiendelea kati ya jeshi la Mnyamaa na vikosi vya upinzani, alisema damu na sadaka za watu wengi wasio na hatia pamoja na pade Donald Martin zitumike kama sadaka ya kukomesha vurugu zinazotokea nchini kote. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, tafakari la neno la Mungu la Dominika ya saba ya mwaka si wa Kiliturujia katika kanisa ya kipindi cha kawaida, kama lilivyotayarishwa na Pade Paskali Yondo. Masomo ya Dominika hii yanatuhimiza kuishi kwa upendo, kupendana sisi kwa sisi kuwapenda na kuwaombea adui zetu, ili nao waweze kubadilika na kuwa watu wema, na zaidi sana tuepuke kulipiza kisasi kwa wale waliotukosea. Tukifanya hivi tunaweza kuimba na mzaburi wimbo wa mwanzo unaofungua maadhimisho ya dominika tukisema, nami nimezitumaini fadhili zako, moyo wangu uufurahie wokovu wako, nam nimwimbie Bwana kwa kuwa amenitendea kwa ukarimu. Rejea Zaburi ya 13 aya ya 5 hadi 6. Ni katika tumaini hili mama kanisa katika sala ya mwanzo anaomba akisali hivi: Ee Mungu mwenyezi, tunakuomba utujalie kuwaza daima mambo yanayofaa na kutimiza kwa maneno na matendo yanayokupendeza. Somo la kwanza ni la kitabu cha kwanza cha Samweli. Somo hili linasimulia harakati za Mfalme Sauli kutafuta kumuua Daudi kwa sababu ya wivu kwa sifa alizopewa Daudi kwa uhodari wake wa kuliongoza jeshi katika vita dhidi ya Wafilisti na kushinda. Mfalme Sauli alihofia kuwa watu wanaweza kumfanya Daudi kuwa mfalme badala yake. Wivu huu wa Sauli ulizaa chuki na hivyo kutaka kumuua Daudi. Daudi alipofahamu jambo hili, alikimbia na kwenda kujificha. Hivyo Sauli alichukua jeshi lake kwenda kumtafuta Daudi. Mchana kutwa bila mafanikio. Ilipofika usiku, Sauli na jeshi lake walilala usingizi mzito. Daudi alipowakuta wamelala fofofo, Abishai rafiki yake alimwambia, Mungu amemtia adui yako Sauli mikononi mwako. Haya, harakisha umuue Daudi alikataa akisema, ni nani awezaye kuunyosha mkono wake juu ya masihi wa Bwana naye akawa hana hatia? Daudi akaweka matumaini yake kwa Mungu akisema, naye Bwana atamlipa kila mtu haki yake na uaminifu wake. Daudi akamsamehe adui yake Sauli aliyemtafuta kumuua, akimwombea mema kwa Mungu ili ajirudi na kubadilika. Moyo huu wa Daudi, Papa Mtakatifu Yohane Paulo wa Pili katika barua yake ya huruma ya Mungu anasema hivi pale upendo ulipo, huruma hipo, na huruma hii inajidhihirisha katika kujitahidi kurudisha uzuri na thamani ya maisha yaani, kutoka hali mbaya aliyonayo mtu na kumrudishia matumaini na furaha katika maisha. Ni katika mktadha huo mzaburi katika wimbo wa katikati anasema hivi: Bwana amejaa huruma na neema. E nafsi yangu muhimidi Bwana na vyote vilivyo ndani yangu vilihimidi jina lake takatifu. E nafsi yangu, umuimidi Bwana wala usizisahau fadhili zake zote. Hakusamehe maovu yako yote, akuponye magonjwa yako yote, aukomboa wa uhai wako na kaburi akutia taji ya fadhili na rehema. Haoni hasira upesi, ni mwingi wa fadhila. Akukutendea sawasawa na hatia zetu, wala hakutulipa kwa kadiri ya maovu yetu. Kama mashariki ilivyo mbali na magharibi, ndivyo alivyoweka dhambi zetu mbali nasi kama vile baba awahurumiavyo watoto wake ndivyo Bwana anavyowahurumia wa mchao. Rejea Zaburi ya kumi na kuendelea. Basi nasi tujifunze kwa Daudi, tusiwe watu wa kulipiza kisasi, tuwasamehe na kuwaombea adui zetu wanaotuchukia na kututakia mabaya katika maisha yetu, ili waweze kuongoka na kuwa watu wema. Na somo la pili linatoka kwa waraka wa kwanza wa Mtume Paulo kwa Wakorinto. Katika somo hili Mtume Paulo anatoa tofauti iliyopo kati ya mwili tulio nao sasa na ule utakaofufuliwa. Mwili wa sasa ni udongo, yaani dhaifu, lakini mwili utakaofufuliwa utakuwa na hali ya utukufu huko mbinguni. Mtume Paulo anatuasa tujitahidi kupambana na madhaifu yetu, kwani hakuna aliye mkamilifu zaidi sana tusaidiane sisi kwa sisi kwa upendo wa kidugu ili tuweze kuufikia utakatifu, wito wetu sote, tunaoitiwa na Mungu baba yetu aliye mtakatifu. Injili imeandikwa na Mtakatifu Luka sura ya 6 aya 27 hadi 38. Sehemu hii ya injili inahusu fundisho la amri kuu ya mapendo, upendo usio na kipimo, upendo wa kimungu, fadhila ya kimungu kuwapenda watu wote bila upendeleo, hata adui zetu, na kuwatendea mema wanaotuchukia, kuwabariki wanaotulaani, kuwaombea wanaotuonea, kumgeuzia shavu la pili anayekupiga moja, kumwachilia joho lako anayekunyang'anya na kutokumzuilia kanzu, kumpa aliyekuomba, na anayekunyang'anya vitu vyako usitake akurudishie, na kuwatendea watu tunayotaka tutendewe sisi, na zaidi sana tuwe na huruma kama Mungu Baba yetu. Tusiwahukumu wengine ili nasi tusijehukumiwa tusilaumu ili nasi tusilaumiwe, tuachilie ili nasi tuachiliwe, tuwape watu vitu nasi tutapewa, kipimo cha kujaa na kushindiliwa na kusukwasukwa hata kumwagika. Tutakachowapimia wengine ndicho tutakachopimiwa na sisi. Ndugu mpendwa wa msikilizaji, fundisho hili kwa macho ya kibinadamu ni gumu mno, kwani liko kinyume na mtazamo wetu mbele ya adui zetu, ambapo tunadai kuwalipa kadiri ya matendo yao maovu. Lakini kwa neema ya Mungu tunaweza, kama tukifungua mioyo yetu na kumruhusu Roho Mtakatifu afanye kazi ndani yetu, tutaweza kuyaishi haya maagizo ya amri kuu ya mapendo. Upendo huu si kingine isipokuwa kuiweka nafsi ndani ya nafsi nyingine na kuweza kuhisi anachohisi mwingine, iwe ni uchungu, furaha au maumivu; ni kukaa ndani ya mwingine. Kaeni ndani yangu nami nikae ndani yenu Injili ya Yohane, sura 15, aya 4. ni kulishika na kuliishi neno la Mungu mtu akinipenda atalishika neno langu na baba yangu atampenda nasi tutakuja kwake na kukaa naye Injili ya Yohane 14, aya 23. upendo huu unatudai kutotafuta faida binafsi bali ya wengine pasiwe na mtu anayetafuta faida yake mwenyewe tu bali faida ya mwenzake. Baba Mtakatifu Benedikto wa kumi na sita katika barua yake ya Deus Caritas Esti, yaani Mungu ni upendo, anasema upendo una hulka au tabia ya kuwafikiria wengine, hautafuti faida yake binafsi bali faida ya mpendwa. Huu ndio uzoefu wa wapenda nao, kila mmoja anakandamiza matashi yake na kutekeleza ya mwenzake kwanza. Upendo wa aina hii ni zawadi ni fadhila kutoka kwa Mungu aliye asili ya upendo. Upendo huu haununuliwi, bali unajitoa wenyewe. Ndiyo maana mtu akijaribu kununua pendo akajitolea mali yake yote, atakachopata ni dharau tupu. Rejea Wimbo Ulio Bora sura ya nane, aya ya saba. Mungu aliye upendo ametufunulia maana halisi ya upendo. Upendo ni kumwambia siri zako umpendaye Mungu ametufunulia siri za umungu wake kwa njia ya mwanaye Yesu Kristo. Upendo ni kuteseka kwa ajili ya umpendaye. Mungu ameteseka kwa ajili yetu hata kufa msalabani. Ndiyo maana Yesu anasema hivi, hakuna upendo mkuu zaidi kuliko huu wa mtu kuutoa uhai wake kwa ajili ya rafiki zake. Rejea Yohane sura 15, aya 13. upendo ni kuwa mmoja na umpendaye, umoja wa kimwili na umoja wa kiroho Mungu ameweka Ekaristi Takatifu ili akaye nasi katika maumbo ya mkate wa uzima. Upendo hutamani kuungana na umpendaye milele. Mungu ametuhaidi heri ya milele mbinguni ambapo tutamwona kama alivyo. Mtume Paulo anasistiza hivi, nasema ukweli mtupu, nimeungana na Kristo nami sisemi uongo. Rejea barua ya Mtakatifu Paulo kwa Warumi sura ya tisa aya ya kwanza. Baba Mtakatifu Benedikto wa kumi na sita katika barua yake ya Caritas in Veritate anasema upendo ni msukumo usio wa kawaida unaopelekea watu kuchagua kwa ushujaa kujishughulisha kwa ukarimu katika nyanja za haki na amani. Anayependa kikamilifu anajishikamanisha na matashi ya mpendwa wake. Mtakatifu Yohane Krisostom anasema ni tabia ya mpenzi kuto kuchoka kutenda kile kinachompendeza mpendwa wake. Kwa njia hiyo, hakuna chenye kuamrisha zaidi kama upendo wa kuwa, pendo lina nguvu kama kifo, tena pendo lilivyo na nguvu, maji mengi hayawezi kamwe kulizima, mafuriko hayawezi kulizamisha. Rejea Wimbo Ulio Bora, sura ya nane aya ya sita. Pendo lenyewe kwenye shida liko imara, kadhalika kwenye furaha liko imara. Kwalo shida na raha ni mamoja. Mtume Paulo anauliza, nani awezaye kututenganisha na upendo wa Kristo? Je, ni taabu au dhiki au mateso au njaa au ukosefu wa nguo au hatari au kifo? Rejea Warumi sura ya 8 aya 35. Hakuna kiwezacho kututenga na upendo wa Kristo, anajibu Paulo, wala kifo wala uhai wala malaika au nguvu nyingine za mbinguni wala yanayotokea sasa wala yatakayotokea baadaye wala mamlaka wala ulimwengu wa juu wala wa chini kabisa, hakuna kiumbe chochote kiwezacho kututenga na upendo wa Mungu katika Kristo Yesu Bwana wetu. Rejea Warumi sura ya nane aya thelathini na nane hadi thelathini na tisa. Ndugu msikilizaji mpendwa, Mtume Paulo anapowaandikia Wakorinto waraka wake wa kwanza, anataja sifa za upendo. Upendo daima huvumilia, ni mpole, hauna wivu, haujidai, haujivuni, una adabu tena hautafuti faida yake binafsi, haufurahii maovu, bali ukweli. Hii ndiyo picha halisi ya upendo. Ni katika upendo Daudi akunyanyua mkono wake kumuua Sauli adui yake. Nasi tuishi upendo ambao kimsingi ni amri, na ili tuingie mbinguni lazima tumpende Mungu na jirani, hata kama ni adui, vinginevyo hatuwezi kuiona mbingu. Ni katika tumaini hili, Mama Kanisa, katika sala ya kuombea dhabihu, anasali hivi: E Bwana, sisi tunaoadhimisha mafumbo yako ipasavyo, tunakuomba sana, hayo tunayokutolea kwa heshima ya utukufu wako yatufae kwa uokovu. Na katika sala baada ya komunyo, anahitimisha maadhimisho ya dominika hii, hakisali hivi: E Mungu Mwenyezi, tunakuomba utujalie kupata uokovu ambao amana yake tumeipata kwa mafumbo haya. Na hili ndilo tumaini letu, kuupata uokovu wa milele mbinguni. Tumsifu Yesu Kristo. Anahitimisha mahubiri yake pade Paskali Yondo, yaliyosomwa na mimi Angela Rwezaula, Vatican News. Ndugu msikilizaji wa redio Vaticano, usikose kujiunga nasi tena tunapoendelea kukujuza yale yanayojiri katika jubilei ya, ya mashemasi wa kudumu kwa niaba ya Anjelereza ule na Padi Pasco Yohondo, mimi ni mtoto wa mkulima Padi Richadi Mjigwa, nikisepa kwa raha zangu mwenyewe kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, la udetu Yesus Kristus. <tipos> <tipos>