Jambo wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Ni kwa mara nyingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa Redio Vatikani, ninakukaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhutasari wake. Papa Francisco ametuma ujumbe kwa njia ya video kwa washiriki wa mkutano wa kuadhimisha miaka mia moja Concilium Chinense huko Shangai nchini China. Katika ujumbe huo, Papa Francisco amehimiza wakatoliki wa China kushuhudia imani yao kwa njia ya matendo ya huruma na mapendo huku wakihimizwa utengamano wa kuishi pamoja kijamii. Papa Francisco ametuma salamu za rambirambi kufuatia na kifo cha raisi na waziri wa mambo ya nje katika ajali ya helikopta nchini Irani, na anawahakikishia ukaribu wake na wanafamilia na taifa katika nyakati hizi ngumu. Saa moja na nusu ya maswali na majibu kati ya maaskofu wa baraza la maaskofu wa Italia na Papa Francisco waliofungua mkutano wao mkuu wa sabini na tisa, mjini Vatikani. Katika mazungumzo hayo matatizo mbalimbali mbali ya kanisa dunia yalijitokeza kuanzia kusindikiza mapadre hadi itikadi za leo hii, kuanzia vijana kuondoka nchini hadi miito inayopungua, vilevile vile kufikia kuunganisha majimbo katoliki na utaratibu unaoweza kuingiliwa. Msalaba mkubwa na picha za utamaduni wa Kikristo, zaidi ya mita nne kwenda juu, wa kipekee kwa aina yake, ni kazi ya msanii mwitaliano Mimo Paladino uliotengenezwa kwa ajili ya siku ya kwanza ya watoto duniani. Tukio hilo litafanyika tarehe 25 na 26 Mei mbele ya Papa Francisco na karibu watoto elfu sabini. Kuanzia tarehe 23 hadi 25 Mei 2024 linafanyika kongamano la kimataifa la kichungaji la vijana, kuhusika kwa vijana, sinodi, malezi na usindikizaji wa kiroho lililoandaliwa kwa ajili ya kuadhimisha mwaka wa tano wa kitume, wa tano wa waraka wa kitume wa Kristus Vivit. Kongamano hilo litafanyika huko Champino jijini Roma katika nyumba ya makazi ya Karmelo. Aouo 9 ilikuwa ni tarehe 15 Mei 1924 ambapo lilifanyika baraza la kwanza la kanisa Katoliki nchini China, katika kanisa kuu la mtakatifu Ignatius wa Loyola. Hao waliounganika walikuwa ni maaskofu wakuu, wa watawa, mapadre, na wengi wao walikiwa wamezaliwa katika nchi mbalimbali na walifika huko China kama wamisionari. Kwa njia hiyo, miaka mia moja baadaye, uzoefu wa sinodi ya Concilium Chinense imezidi kudhihirika katika kifungu muhimu ya kanisa Katoliki katika China ya leo hii, na leo hii inaendelea kutoa mawazo yenye matunda kwa yeyote anayependa mambo ya sasa na yajayo ya kazi ya utume duniani ni katika muktadha huu ambapo Baba Mtakatifu Francisco ametuma ujumbe wake kwa njia ya video. Akianza ujumbe huo, Papa Francisco anasema nina furaha kuweza kuhutubia katika afra ya mkutano wa maadhimisho ya miaka mia moja ya Concilium Chinense, baraza la kwanza na hadi sasa la kipekee la Kanisa Katoliki la China lililofanyika huko Shanghai kati ya Mei na Juni 1924 Miaka mia moja iliyopita. Mada ya mkutano ni miaka mia moja tangu Concilium Chinense, kati ya historia na sasa. Na maadhimisho haya hakika yanawakilisha fursa ya thamani kwa sababu nyingi. Baba Mtakatifu anaongeza, mtaguso huo ulikuwa kweli hatua muhimu katika njia ya kanisa Katoliki katika nchi kubwa ambayo ni China. Huko Shangai, mababa aliyokusanyika katika Concilium Chinense waliishi uzoefu halisi wa sinodi na kuchukua maamuzi muhimu pamoja. Roho Mtakatifu aliwaleta pamoja, akafanya maelewano kukuwa kati yao, akawaongoza kwenye njia ambazo wengi wao hawakuwazia hata kushinda mashaka na upinzani wao. Hivyo ndivyo Roho Mtakatifu aliyeongoza kanisa ufanya. Baba Mtakatifu Francisco ameendelea kueleza kuwa karibu wote walikuwa kutoka nchi mbalimbali mbali. Na mbere ya baraza wengi wao walikuwa bado hawajawa tayari kufikiria fursa ya kukabidhi uongozi wa majimbo kwa mapade na maaskofu wazaliwa wa China. Kisha wakiwa wamekusanyika katika baraza, walifuata safari ya kweli ya sinodi, na wote walitia sahihi masharti ambayo yalifungua njia mpya ili kanisa hata Uchina wa kikatoliki uzidi kuwa na sura ya Kichina. Na walitambua kwamba hiyo ndiyo ilikuwa hatua ya kuchukua, kwa sababu ujumbe wa Kristo wa wokovu unaweza kufikia kila jamii ya wanadamu na kila mtu, ikiwa tu anazungumza katika lugha yake ya asili. Aidha, Papa Francisco ameendelea kukazia kuwa mababa wa mtaguso walifuata nyayo za wamisionari wakuu kama vile Padre Mateo Richi li Madu, walifuata njia iliyofunguliwa na Mtume Paulo alipoubiri kwamba ni lazima kufanya kila kitu kwa kila mtu ili kumtangaza na kumshuhudia Kristo mfufuka. Pili, mchango muhimu katika kukuza na kuongozwa na Concilium Chinense ulitoka kwa askofu mkuu Chelso Costantini, msimamizi wa kitume wa kwanza nchini China, ambaye kwa maamuzi ya Papa Pius wa kumi na moja alikuwa pia mratibu mkuu wa rais wa Baraza. Costantini alitazama hali halisi ya kimisionari na alithamini sana mafundisho ya Maximum Iludi, yaani barua ya kitume juu ya utume iliyochapishwa mnamo 1919 na papa benedikto wa 15 kwa kufuatia msukumo wa kinabii wa waraka huo costantini alirudia tu kwamba dhamira ya kanisa ilikuwa kuinjirisha si ukoloni katika mtaguso wa shanghai pia kutokana na kazi ya chelso costantini ushirika kati ya vatican na kanisa la china ulidhihirika katika matunda yake yenye matunda mema kwa watu wote wa china Tatu, lakini baraza la Shangai halikusaidia tu kusahau mbinu potofu zilizokuwapo nyakati zilizopita. Halikuwa suala la kubadilisha mkakati, lakini kwa kufuata njia zinazoendana zaidi na asili ya kanisa na utume wake, na zaidi kujiamini pekee katika neema ya Kristo mwenyewe na katika kuvutia kwake. Kwa njia hiyo, Baba Mtakatifu amesema washiriki wa Concilium Chinense ya kwanza walitazamia siku zijazo na mustakabali wao ni wetu. Sasa safari ya kanisa katika historia yote imepita na kupita katika njia zisizotarajiwa, hata nyakati za subira na majaribio. Bwana katika Uchina alilinda imani ya watu wa Mungu njiani, na imani ya watu wa Mungu imekuwa dira ambayo imeonyesha njia ya wakati wote huu, kabla na baada ya baraza la Shanghai hadi leo hii, wakatoliki wa China kwa ushirika na askofu wa Roma wanatembea wakati wa sasa, katika mazingira wanamoishi wao. Pia wanaishuhudia imani yao kwa matendo ya huruma na mapendo, na katika ushuhuda wao wanatoa mchango wa kweli kwa maelewano ya kuishi pamoja ya kijamii katika ujenzi wa nyumba ya pamoja. Wale wanaomfuata Yesu wanapenda amani na wanajikuta wakiwa pamoja na wale wote wanaofanya kazi kwa ajili ya amani, katika wakati ambao tunaona nguvu zisizo za kibinadamu zikifanya kazi ambazo zinaonekana kutaka kuharakisha mwisho wa dunia. Nne, washiriki katika baraza la Shangai walitazama siku zijazo, na siku chache baada ya kumalizika kwa baraza walikwenda kuiji kwenye madhabahu ya Mama yetu wa Shenshan karibu na Shangai. Kwa njia hiyo, papa amesisitiza sisi pia kama mababa wa baraza la Shangai tunaweza kutazama siku zijazo na kwa kukumbuka mtaguso wa Shangai pia leo hii tunaweza kupendekeza kwa kanisa zima njia mpya na njia zilizo wazi zinazopaswa kufanya kwa ujasiri wa kutangaza na kutoa ushuhuda wa Injili kwa sasa. Kwa hakika, katika siku hizi, katika mwezi wa Mei uliowekwa wakfu na watu wa Mungu kwa Bikira Maria, papa amebainisha kuwa kaka na dada zetu wengi wa China wanakwenda kuhiji kwenye madhabahu ya Shenshani ili kukabidhi sana na matumaini yao kwa maombezi ya mama wa Yesu. Katika hilo amesema, siku chache, tarehe 24 Mei ni sikukuu ya Maria Msaada wa Kristo, kanisa lote ulimwenguni litasali pamoja na ndugu wa kanisa nchini China kama alivyoomba Baba Mtakatifu Benedikto wa 16 katika waraka wake wa Wakatoliki wa China. Na hivyo papa ameongeza jinsi anavyopenda kupanda kwenye kilima cha Sheshani kwa mawazo, na sote kwa pamoja tumkabidhi mama yetu msaada wa Kristo kaka na dada zetu katika imani walioko China, wachina wote na ulimwengu wetu wote maskini, tukimwomba maombezi ili amani ipate kushinda kila mahali. Bikira Maria, msaada wa Kristo, mama yetu washenshani hutuombee. Amehitimisha ujumbe wake kwa njia ya video. Ni mwezi wa mama Mama Maria, ya Papa Francisco alituma telegramu ya rambirambi kwa kuondokewa na rais wa Irani, Ibrahimu Raisi, iliyotumwa kwa Ayatolah Saidi Ali Hoseini Kamenei, kiongozi mkuu wa jamhuri ya Kiislamu ya Irani. Katika salamu hizo papa anaandika: ninatuma salamu za rambirambi kwa kifo cha Raisi Ibrahimu Raisi. Waziri wa mambo ya nchi za nje, Hossein Amiri Abdollahian na wote waliopoteza maisha katika ajali ya helikopta iliyotokea tarehe 19 Mei 2024. Kwa njia hiyo, Baba Mtakatifu anazikabidhi roho za marehemu kwenye rehema ya Mwenyezi Mungu na sala za kuwaombea wale wote wanaoomboleza msiba wao, hasa familia zao, na anatuma hakikisho la ukaribu wa kiroho kwa taifa katika wakati huu mgumu. Ndege aliyokuwa akisafiria raisi, raisi pamoja na watu wengine wanne akiwemo waziri wa mambo ya nje, Amiri Abdalo Yani, ilianguka tarehe 19 Mei katika milima ya kaskazini magharibi mwa Azerbaijan alikokuwa akirejea. Mkia wa helikopta pekee ndio uliobaki ukiwa mzima, huku chumba cha marubani kikiwa kimeteketea kuhusu ajali hiyo bado haijawekwa wazi, japokuwa inasadikika kuwa chanzo cha ajali hiyo ni kutokana na hali mbaya ya hewa iliyoendelea katika eneo hilo na kufanya shughuli za uokoaji kuwa mgumu sana, ambazo zilianza mara baada ya maafa hayo, na ndege isiyo na rubani iliyotumwa kutoka Uturuki ndiyo ilitambua eneo la ajali. Matatizo ya dunia ya leo hii yakiwemo itikadi, matukio ya uhamiaji na maandamano dhidi ya Wayahudi na yale ya kanisa kama vile muungano wa majimbo Katoliki au kusindikiza mapadre, yalikuwa kiini cha mazungumzo kati ya Papa Francisco na maaskofu wa baraza la maaskofu nchini Italia. Kwa njia hiyo baraza la maaskofu Italia Jumatatu tarehe ishirini Mei elfu mbili na ishirini na nne mchana katika ukumbi mpya wa sinodi mjini Vatikani walifungua kikao chao ambacho kitafung tarehe ishirini na tatu mei elfu mbili na ishirini na nne muda mfupi kabla ya saa kumi jioni, Papa Francisco alifungua mkutano mkuu wa sabini na tisa wa baraza la maaskofu wa Italia akiwa na takribani maaskofu mia mbili wa Kiitaliano. Papa Francisco alisali masifu ya mchana kisha akawasalimu na hatimaye akawasilisha maandishi yaliyotayarishwa. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, kama mwanzoni mwa upapa, Baba Mtakatifu Francisco alitaka kufanya mazungumzo ya faragha na wakuu wa kanisa la Italia, ambao tayari walikutana katika ziara kumi na sita za miezi ya hivi karibuni, walioalikwa kuzungumza kwa uhuru na kwa uwazi katika hija yao ya kitume kwa muda wa saa moja na nusu hivyo hadi saa kumi na moja na nusu jioni, Papa Francisco alisikiliza maswali yao na kutoa majibu na tafakari nzuri. Mada nyingi ziliibuka wakati wa mazungumzo, kuanzia vijana wale waliosalia na wale wanaoondoka Italia kuifanya kuwa maskini, wasiwasi wa wasi sasa na maisha yao ya baadaye, itikadi zinazojiingiza katika utamaduni na jamii, kupungua kwa miito na utunzaji wa waliopo ukaribishwa kwa wahamiaji kama wajibu wa kimaadili, wasiwasi juu ya kurudi kwa usemi wa chuki dhidi ya Wayahudi, sinodi na vilevile juu ya kuwasindikiza mapadre. Msalaba <mucho> mkubwa na picha za utamaduni wa Kikristo, zaidi ya mita nne kwenda juu, wa kipekee kwa aina yake, ni kazi ya msanii mwitaliano mimo Paladino, uliotengenezwa kwa ajili ya siku ya kwanza ya watoto duniani. Tukio hilo litafanyika tarehe 25 na 26 Mei, mbele ya Papa Francisco na karibu watoto elfu sabini. Ni heshima kubwa kwangu kuunda msalaba wa furaha wa kwanza katika historia, alisema Paradino, kwamba kazi hiyo inalenga moja kwa moja kwa watoto, kwa sababu wao ni wahusika wakuu wa kweli wa tukio hilo. Kwa hiyo katika usanii huo unapatikana vipengele vya kihistoria na utamaduni wa Kikristo vinavyowakilishwa, lakini pia madokezo ya hadithi kwa lengo la kuchochea mawazo yao, hasa watoto na yetu, ndugu msikilizaji wa Vatican News. Msalaba uliotengenezwa katika takribani mwezi wa kazi utafichuliwa kwa washiriki wakati wa sherehe za ufunguzi wa siku ya watoto duniani Jumamosi tarehe 25 Mei kwenye uwanja wa Olimpic mjini Roma. Kisha kazi hiyo italetwa kwenye uwanja wa Mtakatifu Petro mjini Vatikani, wakati wa kuhitimisha tukio hilo tarehe 26 Mei 2024 na sherehe ya Ekaristi itakayoongozwa na Baba Mtakatifu Francisco. Siku ya Watoto Duniani, inayotarajiwa sana na Baba Mtakatifu Francisco, inafadhiliwa na Baraza la Kipapa la Utamaduni na Elimu na kuratibiwa na Padeenzo Fortunato, ndugu mdogo Mkonventuare, kwa ushirikiano na Aldo Kanyoli Jumuiya Mtakatifu Egidio na chama cha Auxilium. Watu wote njoni tuungane vijana. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, takriban wajumbe mia tatu kutoka mabaraza ya maaskofu katika nchi mia moja kumi watashiriki huko Champino mjini Roma kuanzia tarehe ishirini na tatu hadi ishirini na tano Mei elfu mbili na ishirini na nne katika makao ya Calmero katika kongamano la kimataifa la vijana linaloongozwa na mada, kwa huduma ya vijana ya sinodi, mpya mitindo na mikakati ya uongozi, lililoandaliwa na baraza la kipapa kwa ajili ya walei familia na maisha. Kongamano hilo ni wakati muhimu katika kuadhimisha miaka mitano tangu kuchapishwa kwa waraka wa kitume wa Kristus Vivit ulioandikwa baada ya sinodi ya vijana ya mnamo elfu mbili na kumi na nane na ambayo baraza la kipapa la walei familia na maisha wamejikita kwa ajili yao kwa mwaka elfu mbili na ishirini na nne shughuli zilizotekelezwa ni pamoja na kampeni ya mitandao ya kijamii kupitia akaunti rasmi ya Siku ya Vijana Duniani na maadhimisho ya miaka arobaini tangu mkutano wa kwanza wa vijana na papa katika uwanja wa Mtakatifu Petro mnamo mwaka elfu moja mia tisa themanini na nne Mipango hii pamoja na matukio mengine ya kijimbo katika sehemu mbalimbali za dunia inalenga kuimarisha huduma ya vijana na kuibua tafakari ya kiroho miongoni mwa vijana, kuanzia na ishara zilizotolewa na waraka wa Christus Vivit, yaani Kristo anaishi. Kwa njia hiyo, ndugu msikilizaji, kongamano la kimataifa la kichungaji la vijana linatoa siku tatu za mafunzo na kutafakari baadhi ya mada za mawaidha yaliyoelekezwa kwa vizazi vipya, ambayo ni ya msingi kwa ajili ya huduma ya kichungaji ikijumuisha uhusika wa vijana sinodi, mafunzo na kusindikiza kiroho. Kila mada itashughulikiwa kuanzia na utangulizi ambao utatolewa na mtaalamu wa masuala ya kichungaji. Mada zilizopendekezwa zitachunguzwa kwa kina katika vikundi vya kushiriki, kufuatia mbinu ya utambuzi wa kiroho iliyoanzishwa na mkurugenzi wa mtandao unaosindikiza mpango wa uongozi wa utambuzi na Sandra Shaur wa Lebanoni. Kwa njia hiyo, kutakuwa na wazungumzaji kadhaa wenye masuala ya kichungaji na hasa kwa upande wa vijana. Hata hivyo, siku ya kwanza ya kongamano itafunguliwa na kikao kutoka siku ya vijana duniani huko Lisbon elfu mbili na ishirini na tatu hadi siku ya vijana duniani huko Seoul elfu mbili na ishirini na saba. Baada ya salamu za utangulizi kutoka kwa Kardinali Kevin Fareri, mwenyekiti wa Baraza la Kipapa la Walei, familia na Maisha, watatangaza tafakari na tathimini ya matukio muhimu ya siku ya vijana duniani huko Lisboni 2023 wakati wa kushirikishana ambao utasherekea mafanikio yaliyopatikana na ambayo pia yatafanya kama daraja la kuelekea katika toleo lijalo la mkutano wa kimataifa wa vijana utakaofanyika Seoul mnamo 2027 Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, askofu mkuu Angelo Wakatino, balozi wa Vatikani nchini Tanzania, amempongeza askofu mkuu Thadeus Ruwaichi wa jimbo kuu la Dar es Salaam kwa kazi kubwa ya uinjilishaji aliyoifanya katika majimbo mbalimbali nchini Tanzania hadi kufikia miaka ishirini na mitano ya uaskofu wake. Aidha, amewasilisha salamu na matashi mema kutoka kwa Baba Mtakatifu Francisco anapoadhimisha jubilei ya miaka ishirini na mitano ya daraja takatifu ya uaskofu. Baba Mtakatifu amemtakia utume mwema, afya njema na uthabiti katika kuwaongoza, kuwatakatifuza na kuwafundisha watu wa Mungu jimbo kuu la Dar es Salamu, daima akiwa chini ya maongozi ya Roho Mtakatifu. Wazazi na walezi wametakiwa kutambua umuhimu wa elimu jamii na elimu jumuishi ili kumtokomeza adui ujinga, kwani sifa ya mtu mwenye elimu ni yule anayejifunza kwa kusikiliza kutoka kwa watu wengine. Wito huo umetolewa na Askofu Wolfgang Piza wa Jimbo Katoliki la Lindi nchini Tanzania, katika adhimisho la misa takatifu ya Jubilei ya miaka ishirini na mitano ya uaskofu wa Askofu Mkuu Yuda Tadeus Rwaichi wa jimbo kuu la Dar es Salaam katika viwanja vya viwa Msimbazi Senta jimbo kuu la Dar es Salaam. Askofu pisa amempongeza askofu mkuu ruwa'ichi kwa miaka hiyo ishirini na mitano ya waaskofu na kubainisha kwamba askofu mkuu ruwa'ichi ni mtu mwenye kujifunza kutokana na kufanya kazi katika zaidi ya majimbo manne aliyofanya utume wake wa kufundisha, kuongoza na kuwatakatifuza watu wa Mungu. Askofu Mkuu wa Ruaishi ana kipaji cha kufundisha na kwamba ni mfano bora wa kuigwa na changamoto kwa jamii ya wa Watanzania kujikita katika malezi na makuzi bora ya watoto wa kizazi hiki. Huu ni wajibu na dhamana kwa Watanzania wote kusimama kidete kupambana na adui ujinga kwa kuwafundisha watoto wao maarifa, nidhamu na utu wema, hususani katika dhana hizi za ubabaifu. Adui ujinga hatujamchinda nchini Tanzania. Tuanze sasa, bado hatujachelewa. Tusisubiri tu waalimu shuleni. Nasema hivi kwa sababu wazazi na walezi leo hii hawana muda kabisa, na hili siyo jambo zuri, alisema Askofu Pisa. Kuna tabia ya watu wengi kutosikiliza mambo ya kweli au ya maisha ya kiroho, na hivyo kujikuta wakifuata nafsi zao kwa kupenda sana miongo mali badala ya kuangalia na kutimiza mapenzi ya Mwenyezi Mungu. Viongozi wa kanisa watambue kwamba wao ni kioo cha jamii na mfano bora wa kuigwa, kumbe wanapaswa kusimamia ukweli na kamwe wasiwe ni watu wa kulalamika kwa kila jambo. Wakitekeleza dhamana na wajibu wao katika misingi ya ukweli na uwazi, kanisa litapiga hatua katika ustawi, maendeleo na mafao ya wengi, na huo utakuwa ni mtaji wa kwenda mbinguni. Aidha, amemtia moyo askofu mkuu Thadeusi Ruwa'ichi anaposherehekea jubilei ya miaka ishirini na mitano ya daraja takatifu ya waskofu, aendelee kubaki na msimamo wake, huku akisali wa na kuomba hekima ya Mwenyezi Mungu imsaidie kulipeleka kanisa alilokabidhiwa na Mwenyezi Mungu ili kulifikisha mbinguni, ndilo jambo pekee aliloitiwa, huku akisaidiana na mapadri wengine waamini na watu wote wenye mapenzi mema wasimamie haki, usawa, utu, heshima, wasimame kidete kulinda utambulisho wa kanisa, imani na mafundisho ya kanisa. Viongozi wa kanisa wajitambue na kutambua wajibu wao. <tipulisana> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kwa upande wake askofu mkuu Tadeusi Ruwa'ichi, ambaye ndiye mjubilei wa miaka 25 ya askofu, amesema katika majimbo aliyohudumia amebaini kwamba kanisa Katoliki nchini Tanzania bado ni changa na lenye vijana wengi, lenye uhai mkubwa, lakini lenye changamoto kubwa, hasa vijana hawana mizizi katika Ukristo. Hivyo ametoa wito kwa wanaowahudumia kwa mambo ya kichungaji kusafiri nao, wakiwasaidia kuifundisha imani pamoja na neno la Mungu ili wakite mizizi katika Mungu na imani thabiti. Amesema kanisa la Tanzania linawahitaji vijana, lakini wanalo jukumu kubwa la kuwalea na kuwasaidia ili waumiliki ukristo wao. Askofu Mkuu Tadeusi Roache, katika maisha na utumi wake wa kuongoza, kufundisha na kuwatakatifuza watu wa mongo, amejitambua kwamba yeye ni mlezi, mwalimu na kiongozi, mambo ambayo ameyapatia kipaumbele cha pekee kabisa. Katika miaka 43 ya daraja takatifu ya upadili alibahatika kuwa paroko kwa miezi mitano tu, na miaka mingine yote amekuwa akihudumu shuleni na ofisini, dhamana na utume uliomwezesha kujenga mahusiano na mafungamano ya kijamii. Alipata fursa ya kutembelea nchi 38 barani Asia, Ulaya, Marekani na Amerika ya Kusini, akiwa mshauri wa mkuu wa shirika, na huko kote alipata nafasi ya kuchangamana na watu wa hali tofauti tofauti na ili mfunza kufanya kazi za kutembelea vigango, jumuiya na familia binafsi. Hivyo amesema hakuna mtu anayekuwa askofu kwa matakwa yake binafsi, bali ni kwa neema na mapenzi ya Mungu pekee. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kwa upande wake askofu mkuu Gerevasi Nyaisonga wa jimbo kuu la Mbeya, ambaye pia ni rais wa Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania, amewashukuru wale wote waliohudhuria katika sherehe hii ya jubilea miaka 25 tangu askofu mkuu Yuda Tadeusi Raishe alipowekwa wakfu kuwa askofu. Amempongeza askofu mkuu Filipu Anyolo wa jimbo kuu la Nairobi kwa kushirikiana bega kwa bega na askofu mkuu Rwaichi katika kazi za kitume. Naye makamu wa rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt Filipu Mpango ametoa wito kwa Watanzania kuhakikisha matumizi ya adili ya rasilimali za nchi kama njia ya kumshukuru Mwenyezi Mungu. Makamu wa rais ametoa wito huo alipomwakilisha rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mheshimiwa Dr Samia Suluhu Hasani katika adhimisho la misa takatifu ya jubile ya miaka ishirini na mitano ya uaskofu wa askofu mkuu Yuda Tadeusi Ruaichi wa jimbo kuu la Dar es Salaam. Amesema viongozi na watumishi wa serikali wanayo nafasi kubwa ya kusimamia matumizi ya rasilimali za nchi na kuwaongoza Watanzania katika kuhakikisha mazingira mazuri ya nchi yanatunzwa na kurekebishwa pale ambapo tayari yameharibiwa kwa uchomaji moto ovyo wa misitu, uharibifu wa vyanzo vya maji, uchafuzi wa mazingira ya mito na bahari. Amesema ni vyema kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa neema zake kwa kusali au kumtolea maombi ya shukurani pamoja na kutimiza uwajibu wa kutunza na kustawisha fadhila zote ambazo Mwenyezi Mungu amewatendea. Makamu wa Rais amempongeza Askofu Mkuu Yuda Thadei Ruwa'ichi kwa kutimiza miaka ishirini na mitano ya askofu na kukumbuka kumshukuru Mwenyezi Mungu ambaye amemkirimia neema nyingi na kumwezesha kutekeleza utume wake kikamilifu kwa miaka yote ya 43 ya daraja takatifu ya upadri ambayo kati yake ishirini na mitano amekuwa askofu. Aidha, amempongeza kwa mchango mkubwa katika kuanzisha chuo kikuu cha mtakatifu Augustino cha Tanzania, yaani sauti na vyo vikuu vishiriki vya Mtwala, Songea na Moshi. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kukunogeshia yale yaliyojiri katika kilele cha maadhimisho ya jubilei ya miaka ishirini na mitano Tangu askofu mkuu Yuda Tadeusi Ruwaichi alipowekwa wakfu kwa askofu, kwa niaba ya Selina Munde kutoka jimbo kuu la Dar es Salamu, mimi ni mtoto wa mkulima, Padri Richadi Mjigwa ivyo kukuzungusi ni a mana utukufuni wako milele na milele Bilele bilele. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, ndipo tumefikia mwisho wa habari zetu za leo tulizokuandalia. Kwa, kwa niaba ya Padre Richard Mjigwa ni Angela Rwezaura akikuaga. Tumsifu Yesu Kristo, laudetur Jesus Christus