Amjambo wa usikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati, hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. ni kwa mara nyingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa redio Vatikani, ninakukaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake. Papa Leo wa kumi na nne alianza tena mfululizo wa katekesi kuhusu matumaini, Jumatano tarehe ishirini na moja Mei, elfu mbili na ishirini na tano. Kila neno la Injili ni kama mbegu iliyotupwa katika udongo wa maisha yetu. Mungu anauhakika na anatumaini kwamba punde au baadaye mbegu hiyo itastawi. Anatupenda, hivyo hatungojei tuwe udongo bora. Yeye hutupa neno lake kila wakati, labda kwa kuona kwamba anatuamini, shauku ya kuwa udongo bora itazaliwa ndani yetu. Papa alimtaja Van Gogh na mchoro wake wa mpanzi wakati wa machweo kwamba ni Mungu anayesongesha historia katika ulimwengu uliogawanyika na kujeruhiwa na chuki na vita, tunaitwa kupanda matumaini na kujenga amani. Amekumbuka Gaza, watu na hasa watoto wanaokufa wa kwa njaa. Ameomba waamini kusali rosari kwa ajili ya amani. Amekumbuka Papa Francisco baada ya mwezi mmoja wa kifo chake kilichotokea tarehe 21 Aprili 2025. Hayo yote yalikuwa ni mawazo ya Papa Leo wa 14 katika salamu zake kwa maujaji waliofika katika uwanja wa Mtakatifu Petro mjini Vaticani tarehe 21 Mei 2025. Wokovu hauji kwa viini macho, bali ni utii ambao ni matunda ya taabu na mapambano. Mungu anatupenda ndio ukweli wa maisha yetu, na ambao unatoa maana ya kila kitu. Asili ya maisha yetu kuna mpango wa upendo wa Mungu, na imani inatupeleka katika kujifungulia moyo kwa fumbo la upendo na kuishi kama watu ambao wanajitambua kupendwa na Mungu. Ni tafakari ya Papa Leo wa 14, katika kanisa kuu la Mtakatifu Paulo nje ya ukuta jijini Roma tarehe ishirini Mei elfu mbili na ishirini na tano. Jioni Papa alituma ujumbe wa wa video kwa wakuu wa vyuo vikuu vinavyoshiriki katika mkutano wa mtandao wa vyuo vikuu kwa ajili ya utunzaji wa nyumba yetu ya pamoja huko Rio de Janeiro, mkutano wa afra ya maadhimisho ya miaka kumi ya Laudato Si na katika maandalizi ya COP thelathini. Papa alihimiza kutafakari juu ya msamaha wa deni la umma na kiikolojia na kufanya kazi kwa ajili ya haki kijamii na mazingira. Habari zina nyingine hutapata kuzisikiliza tulizokuandalia na Padi Richard Mjigwa. Ni Anjero Zaula anakukaribisha. Iniziate da Papa Francesco katika mwendelezo wa mzunguko wa katekesi ya papa kuhusu jubilei 2025, Yesu Kristo tumaini letu. Maisha ya Yesu. Baba Mtakatifu Leo wa 14 aliendeleza sehemu ya sita ya mpanzi mara baada ya somo la Injili kutoka Mathayo 13 aya kwanza hadi 9. Papa Leo wa 14 alianza kusema kuwa, ndugu wapendwa, ninayo furaha ya kuwakaribisha katika katekesi yangu ya kwanza. Tuendeleze mzunguko wa katekesi ya kijubilei kuhusu mada ya Yesu Kristo tumaini letu iliyoanzishwa na Papa Francisco. Leo hii tuendelee kutafakari mifano ya Yesu ambayo hutusaidia kugundua tena tumaini, kwa sababu inatuonyesha jinsi Mungu anavyofanya kazi katika historia. Leo hii ningependa kuzingatia mfano fulani, kwa sababu ni aina ya utangulizi wa mifano yote. Ninarejea ile ya mpanzi. Kwa namna fulani, katika historia hii tunaweza kutambua njia ya Yesu ya kuwasiliana, ambayo ina mengi kutufundisha kwa ajili ya kutangaza injili leo hii, baba mtakatifu leo aliendelea. Kila mfano unasimulia historia ambayo imechukuliwa kutoka katika maisha ya kila siku, lakini inataka kutuambia kitu zaidi, inatuelekeza kwa maana ya ndani zaidi. Mfano huo unazua maswali ndani yetu na unatualika tusiishie kwenye mwonekano tu wa kijujuu. Mbele ya historia inayosimuliwa au picha niliyopewa, ninaweza kujiuliza niko wapi katika historia hii? Je, picha hii inasema nini katika maisha yangu? Neno fumbo linatokana na kitenzi cha Kigiriki parabaleini ambacho kinamaanisha kutupa mbele. Mfano huo unanitupia neno linaloniudhi na kunisukuma kujiuliza. Mfano wa mpanzi unazungumza kwa usahihi kabisa juu ya mienendo ya neno la Mungu na athari zake. Papa leo aliongeza, kwa hakika kila neno la Injili ni kama mbegu iliyotupwa katika udongo wa maisha yetu. Mara nyingi Yesu anatumia mfano wa mbegu na maana tofauti. Katika sura ya 13 ya injili ya Mathayo, mfano wa mpanzi unatanguliza mfululizo wa mifano mingine midogo ambayo baadhi yake huzungumza kwa usahihi juu ya kile kinachotokea katika udongo: ngano na magugu, mbegu ya haradari, hazina iliyofichwa shambani. Kwa hivyo Udongo huu ni nini? Ni moyo wetu, lakini pia ni ulimwengu, jumuiya na kanisa. Neno la Mungu kiukweli hutia mbolea na kuchochea kila ukweli. Hapo mwanzo tunamwona Yesu akiondoka nyumbani na umati mkubwa unakusanyika kumzunguka. Rejia Mathayo, sura 13 aya ya kwanza. Neno lake linavutia na kufurahisha. Ni wazi kuna hali nyingi tofauti kati ya watu. Neno la Yesu ni kwa kwa kila kila mtu, lakini linafanya kazi kwa kila mmoja kwa njia tofauti. mktadha huu unatuwezesha kuelewa vema maana ya mfano huo. Mpanzi asili kabisa alikwenda kupanda, lakini hana wasiwasi juu ya mahali ambapo mbegu itaanguka. Anatupa mbegu hata mahali ambapo haziwezekani kuzaa matunda, barabarani, kati ya miamba na katika miiba. Mtazamo huu unawashangaza wale wanaosikiliza na kuwaongoza kuuliza kwa nini. Tumezoea kuhesabu vitu na wakati mwingine ni muhimu lakini hii haitumiki kwa upendo. Njia ambayo mpanzi huyu mpotevu atupavyo mbegu ni mfano wa jinsi Mungu anavyotupenda. Ni kweli kwamba hatima ya mbegu pia inategemea jinsi udongo unavyoikaribisha na hali hii inayopatikana ndani yake, lakini kabla ya yote, mfano huu Yesu anatuambia kwamba Mungu hutupa mbegu ya neno lake juu ya kila aina ya udongo, yaani katika hali zetu zote. Wakati mwingine sisi ni wajuujuu zaidi na wakukengeushwa, wakati mwingine tunachukuliwa na shauku, na wakati mwingine tunakandamizwa na wasiwasi wasi wa maisha, lakini pia kuna nyakati ambazo tunapatikana na kukaribisha. Kwa njia hiyo, Papa leo ameongeza, Mungu ana uhakika na anatumaini kwamba punde au baadaye mbegu hiyo itastawi. Anatupenda hivyo, hatungojei tuwe udongo bora, yeye utupa neno lake kila wakati, labda kwa kuona kwamba anatuamini, shauku ya kuwa udongo bora itazaliwa ndani yetu. Haya ni matumaini yanayosimikwa juu ya mwamba wa ukarimu na huruma ya Mungu. Kwa kutaja njia ambayo mbegu hiyo huzaa matunda, Yesu anazungumza pia kuhusu maisha yake. Yesu ni Neno, yeye ndiye mbegu na mbegu ili izaye matunda lazima ife. Kwa hiyo mfano huu unatwambia kwamba Mungu yuko tayari kupoteza kwa ajili yetu na kwamba Yesu yuko tayari kufa ili kubadilisha maisha yetu. Papa leo, aidha, alibainisha kuwa ninakumbuka mchoro huo mzuri wa Van Gogh. Picha hiyo ya mpanzi chini ya jua kali, pia inazungumza nami juu ya taabu ya mkulima. Na inanishangaza kwamba nyuma ya mpanzi Van Gogh amewakilisha ngano iliyokomaa tayari. Inaonekana kwangu kuwa picha ya matumaini. Kwa njia moja au nyingine, mbegu imezaa matunda. Hatujui jinsi gani hasa, lakini ndivyo hivyo, lakini ndivyo ilivyo. Katikati ya tukio hilo, hata hivyo, hakuna mpanzi ambaye yuko kandoni lakini mchoro mzima unatawaliwa na picha ya jua, labda kutukumbusha kwamba ni Mungu anayesongesha historia, hata ikiwa nyakati fulani anaonekana hayupo au yuko mbali. Papa Leo alikazia, na ni jua ambalo hupasha joto madongoa ya ardhi na kufanya mbegu kukomaa. Kwa kuhitimisha, Papa Leo alisema: Cari fratelli e sorelle, in quale situazione della vita oggi la parola di Dio ci sta raggiungendo, chiediamo al Signore la grazia di accogliere sempre questo seme che è la sua parola. Wapendwa kaka na dada, ni katika hali gani ya maisha neno la Mungu linatufikia leo hii? Tumuombe Bwana neema ya kukaribisha daima mbegu hii ambayo ni neno lake. Na tukitambua kwamba sisi si udongo wenye rutuba, tusikate tamaa bali tumwombe atufanyie kazi zaidi ili tuwe udongo bora. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, Baba Mtakatifu Leo wa Kumi na Nne aliwaomba waamini wote kusali rosari kwa ajili ya amani. Wazo la Papa Francisco mwezi mmoja baada ya kifo chake, tunamkumbuka kwa shukurani nyingi. Hali katika ukanda wa Gaza inazidi kuwa ya wasiwasi na ya kuumiza. Ninarudia ombi langu la kutoka moyoni kuruhusu kuingia kwa misaada ya kibinadamu yenye hadhi na kukomesha uhasama ambao gharama yake kubwa hulipwa watoto, wazee na wagonjwa ametoa ombi hilo mwishoni mwa katekesi ya kwanza siku ya Jumatano tarehe 21 Mei 2025 katika uwanja wa Mtakatifu Petro ambapo Papa Leo wa 14 alielezea eneo la Gaza ambalo kwa mwaka mmoja na nusu limekuwa sawa na kifo, gasia, uharibifu, njaa, ngome ambayo kwa sasa imezingirwa na kuharibiwa na magari ya Gideon, operesheni kubwa ya kijeshi ya Israeli inayoendelea. Hata hivyo, tayari Dominika iliyopita wakati wa sala Malkia wa Mbingu mwishoni mwa misa ya kuanza kwa upapa wake Baba Mtakatifu Leo alishutumu ukweli kwamba kwa ukanda huo watoto, familia na wazee walionusurika wamepunguzwa na njaa kwa njia hiyo alirejea kunyanyapaa vurugu hizi zinazozuia kufikiwa kwa amani na kupokonywa silaha katika ulimwengu uliogawanyika na kujeruhiwa na chuki na vita, tunaitwa kupanda matumaini na kujenga amani kwa njia hiyo, hali ambayo inazidi kutia wasiwasi wasi na uchungu sawasawa sawa. Papa Leo wa kumi na nne alisema hasa akiwa na waomba walio na majukumu ya kisiasa na serikali kuchukua hatua za haraka, akiwataka waamini wote wa, wa ulimwenguni kusali sala ambayo ni silaha katika mwezi huu wa Bikira Maria, ningependa kurudia mwaliko wa Bikira Maria wa Fatima kwamba sarini rozari kila siku kwa ajili ya amani, Papa alisema katika salamu zake kwa Wareno. Pamoja na Maria tunaomba kwamba watu wasijifungie wenyewe kwa zawadi hii ya Mungu. Na kwa hiyo alimkumbuka mtangulizi wake ambaye aliaga dunia tarehe 21 Aprili 2025. Mawazo ya Papa Leo wa 14 ma mwishoni mwa katekesi ikifatana na makofi ya waamini elfu arobaini waliokuwepo kwamba hatuwezi kuhitimisha mkutano wetu huu bila kukumbuka kwa shukurani kubwa mpendo wa Papa Francisco aliyerudi nyumbani kwa Baba mwezi mmoja tu uliopita. na salamu nyingine mbalimbali kwa maujaji waliofika kutoka ulimwenguni kote. Aliwakaribisha hata wanaija wanaozungumza Kiingereza na wageni hasa wale wanaotoka England, Ireland, Hungaria, Norway, Nigeria, Senegal, Tanzania, Australia, New Zealand, India, Indonesia, Malaysia, Mongolia, Philipini, Korea Kusini, Vietnam, Canada na Marekani. Aliwatakia wote wana Jubilei ya matumaini waweze kwao na kwa familia zao wakati wa neema na upyaisho wa kiroho huku akiwaombea furaha na amani ya Bwana Yesu. Katika tafakari ya Papa Leo wa 14 kwenye kanisa kuu la Mtakatifu Paulo nje ya ukuta jijini Roma, jioni tarehe 20 Mei alipokwenda kutoa heshima kwenye kaburi la Mtakatifu Paulo Mtume wa Watu, alianza kusema kuwa kifungu cha kibiblia kilichosikika ni mwanzo wa barua nzuri sana ambayo Mtakatifu Paulo aliwaelekeza Wakristo wa Roma, ambamo ujumbe unazungukia mada kubwa tatu: neema, imani na haki. Wakati tukikabidhi kwa maombezi ya Mtakatifu wa Watu mwanzoni mwa papa mpya, kutafakari pamoja ujumbe wake Mtakatifu Paulo anasema awali ya yote kuwa alipokea kutoka kwa Mungu neema ya kuitwa. Anatambua kwamba kukutana kwake na Kristo na huduma yake vinaunganishwa na upendo ambao Mungu alitangulia kumwita na kukataa upya, wakati alikuwa bado yuko mbali na Injili akitesa kanisa. Ndugu msikilizaji, katika njwezi, Baba Mtakatifu leo aliendelea mzizi wa kila wito kuna Mungu huruma yake wema wake ukarimu kama ule wa mama ambao kwa kawaida kwa njia ya mwili wake mwenyewe unamwilisha mtoto wake ambaye bado hana uwezo wa kula mwenyewe Paulo. Lakini wakati huo huo anazungumza hata juu ya utii wa imani, na hapa anashirikisha hata kile alichokiishi Bwana. Kwa hakika, kwa kumtokea katika njia ya Damasko hakumnyima uhuru wake, lakini alimwachia uwezekano wa kuchagua kutoa tunda la ugumu la mapambano ya ndani na ya nje ambayo yeye alikubali kukabiliana nayo wokovu hauji kwa viini macho, lakini kwa fumbo la neema na imani wa upendo unaotoka kwa Mungu na kukubali kwa imani na uhuru kwa upande wa binadamu. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne aliendelea kwamba wakati tunamshukuru Bwana kwa wito ambao alibadilisha maisha ya Sauli, tumwombe kujua hata sisi namna ya kujibu miito yake kwa namna ile ile, kwa kuwa mashuhuda wa upendo ambao ulimiminwa katika mioyo yetu kwa njia ya Roho Mtakatifu ambaye alitupatia, tumwombe kujua kukuza na kueneza upendo wake kwa kuwa karibu na mmoja na mwingine. Katika asili ya kuwepo kwetu kuna mpango wa upendo kutoka kwa Mungu, na imani inatuongoza kufungua mioyo yetu kwa fumbo hili la upendo na kuishi kama watu wanaojitambua kuwa wanapendwa na Mungu. <tune> Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, kanisa linaohitaji viongozi wanaoweza kujisadaka bila kujibakiza katika maisha yao kwa ajili ya kuongoza kufundisha na kuwatakatifuza watu wa Mungu, kwa kutambua kwamba uongozi ndani ya kanisa ni huduma kwa ajili ya kutekeleza mapenzi ya Kristo Yesu kwa ndugu zake, kwa kujikita katika upendo na unyenyekevu, uvumilivu na udumifu, ili familia ya Mungu iweze kukua, kutembea, kujenga na kumshuhudia Kristo Yesu, mkombozi wa dunia. Zaidi tunajiunga na Sisa Bonifasi ya Ngonyani OSCB. Tangu mwanzoni mwa kanisa, walikuwemo watu wanaume na wanawake ambao kwa kutekeleza mashauri ya kiinjili waliamua kumfuata Kristu kwa hiari zaidi na kumwiga kwa karibu, na walienenda kila mmoja kwa jinsi yake katika maisha ya wakfu kwa Mungu. Wengi miongoni mwao, kwa kufuata msukumo wa Roho Mtakatifu, waliishi maisha ya upweke au walianzisha familia za kitawa ambao kanisa kwa mamlaka yake lilikubali kwa moyo na kuidhinisha. Hivyo, kwa mpango wa kimungu, wingi wa ajabu wa mashirika ya kitawa ukasitawi nayo yamechangia sana, ili kanisa lisiwe tu limekamilishwa lipate kutenda kila tendo jema, na liwe limeandaliwa hata kazi ya huduma itendeke, hata mwili wa Kristu ujengwe, bali pia liwe linapendeza kwa wingi wa karama mbalimbali za wanao nalo lionekane pia kama bibi harusi aliyekwisha kupambwa kwa mumewe na kwa njia yake hekima ya Mungu iliyo ya namna nyingi ijulikane katika wingi huo wa karama. Wale wote wanaoitwa na Mungu kutekeleza mashauri ya kiinjili na kuyatimiza kiaminifu wanajiweka wakfu kwa Bwana kwa namna ya pekee kwa kumfuata Kristu ambaye akiwa bikira na maskini aliwakomboa wanadamu na kuwatakatifuza kwa njia ya utii wake mpaka kufa msalabani. Vivyo hivyo nao watu waliohimizwa na upendo ambao Roho Mtakatifu amewamimina mioyoni mwao wanaishi zaidi na zaidi kwa ajili ya Kristu na kwa ajili ya mwili wake ulio kanisa. Kwa hiyo kama wanavyojiunga kwa ari na Kristu kwa njia ya kujitolea kwao maisha yote ni kadiri hiyo hiyo, maisha ya kanisa yananufaika na utume wake na unazidi kuwa na nguvu ya kuleta matunda. Shirika la Wamisionari wa Benedictine wa Tutsing lilianzishwa mnamo mwaka 1885 huko nchini Ujerumani, Rekenburg, na Pade Andreas Amrin. Mwaka 1887 shirika lilihamisha makao yake toka Rekenberg kwenda St Otilien, jimbo Ausburg. Kwa mara nyingine tena hapo mwaka elfu moja mia tisa na nne shirika lilihamishia makao ya nyumba mama toka St Otilion kwenda Tutsing, Ujerumani. Katika miaka mia moja arobaini shirika limeenea na kufanya utume wake kwenye mabara makuu matano duniani ambayo ni Afrika, Ulaya, Asia, Amerika ya kaskazini na Amerika ya kusini. Barani Afrika, shirika linafanya utume wake huko nchini Kenya, Uganda, Namibia, Angola na Tanzania. Tanzania lina nyumba kuu mbili huko Peramiho, jimbo kuu la Songea na Ndanda, jimbo la Mtwara. Makao makuu ya shirika yako Roma ambapo mama mkuu wa shirika na halmashauri yake wanaishi na kufanya utume wao kwa ajili ya shirika. Baba Mtakatifu Francisco anasema kwamba kanisa linawahitaji viongozi wanaoweza kujisadaka katika maisha yao kwa ajili ya kuongoza, kufundisha na kutakatifuza watu wa Mungu kwa kutambua kwamba uongozi ndani ya kanisa ni huduma kwa ajili ya kutekeleza mapenzi ya Kristu Yesu kwa ndugu zake, kwa kujikita katika upendo na unyenyekevu, uvumilivu na udumifu, ili familia ya Mungu iweze kukua, kutembea, kujenga na kumshuhudia Kristu Yesu, mkombozi wa ulimwengu. Viongozi wa kanisa waoneshe dira na njia ya kufuata kwa mfano na ushuhuda wa maisha yao. Waamini hawapendi, anasema Baba Mtakatifu Francisco, viongozi wenye dharau wasio wajali watu wanaowaangalia masikini kama soli ya kiatu. Viongozi wajitaabishe kuwapenda, kuwafahamu kwa majina waamini wao na kuwasaidia kukua na kukomaa katika maisha ya kiroho na kiutu. Viongozi wawe karibu na waumini wao kwa njia ya huduma makini katika hali ya unyenyekevu kiasi na sadaka. Baba Mtakatifu Francisco anawataka viongozi wa kanisa kuhakikisha kwamba wanakuwa na uwiano mzuri wa maisha na utume wao kwa kujikita katika sala, ibada ya misa takatifu na baadaye utume, baada ya kujitajirisha katika neno la Mungu linalokuwa ni dira na mwongozo wa siku Baba Mtakatifu anasema uinjirishaji mpya unawahitaji watu wenye uwezo wa kutolea ushuhuda amini imani yao kwa Kristo na kanisa lake. Uinjilishaji mpya ni dhana inayojikita katika utakatifu wa maisha kwa kutoa kipaumbele cha kwanza kwa utukufu wa Mungu na heshima kwa binadamu kwa kujenga umoja, upendo, mshikamano wa kindugu na wa kibinadamu. Ni katika muktadha wa uongozi kama huduma ya upendo. Mwaka elfu mbili ishirini na nne katika makao makuu ya shirika mjini Roma, mwezi wa kumi na moja walikusanyika wajumbe wawakilishi toka nyumba zote za shirika kwa ajili ya mkutano mkuu wa uchaguzi wa viongozi wa shirika, yaani mama mkuu na halimashauri yake, na kusimikwa rasmi mnamo tarehe 20 Januari 2025. Shirika linawashukuru sana mama mkuu Sista Mauroso OSB aliyemaliza kipindi chake cha uongozi na halimashauri yake kwa kazi ya kuliongoza shirika letu katika miaka sita iliyopita. Kisha shirika linawakaribisha na kumwombea mama mkuu mpya Sister Rosan Oken OSB na halimashauri yake hekima na uchaji wa Mungu ili kuliongoza shirika letu kadiri ya nyakati za sasa na mpango wa Mungu. Baba Mtakatifu Francisco, katika ujumbe wake kwa Dominika ya Kristu Yesu Mchungaji Mwema, siku ya sitini na mbili ya kuombea miito mitakatifu ndani ya kanisa kwa mwaka 2025, anasema, wito ni zawadi ya thamani ambayo Mungu hupanda mioyoni, wito wa kutoka ndani ya nafsi yako ili kuanza safari ya upendo na huduma. Na kila wito katika kanisa, uwe wa waamini walei au wa huduma ya maisha ya wakfu, ni ishara ya tumaini ambalo Mungu analo kwa ulimwengu na kwa kila mmoja wa watoto wake katika ulimwengu mambo leo. Vijana wengi wanahisi kupotea, hawana uhakika wa fursa za ajira, wanakosa utambulisho na mwelekeo wa kimaadili. Kuna udhalimu mkubwa kwa wanyonge na masikini Vita, vurugu na kinzani mbalimbali mbali. Lakini Kristu Yesu anapenda kuwahamasisha waja wake kutambua kwamba anapendwa, anaitwa na kutumwa kama msafiri wa matumaini. Viongozi wa kanisa wanahimizwa na Baba Mtakatifu Fransisko kuwakaribisha, kutambua na kuwasindikiza vijana wa kizazi kipya kwa ufundi na ustadi mkubwa. Vijana ni wahusika wakuu, kwa kushirikiana na Roho Mtakatifu ambao huamsha ndani yao hamu ya kufanya maisha yao kuwa ni zawadi ya upendo. Kumbe tunapoombea uongozi mpya ufanisi bora wa kazi. Tunamuomba Mwenyezi Mungu atuongezee miito ya kutosha ili kuleta ufanisi bora katika kazi zetu za kitume, yaani kumkomboa mwanadamu kiroho na kimwili, ili hatimaye Mwenyezi Mungu atukuzwe katika yote. Baba Mtakatifu Francisco anasema: Kanisa liko hai na linazaa matunda linapozalisha miito mipya. Kwa hakika, ulimwengu unatafuta mashuhuda wa matumaini wanaothubutu kutangaza na kushuhudia kwa njia ya maisha yao kwamba kumfuasa Kristu Yesu ni chanzo cha furaha na kwamba Bwana wa mavuno anaendelea kuwaita vijana wengi kwa upendo. Changamoto na mwaliko kwa vijana wa kizazi kipya ni kuendelea kutembea kama mahujaji wa matumaini katika tunu msingi za kiinjili. Tunawakaribisha akina dada wote ambao wanavutwa katika kumtumikia Mungu na jirani kupitia shirika letu la Wamisionari wa Benediktini wa Tutzing. Karibu sana hasa Tanzania, katika nyumba ya Peramio na Ndanda. Njooni kwa pamoja tuutafute utakatifu na ukamilifu wa maisha. Kutoka studio za Redio Vatikani, ni mimi Sista Bonifasia Ngonyani OSB <mulia> Namnamna mpendo wa msikilizaji wa redio Vaticani, ndipo tumefikia mwisho wa habari za leo tulizokuandalia. Kwa, kwa niaba ya padre Richard Mjigwa ni Anjelo Ezaura akikuaga. Tumsif Yesu, tumsifu Yesu Kristo. Laudetur Yesus Kristus. Maria mama wa neema, tena ni kimbilio la watu wote wakosefu, ni msaada wa kweli.