Hamjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni redio Vaticani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Wapeni ninyi kula karibu, mpenzi msikilizaji na msomaji wa tafakari ya neno la Mungu kutoka hapa Radio Vatican. Leo Mama Kanisa anasherekea fumbo la like Ekaristi Takatifu kama ijulikanavyo na wengi Corpus Domini au Corpus Christi kwa lugha ya Kilatini. Kila Jumapili waamini wanaadhimisha sakramenti ya Ekaristi Takatifu iliyoanzishwa na Kristo Yesu mwenyewe siku ile ya Alhamisi Kuu, wakati wa karamu ya mwisho. Lakini kila mwaka kanisa lina furaha kubwa ya kuadhimisha sherehe ya Ekaristi Takatifu, kiini cha imani ya kanisa, kwa kumwabudu Kristo Yesu anayejisadaka na kujitoa kwa waja wake kama chakula na kinywaji cha uokovu. Kristo Yesu ni mkate na kinywaji kilichoshuka kutoka mbinguni kwa ajili ya maisha ya uzima wa milele. Ni sadaka ya Kristo mwenyewe kwa ajili ya binadamu, mwana wa mtu aliyeteswa akafa na kufufuka kutoka wafu. Ni mwana kondoo wa Pasaka anayemkomboa mwanadamu kutoka katika lindi la dhambi na mauti na kumwongoza katika nchi ya ahadi. Ekaristi Takatifu ni sakramenti ya mwili na damu yake azizi iliyotolewa kwa ajili ya kuturutubisha na kuongoza maisha yetu ulimwenguni. Kwa kumpokea Yesu kwa imani mwamini anakuwa sawa na Yesu na hivyo kufanyika kuwa mwana katika mwana. Kwa njia ya Ekaristi Takatifu, Kristo Yesu anaandamana na wafuasi wake kama alivyokuwa kwa wale wafuasi wa Emau. Anasafiri na waja wake katika historia na kuwakirimia imani, matumaini na mapendo kwa kuwafariji wakati wa majaribu na magumu ya maisha na hatimaye kuwaunga mkono katika mchakato wa mapambano ya kudumisha misingi ya haki na amani. Kutoka kina cha mapendo yake, Kristo ametupatia Ekaristi takatifu ili mosi tuiadhimishe, alafu tuile, na tatu tuiabudu. Katika Ekaristi uhai wetu unajipatia maana, unakuwa na kukomaa hatua kwa hatua na kufikia kipeo chake mbinguni. Sherehe hii ni ushuhuda wa imani yetu ya msingi kwamba Yesu yuko hai na anajitoa kwetu katika mwili na damu yake. Ekaristi ukumbusho wa mateso, kifo na ufufuko wa Kristo, sadaka ya milele kwa ajili ya ukombozi wa dunia, chakula cha uzima wa milele, kilele cha umoja wa kanisa. Tunapoabudu, kuadhimisha na kuila Ekaristi takatifu tuombe neema ya kudumisha umoja na upendo wa kiekaristia kwa kuishi mashauri ya Injili na kweli za imani yetu. Kristo anatuagiza leo tuoneshane upendo wa kiekaristia kwa kuwa wakarimu, akisema wapeni ninyi kula. Ni agizo la Kristo kwa mitume. Anapoongeza mikate na samaki, ni muujiza unaosimuliwa na Injili zote akifungasha Somo la kitabu cha Mwanzo. Melkizedeki mfalme wa Salemu alileta mkate na divai, naye alikuwa kuhani wa Mungu aliye juu sana. Akambariki akasema, Abrahamu na abarikiwe na Mungu aliye juu sana, muumba mbingu na nchi. Aimidiwe Mungu aliye juu sana, aliyewatia adui zako mikononi mwako. Abrahamu akampa fungu la kumi la vitu vyote. Neno la Bwana. Somo la Injili Takatifu ilivyoandikwa na Luka. Makutano alipojua walimfuata Yesu, akawakaribisha akawa akisema nao habari za ufalme wa Mungu, akawaponya wale wenye haja ya kuponywa. Na jua likaanza kushuka, wakamwendea wale thinashara, wakamwambia wage mkutano, ili waende katika vijiji na mashamba ya kandokando kando, wapate mahali pa kulala na vyakula, maana hapa tulipo ni nyika tupu. Akawaambia, wapeni ninyi chakula. Wakasema, hatuna kitu zaidi ya mikate mitano na samaki wawili, tusipokwenda tukawanunulie watu hawa wote vyakula. Kwa kuwa wanaume waliokuwako walipata kama elfu tano. Akawaambia wanafunzi wake, wakatisheni watu kwa safu, kila safu watu hamsini. Wakafanya hivyo, wakawakatisha wote. Akaitwaa ile mikate mitano na wale samaki wawili akatazama juu mbinguni, akavibariki, akavimega, akawapa wanafunzi wake ili wawandikie mkutano. Wakala wakashiba wote, na katika vile vipande vilivyobakia walikusanya vikapu kumi na viwili. Neno la Bwana. <mimu> wapeni ninyi kula ni mwaliko wa kuleta hali njema baina yetu kiroho na kimwili kwa kusaidiana katika vipengele muhimu vya maisha na hivi kuunda jamii mpya ya haki na amani na salama wenye shida za kimwili na za kiroho walio na huzuni mawazo waliokata tamaa hawana haja ya kwenda zao wakajinunulie bali wapeni ninyi kula katika injili Yesu anawalisha maelfu akidhihirisha kwamba huruma ya Mungu haina kikomo. Ndivyo alivyo katika Ekaristi, anajitoa bila kipimo kwa kila mmoja wetu. Baba Mtakatifu kupitia ujumbe wa kimataifa wa siku hii anasisitiza kwamba Ekaristi ni chanzo cha matumaini duniani, maana ni Yesu mwenyewe anayetufundisha kugawa, kusamehe na kuishi kwa ajili ya wengine katika dunia iliyojaa njaa si ya chakula tu, bali upendo, haki na ya amani. Ekaristi takatifu inakuwa chakula cha matumaini, ni mwito wa kila Mkristo kuwa mkate unaovunjika kwa ajili ya wengine. Sekwensia ya ekaristi inatukumbusha hula wema na wabaya kwa bahati mbalimbali mbali, kifo au uzima. Basi mkate mtakatifu huwa sumu kwa wabaya, dawa bora kwa wema. Aleluya! Chunguza nafsi yako, usipokee sababu ya mazoea, majivuno, ofu ya macho ya watu, au kujionyesha kuwa unakomunika. Hapo hula hasara kubwa ya roho, ni kama chakula kizuri katika sahani chafu, na tendo zima la chakula linageukwa kuwa mashaka. Sherehe ya Ekaristi Takatifu mwaka huu inafanyika katika mwangaza wa Jubilei ya Matumaini, ikisisitiza Yesu yuko nasi daima na kwa upendo usiokoma, tumaini linaloshamili pale tunapogawana kile tulicho nacho. Ekaristi hutufundisha kushukuru, kugawa na kupenda. Katika jubilei hii, tunaalikwa kuona meza ya Ekaristi Takatifu sio tu kama ibada, bali pia kama shule ya huruma Haki na mshikamano. Sherehe za leo zinapungua uzito ndani mwetu iwapo tunampokea Yesu wa Ekaristi pasi na mapatano na wenzetu. Huenda tunasalimiana na kuzungumza sababu ya utu uzima wetu tu, lakini hatuna nia ya dhati. Tunadhihirisha kifungo cha mapendo na umoja wa kiEkaristia kwa maelewano na watu wangapi? Na hao wengine je? Changamoto ni nini? Katika mazingira haya, amini ndugu yangu, Ekaristi inakuwa kama mkate tu kutoka bekali. Kristo anapoagiza, wapeni ninyi kula, anatamani tuwekeane hali njema ya amani, umoja na msamaha. Katika hotuba zake, Papa Leo wa 14 amekuwa akihimiza waamini waishi Ekaristi kila siku, si tu kuipokea, bali kuwa kielelezo cha upendo wa Kristo duniani. Kanisa liwe la ekaristi, limkaribishe kila mtu, libebe mzigo wa wengine na ligawane mali kwa usawa. Maaskofu, mapadri na waamini wa kawaida wawe mashahidi wa tumaini kwa ajili ya ekaristi inayoishi katika matendo. Yesu si chakula cha roho tu, bali ni mfano hai wa dunia mpya yenye matumaini, mshikamano na amani. Halafu leo tuwakumbuke wagonjwa wasioweza kukomunika. Yesu wa Ekaristi awape kitulizo na faraja katika maangaiko yao, waunganishe mateso yao na yale ya Kristo msalabani. Nasi tujibidishe katika mwenendo mwema, tukijitahidi kuepa dhambi na kuishi Ekaristi takatifu, tupate kugeuzwa nayo. Kristo awe jawabu pekee la maisha yetu, kiongozi wetu, awe faraja yetu, tuepukane na hofu. Tukawe vyombo vyake na hivi kuzaa matunda mema. Tunaalikwa kupokea Ekaristi takatifu kwa heshima, kuishi Ekaristi takatifu, kushukuru, kusamehe na kutokuwa kikwazo kwa wengine katika huduma, upendo na haki. Katika Ekaristi tunamuona Yesu anayetoa kila kitu, nasi na tuwe tayari kujitoa kama mkate uliovunjika kwa ajili ya dunia yenye njaa na kiu ya Mungu. E Yesu ekaristi tufurahie. Katika sakramenti hii takatifu tufanye, tuwe watu wa matumaini, wenye kugawa na kupenda, ili dunia ifurahi katika uwepo wako wa milele. Amina. Kwa niaba ya Sista Sofia Stefano Gura na Padre Richard Mjigwa, ni mimi Joseph Hermani Luela, Radio Vaticani, nikisema tumsifu Yesu Kristo, Laudetur Yesus Kristus.