Amjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Karibu ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani popote pale ulipo. Wakati huu ninapokupangia mipini ya matangazo yetu kwa habari zifuatazo: Baba Mtakatifu Leo wa 14 mara baada ya sala Malaika wa Bwana dominika tarehe 20 Julai 2025 ameaelekeza macho na mawazo yake kwenye ukanda wa mashariki ya kati hususan ni ukanda wa Gaza ambako ameelezea masikitiko makubwa kutokana na shambulizi la jeshi la Israeli dhidi ya parokia ya kikatoliki ya familia ya takatifu mjini Gaza, iliyoshambuliwa na hatimaye kupelekea watu watatu kupoteza maisha na wengine wengi kupata majeraha makubwa. Katika tukio adhimu la kihistoria kwa kanisa Katoliki nchini Tanzania, maelfu ya waamini, viongozi wa kanisa, viongozi wa serikali na wageni maalumu kutoka sehemu mbalimbali za dunia walikusanyika katika Kanisa Kuu la Mtakatifu Tereza, Jimbo Kuu Katoliki Arusha, kushiriki ibada ya misa takatifu ya jubilei ya miaka hamsini ya upadi wa askofu mkuu Amani Masawe wa jimbo kuu la Arusha. Ibada hiyo ya misa takatifu imefanyika Dominika tarehe ishirini Julai mwaka elfu mbili na ishirini na tano kiongozwa ikiongozwa kwa namna pekee na kuhudhuriwa na maaskofu kutoka majimbo mbalimbali nchini Tanzania. Mama Kanisa, kuanzia tarehe ishirini na mbili Julai mwaka elfu mbili na kumi na sita anaadhimisha sikukuu ya Mtakatifu Maria Magdalena, yaani Magdala, ambaye ni mmoja kati ya wanafunzi maarufu zaidi wa Yesu wa Nazareti, hasa kutokana na sifa ya kuwa wa kwanza kukutana mubashara na Kristo mfufuka. Kwa niaba ya Sara Sarapelaji, mimi ni mtoto wa mkulima Padri Richard Mjigwa, ni kutakia usikivu mwema wa matangazo yetu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa 14 dominika tarehe 20 Julai 2025 ameadhimisha ibada ya misa takatifu kwenye kanisa kuu la Mtakatifu Pankrasi, shahidi wa imani kwa Kristo Yesu, pamoja na kanisa lake jimbo katoliki la Albano nchini Italia. Baba Mtakatifu Leo wa 14 amesema aliturujia neno la Mungu dominika ya 16 mwaka C wa kanisa imejikita zaidi katika ukarimu kwa wageni, huduma na utamaduni wa kusikiliza kwa makini mara baada ya ibada ya misa takatifu, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne amewaongoza waamini na watu wote wenye mapenzi mema kutafakari na hatimaye kusali sala malaika wa Bwana kwenye uwanja wa libeta ulioko ikulu ndogo ya Kastel Gandolfo. Itakumbukwa kwamba Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne tangu dominika tarehe 6 na Julai elfu mbili na ishirini na tano anapata mapumziko mafupi kwenye ikulu ndogo ya Kastel Gandolfo huko Albano. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne, mara baada ya sala malaika wa Bwana, aliyeelekeza macho na mawazo yake kwenye ukanda wa mashariki ya kati, hususan ukanda wa Gaza, ambako ameelezea masikitiko makubwa kutokana na shambulizi la jeshi la Israeli dhidi ya parokia ya kikatoliki ya familia takatifu mjini Gaza iliyoshambuliwa na hatimaye kupelekea watu watatu kupoteza maisha na wengine wengi kujeruhiwa. Baba Mtakatifu amewakumbuka na kuwaombea waamini waliofariki duniani na hivyo kuwataja kwa majina, yani Saadi Isa Kostandi, Saleh Fomia Isa, Latifu Ayadi na Najwa Ibrahimu Latifu Abu Daudi. Baba Mtakatifu Leo wa kumi nane anasema iko karibu hasa na familia zao pamoja na waamini wote wa parokia familia takatifu ukanda wa Gaza. Inasikitisha kuona kwa kwamba mashambulizi haya yameelekezwa dhidi ya raia na kwenye nyumba ya ibada. Kwa mara nyingine tena Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne ametoa wicho wa kukomeshwa mara moja kwa vita hii ya kinyama na hivyo kuanza kujikita katika suluhu ya amani. Ameitaka jumuiya ya kimataifa kuzingatia sheria, kanuni za kimataifa na kibinadamu, waheshimu wajibu wa kulinda raia na mali zao, washinde kishawishi cha kutoa adhabu ya pamoja, matumizi ya nguvu ya kiholela, pamoja na uhamiaji wa nguvu. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne amewaambia Wakristo kutoka mashariki kwamba nashiriki kikamilifu hisia zao na anajitahidi kukabiliana na changamoto hizi. Watambue kwamba wako ndani ya moyo wa Baba Mtakatifu na kanisa kwa ujumla wake. Anawashukuru kwa ushuhuda wao wa imani, matumaini na mapendo. Bikira Maria, mwanamke kutoka mashariki, ndiye pambazuko la jua jipya ambalo limezuka katika historia, awalinde daima na kuusindikiza ulimwengu kuelekea mapambazuko ya amani. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne akizungumza na waandishi wa habari wakati akiwa njiani kuelekea kwenye ikulu ndogo ya Kaseri Gandolfo amewaalika waamini pamoja na watu wote wenye mapenzi mema kuendelea kusali kwa ajili ya kuombea amani majadiliano katika ukweli na uwazi, ili hatimaye pande zinazohusika ziweze kuweka silaha chini na amani iweze kutawala. Walimwengu wamechoka na vita inayoendelea kati ya Israeli na Palestina. Kuna migogoro mingi, mipasuko ya kijamii na vita sehemu mbalimbali za dunia. Kumbe kuna haja ya kufanya kazi kwa amani. Waamini waendelee kusali kwa ajili ya kuombea amani. Lakini jumuiya ya kimataifa pia inapaswa kuwajibika ili kutafuta na kudumisha amani sehemu mbali mbali za dunia. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, katika mazungumzo kati ya Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne na Waziri Mkuu wa Israeli Benjamini Natanyahu, ameelezea masikitiko yake baada ya shambulizi la Israeli dhidi ya kanisa pekee la Parokia ya Familia Takatifu huko ukanda wa Gaza Alhamisi tarehe 17 Julai elfu mbili na ishirini na tano. Baba Mtakatifu kwa upande wake ametoa wito wa kusitisha vita mara moja na kuanza kujielekeza katika majadiliano, kulinda kutetea maeneo ya ibada na waamini wenyewe. Baba Mtakatifu pia amezungumza kwa njia ya simu na Patriaki Pierbattista Pizzaballa wa kanisa la Yerusalemu kuonyesha ukaribu pamoja na mshikamano wake wa dhati kwa watu walioathirika kwa shambulio hilo, na kwamba huu sasa ndio wakati wa kusitisha vita ili kukuza amani, utulivu na mshikamano wa kibinadamu. Kwa upande wake Kardinali Pietro Parolin, katibu mkuu wa Vatikani, katika mahojiano maalum na kituo cha televisheni cha taifa nchini Italia, Tg Duwe Poste, amekazia umuhimu wa serikali ya Israeli kusema ukweli kwa kile kilichotendeka na kwamba mazungumzo ya simu kati ya Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne na waziri mkuu wa Israeli Benjamini Natanyahu ni hatua nzuri katika mchakato wa kujeketa katika diplomasia ya Vatikani ili hatimaye amani ya kweli iweze kufikiwa. Kardinali Glaudio Gujeroti, mwenyekiti wa baraza la kipapa kwa ajili ya makanisa ya Mashariki, amesikitishwa sana na shambulio hili linalokiuka haki ya kupata hifadhi ya wakimbizi wanaopaswa kuonjeshwa upendo ukarimu na mshikamano. Amewashukuru wa Kristo huko ukanda wa Gaza wanaoendelea kumtangaza na kumshuhudia Kristo Yesu. Huo ni ushuhuda wa udugu na utu wa kibinadamu. <tipa> Hayati Baba Mtakatifu Francisco anasema jubilei ni kipindi cha kuyatafakari yaliyopita kwa moyo wa shukrani, kuyaishia sasa kwa moyo wa hamasa na kuyakumbatia ya mbeleni kwa moyo wa matumaini. Ni wakati mwafaka wa kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa neema na baraka anazowakirimia waja wake hata bila ya mastahili yao. Ni muda wa kuomba msamaha kwa mapungufu yote yaliyojitokeza katika maisha na utume tayari kuomba tena neema na baraka ya kusonga mbele kwa imani na matumaini zaidi, tayari kuwa ni vyombo na mashuhuda wa Injili ya matumaini kwa watu waliovunjika na kupondeka mioyo. Katika tukio adhimu la kihistoria kwa kanisa Katoliki nchini Tanzania, maelfu ya waumini, viongozi wa kanisa, viongozi wa serikali na wageni kutoka sehemu mbalimbali nchini Tanzania walikusanyika katika kanisa kuu la Mtakatifu Teresia wa Mtoto Yesu, jimbo kuu katoliki Arusha, kushiriki misa takatifu ya shukrani ya jubilei ya miaka 50 ya upadi wa askofu mkuu wa jimbo kuu katoliki Arusha, Mhasham Isaki Aman Masawe. Ibada hiyo takatifu ilifanyika tarehe ishirini Julai mwaka elfu mbili na ishirini na tano, ikiongozwa kwa namna ya kipekee na kuhudhuriwa na maaskofu kutoka majimbo mbalimbali mbali nchini Tanzania, akiwemo rais wa Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania TC, Askofu Wolfgang Pisa na makamu wake, askofu Askofu Eusebius Nzigilwa, pamoja na viongozi wa juu wa serikali, familia na waumini kutoka ndani na nje ya Tanzania. Katika mahubiri yake ya siku hiyo Askofu Rogath Kimario wa jimbo Katoliki Same, ambaye ndiye alikuwa mhubiri rasmi wa sherehe hiyo, alielezea kwa kina maana ya jubilei kama kutimilika kwa neema ya Mungu katika maisha ya wito akirejea Injili ya Yohane sura ya 6 mstari wa 52 hadi wa 69, Askofu Kimario alibainisha kuwa swali la Yesu kwa wanafunzi wake kama wanataka kuondoka lilikuwa ni jaribio la imani na mwaliko wa kudumu katika sadaka ya Ekaristi Takatifu. Akizungumza kwa uchaji na heshima, Askofu Kimario alisema, Askofu wa Amani amekuwa mfano wa kweli kwa uaminifu katika wito wake. Ameonyesha kiu ya Ekaristi Takatifu, moyo wa uchaji, hekima ya malezi na umoja ndani ya kanisa na taifa. Alisisitiza kuwa maisha ya Askofu wa Amani yanadhihirika katika kaulimbiu yake ya kiaskofu mwondoko kujitambua, kuwajibika, na kushirikiana katika Kristo kwa matendo. Kwa upande wake, rais wa baraza la maaskofu katoliki Tanzania TC mhasham Wolfgan Pisa OFM Cap akitoa salamu kwa niaba ya baraza la maaskofu katoliki Tanzania alimpongeza Askofu Amani kwa uongozi wake wa mfano katika kipindi cha nusu karne, kama pari miaka 17 ya uaskofu na miaka saba ya kuwa askofu mkuu Alisema Askofu Amani sio tu mchungaji bali pia mwalimu na kiongozi. Ameandika barua za kichungaji, amekuwa msikivu kwa waumini na kiongozi mwenye maono katika Chuo Kikuu cha Kikatoliki Mwenge. <mulia> Hotuba yake hiyo ya shukrani, Mhasham Askofu Mkuu wa Amani alionyesha unyenyekevu wa kiroho kwa kumshukuru Mungu kwa wale wote waliomsindikiza katika safari yake ya maisha na wito. Akinukuu Zaburi ya 138 mstari wa kwanza, alisema nitakushukuru kwa moyo wangu wote na mbele ya miungu nitakuimbia zaburi. Alisisitiza kuwa wito wa upadi ni furaha ya kumtumikia Mungu na kuhudumia watu wake. Askofu Mkuu wa Amani pia aliwahimiza vijana na watoto kujitayarisha vyema kwa miito mbalimbali hasa wito wa ndoa aliofananisha kama kitalu cha miito mingine ya maisha ya kitakatifu. Aliwataka wazazi kuwa walezi bora kwa watoto wao ili kuwasaidia kugundua na kuishi wito wao kwa uaminifu. Alihitimisha kwa kuwasihi waamini kuendelea kuiombea nchi amani maendeleo na usitawi maisha ana. Safari ya kihistoria ya askofu Amani. Askofu mkuu wa Amani alizaliwa tarehe kumi Juni mwaka 1951 katika kijiji cha Mloe, parokia ya Mango, jimbo katoliki Moshi. Alipata elimu ya msingi katika shule ya msingi Mango, kisha akaendelea na masomo ya seminari ndogo ya mtakatifu Yakobo, jimbo katoliki Moshi. baadaye alisoma falsafa katika seminari kuu ya Ntungamo mnamo mwaka elfu moja mia tisa sabini mpaka mwaka mpaka elfu moja mia tisa sabini na mbili na teolojia katika seminari kuu ya Kipalapala iliyopo jimbo kuu katoliki Tabora mnamo mwaka elfu moja mia tisa sabini na mbili mpaka mwaka mpaka elfu moja mia tisa sabini na tano Alipata daraja takatifu ya upari tarehe ishirini na tisa Juni mwaka elfu moja mia tisa sabini na tano katika jimbo katoliki Moshi. Safari ya kichungaji na uongozi. Baada ya kupewa daraja takatifu ya upari alihudumu kama paroko msaidizi katika maeneo mbalimbali ikiwa ni pamoja na Narumu mwaka 1975 mpaka mwaka 1976. Akawa pia paroko msaidizi katika kanisa kuu la jimbo kuu Katoliki Moshi kuanzia mwaka 1976 mpaka mwaka 1979. Kati ya mwaka 1980 mpaka mwaka 1986 alihudumu kama mwalimu na makamu gombera wa seminari ndogo ya Mtakatifu Yakobo Moshi. Aliendelea na masomo ya elimu na ushauri wa kichungaji katika chuo kikuu a Wolshi Ohio Marekani mwaka 1986 mpaka mwaka 1989. Baada ya kurejea nchini, alihudumu kama padri na mlezi wa shirika la mabruda wa mkombozi jimbo katoliki Moshi mwaka 1990 mpaka mwaka 2003, na pia alikuwa paroko wa kanisa kuu la Kristo mfalme jimbo katoliki Moshi kuanzia mwaka 2003 daraja takatifu ya uaskofu tarehe 21 Novemba mwaka 2007, aliteuliwa na Baba Mtakatifu Benedikto wa kumi na sita kuwa askofu wa jimbo Katoliki Moshi na kuwekwa wakfu tarehe 22 Februari mwaka 2008. Baadaye tarehe 27 Desemba mwaka 2017, Papa Francisco alimteua kuwa askofu mkuu wa jimbo kuu Katoliki Arusha na kusimikwa rasmi tarehe 8 Aprili mwaka 2018. Maadhimisho ya jubilei ya miaka 50 ya upari Maadhimisho haya ya jubilei ya miaka hamsini ya upadi wa askofu mkuu Isaac Yamani ni fursa ya kutafakari na kusherehekea maisha ya huduma ya kiroho na uongozi uliotukuka. Ni wakati wa waamini na jamii kwa ujumla kumshukuru Mungu kwa zawadi ya kiongozi huyu na kuendelea kumwombea afya njema na nguvu katika kuendeleza utume wake. Kutoka studio za Radio Vatican, mimi ni Sara Pelaji. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Kristo Yesu aliyeteswa akafa na kufufuka kwa wafu kadiri ya maandiko matakatifu ndiye kiini cha historia ya uokovu na ni kilele cha ukweli wa imani katika Kristo Yesu. Pasaka ni siku ya ufufuko wa Bwana wetu Yesu Kristo, ni siku ya ushindi dhidi ya dhambi na mauti, ambao sisi nasi kwa ubatizo tunakufa kuhusu dhambi na kufufuka pamoja na Kristo. Ni ufunuo wa uongo wa Kristo Yesu unaowapatia waamini maisha ya uzima mpya na hivyo kuehe sabiwa haki pamoja na kufanywa wana wateule wa Mwenyezi Mungu. Ufufuko wa Kristo Yesu ni msingi wa ufufuko wa miili na uzima wa milele ijayo. Ndio maana Pasaka ni sherehe kubwa katika maisha na utume wa Kanisa. Hii ni sherehe ya upendo, huruma na msamaha wa Baba wa milele unaofumbatwa katika fumbo la Pasaka. Pasaka ni siku ya upatanisho, ni mwanzo wa maisha mapya katika mwanga wa Kristo mfufuka. Hii ndiyo siku iliyofanywa na Bwana, tuifurahie na kuishangilia, kwani Yesu amefufuka kweli kweli. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikanini, katika muktadha wa maadhimisho ya fumbo la Pasaka, Mtakatifu Maria Magdalena alipata heshima ya kuwa ni mfuasi wa kwanza kushuhudia kufufuka kwa Kristo Yesu kutoka kwa wafu kama Papa Gregori Mkuu anavyofafanua Kristo Yesu akawaonjesha huruma na upendo wake, chemchemi ya maisha mapya dhidi ya Eva aliyesababisha kifo. Kristo Yesu akamwambia Maria Magdalena nonmeta njere, yani Yesu akamwambia usinishike, kwa maana sijapata kwenda kwa Baba, lakini enenda kwa ndogo zangu ukawaambie, ninapaa kwenda kwa Baba yangu, naye ni Baba yenu, kwa Mungu wangu, naye ni Mungu wenu. Huu ni wito pia kwa mama kanisa kuambata imani na kuendelea kuamini ubinadamu unaojionyesha katika fumbo la Mungu. Mama kanisa kuanzia tarehe ishirini na mbili Juni elfu mbili na kumi na sita anaadhimisha sikukuu ya Mtakatifu Maria Magdalena, yaani Magdala, ambaye ni mmoja kati ya wanafunzi maarufu zaidi wa Kristo Yesu, hasa kutokana na sifa yake ya kuwa kwanza kukutana na mubashana na, na Kristo Yesu mfufuka. Hayati Baba Mtakatifu Francisco anasema lengo la kuipandisha kumbukumbu ya Mtakatifu Maria Magdalena kuwa ni sikukuu ya lazima kwenye kalenda ya kanisa Katoliki ni kuendelea kutafakari kuhusu wito utu, heshima, ardhi na haki msingi za wanawake. Mungu msikilizaji wa redio Vatikani, katika maadhimisho ya mwaka mtakatifu wa jubilei ya huruma ya Mungu, hayati baba mtakatifu Francisco alipenda kuonesha ukuu na mchango wa mtakatifu Maria Magdalena unaofumbatwa katika upendo aliouonesha kwa Kristo Yesu pale alipompaka mafuta ya gharama kubwa alipokuwa nyumbani kwa Simoni Mfarisayo. Huyo ni kati ya wanawake watatu wanaotajwa kuwa ni kati ya wafuasi wa karibu zaidi wa Kristo Yesu, aliyefuata njia ya msalaba hata akadirike kusimama chini ya msalaba. Siku ya kwanza ya juma asubuhi na mapema, Kristo Yesu akamtokea Maria Magdalena na kumshuhudia kwamba yeye ni chemchemi ya huruma ya Mungu kwa mwanadamu kiasi cha kudondosha chozi la furaha ya Pasaka. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kanisa linapenda kutambua ushiriki wa wanawake katika mchakato mzima wa uinjilishaji mpya unaokita mizizi yake kwenye ushuhuda sanjari na ukuwa fumbo la huruma ya Mungu kwa mwanadamu Wanawake wamekuwa ni wadau wakuu katika maisha na utume wa kanisa. Hii ni dhamana endelevu na fungamani inayojionyesha kwa namna pekee katika mchakato wa uinjilishaji mpya unaowaambata watu wote pasi na ubaguzi, ili kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu inayowasindikiza waamini katika safari yao hapa duniani, sanjali na kuwaonjesha maajabu ya wokovu unaobubujika kutoka kwa Mwenyezi Mungu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Mtakatifu Maria Magdalena ni mfano bora na mwinjilishaji aliyewashirikisha wengine ile furaha ya ufufuko wa Kristo, kiini cha fumbo la Pasaka. Wanawake wamekuwa mstari wa mbele katika kukuza na kudumisha maisha na utumi wa kanisa katika ngazi mbalimbali mbali za maisha. Hii ni siku ambayo Mama Kanisa anapenda kuwashukuru na kuwapongeza wanawake wote kwa moyo wa upendo wao wa kimama katika maisha na utume wa kanisa, wanawake wanaalikwa kuendelea kuwa ni mashuhuda na vyombo vya upendo na huruma ya Mungu kwa kutangaza pamoja na kushuhudia habari njema ya wokovu inayomwilishwa katika matendo ya huruma kiroho na kimwili. Wanawake waendelee kuwa ni mifano bora na kikolezo cha utakatifu wa maisha katika sehemu mbalimbali za dunia, na kwamba utakatifu ni jambo linalowezekana, kila mtu ajitahidi kutekeleza dhamana na wajibu wake kikamilifu katika maisha na utume wao wa kanisa na katika majukumu yao ya kifamilia na kijamii. Ndugu msikilizaji wa Radio Vatikani, Maria Magdalena ni mtakatifu aliyesikia na kupewa dhamana ya kuwapasha ndugu zake Kristo Yesu kwamba kweli Yesu amefufuka wa kwa wafu. Maria Magdalena ni shuhuda na mtangazaji wa ufufuko wa Kristo Yesu kama walivyokuwa mitume wengine. Ndio maana Mtakatifu Toma wa Akwino anamwita kuwa ni mtume wa mitume, kwani alitangaza kila ambacho mitume walipaswa kukitangaza na kukishuhudia hadi miisho ya dunia. Maria Magdalena ni shuhuda wa uhuruma na upendo wa Mungu naoganga na kuponya, upendo unaomwokoa mwanadamu kutoka katika lindi li la dhambi na mauti. Ndiyo maana kumbukumbu kumbu ya mtakatifu Maria Magdalena imepandishwa hadhi sasa kuwa ni sikukuu kwa kanisa zima tarehe ishirini na mbili Julai ya kila mwaka. Sasa kanisa linasali na kuwaombea wanawake wote walioonesha ujasiri wa pekee katika kumwamini, kumpenda na kumtangaza Kristo Yesu kwa njia ya maisha yao adili na matakatifu kwa watu wa nyakati mbalimbali mbali. Kweli ni vema na haki kumshukuru Mwenyezi Mungu kutokana na utukufu wake ulioshuhudiwa na Kristo Yesu na kutangazwa na mtakatifu Maria Magdalena. akabahatika kuwa mtume kwa mitume wa Kristo Yesu waliokimbia mbio kwenda kushuhudia kaburi wazi Kristo Yesu akiwa amefufuka kwa wafu Maria Magdalena akabahatika kumwona Yesu mubashara yule aliyekuwa amempenda wakati wa uhai wake A kashuhudia akiteswa, kufa na kuzikwa. Akabahatika kumwabudu akiwa amefufuka kwa wafu, kama anavyosimulia mwinjili Yohane, sura ya ishirini mstari wa kwanza hadi wa kumi na nane. Mtakatifu Maria Magdalena akawa ni shuhuda wa Injili hai, yaani Kristo Yesu. Bustanini alikokuwa chanzo cha kifo wakati wa Eva na Adamu, sasa inakuwa ni chemchemi ya maisha mapya na furaha ya Injili. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, usikose kujiunga nasi tena, tunapoendelea kukushirikisha yale yanayojiri katika maisha na utume wa kanisa ndani na nje ya Vatikani. Tunaendelea kumshukuru mwenyezi Mungu na kumpongeza Askofu mkuu Isaac Amani Masawe anapomshukuru mwenyezi Mungu kwa kutimiza miaka hamsini tangu alipowekwa wakfu kuwa padre mzee wa Mondoko. Sisi tunakutakia heri na baraka katika maisha na utume wako. Kwa niaba ya Sara Pelaji, mimi ni Padre Richard Mjigwa nikisepa kwa kusema tumsifu Yesu Kristo, Laudetur Yesus Kristus.