Amjambo, msikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati. Hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Mariamu akaondoka siku hizo akaenda hata nchi ya milimani kwa haraka. Karibu ndugu msikilizaji na msomaji wa radio Vatikani katika kipindi cha ritujia ya neno la Mungu, Dominika ya nne ya kipindi cha majilio mwakasi wa kanisa. Mpendwa msikilizaji, ni ukweli usiopingika kwetu sisi tuaminio katika Kristo Bwana, matazamio yetu ni makubwa, hamu ya mioyo yetu haielezeki. Tuna kiu nafsini mwetu tukisubiri shangwe kuu inayotujia hivi punde kwa njia ya pango la Betlehemu. Kisha Gabrieli nguvu ya Mungu kuzungumza na Maria akimpa habari njema ya kuwa mama wa aliye juu na kwamba shangazi yake Elizabeti ni mja mzito. Maria hakusubiri, alinyanyuka akajitupia mtandio wake na kutoka nje. Huenda alisimama mlangoni akitazama kwa mbali milima ya Yuda aliyopaswa kuivuka Alafu akavuta pumzi ndefu na kushusha na, huku akimwomba Mungu moyoni mwake, alizianza hatua kwa haraka. Njia ni ngumu lakini hachoki. Moyo unasukumwa na mambo mawili. Dogo ni la udadisi. Je, ni kweli shangazi yangu ni mgumba na umri umeenda, yaani ni ajuza? Sote tunajua halafu mzee, iweje jambo hili? Ngoja ni wai nikajionee Akaongeza hatua, lakini kubwa lilikuwa moyoni mwake kwa kumhurumia na kumsaidia. Ikiwa ni kweli mjamzito, na ninavyomfahamu shangazi, lazima anahitaji msaada. Hana mtu zaidi ya mzee mwenzie kuhani Zakaria. Aliwahi, anakwenda kwa haraka <mulia> Somo katika kitabu cha Mika. Bwana asema: ewe Bethlehemu Efta, uliye mdogo kuwa miongoni mwa elfu za Yuda, kutoka kwako wewe atanitokea mmoja atakayekuwa mtawala katika Israeli, ambaye matokeo yake yamekuwa tangu zamani za kale, tangu milele. Kwa sababu hiyo atawatoa hata wakati wa kuzaa kwake aliye na utungu Ndipo hayo mabaki ya nduguze watarudia wana wa Israeli. Naye atasimama na kulisha kundi lake kwa nguvu za Bwana, kwa enzi ya jina la Bwana Mungu wake, nao watakaa, maana sasa atakuwa mkuu hata miisho ya dunia. Na mtu huyu atakuwa amani yetu. Neno la Bwana. Somo la Injili Takatifu ilivyoandikwa na Luka sura ya kwanza, aya 39, hadi 45. Mariamu aliondoka siku hizo akaenda hata nchi ya milimani kwa haraka mpaka mji mmoja wa Yuda akaingia nyumbani kwa Zakaria akamwamkia Elizabeti. Ikawa Elizabeti aliposikia kule kuamkia kwake Mariamu, kitoto kichanga kikaruka ndani ya tumbo lake. Elizabeti akajazwa Roho Mtakatifu, akapaza sauti kwa nguvu, akasema: umebarikiwa wewe katika wanawake, naye mzao wa tumbo lako amebarikiwa. Limenitokeaje neno hili hata mama wa bwana wangu anijilie mimi? Maana sauti ya kuamkia kwako ilipoingia masikioni mwangu, kitoto kichanga kikaruka kwa shangwe ndani ya tumbo langu. Naye heri aliyesadiki kwa maana yatatimizwa aliyoambiwa na Bwana. Neno la Bwana. mama wa huruma na mwenye kujali, hivi anawezaje kudharau sala na maombi tunayotamani yafikie kiti cha enzi kwa njia yake? Mkristo, mkumbatie Mama Maria katika yote na ushuhuda wako utakuwa dhahiri. Macho yake ni maangavu na mepesi kuona changamoto zetu na kuzishughulikia. Kutoka kwa binti huyu Sayuni tunafundishwa kujali, kupenda kusaidia na sio tu kusema pole sana, yataisha Mungu akutie nguvu, hata hili litapita tu, tunakuombea. Huwa tunaishia hapo, huko mitandaoni tunaweka changamoto ya wenzetu, halafu tunaandika usipite bila kukomenti. Amen tunaona, lakini hatutendi. Sasa hivi wanasema matendo uria zaidi kuliko maneno. Haya tunajifunza kwa Maria mama yetu mwema safari ya Maria ni maandamano ya kwanza kabisa ya Ekaristi Takatifu, ya pili ikiwa safari ya Betlehemu kwenye sensa, tumbo lake la uzazi likiwa wanyonyesha na kumwonyesha. Yani tungeweza kuita ni monstransi harisi, mwonyesho harisi, akipereka faraja ya Mungu kwa ndugu zake. Asante Mama Maria kwa zawadi ya Ekaristi uzima wa roho zetu. Kwa njia yako tunapokea furaha na amani, ushindi. Maneno ya Elizabeti kwa Bikira Maria, umebarikiwa wewe katika wanawake naye mzao wa tumbo lako amebarikiwa, pamoja na ya malaika, salamu uliopewa neema, Bwana yu pamoja nawe, kutengeneza sara bora ya salamu Maria. Pamoja na mama tunasali kwa Mungu aliye asili ya neema na baraka zote. Tazama walivyopendeza! Ni akina mama wa kawaida, lakini furaha yao imewazidi wengi wakubwa maarufu wenye vyeo na matajiri, sababu Roho wa Bwana yumo ndani mwao. Maongezi yao sasa hadi raha, wanamzungumza heri, baraka na neema, sifa. Maria akimsifu Mungu akisema moyo wangu mwadhimisha Bwana. Wanapoonana wanaelewana hawajitazami wao kama wao, wanamsifu Mungu. Elizabeti anamsifu Bikira Maria, Mariya, Maria anamwambia Bwana. Mama zetu wapendwa, ni hamu ya mioyo yetu mnapokutana mwongee ruga ya Maria na Elizabeti. Lakini kwa bahati mbaya na masikitiko yetu, hatujafaulu kumzungumza mema kwa kiwango chao. Huwa tunazungumza nini, au huwa unazungumza nini? Mwajua wewe mwenyewe. Tuombe neema, vinywa vyetu vinene mema, vibariki, visilani, visali, visisengenye, vinene ukweli, visidanganye, na kwa njia ya maneno yetu Mungu asifiwe, wa wenzetu wafarijike, nasi tuendelee kupata wokovu. Midomo yetu iwe ni ya kutoa maneno ya faraja. Tendo la Bikira Maria kumtembelea Elizabeti ilisababisha magwiji wakutane kwa mara ya kwanza na kuwasiliana wakingali bado matumboni mwa mama zao. Kikao cha hawa magwiji, mmoja nabii wa Mungu aliye juu, na mwingine mwana wa aliye juu, wanasalimiana, wanafurahiana, wanazungumza, sio kwa midomo bali kwa mioyo yao, kwamba likizo yetu ndefu imeisha, Muda wa majukumu umefika, tungane mikono, twende zetu tukaandike upya historia ya ulimwengu. Malezi bora ya watoto huanzia tumboni. Tunavyowapokea, kuwalea na kuzungumza nao, wanasikia na kuonja furaha na majonzi ya mama mjamzito. Hivyo mama mjamzito humwathiri mwanaye moja kwa moja. Shime akina mama wote na akina dada, tutunze uhai na kuthamini uhai. Kamwe usikubali kuua mtoto aliye tumboni mwako na hata kwa jirani yako. Uhai ni zawadi hadhimu na ya kwanza kwetu kutoka kwa Mungu. Na hapa sote tunawajibika kutunza uhai huu kwa namna yoyote, awe mwanaume au mwanamke. Jamani, Noeli ipo mlangoni. Tunafanyaje? Nguo, vyakula, vinywaji, muziki, zawadi, likizo. Sawa, ni vya muhimu pamoja na hayo, tunyoshe viungo vyetu, tutoke vitandani mwetu, majumbani mwetu na sehemu zetu tunakoishi, hasa kutoka katika mazoea na tabia mbaya. Badala yake, tuungane na Bikira Maria kutembea kwa haraka, tusijicheleweshe njiani, shetani anatuvizia tuchangamke, mwendo wetu uwe wa imani thabiti, naye heli aliyesadiki, kwa maana yatatimizwa aliyoambiwa na Bwana. Dhabihu na matoleo hukutaka, ndipo niliposema tazama, nimekuja niyafanye mapenzi yako Mungu. Mwendo wetu wa haraka pamoja na Maria ni matumaini ya kutimia kwa unabii wa somo la kwanza kwamba mtoto ajaye atasimama na kulisha kundi lake kwa nguvu za Bwana, na mtu huyu atakuwa amani yetu. Tutembee kwa haraka pamoja na Maria kwa kushika amri, kulisikia na kulisoma na kulitafakari neno la Mungu, matendo ya huruma, kusameheana na zaidi sana kupendana sisi kwa sisi. Kwa niaba ya Pendo Banyenza na Padi Paskali Ihondo, ni mimi Padi Joseph Hermani Ruela, Radio Vatikani, nikisema tumsifu Yesu Kristu, laudetul Yesus Kristus.