Amjambo, msikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati, hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili mm. Ni kwa mara nyingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa redio Vatikani, ninaokaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake. Katika katekesi ya Papa Francisco, aliendeleza na mzunguko wa Jubilei kuhusu Yesu Kristo, tumaini letu, na kujikita na mada ya usikivu wa Maria na kupatikana kwa tangazo la malaika Gabrieli. Kutoka katika kijana Maria aliyekabidhiwa utume mkuu, tunajifunza kuwa na imani katika Bwana. Tuwakumbushe kila mtu na milele kwamba si mwanadamu aokoaye bali ni Mungu, na tumwamini Mungu mwenzetu tunayesafiri ambaye anatwambia msiogope, bali msonge mbele. Mwishoni mwa katekesi, Papa alisimulia alivyopiga simu kwa jumuiya ya familia takatifu huko Gaza na kwamba walimweleza walivyokula chakula dengu na kuku, jambo ambalo hawakuzoea kulifanya. Nyakati hizi, Papa Francisco alitoa wito mpya dhidi ya vita, ambayo siku zote ni kushindwa. Wazo kwa wazee Ukraini ambao wanakabiliwa na janga la vita na kwa wakazi wa Los Angeles wanaosumbuliwa na moto. Papa Francisco akikutana na wajumbe wa mfuko wa Hilton unaojikita kutoa msaada hususani kwa mafunzo ya watawa ambao wanasaidia maskini, amewashukuru sana, lakini pia ametoa wito kwa wakuu wa mashirika ya kitawa ambao wanawakataza watawa kushika nafasi mbalimbali katika majimbo, kwamba kuweni wakarimu, jengeni maono ya kanisa la kiulimwengu na ya utume unaovuka mipaka. Katika jarida la mafunzo ya kiutamaduni na kidini linalotolewa kila baada ya siku kumi na tano linaadhimisha miaka sabini kwa ujumbe wa matashi mema kutoka kwa Papa. Katika maoni yake, Papa anasema lilisindikiza maisha ya kanisa. Barua kutoka kwa Kardinali Zuppi, rais wa baraza la maaskofu Italia, anasema jarida hilo limetoa na linaendelea kutoa mchango wa kimsingi katika maisha ya kanisa la Italia. Papa Francisko alijibu katika kurasa za gazeti la kila mwezi la Piazza San Pietro kwa baba aliyemwandikia kuhusu uzoefu mgumu wa kutengana na mke wake na kuhimiza kuheshimiana na haki ya huruma. Watoto wasiwe mateka wa baba au mama yao, bali wa kupendwa na kulindwa. Umakini wa zawadi zinaweza kuwa usaliti wa kuchukua kizazi kutoka katika mwenzi. Hebu tukuze mitandao na mikutano ili kueneza matumaini ambayo tunaweza kujikomboa kutoka katika vifungo vya uovu. habari zina nyingine utapata kuzisikiliza nilizokuandalia. ni Angelo Ezaula ana kukaribisha. cari fratelli e sorelle buongiorno riprendiamo oggi le catechesi del ciclo giubilare su gesu cristo nostra speranza all'inizio del suo vangelo Katika mwendelezo wa katekesi ya Baba Mtakatifu Fransisko kuhusu mwaka wa Jubilei ya matumaini, Jumatano tarehe ishirini na mbili Januari elfu mbili na ishirini na tano, Baba Mtakatifu amewageukia waamini na maujaji waliofika katika ukumbi wa Paulo wa Sita mjini Vatikani na kuanza kusema: Leo tunaanza tena katekesi ya mzunguko wa Jubilei juu ya Yesu Kristo, tumaini letu. Mwanzoni mwa injili yake Luka anaonyesha matokeo ya nguvu ya kubadilisha ya neno la Mungu ambayo yanafikia si tu katika ukumbi wa hekalu, lakini pia katika nyumba duni ya msichana Maria ambaye aliahidi kuolewa na Yosefu, bado akiwa anaishi na familia yake, badala ya Yerusalemu, mjumbe wa matangazo makubwa ya kimungu Gabrieli ambaye kwa jina lake anasherekea nguvu za Mungu alitumwa kwenye kijiji ambacho akikutajwa kamwe katika Biblia ya Kiebrania, yaani huko Nazareti, baba mtakatifu aliendelea kueleza. Wakati huo kilikuwa ni kijiji kidogo huko Galilaya, nje kidogo ya Israeli, eneo la mpaka na wapagani na kuambukizwa kwao. Hapo hapo malaika alileta ujumbe wa umbo na maudhui ambayo hayakuwahi kusikika kabisa, kiasi kwamba moyo wa Maria ulitikisika na kufadhaika kwa hilo. Baada ya salamu ya kawaida ya amani, iwe nawe, Gabrieli alimwambia bikira kwa mwaliko, furahi. Yaani, furahi ni wito unaopendwa na historia takatifu, kwa sababu manabii waliutumia walipotangaza kuja kwa Masiha. Ni mwaliko wa furaha ambao Mungu aliwaambia watu wake wakati wa uhamisho ulipoisha, na Bwana alifanya uwepo wake hai kuhisiwa. Zaidi ya hayo, Mungu alimwita Maria kwa jina la upendo lisilojulikana katika historia ya Biblia, Kecharitomene, ikiwa na maana ya kujazwa na neema ya Kimungu. Maria amejaa neema ya Kimungu. Kwa jina hilo ni kwamba upendo wa Mungu umedumu tangu zamani na unaendelea kukaa ndani ya moyo wa Maria alisema jinsi alivyo na neema na zaidi ya yote, jinsi neema ya Mungu ilivyounda hali ya ndani yake na kumfanya kuwa kito chake, yaani aliyejaa neema. Jina hilo la utani la upendo ambalo Mungu alimpatia Maria pekee mara mmoja linaambatana na uhakikisho: usiogope. Kwa hiyo, uwepo wa Bwana daima hutupatia neema hii ya kutokuwa na hofu, na hivyo alimwambia Maria, usiogope. Neno hilo usiogope, Mungu alimwambia Abrahamu, Isaka na Musa katika historia kwamba usiogope, Papa aliongeza, na pia anatwambia sisi msiogope, nendeni mbele, kwa kuwa hii ni nzuri, kwani ni mwenzako wa safari. Na mwenyezi Mungu anamwambia Maria hivyo. Mwenyezi Mungu wa yasiyowezekana yuko pamoja na Maria na ni mwandani wake, mshirika wake mkuu mimi na wewe milele. Na kisha Gabrieli alitangaza utume wake kwa bikira akifanya vifungu vingi vya kibiblia kurudia moyoni mwake, akimaanisha ufalme na umasia wa mtoto atakayezaliwa kutoka kwake, na kwamba mtoto atawasilishwa kama utimizo wa unabii wa kale. Neno litokalo juu linamwita Maria kuwa mama wa Masiha, yule masiha wa Daudi aliyengojewa kwa muda mrefu. Yeye ni mama yake Masiha. Atakuwa mfalme si kwa njia ya kibinadamu na ya kimwili, lakini katika njia ya kimungu na ya kiroho. Jina lake litakuwa Yesu, ambalo linamaanisha Mungu anaokoa, likimkumbusha kila mtu daima kwamba si mwanadamu anayeokoa, bali ni Yesu peke yake ndiye anayetimiza haya maneno ya nabii Isaya. Si mjumbe wala malaika, bali yeye ndiye aliyewaokoa kwa upendo na huruma. Rejea Isaya sura ya 63, aya ya tisa. Baba Mtakatifu Francisco aliendelea, uzazi huu unamtikisa Maria kwenye misingi yake, na kama mwanamke mwenye akili anayeweza kusoma matukio, anajaribu kuelewa, kutambua kile kinachompata. Mara hatazami nje, bali ndani, kwa sababu kama Mtakatifu Agostino anavyofundisha, ukweli unaishi ndani na huko katika kina cha moyo wake wazi na nyeti, anahisi mwaliko wa kumtumaini Mungu ambaye ametayarisha pentekoste ya pekee kwa ajili yake. Kama vile katika mwanzo wa uumbaji, Mungu anataka kumtia ndani Maria kwa roho wake, nguvu inayoweza kufungua kile kilichofungwa bila kukiuka, bila kuathiri uhuru wa mwanadamu. Anataka kumfunika katika wingu la uwepo wake ili kwamba mwana apate kuishi ndani yake na yeye ndani yake. Na Maria aliwasha kwa uaminifu, yeye ni taa yenye taa nyingi, kama Teofane asemavyo katika kanuni yake ya matamshi. Anajiachia, anatengeneza nafasi, ni chumba cha arusi kilichofanywa na Mungu. Kwa hiyo Maria alikaribisha neno ndani ya mwili wake mwenyewe, na hivyo alijikita katika utume mkuu zaidi kuwahi kukabidhiwa kwa mwanamke yoyote, kwa kiumbe mwanadamu. Alijiweka katika huduma, yeye alijaa kila kitu, si kama mtumwa, bali kama mshiriki wa Mungu Baba aliyejawa na heshima na mamlaka ya kusimamia, kama atakavyofanya huko Kana zawadi ya hazina za kimungu, wengi wanaweza kuchota kutoka humo kwa mikono miwili. Papa Francisko kwa kuhitimisha, alisema tujifunze kutoka kwa Maria mama wa Mwokozi na mama yetu, kuyafungua masikio yetu kwa neno la Mungu na kulikaribisha na kulilinda, ili liweze kuigeuza mioyo yetu kuwa maskani ya uwepo wake, kuwa wakarimu, nyumba ambazo matumaini yanaweza kukua. Mara baada ya katekesi yake Jumatano tarehe 22 Januari 2025 baba Mtakatifu, katika salamu zake kwa maujaji na waamini waliokusanyika katika ukumbi wa Paulo wa Sita mjini Vatikani, alisema ninawakaribisha kwa moyo mkunjufu maujaji wanaozungumza Kiitaliano. Kwa namna ya pekee, ninawasalimu mabinti wa mama Safi wanaoshiriki mkutano wao mkuu, huku nikiwahimiza wajitoe wenyewe kwa uaminifu kwa mapenzi ya Mungu ambaye ni mwaminifu kwetu daima kisha aliwasalimia parokia na vyama na shule, hasa shule ya sekondari ya Einstein huko Teramo nchini Italia. Mara baada ya hayo, Papa Francisko alisema, na ninataka mjue kwamba moyo wangu unawaendea watu wa Los Angeles ambao wameteseka sana kutokana na moto ambao umeharibu vitongoji na jumuiya nzima na awajamaliza Mama yetu wa Guadalupe awaombee wakazi wote, ili wawe mashahidi wa matumaini kwa nguvu ya utofauti na ubunifu ambayo kwayo wanajulikana duniani kote. Papa akiendelea alisema e, non dimentikiamo la martoriata Ukraina, non dimentikiamo la Palestina, Israeli, Myanmar, preghiamo per la pace. na tusisahau kuteswa kwa Ukraini, tusisahau Palestina, Israeli na mnyamaa Tuombe amani, vita daima ni kushindwa. yeri ho chiamato lo faccio tutti i giorni alla parokia di gaza erano contenti li dentro ci sono 600 persone parokia college. e collegio e mi hanno detto oggi abbiamo mangiato lenticchie con pollo. Jana niliita na ninafanya kila siku parokia ya Gaza, waliokuwa na furaha, kuna watu mia sita mle ndani kati ya parokia na chuo, na wakaniambia Leo tumekula dengu na kuku, kitu ambacho hawakuzoea kufanya siku hizi, kwani walikuwa wanakula mboga mboga tu, na hivyo walifurahi. Lakini tuombe kwa ajili ya Gaza, amani na sehemu nyingine nyingi za dunia. Vita daima ni kushindwa, msisahau kwamba vita daima ni kushindwa, Papa Francisco alirudia mara kadhaa. Na je, ni nani anayefaidika na vita? Watengenezaji wa silaha. Tafadhali tuombe amani. Hatimaye mawazo yangu yanawaendea vijana, wagonjwa, wazee na waliofunga ndoa hivi karibuni. Aidha, katika juma la kuombea umoja wa Kristo, Papa Francisko alisisitiza kuwa katika siku hizi za maombi kwa ajili ya umoja wa Kristo ninawasii tumwombe Mungu e urgente in un'epoca in cui il numero dei poveri e degli esclusi continua ad aumentare. Baba Mtakati Francisco Jumatano, tarehe 22 Januari 2025, alikutana na wajumbe wa bodi ya wakurugenzi wa mfuko wa Conrad Hilton katika hotuba yake alisema, katika wakati wetu, kadiri idadi ya maskini na waliotengwa katika ulimwengu wetu inavyozidi kuongezeka, ndivyo wao walivyochagua kujitoa kikamilifu katika kukuza utu wa kibinadamu binafsi na kwa shauku na huruma kama msamaria mwema Mfano huo wa Yesu unatuhimiza kujitambulisha na mahitaji ya wengine, kuwafikia na kuwainua wale walioanguka kando ya njia, na kwa njia hii kunufaisha sisi sote. Mfuko wao umeonyesha jinsi gani ukarimu na kujitolea kama hivyo unaweza kubadilisha maisha ya wale wanaojikuta katika mazingira magumu. Huduma wanayotoa kwa uhuru katika nyanja za elimu afya, usaidizi wa wakimbizi na mapambano dhidi ya umaskini ni ushuhuda thabiti wa upendo na huruma, Baba Mtakatifu Francisco aliendelea. Mwanzilishi wao Conrad Hilton aliacha ndoto yake ambayo inaendelea kuhamasisha mipango ya mfuko huo. Miongoni mwa haya ni moja ambayo wamekuwa wakiikuza mara kwa mara, ile ya kuwaunga mkono watawa Conrad Hilton aliwaheshimu sana masista. Katika wosia wake, aliomba mfuko waunge mkono katika utume wao wa kuwahudumia maskini na walio wadogo zaidi kati ya kaka na dada zetu. Kwa njia hiyo, Papa Francisco aliwaeleza kuwa wao wanafanya hivyo kwa uaminifu na ubunifu, hasa kwa mchango wao katika malezi ya masista wadogo na malezi ya wazee katika mashirika yao. Aidha, alieleza anavyofahamu kwamba wameshirikiana na mabaraza kadhaa ya Vatican ili kuwapa masista fursa ya kukuwa katika taaluma na uenezaji wa kimisionari. Kwa hilo amewashukuru sana. Hapo awali kidogo sana kiliwekezwa katika eneo hilo, kidogo sana kulikuwa na malezi ya mapadre. Bado kuna haja ya masista kuendelea na elimu na mafunzo, na ni dharura. Kazi yao mipakani, pembezoni na miongoni mwa maskini inahitaji mafunzo na umahiri. Papa Francisco aidha amependa wakumbuke pia kwamba misheni ya masista ni kumtumikia aliye mdogo kabisa miongoni mwetu, haifai kuwa watumishi wa mtu yoyote ili lazima likome na wao kama msingi wanasaidia kulitoa kanisa katika mtazamo huo. Lakini papa aliongeza kitu kingine, kwamba mara nyingi tunasikia malalamiko kwamba hakuna masista wa kutosha katika nafasi za uwajibikaji katika majimbo na kuria Romana na vyuo vikuu. Hii ni kweli ya kutosha, tunahitaji kushinda mawazo hayo. Kwa upande mwingine, pia Papa alisema alivyosikia maaskofu wakisema kwamba wangepinda kuwateua watawa katika baadhi ya ofisi za majimbo, lakini wakuu wao hawatawaachilia. Kwa hiyo Papa ametoa wito kwa wakuu wa mashirika kwamba, kuweni wakarimu, Jengeni maono ya kanisa la kiulimwengu na ya utume unaovuka mipaka ya taasisi yenu. Kwa njia hiyo, aliwashukuru tena kwa kazi na huduma yao isiyochoka. Kwa pamoja tunaweza kujenga ulimwengu ambao, kila mtu, bila kujali asili yake au hali yake, anaweza kuishi maisha ya heshima, na kwa pamoja tunaweza kusaidia kuwasha tumaini katika mioyo ya wale wanaohisi kuwa peke yao na wameachwa. Papa ameongeza kuelezea: ndoto ninaota ulimwengu ambapo waliotupwa na waliotengwa wanaweza kuwa mawakala wa mabadiliko yanayohitajika sana katika jamii, ili sisi sote tuishi kama kaka na dada. Mungu awabariki na mama yetu awalinde, wa Papa amewabariki kutoka moyoni mwake na kuwaombea, na vilevile vile kuomba pia wamwombee <mulia> Sauti ya mamlaka ya mtaguso na baada ya mtaguso nchini Italia. Kwa maneno haya, Papa Francisco alifafanua jarida la mafunzo ya kidini na kiutamaduni liitwalo Irenyo katika barua iliyotumwa tarehe mosi Januari 2025 wakati wa fursa ya maadhimisho ya miaka 70 ya kuanzishwa kwake. Baba Mtakatifu alitambua dhima kuu ya jarida hilo la Irenyo katika mjadala wa kikanisa na kiutamaduni wa Italia kwamba limesindikiza maisha ya kanisa likimwilisha matakwa yake ya wanamageuzi kadiri ya roho ya kufanya upya mtaguso na linafanya kazi muhimu wa habari, nyaraka na tafsiri za wakati wetu. Na vilevile vile katika siku hizo hizo, Askofu Mkuu wa Bolonya na rais wa baraza la maaskofu wa Italia, Kardinali Mateo Zupi, pia alituma ujumbe sawa kwa wafanyakazi wa wahariri na mkurugenzi wake. Kwa Kardinali Zupi, anasema gazeti hilo limetoa na linaendelea kutoa mchango msingi katika maisha ya kanisa la Italia. Limefuatilia kwa makini changamoto kuu ya upyaisho kuanzia katekesi, uenezaji wa majiunda ya kitaasisi, mageuzi ya miundo ya kitaasisi na kufanywa upya kwa huduma. Jarida hilo, kulingana na kardinali Zuppi, daima limetoa mchango furani katika uenezaji wa mazungumzo ya kiekumene na ya kidini. Katika suala la uchambuzi na uelewa wa miundo ya kijamii na kisiasa, limekuwa na sifa ya maono ya baada ya itikadi na imeandika na kutafsiri kwa kina mabadiliko makubwa ya kitaifa na kimataifa. Piazza San Pietro ni gazeti jipya la Basilika ya Mtakatifu Petro lenye majibu ya Papa kwa waamini. Weka moyo wako kwenye uwanja huo. Hilo ndilo jambo kuu katika mahusiano Baba Mtakatifu Francisco ameandika hayo akijibu swali katika toleo jipya la Piazza San Pietro, yaani uwanja wa Mtakatifu Petro, gazeti la kila mwezi la kanisa kuu la Vatican linalopembua tema za imani, kiroho na maisha ya kila siku kwa njia ya michango mbalimbali mbali, akijikita katika safari ya ndani ya kanisa kuu la Mtakatifu Petro, katika barua iliyotumwa kwake na George, baba mmoja wa Roma ambaye anasimulia uzoefu wake mgumu wa kutengana na mke wake. Ni kuanzia moyoni tu familia zetu zitaweza kuunganisha akili na nia tofauti na kuzituliza, ili Roho aweze kutuongoza kama mtandao wa ndugu, kwa sababu kutuliza pia ni kazi ya moyo, Alifafanua Baba Mtakatifu Francisco. Na hii ni muujiza wa kijamii ambao unawezekana tu ikiwa moyo wetu umeunganishwa na ule wa Kristo, na kwa njia hiyo tu itawezekana kuacha na kuzuia vurugu katika familia. Ndugu msikilizaji, Georgi alimwambia Papa Francisco kwamba alitengana baada ya miaka mitano ya ndoa na binti wake kwa ombi la mke wake ambaye alikuwa amempata mwanamume mwingine, na miaka kadhaa baadaye mwanamke huyo alimwomba hakimu pasipoti ya mtoto na kuhamia Athene na mpenzi wake mpya mwenye asili ya Kigiriki, lakini hakimu alikataa. Mwezi mmoja baadaye, Georgi alikamatwa kwa sababu polisi walikuta dawa za kulevya kwenye gari lake, huku binti yake akiwa naye. Georgi anasimulia. Akiwa gerezani alisali kwa muda mrefu kwa Padre Pio wa Petrachina. Baada ya siku nane tu kimuujiza, waligundua ukweli na kumwacha huru. Hivyo ndivyo mahakimu na polisi walivyomwambia. Kisha mama mkwe wa zamani na washirika wengine wawili walitiwa hatiani. George alimwambia Papa kwamba amebadilisha uovu uliopokelewa kuwa mzuri kwa wengine na kwa hivyo ameshinda chuki na kisasi ndani yake, akichukua njia pekee iliyookoa maisha yake ya kuwa na mwitikio wa kuhusisha watu wengi kwa miaka mingi katika hali sawa na yeye, ili kupata marekebisho hayo ya sheria ya familia ambayo inahakikisha haki ya watoto na wazazi waliotengana kuwa na uwezo wa kupenda tu wazazi na baba na bibi zao. Kwa njia hiyo, George alimwomba Papa Francisco kushiriki utetezi wa haki hii isiyo kiukwa ya watoto ambayo inapaswa kulindwa daima na kusisitiza kwamba tunapaswa kuacha ukatili unaotumia na kuwanyonya watoto. Kwa mabishano, udhalilishaji na unyanyasaji unaoweza kusababisha majanga makubwa sana ya familia na mauaji na kujiua. Kwa hiyo Papa alieleza kwamba historia ya huyo ni ushuhuda wa amani ambao unatia moyo katika ulimwengu uliochochewa na vita na chuki, na ambayo inalingana na msukosuko mkubwa wa tumaini ambalo badala yake huko siku zote kwa ajili ya kila mtu. Baba Mtakatifu alibainisha kwamba kwa jina la masirahi ya mtu binafsi yakiwemo ya kihisia, ya unyanyasaji na dhuruma hufanywa kwa kufikiri kwamba wanajijengea ustawi na badala yake wanajidhuru, na kwamba hilo hutokea katika uvamizi na unyanyasaji wa mizozo ya ulimwenguni kama katika maisha ya kibinafsi na ya familia, na ni matumaini ya Baba Mtakatifu Francisco kwamba kwa kushiriki kile ambacho Georgi alipendekeza, kuna sheria zinazozidi kutosha kuruhusu watoto na wazazi waliotengana kukutana na kukua kihisia na kwa upendo na wanafamilia wao wote. Katika majibu yake kwa Georgi kutoka katika kurasa za Piazza San Pietro, Papa Francisco alipendekeza kwamba jumuiya za kikristo zisindikizane na familia zilizojeruhiwa ili watoto wasiwe mateka wa baba na mama zao. Wakati fulani sisi ni mateka wa ubinafsi wa umoyo wa mwanadamu unaotufanya kuwa wabaya. Ubinafsi hautufanyi kuwa watu wazuri, aliongeza Papa ambaye alihimiza kuwa tusiwafanye watoto kuwa mateka wa baba au mama yao, lakini watoto wa kupendwa na kuwalinda na kutoa mwaliko, tuwe waangalifu hata katika zawadi kwa watoto wetu, kwa sababu wanaweza, zawadi zinaweza kuwa za usaliti wa kweli, ili kuwaondoa kutoka katika upendo wa mume au mke. Hivyo zawadi ni kama kupaka rangi ya upendo, udanganyifu ambao unachukua ukweli kutoka katika upendo. Na hivyo kwa heshima na huruma, ndio wa haki ya huruma, na hakuna kisasi na chuki. Mitandao na mikutano lazima ikuzwe ili kueneza tumaini kwamba tunaweza kujiweka huru kutoka katika vifungo vya uovu ili kujiponya wenyewe na kuinuka na kubadilisha uovu kuwa wema. Ndugu msikilizaji wa Vatikan News, tarehe ishirini na sita Januari elfu mbili na ishirini na tano itakuwa ni dominika ya sita ya neno la Mungu, siku iliyoanzishwa na Baba Mtakatifu Francisko kunako tarehe thelathini Septemba elfu mbili na kumi na tisa ili kukumbusha umuhimu wa maandiko matakatifu. Kauli mbiu ya toleo hili imechukuliwa kutoka katika kifungu cha Zaburi ya mia moja kumi na tisa kisemacho na tumaini neno lako. Kwa njia hiyo, Baba Mtakatifu Francisco anatarajia kuongoza maadhimisho ya misa takatifu katika kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani saa tatu na nusu asubuhi majira ya Ulaya. Mwishoni mwa liturujia, atawapatia wale watakaohudhuria Injili ya Mtakatifu Luka kulingana na mapokeo ya sasa, kwa lengo la kueneza neno la Mungu kwa njia inayoonekana. Wakati wa maadhimisho hayo, Papa Francisco aidha anatarajia kuwapatia huduma ya usomaji kwa waamini walei arobaini ambao ni wanaume na wanawake kutoka mataifa mbalimbali mbali. Wanne kutoka Albania, watatu kutoka Argentina, watano kutoka Austria, mmoja kutoka Bolivia, wanne kutoka Brazil, watano kutoka Ufilipino, mmoja kutoka Iceland, sita kutoka Italia, watano kutoka Mexico, mmoja kutoka Poland, watano kutoka Slovenia. Kila mmoja wao, kulingana na ibada hiyo, atapewa nakala ya Biblia ya Nova Vulgata ambayo ina marekebisho ya sasa ya Vulgate yaani tafsiri ya Biblia katika Kilatini inayotazamwa kuwa rasmi na Kanisa Katoliki ili kusaidia waamini katika ukuaji wao wa kiroho na katika kulikuza neno la Mungu kwa kina. Kitengo cha masuala ya msingi ya uinjilishaji katika ulimwengu cha Baraza la Kipapa la uinjilishaji limetoa mtandaoni katika lugha sita msaada wa bure wa kilitujia kichungaji unaoweza kupakuliwa kutoka katika tovuti rasmi ya baraza hilo. Ndugu msikilizaji, hiki ni chombo kinachotoa mapendekezo ya kukuza kukutana kwa kina na neno la Mungu katika jamii, katika familia na katika maisha ya kila siku. Na pia inajumuisha makala, tafakari, maandiko ya kuabudu na mapendekezo ya kichungaji. Dominika ya neno la Mungu ambayo sasa iko katika toleo lake la sita ni tukio muhimu kwa Wakristo wote kufanya upya ahadi yao ya kusoma na kutafakari Biblia kama nyenzo msingi ya ukuaji wa imani na maisha ya kiroho na pia chombo cha matumaini kwa waamini kutoka sehemu zote za dunia. Tiketi za kuhudhuria misa takatifu zinaweza kuchukuliwa katika eneo la maulizo ya Jubilei elfu mbili na ishirini na tano iliyoko njia ya Kontiliasioni namba saba kuanzia Alhamisi tarehe ishirini na tatu Januari elfu mbili na ishirini na tano. Tafadhali kumbuka kuwa tiketi ni chache kwa idadi, kwa hiyo uchukuaji utaruhusiwa hadi zitakapoisha. Nam nam na mpendwa msikilizaji wa redio Vatikani, ndipo nimefikia mwisho habari za leo nilizokuandalia ndani ya studio hizi za redio Vatikani. Ni Anjelo Wezaura akikuaga. Tumsifu Kristo, laudetu Yesus Kristus.