Amjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Karibu ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapokupangia mipini ya matangazo yetu kwa habari zifuatazo. Baba Mtakatifu Leo wa 14 amemteua Kardinali Robert Sara, mwenyekiti msaafu wa Baraza la Kipapa la Ibada na Nidhamu ya Sakramenti za Kanisa, anayetoka nchini Gini, kuwa mwakilishi wake maalumu katika maadhimisho ya Jubilee ya miaka mia nne tangu kuanzishwa kwa madhabahu ya Mtakatifu Ana yaliyoko jimbo Katoliki la Venisi nchini Ufaransa maadhimisho haya yataanza kutimua vumbi tarehe 25 Julai na kilele chake ni tarehe 26 Julai mwaka elfu mbili na 25. Baba Mtakatifu Leo wa 14 Jumatatu tarehe 21 Julai mwaka elfu mbili na 25, amewatembelea na, na hatimaye kusalimiana na wazee wanaotunzwa kwenye nyumba ya mapumziko pamoja na wazee ya Santa Marta iliyoko Castel Gandolfo mjini Albano. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne amewaambia wazee hao kwamba wao kwa hakika ni ishara ya matumaini na mashuhuda wa sala na imani. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anazitaka parokia zote ziwe ni mahali pa ujenzi wa haki, amani na upatanisho. Kwa niaba ya Sara Pelaji na Angela Rezaula mimi ni Padre Richard Mjigwa ni kutakia usikivu mema wa matangazo yetu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, madhabahu ni mlango wazi wa uinjirishaji mpya unaokita mizizi yake katika moyo wa ukarimu kwa mahojaji, maisha ya sala, lakini zaidi kwa kuwasaidia waamini kujifunza kusali vyema sala ya kanisa sanjani na maadhimisho ya sakramenti za kanisa, hususani sakramenti ya Ekaristi Takatifu na upatanisho, mahakama ya huruma ya Mungu. Hayati Baba Mtakatifu Francisco anasema madhabahu yawe ni mahali pa sala na ukimya, ili kutoa nafasi kwa mahujaji kuzungumza na Mwenyezi Mungu kutoka katika undani wa maisha yao. Madhabahu ni mahali pa kuonjeshana upendo na ukarimu, ili kila hujaji anapofika mahala hapa aweze kujisikia yuko nyumbani, anakaribishwa, kuthaminiwa na kupendwa. Mara nyingi watu wanafanya hija kutokana na kuvutwa na mapokeo, utajiri wa sanaa, uzuri wa mazingira, pamoja na kufuata ushauri kutoka kwa majirani zao. Mahujaji kama hawa wanapoonja ukarimu, mioyo yao inafunguka na hivyo kuanza kujenga urafiki na hatimaye kujiaminisha kwa Kristo Yesu na kanisa lake. Watu wanaweza kukata tamaa ikiwa kama hawataonja ukarimu kutoka kwa wenyeji wao. Madhabahu kimsingi ni mahali pa sala na ibada kwa Bikira Maria, mama wa Mungu na kanisa, naitoa machozi ya faraja kwa wale wote wanaoteseka na kuhuzunika huku bondeni kwenye machozi. Ni mwombezi wa watu waliovunjika na kupondeka moyo, watu waliokata tamaa, na kwamba Bikira Maria anajaribu kujibu sala ya kila mwamini anayekimbilia ulinzi na tunza yake ya kimama. Madhabahu ni mahali ambapo panapaswa kukuza na kudumisha ari na moyo wa sala ya kanisa, maadhimisho ya sakramenti za kanisa kama sehemu ya kazi ya ukombozi, ni mahali pa shuhuda za imani, matumaini na mapendo, kielelezo cha kanisa linalokesha na, na kusali daima. Madhabahu ni mahali pa ukimya unaopaswa kububujika kutoka katika undani wa mahujaji, tayari kuomba baraka, neema na rehema, pamoja na kudumisha upendo kwa Mungu na jirani. Madhabahu ni mahali pa kuonja huruma na upendo wa Mungu unaofumbatwa katika sakramenti ya upatanisho, mahakama ya huruma ya Mungu. Maeneo kama haya yanahitaji wakileli waliofundwa barabara, watakatifu, vyombo na mashuhuda wa huruma na upendo wa Mungu kwa waja wake. Ni matumaini ya hayati Baba Mtakatifu Francisco kwamba katika madhabahu kamwe hawatakosekana wamisionari wa huruma, mashuhuda wa upendo wa Mungu unaookoa na kuponya. Madhabahu yawe ni mahala pa kumwilisha upendo, kielelezo cha utekelezaji wa amri ya upendo kwa Mungu na jirani. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kumbukumbu kumbu ya watakatifu Joakimu na Ana, wazazi wake Bikira Maria, na adhimisho la Mama Kanisa kila mwaka ifikapo tarehe 26 Julai. Hii ndio familia ambamo Bikira Maria mama wa Mungu na Kanisa amechota fadhila mbalimbali zilizomwezesha mbali kupata upendeleo wa pekee mbele ya Mwenyezi Mungu. Kumbe ibada na heshima kwa watakatifu Joakimu na Ana ni mwendelezo wa ibada kwa Bikira Maria na hatimaye familia takatifu ya Yesu, Maria na Yosefu. Wazazi wake Bikira Maria wanaonyesha umuhimu wa familia kama shule ya upendo, imani na utakatifu wa maisha. Kumbukumbu kumbu hii ni muhimu sana katika ustawi, maendeleo na mafao ya watu wa Mungu, kwani ni fursa ya kuwashukuru na kuwabariki wazee kutokana na mchango wao katika ustawi, maendeleo na mafao ya watu wa Mungu katika ujumla wao. Hawa ni mashuhuda amini wa imani matukio kama haya ni fursa ya kukuza na kudumisha ndani ya nyoyo za watu faraja upendo wa huruma, imani na matumaini kwa Mwenyezi Mungu aliye asili ya wema na utakatifu wa maisha. Baba Mtakatifu Leo wa 14 amemteua Kardinali Robert Saramu, mwenyekiti mstaafu wa Baraza la Kipapa la Ibada na Nidhamu ya Sakramenti za Kanisa, kutoka nchini Guinea, kuwa mwakilishi wake maalumu katika maadhimisho ya jubilei ya miaka mia nne tangu kuanzishwa kwa madhabaho ya Mtakatifu Ana Durey yaliyoko katika jimbo katoliki la Venisi nchini Ufaransa. Maadhimisho haya ni kuanzia tarehe ishiri na tano Julai na kilele chake ni tarehe ishirini na sita Julai elfu mbili na ishirini na tano. Mapokeo yanaonyesha kwamba kati ya mwaka elfu moja mia sita ishirini na nne na mwaka elfu moja mia sita ishirini na tano Mtakatifu Ana, mama yake Bikira Maria mara kadhaa mmemtokea Ivoni Nikolazichi, mwamini mkulima Kardinali Robert Sera katika utume huu anaongozana na, na Padri Ivan Bryant, paroko wa parokia Fiesi na makamu askofu wa zamani wa jimbo katoliki la Vanesi, pamoja na Padri Gabrieli Gabriel Jeguzo, dekano wa kanisa kuu la Vanesi. Ibada ya misa takatifu inaadhimishwa kwenye kanisa kuu la Mtakatifu Petro, jimbo katoliki la Venesi. ndogo msikilizaji wa redio Vatikani. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne, katika barua yake kwa Kardinali Robert Sara amesema, wakati ule Yesu akajibu akasema: Nakushukuru Baba, Bwana wa mbingu na nchi, kwa kuwa mambo haya uliwaficha wenye hekima na akili, ukawafunulia watoto wachanga. Naam Baba, kwa kuwa ndivyo ilivyokupendeza mbele zako. Mtakatifu Ana, mama yake Bikira Maria, alimtokea mara kadhaa Yves Nikolazishi, mkulima na hivyo akawa ni mwasisi wa ibada kwa Mtakatifu Ana, na kutoka hapa katika eneo mahali ya sasa limekuwa ni kati ya maeneo maarufu sana duniani kwa ibada ya mtakatifu ana mama yake Bikira Maria. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anasema ameridhia wazo la hayati Baba Mtakatifu Francisco la kumteua Kardinali Robert Sarah kuwa ni mwakilishi wake kwenye Jubilei ya miaka mia nne tangu Mtakatifu Ana alipomtokea Ives Nikolazishi. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anasema kanisa linatambua na kuheshimu uchaji wake wa ibada uchapakazi wake na bidii katika huduma kwa shamba la mizabibu la Bwana. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, itakumbukwa kwamba haya ni madhabahu ambayo yalitembelewa na Mtakatifu Yohane Paulo wa Pili kunako mwezi Septemba mwaka 1996 kwa kukazia tunu msingi za maisha ndoa na familia, pamoja na kueneza ibada maarufu kutoka kwa watu wa Mungu. Kumbe huu ni utume unaofumbatwa katika shughuli za kichungaji na maisha ya kiroho, changamoto na mwaliko kwa watu wa Mungu kupiaisha ndani mwao na hatimaye kuendelea kuhifadhi imani, matumaini na mapendo, mahusiano na mafungamano ya tunu msingi za maisha ya ndoa na familia. Jubilei ya miaka mia nne tangu Mtakatifu Ana mama yake Bikira Maria mtokee Ivesi Nicolas shi e anaadhimishwa kuanzia tarehe 25 Julai na kilele chake ni tarehe 26 Julai elfu mbili na ishirini na tano. Huo ni muda mwafaka wa kupiaisha imani, matumaini na mapendo kwa kuendelea kupokea neema na baraka zinazobubujika kutoka katika maadhimisho ya jubilei ya miaka 2025 ya Ukristo. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, madhabahu ya mtakatifu Ana yaliyoko huko nchini Ufaransa ni kati ya madhabahu makubwa barani Ulaya, yaliyojengwa kwa heshima ya mtakatifu Ana, mama yake bikira Maria. Mapokeo yanaonyesha kwamba kati ya mwaka elfu moja mia sita ishirini na nne na mwaka elfu moja mia sita ishirini na tano mtakatifu Ana alimtokea mara kadhaa Ivesi Nikolasishi na kumwonesha kwamba hapa palitakiwa pajengwe kanisa kwa heshima ya ibada ya Mtakatifu Ana. Kwa sasa haya yamekuwa ni madhabahu ya watu wa mongo kutoka sehemu mbalimbali za dunia, ni madhabahu yanayotembelewa na familia ya mongo pamoja na wagonjwa. Mtakatifu Yohane Paulo wa Pili alisema hapa ni mahali ambapo imani, matumaini na mapendo yanakutana na kumwilishwa katika maisha ya Kikristo. Kwa hakika hii ni alama ya wema wa Mungu na baraka zake kwa watu wake. Mwishoni mwa ujumbe wake, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne ametoa baraka zake za kitume kwa watu wa Mungu wanaohudhuria jubileya miaka mia nne tangu Mtakatifu Ana alipomtokea mtokea Ivesi Nikolazichi. Amani inasimikwa katika misingi ya ukweli, haki, upendo na uhuru kamili, mambo msingi yanayofafanuliwa katika waraka wa kitume wa Mtakatifu Yohane wa ishirini na tatu, Pachem Interis, yaani amani duniani. Kardinali Mateo Maria Zupi, rais wa baraza la maskofu katoliki Italia, ametoa maoni yake kuhusu wito wa dharura uliotolewa na Papa Leo wa 14 kuhusu kujenga parokia zinazosimikwa katika tunu ya amani. Katika mahojiano maalum na vyombo vya habari vinavyomilikiwa na kuendeshwa na Vatican, na baada ya kukutana na balozi wa Urusi mjini Vatican, Kardinali Zuppi alieleza kwa kina umuhimu wa kuchukua hatua za kweli katika kujenga misingi ya haki, akisisitiza kwamba kila parukia inapaswa kuwa nyumba ya amani kwa mujibu wa Kardinali Zupi, ujumbe wa Papa Leo wa kumi na nne unawakumbusha waumini na wote wenye mapenzi mema kuwa ujenzi wa amani si jambo la ziada ndani ya kanisa Katoliki bali ni wito wa dhati wa Kikristo wa kushughulikia mateso ya binadamu. Kadinal Zuppi amesema maneno hayo ya Papa Leo wa 14 aliyoyatoa tarehe 17 Juni mwaka 2025 alipokuwa akizungumza na Baraza la Maskofu Katoliki Italia, ambapo alitoa wito wa kuwa na mtazamo wa kichungaji unaozingatia uhalisia wa vita na vurugu vinavyoendelea sehemu mbalimbali za dunia. Papa Leo wa 14 alipokuwa akizungumzia juu ya amani, aliingia moja kwa moja katika mafundisho ya kijamii ya kanisa. Aidha, alisema wakati mwingine wapo wakosoaji wanaodai kuwa kanisa badala ya kujihusisha na masuala ya uinjilishaji tu kwa kujikita zaidi katika kutangaza na kushuhudia Injili na kuzungumza juu ya Mungu, hivyo kuona kwamba kushughulikia masuala ya kijamii kunapunguza imani ya kuitangaza Injili. Ninapofikiria kuhusu jitihada za mapapa kuhusu waraka wa kitume wa hayati Baba Mtakatifu Francisco Laudato Si, yaani sifa iwe kwako juu ya utunzaji wa nyumba ya wote, pamoja na waraka wa kitume wa Fratelli Tutti, yaani wote ni ndugu, kuhusu undugu na urafiki wa kijamii, kuhusu suala la udugu na mazingira ambalo Papa Leo wa kumi na nne amelisisitiza kwa nguvu, bado masuala haya huonekana kana kwamba ni ya hiari ambayo kanisa linaweza kuyashughuli au kuyaacha. Masuala hayo yote ni ya umuhimu ili kuinjilisha katika uhalisia wa maisha ya mwanadamu na kufanya jitihada za kuweka mizizi ya tunu msingi za kiinjili katika medali mbalimbali mbali za maisha. Amesema kuwa injili inaingia katika historia ya mwanadamu na kamwe haitoki humo. Kanisa linapaswa kufanya nini sasa? Linapaswa kuzungumza kuhusu Kristo. Hilo ndilo alilofanya Papa Francisco, ambaye hakuweza kuzungumza chochote isipokuwa Kristo Yesu. Alisema hivyo tangu mwanzo katika waraka wake wa kitume wa furaha ya Injili, Evangelii Gaudium, ambapo furaha ya injili huijaza mioyo ya maisha ya watu wote wanaokutana na Yesu Kristo, na kwamba ni neno linalomaanisha kerijma, yaani kumtangaza Kristo Yesu na kuzungumza kuhusu Kristo maana yake ni kuingia katika historia, kwa sababu kuna uhusiano mkubwa kati ya uinjilishaji wa kukuza utu, heshima na haki msingi za binadamu, kati ya meza ya ekaristi na meza ya masikini, kati ya kuandaa meza ya ekaristi na kuandaa meza kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya wengine. Muungano huu kati ya upendo na ukweli, kati ya uinjilishaji na ukuzaji wa utu, heshima na haki msingi za binadamu ni mambo ambayo hayapaswi kukosekana kamwe. Aidha, Kardinali Zupi amesema kuwa hatupaswi kuishia katika mijadala ya kitaaluma kuhusu amani. Hii ni hali ya huzuni inayoendeshwa na vita vingi mno na mantiki ya kijeshi inayodhani kuwa silaha ndiyo njia pekee ya kuleta amani duniani. Alisisitiza kuwa ni upuuzi kufikiri kwamba mambo yatatengamaa bila kukabiliana na hali halisi. Kardinali Zupi, ambaye ndiye rais wa baraza la maskofu Katoliki Italia, alielezea hatua zinazopaswa kuchukuliwa kwa sasa na baraza hilo akisema kwamba hatua ya kwanza ni sala, na kazungumzia tukio la Pentekoste lililopendekezwa na Chei kama mwanzo wa mchakato wa sala za pamoja kwa ajili ya amani. Alisisitiza pia umuhimu wa mapokezi na mshikamano, akitoa mfano wa watoto wa Ukraini waliopokelewa kwa muda mjini Vatikani kwa usaidizi wa Padri Franco Fontana. Kupokea watu waliokimbia vita kunaondoa chuki na kuleta mshikamano, na haya ndiyo mambo ya msingi ya kuijenga jamii ya amani. Alipoulizwa iwapo elimu ni njia kuu ya kuleta amani, kardinali Zupi alikubaliana na jambo hilo, akisema kuwa elimu ndiyo msingi wa nyumba ya amani. Alielezea hatari ya kile kinachoitwa elimu ya vita, yaani malezi yanayojenga chuki, ubaguzi na vurugu, hasa kupitia mitandao ya kijamii. Vita havianzii tu katika kushika na kubonyeza bastola, bali huanzia mioyoni mwa watu katika mazingira yenye chuki na ujinga, alisema kardinali Zuppi. alipongeza jitihada za parokia nyingi zinazoendesha shule za lugha na vituo vya baada ya shule ambavyo husaidia watoto wahamiaji na kuwaunganisha na jamii. Kardinali Zuppi alitupilia mbali dhana ya kwamba kanisa linapozungumzia kuhusu amani au mazingira linatoka nje ya wito wake wa kiroho. Alisisitiza kuwa mafundisho ya jamii ni sehemu muhimu sana ya uinjilishaji na kwamba tangazo la Kristo haliwezi kutenganishwa na kujali utu, heshima na haki msingi za binadamu. Kuna muungano mkubwa kati ya uinjilishaji na ukuzaji wa utu, heshima na haki msingi za binadamu, kati ya meza ya Ekaristi na meza ya masikini, alisema. Kwa kuhitimisha mahojiano haya maalum, alieleza kuwa jitihada hizi haziwezi kuachwa kuwa jambo la hiari, bali ni moyo wa imani ya Kikristo, ambapo upendo wa ukweli vinatakiwa kwenda sambamba kama mapigo mawili ya moyo wa kanisa. Kwa ufupi Papa Leo wa 14 anataka kila jumuia ya Kikristo kuwa nyumba ya amani, huku Kardinali Zupi akisisitiza ujenzi wa amani ndani ya kanisa kupitia sala, kupokea wahanga wa vita na kuwaonyesha mshikamano. Pamoja wa kutoa elimu yenye ujenzi wa amani, amesisitiza uwepo wa shule za kufundishia wahanga wa vita, wakiwemo watoto, lugha ya eneo mahalia ili waweze kujumuika na jamii, kuanzisha vituo vya kutoa malezi na huduma za kibinadamu baada ya shule, huku akisisitiza kuwa parukia zina nafasi kubwa katika kujenga jamii yenye amani. Katika mahojiano hayo, Kardinali Zuppi ametoa tafakari ya kina kuhusu wito wa Papa Leo wa kuzifanya parukia kuwa nyumba ya amani. Amesema kuwa mwaliko huo umechukuliwa kwa fursa ya kutafakari upya juu ya asili ya parukia, hatima yake na haja ya mabadiliko yanayolenga kuimarisha mshikamano wa kijamii na kiroho. Inasisitizwa kuwa parokia hazipaswi kuwa na vituo vya ibada bali mahali pa ujenzi wa udugu wa kibinadamu wa kweli, ambapo kila mtu anajisikia nyumbani, hasa katika dunia ya leo inayozidi kutawaliwa na vita, upweke na migawanyiko. Kardinali Zuppi alieleza kuwa kuna mwangaza kuhusu miezi miwili ya mwanzo ya upapa wa Papa Leo wa kumi na nne akieleza jinsi yalivyopokelewa na dunia kwa mshangao mkubwa, lakini pia kwa furaha na matumaini makubwa. Anaelezewa kuwa na mtazamo wa upole, uthabiti na hamu ya kuendeleza kanisa linalosafiri. Uchaguzi wake unatajwa kama tukio lililoongozwa na Roho Mtakatifu likiwa na alama ya umoja wa kanisa licha ya tofauti za lugha na mataifa, katika muktadha wa mwaka mtakatifu wa jubilei ya mwaka 2025 wito unatolewa wa kumuunga mkono Papa Leo wa 14 kwa sala, utii na ushirikiano wa kweli ili kuishi vyema jubilei kuu ya matumaini, ambacho ni kipindi cha kuimarisha ushirika wa ndani ya kanisa na kati ya watu wote. Kutoka studio za Radio Vatican, mimi ni Sara Pelaji. <muchanye> Hii ni Redio Vatikani inayokutangazia moja kwa moja kutoka mjini Vatikani. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, wazee ni sehemu muhimu sana kwa jamii yoyote ile. Uzoefu na busara za wazee ni kiungo na hamasa kwa maisha ya wa wanajamii. Pamoja na changamoto mbalimbali za maisha ya uzeeni, bado wazee wana nafasi na mchango mkubwa kwa ustawi, maendeleo na mafao ya wengi. Wazee ni alama ya utimilifu wa maisha ya mtu na jamii katika ujumla wake. Wazee ni walezi wa watoto na vijana. Wazee ni urithi, amana na utajiri kwa jamii, kwani uzoefu na busara zao ni ushuhuda wa kinabii kwa siku za usoni. Vijana wanahamasishwa kuhakikisha kwamba wanatenda tendo jema la huruma na mapendo kwa wazee wanaowazunguka. Upendeleo wa pekee utolewe kwa wazee wanaoishi peke yao au kwenye nyumba za kutunzia wazee, ambao kwa muda mrefu uliopita hawajapata nafasi ya kukutana na kuzungumza na ndugu jamaa na marafiki zao. Vijana watambue na kuthamini nafasi na dhamana wazee katika jamii, na kamwe wasiwaache kuelemewa na upweke hasi unaoweza kuwafanya wachungulie kaburi mapema, pengine hata kabla ya wakati. Vijana wahakikishe kwamba wanatumia uzoefu na mang'amuzi yao ili kuwaonjesha upendo kwa njia ya mawasiliano na mitandao ya kijamii, pale inaposhindikana kuwatembelea mubashara, waamini na watu wote wenye mapenzi mema wanaalikwa kuwapongeza wazee kwa uwepo na ushiriki wao katika maisha na utume wa jamii. Upendo ambao ni zawadi kubwa kutoka kwa Mwenyezi Mungu utaweza kukua na kuzaa matunda. Hakuna familia inaweza kukua na kustawi ikiwa kama inasahau mizizi yake, yaani asili yake. Watoto na vijana wajifunze kutoka kwa wazee, ili hatimaye mizizi yao iweze kuzama zaidi katika maisha yao ya kila siku. Dugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa 14 mi tarehe 21 Julai 225 mawatembelea na hatimai e kusalimiana na wazee wanaotunzwa kwenye nyumba ya mapumziko na wazee ya Santa Marta iliyoko Kasteriga ili mjini Albano. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne amewaambia wazee hao kwamba wao kwa hakika ni ishara ya matumaini na mashuhuda wa sala na imani. Hawa ni wazee wenye wa umri kati ya miaka themanini hadi mia moja na moja. Kwa hakika wamekula chumvi nyingi. Amewashukuru kwa kukuza na kudumisha moyo wa sala, huduma na ukarimu, na kwamba Kristo Yesu anapenda kuwatembelea ili hatimaye kuonyesha ukaribu wake na kuwafariji waamini na watu wote wenye mapenzi mema wanaitwa na kutumwa kuwa ni mashuhuda wa sala, matumaini, imani na mapendo. Na kila mtu na kila familia itatoa kila ambacho Mwenyezi Mungu katika wema na upendo wake wa daima amewakirimia waja wake. Sisa Eliana Martinelli, mkuu wa nyumba ya mapumziko na wazee ya Santa Marta, anasema Wazee walifurahi sana kutembelewa na hatimaye kusalimiana na Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne ambaye pia alionyesha furaha sana usoni pake. Hii inaonyesha kwamba Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne ni mtu ambaye hawezi kuficha hisia zake sana. Wamamaisha mali yetu izo ni neema atupazo Mungu wetu, na mafanikio yeye anatujalia, izo ni baraka aletazo Mungu wetu, tusijisahau kwa kiburi cha uzima Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, usikose kujiunga nasi tena tunapoendelea kukushirikisha yale yanayojiri katika maisha na utumia wa kanisa ndani na nje ya Vatikani. Kwa niaba ya Angelo Rezaura na Sara Pelaji, mimi ni Padre Richard Mjigwa nikisepa kwa raha zangu mwenyewe kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, laudetur Yesus Kristus.