Amjambo, wa usikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. ni kwa mara nyingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa Redio Vatikani, ninaokaribisha kusikiliza na ujiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake. Mashemasi wa kudumu 23 wamewekwa wakufu dominika tarehe 23 Februari 2025 katika ibada ya misa takatifu iliyoongozwa na askofu mkuu Fiskela, mwenyekiti mwenza wa Baraza la Kipapa la Uinjiishaji wa Watu, katika kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani. Ni katika Jubilei ya mashemasi iliyoanza tarehe 21 Februari. Katika mahubiri yaliyotayarishwa na Baba Mtakatifu Francisco, ametafakari mwelekeo wa msingi wa maisha ya kikristo na huduma kuanzia msamaha, huduma ya bure na ushirika. Baba Mtakatifu Fransisco, akiwa katika hospitali alikolazwa, alituma ujumbe wake katika fursa ya sala pia ya maraika wa Bwana. Papa amewasalimia mashemasi wote na pia washiriki wa jubilei ya mashemasi ambao kwa siku hizi wamekuwa mjini Vatikani. Amewashukuru baraza la kipapa kwa ajili ya makreli na kwa ajili ya baraza la uinjilishaji kwa maandalizi ya tukio hilo. Kwa washemasi, amewahimiza waendelee kwa furaha utume wao, na kama injili ilivyoshauri kuwa ishara ya upendo ambao unawakumbatia watu wote, unaobadilisha ubaya kwa wema na kuzaa ulimwengu wa kidugu, wasiogope kuhatarisha upendo. Vilevile vile, kwa upande wake anaendelea na imani kulazwa katika hospitali ya Jemeli kwa kupeleka mbele matibabu ya lazima na hata kupumzika kuwa ni sehemu ya matibabu. Amewashukuru kwa moyo madaktari na wafanyakazi wa afya. Vilevile vile, baba Mtakatifu Francisco amekumbusha tarehe 4 Februari ni miaka mitatu inatimia tangu kuanza vita vya Ukraini, na kwamba ni siku chungu na aibu kwa ubinadamu mzima, wakati anasasisha ukaribu wake kwa watu waliopigwa huko Ukraini. Amewaalika kukumbuka waathirika wa migogoro yote ya kisilaha na kusali kwa ajili ya zawadi ya amani nchini Palestina, nchini Israeli, Mashariki ya Kati, huko Mnyamaa akifu na Sudani. Na vilevile vile, amewashukuru watu wote kwa ukaribu wa sala wa kumtia nguvu ambazo anazipokea kutoka ulimwenguni. Habari hizi na nyingine utapata kuzisikiliza tulizokuandalia na Padre Richard Mjigwa. Ni Angela Wezaula ana ya kukaribisha. Katika maadhimisho ya jubilei ya miaka 25 ya Ukristo inayoendelea katika muktadha wa jubilei ya mashemasi iliyoanza tarehe 21 Februari, mashemasi wa kudumu 23 wamewekwa wakfu wafu Dominika 23 Februari 2025 kwenye ibada ya misa takatifu iliyoongozwa na Askofu Mkuu Salvatore Rino Fiskela, mwenyekiti mwenza wa Baraza la Kipapa la Uinjishaji wa Watu, aliyeteuliwa hivi karibuni na Baba Mtakatifu Francisco kumwakilisha kuadhimisha ibada hii ya misa takatifu. Misa iliadhimishwa kwenye Kanisa Kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani kuanzia saa tatu kamili kwa saa za Ulaya, sawa na saa tano kwa saa za Afrika Mashariki na Kati. Mara baada ya masomo yote, askofu mkuu Fiskera, kabla ya mahubiri, alisema kuwa Fratelli e sorelle e soprattutto voi carissimi diaconi e voi che tra poco per l'imposizione delle mani entrerete nell'ordine sacro del diaconato. in questa domenica particolare kaka na dada na zaidi ya yote ninyi mashemasi wapendwa, na ninyi ambao hivi karibuni kwa kuwekewa mikono mtaingia katika daraja takatifu la ushemasi, ninafurahi sana kusoma homilia ambayo Papa Francisco mwenyewe angewasilisha kwenu nyote dominika hii maalumu, katika adhimisho la Ekaristi ambapo ushirika unachukua mwelekeo wake kamili na muhimu zaidi. Tunahisi Papa Francisco, ingawa yuko katika kitanda cha hospitali, yuko karibu nasi, tunahisi yuko kati yetu, na hii inatuwajibisha kufanya maombi yetu kuwa na nguvu zaidi na mazito zaidi, ili Mungu amsaidie wa katika wakati wake wa majaribu na ugonjwa. Kwa njia hiyo, katika mahubiri yaliyoandaliwa na Baba Mtakatifu Francisco, askofu mkuu aliendelea kusoma ujumbe wa masomo ambao tumesikia. Unaweza kufupishwa kwa neno moja: kutoa bure. Ni neno pendwa kwenu mashemasi mliokusanyika hapa kwa ajili ya kusherekea jubilei. Hebu basi tutafakari juu ya mwelekeo huu msingi wa maisha ya kikristo na huduma yenu, hasa chini ya vipengele tatu: msamaha, huduma ya bure na ushirika. Kwanza, msamaha. Kutangaza msamaha ni kazi muhimu ya shemasi. Kwa hakika ni jambo la lazima kwa kila safari ya kikanisa na sharti kwa kila mtu kuishi pamoja. Yesu anatuonyesha hitaji la upeo wa hili anaposema, wapendeni adui zenu, na hivyo ndivyo ilivyo kukua pamoja, kugawana taa na vivuli vya kila mmoja, mafanikio na kushindwa. Ni muhimu kujua jinsi ya kusamehe na kuomba msamaha, kuunganisha mahusiano na sio kuwatenga kutoka katika upendo wetu, hata wale wanaotuumiza na kutusaliti. Ulimwengu ambao kuna chuki tu kwa wapinzani ni ulimwengu usio na matumaini, usio na mstakabali, uliokusudiwa kusambaratika na vita, migawanyiko na kisasi kisicho na mwisho, kama tunavyoona kwa bahati mbaya hata leo hii katika viwango vingi na sehemu mbalimbali mbali za ulimwengu kusamehe basi, kunamaanisha kuandaa makao ya kukaribisha salama kwa siku zijazo ndani yetu na katika jamii zetu. Na shemasi ambaye yeye binafsi amewekezwa na huduma iliyompeleka kwenye viunga vya ulimwengu, anajitolea kuona na kufundisha wengine kuona, kwa kila mtu, hata kwa wale wanaofanya makosa na kusababisha mateso, dada na kaka waliojeruhiwa katika nafsi zao, na kwa hiyo ni muhimu zaidi kuliko mtu yoyote wa upatanisho, mwongozo na msaada. Katika somo la kwanza tuzungumzia juu ya uwazi huu wa moyo, likituonyesha upendo wa Daudi mwaminifu na wa ukarimu kwa Sauli mfalme wake, lakini pia mtesi wake. Pia tunasikia juu yake katika mkitadha mwingine, kwa mfano, katika kifo cha shemasi Stefano ambaye alianguka chini kwa kupigwa na mawe, huku akiwasamehe wale waliompiga mawe. Lakini zaidi ya yote, tunaiona kwa Yesu, kielelezo cha kila ushemasi, ambaye pale msalabani akijiweka utupu hadi kufikia hatua ya kutoa uhai wake kwa ajili yetu, anawaombea watesi wake na kufungua milango ya mbingu kwa mwizi mwema. Na tunakuja kwenye hatua ya pili: huduma ya bure. Bwana katika Injili anaielekeza kwa maneno rahisi kama ilivyo wazi: fanyeni mema na kukopesha bila kutarajia malipo yoyote. Ni maneno machache ambayo hubeba ndani yake harufu nzuri ya urafiki: kwanza kabisa upendo wa Mungu kwetu sisi, kisha upendo wetu pia kwa shemasi. Mtazamo huu si sehemu ya nyongeza ya matendo yake, bali ni sehemu kubwa ya utu wake. Kwa hakika, anajiweka wakfu kuwa katika huduma yake mchongaji na mchoraji wa uso wenye huruma ya Baba. Katika vifungu vingi vya Injili Yesu anazungumza juu yake mwenyewe katika nuru hii. Anafanya hivyo pamoja na Filipo katika chumba cha karamu kuu muda mfupi baada ya kuosha miguu ya wale kumi na wawili akimwambia yeyote aliyeniona mimi amemwona baba. Vilevile anapoanzisha Ekaristi akithibitisha, mimi niko miongoni mwenu kama mhudumu. Lakini tayari hapo awali, akiwa njiani kuelekea Yerusalemu, wanafunzi wake walipokuwa wakibishana wao kwa wao kuhusu ni nani aliyekuwa mkuu zaidi, alikuwa amewaeleza kwamba mwana wa Adamu hakuja kutumikiwa bali kutumikia na kutoa nafsi yake kwa ajili ya fidia ya wengi. Ndugu wa shemasi, kazi ya huduma ya bure mnayoifanya kwa hiyo kama onyesho la kujitoa kwenu kwa upendo wa Kristo ni kwenu tangazo la kwanza la neno, chanzo cha uaminifu na furaha kwa wale wanaokutana nanyi, kusindikizana nao kadiri wezekanavyo kwa tabasamu, bila kulalamika na bila kutafuta kutambuliwa, mmoja kati ya kumuunga mkono mwingine hata katika uhusiano wa maaskofu na mapade kama kielelezo cha kanisa lililojitolea kukua katika huduma ya ufalme kwa kuthamanishwa kwa ngazi zote za huduma zilizowekwa wakfu. Matendo yenu ya umoja na ukarimu hivyo yatakuwa ni daraja linalounganisha altari barabarani, ekarisi kwa maisha ya ya kila siku ya watu. Upendo utakuwa litujia yenu nzuri zaidi na litujia itakuwa na huduma yenu ya unyenyekevu zaidi, na tunafikia kwenye hatua ya mwisho, kutoa bure kama chanzo cha ushirika. Kutoa bila kuomba chochote kwa malipo huunganisha, hujenga vifungo, kwa sababu huonesha na kulisha kiumbe cha pamoja ambacho hakina lengo lingi isipokuwa zawadi ya mtu mwenyewe na mema ya watu. Mtakatifu Laurenti, mlinzi wenu, alipoombwa na washtaki wake kukabidhi hazina za kanisa, aliwaonyesha maskini na kusema: hazina zetu hapa. Hivi ndivyo ushirika unavyojengwa, kwa kuambia kaka na dada zenu kwa maneno lakini zaidi ya yote kwa vitendo, kibinafsi na kama jumuiya. Ninyi ni muhimu kwenu, tunawapenda, tunataka muwe sehemu ya safari yetu na maisha yetu. Hivi ndivyo mnavyofanya wanaume, baba na babu tayari katika huduma ya kupanua familia zenu kwa wale wanaohitaji mahali mnapoishi. Kwa hivyo, misheni yenu ambayo inawapa kutoka katika jamii ili kuingiza tena na kuifanya mahali panapozidi kukaribishwa wazi kwa wote, ni mojawapo ya maneno mazuri sana ya kanisa la kisinodi na linalotoka nje. Mahubiri ya baba mtakatifu Francisco yaliyotayarishwa yanaendelea. Muda mfupi baadhi yenu wakipokea sakramenti ya daraja watashuka katika hatua za huduma. Ninasema kwa makusudi na kusisitiza kwamba watashuka na sio kwamba watapanda, kwa sababu katika daraja mtu hupanda lakini anashuka. Mtu anakuwa mdogo, anashuka na anajivua. Kwa kutumia maneno ya mtakatifu Paulo, katika huduma tunamwacha mtu wa dunia, na kwa upendo tunajivika mtu wa mbinguni. Hebu sote tutafakari juu ya kile tunachokaribia kufanya, wakati tunajikabidhi kwa Bikira Maria mtumishi wa Bwana na Mtakatifu Laurenti mlinzi wenu, na ili tusaidiwe kuishi kila mmoja wa huduma zetu kwa moyo mnyenyekevu uliojaa upendo na kuwa kwa ukarimu mitume wa msamaha, watumishi wanaojitoa bure bila ubinafsi kwa ndugu zetu na wajenzi wa ushirika. Alihitimisha kusoma mahubiri haya ya Baba Mtakatifu Francisco askofu mkuu Salvatore Rino Fiskera, mwenyekiti mwenza wa Baraza la Kipapa la Uinjiishaji wa Watu, katika fursa hii ya Jubilei ya mashemasi na kuwekwa wakfu mashemasi wa kudumu ishirini na tatu katika kanisa kula mtakatifu Petro mjini Vatikani <mulia> Dominika tarehe 23 Februari 2025, ikiwa ni fursa ya jubilei ya mashemasi ulimwenguni kote, baba mtakati Francisko alituma ujumbe wake katika fursa ya sala malaika wa Bwana. Papa anabainisha kuwa: kaka na dada, dominika njema. Asubuhi ya leo katika basilika ya mtakatifu Petro imeadhimishwa misa takatifu kwa ajili ya kuwaweka wakfu lina kwa ajili ya uinjilishaji kwa ajili ya ya maandalizi ya tukio hilo. Papa akiwageukia mashemasi hao alisema: ndugu wapendwa mashemasi, ninyi mnajikita katika kutangaza neno na katika huduma na huruma ya Mungu kwa wote. Ninawahimiza muendelee kwa furaha utume wenu, na kama inavyotushauri injili ya leo ya kuwa ishara ya upendo ambao unawakumbatia wote, unaobadilisha ubaya kwa wema na kuzaa ulimwengu wa kidugu. Msiogope kuhatarisha upendo. Kwa upande wangu, ninaendelea kwa imani kulazwa katika hostali ya Jemeli kwa kupeleka mbele matibabu ya lazima. Na hata kupumzika ni sehemu ya matibabu. Ninawashukuru kwa moyo madaktari na wafanyakazi wa afya wa hospitali hii kwa umakini ambao wananionyesha na kwa kujikita na huduma zao kati ya watu wagonjwa. Miaka mitatu ya vita inatimia kesho inayowakumba Ukraini, akiwa anamaanisha Jumatatu tarehe ishirini na nne Februari. Ni siku ya uchungu na aibu kwa ubinadamu mzima. Wakati ninasasisha ukaribu wangu kwa watu waliopigwa huko Ukraini, ninawaalika kukumbuka waathirika wa migogoro yote ya kisiraha na kusali kwa ajili ya zawadi ya amani nchini Palestina, nchini Israeli na Mashariki ya Kati, huko Mnyamara, Kivu na Sudani. Katika siku hizi zimenifikia jumbe nyingi za upendo na zimenishangaza kwa namna ya pekee, barua na michoro ya watoto. Ninawashukuru kwa ukaribu huu na kwa sara za kunitia nguvu ambazo nimezipokea kutoka ulimwenguni kote. Ninawakabidhi nyote kwa maombezi ya Maria na kuwaomba kusali kwa ajili yangu. Baba Mtakatifu Francisco anahitimisha ujumbe huo. Hallelujah. Msikilizaji wa Redio Vaticani, Baba Mtakatifu Francisco kwa sasa anasumbuliwa na ugonjwa wa mkamba uliopelekea kulazwa tangu Ijumaa tarehe 14 Februari mwaka 2025 kwenye hospitali ya chuo kikuu cha Agostino Jemeli. Hadi sasa anaendelea vyema na matibabu na kwamba ameendelea kupokea Ekaristi Takatifu, kujisomea magazeti na nyaraka mbalimbali mbali. Pamoja na kupata chakula na kifungua kinywa, hali inayomwezesha kutekeleza walau kazi ndogo ndogo akiwa hospitalini hapo. Ijumaa jioni tarehe ishirini na moja Februari mwaka elfu mbili na ishirini na tano, kikosi kazi cha madaktari wanaomtibu Baba Mtakatifu Francisco kutoka hospitali ya chuo kikuu cha Agostino Jemeli kilizungumza na waandishi wa habari, mazungumzo yaliyoratibiwa na Dr Mateo Bruni, msemaji mkuu wa Vatikani, juma moja tangu baba mtakatifu alazwe hapo, dalili za ugonjwa wa mkamba zilipoanza kujitokeza. Baba Mtakatifu mwenye umri wa miaka 88 alipatiwa matibabu ya awali kwenye hospitali ya Mtakatifu Marta iliyoko mjini Vatikani, wakisaidiana na madaktari binafsi wa Baba Mtakatifu. Hawa ni Daktari Luigi Carbone, Bwana Masimiliano Strapeti, pamoja na baadhi ya wauguzi. Ugonjwa mkamba ni wa kawaida kwa watu wengi nchini Italia, hasa katika kipindi hiki kiasi kwamba vituo vya dharura vimefurika. Kumbe huduma hii kwa Baba Mtakatifu ni jambo la kawaida, kwa mtu mwenye umri wa miaka themanini na nane kupatiwa mahali pa faraga kwa matibabu zaidi, matibabu yanayotolewa kwa ushirikiano mkubwa wa kikosi kazi kinachoongozwa na Daktari Sergio Alfieri na kwamba moyo wake uko safi na kwamba baba mtakatifu amewataka madaktari wanaomuuguza kusema ukweli, na kwamba kile kinachoandikwa na madaktari hawa ni ukweli mtupu. Ugonjwa huu wa mkamba unaomsumbua Baba Mtakatifu Francisco ni wa muda mrefu unaomfanya awe dhaifu baada ya kupimwa na madaktari wa moyo na mabingwa wa magonjwa ya kuambukiza iliamriwa kwamba alazwe kwa ajili ya kupata tiba muafaka. Baba mtakatifu Francisco anajitambua kwamba kwa sasa ni mgonjwa na mzee mwenye umri wa miaka 88 na kwamba kuna wakati anapata shida ya kupumua, lakini akili inafanya kazi barabara. Kumbe baba mtakatifu ataendelea kulazwa hospitalini Jemmeli hadi pale madaktari watakapokuwa wameridhishwa na hali yake ya usalama. Baba Mtakatifu anaendelea kuonyesha ucheshi kwa madaktari wanaomtibu. Dawa anazopewa Baba Mtakatifu zinafanya kazi kwa siku, na hata nyingine zinahitaji juma zima ili kuweza kuona matokeo yake. Katika siku za hivi karibuni, kuna wakati Baba Mtakatifu alikosa hewa na hivyo kulazimika kusaidiwa kusoma sehemu ya hotuba zake. Kumbe madaktari wakalazimika kumwanzishia matibabu maalumu kutoka katika hosteli ya Mtakatifu Marta <mulia> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, hali ya Baba Mtakatifu Fransisko inabaki kuwa ni tete. Anajitahidi kusali, kujisomea na kufanya kazi ndogo ndogo. Kumbe ataendelea kubaki hospitalini hapo hadi pale mahitaji ya kulazimika kupewa dawa hospitalini yatakapokoma. Atarejea Vatikani pale tu hali yake itakapokuwa imetengemaa. Juma moja tangu alipolazwa hali yake inaendelea kuimarika na kwamba ameonyesha kwamba ni mgonjwa wa mtaratibu na mpole, na wala hana malalamiko hata kidogo. Ni kiongozi ambaye ametoa kipaumbele cha kwanza kwa kanisa, na wakati mwingine amewaruhusu madaktari kumtibu akiwa kwenye hospitali ya mtakatifu Marta. Madaktari wanaweza kushauri, lakini utekelezaji wake ni maamuzi yake binafsi, lakini anapaswa kuvuka hali hii. Kwa sasa dawa anazotumia Baba Mtakatifu hazijabadilika bali zimeimarishwa tu kadiri ya matokeo ya uchunguzi wanaomfanyia, na kwamba afya yake inaendelea kuimarika taratibu taratibu, na anaendelea kupumua na kula kama kawaida. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, si busara wala uto kuonyesha picha ya Baba Mtakatifu Fransisco akiwa amelazwa, lakini pale atakapokuwa tayari, picha zake zitaweza kuonyeshwa. Huu ni mwaliko kwa waandishi wa habari kuandika ukweli na wala si kuanza kupika majungo, kama ilivyojitokeza kwa baadhi ya watu kuandika kwamba walinzi wa papa wameanza mazoezi ya kifo chake. Baba Mtakatifu Francisco daima amejitahidi kuwa mkweli kwa afya yake. Hata alipoanza kutembelea kwenye kiti cha wagonjwa, ameonekana wazi kabisa. Itakumbuka kwamba Baba Mtakatifu Francisco katika ujana wake aliwahi kufanyiwa upasuaji mkubwa, na hivyo kuondolewa pafu mmoja, hali ambayo imemlazimisha kutumia dawa nyingi ambazo kwa sasa zimemweka kwenye hatari ya kupata ugonjwa wa kisukari. Kikosi kazi cha madaktari wanaomtibu Baba Mtakatifu Francisco kutoka hospitali ya chuo kikuu cha Agostino Jemeli kili washukuru madaktari na wauguzi wote wanaoendelea kumhudumia Baba Mtakatifu Francisco hospitalini hapo. Mkutano huu imekuwa pia ni fursa ya kumkumbuka na kumwombea Profesa Giovanni Scambia mwenye umri wa miaka sitini na tano, mfano bora wa utu na ubinadamu mtaalamu wa saratani ya wanawake aliyefariki dunia ya tarehe 21 Februari mwaka 2025 mjini Roma baada ya kuugua kwa muda mfupi. msikilizaji wa Redio Vatikani. Kardinali Pietro Parolin, katibu mkuu wa Vatikani, anasema kuna uvumi usio na maana, mvuto wala mashiko kuhusu kujiuzuru kwa Baba Mtakatifu Francisco baada ya kuugwa na hatimaye kulazwa kwenye hospitali ya chuo kikuu cha Agostino Jemeli iliyoko mjini Roma. Jambo la msingi kwa wakati huu ni kuhakikisha kwa kwamba Baba Mtakatifu anapata matibabu mwafaka ili aweze kusimama tena na hatimaye kurejea mjini Vatikani kuendelea na utume wake. Haya ni majibu yaliyotolewa na Kardinali Pietro Parolini katika mahojiano maalumu na gazeti la Koriere de la Sera linalochapishwa kila siku nchini Italia. Tangu Baba Mtakatifu Francisco alazwe tarehe 14 Februari mwaka 2025 kumekuwepo na uvumi uzoshi na na habari za kugoshi kuhusu afya ya Baba Mtakatifu na kwamba ameonyesha dalili za kutaka kung'atuka kutoka madarakani. Huu ni uvumi unaoihusisha Vatikani na kwamba Kadinali Parolini binafsi hajasikia uvumi huo wala mipango ya baba Mtakatifu Francisco kutaka kung'atuka kutoka madarakani. Katika hali na mazingira kama haya, si ajabu kuona watu wakiandika habari za kugushi zisizokuwa na mvuto wala mashiko, na kwamba hii si mara ya kwanza uzushi kama huu kutolewa na watu wenye nia mbaya. Kardinali Parodini hivi karibuni amerejea kutoka nchini Burkina Faso na alipozungumza na Baba Mtakatifu akamwambia kwamba yuko tayari kumtembelea hospitalini ikiwa kama ataona inafaa, lakini hadi sasa hakuna sababu msingi za kumtembelea Baba Mtakatifu Francisco hospitalini, kwani anatakiwa kuwa na muda wa mapumziko marefu. Habari kutoka hospitali ya chuo kikuu cha Agostino Jemeli zinaendelea kutia kutiya moyo na kwamba hali ya afya ya baba mtakatifu inaendelea kuimarika kila kukecha Una ndugu msikilizaji wa redio Vatikani. Wakati huo huo, kardinali Victor Manuel Dias Fernandez, mwenyekiti wa baraza la kipapa la mafundisho tanzu ya kanisa, katika maojiano maalumu na gazeti la la nation linalochapishwa nchini Argentina, anasema haina maana kwa baadhi ya makundi yanayotaka kumshinikiza baba mtakatifu Francisco kung'atuka kutoka madarakani. Hii ni kampeni ambayo kwa miaka kadhaa sasa wanaifanya. Lakini ikumbuke kwamba kung'atuka kwa halali kwa Baba Mtakatifu Francisco kutoka madarakani lazima iwe ni kwa ridhaa yake mwenyewe, na wala si vinginevyo. Kumbe hapa hakuna habari mpya, yote ni ya zamani. Kardinali Victor Manuel Dias Fernandes anakaza kusema, jambo la muhimu kwake ni kuona kwamba afya ya Baba Mtakatifu Francisco inaendelea kuimarika zaidi. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, kukunogeshea kuhusu uvumi usio na maana mvuto na mashiko kuhusu kujiuzulu kwa Baba Mtakatifu Francisco kutoka madarakani. Kutoka studio za Redio Vatikani, kama kawa ni mtoto wa mkulima Padri Richard Mjigwa Tuna namna mpendwa msikilizaji wa, wa redio Vatikani, ndipo tumefikia mwisho wa habari za leo tulizokuandalia. Kwa niaba ya Padre Richard Mjigwa ni Angelo Wezaula akikuaga na kuendelea kukusi kumwombea Baba Mtakatifu Francisco. Tumsifie Yesu Kristo, Laudetur Yesus Kristus. <mulia>