Hamjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na Kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Mm, karibu ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapokutandazia mkeka wa matangazo yetu kwa habari zifuatazo ni katika muktadha wa mkesha wa siku ya 61 kuombea miito mitakatifu ndani ya kanisa, Jumamosi tarehe ishirini Aprili elfu mbili na ishirini na nne Kardinali Angelo De Donatis, mhudumu mkuu wa baraza la kipapa la toba ya kitume ameongoza ibada ya misa takatifu na kutoa daraja takatifu ya upadre kwa mashemasi 11 wa jimbo kuu la Roma kwenye kanisa kuu la mtakatifu Petro mjini Vatikani. Baba Mtakatifu Francisko wakati wa sala Malkia wa Mbingu, Dominika tarehe 21 Aprili 2024, kwa masikitiko makubwa amesema kwamba amepokea kwa uchungu mkubwa taarifa ya kifo cha Padre Matteo Petinari wa shirika la wamisionari wa, wa Konsolata aliyefariki dunia tarehe 18 Aprili mwaka 2024 kwa ajali ya gari huko nchini Pwani ya Pembe. Mtakatifu Joji mshindi shahidi na shujaa jasiri wa Kristo Yesu alipinga waziwazi wazi mpango wa Dioklesiani aliyewatesa kuwadhulumu na kuwanyanyasa wa Kristo kunako mwaka mia tatu na tatu, akatangaza na kushuhudia mwenyewe kwamba ni Mkristo na akatoa wito kwa kila mtu kutambua imani ya kweli katika Kristo Yesu aliyeteswa akafa na kufufuka kwa wafu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, ujumbe wa Baba Mtakatifu Francisco katika maadhimisho ya siku ya 61 ya kuombea miito mitakatifu ndani ya kanisa unanogeshwa na kauli mbiu tunaitwa kupanda mbegu za matumaini na kujenga amani. Baba Mtakatifu anafafanua kuhusu watu walioko safarini mintarafu ujenzi wa kanisa la kisinodi unaosimikwa katika utamaduni wa kusikilizana na kutambua uwepo angavu wa Roho Mtakatifu kama sehemu ya maadhimisho ya mwaka wa sala kwa ajili ya maandalizi ya jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo. Anasema sala ndiyo nguvu na ufunguo wa malango ya matumaini, waamini ni mahujaji wa matumaini na wajenzi wa amani, na kwamba lengo kuu la safari ya maisha ni kuishi kwa haki, amani na upendo, na kwamba lengo na wicho ni kuwa mashuhuda wa Injili ya matumaini kama sehemu ya ujenzi wa ufalme wa Mungu kwa kutoa kipaumbele cha kwanza kwa Kristo Yesu na kanisa lake, umoja, amani na udogo. Kila mwamini ajitahidi kugundua wito wake sahihi katika kanisa na ulimwengu kwa kuwa hujaji wa matumaini na wajenzi wa amani. Wakati huo huo ujumbe wa Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania wakati wa kipindi cha Kwaresima cha mwaka elfu mbili na kumi na moja ulinogeshwa na kauli mbiu, aliye mkubwa na awe mtumishi. Msingi wa utumishi wa wahudumu wa daraja takatifu ni Kristo Yesu mwenyewe aliyekuja kutumika na kuutoa uhai wake kwa ajili ya wengi. Ekarista takatifu anayeadhimisha kila siku iwakumbushe kwamba chembe ya ngano isipoanguka katika nchi ikafa, hukaa hali hiyo peke, bali ikifa hutoa mazao mengi. Kristo ndiye chembe ya ngano ya mwenyezi Mungu, na kutoka kwa Mungu ameshuka katika ulimwengu. Padri anapoadhimisha Ekaristi takatifu anagusa kwa mikono yake mkate wa ngano ya Mwenyezi Mungu, ambaye ndiye Kristo Yesu mwenyewe, ambaye kutokana na kifo chake chembe ya ngano imekuwa mkate kwa ajili ya ulimwengu mzima. Kwa hiyo, kwa mhudumu wa daraja takatifu, Ekaristi takatifu licha ya kuwa ishara kuu ya mavuno, furaha ya karamu ya harusi ambako watakuja wengi kutoka mashariki na magharibi, kaskazini na kusini, vilevile vile ni ishara ya msalaba, kiwango cha juu kabisa cha utumishi. Ekaristi takatifu ni kielelezo cha jinsi kuhani anavyopaswa kuwa chembe ya ngano ya Mungu. Hapaswi tu kuridhika kutoa maneno na matendo ya nje, bali anapaswa kujibidiisha katika maisha yake, akijitoa kwa kutumikia mpaka tone la damu. Wahudumu wa daraja takatifu wawajibike awali ya yote kuihubiri injili ya Mungu kwa watu wote, wakiushika utume wa Bwana asemapo, enendeni ulimwenguni mote, mkaihubiri injili kwa kila kiumbe. Watu wote wanayo haki ya kulitafuta neno la Mungu kutoka midomoni mwa mhudumu wa daraja takatifu ambaye anapaswa kulihubiri wakati ufaao na wakati usiofaa. Mtaguso wa Mkuu wa Pili wa Vatikani unasema kwamba mapadri wanaitwa na kuwekwa wakfu ili watumikie kwa unyenyekevu katika kazi ya kutakatifuza na watende kazi kama wahudumu wa yule anayetekeleza bila kukoma wadhifa wake wa kikuhani kwa ajili yetu kwa njia ya roho wake. Wahudumu wa daraja takatifu wamepewa mamlaka ya kutoa huduma hii bila ya mastahili yao, na tena wamepewa bure. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kwa hiyo wahudumu wa daraja takatifu wanapaswa kutoa huduma yao ya utumishi kwa bidii na kwa nguvu zao zote, bila masharti wala ubaguzi. Hata hivyo, kwa namna ya pekee, wamekabidhiwa hasa walio maskini na wanyonge zaidi. Ni vizuri viongozi wa daraja takatifu wakatafakari namna na jinsi wanavyotekeleza agizo hilo, namna wanavyotoa huduma za kichungaji katika jumuiya, kigango, parokia na pengine hata nje ya majimbo yao. Ni aina gani ya watu wanaokuwa nao karibu zaidi? Je, maskini na wanyonge wanayo nafasi mioyoni mwao? Wahudumu wa daraja takatifu inabidi wawe tayari kila wakati kutafuta, siyo mapenzi yao binafsi, bali mapenzi ya yule aliyewatuma. Kazi ya kimungu ambayo walichukuliwa na Roho Mtakatifu kwayo inapita nguvu na uwezo, pia hekima ya mwanadamu, kwa sababu Mungu alivichagua vitu dhaifu vya dunia hii aviaibishe vyenye nguvu. Kwa hiyo mhudumu wa daraja takatifu anapaswa kutambua udhaifu wake na kufanya kazi kwa unyenyekevu, akijia hakiki ni nini impendavyo Bwana, na hali amefungwa na Roho, anaongozwa katika yote na mapenzi yake, yule anayetaka watu wote waokolewe. Nayo mapenzi ya Mungu ataweza kuyagundua na kuyafuata katika mambo ya kila siku, akiwatumikia kwa unyenyekevu wote waliokabidhiwa kwake na Mwenyezi Mungu kutokana na dhima anayotakiwa kutekeleza na matukio mbalimbali mbali ya maisha yake, ampaye mbegu mwenye kupanda na mkate uwe chakula. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kimsingi, mapadri ni wahudumu wa, wa sakramenti za huruma ya Mungu, yaani ekarisi takatifu inayowajalia waamini chakula cha njiani katika hija ya maisha yao hapa bondeni kwenye machozi, pamoja na sakramenti ya upatanisho inayowaonjesha waamini huruma, upendo na msamaha wa Mungu katika maisha yao tayari, hata wao kuwa ni mashuhuda wa huruma ya Mungu inayomwilishwa katika vipaumbele vya maisha yao. Mapadi waungamishaji wawe ni vyombo vya faraja kwa waamini wanaotubu na kumwongokea Mwenyezi Mungu, na kwamba mang'amuzi ya sakaramenti ya upatanisho ya waonjeshe watu upendo na huruma ya Mungu. Mapadi wawasaidie waamini kutambua udhaifu na dhambi zao kwa kuwapokea na kuwakumbatia kama baba mwenye huruma, ili waamini hao waweze kukutana na Mwenyezi Mungu katika undani wa maisha yao Mungu ambaye daima ni mwingi wa huruma na mapendo. Ni katika muktadha wa mkesha wa siku ya 61 ya kuombea miito mitakatifu ndani ya kanisa, Jumamosi tarehe ishirini 20 Aprili mwaka elfu mbili na ishirini na nne, Kardinali Angelo Di Donatis, mhudumu mkuu wa baraza la kipapa la toba ya kitume, ameongoza ibada ya misa takatifu na kutoa daraja takatifu ya upadre kwa mashemasi kumi na moja wa jimbo kuu la Roma kwenye kanisa kuu la mtakatifu Petro mjini Vatikani. Hii ilikuwa ni nafasi ya kuagana na watu wa mongo jimbo kuu la Roma, baada ya Baba Mtakatifu Francisco hivi karibuni kumteua kuwa mhudumu mkuu wa baraza la kipapa la toba ya kitume. Baba Mtakatifu Francisco, mara baada ya salamu malkia wa mbingo, dominika tarehe 21 Aprili mwaka 2024, akigusia kuhusu maadhimisho ya siku ya 61 ya kuombea mito mtakatifu ndani ya kanisa, kwa kunogeshwa na kauli mbio, tunaitwa kupanda mbegu za matumaini na kujenga amani, alisema hii ni fursa ya kugundua tena maana na utajiri mkubwa unaofumbatwa katika maisha na utume wa kanisa kwa wengi wa karama kwa ajili ya huduma ya Injili. Baba Mtakatifu alitumia fursa hii kuwapongeza mapadri wapya waliopewa daraja ya takatifu ya upadri kwa ajili ya jimbo kuu la Roma, na amewaalika waamini na watu wote wenye mapenzi mema kuwasindikiza mapadri wapya kwa sala na sadaka zao. Kardinali Angelo Di Donatis ametumia fursa hii kumshukuru na kumpongeza Baba Mtakatifu Francisco kwa urafiki katika huduma iliyomwezesha kupata mang'amuzi mapana ya maisha na utumi wa kanisa jimbo kuu la Roma. Watu wa Mungu jimbo kuu la Roma wamemshukuru na kumpongeza Kardinali Angelo Di Donatis kwani tangu alipowekwa wakfu kuwa padri amekuwa ni mwanga angavu wa upendo wa Mungu katika malezi na huduma parokiani, kama askofu msaidizi wa jimbo kuu la Roma na hatimaye kama makamu askofu mkuu wa jimbo kuu la Roma. Kwa hakika amekuwa ni mfano bora wa kuigwa na watu wa Mungu. <mulia> Ujumbe wa Baba Mtakatifu Francisco katika maadhimisho ya siku ya 61 ya kuombea miito mitakatifu ndani ya kanisa unanogeshwa na kauli mbiu tunaitwa kupanda mbegu za matumaini na kujenga amani. Baba Mtakatifu anafafanua kuhusu watu walioko safarini mitarafu ujenzi wa kanisa la kisinodi unaosimikwa katika utamaduni wa kusikilizana na kutambua uwepo wa Roho Mtakatifu katika maisha na utume wa kanisa kama sehemu ya maadhimisho ya mwaka wa sala kwa ajili ya maandalizi ya jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano. Baba Mtakatifu Francisco anasema sala ndio nguvu na ufungua malango ya matumaini, waamini ni mahujaji wa matumaini na wajenzi wa amani, na kwamba lengo kuu la safari ya maisha ni kuishi kwa haki, amani na upendo, na kwamba lengo na wito ni kwa waamini kuwa ni mashuhuda wa Injili ya matumaini kama sehemu ya ujenzi wa ufalme wa Mungu kwa kutoa kipaumbele cha pekee kwa Kristo Yesu na kanisa lake, umoja, amani na udugu wa kibinadamu. Kila mwamini ajitahidi kugundua wito wake sahihi katika Kanisa na ulimwengu kwa kuwa hujaji wa matumaini na wajenzi wa amani. Baba Mtakatifu Francisco, katika maadhimisho ya Dominika ya Kristo Yesu mchungaji mwema tarehe 21 Aprili mwaka elfu mbili na ishirini na nne, wakati wa sala ya malkia wa mbingu kwenye uwanja wa kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani amesema kwamba Kristo Yesu anasema, mimi ndimi mchungaji mwema, mchungaji mwema hutoa uhai wake kwa ajili ya kondoo Mtu wa mshahara wala si mchungaji, ambaye kondoo si mali yake, humwona mbwa mwitu anakuja, akawaacha kondoo na kukimbia, na mbwa mwitu huwakamata na kuwatawanya. Yule hukimbia kwa kuwa ni mtu wa mshahara, wala mambo ya kondoo si kitu kwake. Mimi ni mchungaji mwema, nao walio wangu nawajua, nao walio wangu wanijua mimi, kama vile Baba anijuavyo nami nimjuavyo Baba Nami na utoa uhai wangu kwa ajili ya kondoo. Kristo Yesu anakazia kuhusu kuutoa uhai wake kwa ajili ya kondoo. <tune> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Fransisko anaendelea kusema, nyakati za Kristo Yesu uchungaji haukuwa ni kazi peke yake, bali ni maisha yaliyowalazima wachungaji kuambatana na mifugo yao siku nzima, mchana na usiku. Yesu anasema yeye si mtu wa mshahara ambaye mambo ya kondoo si mali kitu kwake. Kristo Yesu anajitambulisha kuwa ni mchungaji mwema anayewajua kondoo wake, nao wanamjua, anawita kwa majina, anajitaabisha kuwatafuta pale wanapopotea. Kristo Yesu ni mchungaji mwema aliyeyamimina maisha yake, akateswa, akafa na kufufuka kwa wafo na hatimaya akawakirimia waja wake Roho Mtakatifu. Kristo Yesu ni kiongozi mkuu wa kondoo wake anayewajali kondoo wake, kama kielelezo cha upendo katika maisha yake, changamoto na mwaliko kwa waamini kutambua thamani kubwa ya maisha yao mbele ya Kristo Yesu aliyeteswa, akafa na kufufuka kwa wafu. Je, waamini ndani mwao wanatambua uzuri huu au wakati mwingine wanashindwa kutambua uzuri huo? Hata leo hii kuna baadhi ya watu wanadhani kwamba hawafai hata kufua dafu au pengine wanadhani kwamba wamekosea njia kwa kuangalia ufanisi wa malengo yao katika maisha, au kwa maamuzi kutoka kwa watu wengine, kiasi cha kujikatia tamaa ya maisha. Lakini leo hii Kristo Yesu anapenda kuwakumbusha wafuasi wake kwamba wanayo thamani kubwa sana mbele yake. Jambo la msingi ni wao kujiweka chini ya mikono yake, yeye ambaye ni mchungaji mwema. Baba Mtakatifu anawaalika waamini na watu wote wenye mapenzi mema kujitengea muda wa kuweza kukutana na kuzungumza na Kristo Yesu mchungaji mwema katika sala, ibada ya kuabudu Ekaristi Takatifu, kwa kusoma na kutafakari Maandiko Matakatifu, kwa kumsifu na kumtukuza, ili hatimaye mwamini aweze kumwachia nafasi Kristo Yesu mchungaji mwema aweze kumbembeleza, na kwa njia hii mwamini ataweza kugundua siri ya maisha. Jambo la msingi kwa waamini, wanapaswa kukumbuka kwamba Kristo Yesu ameteswa kafa na kufufuka kwa wafu kwa ajili yao na kwamba kila mwamini ni mtu muhimu sana mbele ya Kristo Yesu mchungaji mwema. Bikira Maria mama wa Mungu na kanisa wasaidie waamini kumtambua wa Kristo Yesu kuwa ni muhimu sana katika maisha yao. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Fransisko, wakati wa sala Malkia wa Mbingo dominika tarehe 21 Aprili mwaka 2024, kwa masikitiko makubwa amesema kwamba amepokea kwa uchungu mkubwa taarifa za kifo cha Padre Mateo Petinari wa Shirika la Wamisionari wa Konsolata, aliyefariki dunia tarehe 18 Aprili mwaka 2024 kwa ajali ya gari huko nchini Pwani ya Pembe. Baba mtakatifu anasema Padri Mateo Petinari alifahamika na wengi kuwa ni misionari mchapakazi ambaye katika maisha na utume wake kwa muda wa miaka kumi na saba kama mtawa na miaka kumi na tatu kama padri wa Konsolata ameacha ushuhuda mkubwa wa huduma ya ukarimu wa Injili. Baba Mtakatifu anawaalika waamini na watu wote wenye mapenzi mema kusali kwa ajili ya kumkumbuka na kumwombea ili apate pumziko na maisha ya uzima wa milele. <mimitra> uumuuy ndogo msikilizaji wa redio Vatikani. Itakumbukwa kwamba marehemu Padi Mateo Petinari alizaliwa mwaka 1981 huko Ankona nchini Italia. Baada ya masomo na majundo yake ya kitawa mwaka 2006 akaweka na nadhiri zake za daima, na tarehe 11 Septemba mwaka 2010 akapewa daraja takatifu ya upadi. Novemba mwaka 2011 akatumwa na shirika lake kwenda Diandra, kaskazini mwa pwani ya Pembe, ambako alijihusisha sana na huduma kwa maskini na watu waliokuwa na changamoto za afya ya akili. Alikuwa ameanza ujenzi wa kanisa na hospitali kwa ajili ya maskini, lakini amekumbana na kifo cha ghafla. Mheshimiwa Padre Padri James Bola Lengarini, mkuu wa shirika la wamisionari wa Konsolata, pamoja na Padre Pedro Loro, katibu mkuu wa shirika, wanawaalika wanashirika pamoja na watu wote wenye mapenzi mema kumkumbuka na kumwombea marehemu upadri Mateo Petinali wa shirika la wamisionari wa, wa Konsolata aliyefariki dunia tarehe 18 Aprili 2024 kwa ajali baada ya gari lake kugongana uso kwa uso na basi huko nchini Pwani ya Pembe, ili apate maisha na uzima wa milele. Bikira Maria Mfariji awafariji na kuwaombea amani. Wakati wa mlipuko wa ugonjwa wa virusi vya korona, UVIKO kumi na tisa, kunako mwaka elfu mbili na ishirini na mbili alishiriki kikamilifu katika kampeni dhidi ya UVIKO kumi na tisa nchini Pwani ya Pembe na Jamhuri ya Watu wa Afrika ya Kati. Mashuhuda wanakiri kwamba marehemu Padiri Mateo Petinari ni misionari aliyesadaka maisha yake kwa ajili ya huduma ili kuboresha maisha ya watu wa Mungu. Alionyesha moyo wa upendo na ukarimu kwa wamisionari Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, mama kanisa ya tarehe 23 Aprili ya kila mwaka anafanya kumbukizi ya mtakatifu Georgi sanjari na kumbukumbu kumbu ya mtakatifu somo wa papa Georgi Mario Bergoglio, yaani Baba Mtakatifu Francisco. Mtakatifu Georgi mshindi shahidi na shujaa jasiri wa Kristo Yesu alipinga waziwazi -wazi mpango wa mfalme Diokletian aliyewatesa kwa dhuluma na kuwanyanyasa Wakristo kunako mwaka mia tatu na tatu. Akatangaza na kushuhudia mwenyewe kwamba ni Mkristo na akatoa wicho kwa kila mtu kutambua imani ya kweli katika Kristo Yesu aliyeteswa, akafa na kufufuka kwa wafu. Alisema, mimi ni mtumishi wa Kristo Mungu wangu, na kwa kumtumainia yeye nilionekana kati yenu, hali yako mwenyewe kuishuhudia kweli. Ukweli ni nini? Mmoja wa ukuu alirudia swali la Ponsio Pilato siku ile ya Ijumaa Kuu. Ukweli ni Kristo mwenyewe anayeteswa na wewe, Mtakatifu Georgi alijibu kwa ushupavu. Baada ya siku nane za mateso, mahangaiko na machungo makali, alikatwa kichwa tarehe 23 Aprili 2003. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, ni katika muktadha wa kumbukizi hii, Akimandrita Makikelosi Poroko, wa jumuiya ya waamini wa kanisa la Kiorthodoksi, Porokia ya Lodi, hekalo ambalo Mtakatifu Petro na Yohana walimponya yule kiwete, amemtumia Baba Mtakatifu Francisco salamu na matashi mema. Hapa ni mahali ambapo Mtakatifu Jorji aliishi na hatimaye kuyamimina maisha yake kama shuhuda wa imani kwa Kristo Yesu pamoja na kanisa lake. Mtakatifu Jorji anaheshimika sana na wengi kwa kutetea imani. Huyu ni mtakatifu maarufu sana ambaye ni mlinzi na mwombezi wa mataifa mengi, lakini maarufu sana nchini Uingereza hata katika madhulumu, nyanyaso na mateso makali, Mtakatifu Joji mshindi shahidi na shujaa jasiri alisimama kidete kulinda, kutetea na kutangaza pamoja na kushuhudia imani yake kwa Kristo Yesu aliyeteswa, akafa na kufufuka kwa wafu. Alitoa upendeleo wa pekee kwa maskini na wale wote waliokuwa wanasukumizwa pembezoni mwa vipaumbele vya jamii kwa kuitaka jamii ya waamini kusimamia na kutangaza ukweli. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, tafakari ya liturgia neno la Mungu Ijumaa kuu kwa mwaka elfu mbili na ishirini na mbili iliongozwa na Kardinali Raniero Cantalamessa, mhubiri wa nyumba ya Kipapa, ambaye alipembua kwa kina na mapana mahojiano kati ya Kristo Yesu na Ponsio Pilato kuhusu ukweli ambao umetundikwa juu ya msalaba, yaani Kristo Yesu. Pilato alijaribu kumuuliza Yesu maswali kadhaa, ikiwa kama Kristo Yesu alikuwa ni mfalume na kwamba ukweli ni kitu gani? Kristo Yesu alitaka kumdhihirishia Poncio Pilato kwamba maswali aliyokuwa anauliza yalikuwa ni mazito kiasi kwamba yalihitaji majibu ya kina. Alimjibu kwamba ufalume wake si wa ulimwengu huu. Ufalume wake unasimikwa katika kweli na uzima, ni ufalume wa utakatifu na neema, ni ufalume wa haki, mapendo na amani. Kristo Yesu alitoa majibu yote haya bila ya kuogopa kifo kilichokuwa mbele ya macho yake, kwa sababu alikuja ulimwenguni ili kushuhudia ukweli. Kristo Yesu alimwona Ponsio Pilato kuwa ni kiongozi aliyehitaji mwanga na ukweli kwa ajili ya hatima ya maisha ya mwanadamu ili hatimaye kuyangalia matukio ya dunia kwa mwanga na mwono mpya. Mahojiano kati ya Pontio Pilato na Kristo Yesu yalimshitua sana Pilato kiasi cha kukatisha mahojiano yao na kuamua kuingia tena ndani ya praitorio, huku akiwa na hofu kuu ambayo iliathiri hata hukumu yake baadaye. Kristo Yesu alimwambia bila kupepesa-pepesa macho ya kwamba alizaliwa kwa ajili ya haya na alikuja ulimwenguni ili aishuhudie kweli, na kila aliye wa hiyo kweli huisikia sauti yake. Katika midahalo mengi kuhusu masuala ya kidini, siyo rahisi sana kumtaja Kristo Yesu katika ukweli alioutangaza na kuushuhudia kwa maisha na utume wake. Umefika wakati wa kutangaza na kushuhudia ukweli huo juu ya neno wa Mungu aliyefanyika mwili akateswa kafa na kufufuka kwa wafu, ufunuo wa huruma na upendo wa Mungu Baba kwa waja wake. Huo ndio ukweli wa kiinjili ambao hauna mbadala. Huo ni ukweli kuhusu fumbo la utatu mtakatifu. Katika shida na mahangaiko ya watu kutokana na ujinga, maradhi na umaskini, Kristo Yesu alikuwa mstari wa mbele katika kusikiliza na kujibu kilio cha mahitaji msingi ya binadamu wa nyakati Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Kardinali Ranyero Kantalamesa, mhubiri wa nyumba ya kipapa, anakaza kusema hata leo hii katika ulimwengu mambo leo, kuna uvunjifu mkubwa wa ukosefu wa haki msingi za binadamu, kuna dhuluma na nyanyaso dhidi ya utu na heshima ya binadamu aliyeumbwa kwa sura na mfano wa Mungu. Lakini mambo yote haya hayawezi kuondoa uwepo wa nguvu wa Mungu kati pamoja na waja wake. Imani ya kweli inawezesha ukweli kutamalaki katika maisha ya binadamu. Mahojano kati ya Kristo Yesu na Ponsio Pilato yaliingia katika hatua tete yalipoulizwa, taifa lako na wakuu wa makuani ndio waliokuleta kwangu, umefanya nini? Ni katika muktadha huu Baba Mtakatifu Fransisco anapenda kutangaza na kushuhudia ukweli kuhusu umuhimu wa kusimama kidete kulinda na kudumisha amani, ustawi na maendeleo, pamoja na mafao ya wengi. Ni wakati wa kujikita katika mapambano dhidi ya umaskini unaosigina utu, heshima na haki msingi za binadamu aliyeumbwa kwa sura na mfano wa Mungu na kukombolewa na Kristo Yesu aliyeteswa, akafa na kufufuka kwa wafu. Huu ni wakati muafaka wa kuambata ukweli kuhusu utunzaji bora wa mazingira, nyumba ya wote, kwa kufumbata na kuchuchumilia mshikamano wa udugu wa kibinadamu. Kwa maneno machache, hivi ni vipaumbele vya maisha na utume wa Baba Mtakatifu Francisco katika ulimwengu. Mambo leo, kutoka studio za redio Vatikani. Kamakawa ni mtoto wa mkulima, Padri Richard Mjigwa ni Kisepo, kwa raha zangu mwenyewe kwa kusema