amjambo wa wsikilizaji wetu wa afrika mashariki na kati hii ni redio vatikani ikiwatangazia katika lugha ya kiswahili jenga vibanda hivi imani matumaini na mapendo humo kuna usalama wako mpendo wa msikilizaji na msomaji wa tafakari zetu kutoka radio vaticani karibu katika tafakari ya dominika hii ya pili ya kipindi cha kwaresima cha mwaka be wa kanisa tukiwa katika kipindi hiki cha kwaresima leo katika dominika hii ya pili ya kwaresima tunaletewa ujumbe wa mungu unaotualika kuweka kipaumbele chetu katika kusikia na kutii sauti ya mungu inayotudai tubadilike tunaalikwa kumpa mungu nafasi ya kwanza katika kila kitu maana ni kufanya hivyo tu ndipo tunaweza kufikia utakatifu na kuungana naye milele basi tuombe neema yake itusaidie kuisikia sauti yake na kuitii mwanadamu anaweza kufikia lengo lake lakuwa mtakatifu na kuungana na mungu mumba wake kwa milele yote ikiwa atakuwa tayari kuweka kipaumbele chake katika kuisikia na kuitii sauti ya mungu raima ndio kusema ampe mungu nafasi ya kwanza katika kila kitu mungu awe wa kwanza mungu awe juu ya yote hilo ndilo lengo la kwanza kabisa la uwepo wa mwanadamu hapa duniani maana mungu ametuweka duniani tupate kumjua kumpenda kumtumikia na mwisho tuweze kufika kwake mbinguni katika ujumbe wake wa kwaresima baba mtakatifu anasema katika kwaresima tunapata vigezo vipya vya hukumu na jamii ambayo inaweka njia ambayo haijawahi kufikiwa hii inahusisha mapambano katika kitabu cha kutoka na majaribu ya yesu jangwani yatuambia yoazi ya sauti ya mungu ambayo nasema wewe ni mwanangu mpendwakwa maneno ya tuki wanu wame ni tukuka wame vinana na mitule kalala ya upendo wangu uni shikani wame ni tukusamabaya padala ya mema natukibakala ya upendo waki somo la kitabu cha mwanzo mungu alimjaribu ibrahimu akamwambia e ibrahimu naye akasema mimi hapa akasema umchukue mwanao mwanawako wapekee umpendaye isaka ukaendezako mpaka nchi ya moria ukamtoe sadaka ya kuteketezwa huko juu ya mlima mmojawapo nitakaokuambia wakafika mahali pale alipoambiwa na mungu ibrahimu akanyosha mkono wake akakitoa kisu ili amchinje mwanawe ndipo malaika wa bwana akamwita kutoka mbinguni akasema ibrahimu ibrahimu naye akasema mimi hapa akasema usimnyoshee kijana mkono wako wala usimtendee neno kwa maana sasa nina jua ya kuwa unamcha mungu iwapo hukunizuwilia mwanao mwanao pekee ibrahimu akainua macho yake akaangalia na tazama kondoo mume yuko nyuma yake amenaswa pembe zake katika kichaka basi ibrahimu akaenda akamtoa huyo kondoo akamtoa awe sadaka ya kuteketeza badala ya mwanawe malaika wa bwana akamwita ibrahimu mara ya pili kutoka mbinguni akasema nimeapa kwa nafsi yangu asema bwana kwa kuwa umetenda neno hili wala hukunizuilia mwanao mwanao wapekee katika kubariki nitakubariki na katika kuzidisha nitauzidisha uzao wako kama nyota za mbinguni na kama mchanga uliopo pwani na uzao wako utamiliki mlango wa adui zao na katika uzao wako mataifa yote ya dunia watajibarikia kwa sababu umetii sauti yangu neno la bwana <tipa> somo la injili takatifu ilivyoandikwa na marko sura ya tisa, hadi ya yesu akawatoa petro na yakobo na yohane akawaleta juu ya mlima mrefu faraghani peke yao akageuka sura yake mbele yao mavazi yake yakimetameta meupe mno jinsi asivyoweza dobi duniani kuyafanya meupe wakatokewa na eliya pamoja na musa nao walikuwa wakizungumza na yesu petro akajibu akamwambia yesu rabi ni vizuri sisi kuwapo hapa hapanatufay vibanda vitatu kimoja chako wewe kimoja cha musa na kimoja cha eliya maana hakujua la kunena kwa kuwa waliingiwa na hofu nyingi kisha likatokea wingu likawatia uvuli sauti ikatoka katika lile wingu huyu ni mwanangu mpendo wangu msikieni yeye mara hiyo walipotazama huku na huko hawakuona mtu pamoja nao ila yesu peke yake walipokuwa wakishuka mlimani aliwakataza wasimweleze mtu walioyaona hata mwana wa adamu atakapokuwa amefufuka katika wafu neno la bwana kutoka katika somo la kwanza tumesikia abrahamu akiambiwa amtolee mungu sadaka isaka mwanawe ili ilikuwa jaribu kubwa sababu alikuwa mtoto wa ahadi na kwa njia yake mungu angetimiza agano lake na abrahamu kumtoa sadaka ilikuwa ni jambo gumu liliyodai imani mzee abrahamu anakuwa tayari bila kusita na kwa sababu hiyo anaitwa baba wa imani sadaka ya isaka ni mfano wa sadaka ya kristu aliye mwana pekee wa mungu baba kama isaka hii haikuwa mara ya kwanza mungu kumjaribu ibrahimu kabla ibrahimu alikuwa amejaribiwa na mungu kwa kuambiwa aiache nchi yake ndugu na jamaa zake na ende katika nchi asiyoijua katika yote hayo ibrahimu kwa utii na unyenyekevu mkubwa alikubali na kuyatii maagizo ya mungu na hivyo akajidhihirisha kuwa mfano bora kabisa wa imani unyenyekevu na utii katika injili dhamira ya kuisikia na kuitii sauti ya mungu inajitokeza tena katika nafasi ambayo yesu na watatu kati ya wanafunzi wake yani petro yakobo na yohana wako juu ya mrima mrefu naye yesu anageuka sura yake mbele yao jambo hili linawavutia wafuasi hawa na asa petro ambaye anatamani kubaki huko mlimani katika mazingira hayo sauti ya mungu inasikika ikisema huyu ni mwanangu mpendwa wangu msikilieni yeye sauti hii ni mwaliko wa wafuasi hawa kutii kile ambacho yesu aliye neno wa mungu anawataka kufanya utukufu wanaoutamani unawezekana kwa njia ya uti mitume wanapomtazama wanamwona akingara kama jua mavazi yake meupe na mwili wake huu katika nuru ya pekee wanastajabu na kuvutiwa na utukufu ule waliofunuliwa kwa muda mfupi ili kuajulisha hatima ya mateso yake ni tukio linalodhihirisha uwepo wa mungu katika nafsi ya yesu na mlimani panakuwa mahali pa kukutaniwa daima uwepo wa hawa wawakilishi wa gano la kale ni ushuhuda kuwa sheria na manabii vinapata utimilifu katika kristo mkombozi kwa njia ya mateso kifo na ufufuko wake kwa wayahudi wingu ni ishara ya uwepo wa mungu waliongozwa na wingu jangwani musa alipokea amri za mungu juu ya mrima uliofunikwa na wingu jinsi hii yesu anaonyesha ni utukufu wa namna gani alionao kama masiha na njia ipi anapaswa kupita yeyote anayekusudia kumfuata sauti ile ilimtamburisha kristo kama mwana mpenzi anayepaswa kusikilizwa na wote katika somo la pili mtume paulo anatualika tujidhirishe kwake mungu na anatuhakikishia kwamba kwa kufanya hivyo tutakuwa ni wenye furaha na amani hata katika magumu na tabu maana mungu akiwapo upande wetu ni nani aliye juu yetu tunaweza kushinda ofu na mashaka ikiwa tumaini letu liko kwa mungu mweza wa yote linadokeza kuwa mungu akiwa upande wetu ni nani aliye juu yetu muhimu ni kuwa na imani kwake kama alivyokuwa nayo abrahamu masomo haya ni chakula cha roho kwetu sisi vivyo hivyo sisi tunaalikwa katika kipindi hiki kukubali kwa unyenyekevu na utii kuachia yale yote ambayo yanaweza kuwa kikwazo katika kujenga mahusiano mazuri kati yetu sisi na mungu na kati yetu na wenzetu sauti ya mungu inatuita tuiache dhambi tujibandue na mambo yale yote ambayo tunayapenda sana na kuyapa kipaumbele badala ya yale ya kimungu tufanye toba ya kweli na kuanza maisha ya utakatifu kama ilivyodhamini kuu ya kipindi hiki cha kwarezima nasi katika maisha yetu tunapoonja uwepo wa utukufu wa mungu na tuvumilie masumbufu ya kila siku tukijenga vibanda vitatu vibanda vya mungu ni mfano wa familia bora ambayo kila kitu kipo wazi wanafamilia wanapanga pamoja mustakabali wa maisha na kuweka vizuri mambo yao kibanda kimoja cha baba kingine cha mama na kingine cha watoto daima viwe mlimani kwenye utukufu wa kristo anayeng'ara je kibanda chako au nyumba yako ipo mlimani karibu na utukufu wa mungu kama hivyo heri yako wengi nyumba zetu zipo chini ya mlima ambako mitume tisa walibaki bila yesu wanaangaika kupunga pepo bubu bila mafanikio tukiisha kufaulu kuvijenga tushuke chini ya mlima tuwachukua wenzetu tuje nao juu ili nao wafurahiye utukufu wa mungu na kusikia sauti tukufu ya mungu baba tuwashukie wenzetu kule chini tushirikiane nao vipaji na mali kuwa wamoja nyakati za raha na za tabu tukitenda hivi kwa rezima yetu itakuwa na manufaa ya kristo mfufuka mioyoni mwetu vinginevyo pasaka itatukuta bila tofauti leo kama jana kesho kama leo msitu mpya ila mbwa mwitu ni walewale wale. kila mmoja wetu apewe fursa ya kujichunguza na kutambua ni mambo gani ameyapa nafasi ya kwanza na ambayo yamekuwa ni kikwazo kwa mahusiano yake na mungu na jirani je uko tayari kuacha na kuifuata sauti ya mungu inayokudai uishi utakatifu tutekeleze wajibu zetu kwa uaminifu tujitahidi na jitihada zetu za kumfuata kristo mteseka zitupatie matumaini na matunda mazuri kwa rezima basi tukibidishwa na maneno ya mtuma paulo anayosema mungu akiwa upande wetu ni nani aliye juu yetu tumweke mungu upande wetu kwa kusali na kuomba neema yake nasi tukishirikiana na neema hiyo tuweze kugeuza mienendo na maisha yetu imwelekee yeye aliye kilele cha maisha yetu na cha mambo yote tuyafanyayo kwa niaba ya sista sohia stefano gura na padri pasco ihondo ni mimi padri joseph hermani lwela kibarua kristo nikisema tumsifu yesu kristu laudetul yesus cristus <mulia>