Wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Ni kwa mara ngine tena, ndugu msikilizaji wetu wa Redio Vatikani, ninaukaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake katika kumbukumbu kumbu ya kuingia kwa Bwana ndani ya mji wa Yerusalemu. Ni tukio muhimu kwa Dominika ya Matawi tarehe 24 Machi elfu mbili na ishirini na nne ambapo kwanza kulikopa na usomaji na baadaye maandamano na misa ambayo kifungu cha Injili kinawakilisha historia ya mateso ya Kristo, na hatimaye baada ya misa takatifu, Papa Francisko alisali sala malaika wa Bwana katika maadhimisho ya Dominika ya Matawi katika uwanja wa Mtakatifu Petro mjini Vatikani. Tayari tumeingia katika Juma Takatifu la mateso, kifo na ufufuko wa Bwana. Katika sala ya malaika wa Bwana siku ya dominika ya Matawi, Papa ameonyesha masikitiko yake kwa shambulio la Urusi, akiomba uongofu wa mioyo ya wale wanaopanga na kutekeleza vitendo hivyo vya kinyama vinavyomchukiza Mungu, ambaye aliamuru usiuwe. Baba Mtakatifu amewaombea wale wanaoteseka na vita kama vile Ukraini na Gaza na amewakumbuka walinda amani wawili waliouawa nchini Kolombia katika siku za hivi karibuni. Kurugenzi ya mji wa Vatikani imetoa maelezo juu ya mipango ya maua kwa ajili ya Dominika ya matawi hadi ufufuko wa Bwana. Mapambo ya maua kutoka mji wa San Remo na uoranzia, na uoranzi yanapamba katika uwanja wa kanisa kuu na kanisa kuu ndani. Ya wafanyakazi wa Vatikani wanashirikiana na wataalam kutoka nchini Slovenia katika maandalizi ya baji wa sikukuu ya Pasaka. Habari zina nyingine utapata kuzisikiliza tulizokuandalia, na Padri Richard Mjigwa ni Angelo Wezaula anakukaribisha Katika uwanja wa Mtakatifu Petro, Dominika ya Matawi tarehe 24 Machi 2024 waamini wapatao patao, chini ya anga zuri lililobadilishana jua na mawingu, ili kufungua maadhimisho ya Dominika ya Matawi iliyoongozwa na Baba Mtakatifu Francisco, katika ukumbusho wa kuingia kwa Bwana ndani ya mji wa Yerusalemu, kama ilivyosikika historia nzima ya mwinjiri Marko iliyosomwa katika utangulizi wa adhimisho la misa takatifu. Papa alibariki na kunyunyizia matawi ya mizeituni na mitende kama ishara halisi ya siku kwa maji matakatifu, ambapo wote waliohudhuria walishikilia mikononi mwao matawi hayo kama ilivyokuwa katika kila kanisa Katoliki ulimwenguni. Maandamano hayo yalifatiwa akiwa wamebeba mitende na mizeituni zaidi ya watu mia nne ambao walielekea kwenye uwanja wa kanisa kutoka katikati ya uwanja wa mtakatifu Petro, tamasha ambalo kwa mwonekano lilikuwa zuri. Makadinari, maskofu na mapadeu wakonselebranti walichukua nafasi zao karibu na madhabahu, huku wakiimba wimbo wa hosana: mbarikiwa ajaye kwa jina la Bwana, na ufalme ujao wa baba yetu Daudi, hosana juu mbinguni. Ndugu msikilizaji, mandhari ilikuwa ni nzuri. Yalitujia neno la adhimisho la Ekarisi Takatifu lililojumuisha usomaji na pia ulioimbwa na sauti nyingi za mateso ya Yesu yaliyochukuliwa tena kutoka katika Injili kulingana na Marko, na kupitia maneno ya mwinjili tunakumbuka tena mapito ya mateso ya Yesu Kristo na ukatili aliofanyiwa baada ya kusomwa mateso hayo, ilifuatiwa ukimya mkubwa uliosindikiza Injili hiyo. Ni mateso yale ya Kristo ambayo yana machungu ya wanadamu wote pamoja na udhaifu wake, yaliwasilishwa kwa Bwana katika sala ya ulimwengu wote au sala ya waamini iliyohitimisha liturujia neno la Mungu. Kwa hiyo kama tulivyosema katika misa ya Dominika ya Matawi, somo la kwanza lilisomwa kwa lugha ya Kihispania, zaburi iliimbwa na kwaya ya kikanisa cha Sistina, somo la pili lilisomwa kwa lugha ya Kiingereza. Wakati maombi ya ulimwengu, ombi la kwanza liliombwa kwa lugha ya Kichina, na la pili lugha ya Kifaransa, la tatu lugha ya Kipoland na la nne lugha ya Kijerumani. fungo gbo ijo onigbagbo tiwaririajo kpelu kristi losibiajinde Ombi la tano na la mwisho lilikuwa ni kwa lugha ya Kioruba, kwa mara ya kwanza kusikika katika maadhimisho makuu ya kipapa. Katika maombi, kulikuwa na kuombea Kanisa ili siku zote litafute umoja, upatanisho na ushirika, kwa watawala walioalikwa kukuza amani na mema ya watu, na kwa wanaume na wanawake wote wanaoteseka, kwa Wakristo wanaoteswa kwa kila jumuiya ya Kikristo ili iwe shahidi wa imani yake yenyewe katika sala na mapendo. Mwishoni mwa maadhimisho hayo, moja kwa moja kutoka kwenye uwanja wa kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco alisali sala ya Malaika wa Bwana kabla ya kutoa baraka zake na kuzunguka katika kigari kidogo kuwasalimu waamini na maujaji waliokuwa wakimshangilia na kumsalimia katika uwanja huo. Baba Mtakatifu Francisco amewaombea waathirika wa shambulio la kigaidi huko Mosco nchini Urusi, mara baada ya hitimisho la ibada ya misa takatifu ya Dominika ya Matawi tarehe 24 Machi 2024 iliyofanyika katika uwanja wa Mtakatifu Petro mjini Vatikani. Katika maelezo yake, alionyesha huzuni yake kwa kile kilichotokea nchini Urusi siku mbili zilizopita na alimwomba Mungu kuwakaribisha waathirika, kuwafariji familia zao na kugeuza mioyo ya wale wanaopanga kutekeleza Il perdono dei peccati wapendwa kaka na dada, Yesu aliingia Yerusalemu kama mfalme mnyenyekevu na mwenye amani, tufungue mioyo yetu kwake. Ni yeye pekee anayeweza kutukomboa kutoka katika uadui, chuki, vurugu, kwa sababu yeye ni huruma na msamaha wa dhambi. Tusali kwa ajili ya kaka na dada wote wanaoteseka kwa sababu ya vita. Baba Mtakatifu Francisko akiendelea alisema: San Jose de Apartado in Colombia dove alcuni giorni fa sono stati assassinati una giovane donna e un ragazzo. Ninaelezea ukaribu wangu kwa jumuiya mtakatifu Jose wa Apartado nchini Colombia ambapo msichana na mvulana waliuawa siku chache zilizopita. Jumuiya hii ilitunukiwa mwaka 2018 kama mfano wa kujitolea kwa uchumi wa mshikamano, amani na haki za binadamu. Papa Fransisko akiendelea alisema, na ninawahakikishia maombi yangu kwa waathiriwa wa shambulio la kigaidi la woga lililotekelezwa jioni nyingine huko Mosko. Mungu awakaribishe wa katika amani yake na awafariji familia zao, na afanye kuongoka mioyo ya wale wanaopanga kutekeleza vitendo hivi visivyo vya kibinadamu vinavyomchukiza Mungu ambaye aliamuru usiuwe. Akiendelea, Baba Mtakatifu Fransisko amegeukia wote na waamini wa Roma na maujaji kutoka nchi mbalimbali mbali. Hasa amewasalimia wajumbe kutoka mji wa Sanremo, ambao mwaka huu pia waaminifu wa mila ya karne nne wametoa matawi ya mitende yaliyofumwa kwa sherehe hii. Amewashukuru sana waamini wa Sanremo na Bwana awabariki. Baba Mtakatifu francisco hakuishia hapo, hasa akifikiria sehemu zenye vita kwamba ninawaza kwa namna ya pekee Ukraini inayoteswa ambako watu wengi wanajikuta hawana umeme kutokana na mashambulizi makali ya miundo mbinu ambayo pamoja na kusababisha vifo na mateso yanahusisha hatari ya janga kubwa zaidi la kibinadamu. Tafadhali tusisahau Ukraini inayoteswa na kufikiria Gaza ambayo inateseka sana na maeneo mengine mengi ya vita. Kwa kuhitimisha, aliomba kugeukia sala kwa Bikira Maria na kwamba tujifunze kutoka kwake kukaa karibu na Yesu katika siku za Juma Takatifu kufikia furaha ya ufufuko. Onyesho la maua mazuri na mimea ya kupendeza kutoka Italia na Uholanzi yanapamba uwanja wa Mtakatifu Petro na ndani ya basilika ya Mtakatifu Petro mwaka huu katika hafla ya Juma Kuu Takatifu elfu mbili na ishirini na nne. Gavana wa mji wa Vatikani ametoa maelezo kuhusu mipango hiyo ya sikukuu, na katika taarifa kwa vyombo vya habari alisisitiza kwamba wakati wa mkesha wa Pasaka mapambo ya maua yataundwa kutokana na mchango wa maprofesa wa maua wa kituo cha Nakro cha kiteknolojia nchini Slovenia na kwamba katika nuru na furaha ya Kristo mfufuka, katika maadhimisho ya Pasaka Dominika tarehe 31 Machi, uwanja wa Mtakatifu Petro utakuwa na bustani kubwa ya rangi nyingi yenye maelfu ya maua na mimea inayowasili kutoka nchini Uholanzi. Mapambo hayo yataundwa kutokana na mchango wa ukarimu wa watengenezaji maua wa Uholanzi kwa ushirikiano na wafanyakazi wa huduma ya bustani na mazingira ya kurugenzi ya miundombinu na huduma ya gavana wa mji wa Vatikani. Na kama ilivyoonekana katika Dominika ya matao ya tarehe 24 Machi 2024, matao ya mizeituni yalisambazwa na jumuiya ya kitaifa ya miji ya mafuta ya mkoa wa Sardinia, iliyoratibiwa na Antonio Balinzano, mkurugenzi wa kitaifa wa chama hicho. Na wakati matao ya mitende yalitolewa kwa njia ya harakati wa Neokatekumenali na kusambazwa na ofisi ya za kipapa. Mitende maarufu iliyosukwa pia ilikuwepo iliyotolewa na kampuni binafsi. Wakati huo huo, kampuni ya jumla ya kilimo ya maua ya Roma iliazimisha miti mikubwa ya mizeituni ambayo iliwekwa karibu na sanamu ya watakatifu Petro na Paulo chini ya uwanja wa kanisa kuu na obeliske <mulia> ushuhuda unaakisi na unaangazia njia ya kiroho ambayo huimarisha. Ni ushuhuda wa mashahidi wanaoadhimishwa kila ifikapo tarehe 24 Machi ya kila mwaka kwa ajili ya maadhimisho ya siku ya kuwakumbuka wamisionari mashahidi wote iliyoanzishwa kunako mwaka 1993 na kitengo cha vijana cha mwelekeo wa Italia cha mashirika ya kipapa ya kimisionari PMS. Katika fursa hiyo mwaka wa toleo la 32 la mwaka 2024 la siku hii, kitengo hicho cha PMS Italia wamesambaza nyenzo na maandishi ya kuhimiza maadhimisho ya mikesha, sherehe za kiliturujia na mipango inayohusiana na siku hiyo, ambayo mwaka huu imekwenda sambamba na Dominika ya Matawi, ikiwa ni mwanzo wa mateso, kifo na ufufuko wa bwana wetu Yesu Kristo. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, mafundisho jamii ya Kanisa yanapata chimbuko lake mintarafu kanuni na muundo wa elimu fahamu taalimungu, hususan taalimungu maadili, ambayo ni dira na mwongozo wa maisha ya watu, yanachota maana na utajiri wake kutoka katika maandiko matakatifu na mapokeo ya Kanisa na imani thabiti ambayo inamwilisha neno la Mungu katika matendo, kielelezo cha imani tendaji. Mambo msingi katika mchakato wa kudumisha haki msingi za binadamu ni amani katika ukweli, haki, upendo na uhuru. Hizi ni tunu ambazo ni urithi mkubwa kwa binadamu wote, kwani zinabubujika kutoka katika asili ya binadamu aliyeumbwa kwa sura na mfano wa Mungu, hivyo zinapaswa kulindwa kutetewa na kuheshimiwa na wote, kwa kuzingatia kwamba haki na kwenda sanjari na wajibu; hakuna haki pasi na wajibu. Hii ni haki ya kuishi, kupata huduma bora ya makazi, afya, elimu, kuabudu, uhuru wa dhamiri, uhuru wa kuchagua mfumo wa maisha, haki za kiuchumi, pamoja na haki za kisiasa na uhuru wa kwenda unakotaka kwa kuzingatia sheria na kanuni zilizopo. Kanisa Katoliki linaamana na utajiri mkubwa wa mafundisho jamii ya kanisa yanayopata chimbuko lake katika waraka wa kichungaji wa Baba Mtakatifu Leo wa kumi na tatu, Mambo Mapya, Rerum Novarum. Baraza la Maskofu Katoliki Brazili kuanzia tarehe ishirini hadi tarehe 22 Machi elfu mbili na ishirini na nne huko Brazilia wameadhimisha juma la sita la kijamii nchini Brazili kwa kunogeshwa na kauli mbiu, Brazili tunayoitaka, maisha bora ya watu matarajio ya watu wa Mungu nchini Brazili katika sekta ya makazi ya watu, ardhi, kazi, uchumi, utawala na demokrasia. Lengo ni kubainisha haki msingi ili kuliwezesha kanisa kuchangia kikamilifu katika ustawi, maendeleo na mafao ya watu wa Mungu nchini Brazili, sanjari na ujenzi wa mshikamano na mafungamano wa wananchi. Inaonekana kukosekana mjadala kuhusu uchumi, changamoto ya maji safi na salama, sera bora za nishati, uchimbaji wa madini pamoja na utunzaji bora wa mazingira, nyumba ya wote. Kuhusu kazi, wajumbe wanasema kuna haja kwa taifa kutokomeza kazi za suluba wanazofanyishwa watoto wadogo, pamoja na wafanyakazi wanaotekeleza dhamana na wajibu wao katika mazingira magumu na hatarishi. Matumizi ya teknolojia ya akili mnemba yanaelekea kukandamiza na kudumaza kazi ya binadamu na hivyo kuathiri ajira kwa vijana na wahamiaji. Kuhusu demokrasia, mkazo umekuwa kwa ushirikishwaji wa vijana wa kizazi kipya, kuwasaidia na kuwaenzi wazee na watu wasiojiweza na wale wote ambao wamenyimwa uhuru wao. Demokrasia, mawasiliano ya jamii, pamoja na vijana kupewa kipaumbele cha pekee ni kati ya tema ambazo zimepewa uzito chume wa juu. Kuhusu uchumi, wajumbe wamekazia umuhimu wa kufanya mageuzi kuhusu usahihi wa kodi wanayolipa watu wa Mungu nchini Brazili ni katika muktadha wa maadhimisho ya juma la sita la kijamii nchini Brazili kwa mwaka elfu mbili na ishirini na nne, Baba Mtakatifu Francisco amewaandikia ujumbe maalumu washiriki wa, wa maadhimisho haya akikazia kwa namna ya pekee kabisa umuhimu wa maadhimisho haya: uchumi shirikishi na unaosimikwa katika mshikamano, uchumi wa Papa Francisco, ardhi makazi na kazi, pamoja na ukosefu wa haki. ndogo msikilizaji wa redio Vatikani. Ujumbe wa Baba Mtakatifu Francisco katika maadhimisho haya ulisomwa kwa niaba yake na Monsinyo Avelino Chico, afisa mwandamizi kutoka Baraza la Kipapa la Maendeleo Fungamani ya Binadamu. Baba Mtakatifu amewatakia mafanikio mema katika maadhimisho haya. Tangu mwaka 1991 Baraza la Maaskofu Katoliki Brazili limekuwa likiadhimisha Juma la Kijamii nchini Brazili, changamoto na mwaliko kwa watu wa Mungu nchini humo kuvunjilia mbali kuta za utengano na utamaduni wa kutupa usiojali mateso na mahangaiko ya wengine. Kanisa linataka kuona kwamba watu wanapata haki zao msingi, ikiwa ni pamoja na ardhi, makazi na kazi. Hii ni changamoto ya kuhakikisha kwamba watu wa Mungo nchini Brazil wanajenga na kudumisha uchumi shirikishi unaosimikwa katika mshikamano na mafungamano ya watu, ili kudumisha tunu msingi za kidemokrasia zinazowawezesha raia kushiriki katika mchakato wa maamuzi pamoja na utekelezaji wa sera na mikakati yao ya maisha. Baba Mtakatifu anaopongeza kwa kusimamia kwa vitendo uchumi wa Mtakatifu Francisco wa Asisi na Kiara wa Asisi. Binadamu anapaswa kuwa kiini na hatima ya sera na mikakati ya maendeleo ufungamani, kwa kukazia umuhimu wa ardhi, makazi na ajira. Ardhi ni amana na utajiri wa binadamu wote, na matunda yake ni kwa ajili ya wote. Kila mtu anayo haki ya kutumia ardhi kwa ajili ya mafao yake. Hii ni kanuni maadili inayolinda utaratibu wa maisha. Kuna uhusiano na mwingiliano mkubwa kati ya kazi na mazingira, na kwamba kuna baadhi ya shughuli za kibinadamu zinazosababisha uchafuzi mkubwa wa mazingira, nyumba ya wote, kwa kuzalisha hewa ya ukaa. Jumuiya ya kimataifa inapoweka sera na mikakati ya kulinda fursa za ajira, haina budi kuhakikisha kwamba inazingatia mwingiliano kati ya ardhi, makazi na ajira. Ni matumaini ya Baba Mtakatifu Francisco kwamba jitihada zote hizi zitaweza kusaidia ujenzi wa jamii inayosimikwa katika haki, ujenzi wa udugu wa kibinadamu na urafiki wa kijamii. Lengo ni kuwaokoa watu wanaoteseka na umaskini wa kijamii. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, RAI radio televisioni Italiana inayojulikana kama RAI ndiye mtoaji wa pekee wa huduma ya redio na televisheni ya umma nchini Italia. Ni kituo cha televisheni cha kwanza nchini Italia na mojawapo ya makampuni makubwa ya mawasiliano barani Ulaya, kundi la tano kwa ukubwa la televisheni barani Ulaya kituo cha televisheni Italia kinachomilikiwa na kuendeshwa na serikali ya Italia kilianzishwa rasmi tarehe tatu Januari kunako mwaka elfu moja mia tisa hamsini na nne, na kwamba kwa mwaka elfu mbili na ishirini na nne kinaadhimisha kumbukizi ya miaka sabini ya huduma kwa watu wa Mungu nchini Italia ilikuwa ni tarehe 27 Agosti mwaka 1924 kituo cha redio cha Italia kilipoanzishwa na kuanza kurusha matangazo yake rasmi tarehe 26 Oktoba mwaka 1924. Kumbe kwa mwaka elfu mbili na ishirini na nne RAI inaadhimisha pia kumbukumbu kumbu ya miaka mia moja tangu kuanzishwa kwake. Ni katika muktadha wa kumbukizi ya miaka mia moja tangu kuanzishwa kwa kituo cha redio cha Italia na miaka sabini tangu kuanzishwa kwa kituo cha televisheni Italia, viongozi na wafanyakazi wa kituo cha televisheni cha Rai Jumamosi tarehe ishirini na tatu Machi elfu mbili na ishirini na nne wamekutana na kuzungumza na Baba Mtakatifu Francisco mjini Vatikani. Baba Mtakatifu katika hotuba yake amekazia kwa namna pekee kabisa kuhusu umuhimu wa njia za mawasiliano kama sehemu muhimu sana ya huduma kwa umma katika mchakato wa kutafuta na kudumisha ukweli kwa kusikiliza sauti za wadau mbalimbali ili kujenga na kudumisha majadiliano. Hii ni huduma kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya wengi na kwamba vyombo vya mawasiliano ya jamii vinapaswa kuota ndoto kubwa. Baba Mtakatifu anakaza kusema, kumbukizi hizi zinasimikwa katika historia ya mawasiliano nchini Italia. Changamoto ni kuangalia ya mbeleni kwa matumaini na kwamba daima kuna mwingiliano na vyombo vingine vya mawasiliano. Tangu kuanzishwa kwake, Rai imekuwa ikifanya kazi bega kwa bega na halifa wa Mtakatifu Petro na kwamba Rai imekuwa ni shuhuda mkubwa katika mabadiliko mbalimbali yaliyojitokeza katika historia na maisha ya watu wa Mungu nchini Italia. Ni katika mantiki hii rai kimekuwa ni chombo cha huduma ya mawasiliano ya jamii kwa watu wa Mungu nchini Italia, na kwamba hii ni zawadi kwa jumuiya ya Italia. Hii ni huduma inayopaswa kukidhi mahitaji na matamanio ya watu wa Mungu nchini Italia, huku wakiheshimu na kudumisha utu, heshima na haki msingi za binadamu. Ni huduma muhimu sana inayochangia katika kukuza ukweli, ustawi, maendeleo na mafao ya wengi katika muktadha wa kuhabarisha, kuburudisha katika tamaduni na teknolojia katika mawasiliano. Huduma hii pamoja na mambo mengine, inapaswa kujielekeza katika kukuza na kudumisha ukweli dhidi ya habari za kugushi, yani fake news, ili ya hatimaye ya kujenga na kudumisha mahusiano na mafungamano ya kijamii. Ukweli unapatikana kwa kuwasikiliza wadau mbalimbali, mbali na kwamba huduma hii ni haki ya raia wa Italia kupata habari za kweli bila ya kuwa na maamuzi mbele, kwa kujipatia muda kwa kuweza kupima na kutathmini madhara yake kwa umma, ili kukwepa uchafuzi wa uwelewa wa watu wa Mungu, kwani hata mawasiliano ya jamii yanapaswa kusimikwa katika ikolojia. Ukweli ni jambo linalowasilishwa kwa watu na kamwe ukweli hauwezi kulazimishwa, kwani ni lazima huheshimu dhamiri za watu wengine, kwani hata wao wameumbwa kwa sura na mfano wa Mungu na kwamba ukweli unapokelewa kwa kuwajibika. Kumbe, kuna haja ya kukuza na kudumisha majadiliano ilikuweza kufikia kweli mkamilifu. Baba Mtakatifu Francisco anawakumbusha wafanyakazi wa Rai kwamba kazi, kwa kazi yao inajishughulisha si tu kuhabarisha, bali pia lugha inayotumika katika sinema, vipindi vya televisheni, burudani, matangazo ya biashara, bila kusahau vipindi kwa watoto wadogo. Ili kuepuka umaskini wa utu na heshima ya binadamu, kuna haja ya kutafuta na kukuza uzuri, mshikamano na kutunza uhuru, na hivyo kufanya kazi kwa umoja na mshikamano ili kuainua watu waweze kufikiri na kufurahia, waweze kucheka na hata wakati mwingine kutoa machozi, ili kutoa maana ya kweli katika maisha ya binadamu. Kuhusu teknolojia, Baba Mtakatifu anawaalika wafanyakazi wa Rai kujikita katika kanuni, maadili na utuwema kwa kuepuka ubaguzi, ukosefu wa haki, matumizi mabaya ya teknolojia ya akili mnemba au kwa kutaka kuenzi maoni ya umma. Baba Mtakatifu anakaza kusema, Rai ni chombo cha huduma kwa umma, ustawi, maendeleo na mafao ya wengi. Kipaumbele cha kwanza ni kuwa ni sauti ya watu wasiokuwa na sauti ndani ya jamii, maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa vipaumbele vya jamii. Hiki ni chombo kinachopaswa kuwasaidia watu wa Mungu kukuwa na kukomaa, na hivyo kuwa na mwelekeo mpya katika maisha kwa kuondokana na hali ya watu kujitafuta wenyewe pamoja na kujiamini. Rai ina wajibu wa kuwafunda vijana wa kizazi kipya kuwa na ndoto kubwa katika maisha kwa kuwa na akili na macho wazi. Rai kama chombo cha mawasiliano ya jamii kinapaswa kujikita katika majadiliano katika ukweli na wazi, ili kujijengea uwezo wa hali ya juu katika mawasiliano ya jamii kwa kukuza ubora wa huduma yake, majadiliano kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya wengi, pamoja na kukuza uraia na ushiriki wa watu wa Mungu. Kila siku Rai inarusha matangazo yake katika nyumba nyingi za Waitaliani, kumbe inapaswa kujenga mahusiano na mafungamano ya urafiki wa kijamii ili kuwashangaza wasikilizaji na watazamaji wake. Huu ni mwaliko wa kuweza kushiriki furaha na majonzi ya watu wa Mungu nchini Italia kwa kuendeleza mchakato wa ujenzi wa umoja na maridhiano ndani ya familia na jamii katika ujumla wake, kwa kusikiliza kwa makini na kujadiliana, ili kuhabarisha pamoja na kusikiliza kwa unyenyekevu. Hii ndiyo njia ambayo Rai inapaswa kuitumia katika huduma yake kwa watu wa Mungu ndani na nje ya Italia. Ndogo msikilizaji wa redio Vatikani, kukunogeshea hotuba ya Baba Mtakatifu Francisco katika kumbukizi ya miaka mia moja tangu kuanzishwa kwa kituo cha redio cha Italia na miaka sabini tangu kuanzishwa kwa kituo cha televisheni Italia. Kutoka studio za redio Vatikani, kamakawa ni mtoto wa mkulima, Padri Richard Mjigwa. Namnamna, mpendwa msikilizaji wa redio Vatikani, tukiwa tayari tumeingia katika juma kuu takatifu la mateso, kifo na ufufuko wa Bwana, hatuna budi kukutakia kila laheri na baraka katika maadhimisho yote haya makuu katika juma takatifu. Kwa niaba ya Padre Richard Mjigwa, ni Anjela Rwezaula akikuaga. Tumsifu Yesu Kristo, Laudetur Yesus Kristus.