Amjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati. Hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Ninakukaribisha ndugu msikilizaji wa radio Vatikani tukiwa ndani ya jumaa kuu takatifu la mateso, kifo na ufufuko wa bwana wetu Yesu Kristo. So sina budi kukukaribisha katika habari zetu za leo tulizokuandalia. Kwanza ni muhtasari wake: vijana wapendwa, Yesu anaishi na anawapenda kuwa hai. Katika muktadha wa kimataifa uliogubikwa migogoro mingi na mateso mengi, tangazo msingi wa tumaini kwa ajili yenu na kwa ubinadamu wote ni kwamba Bwana anaishi. Haya yanasikika katika ujumbe wa Papa Francisco kwa vijana katika fursa ya miaka mitano tangu kuchapishwa kwa wosia wa kitume wa Kristus Viviti uliochapishwa tarehe 25 Machi 2019. Baba Mtakatifu Francisco akikutana na jumuiya ya wanigeria waishiyo Roma katika fursa ya kuadhimisha miaka 25 tangu kuanzishwa kwa jumuiya hiyo, amewakabidhi tafakari ya mambo matatu: kushukuru, utajiri katika utofauti na mazungumzo. Amewahimiza wawe wanafunzi wa misionari wenye shukurani kwa Mungu na wamfuate na kutangaza imani yao kwa bidii na kuchangia katika ujenzi wa ulimwengu wa haki na hadhi zaidi. Askofu mkuu wa Kinshasa, Kongo DRC, Kardinari Fridolin Ambongo Besungu akiwa mjini Roma, katika mikutano aliyeelezea juu ya mizizi na athari za kiuchumi za ukoloni mamboleo nchini mwake na bara la Afrika kwa ujumla. Katika mahojiano, alielezea juu ya hali halisi nchini DRC ilivyo mbaya katika eneo lote kiukweli, kuna vita hata kama haijatangazwa, vita baridi kati ya Burundi, Rwanda, Uganda na Kongo, vita ambayo uwanja pekee ni Kongo na mwathirika ni watu wao, Kardinali alisema. Habari hizi na nyingine utapata kuzisikiliza tulizokuandalia na Padri Richard Mjigwa. Ni Angela Rwezaula anakukaribisha. Baba mtakati Francisco Jumatatu tarehe 25 Machi 2024 ametoa ujumbe wake kwa ajili ya vijana katika fursa ya miaka mitano tangu kuchapishwa kwa hosia wa kitume wa Kristus Vivit uliochapishwa kunako tarehe 25 Machi 2019. Katika ujumbe huo Baba mtakati Francisco anaanza kuandika: wapendwa vijana Yesu anaishi na anawapenda. Kuwa hai ni uhakika ambao daima unajaza furaha ya moyo wangu na unanisukuma sasa kuandikia ujumbe huu miaka mitano tangu kuchapishwa kwa hosia wa kitume wa Kristu Siviviti, tunda la mkutano wa sinodi ya maaskofu ambao ulikuwa na tema vijana, imani na mang'amzi ya miito. Awali ya yote ninapenda maneno yangu yawe chanzo cha kupyaisha tumaini kwenu, katika muktadha wa sasa wa kimataifa, kiukweli uliogubikwa na migogoro mingi na mateso mengi, ninaweza kufikiria kwamba wengi wenu wanahisi kukata tamaa. Kwa hiyo ninatamani kuanza pamoja nanyi kutoka katika tangazo ambalo ni msingi wa tumaini kwa ajili yenu na kwa ubinadamu wote, kwamba Bwana anaishi. Baba Mtakatifu Francisko anaendelea: ninasema kwa kila mmoja wenu, kwa namna ya pekee, Kristo anaishi na anakupenda bila kikomo na upendo wake kwa ajili yako haulazimishi kwa kuanguka kwako au makosa yako. Yeye ambaye alitoa maisha kwa ajili yako hasubiri kukupenda kwa sababu ya ukamilifu wako. Tazama mikono yake iliyofunguliwa juu ya msalaba, na uwache ukombolewe daima upya. Tembea naye kama rafiki, mpokee katika maisha yako, na mwache ashirikishane furaha, matumaini, mateso na uchungu wa ujana wako. Utaona kuwa safari yako itaangaziwa na kwamba hata uzito ulio mkubwa zaidi utageuka kuwa hatari kidogo, kwa sababu atakuwa yeye anayebeba pamoja nawe. Kwa sababu hiyo, ninaomba kila siku Roho Mtakatifu ambaye akufanye uingie daima zaidi katika moyo wa Kristo, ili wewe daima uweze kujazwa zaidi na upendo wake, mwanga wake na nguvu yake. Ujumbe wa Baba Mtakatifu Fransisko kwa vijana unaendelea. Ni jinsi gani ninatamani kuwa tangazo hili liweze kumfikia kila mmoja wenu na kwamba kila mmoja atambue uhai na ukweli wa maisha yake binafsi na haisi shauku ya kuushirikisha kwa marafiki zake. Ndiyo kwa sababu ninyi mna utume mkubwa huu, kushuhudia kwa wote furaha ambayo inazaliwa kutokana na urafiki na Kristo. Mwanzoni mwa upapa wangu, wakati wa siku ya vijana duniani huko Rio de Janeiro, niliwaeleza kwa nguvu mfanye kusikika na tena leo hii ninarudia kuwaomba mfanye kusikika. Pazeni sauti, siyo tu na sauti bali na maisha na moyo wa ukweli huu, Kristo anaishi, kwa sababu kanisa liwe na msukumo wa kuamka na kujiweka daima kwa upya katika mwendo na kubeba tangazo lake kwa ulimwengu mzima. Tarehe 14 Aprili ijayo tutakumbuka miaka 40 tangu mkusanyiko mkubwa wa kwanza wa vijana, ambao katika mktadha wa mwaka mtakatifu wa ukombozi ulikuwa ni chipukizi cha siku ya vijana duniani ya wakati ujao. Na mwisho wa mwaka huo wa jubilei, mwaka 1984, Mtakatifu Yoane Paulo wa Pili alikabidhi msalaba kwa vijana na utume wa kuupeleka ulimwenguni kote, kama ishara na kumbukumbu kuwa ni Yesu aliyekufa na kufufuka tu kuna uokovu na ukombozi. Kama mjuavyo vyema, huu unahusu msalaba ambao bila msulubiwa ulipendwa namna hiyo, ili kutukumbusha kuwa huo unasherekea hasa ushindi wa ufufuko na ushindi wa maisha juu ya kifo, kwa kusema kwa wote, kwa nini mnamtafuta kati ya wafu yule aliye hai? Hayupo hapa, amefufuka. Na ninyi pia mtafakari Yesu namna hiyo, aliye hai na aliyejaa furaha, mshindi wa kifo, rafiki anayewapenda na anayetaka kuishi ndani mwenu. Ni hivyo tu, katika nuru ya uwepo wake, kumbukumbu kumbu ya wakati uliopita italeta matunda na mtakuwa jasiri wa kuishi wakati uliopo na kukabiliana na wakati ujao na tumaini Mtaweza kuchukua kwa uhuru historia ya familia zenu, babu zenu, wazazi wenu, tamaduni za kidini za nchi zenu ili kuweza kuwa wajenzi wa kesho na mafundi wa siku zijazo. Ndugu msikilizaji, Baba Mtakatifu Francisko anaendelea, wasia wa Kristus Vivit ni tunda la kanisa ambalo linataka kutembea pamoja, na kwa hiyo linajiweka katika usikivu kwa mazungumzo na mang'amzi thabiti katika utashi wa Bwana. Kwa njia hiyo zaidi ya miaka mitano iliyopita, katika matazamio ya sinodi ya vijana, wengi wenu kutoka sehemu mbalimbali za ulimwengu waliombwa kushirikishana matarajio binafsi na shauku binafsi. Mamia ya vijana walikuja Roma na walifanya kazi pamoja kwa siku kadhaa, wakikusanya mawazo ya kupendekeza. Shukurani kwa kazi yao, maaskofu waliweza kutambua na kujikita kwa kina katika maono mapana zaidi na ya kina ya ulimwengu na ya kanisa. Ulikuwa uzoefu wa kisinodi wa kweli ambao ulileta matunda mengi na ambao uliandaa njia na kwa sinodi mpya ambayo tupo tunaishi sasa katika miaka hii hasa juu ya kisinodi kama tunavyosoma kwenye hati ya mwisho ya mnamo 2018. Kiukweli, ushiriki wa vijana ulichangia kuamsha tena hali ya kisinodi ambayo ni kipimo cha msingi cha kanisa. Na sasa katika hatua mpya ya mchakato wa kikanisa tunahitaji ubunifu wenu kuliko hapo awali, ili kuvumbua njia mpya daima, katika uaminifu wa mizizi yenu. Vijana wapendwa, ninyi ni tumaini hai la kanisa katika safari hiyo. Kwa njia hiyo ninawashukuru kwa uwepo wenu na mchango wenu katika maisha ya mwili wa Kristo na tafadhali msitukoseshe kamwe kelele zenu nzuri, msukumo wenu kama ule wa injini safi na iliyopangwa vizuri na njia yenu halisi ya kuishi na kutangaza furaha ya Yesu mfufuka kwa njia hiyo ninasali na hata ninyi tafadhali msali kwa ajili yangu. Baba Mtakatifu Francisco anahitimisha ujumbe wake kwa vijana katika fursa ya miaka mitano tangu kuchapishwa kwa hosia wa kitume wa Kristus Vivit, yaani Kristo anaishi, uliochapishwa kunako tarehe 25 Machi 2019 na, na tafadhali, ukiusikia na wewe usambaze kwa vijana wenzako. kari fratelli e sorelle buongiorno eko si mi piace rivolgo un cordiale saluto e benvenuto a tutti voi che convenuti per celebrare 25 anni di presenza della comunita cattolica nigeriana a Roma. Baba Mtakatifu Francisco Jumatatu tarehe 25 Machi 2024 amekutana karibu na wanajumuiya 800 wa Nigeria waishio jijini Roma, ambapo ameanza na salamu za dhati na kuwakaribisha wote waliokusanyika hapo kusherekea miaka 25 ya uwepo wa jumuiya ya kikatoliki ya Nigeria jijini Roma. Kwa njia hiyo Baba Mtakati Francisko amesema tarehe ishirini na tano Machi inatukumbusha jambo jingine muhimu sana la kiliturujia, yaani maadhimisho ya kupashwa habari Maria, ambapo mwaka huu. Hata hivyo, kutokana na Juma Kuu takatifu maadhimisho hayo yamehamishwa hadi siku nyingine. Kwa njia hiyo Baba Mtakati Francisko amependa kufafanua mambo mawili hayo, kwanza ambalo linatukumbusha juu ya umwilisho wa Bwana na la pili ambalo linatujulisha mafumbo ya Pasaka ya uokovu yanayotuonesha kwamba neno ambaye alifanyika mwili na akaishi kati yetu na vilevile neno aliishi, akafa, akafufuka ili kuleta upatanisho na amani kati ya Mungu na wanadamu na alitupatia maisha yake, alisema Baba Mtakatifu. Katika suala hili Baba Mtakatifu amependa kwa kuakisi kwa kifupi vipengele vitatu ambavyo aliviona kuwa muhimu kwa maisha ya jumuiya yao: shukurani, utajiri katika utofauti na mazungumzo. Kwanza kabisa amewashukuru kwa kila kitu ambacho wamefanya na kuendelea kufanya wakishuhudia ujumbe wa furaha wa Injili. Baba Mtakatifu Francisko aidha anaungana nao katika kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa ajili ya vijana wengi wa Nigeria ambao wamesikia wito wa Bwana kwa ukuhani na maisha ya kuwekwa wakfu na kuitikia kwa ukarimu, unyenyekevu na uvumilivu. Kulikuwa na baadhi yao hapo, mapadre vijana na watawa vijana. Kwa hakika, kila mfasi wa Yesu, kulingana na wito wake, hususani wamekabidhiwa daraka la kumtumikia Mungu na jirani yake kwa upendo na kumfanya Kristo awepo katika maisha ya ndugu zake. Baba Mtakatifu amewahimiza kuwa daima wawe wanafunzi wa misionari wenye kushukuru kwamba Bwana amewachagua wao kumfuata na amewatuma kutangaza imani yao kwa bidii na kuchangia katika ujenzi wa ulimwengu wa haki na hadhi zaidi. Katika sehemu ya pili, Papa Francisco amefafanua juu ya utajiri katika utofauti. Juu ya hilo, amependa kusema kwamba tofauti za makabila, mila na tamaduni katika taifa lao hazileti tatizo, bali ni zawadi inayoimarisha muundo wa kanisa na wajamii nzima na inaruhusu kukuza maadili ya kuelewana na kuishi pamoja. Ni matumaini ya Papa Francisco kwamba jumuiya yao jijini Roma katika kuwakaribisha na kuwasindikiza waamini wa Nigeria na waamini wengine daima wanaweza kufanana na familia kubwa inayojumuika ambapo kila mtu anaweza kutumia vipaji vyake mbalimbali mbali, na ambavyo ni matunda ya Roho Mtakatifu ili kuwasaidia na kuimarisha kila mmoja katika nyakati za furaha na za huzuni, mafanikio na shida. Kwa njia hiyo wataweza kupanda mbegu za urafiki wa kijamii na maelewano kwa vizazi vya sasa na vijavyo. Katika hilo, Baba Mtakatifu Fransisko ametoa onyo na kuweni uangalifu na hatari, hatari ya kufungwa sio kuwa wa ulimwengu wote, lakini kujifungia ndani, ikiwa wanaweza kutumia neno kutengwa kwa kikabila, hiyo hapana. Mizizi yao ya ukaribu ijitenge mbali katika mtazamo huo wa kikabila na usio wa ulimwengu wote, usio wa jumuiya. Jumuiya ndiyo ukabila? Hapana na hii ni muhimu sana kufanyika. Kwa kuongeza, amesema inatumika hata kwa sisi sote, kwa kila mtu na kwa kila mmoja, kulingana na nafasi yake. Ni kweli utamaduni wa mtu ni zawadi, lakini si kujifungia, bali ni kujitoa katika ulimwengu wote. Na hatimaye Papa Francisko amefafanua kipengele cha mazungumzo. Kwa bahati mbaya, maeneo mengi ya dunia yanakabiliwa na migogoro na mateso, na Nigeria pia inapitia nyakati ngumu. Akiwahakikishia maombi yake ya usalama, umoja na maendeleo ya taifa lao kiroho na kiuchumi, amewaalika kila mmoja kuhimiza mazungumzo na kusikilizana kwa moyo ulio wazi, bila kumtenga mtu yoyote katika ngazi ya kisiasa, kijamii na kidini. Kwa kukazia, alisema jumuisha mazungumzo Unganisha kila mara kuanzia na utambulisho wa mtu mwenyewe. Na wakati huo huo, papa amewatia moyo wawe watangazaji wa huruma kuu ya Bwana wakifanya kazi ya upatanisho kati ya kaka zao wote na dada zao, huku wakichangia katika kupunguza mzigo wa maskini na wahitaji zaidi na kufanya mtindo wa Mungu kuwa wao. Na ni mtindo gani huo wa Mungu? Ni ukaribu, huruma na upole. Wasisahau hilo kwamba mtindo wa Mungu ni ukaribu, huruma na upole. Kwa njia hiyo, Wanaijeria wote wataweza kuendelea kutembea pamoja katika mshikamano na maelewano ya kidugu. Kwa njia hiyo, Baba Mtakatifu Francisco amewashukuru kwa mara nyingine tena kuwepo kwao katika mji huu wa Roma, katika moyo wa Kanisa. Ni neema ya majaliwa ambayo imewapatia fursa ya kukuza ufahamu wao wa wito wao wa ubatizo wa kuishi daima kama wanafunzi waaminifu wa, wa Bwana, kujitolea kwa huduma ya Mungu na watu wake watakatifu kwa upendo ambao Yesu Kristo anaomba daima na kusherekea utajiri wa urithi wao wa kipekee. Kama wa Nigeria kuna utajiri mkubwa yaani ule wa kutoa Papa. Aidha, amewakabidhi kwa ulinzi wa upendo wa Mama Bikira Maria, malkia na mlinzi wa Nigeria, na amewabariki kwa moyo wote, na tafadhali wasisahau kumwombea Kardinali Fridolin Yambongo Bensungu, askofu mkuu wa Kinshasa, pamoja na kuliongoza jimbo kuu la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo DRC, pia anazo nyadhifa muhimu za kanisa la ulimwengu kwa Afrika. Ni rais wa shirikisho la mabaraza ya maaskofu wa Afrika na Madagaska na ni mjumbe wa jukumu lililopiaishwa mwaka mmoja uliopita na Papa Francisco wa baraza la makardinali ambao ni washauri wa papa. Zaidi ya hayo, mara kadhaa amekuwa akichukua nafasi za uongozi katika matukio ya kisiasa ya Afrika na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambapo kanisa Katoliki hutoa maelfu ya waangalizi katika chaguzi za kisiasa na kufanya kazi ili kuwezesha na kukuza mazungumzo kati ya nguvu za kisiasa na kijamii za nchi. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Dominika ya Matawi, mwanzo wa maadhimisho ya Juma Kuu, mama kanisa anapoadhimisha mafumbo ya uokovu wa binadamu yanayofumbatwa katika mateso, kifo na ufufuko wa Kristo Yesu kutoka kwa wafu. Ufufuko wa uletaa uokovu na maisha ya uzima wa milele. Matawi ni ishara ya ushindi wa Kristo Yesu dhidi ya dhambi na mauti. Kumbe kanisa linaadhimisha siku ile Yesu alipoingia mjini Yerusalemu kwa shangwe, huku watoto wa Wayahudi wakitandaza nguo zao njiani, huku wakiimba kwa shangwe, hosana mwana wa Daudi, ndiye mbarikiwa yeye ajaye kwa jina la Bwana. Na pili, huu ni mwanzo wa mateso, kifo na ufufuko wa Kristo. Kardinali Polikapu Pengo, askofu mkuu mstaafu wa jimbo kuu la Dar es Salaam nchini Tanzania, Dominika ya Mateso, maarufu kama Dominika ya Matawi, tarehe ishirini na nne Machi elfu mbili na ishirini na nne, ameadhimisha ibada ya misa takatifu kwenye parokia Mtakatifu Polikapu Askofu na Shahidi, Kilamba Mbagala, jimbo kuu la Dar es Salaam. Katika mahubiri yake amewataka viongozi wa kanisa katika ngazi mbalimbali kutambua dhamana na utumishi wanaoutekeleza kwa kumbeba Kristo Yesu mwana wa Mungu na mkombozi wa ulimwengu kama ilivyokuwa kwa yule punda, Dominika ya Matawi waamini daima wajitahidi kumchagua na kuwa upande wa Kristo Yesu ili kusimamia ukweli, utu, heshima na haki msingi za binadamu na kama wasimchague Baraba kama ilivyotokea kwa Wayahudi. Baada ya Micha Takatifu, Dominika ya Matawi imegawanyika katika sehemu kuu mbili. Sehemu ya kwanza ni maandamano ya waamini wakiwa wamebeba matawi ya mitende mikononi mwao, ukumbushwa wa Kristo Yesu kuingia mjini Yerusalemu, na hii ni kiri ya imani kwa Kristo Yesu aliyeteswa, kafa na kufufuka kwa wafu. Yesu alipanda punda, kielelezo cha huduma ya upendo kwa watu wa Mungu. Itakumbukwa kwamba kabla ya kuingia mjini Yerusalemu, Kristo Yesu aliwatuma wafuasi wake kwenda kumwandalia nafasi ya punda ni muhimu sana kama kielelezo cha huduma kwa watu wa Mungu, kuanzia kwa maaskofu, mapadre, viongozi walei hadi kufikia katika ngazi ya familia. Viongozi wa kanisa kama wasijisahau kwamba heshima wanayopewa na watu wa Mungu ni kwa sababu ya huduma yao, kama ilivyokuwa kwa yule punda, kwa sababu wanambeba na kumchukua Kristo Yesu migongoni mwao. Ndugu zangu, katika uongozi wa kanisa hawa watu mara nyingi wanajisahau, tunapowapa heshima tunasahau kwamba wao wanashika nafasi ya yule punda aliyeingia mjini Yerusalemu. Yeyote yule anayekuwa kiongozi katika kanisa, heshima anayoipokea ni kwa sababu, kama yule punda wa siku hiyo ya matawi, anambeba Yesu, anamchukua Mwokozi wa wanadamu Na hawa watu wanaotoa heshima na kushangilia wanamshangilia Yesu aliye mgongoni mwa huyu kiongozi, kwamba heshima yote tunayoipata katika mazingira yetu tunaipata kwa sababu ya Yesu tunayemchukua na tunayemfikisha pale anapotaka kufika. Viongozi wakisahau na kumtupa Kristo Yesu nje ya vipaumbele vyao, wataweza kukiona cha mtema kuni, na kama wasishangae kubezwa na hatimaye kudharauliwa na watu. Kila mwamini anaheshimika na kuthaminiwa kwa sababu ndani mwake amembeba Kristo Yesu, mwana wa Mungu na mkombozi wa ulimwengu. Litorojia ya neno la Mungu inaonyesha mateso makali aliyopitia mwana wa Mungu. Katika mateso haya mara nyingi kuna baadhi ya wahusika hawapewe uzito unaostahili. Hawa ni Ponsio Pilato na Baraba. Ponsio Pilato alitamani sana kumwachia huru Kristo Yesu, ndio maana akawaletea mbele yao Baraba aliyetupwa gerezani kwa ajili ya fitina iliyotokea mjini na kwa ajili ya mauaji. Lakini kwa mshangao mkubwa, watu wakaamua kumchagua Baraba na Kristo Yesu asulubiwe hakuona kosa lakini sauti zilisikika zikisema asolobiwe. Watu wanafanya chaguo kinyume kabisa cha matarajio ya common sense, wanamwacha aliyechimbuko la uzima, mtetezi wa wenye kuteswa, mfariji wao wanachagua muwaji aendelee kukaa pamoja nao. Kristo Yesu katika maisha na utume wake alikuwa ni chanzo cha uhai na uzima, aliyewalisha watu akawaganga na kuwaponya magonjwa yao akawasamehe dhambi zao, na hivyo kuwarudishia hadhi wale waliotengwa na kusukumizwa pembezoni mwa jamii. Kwa hakika, Kristo Yesu alikuwa ni mtetezi wa wanyonge. Lakini Kardinali Poli Kapupengo anasikitika kusema watu wakaamua kumchagua Barabamu mu waajili aendelee kukaa pamoja nao. Jambo hili lilimkwaza Ponsio Pilato hadi kifo chake lakini hata leo hii bado kuna watu wanaosimama upande wa Baraba na kutenda kama Wayahudi. Kuna watu wangapi wasiokuwa na hatia wanaoendelea kuteseka kwa sababu ya kuwabeba na kuwaenzi akina Baraba katika jamii? Hawa akina Baraba ni sababu na chimbuko la mateso ya watu kila siku. Uonevu, dhuluma, nyanyaso na mauaji ya watoto wadogo ni mambo yanayoendelea kufanyika ndani ya jamii, lakini mbele ya sheria na haki akina Baraba wanaendelea kupeta. Kumbe chaguo la Baraba katika jamii ni jambo linaloendelea kutendeka hata leo hii. Kardinali Polycarp Pengo nakaza kusema liturujia neno la Mungu inatoa kipaumbele cha kwanza kuwa ni kumchagua Kristo Yesu, na kwamba uamuzi huu una gharama zake, ni kupoteza yale yanayopendeza katika maisha. Kardinali Pengo anawataka waamini wamchague Kristo Yesu kwa kusimamia na kutenda kwa haki na ukweli. Waamini wasimame kidete kuwalinda, kuwatetea na kuwaokoa wale wote wanaoteseka. Kama wananchi, wasiwashabikie na kuwaenzi watu wanaoleta mateso na mahangaiko katika jamii kwa sababu ya rushwa, takrima, zawadi, hongo au ahadi hewa. Daima tusimame upande wa Yesu zaidi ya Baraba, hilo tu ndilo litasafisha jumuiya zetu. Hilo litalifanya jumuiya zetu ziwe za kibinadamu zaidi. Kwa kuendekeza mambo kama haya, watu wengi watajikuta wakiwa wanamuunga mkono Baraba badala ya kusimama upande wa Kristo Yesu, ili kujenga na kudumisha haki, utu na heshima ya binadamu. Kwa upande wake, padi Timothi Nyasulu Maganga, ambaye anaadhimisha jubilei ya miaka ishirini na mitano tangu apewe daraja takatifu ya upade, amemshukuru Polikapu Pengo kwa kuwatembelea na kuadhimisha ibada ya Dominika ya Matawi parokiani hapo. Hii ni baraka, na amemwomba Kardinali Pengo kuendelea kwa enzi kwa sala na sadaka yake ili kweli parokia hii weze kutekeleza dhamana na wajibu wake. Waamini waendelee kujisadaka bila ya kujibakiza kwa ajili ya kukamilisha ujenzi wa nyumba ya mapadre ambayo kwa sasa iko katika hatua za mwisho mwisho. Wakishika matawi ya mitende mikononi, wakiimba wakisema Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, maadhimisho ya Dominika ya matawi ni mwanzo wa Juma Kuu, ni kipindi cha furaha na shangwe, mateso na huzuni, lakini pia ni kipindi cha matumaini kwa ajili ya ushindi wa Kristo mfufuka. Kanisa lina matumaini makubwa katika ile siku ya kwanza ya juma Dominika ya matawi ni mwanzo wa maadhimisho ya matukio makuu katika historia ya wokovu. Katika imani ya Kikristo, huu ni mwaliko kwa waamini kuwa ni chimbuko la faraja, imani, matumaini na mapendo kwa watu wote, lakini zaidi kwa wale wanaoteseka kutokana na changamoto mbalimbali za maisha, badala ya baadhi ya watu ndani ya jamii kujinufaisha kutokana na shida pamoja na changamoto huu ni wito uliotolewa Dominika tarehe ishirini na nne Machi elfu mbili na ishirini na nne na Skofu Liberatus Sangu wa jimbo wa Katoliki la Shinyanga nchini Tanzania, katika mahubiri aliyoyatoa kwenye kanisa kuu la Bikira Maria mama wa Huruma, parokia ya Ngokolo, jimbo Katoliki la Shinyanga. Askofu Sangu amewataka waamini kuendelea kuwa ni vyombo vya ukarimu na upendo kwa jirani zao kwa kusimamia na kutekeleza haki msingi utu na heshima ya binadamu. Waamini wawe ni chachu ya faraja, amani na matumaini kwa jirani zao wanaoteseka, badala ya kujinufaisha kwa shida za jirani, hali inayomchukiza Mungu. Waamini waendelee kupiaisha upendo na huruma ya kimungu katika maisha yao ya Kikristu kwa kutenda mema, kutafuta na kudumisha haki, amani na maridhiano kwa watu wote, hasa kwa wagonjwa, watoto yatima, wageni na wajane, bila kuwasahau wafungwa. Maadhimisho ya Juma Kuu ni kipindi cha tuba na uongofu wa ndani, mwaliko na changamoto kwa waamini kuwa ni noro na mwanga kwa wengine, huku wakisukumwa na upendo wa kimungu kama ule uliotangazwa na kushuhudiwa na Kristo Yesu kwa mateso, kifo na ufufuko wake kwa wafu. Kwa upande wake, Padri Adolfu Makandagu, paroko wa Parokia Ngokolo, Jimbo Katoliki la Shinyanga, ametoa wito kwa wazazi na walezi kuhakikisha kwamba wanajitahidi kuwarithisha watoto wao imani, desturi na mila njema, tayari kuwajibika kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya watu wa Mungu. Amewaalika waamini kuendelea kuwategemeza mapadri kwa moyo wao wa ukarimu na upendo kama ishara ya kutambua na kuthamini huduma za maisha ya kiroho zinazotolewa na mapadri kwa watu wamongo. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, kukunogeshea mahubiri yaliyotolewa na Askofu Liberatus Sangu wa jimbo katoliki la Shinyanga katika maadhimisho ya Dominika ya Matawi kwa mwaka elfu mbili na ishirini na nne. Kwa niaba ya Moshi ndugu Lile kutoka jimbo katoliki la Shinyanga, kutoka studio za Redio Vatikani kama kawa ni mtoto wa mkulima Padri Richadi. Mm, jegajina oh, um, oh, oh, la namnamna mpendwa msikilizaji wa Radio Vaticani, tukiwa ndani ya Juma Kuu takatifu la mateso, kifo na ufufuko wa Bwana wetu Yesu Kristo, hatuna budi kuendelea kutafakari kwa kina juu ya makosa yetu na ukombozi wetu kwa njia ya Yesu Kristo Mwokozi kwa niaba ya Padri Richard Mjigwa, ni Angelo Wezaula akikuaga. Tumsifiwe Yesu Kristo. Laudetur Jesus Christus.