Amjambo, msikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati. Hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Karibuni ndugu msikilizaji wa redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapokutandazia jamvi la matangazo yetu kwa habari zifuatazo. Vijana wa Katoliki Italia Alhamisi tarehe 25 Aprili elfu mbili na ishirini na nne wamekutana na kuzungumza na Baba Mtakatifu Francisco kwenye uwanja wa kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani. Takwimu zinaonyesha kwamba idadi yao ilikuwa ni vijana sitini elfu kutoka sehemu mbalimbali za Italia, waliokuwa wamesheheni furaha na matumaini, lakini wanapaswa kutowasahau wale wanaoteseka kutokana na sababu mbalimbali za maisha. Baba Mtakatifu Francisco katika hotuba yake amekazia zaidi kwenye kauli mbio, mikono wazi, tayari kuonyesha ukarimu. Lakini hii ni mikono inayokosekana, na matokeo yake kumejengeka tabia ya kutoguswa na mahangaiko ya wengine. Hii ni mikono inayookoa kwa kujikita katika tunu msingi za Kiinjili, yaani imani, ujasiri na upatanisho, na kwamba hii ni mikono inayoleta mabadiliko katika maisha kwa kujikita katika matumaini na ujenzi wa kanisa la kisinodi. Askofu ana wajibu na dhamana ya kufundisha, kuongoza na kuwatakatifuza watu wa Mungu, kwa kutambua kwamba Kristo Yesu ndiye mchungaji mkuu anayeunda na kuliongoza kanisa lake. Kristo Yesu ndiye nguzo na muhimili mkuu wa kanisa. Kumbe ni wajibu wa maaskofu kuhakikisha kwamba wanatekeleza dhamana na wajibu wao kadiri ya mipango ya Kristo mchungaji mwema. Kimsingi injili ya Marko ni muhtasari wa mafundisho makuu ya Petro Mtume. Injili ya Marko inafikia kilele chake katika fumbo la msalaba, yaani mateso, kifo na ufufuko wa Kristo Yesu kutoka kwa wafu. Utukufu wa Kristo Yesu unajionyesha katika fumbo la ufufuko wake, kiri ya imani ya yule akida aliyesema Hakika mtu huyo alikuwa ni mwana wa Mungu. Kwa mwinjili Marko, hiki ni kipeo cha hali ya juu kabisa cha injili yake, na kwa hakika Kristo Yesu ni mwana wa Mungu. Ninayekukaribisha kwa mikono miwili ni Padri Richard Mjigwa, nikikutakia pia usikivu mwema wa matangazo yetu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, chama cha vijana wa katoliki Italia kilianzishwa kunako mwaka elfu moja mia nane sitini na saba ili kushirikiana na baraza la maaskofu katoliki Italia kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu kwa watu wa mataifa kwa kuongozwa na kauli mbiu: sala, matendo na sadaka. Chama cha vijana wa katoliki Italia, pamoja na mambo mengine, kinapania kuwajengia uwezo vijana ili wawe ni wadau na mashuhuda wa imani yao kwa Kristo Yesu na kanisa lake. Mchakato unaotekelezwa kwa kuwawezesha vijana kuwa wajenzi wa urafiki wa kijamii wakarimu, kwa kuonja na kuguswa na shida na mahangaiko ya jirani zao, daima wakiendelea kujikita katika utamaduni wa kusikilizana sanjali na kukutana na familia na jumuiya ya waamini kama sehemu muhimu sana ya malezi na majiundo yao ya kiimani. Ni katika muktadha huo, vijana wa Katoliki Italia Alhamisi tarehe 25 Aprili elfu mbili na ishirini na nne wamekutana na kuzungumza na Baba Mtakatifu Francisco kwenye uwanja wa kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani. Takwimu zinaonyesha kwamba idadi yao ilikuwa ni vijana elfu sitini kutoka sehemu mbalimbali za Italia waliokuwa wamesheheni furaha na matumaini, lakini wanapaswa kutowasahau wale wanaoteseka kutokana na sababu mbalimbali za maisha. Baba Mtakatifu Francisco, katika hotuba yake, amekazia zaidi kwenye kaulimbiu, mikono wazi, tayari kuonyesha ukarimu. Lakini hii ni mikono inayokosekana, matokeo yake kumejiingia katika tabia ya kutoguswa na mahangaiko ya wengine. Hii ni mikono inayookoa kwa kujikita katika tunu msingi za Kiinjili, yani ujasiri na upatanisho na kwamba hii ni mikono inayoleta mabadiliko katika maisha kwa kuendelea kusimikwa katika matumaini na ujenzi wa kanisa la kisinodi. Baba Mtakatifu Francisco anasema mikono wazi ni kielelezo cha mang'amuzi na uzoefu wa kibinadamu, kielelezo cha ukarimu katika hija ya maisha ya binadamu hadi pale anapokata roho na kurejea kwa muumba wake. Mikono wazi ya Mwenyezi Mungu ni kielelezo cha upendo wenye huruma kama inavyojionyesha kwenye Injili ya baba mwenye huruma na mwana mpotevu. Mikono wazi ni muhimu sana katika maisha na utume wa kanisa. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco anasema mikono wazi ambayo haipo ni kielelezo cha uchoyo na ubinafsi dhidi ya mchakato wa ujenzi wa utamaduni wa watu kukutana ili kukoleza na kudumisha udugu wa kibinadamu. Kumbe mikono wazi isiyokuwepo ni alama ya kinzani, matumizi ya nguvu pamoja na mipasuko ya kijamii. Na wakati mwingine, mwelekeo kama huu ndio chanzo cha vita na migogoro inayosimikwa katika dhana ya maamuzi mbele, tabia ya kuwakataa watu wengine na hivyo kushindwa kuwakubali kiasi hata cha kuwaona kuwa ni maadui, kama ilivyojionyesha sehemu mbalimbali mbali za dunia. Kumbe ni wajibu na dhamana ya vijana wa Katoliki Italia kwa njia ya ushuhuda wa uwepo wao na shughuli zao mbalimbali mbali wanaweza kuwahakikishia walimwengu kwamba mikono yao wazi ndiyo sadaka ya maisha. Baba Mtakatifu anasema, mikono wazi inayokoa ni ile inayojikita katika tunu msingi za maisha kama vile imani, ujasiri na upatanisho mitarafu, mwanga wa imani Itakumbukwa kwamba kiini cha maisha ya waamini ni mikono ya huruma ya Mungu inayookoa baba mwema aliyejifunua kwa njia ya Kristo Yesu, na kwamba huu ni uso unaonesha huruma ya Mungu, msamaha, uponyaji, uhuru na huduma mambo msingi yanayobubujika katika maadhimisho ya fumbo la Ekaristi Takatifu na kwamba yanapata utimilifu wake kwa mateso, kifo na ufufuko wa Kristo Yesu. Ni uso wa huruma ya Mungu aliyethubutu kuwasemehe hata watesi wake. Huu ni mwaliko kwa waamini kujifunza na kujitahidi kumwilisha tunu msingi za maisha ya kiinjili, tayari kumkumbatia na kumwambata Kristo Yesu kama watoto wadogo na wa, kwa njia hii wawajibike kuwakumbatia jirani Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Fransisko anakaza kusema mikono wazi inaleta mabadiliko katika maisha kwa kutangaza na kushuhudia Injili ya matumaini, na kwamba kuna watakatifu wengi ambao wameacha alama za kudumu, na kati yao ni Mtakatifu Fransisko wa Asisi aliyeacha yote na kumfuasa Kristo Yesu mara baada ya kuguswa na mtu mwenye ukoma, changamoto na mwaliko wa kukumbatia matumaini katika upendo Kwani upendo kwa Mungu na jirani ndiyo muhuri aliyotiwa kila mfuasi wa Yesu. Huu ni mwaliko ko kwa waamini kuwakumbatia na kuwaambata maskini wahitaji, zaidi na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa vipaumbele vya jamii. Hii ni dhamana na wajibu wa waamini walei kupiisha maisha na utume wao mitarafu mwanga wa Injili, na hivyo kuendelea kujikita katika mchakato wa upatanisho na haki, ujenzi wa ushirika na uwajibikaji, ili kujenga leo na kesho inayosimikwa katika msingi wa amani. Huu ni utamaduni wa mikono wazi. Baba Mtakatifu Fransisko anaendelea kulihamasisha kanisa kuhusu umuhimu wa kumwilisha matunda ya mtaguso mkuu wa pili wa Vatikani kwa kukazia watu wote wa Mungu kushiriki kikamilifu katika maisha na utume wa kanisa. Baba Mtakatifu anakazia ukuhani wa waamini wa wote, umuhimu wa waamini kushiriki kikamilifu sakramenti za kanisa, umuhimu wa majadiliano ya kidini, kiakumeni na kitamaduni, ari na mwamko wa kimisionari, pamoja na umuhimu wa waamini walei kuwa ni chocheo wa uinjilishaji mpya na utakatifu kwa njia ya ushuhuda wa maisha kama kielelezo makini cha imani tendaji. Umoja wa upendo na mshikamano wa dhati ni mambo msingi katika utangazaji na ushuhuda wa injili ya upendo kwa watu wa Mungu. Dhana ya sinodi katika maisha na utumi wa kanisa inazingatia mambo makuu yafuatayo: ufahamu wa kina wa neno la Mungu, umuhimu wa toba na uongofu wa ndani, ushuhuda wa imani inayomwilishwa katika matendo ya huruma kiroho na kimwili. Haya ni mambo msingi katika mchakato mzima wa uinjilishaji mpya katika ulimwengu mambo leo, Baba Mtakatifu anawataka vijana wa kizazi kipya kuwa ni mahujaji wa matumaini, kama sehemu ya maadhimisho ya jubile ya miaka 2025 ya Ukristo na kwamba hivi karibuni waliweza kushiriki kikamilifu mchakato wa maadhimisho ya sinodi ya kumi na sita maskofu katika ngazi mbalimbali. Maadhimisho haya yasaidie kujenga na kudumisha ushirika, uwajibikaji, pamoja na ujenzi wa udugu wa kibinadamu. Mwishoni, Baba Mtakatifu Francisco amekishukuru chama cha vijana wa Katoliki Italia kwa kazi na ushuhuda wanaoendelea kuutoa katika maisha na utume wa kanisa. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, askofu ana wajibu na dhamana ya kufundisha, kuongoza na kuwatakatifuza watu wa Mungu, kwa kutambua kwamba Kristo Yesu ndiye mchungaji mkuu anayeunda na kuliongoza kanisa lake. Kristo Yesu ndiye nguzo na mhimili mkuu wa kanisa lake. Kumbe ni wajibu wa maaskofu kuhakikisha kwa kwamba wanatekeleza dhamana na wajibu wao kadiri ya mipango ya Kristo mchungaji mwema. Maaskofu wanapaswa kuwa ni wachungaji wema, sakramenti ya wokovu na kielelezo cha ukaribu wa Mungu kwa waja wake. Uwepo wa karibu wa Mungu ni chemchemi ya utume wa askofu kama unavyofunuliwa katika fumbo la umwilisho, kielelezo makini cha ukaribu wa Mungu kwa waja wake. Ili kuonja ukaribu wa Mungu kuna umuhimu wa kupata mang'amuzi ya wema, huruma na upendo wake kwa waja wake. Maaskofu wajenge utamaduni wa kusali na kutafakari mbele ya Kristo Yesu, ili kuwawezesha kuishi kati ya watu wa Mungu katika shida, magumu na changamoto za maisha na utume wa kiaskofu. Baba Mtakatifu Fransisco anawataka maaskofu kukimbilia katika sala na tafakari ili kujenga tena imani na matumaini mapya, kwa kumtegemea na kuendelea kujiaminisha kwa Kristo Yesu. Karibu wa Mungu unajionesha kati ya watu wake kwa njia ya utambulisho wa maaskofu wanaojisadaka bila ya kujibakiza kama sadaka safi inayotolewa altareni. Maaskofu ni mkate unaomegwa kwa ajili ya maisha ya ulimwengu. Kristo Yesu anataka kuwa ni kati pamoja na watu wake kwa njia ya maaskofu. Karibu wa Mungu unajionesha katika neno na maadhimisho ya mafumbo mbalimbali ya kanisa, lakini zaidi kwa njia ya ushuhuda wenye mvuto na mashiko, kwa kupenda bila kujibakiza, pamoja na kuendelea kujizamisha katika huruma na upendo wa Mungu. Baba Mtakatifu anawataka maaskofu kuonyesha ukaribu wa Mungu kwa waja wake kwa kujitosa kimasomaso katika huduma ya upendo kama ilivyokuwa kwa Msamaria Mwema, ili waweze kuona kusikiliza na kujibu kwa vitendo kilio na mahangaiko ya watu wa Mungu kama alivyofanya yule Msamaria mwema, alipomwona alimhurumia, akakaribia, akamfunga jeraha zake, akazitia mafuta na divai na hatimaye akamtunza. Haya ni maneno msingi katika maisha na utumi wa askofu anayetembea bega kwa bega na watu wake, tayari kushirikishana nao mateso na matumaini ya maisha. Maaskofu wawe na ujasiri wa kutekeleza dhamana, wajibu na utume wao bila ya kuogopa. Makanisa yao yawe ni alama na utambulisho wao mbele ya mwenyezi Mungu. Kipimo cha ukaribu wa Mungu kwa waja wake ni huduma kwa maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa jamii, bila kumezwa na malimwengu. Maaskofu waguswe na umaskini pamoja na mahangaiko ya watu wao ili kuinua na kusimamia utu, heshima na haki zao msingi. Maaskofu wawe karibu zaidi na watu wao wawe ili waweze kusikiliza mapigo ya nyoyo zao. Wajenge na kudumisha utamaduni wa kusikiliza kwa makini. Maaskofu watembelee parokia na waamini wao ili kuwapelekea faraja, imani, matumaini na upendo unaobubujika kutoka kwa Kristo Yesu na kanisa lake. Maaskofu waoneshe ukaribu wa Mungu kwa mapadri wao kwa kuwakumbatia, kuwashukuru na kuwapongeza. Kwa niaba ya Baba Mtakatifu, maaskofu wawapende na kuwaheshimu mapadri wao, wawafuatilie na kuwatia shime, ili waendelee kujisadaka bila ya kujibakiza kwa ajili ya mambo makubwa zaidi. Tarehe 20 Aprili mwaka 2024, familia ya Wasalesiani na kanisa kwa ujumla ilishuhudia wana wawili wa Mtakatifu Yoane Bosco wakipatiwa daraja takatifu ya uaskofu: Kardinali Hangel Fernandez Artime, mkuu wa shirika la Wasalesiani ulimwenguni na askofu mkuu mteule wa Ursona, pamoja na askofu mkuu Giordano Piccinotti askofu mkuu mteuli wa Gradiska na rais wa utawala wa mali nchini Vatikani. Maadhimisho haya yalifanyika katika kanisa kuu la Bikira Maria mkuu kuanzia majira ya saa tisa na nusu mchana. Mwadhimishaji mkuu wa ibada ya kuwaweka wakfu kwa mapadri hawa kuwa maaskofu alikuwa Mwadhama Kardinali Emil Paul Schelig, aliyekuwa balozi wa Baba Mtakatifu nchini Italia na Jamhuri ya San Marino. Pembeni yake alisaidiana na Kardinali Cristobal Lopez Romero, askofu mkuu wa Rabat Moroco na Monsignor Lucas Van Loy SDB, askofu mstaafu wa a Gentu Belgiji. Pamoja nao tulishuhudia idadi kubwa ya viongozi wa kanisa, makardinali na baadhi ya wakuu wa idara mbalimbali mbali nchini Vatikani na wageni muhimu walishiriki katika ibada ya Ekaristi. Pamoja nao halmashauri kuu ya kiongozi mkuu wa shirika, baadhi ya wakuu wa provinsiali kutoka sehemu mbalimbali duniani, mapadre wawakilishi wa familia ya wa wasalesiani familia za mapadhri wapya waliowekwa wakfu, marafiki, wafadhili wakiungana na wageni maalum wa kiserikali. Mwadhama Kardinali Emil Po Shelig, katika mahubiri yake yaliyojaa tafakari nzito, alikazia mambo muhimu, huku akieleza chimbuko na jukumu la maaskofu. Alisema, tumekusanyika hapa kusherekea moja ya miujiza mikubwa zaidi ya kanisa, urithi wa mitume. Tangu wakati wa mitume, urithi huu umekuwa ukiendelea kwa kuwekewa mikono na kuomba Roho Mtakatifu. Neema ya huduma ya uaskofu imekuwa ikipitishwa daima kutoka kwa askofu mmoja hadi mwingine, na urithi huu usiovunjika unaendelea hadi leo. Hivyo ni wazi kuwa maaskofu wanatenda na kutekeleza wajibu huu kwa nguvu za Roho Mtakatifu, na hivyo wamepewa jukumu la kufundisha imani, maadili na utu wema, huku wakiwa wameungana na halifa wa Mtakatifu Petro. Akimnukuu Baba Mtakatifu Francisco, Kardinali Sherig alisema kuwa askofu kunamaanisha kuchagua kuwa shuhuda wa kweli wa kiinjili, uchaguzi ambao una uwezo wa kubadilisha kila kitu. Alihimiza kwamba wale wanaokubali jukumu la kuwa wachungaji katika kundi la Kristo wanapaswa kujifunza kuona na kuwaangalia watu kwa macho ya Kristo kufikiri kama yeye na kupenda kama yeye. Akimnukuu tena baba mtakatifu Francisco alisema, maisha hukua kwa kujitoa yenyewe na hudhoofika kwa kujitenga kuishi kwa kuridhika na starehe. Kwa njia hii, wale wanaofurahia maisha zaidi ni wale wanaokuwa na hamu ya kutangaza uzima na maisha kwa wengine. Kardinali Sherig alimalizia kwa kukazia kwamba urithi wa askofu si heshima au nguvu, bali ni Mungu pekee. Mchungaji mwema hutoa maisha yake kwa kundi, akifuata mfano wa Yesu Kristo hivyo maaskofu hawa wapya wanaitwa kumwiga yeye kabisa. Naye mwadhama Kardinal Hangel Fernandez Artime, katika neno lake la shukrani aliweza kuwashukuru watu na makundi mbalimbali mbali, lakini kwa namna ya pekee alimshukuru Baba Mtakatifu Francisco kwa kumwamini na kumpatia jukumu la uaskofu. Aliendelea kukazia na kusema kwamba upo umoja na ushirikiano thabiti kati ya Wasalisiani na kanisa kwa ujumla Chini ya halifa wa Mtakatifu Petro, ushirikiano huu unatokana moja kwa moja na Don Bosco mwenyewe. Don Bosco kwa unyenyekevu na uhakika mkubwa alitamka kwamba wataendelea kutumikia kanisa na watu wake, hasa masikini. Itakumbuka kwamba Baba Mtakatifu Francisco Dominika tarehe 9 Julai 2023 aliwateua makardinali wapya 21, kati yao walikuwepo Kardinali Angel Fernandez Artime mkuu wa shirika la wasalesiani ulimwenguni. Makardinali hawa wapya walisimikwa rasmi katika mkutano wa kawaida wa makardinali tarehe 30 Septemba mwaka 2023, mjini Vatican. Baada ya daraja hili ya uaskofu, Baba Mtakatifu ameridhia kuwa Kardinali Angel Fernandez Artime ataendelea kuwa mkuu wa shirika la wasalesiani mpaka mwezi Agosti 2024 ndipo Baba Mtakatifu atakapompangia majukumu mapya. Wakati huo msaidizi wa mkuu wa shirika ulimwenguni Padre Stefano Martolio ndiye atakayeshikilia wadhifa huo mpaka Februari 2025, wakati shirika litakapokuwa na mkutano wake mkuu wa 29 unaobeba kauli mbiu shauku kwa Yesu Kristo, kujitoa kwa vijana. Kusimikwa kwa maaskofu hawa ambao ni wana wa Mtakatifu Yoanni Bosco ni furaha kwa familia nzima ya wasalisiani ulimwenguni na kanisa kwa ujumla. Tunaalikwa kumshukuru Mungu kwa zawadi hii ya maaskofu wapya ndani ya kanisa. Tuendelee kuwaombea ili waweze kutimiza majukumu yao vyema, hasa katika kuwaongoza, kuwatakatifuza na kuwafundisha watu wa Mungu. Kutoka studio za Radio Vatikani ni mimi Padre Filemon Anthony Chacha wa shirika la Wasalesiano Don Bosco. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, mama kanisa kila mwaka ifikapo tarehe 25 Aprili anaadhimisha sikukuu ya mtakatifu Marko Mwinjili, mtoto wa Maria wa Yerusalemu, mahali ambapo mtakatifu Petro mtume alipata hifadhi baada ya kufunguliwa kutoka gerezani. Na alipokuwa akifikiri haya, akafika nyumbani kwa Mariamu mama ye Yohana ambaye jina lake la pili ni Marko na watu wengi walikuwa wamekutana humo wakiomba. Marko alikuwa ni binamu yake mtakatifu Barnaba mtume. Katika hija ya maisha yake ya kimisionari, alifuatana sana na Paulo mwalimu na mtume wa mataifa, katika safari yake ya kwanza ya kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu kwa watu wa mataifa. Historia inaonyesha kwamba baadaye alifuatana na mtume Paulo katika safari yake hadi Roma. Alikuwa ni mwanafunzi mpendwa sana wa Mtakatifu Petro Mtume, akajibidiisha kuandika mafundisho ya Mtakatifu Petro katika injili yake. Mwinjili Marko alipendwa sana na Mtakatifu Petro kiasi cha kumuita Marko mwanangu. Baba ya Mtakatifu Fransisko katika katekesi yake Jumatano tarehe 24 Aprili 2024 amesema Mwinjili Marko amefafanua kwa kina na mapana pamoja na uthabiti wa fumbo la nafsi ya Yesu wa Nazareti, changamoto na mwaliko kwa waamini kuhakikisha kwamba wanavutwa na Kristo ili kuweza kushirikiana kwa ari na uaminifu mkubwa katika mchakato wa ujenzi wa ufalme wa Mungu unaosimikwa katika ukweli na uzima. Huu ni ufalme wa utakatifu na neema, ni ufalme wa haki, mapendo na amani. Kimsingi, injili ya Marko ni muhtasari wa mafundisho makuu ya Petro Mtume. Injili ya Marko inafikia kilele chake katika fumbo la msalaba, yaani mateso, kifo na ufufuko wa Kristo Yesu kutoka kwa wafu. Utukufu wa Kristo unajionyesha katika fumbo la ufufuko wake, kiri ya imani ya yule akida aliyesema, hakika mtu huyo alikuwa ni mwana wa Mungu. Kwa mwinjili Marko hiki ni kipeo cha hali ya juu kabisa cha injili yake na kwa hakika Kristo Yesu ni mwana wa Mungu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, litujia neno la Mungu. Somo la kwanza kutoka katika waraka wa kwanza wa Mtume Paulo kwa watu wote, na injili kama ilivyoandikwa na Mtakatifu Marko inamwonyesha Kristo Yesu akiwaotokea wafuasi wa wake na kuwaagiza kwenda ulimwenguni kote kuhubiri injili kwa kila kiumbe. Aminie na kubatizwa ataokoka, siamini atahukumiwa. Baba Mtakatifu Francisco anasema injili ya Marko ilikuwa ni ya kwanza kuandikwa ili kusimulia maisha na utume wa Kristo Yesu, mwana wa Mungu aliye hai, aliyejifunua kwa mitume wake kwa muda wa miaka mitatu. Kristo Yesu alitekeleza utume wake katika maisha ya hadhara. Baada ya mateso, kifo na ufufuko wake, akawatokea mitume wake na kuwapatia amri ya kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu kwa watu wa mataifa. Injili ya Kristo ni chemchemi ya ukuaji wa imani inayopaswa kutangazwa, kushuhudiwa na kumwilishwa katika uhalisia wa maisha kama kielelezo cha imani tendaji. <mulia> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco anaitaka mihimili ya uinjilishaji kuwa kweli ni mashuhuda wa kanisa la kimisionari kama utambulisho wao katika ulimwengu mambo leo. Ushuhuda wa kimisionari uiwezeshe mihimili ya uinjirishaji kutoka katika ubinafsi wao ili kutangaza na kushuhudia habari njema ya uokovu. Katika muktadha huu, hakuna wongofu wa shuruti hata kidogo, bali watu wanavutwa kumfuasa Kristo kwa njia ya ushuhuda wenye mvuto na mashiko, anasema Baba Mtakatifu Francisco. Wa Kristo wafikiri, watende na kusema kama wafuasi wa Kristo Yesu waliyeteswa akafa na kufufuka kwa wafu. Ushuhuda wa maisha ya Kikristo hauna budi kusimikwa katika unyenyekevu thabiti, katika imani na huduma, kwa kuondokana na kiburi, kwa sababu Mwenyezi Mungu huwapa wanyenyekevu neema. Wawe ni watu wa kiasi na wanaokesha daima, kwani mshtaki wao Ibilisi, kama simba aungurumae, huzungukazunguka akitafuta mtu ammezi. Imani thabiti ndiyo silaha ya kupambana na Shetani Ibilisi. Katika mchakato wa kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu watambue kwamba daima Kristo mfufuka yuko pamoja nao na yuko kati yao. Baba Mtakatifu Fransisko anawataka waamini na watu wote wenye mapenzi mema kumwomba Mwenyezi Mungu ili awawezeshe kuwa ni mashuhuda amini wa imani wanayoitangaza na kuimwilisha katika matendo ili watu wengi zaidi waweze kupokea na kuambata zawadi ya ukombozi. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, usikose kujiunga na sisi tena tunapoendelea kwa kushirikisha yale yanayojiri katika maisha na utume wa kanisa ndani na nje ya Vatikani. Kutoka studio za redio Vatikani, kamakawa, ni mtoto wa mkulima, Padri Richard Mjigwa, nikisepa kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, laudetur Yesus Kristus. <tune>