Amjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati. Hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm. ni kwa mara nyingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa redio Vatikani, ninawakaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake. Kabla ya sala Malkia wa Mbingu aliyosali Baba Mtakatifu leo wa 14 kwa mara ya kwanza kwenye dirisha la chumba chake cha ofisi ya kitume linalotazamana na uwanja wa Mtakatifu Petro, alitoa tafakari ya Injili ya siku kwamba huruma ya Mungu hujidhihirisha hasa kwa wale wanaoteseka na hivyo hata tukiwa wanyonge, Bwana anatusindikiza kwa Roho wake na kutufanya kuwa vyombo vya upendo wake kwa wengine, kwa jamii na kwa ulimwengu. Mara baada ya sala Malkia wa Mbingu Papa Leo alikumbuka aliyetangazwa kuwa mwenye heri Pade Stanislaus Costica Strech aliyeuawa mwaka elfu moja mia tisa thelathini na nane. Alikumbuka sikukuu ya kilitujia Bikira Maria msaada wa Kristo sambamba na siku ya kuombea kanisa nchini China iliyoanzishwa na Papa Benedikto wa kumi na sita. Na kwa hisia hizo, maombi yetu yanawakumbatia watu wote wanaoteseka kwa sababu ya vita. Tunaomba ujasiri na ustahimilivu kwa wale wote wanaojishughulisha na mazungumzo na kutafuta amani ya dhati. Papa alikumbuka miaka kumi iliyopita ya Papa Francisco alipotia saini ya waraka wa Laudato Si unaojikita juu ya utunzaji wa nyumba yetu ya pamoja iliyokuwa na kumbukizi tarehe 24 Mei 2025. Kila mtu anaweza kuwa mjenzi wa umoja na mitazamo yake kwa wenzake, kushinda kutoelewana kwa uvumilivu na unyenyekevu, kujiweka katika nafsi ya watu wengine kuepuka chuki na kuwa na tabia ya ucheshi kama Papa Francisco alivyotufundisha, ni mwaliko wa Baba Mtakatifu leo kwa viongozi wa Kuria ya Romana, wafanyakazi wa Vatikani, gavana wa mji wa Vatikani na vikarieti ya Roma, Jumamosi tarehe 24 Mei 2025 katika ukumbi wa Paulo wa Sita mjini Vatikani. Mtazamo wa kimataifa juu ya mpito endelevu, kutoka Afrika, uliandaliwa hivi karibuni na chuo kikuu cha kipapa cha Santa Croce, yani Msalaba Mtakatifu, Roma, kwa ushirikiano na harambe afrika kimataifa katika maadhimisho ya siku ya afrika kwa mwaka elfu mbili na ishirini na tano ambayo huadhimishwa duniani kote kila ifikapo tarehe 25 mwezi Mei. Habari zina na nyingine utapata kuzisikiliza. Ni hizo kuandalia ni Angelo Zaula anakukaribisha. vcinanza kwa mara ya kwanza Papa Leo wa 14 alikuwa kwenye jirisha la chumba chake cha ofisi ya kitume linalotazamana na uwanja wa Mtakatifu Petro kutoa tafakari yake, ambapo mara ya mwisho wa malaika wa Bwana ya Papa Francisco katika jumba hilo la kitume ilikuwa ni tarehe 2 Februari 225 karibu miezi minne iliyopita. Kwa njia hiyo, katika fursa ya Dominika ya st ya Pasaka mwaka c 525 Baba Mtakatifu akianza tafakari yake alisema: wapendwa kaka na dada, dominika njema. Bado niko mwanzoni mwa huduma yangu katikati yenu, na ninatamani awali ya yote kuwashukuru kwa upendo wenu ambao mnanionyesha wakati, nikiwaomba mnisindikize kwa sala zenu na ukaribu wenu. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne aliendelea: katika yote hayo kwa Bwana tunaitwa katika njia ya maisha, kama ilivyo katika safari ya imani, tunahisi wakati mwingine kutostahili, pamoja na hayo ni katika Injili ya Dominika hii inatueleza kuwa hatupaswi kutazama nguvu zetu, lakini huruma ya Bwana ambaye alituchagua kwa uhakika kwamba Roho Mtakatifu anatuongoza na kutufundisha kila kitu. Baba Mtakatifu leo aliendelea kuwaeleza waamini na maujaji waliofika kutoka pande za dunia na Italia katika uwanja wa Mtakatifu Petro mjini Vatikani akisema mitume ambao katika mkesha wa kifo cha mwalimu walikuwa na wasiwasi na uchungu, na wakauliza ni jinsi gani wataweza kuendelea na kushuhudia ufalme wa Mungu, na Yesu alitangaza zawadi ya Roho Mtakatifu kwa ahadi ya mshangao: mtu akinipenda atalishika neno langu na Baba yangu atampenda, nasi na tutakuja kwake na kufanya makao kwake. Kwa njia hiyo Yesu anawaondolea wafuasi wake kila aina ya huzuni na wasiwasi na kuweza kusema, msifadhaike mioyoni mwenu wala msiwe na uoga. Papa leo ameongeza, ikiwa tunabaki katika upendo wake kiukweli, yeye mwenyewe anatengeneza makao yake ndani mwetu, maisha yetu yanageuka hekalu la Mungu. Na kwa upendo huo unatuangaza, unatengeneza nafasi katika namna yetu ya kufikiria na katika chaguzi zetu, hadi kujipanua hata kuelekea wengine na kuangaza hali zote za maisha yetu. Baba Mtakatifu Leo wa 14, kwa njia hiyo amesisitiza kuwa makao hayo ya Mungu katika sisi ndiyo hasa zawadi ya Roho Mtakatifu, ambaye anatushika mkono na kutufanya tufanye uzoefu hata katika maisha ya kila siku kwa uwepo na ukaribu wa Mungu kwa kufanya makao yake ndani mwetu. Ni vizuri kwa kutazama katika wito wetu, papa alisema, katika hali halisi na kwa watu ambao tulikabidhiwa, kwa kazi yetu tunayopeleka mbele kwa huduma ya kanisa, kila mmoja wetu anaweza kusema kwa imani hata kama mimi ni mdhaifu Bwana haoni haya ya ubinadamu wangu, badala yake anakuja kukaa ndani mwangu. Yeye ananisindikiza kwa roho wake, ananiangazia na kunifanya niwe chombo cha upendo wake kwa wengine, kwa ajili ya jamii na kwa ajili ya ulimwengu. Vilevile vile Papa alisisitiza kuwa wapendwa wote kuhusu msingi huu wa ahadi, na kwamba tutembee katika furaha ya imani kwa ajili ya kuwa hekalu takatifu la Bwana. Tujitahidi kupeleka upendo wake kila mahali kwa kukumbuka kuwa kila kaka na kila dada ni makao ya Mungu na kwa uwepo wake unaojionyesha hasa katika walio wadhaifu walio wadogo katika masikini na wale wote ambao wanateseka, wakituomba kuwa makini na wenye huruma. Na kwa kuhitimisha, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne alisema, natumkabidhi wote kwa maombezi ya Maria Mtakatifu. Kwa kazi ya Roho yeye aligeuka kuwa makao matakatifu ya Mungu. Pamoja naye hata sisi tunaweza kufanya uzoefu wa furaha ya kukaribisha bwana na kuwa ishara na chombo cha upendo wake. Regina caeli, laetare, aleluya. Quia quem meruisti portare, aleluya. Resurrexit wapendwa kaka na dada jana huko potsna poland stanislaus kostka streich alitangazwa kuwa mwenye heri pade wa jimbo aliyeuawa kwa kuchukiwa imani mwaka 1938 kwa sababu ya kazi yake kwa niaba ya maskini na wafanyakazi iliwakasirisha wafuasi wa itikadi ya kikomunisti mfano wake uweze kuwatia moyo hasa mapade kutumikia kwa ukarimu kwa ajili ya injili na kwa ajili ya ndugu zao baba mtakatifu leo wa kumi na nne ndivyo alivyoanza mara baada ya sala malkia wa mbingu akiwageuki pia waamini na maujaji wengi waliofika katika uwanja wa mtakatifu Petro mjini Vaticani, Dominika tarehe 25 Mei 2025. Sempre ieri memoria liturgica della beata vergine maria aiuto dei cristiani si è celebrata la giornata di preghiera per la chiesa in China. Pia jana yani akiwa na maana ya tarehe ishirini na nne mei elfu mbili na ishirini na tano iliadhimishwa kumbukumbu ya kiliturjia bikira maria msaada wa kristo sambamba na siku ya kuombea kanisa nchini china iliyoanzishwa na baba mtakatifu benedikto wa kumi na sita katika makanisa na vihekaru vya china na duniani kote sala ziliinuliwa kwa mungu kama ishara ya kujali na upendo kwa wakatoliki wa china na ushirika wao na kanisa la ulimwengu wote Kwa njia hiyo maombezi ya Maria mtakatifu zaidi yapate kwa ajili yao na kwetu sisi sote neema ya kuwa mashuhuda wa Injili wenye nguvu na furaha hata katikati ya majaribu, ili kudumisha amani na maelewano daima. Papa leo alisisitiza kwa kuongeza, alisema: kwa hisia hizi maombi yetu yanawakumbatia watu wote wanaoteseka kwa sababu ya vita. Tunaomba ujasiri na ustahimilivu kwa wale wote wanaojishughulisha na mazungumzo na kutafuta amani kwa dhati. Papa Leo aliendelea: miaka kumi iliyopita, Papa Francisco alitia saini waraka wa Laudato Si unaojikita juu ya utunzaji wa nyumba yetu ya pamoja. Umekuwa na mtawanyiko wa ajabu, ukihamasisha juhudi nyingi na kufundisha kila mtu kusikiliza kilio cha pande mbili za dunia na maskini. Na kwa njia hiyo, Papa Leo aliwageukia na kuwasalimia na kuwatia moyo harakati ya Laudato Si na wale wote wanaotekeleza ahadi hiyo. Aidha, Papa Leo wa kumi na nne kadhalika aliendelea na salamu. Aliwasalimia wote kutoka Italia na kutoka sehemu nyingi za dunia, hasa mahujaji kutoka Valencia na wale kutoka Polandi kwa baraka, na kwa wale wa Polandi wanaoshiriki katika hija kuu ya madhabahu ya Maria wa Pekari Slasie. Kwa kuhitimisha, aliwatakia dominika njema grazie, grazie. Quando... Quando gli applausi applau, durano più del discorso, dovrò fare un discorso più lungo, allora state attenti. Grazie, grazie. Baba Mtakatifu Leo wa 14 katika ukumbi wa Paulo wa Sita mjini Vaticani, tarehe 24 Mei 2025, alikutana na maofisa wa kuria Romana wenye viti wa mabaraza ya kipapa wafanyakazi wa mji wa Vatikani, gavana wa mji wa Vatikani na vikarieti ya Roma. Mara baada ya kuingia katika ukumbi huo, alipokelewa na shangwe na makofi mengi yaliyodumu muda wa dakika tatu hivi, ambapo kwa matani Papa alisema asanteni, makofi yanapodumu kwa muda mrefu kuliko hotuba, itabidi nitoe hotuba ndefu zaidi, kwa hivyo kuweni makini. Asante, asante. Huo ulikuwa ni utani ili kusitisha makofi hayo na vifijo. Ndugu msikilizaji, huu ulikuwa ni mkutano wake wa kwanza wa Papa tangu amechaguliwa, pamoja na wafanyakazi wa kila ngazi na kila kategoria ya nchi ndogo duniani, wakiwa wamesindikizwa na familia zao. Nel nome del padre del figlio e dello spirito santo la pace sia con voi. Baba Mtakatifu akifanya ishara ya msalaba kwa kukatisha makofi alisema, kwa jina la Baba na la Mwana na la Roho Mtakatifu, amani iwe kwenu. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne, akianza hotuba yake alisema, nayo furaha kuweza kuwasalimia wote na mnaounda jumuiya ya kazi ya Kuria Romana, serikali na mji wa Roma, pamoja na wasimamizi na wafanyakazi wenye viti vya baraza ya kipapa na wakuu wengine, wakuu wa ofisi na maafisa wote, kama ilivyo mamlaka ya mji wa Roma. Ninayo furaha sana kuona kwamba wanafamilia wengi pia wapo wakichukua fursa ya siku ya Jumamosi. Mkutano huu wa kwanza kwa hakika si wakati wa kufanya hotuba za mipango za zaidi ya kuwa fursa ya kuwashukuru kwa huduma ambayo mnaitoa na kwa namna nyingine ya kusema ni urithi wa watangulizi wangu ndiyo. Kama mjuavyo nimefika miaka miwili iliyopita tu, wakati mpendwa Papa Francisco alivyoniteua mwenye kuwa mwenyekiti wa Baraza la Kipapa la Maaskofu. Papa Leo aliendelea kusema kwamba kipindi cha huduma yake katika nchi ya Amerika Kusini, kwa hiyo aliacha jimbo la Chiclayo nchini Peru na alikuja kufanya kazi hapo, ni mabadiliko mangapi? Na sasa ni kitu gani anaweza kusema? Ni kile ambacho alisema tu Simoni Petro kwa Yesu katika ziwa la Tiberia, kwamba Bwana, wewe unajua yote, wewe unajua jinsi ninavyokupenda. Rejea Yohane sura ishirini na moja aya ya mapapa wanapita, kuria inabaki. Hii ni sawa na kila kanisa maharia kwenye kuria za maaskofu, na hivyo ni sawasawa sawa na hata kuria ya maaskofu wa Roma. Kuria ni taasisi ambayo inalinda na inaendeleza kumbukumbu kumbu ya kihistoria ya kanisa ya huduma ya maaskofu wake. Hiyo ni muhimu sana. Kumbukumbu kumbu ni kitu muhimu sana katika kila kiungo hai, na hii haiherezi kwenye wakati uliopita lakini inamwirishwa na wakati uliopita na kuelekezwa wakati ujao. Bila kumbukumbu kumbu, safari inapotea inapita kwa maana ya njia. Baba Mtakatifu leo alisisitiza katika hilo, aliendelea kwa maana hiyo wapendwa, hili ni wazo la kwanza ambalo ninapenda kushirikishana nanyi. Kufanya kazi katika Kuli ya Romana maana yake ni kuchangia kwa kuzingatia uhai wa kumbukumbu ya makao makuu ya kitume, kwa maana iliyo hai ambayo nimemaliza kutaja. Kwa hiyo huduma ya papa inaweza kuwa nzuri kwa namna nyingine, papa leo aliendelea. Kisha kuna mantiki nyingine ambayo ninapenda kusisitiza ya kukamilisha ile ya kumbukumbu, yaani ya ukuu wa kimisionari wa kuria na ya kila taasisi zinazounganishwa na huduma ya Petro. Katika suala hili papa Francisco alisisitiza sana na kwa usahihi na mpango aliyoutangaza katika waraka wa kitume wa Evangelii Gaudium iliyobadilisha kuria Romana na hiyo alifanya kuweka katika mwendelezo wa watangulizi wake hasa wa Mtakatifu Paulo wa Sita na Mtakatifu Yohane Paulo wa Pili. Baba Mtakatifu leo aliendelea uzoefu wake wa kimisionari kama anavyofikiria wanajua, uzoefu wa utume wake anaofanya katika maisha yetu, na si kwa wabatizwa kama ilivyo kwa Wakristo wote, lakini kwa sababu kama mtawa wa kiagostino alikuwa misionari huko nchini Peru, na katikati ya watu wa Peru alikomaa wito wake wa kichungaji. Kwa hiyo akaongeza Sitoweza kushukuru vya kutosha Bwana kwa zawadi hiyo. Kisha wito wa kuhudumia kanisa hata Kuria Romana umekuwa utume mpya ambao nimeshirikisha ninyi katika miaka hii miwili, na bado ninaendelea na nitaendelea hadi Mungu atakapopenda katika huduma hii ambayo nilikabidhiwa. Kwa hiyo ninarudia tena kile nilichosema katika salamu zangu za kwanza, jioni ya tarehe 8 Mei, kwamba lazima tutafute jinsi ya kuwa kanisa la kimisionari, kanisa linalojenga madaraja, mazungumzo daima wazi ya kukaribisha, kwa kufungulia mikono miwili kila mtu wale wote wanaohitaji upendo wetu, uwepo wetu na mazungumzo na upendo. Baba Mtakatifu leo alikazia kusema, maneno hayo yalikuwa yameelekezwa kwa kanisa la Roma na sasa ya, nayarudia kwa kufikiria utume wa kanisa hili kwa njia ya makanisa yote na ulimwengu mzima wa kuhudumia ushirika, umoja katika upendo na katika ukweli. Bwana alisema kwa Petro na wafuasi wake katika kazi hiyo, na kwenu ninyi kwa namna tofauti, kushirikishana kwa ajili ya kazi kuu. Kila mmoja anatoa mchango wake kwa kujikita katika kazi ya kila siku, kwa jitihada na hata kwa imani, kwa sababu imani na sala ni kama chumvi katika chakula itoayo ladha. Kwa njia hiyo, ikiwa ni lazima sote tushirikiane katika sababu kuu ya umoja na upendo, na tutajaribu kufanya hivyo kwanza kabisa kwa tabia zetu katika hali ya kila siku, kuanzia pia mahali pa kazi. Baba Mtakatifu leo aliendelea, kila mtu anaweza kuwa mjenzi wa umoja na mitazamo yake kwa wenzake, kushinda kutoelewana kwa subira na unyenyekevu, kujiweka katika viatu vya watu wengine, kuepuka chuki na pia kwa tabia nzuri ya ucheshi kama Papa Francisco alivyotufundisha. Kwa kuhitimisha, Baba Mtakatifu leo alisema: ndugu wapendwa, kaka na dada, ninawashukuru tena kwa moyo tuko kwenye mwezi Mei. Tumwombe pamoja Bikira Maria ili abariki Kuria Romana na mji wa Vatikani na hata familia zenu, hasa watoto, wazee na watu wagonjwa na wanaoteseka. Baadaye alitanguliza salamu Maria na wote tulisali salamu Maria. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne alihitimisha kwa salamu na pia kuwazungukia wafanyakazi, akitoa salamu zake na baraka Tunga Mkutano wa Siku ya Afrika ulitoa zaidi ya nafasi ya kutafakari kuhusu Afrika na mambo yake. Ulifanyika kama jukwaa madhubuti la kuakisi kile ambacho Afrika tayari inawakilisha leo hii, yaani kwenye jukwaa la kimataifa, kama vile bara mahiri lenye utajiri wa maliasili, mtaji wa watu na vijana wake wenye shauku ya kuunda bara lenye nguvu ambalo mara nyingi halieleweki sehemu kubwa na hasa vijana. Ilikaribisha jopo la wazungumzaji na wataalam kutoka sekta mbalimbali mbali, ikiwa ni pamoja na uchumi, mazingira, ushirikiano na udhibiti wa nishati, kwa mjadala mpana kuhusu mojawapo ya mada za dharura na za kimkakati za wakati wetu yaani jukumu la Afrika katika mpito wa nishati duniani na mchakato muhimu wa kizazi kipya katika kujenga mstakabali endelevu katika bara hili. Mkutano huo katika chuo kikuu cha kipapa cha Santa Croce, yaani Msalaba Mtakatifu, ulifunguliwa na kijana raia wa Togo anayeishi Roma, bwana Isaka Kodijo Hatikiti, mtaalamu wa fedha za tabia nchi kutoka chuo kikuu cha Frankfurt cha fedha na usimamizi na mgombea wa udaktari wa uchumi katika chuo kikuu cha La Sapienza Roma. Bwana Atikiti alisema bara la Afrika linahitaji kuunda Afrika yenye ustawi inayosukumwa na ushirikishwaji wa watu wote. Ujumuishaji wa vijana, kwa bahati mbaya, wakati mwingine hutumiwa tu kama kauli mbiu, alisema. Hata hivyo, aliongeza kuunda Afrika endelevu kunahitaji uchumi ulio wazi na thabiti. Hii isiwe tu mikakati, bali misingi ya msingi ya kujenga mstakabali, ambapo tunaweza kusherekea mafanikio yanayoonekana kwa watu na Afrika kwa ujumla. Bwana Tikiti alidokeza umuhimu wa kuunganisha ajenda ya maendeleo ya Ostro kama njia inayowezekana. Hii ni kwa sababu inatetea maendeleo fungamani na endelevu kupitia mashauriano na ushirikiano wa wadau mbalimbali. Aliyefuata kuzungumza alikuwa ni Bi musamabamba Mubanga, kijana raia wa Zambia anayefanya kazi na Caritas Internationalis na pia yuko Roma. Bi Mubanga alitoa ushuhuda wa kuvutia akitoa kutokana na uzoefu wake binafsi na kazi yake na Caritas Internationalis kuhusu uhusiano wa kina kati ya nishati, haki ya hali ya tabia nchi, haki za binadamu na usalama wa chakula. Suala la kutengwa na huduma muhimu za nishati zinasalia kuwa moja ya changamoto zetu za dharura, alisema. Mipango ya nishati barani Afrika mara nyingi hubuniwa katika vyumba vya mikutano na miji mikuu, mbali na jamii zilizoathirika. Alisisitiza kuwa nishati siyo tu suala la mazungumzo ya kisera kwa waafrika wengi, bali ni mapambano ya kila siku ya kuishi. Bimubanga alisisitiza kuwa bado kuna hali katika baadhi ya nchi za Afrika ambapo asilimia themanini ya watu wanapata umeme mdogo. Nyumba nyingi hasa katika nchi za Afrika kusini mwa jangwa la Sahara zinategemea sana mkaa katika kupikia, tabia inayochangia ukataji wa miti, kwani inahusisha kukata miti mingi. Ikiwa mabadiliko ya maana yanapaswa kuwa katika utoaji wa huduma za nishati, maoni ya watu wa kawaida na uzoefu wao wa maisha unahitaji kusikilizwa akizungumzia mitazamo ya udhibiti raia wa Italia, Bwana Fabio Tambone, mkurugenzi wa udhibiti katika mamlaka ya udhibiti wa nishati mitandao na mazingira alisisitiza kwamba maji na nishati ni nguzo mbili ambazo maendeleo endelevu ya Afrika lazima yazingatie. Alibainisha kuwa Afrika ina rasilimali nyingi sana inayotoa fursa kubwa ya changamoto tata. Ni muhimu kukuza mfumo wa usambazaji wa nishati, alishauri. Bila kutumia mbinu hii, bado tutakuwa tukipambana na matatizo ambayo hayatatatuliwa miaka ijayo. Kadhalika, Bizabera Stol, mkuu wa mahusiano ya kimataifa katika kampuni ya usambazaji wa nishati Italia, alitoa mtazamo wa kiutendaji kuhusu ushiriki wa Italia na kuelezea uwezekano wa ushirikiano wa nishati kati ya Italia na nchi za Afrika. Mwanajopo mwingine Bi Angela Chestari, mtendaji wa kundi la Chestari la Italia, shirika linalofanya kazi katika sekta ya nishati katika mataifa kadhaa ya Afrika, alifunga mjadala huo kwa mifano halisi ya kampuni ambayo imechagua kuwekeza kimaadili na kwa maono ya mda mrefu barani Afrika. Ndugu msikilizaji, Tukio la Siku ya Afrika katika ukumbi wa chuo kikuu cha kipapa cha Santa Croce lilitokana na ripoti ya Harambe Africa International, mapinduzi ya kimya, ambayo ilichunguza nafasi ya Afrika katika mpito wa nishati duniani. Harambe Kimataifa inataka kukuza maelewano kati ya magharibi na Afrika. Kwa kuhitimisha tukio la siku ya Afrika ambayo zamani ilijulikana kama siku ya uhuru wa Afrika na kisha siku ya ukombozi wa Afrika ina asili yake katika upinzani wa pamoja na Waafrika dhidi ya ukoloni na unyonyaji wa kiuchumi katika bara. Na kwa wale walioko ughaibuni, siku ya Afrika inaadhimishwa kama wakati wa kusherekea na kuakisi msisimko wa tamaduni, mavazi, vyakula na tamaduni mbalimbali mbali za watu wa Afrika. Tunawatakia siku ya Afrika njema. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne amempatia hadhi ya kardinari askofu kwa kumpatia kanisa la Albano kardinali Luis Antonio Tagre, mwenyekiti mwenza wa baraza la kipapa la uinjilishaji wa kwanza na makanisa mapya maharia. Ni kanisa lile lile ambalo hadhi yake ya kardinali Prevosi wa wakati huo alikuwa ameipata mnamo mwezi Februari sita iliyopita kutoka kwa papa Francisco alipomteua kuwa katika daraja la maskofu. Sasa ni chaguo la Tagle kardinari, ambaye katika misa ya mwanzo wa upapa wake alimpatia Papa pete ya mvuvi. Kardinari wa Ufilipino pia amejumuishwa katika daraja la maskofu, ambalo Papa Francisco pia aliamua kupanua idadi ya washiriki mnamo 2018. Hadi wakati huo kiukweli liliundwa na makardinari wakuu wa majimbo ya mji Papa Leo wa kumi na nne alithamini sana keki iliyotumwa na rafiki wa zamani kwa ajili ya sikukuu hiyo ya Mtakatifu Rita na kushiriki kuila keki hiyo pamoja na ndugu wa Agostiniani. Zawadi tamna ya kukaribishwa sana iliyotolewa kwa Papa Leo wa kumi na nne ambayo ni keki ya furaha ya Mtakatifu Agustino, kama iitwavyo. Ni keki iliyotengenezwa kwa unga wa nafaka tatu na asali, ambayo viungo vyake vimetiwa msukumo na Askofu wa Hippo yaani, Mtakatifu Agustino mwenyewe katika mwenye moja ya mijadala yake ya maandishi ya Debea Tavita, kazi inayohusu mada ya furaha miongoni mwa mambo mengine. Kwa njia hiyo ndipo linapotoka jina la keki hiyo iitwayo keki ya furaha. Rafiki wa zamani wa papa leo aliitayarisha kwa ajili ya Papa ambaye aliifunga na kuituma kwa Papa Leo wa kumi na nne kwenye afra ya kumbukumbu ya Mtakatifu Rita. Papa alifurahia jambo hilo kwa furaha pamoja na ndugu zake, yaani katibu wake binafsi. Aina hii ya keki ya kuliwa ikiwa baridi ilizaliwa katika jaribio kaskazini mwa Italia, hasa katika manispaa ya Kasago Brianza, ambapo Agostino aliandika kazi yake ya De Beata Vita katika kazi hii mtakatifu anasimulia siku ya kuzaliwa kwake ya miaka thelathini na mbili mnamo Novemba kumi na tatu. Alisherehekea na chakula cha mchana pamoja na mtoto wake Adeodato, mama yake Monica, kaka yake na vijo, binamu zake Rustico na Rastidiano na wanafunzi wake Lincensio na Trijesio. Katika hafla hiyo Mtakatifu Agostino aliwaambia wageni wake kwamba, nadhani ninapaswa kutoa chakula cha mchana kwa siku yangu ya kuzaliwa zaidi, sio tu kwa mwili wetu, bali pia kwa roho. namnamna nam. Mpendwa wa msikilizaji wa redio Vaticani, usikose kusikiliza Jumatatu 26 Mei, habari za papa leo wa 14 kuhusu kwenda manispaa ya Roma na kupokea heshima kutoka kwa meya wa mji, baadaye kwenda Laterano kwa misa takatifu ya kusimikwa rasmi katika kanisa kuu la mtakatifu Yohane Laterano jijini Roma, kwa kufatiwa na baraka Vilevile, kwenda kanisa kuu la Mtakatifu Maria Mkuu ili kuheshimu picha ya Bikira Maria Salus Populi Romani, na habari nyingine kemkem -kem za Papa Leo wa 14 za Vatikani, za kanisa na ulimwengu. Ndani ya studio hizi za Radio Vatican ni Anjelo Wezaura akikuwaga, tumsifu Yesu Kristo, laudetu Yesus Kristus.