Hamjambo wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Mm. Karibu ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huo ninapokutandazia mkeka wa matangazo yetu kwa habari zifuatazo. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nane mteua askofu msaidizi Osorio Chitora Afonso wa jimbo kuu la Maputo nchini Msumbiji kuwa askofu mpya wa jimbo katoliki la Kwelimane nchini Msumbiji. Baba Mtakatifu Leo wa 14 Jumaa tarehe ishirini na tano Julai elfu mbili na ishirini na tano amekutana na kuzungumza na washiriki wa kozi ya malezi na wajumbe wa mkutano mkuu wa shirika la Wasaveriani. Padi Pasco Ihondo hata kushirikisha tafakari ya neno la Mungu Dominika ya 17 ya mwaka cheo wa kanisa. Kwa niaba ya Angelo Rezaula na Salapelaji, mimi ni Padi Richard Mjigwa nikikutakia usikivu mwema wa matangazo yetu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne amemteua askofu msaidizi wa Osorio Chitora Alfonso kutoka jimbo kuu la Maputo nchini Msumbiji kuwa askofu mpya wa jimbo katoliki la Kwelimane nchini humo. Kabla ya uteuzi huo, Askofu Osorio Chitola Alfonso alikuwa ni askofu msaidizi wa jimbo kuu la Maputo nchini Msumbiji. Hii itakumbukwa kwamba Askofu Osorio Chitola Alfonso alizaliwa tarehe 6 Mei kunako mwaka elfu moja mia tisa sabini na mbili jimbo kuu la Nampula, Msumbiji. Baada ya masomo na majundo yake ya kipadre na kitawa tarehe kumi na saba Juni mwaka elfu mbili na moja akaweka nadhiri zake za daima na baadaye tarehe tatu Novemba elfu mbili na tatu akapewa daraja takatifu ya upadre. Kunako mwaka elfu mbili na kumi na saba akateuliwa kuwa ni afisa katika baraza la kipapa la uinjirishaji wa watu. Tarehe ishirini na moja Septemba mwaka elfu mbili na ishirini na tatu Baba Mtakatifu Francisco akamteua kuwa askofu msaidizi wa jimbo kuu la Maputo nchini Msumbiji na kuwekwa wakfu kuwa askofu tarehe ishirini na nane Januari mwaka elfu mbili na ishirini na nne na ilipogota tarehe ishirini na tano Julai mwaka elfu mbili na ishirini na tano Baba Mtakatifu Leo wa 14 akamteua kuwa askofu wa jimbo wa katoliki la Kwelimane nchini Msumbiji. Watu zaidi ya 31 wamefariki dunia baada ya ndege ya kivita ya jeshi la anga la Bangladesh kuanguka katika shule na chuo cha Marston kilichopo katika mji mkuu wa Dhaka Bangladesh. Ajali hiyo ilisababisha jengo la ghorofa mbili kuwaka moto. Huko Dhaka, maafisa walisema watu 171, wengi wao wakiwa ni wanafunzi na wengi wakiwa na majeraha ya moto, waliokolewa na kupelekwa kutoka eneo la tukio kwa kutumia helikopta, magari ya wagonjwa mikokoteni na pikipiki na mikononi wa wanajeshi wa zimamoto na wazazi. Papa Leo wa 14 ameonyesha kuguswa na tukio hilo hivyo kutoa mshikamano wake na wote waliopatwa na madhara. Katika ujumbe wa telegram uliotumwa mnamo tarehe 22 Julai mwaka 2025, Papa Leo wa kumi na nne alisema kuwa anawaweka marehemu mikononi mwa upendo wa huruma ya Mwenyezi Mungu. Ujumbe huo uliotiwa saini na Kardinali Pietro Parolini, katibu mkuu wa Vatikani, unaongeza kuwa Papa Leo wa 14 anawaombea wanafamilia na marafiki wa marehemu wapate faraja katika huzuni yao, na amewaombea majeruhi uponyaji wa haraka. Papa Leo wa 14 anaomba baraka, amani na nguvu za kimungu kwa jumuia nzima ya shule hiyo na wote walioathiriwa na janga hilo. Ndege hiyo iliyogonga jengo la shule ya ghorofa mbili ndio inatajwa kuwa ajali mbaya zaidi ya ndege kuwahi kutokea katika mji mkuu wa Bangladesh kwa miongo kadhaa. Inaelezwa kuwa rubani ni miongoni mwa watu waliofariki dunia kwa mujibu wa jeshi la Bangladesh. Na watu 171, wengi wao wakiwa ni wanafunzi, walijeruhiwa, baadhi yao kwa kuungua moto vibaya. Jeshi linasema rubani alijaribu kuepuka maeneo yenye watu wengi, lakini ndege hiyo ilianguka jengo la shule la ghorofa mbili. Jeshi la Bangladesh limeeleza kuwa ndege hiyo ilipata hitilafu ya kiufundi na kuongeza kuwa kamati ya ngazi ya juu ya jeshi la anga itachunguza chanzo cha ajali hiyo. Taarifa zinaeleza kuwa angalau wanafunzi 25 walikuwa miongoni mwa waliopoteza wa maisha huku mwalimu mmoja akifariki dunia kutokana na majeraha ya moto aliyoyapata alipokuwa kisaidia wanafunzi kutoka ndani ya jengo hilo lililokuwa linaungua moto. Hata hivyo, wanafunzi wa shule na chuo hicho walifanya maandamano barabarani karibu na eneo la ajali, wakidai kuelezwa ukweli kuhusu idadi ya watu waliopoteza maisha, huku wakitoa wito wa fidia kwa familia zao na kusitishwa mara moja kwa matumizi ya ndege za kijeshi za kizamani na zisizo salama za jeshi la anga la Bangladesh. Kutoka studio za redio Vatican, mimi ni Sara Pelaji. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa 14 Alhamisi tarehe 24 Julai 2025 amekutana na kuzungumza na Rais Abde Majid Tebone wa Algeria, mbaye baadaye alibahatika kukutana na kuzungumza pia na Kardinali Pietro Parolin, Katibu Mkuu wa Vatikani. Alikuwa ameambatana na Monsinyo Daniel Paco, Katibu Mkuu msaidizi wa mambo ya nchi za nje, ushirikiano na mashirika ya kimataifa. Katika mazungumzo yao Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne na mgeni wake wameridhishwa na uhusiano mwema wa kidiplomasia baina ya nchi hizi mbili, sanjari na mchango wa kanisa katika ustawi, maendeleo na mafao ya watu wa Mungu nchini Algeria. Baadaye, viongozi hawa wawili wamejielekeza zaidi katika masuala ya siasa za ndani na hasa zaidi umuhimu wa majadiliano ya kidini katika kujenga na kukuza haki, amani na maridhiano kati ya watu wamekazia pia ushirikiano wa kitamaduni kama nyenzo ya msingi ya kukoza na kujenga amani na udugu wa kibinadamu sehemu mbalimbali za dunia. Mama Marisa. Baba Mtakatifu Leo wa 14, Jumaa tarehe 25 Julai 2025, alikuwa na furaha ya kukutana katika hitimisho la matukio mawili muhimu waliopitia Roma ya wafundaji wa kozi ya warizi wa seminari iliyohamasishwa kwa miaka mingi na taasisi ya kipapa ya Regina Apostolorum pamoja na wajumbe wa washiriki wa mkutano mkuu wa shirika la ndugu wa Kisaveri. Kwa hakika, Papa Leo alisema hayo ni matukio mawili tofauti na kwamba tunaweza kuyatambua kama mstari kiongozi wa pamoja na unaowaunganisha hata kwanj atofauti kwamba tumeitwa kuingia katika mvuto wa utume na kukabiliana na changamoto za uinjirishaji. Wito huo unadai kwa wote, wahudumu waliowekwa daraja na waamini walei, kwa malezi thabiti ya kina malezi haya hayakomei kwa ujuzi mdogo wa utambuzi bali yanapaswa kulenga kubadilisha ubinadamu wetu na hali yetu ya kiroho ili ichukue namna ya Injili na ile nia ile ile iliyokuwa ndani ya Yesu Kristo ipate nafasi ndani yetu. Papa Leo wa 14 aliendelea kwa wasimamizi wale wanaohusika na malezi na ndugu wa shirika la Kisaveri ambao hasa wamejitolea kwa ajili ya utume wa ad gentes, yani utume wa watu, alipenda kuwapa jambo la kufikiria. Hivi karibuni Baraza la Kipapa la Wakereli liliandaa mkutano wa kimataifa wa mapade wenye mada Furaha ya Mapade. Kwa njia hiyo, alisema tunaweza pia kusema hata hivyo, kwamba lazima sote tuambukizwe na furaha ya Injili na kwa hiyo tunaweza kuzungumza juu ya wakristo wenye furaha, wanafunzi wenye furaha na wamisionari wenye furaha ili tumaini hili lisibaki kuwa kauli mbiu. Malezi ni muhimu. Nyumba ya maisha yetu na safari yetu, iwe ya kikuani au ya walei, lazima ijengwe juu ya mwamba yaani juu ya msingi imara unaotuwezesha kustahimiri dhoruba za kibinadamu na za kiroho ambazo hata maisha ya Mkristo padre na misionari hayasamehewi. Je, tunajengaje nyumba juu ya mwamba? Papa Leo aidha alitoa mawazo matatu madogo kwa ufupi. La kwanza ni hili, kustawisha urafiki na Yesu. Huu ndio msingi wa nyumba unaopaswa kuwekwa katikati ya kila wito na utume wa kitume. Papa Leo aliendelea kwamba ni lazima ifanyike kibinafsi, ili kuonjeshwa urafiki wa karibu na Bwana tukiwa tumetazamwa, kupendwa na kuchaguliwa naye bila sifa na kupitia neema safi, kwa sababu kimsingi ni uzoefu wetu huu ambao tunasambaza katika huduma na tunapowazoeza wengine kwa ajili ya maisha ya ukuhani na wakati katika wito wetu maalum tunatangaza Injili katika nchi za utume wa kimisionari, kwanza kabisa tunasambaza uzoefu wetu wa kibinafsi wa urafiki na Kristo ambao unang'aa kwa njia yetu ya kuwa, mtindo wetu, ubinadamu wetu na uwezo wetu wa kustawishwa uhusiano mzuri. Papa Leo wa 14 aliendelea akikumbuka waraka wa Evangeli Nutiandi. Wakati wa katekesi, Papa Francisko alithibitisha kuwa uinjilishaji ni zawadi ya kusambaza mafundisho na maadili tu. Uinjilishaji ni shuhuda wa kwanza kabisa, shuhuda wa kukutana kibinafsi na Yesu Kristo, neno lenye mwili, ambamo ndani yake wokovu ulitimizwa. Si kusambaza itikadi au fundisho kuhusu Mungu? Hapana, ni kupitisha Mungu ambaye anaishi ndani yangu, na kwa njia hiyo hii ina maana ya safari endelevu ya uongofu. Walezi na wale wanaowajali wasisahau kwamba wao wenyewe wako katika safari ya uongofu wa kiinjili unaoendelea. Wamisionari, wakati huohuo, wasisahau kwamba wao daima ni wapokeaji wa kwanza wa Injili na wa kwanza wa kuinjilishwa. Na hii ina maana ya kujishughulisha mara kwa mara, kujitolea, kuzama ndani ya mioyo yetu wenyewe na kutazama hata vivuli na vidonda vinavyotutia alama, ujasiri wa kuacha vinyago vyetu, na ili kusawisha urafiki wa karibu na Kristo. Hivyo tutajiruhusu wenyewe kubadilishwa na maisha ya injili na kuwa wanafunzi wa kimisionari halisi. Papa Leo alikazia kipengele cha pili. Alichofafanua ni kwamba kuishi udugu mzuri na wenye upendo kati yetu. Baba Mtakatifu Francisco alipozungumzia maisha ya kipade na migogoro inayopaswa kuzuiwa, alipenda kukazia mambo manne ya ukaribu: kwanza, ukaribu na Mungu; pili, ukaribu na askofu; tatu, kati ya mapade wao kwa wao; na nne na watu. Kwa maana hiyo, ni muhimu kujifunza kuishi kama ndugu kati ya mapade na pia katika jumuiya za kitawa na pamoja na maaskofu na wakubwa wetu. Tunapaswa kufanya kazi kwa bidii ili kushinda ubinafsi na hamu ya kuwashinda wengine ambayo inatugeuza kuwa washindani, kujifunza hatua kwa hatua kujenga uhusiano mzuri na wakidugu wa kibinadamu na wa kiroho. Kimsingi, Papa Leo alikazia kusema kuwa kila mtu anakubaliana juu ya hilo, lakini kiukweli bado kuna njia ndefu ya kutembea. Jambo la tatu na la mwisho ambalo Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne alikazia ni kushiriki utume na wabatizwa wote kwamba katika karne za mwanzo wa kanisa ilikuwa ni kawaida kwa waamini wote kujiona kama wanafunzi wa misionari na kujitolea kibinafsi kama wainjilishaji, na huduma hiyo iliyowekwa wakfu ilikuwa katika huduma ya misheni hiyo iliyoshirikishwa na wote. Leo hii tunahisi sana haja ya kurejea katika ushiriki huu wa wabatizwa wote katika ushuhuda na utangazaji wa Injili. Kwa hiyo katika nchi ambazo wamisionari wa Kisaveri wanatekeleza utume, bila shaka watakuwa wamejionea wenyewe jinsi ilivyo muhimu kufanya kazi pamoja na kaka na dada wa jumuiya hizo za Kikristo. Wakati huo huo, Papa Leo wa kumi na nne alipenda kuwaambia walezi au wafundaji kwamba mapade lazima wafundishwe kwa hilo kuwa wasijifikirie kama viongozi wapweke, wasichukue ukuhani waliowekwa wakfu kwa hisia za ubora tunahitaji mapadre wenye uwezo wa kupambanua na kutambua ndani ya kila mtu neema ya ubatizo na karama zinazobubujika kutoka humo, pengine hata kuwasaidia watu kufunguka kwa karama hizo ili kupata ujasiri na ari ya kujihusisha na maisha ya kanisa na jamii. Kwa hakika, hii ina maana kwamba waandalizi wa mapadre wajao wanapaswa kuzamishwa zaidi katika uhalisia wa watu wa Mungu na kutekelezwa kwa mchango wa washiriki wake wote: mapadre, walei na watu waliowekwa wakfu, wanaume kwa wanawake. Kwa kuhitimisha, Papale wa 14 aliwashukuru kwa nafasi hiyo, lakini zaidi ya yote aliwashukuru kwa utumishi wao, kwa kujali, kwa malezi ya kipade na kwa ajili ya utume wao wa kueneza Injili katika nchi zilizojeruhiwa na mara nyingi zinazohitaji tumaini la Injili. Papa aliwahimiza waendelee na safari yao, Bikira Maria awasindikize na kuwaombea. Ni Angelo Wezaula, Vatican News. <muchos> Karibu ndugu msikilizaji wa Radio Vatikani katika tafakari ya ntujia na Mungu, Dominika ya 17 ya mwaka C wa kiliturujia katika kanisa, kipindi cha kawaida. Ujumbe mahususi wa masomo ya Dominika hii umejikita katika nguvu ya sala ya mwenye haki inayotoka ndani ya moyo wake isiyo na hila wala mawa, na umuhimu wa kusali bila kuchoka, tukiomba msaada wa Mungu Baba yetu kwa upendo wake atujalie mahitaji yetu ya kila siku. Ni katika muktadha huu wimbo wa mwanzo unaofungua maadhimisho ya dominika hii unasema hivi: Mungu yu katika kao lake takatifu, Mungu akalisha wapweke nyumbani, yeye huwapa watu wake nguvu na uwezo. Zaburi ya 68 aya tano hadi ya sita. na mama Kanisa katika sala ya mwanzo anasali kwa matumaini haya akisema hivi: E Mungu, wewe ndiwe mlinzi wa wenye kutumaini pasipo wewe hakuna lilothabiti, hakuna lilotakatifu. Utuzidishie huruma yako, utusimamie, utuongoze na sasa tutumie vyema mambo ya dunia hii hali tumeambatana na ya milele. Somo la kwanza la kitabu cha Mwanzo sura ya 18, aya 20, hadi 32. Ujumbe wake unahusu nguvu ya sala ya mtu mwenye haki. Ibrahimu, baba wa imani, mtu mwenye haki, anasali na kuomboleza kwa sababu ya dhambi za watu wa Sodoma na Gomora ili Mungu asiwaangamize wenye haki waliopo katika miji hii pamoja na wenye dhambi. Masimulizi ya maandiko matakatifu yanasema kuwa miji hii iliangamizwa kwa sababu hakupatikana mtu mwenye haki hata mmoja ndani mwake. Mababa wa kanisa wameliona tukio hili kama ni utabiri wa kukombolewa watu wote na mwenye haki mmoja, Yesu Kristo, kutoka hasira inayokuja inayosababishwa na dhambi za watu wake. Maandiko matakatifu yanatufundisha kuwa dhambi humtenga mtu na Mungu na kupoteza urafiki wake naye, anakuwa mbali naye na kupoteza uhusiano mwema naye. Hivyo katika hali ya dhambi sana na maombi yake yanakosa kibali machoni pake. Nabii Isaya anasema hivi, dhambi zenu ndizo zinazowatenga na Mungu, dhambi zenu zimemfanya Mungu ajifiche mbali nanyi hata asiweze kuwasikieni. Isaya sura ya hamsini na tisa aya ya pili. Dhambi humtenga mtu na wengine, na huathiri mahusiano yake na wengine. Aidha, tunapowadhuru wengine kwa mwenendo wetu mbaya, kwa dhambi zetu, tunamgusa pia Mungu, kwani kila mtu ameumbwa kwa sura na mfano wake. Zaidi sana, dhambi humtenga mtu na nafsi yake mwenyewe na kumfanya kupoteza hadhi ya kuwa mtoto wa Mungu na hivyo kujivika hadhi ya mwanampotevu. Maisha mazuri, furaha na amani vinatoweka kwa kwenye dhambi, tabu, mateso na mahangaiko vinamwandama hata magonjwa na maumivu ya kimwili yanatokea kama dalili tu ya uozo uliomo ndani mwake. Mtu anakuwa mkorofi mgomvi na msingiziaji. Mwisho wa yote huingia kifo cha mwili na cha roho, maana mshahara wa dhambi ni mauti. Kama Ibrahimu, baba wa imani, mtu mwenye haki, alivyosali kuiombea miji ya Sodoma na Gomora isiingamize kwa dhambi za watu wake, vivyo hivyo nasi tunapaswa kusali na kujiombea sisi wenyewe kwa dhambi zetu na za wengine ili tusiangamizwe nazo. Lakini ili sala zetu zisikilizwe, yatupasa tujipatanishe kwanza na Mungu, kutubu dhambi zetu, kujipatanisha na wenzetu, kutoa msamaha kwa waliotukosea, kufanya malipizi na kujisamehe sisi wenyewe. Tukifanya hivyo, tutakapomlilia Mungu atasikia kilio chetu na kutuokoa. Ni katika muktadha huu Zaburi ya wimbo wa katikati inasema hivi: siku ile niliyokuita uliniitikia, ukonifariji nafsi kwa kunitia nguvu. Nitakushukuru kwa moyo wangu wote, mbele ya miungu nitakuimbia zaburi. Nitasujudu nikilikabili hekalo lako takatifu, nitalishukuru jina lako kwa ajili ya fadhili zako na uaminifu wako, kwa maana umekuza ahadi yako kuliko jina lako lote. Siku ile niliyokuita ulinitikia, ukanifariji nafsi kwa kunitia nguvu. Ingawa Bwana yuko juu, amwona mnyenyekevu, naye amjuaye mwenye kujivuna tokea mbali. Nijapo kwenda kati ya shida, utanihuisha. Utanyoosha mkono wako juu ya asira ya za adui zangu, na mkono wako wa kuume utaniokoa. Bwana atanitimiliza mambo yangu. E Bwana, fadhili zako ni za milele, usiziache kazi za mikono yako zaburi ya 137, aya ya kwanza hadi ya 3, ya 6, hadi ya 9. somo la pili la waraka wa mtume paulo kwa wakolosai sura ya pili aya ya 12 hadi ya 14 na ujumbe wake ni huu kwa ubatizo mkristo anakuwa sehemu ya mwili wa kristo yani kanisa kama vile tohara katika agano la kale ilivyokuwa alama ya kuwa mshiriki wa taifa teule vivi hivi ubatizo wa utufanya mashiriki wa mateso kifo na ufufuo wa bwana wetu yesu kristo ambaye ameifuta hati iliyo andikwa ya kutushitaki kwa hukumu zake iliyokuwa na wadui wetu, akaiondoa isiwepo tena, akaigongomelea msalabani. Ukombozi huu ni wa thamani sana, kwa maana tumekombolewa si kwa vitu viharibikavyo kama fedha au dhahabu, bali kwa damu ya thamani ya mwanakondoo asiye na hila asiye na wa, yani damu ya Kristu. Hivyo yatupasa tuwe kielelezo chake katika maisha yetu ya kila siku kwa maneno na matendo yetu mema hata katika mateso. Injili nilivyoandikwa na Luka sura ya 11 aya kwanza hadi ya 13. Ujumbe mahususi wa sehemu ya injili ni umuhimu wa sala na namna tunavyopaswa kusali. Yesu Kristo ni mwalimu na kielelezo cha mtu wa sala. Injili zinashuhudia jinsi alivyojikita katika sala kabla ya kufanya jambo lolote muhimu. Daima alienda mahali pa faragha, hasa milimani, nyakati za usiku ili kusali. Kabla ya kubatizwa na Yohani mtoni Yordani, alionekana akisali. Kabla ya kuwachagua mitume wake 12, alikesha akisali. Alisali kumwombea Petro ili akiisha kuongoka na kukomaa katika imani awaimarishe na wenzake. Aligeuka sura akiwa katika hali ya kusali. Alisali wagiriki walipoomba kumwona. Kabla ya kumfufua Lazaro alisali na kulia kwa sauti kuu. Wakati wa karamu ya mwisho alisali sala ya kuhani mkuu. Kabla ya mateso na kifo chake msalabani alikuwa mlimani kusali, na akiwa msalabani, kabla ya kifo chake, alisali akiwaombea watesi wake na wauaji wake. Mitume walipomwona alivyokuwa mtu wa sala, walitoa ombi kwake wafundishe nao namna ya kusali. Kisha Yesu akawafundisha sala ya Baba Yetu. Katika sala hii Yesu anatufunulia kuwa Mungu ni Baba yetu, anatupenda na kutujali, hivyo kila tunalomwomba kwa imani na matumaini anatujalia. Katika sala hii tunaposali, tujue kuwa kila tunaloliomba Mungu Baba alishatupatia kwa njia ya mwanaye Bwana wetu Yesu Kristu. Yeye amelitukuza jina la Mungu Baba, ameufikisha ufalme wake duniani kama ulivyo mbinguni, ametujalia Ekaristi Takatifu, mkate wetu chakula chetu cha kiroho, ametupatanisha na Mungu Baba kwa kutusamehe dhambi zetu na kutukinga na mwovu Shetani. Hivyo tunaposali, hatutambudi kufungua mikono na mioyo yetu kupokea kile tunachokiomba tukumbuke, kuwa sala ni tendo la imani la kuongea na Mungu. Katika mazungumzo haya kuna pande mbili: binadamu anapoongea, Mungu anasikiliza, na Mungu anapoongea, mwanadamu anapaswa kusikiliza. Kumbe katika sala tukiongea tu bila kumsikiliza Mungu, tunashindwa kupokea tunachoomba. Mtume Yakobo anasema hivi: Mnapoomba hampati kwa sababu mnaomba kwa nia mbaya, na mnaomba ili mpate kutosheleza tamaa zenu. Waraka wa Yakobo sura ya nne aya tatu. Maandiko matakatifu yanasimulia kuwa Waisraeli walipokuwa jangwani, kila asubuhi Mwenyezi Mungu aliwapatia mana na aliwapa maagizo kuwa wanapaswa kuokota kinachowatosha tu kwa siku na sio zaidi. Lakini baadhi yao walijilimbikizia kuliko kile walichohitaji kwa siku. Ilitokea kuwa kile cha ziada walichojikusanyia na kujilimbikizia kilioza. Kumbukumbu -kumbu la Torati sura ya 16 aya 19 hadi 21. hali hii iliwafanya watambue kwamba wanapaswa kuweka matumaini yao kwa Mungu naye atawajalia kila wanapohitaji, na wasiwe na ubinafsi wa kujilimbikizia, bali wawe wasikivu, wamsikilize Mungu anapoongea nao na kuwapa maelekezo. Nasi daima tunaposali tusali kwa unyenyekevu, tumruhusu Mungu atimize mpango wake katika maisha yetu, tusimpangie chochote. Tujibidishe kusali kuomba kila jambo katika shughuli zetu za nyumbani na sehemu zetu za kazi, Asubuhi, jioni, kabla na baada ya kulala, tusali tukishiriki sala za jumuiya, kwa maana Yesu mwenyewe alisema, wakusanyikapo wawili au watatu kwa jina langu mimi nipo katikati yao, na lolote watakalo muomba Mungu Baba kwa jina langu atawapatia, ikiwa ni pamoja na kuurithi uzima wa milele. Ni katika tumaini hili mama kanisa katika sala ya kuombea dhabihu anasali hivi: Ee Bwana, tunakuomba upokee vitu hivi ulivyotukirimia, ambavyo tunakutolea. Nayo mafumbo haya matakatifu yatutakase hapa duniani kwa nguvu ya neema yako na kutufikisha kwenye furaha za milele. Na katika sala baada ya komunyo, anapohitimisha maadhimisho haya, anasali hivi: Ee Bwana, tumepokea sakramenti takatifu iliyo ukumbusho wa siku zote kwa mateso ya mwanao. Tunakuomba sakramenti hii aliyotujalia mwanao kwa mapendo makuu ituletee wokovu na hili ndilo tumaini letu. Tumsifu Yesu Kristo. Kutoka studio za Radio Vatikani ni mimi Padri Paskali Ivundo. <mimu> Msikilizaji wa redio Vatikani, usikose kujiunga nasi tena tunapoendelea kwa kushirikisha yale yanayojiri katika maisha na utumi wa kanisa ndani na nje ya Vatikani. Kwa niaba ya Angela Urezaula, Sara Tevienda Pelaji pamoja na Padre Pasco Ihondo, mimi ni Padre Richard Mjigwa nikisepa kwa raha zangu mwenyewe kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, laudetur Yesus Kristus. Ongea nami Bwana wakati nikuomba, ee, sema nami Bwana katika shida zangu zote. Ongea nami Bwana wakati nikuomba, ee, mfariji mwaminifu