amjambo wa wetu wa afrika mashariki na kati hii ni redio vaticani ikiwatangazia katika lugha ya kiswahili ni kwa mara ningine tena ndugu msikilizaji wetu wa radio vaticani inaokaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi kwanza ni muhutasari wake kwa mjibu wa taadhari kutoka ofisi ya vyombo vya habari vya vatikani ilisasisha jumatatu asubuhi tarehe ishirina sita februari elfumbili na ishirina nne juu ya uamuzi wa papa wa kusitisha vikao vilivyokuwa vimepangwa kama tahadhari kama ilivyokuwa imetokea jumamosi mosi 4 februari iliyopita ascof mkuu fizikera ameadhimisha misa takatifu katika madhabau ya kimataifa ya mama yetu wa amani na safari njema katika mji wa ntipolo nchini ufilipino 6 februari katika maubiri alisema tunahitaji kuamini msaada wake tu na kuwa na uhakika kwamba ukaribu wake na kushiriki kwake havitakosekana kamwe tukiwa na furaha yeye ufurahi pamoja nasi tukiteseka yeye anateseka pamoja nasi tukishughulikia maombi yetu yeye hutuombea ili kujibiwa miaka mitano ya kristus vivit ni kampeni ya kijamii ya kugundua tena hosia wa kipapa ambayo imeanza 5februari na itamalizika 5a isi4n ambapo ni mpango wa majuma kumi na mbili wa mtandao wa kijamii unaohamasishwa na baraza la kipapa la walei familia na maisha ambao umezinduliwa ili kugundua upya umuhimu wa uhosia wa kitume wa papa francisko kwa vijana wote na kuweka uhai wa mang'amzi ya siku ya vijana duniani watu 15 wamekufa katika shambulio la kigaidi wakati wa misa kwa mjibu wa taarifa kutoka jimbo la dore nchini burkina faso watu hao walishambuliwa asubuhi ya dominika 5 februari 4 wakati wa kuadhimisha misa takatifu shambulio hilo kwa mjibu wa taarifa lilitekelezwa na watu wenye silaha ndani ya kanisa katoliki la hesakane habari zina nyingine utapata kuzisikiriza tulizokuandalia na padi richad mjigwa ni angelo angeroezaula anakukaribisha kwa mjibu wa taadhari kutoka ofisi ya vyombo vya habari vya vatikani ilisasisha jumatatu asubuhi 6 februari 224 juu ya uamuzi wa papa wa kusitisha vikao vilivyokuwa vimepangwa kama tahadhari kama ilivyokuwa imetokea jumamosi t4 februari iliyopita wakati walielezea kuhusu baba mtakati francisco kuwa na homa japokuwa kwa siku ya jumatatu wamebainisha kwamba ni dalili ya mafua kidogo ambayo aiambatani na homa udhaifu ambao hata hivyo dominika ishiao ulimruhusu papa kuweza kuchungulia dirishani na kutoa tafakari yake na sala malaika wa bwana kwa waamini na maujaji waliofika katika uwanja wa mtakatifu Petro mjini vatikani na mara baada ya salam alaika wa bwana askofu wa roma aligusia juu ya miaka miwili tangu kuzuka kwa vita nchini ukraini na kurejea kutoa miito ya palestina na israeli na pia kuzungumzia juu ya utekaji nyara nchini nigeria na vurugu katika jamhuri ya kidemokrasia ya kongo lakini pia akusahau kuwakumbuka watu wa mongolia wanaoteseka kwa baridi sana akisistizia juu ya mgogoro wa tabia nchi askofu mkuu rino fiskera mwenyekiti wa baraza la kipapa la uinjishaji kwa ajili ya masuala msingi ya uinjishaji duniani ametoa maubili yake katika misa takatifu ya shukurani kwenye madhabau ya kimataifa ya mama yetu wa amani na ya safari njema ya mji wa antipolo nchini ufilipino jumata6 februari 24 saa 4 kamili asubuhi masaa ya ufilipino ikiwa ni saa tisa usiku wa manane barani ulaya katika maubiri yake ya skofu mkuu fiskira alisema kabla ya kufanya baadhi ya tafakari kuhusu neno la mungu ambalo lilisikika awali aliomba aruhusiwe kueleza maneno ya shukurani kwa njia hiyo kwanza kaka yake askofu wa kanisa hilo la antipolo mwashamu askofu ruperto santos kwa mwaliko wake aliyoutoa kwake katika fursa nyingi ili kwamba aweze kuwa hapo katika maadhimisho kanisa mahalia ikiwa ni wajibu wa kuwa na madhabau katika ardhi yao ya mama yetu wa amani na safari njema ambayo imefanywa kuwa madhabau ya kimataifa uwepo wa madhabahu kama hiyo ni ishara ya neema ambayo inawaalika kila mmoja kuwa na imani ya kina askofu mkuu aliendelea akipanua salamu zake kwa wawakilishi wa baba mtakatifu hasa kwa barozi wa vatikani nchini humo askofu mkuu tares john brown ambaye kwa neema amempokea na ambaye amebeba utume katika kanisa la ufilipino kwa kujitolea sana vilevile salamu za dhati ziliwaendea maskofu aliokuwapo mapadre mashemasi na waseminari watawa viongozi wa kiraia ambao walishiriki katika wakati huo sherehe na wasala kwa wote kaka nadada. na dada na ni pamoja na kuwapatia salamu kutoka kwa baba mtakatifu francisco ambaye amemwamini na kumtuma waperekee baraka kwa wote na kuwaomba pia wasali kwa ajili yake askofu mkuu fiskera akianza kudadavua masomo yaliyochaguliwa katika fursa ya sherehe hiyo alisema kama walivyosikia neno la mungu liliakisi maisha ya kila mmoja wao na hasa kuleta mwanga wa kipekee katika adhimisho la ekaristi walipokuwa wakiadhimisha na hivyo walikuwa ndani ya madhabau iliyowekwa wakfu kwa bikira maria mama wa mungu anayewaombea kabla ya yote ili amani itawale duniani kote na katika nyumba zao ikiwa amani na utulivu tu vitapatikana katika familia zetu ndipo tunaweza kutumaini kwamba itakuwepo katika ulimwengu wote licha ya jeuri ambayo watu daima wanasababishia waathirika wasiona hatia kwa njia hiyo amesisitiza kwamba kwa namna ya pekee walikuwa hapo kwa ajili ya kuomba amani kwa maeneo yote ya ulimwengu ambayo watu wanateseka isivyo haki kwa sababu ya kutawaliwa na jeuri ya vita vita duniani kote ni uso wa kutisha na wadhambi ni usemi wa wale wanaomwacha mungu na kutoisikiliza sauti yake kwa kuendelea alikumbusha kuwa maneno ya zaburi ambaye yalionyesha huzuni furani isemayo kuwa ninapozungumzia amani wao ni kwa vita kiukweli aliongeza mawazo ya mungu si yetu wenyewe kila tunapomwacha mitaani hujaa hofu vurugu na vita na ilisikika tangazo linalosaidia kuwa na tumaini sisi ni mahujaji wa matumaini katika ulimwengu huu kwetu sote ni wajibu wa kuwa si tu watangazaji wa tumaini lake kristo bali zaidi ya yote wajenzi wa tumaini tukitengeneza ishara thabiti zinazotoa uaminifu kwa maneno yetu alisisitiza askofu mkuu fisikera akiendelea amesema kama katika kitabu cha ufunguzi wa biblia cha mwanzo katika mahali patakatifu hapo kuna ngazi inayopanda kwa mungu anayesindikiza katika kupaa huko mbinguni ni bikira maria yeye ambaye pia msalabani aliagizwa na yesu kumtunza kila mmoja kana kwamba sisi ni watoto wake na ndivyo tulivyo basi askofu mkuu aliwaomba wafungue mioyo yao na wakazie mtazamo wao juu ya uso wake maria watazamwe na yeye ambaye kwa upendo wa kimama hawezi kuwaacha na kwamba hakuna kuongeza maneno kwa maana yeye tayari anajua wanachokihitaji kwa kukazia alisema tunahitaji kuamini msaada wake tu na kuwa na uhakika kwamba ukaribu wake na ushiriki wake havitakosekana kamwe tukiwa na furaha yeye hufurahi pamoja nasi tukiteseka yeye anateseka pamoja nasi tukishughulikia maombi yetu yeye hutuombea kujibiwa ni ujasiri na faraja ya kiasi gani maneno yaliyosikika na yanaleta ujue mimi niko pamoja nawe nitakulinda popote uendako na sitokuacha kamwe mungu atotuacha kamwe katika hali yoyote tunayoweza kujikuta anabaki karibu nasi maria alisimama karibu na msalaba wa yesu alipoteseka na kufa moyo wa mama yake hata hivyo ulikuwa na hakika kwamba maneno ya mwanaye yangetimizwa baada ya siku tatu nitafufuka nitumaini kiasi gani maria lazima alikuwa moyoni mwake katika siku hizo tatu ndani yake kulikuwa na nyakati za kupishana na uzuni nyingi lakini pia zikiambatana na tumaini la ufufuko kwa maana hiyo mama wa mungu anarudia hivyo hivyo kwa kila mmoja katika picha inayong'aa kwa uzuri wake wote na kukusanya sara ya mamilioni ya watu na waamini wote wanaokuja kwake kusali na kufarijiwa katika madhabau hiyo je tunawezaje kupata maneno yenye nguvu na kusadikisha zaidi kuliko hayo ambayo mungu mwenyewe anatuambia leo hii atakuwa nasi milele baba wa yesu wa yesu kristo hatutupi kamwe ujumbe unaotoka hekalu au madhabau ya antipolo unakuwa ujumbe wa kweli wa amani kwa sababu unatuhakikishia kuwapo kwa mungu na ukaribu wake milele katika maisha yetu yeyote anayepitia ukaribu wa mungu anakuwa chombo cha ukaribu kwa wale wanaohitaji alisistiza askofu mkuu fiskela mwaka huu 224 kanisa linaadhimisha miaka mitano tangu kuthapishwa kwa wosia wa kitume baada ya sinodi ya kristus viviti yaani kristo anaishi wa baba mtakati fanis machi 29 ambapo alitia saini katika waraka kwa ajili ya vijana katika nyumba takatifu ya madhabau ya kimataifa ya loreto iliyofunga kazi ya sinodi ya maskofu kwa ajili ya vijana iliyofanyika mjini vatikani mwezi oktoba 2 na kutanguliwa kwa mara ya kwanza na sinodi iliyotangulia kwa ushiriki wa vijana kutoka sehemu mbalimbali za dunia na pia kutokana na tafakari zilizofanywa katika makanisa makanisamahaia pamoja na wawakilishi wa vizazi vya vijana kwa sasa katika kuadhimisha miaka mitano ya waraka huo wa kristusviviti baraza la kipapa la walee familia na maisha linaambatana na kikundi cha wawasilianaji vijana wanaoshiriki katika mpango wa baraza la kipapa la mawasiliano lenye kauli mbiu mawasiliano ya imani katika ulimwengu wa kidijitali katika kutunga na kutenginiza kampeni ya kijamii kwa akaunti rasmi za facebook na instagram za siku ya vijana duniani kampeni hiyo iliyoanza dominika taeei5 februari na itamalizika taee ih5 aprili elfuba 2 s inakusudia kuwaleta pamoja vijana kutoka sehemu mbalimbali za dunia kwa takribani majuma kumi na mbili ili kushiriki maana ya roho ya sasa ya hosia wa kristus viviti pamoja na matunda ya kanisa ya hivi karibuni ya siku ya vijana duniani huko sb kwa njia hiyo kuanzia na neno kuu cool, hai na kupitia video za msukumo wito kwa hatua ya ushiriki matumaini ya washiriki katika mpango wa mawasiliano ya imani katika ulimwengu wa kidijitali ni kwamba mpango huu kwa mchango wa vijana ambao wameshiriki katika siku za vijana duniani wauishaji wao ni wasimamizi wa kichungaji wa vijana wanaweza kuweka uzoefu wa siku ya vijana duniani hai pia katika jukwaa la kidijitali na kuufanya mwaliko wa baba mtakati fransisco kuwa wao wenyewe usemao ninyi sasa ni wana wa mungu ambaye anataka mpate kuzaa matunda rejea wosia wa kristus vivit kifungu waristsiiunca mpango huu unapatikana katika lugha nyingi na unaweza pia kupitishwa na vyombo vya habari vya kanisa maharia ambao wanataka kusambaza tafakari ya kiroho katika mazingira yao ambayo yawafikie vijana wote kupitia mitandao ya kijamii kwa hiyo ndugu msikilizaji unayenisikiliza basi usikose kuhamasisha mpango huo wa majuma kumi na mbili idadi ya vifo kutokana na shambulio la kigaidi dominica asubuhi tarehe 5 februari e dhidi jumu ya jumuiya ya kikatoliki ya kijiji cha isakame nchini burkina faso wakati wa misa ikiendelea ni waamini kumi na tano hayo yalitangazwa na skofu laurenti bifure dabire wajimbo katoliki la dori nchini bukina faso katika taarifa yake kati ya waathiriwa hao waamini kumi na mbili walikufa papo hapo na watatu walikufa baadaye kutokana na majeraha makubwa pia kuna ripoti za majeruhi wengine wawili kulingana na vyanzo vya habari shambulio hilo lilitekelezwa na watu wenye siraha ndani ya kanisa katoliki la esakane na kwa njia hiyo katika hali hizi zote za uchungu tunawaalika kusali kwa ajili ya pumziko la milele la wale waliokufa katika imani kwa ajili ya uponyaji wa waliojeruhiwa na kwa ajili ya faraja ya mioyo yenye uzuni pia tunawaombea uongofu wale wanaoendelea kupanda kifo na ukiwa katika nchi yetu juhudi zetu za toba na sara katika kipindi hiki cha kwaresma zilete amani na usalama katika nchi yetu ya bukina faso hiyo ndio taarifa iliyohitimishwa kwa saini ya pade jen pierre sawadogo makamu wa jimbo la dori kwa niaba ya askofu laurenti dabire askofu wa jimbo katoliki la dori nchini burkina faso raya mirere uwape embwana na mwanga wa mirere uangazie wapumzike kwa amani amina njia ya sinodi hoji mbinu za kutumia ushirikiano uliojumuishwa na baraza la maskofu katoliki nchini italia ndivyo alivyosema askofu mkuu jusepe baturi wa jimbo kuu katoliki la kalyari na katibu mkuu wa baraza la maskofu katoliki nchini italia wakati wa kufungua kazi ya kamati ya kitaifa ya njia ya sinodi ambayo ilifanyika mjini roma kwa siku ya b yae4ebuar njia lazima iwe na matokeo ya ufanisi na kusikiliza lazima iwe sababu ya serikali alisistiza askofu mkuu baturi kulingana na askofu huyo alisema awamu ya hekima ni muhimu sana kwa sababu mafunzo ambayo yalihusika katika kusikiliza sasa yanashauriwa kutambua mapendekezo na uchaguzi wa uendeshaji na akizungumzia mchango madhubuti ambao tume ya maskofu na ofisi za baraza la maskofu italia zitatolewa katika miezi hii na ambayo itathiririka katika kazi ya awali ya makanisa maharia katibu mkuu alisistizia jukumu la watu wote wa mungu katika mchakato huo ushiriki na uwajibikaji lazima uenee katika kanisa kwa viwango mbalimbali mbali mkutano wa kamati ya kitaifa uliotanguliwa asubuhi ya4 februari na mkutano wa rais wa baraza hilo ya ulikuwa na fursa ya kuelezea hatua zitakazofuata na zinazongojea makanisa nchini italia kwamba katika miezi ijayo muhutasari wa michango yote iliyoandaliwa kwa nyakati tofauti na viwango tofauti vitatayarishwa ambavyo vitaletwa kwenye mkutano mkuu wa baraza la maaskofu italia uliopangwa kufanyika mwezi mei ijayo <tinyo> ndugu msikilizaji wa redio vatikani maisha ya kiroho ni safari yenye mwanzo wake inatua hatua kwa hatua na vituo vyake mbalimbali mbali na lengo lake kuu ni kuishi vyema hapa duniani na kufikia utimilifu wa maisha kwa mwenyezi mungu mwenyewe mababa wa maisha ya kiroho wamefananisha na nyakati za siku asubuhi mchana na jioni tomas aliki amechambua historia ya ukristo akisema asubuhi inaendana na kipindi cha mwanzo wa uinjirishaji mchana ni kipindi cha changamoto na jioni ni kipindi cha ukomavu na huo ndio ukweli katika maisha ya kiroho na hasa safari ya wito mchanganuo huo una ukweli wake hii ni sehemu ya tafakari ya kipindi cha kwarisma iliyotolewa na padi william bahitw kwa jumuiya wa tanzania wa katoliki nchini italia dominika tarehe t februari 224 kwenye chuo kikuu cha kipapa cha mtakatifu paolo kilichoko mjini roma tafakari hii ilipambwa kwa maungamo binafsi na hatimaya ibada ya misa takatifu nia ya ibada hii ya misa takatifu ilikuwa ni kuliombea kanisa la tanzania ulinzi amani ustawi na maendeleo hasa wakati huu tanzania inapojiandaa kwa uchaguzi ili kuendelea kujizatiti katika ujenzi wa umoja na mshikamano wa kitaifa ilikuwa ni fursa ya kumkumbuka na kumwambea marehemu sisamaria antonia danieli aliyefariki dunia tarehe 4 januari mwk 224 kwa ugonjwa wa shinikizo la damu pamoja na marehemu wa wazazi wa wanaumoja waliotangulia mbele ya haki wakiwa na tumaini la ufufuko wa wafu padambahitwa katika mahobiri yake amekazia ya yafuatayo huyu ni mwanangu mpendwa msikieni yeye ndugu wapendwa katika kristo ninawaalika tuichote tafakari ya dominika hii ya pili ya kwarezma kutoka katika somo la kwanza tangu asubuhi tume utafakari wito wetu katika hatua zake mbalimbali tukiwa tukirejea katika maisha ya abrahamu na katika somo la kwanza la dominika hii tunasikia kutoka kwa abrahamu huyo huyo kitendo cha yeye kumpeleka mwanaye kwa agizo la bwana ili amtoe sadaka katika tafakari yetu tuliliweka somo hili kama sehemu ya kuonesha jioni ya abrahamu kwamba amekomaa katika wito wake amekomaa katika imani yake na sasa yuko tayari yuko tayari hata kuweza kufanya tendo kubwa kabisa namna hiyo la kutokumwachilia mwanawe kwa bwana mapokeo ya dini ya kiyahudi hasa katika maelezo ya wale marabi yanaeleza kwamba inawezekana haikuwa rahisi hata kwa abrahamu kufanya hivyo kwa sababu maandiko yanasema mungu alimwambia ibrahimu mchukue mwanao mwana wako wa pekee umpendaye isaka hivyo vitu vinne wao wanasema vinawakilisha majadiliano makali ambayo abrahamu aliyafanya na mwenyezi mungu mapokeo hayo yanasema mungu alipomwambia abrahamu mchukue mwanao abrahamu ni kama alikuwa amekishahelewa akaanza kumwambia mungu mwanangu mimi nina watoto wawili mungu akasema mwanao wapekee abrahamu akasema kila mmoja ni niwapekee kwa mama yake na ni wa kwanza kwa mama yake sasa sikuelewi mungu akaendelea umpendaye abrahamu akasema ah, wote wawili mimi nawapenda sasa kufupisha hayo yote mungu akasema tufupisha haya mambo isaka basi abrahamu akawa hana namna na akamtoa tukianza bado na hiyo tamaduni ya kiyahudi wao hawaelezi tukio hili kama sadaka wanasema ni kitendo cha abrahamu kumfunga mwanawe kwa nini wanasistiza kumfunga kwa sababu wao waliamini kabisa ndivyo hilivyo kwamba mungu wao hakubali kutoa kafara watoto abrahamu ameenda kuishi kanaani katika maeneo ambayo kuna miungu mingi ya kigeni na hiyo miungu ilikuwa inawaomba sadaka watoto mtoto wa kwanza lazima umtolee sadaka kwa hiyo ilikuwa ni kitu cha kawaida kabisa miungu ya kanaani ilikuwa inaomba sadaka ya watoto walikuwa wamekusha zoea kwa hiyo mungu abrahamu anafanya hivyo ili kumwonyesha kwamba sio mimi wangazi hiyo mimi sio wangazi hiyo siombi sadaka ya watoto mimi ndiyo nayetoa sadaka mimi ni tofauti na miungu hiyo na wao wanaelezea somo hili wakilipa umuhimu sana kwa sababu katika sherehe zao za mwanzo wa mwaka siku ya kwanza wanasoma somo la kuzaliwa kwa isaka siku ya pili ya sherehe ya, ya mwanzo wa mwaka wanasoma wa somo hili ili kuweza kuonesha ukuu wa imani yao ya kiyahudi na ukuu wa mungu wao wanayemwamini kwamba yeye ni mungu ambaye ni tofauti kabisa na miungu wengine ni mungu ambaye hakubali mtu amtoe mtu mwingine kuwa sadaka ni mungu anayetoa sadaka ndugu zangu imani ya namna hiyo kama ya miungu ya wakanaani kwa bahati mbaya mpaka nyakati zetu hizi ipo kuna watu wanaamini kabisa kwamba ili aweze kupiga hatua lazima atoe sadaka ili aweze kuanzisha biashara yake ishamiri lazima atoe sadaka ya namna hiyo ili biashara yake iweze kwenda mbele lazima atoe sadaka ya namna hiyo ya kikanani ili aweze kupata nafasi lazima atoe sadaka ya kikanaani ili azidi kupiga hatua lazima atoe sadaka ya kikanani mimi nadhani hata kule tanzania kuna, kuna, kuna, kuna kautani eh. mi nakaita kautani kale kautani kakuwaita baadhi ya watu majina sijui kunguni sijui chawa kale nadhani ni kautani tu lakini ni kautani ambako kana chembechembe chembe ya kimiungu ya kanaani kwa sababu yule ambaye anafanya huo ukunguni au uchawa anaamini kabisa kwamba lazima afanye kitu ili apige hatua kwa imani ya kikanaani na yule anayetoa anaamini kabisa kwamba lazima apewe kitu au ni sifa maneno fulani au a... wakandamizwe watu wengine ni utani eh? lakini ni utani ambao una chembechembe ya miungo ya kikanaani sasa utani wa namna hiyo sio mzuri ni mbaya na unakuwa mbaya zaidi kama hata ukiingia kanisani mungu wetu amekwisha tuambia ndiyo maana hata katika zaburi mungu anasema mimi ningekuwa na njaa nisingekwambia maana ulimwengu we, wote huu ni wangu na vyote viujazavyo sadaka ninayoitaka kutoka kwako ni moyo moyo uliomnyenyekevu mnyenyekevu inatumiwa lugha ya kusema moyo uliopondeka lakini moyo ukiuponda unakufa ni moyo ulionyenyekea hiyo ndiyo sadaka ambayo mwenyezi mungu anaipenda tamaduni ya kikatoliki ya kikristo inaona katika kifungu hicho sadaka ya kristo isaka anayebeba kuni anayebeba mbao ndiyo anaonekana kama anamwakilisha kristo anayebeba msalaba wake kupanda katika mlima nadhani ni ule ule kwenda kujitoa sadaka na mwenyezi mungu ambaye alimzuia abrahamu asimtoe sadaka mwanaye akamleta yule mnyama ndiyo mwenyezi mungu huyo huyo ambaye anamtoa kristo mwanaye wa pekee paulo ametuambia hakumwachilia mwanawe wa pekee amemtoa ili ulimwengu uweze kuokolewa ndugu zangu tunayo mambo mengi ya kujifunza katika somo hili lakini mimi naona mojawapo mwenyezi mungu anapenda kuimarisha imani yetu imani yetu kwake paulo anasema ikiwa mungu yuko upande wetu kweli ikiwa mungu yuko upande wetu sisi hatuhitaji kufanana na watu wa dunia hii katika baadhi ya itikadi katika baadhi ya fikra katika baadhi ya utendaji kazi wetu tuamini tu kwamba mwenyezi mungu ametuita tuamini hicho tuamini kwamba mwenyezi mungu aliyetuita ndiye ametupa utume na ndiye ambaye atayaangalia na kuyalinda maisha yetu tuamini hicho kwamba huyu mwenyezi mungu ambaye amekuita amekutoa mbali wa wakati kwa hatua hata kijiografia hawezi kukuacha kristo katika injili katika sauti ambayo tumeisikia mwinjili anaweka baadhi ya msisitizo katika msikieni yeye msikieni kristo tumsikie huyu kristo kati ya mambo mengi anayotuambia leo ni kwamba mimi niko pamoja nanyi msiogope anajua kabisa kwamba anakwenda kupatia msalaba anakwenda kuingia katika njia ya mateso lakini kabla anatuonesha utukufu anageuka sura kutuonesha hizo sura mbili tusiogope basi ndugu zangu tuendelee kumoa mwenyezi mungu aweze kutujalia huo uthabiti wa imani tukiamini hicho ambacho mwenyezi mungu amekiaminisha kwetu na hiyo ndiyo njia yetu ya ya Yesu maombi yameimbwa na sisa maria benjamina msendo wa shirika la masisa wa bibi yetu wa kilimanjaro lenye makao yake makuu jimbo katoliki la moshi nchini tanzanianumwenyezi e tunawaombea viongozi wote wakanisa lau pia nguvu ya kuendelea kuliongoza kundi lako bila kuchoka wakimtazama daima kristo yesu aliye mchungaji mwemo pokea ombi letu baba mungu namnamna mpendwa msikilizaji wa, msikili wa radio vatikani ndipo tumefikia mwisho ahabali zetu za leo zalewo tuliizokuwandaliya kwa niyaba, mjigwa, ni abala paderichadi mnjigwa niyanjalowezaulakikuwagha tumsifye yesu kristu laudetu yesus kristus