Hamjambo, wa sikilizaji wetu wa Afrika mashariki na Kati, hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm, ni kwa mara nyingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa redio Vatikani, ninaokaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhutasari wake katekesi ya Papa aliyopaswa kufanya katika ukumbi wa Paulo wa Sita mjini Vatikani na ambayo ilifutwa kutokana na kulazwa kwa muda mrefu katika hospitali ya Jemeli Roma, imechapishwa katika sehemu ya mzunguko wa Jubilei. Baba Mtakatifu Francisco anafafanua tafakari ya uwasilishaji wa Yesu hekaruni na anatualika kuwa kama Simeoni na Ana, mahujaji wa matumaini wenye macho safi yenye uwezo wa kuona zaidi ya kile kinachoonekana mbele yetu. Hao wanajua jinsi ya kunusa uwepo wa Mungu udogo na wanajua jinsi ya kukaribisha kwa furaha na kutembelewa na Mungu na kufufua tumaini katika mioyo ya kaka na dada. Papa alilala usiku kucha kwa utulivu na yupo amepumzika. Ndivyo maelezo ya asubuhi ya Jumatano saa mbili na dakika sita saa za Ulaya na saa nne na dakika sita masaa ya Afrika Mashariki na Kati, tarehe ishirini na sita Februari elfu mbili na ishirini na tano Papa Francisco amemteua pade Josephat Jackson Bududu kuwa askofu mpya msaidizi wa jimbo kuu la Tabora nchini Tanzania. Askofu mteure Bududu alizaliwa tarehe sita Machi elfu moja mia tisa sabini na saba. Hadi uteuzi wake alikuwa ni makamu msimamizi wa kitengo cha baraza la watawa katika jimbo kuu la Tabora na paroko wa parokia mtakatifu Yosefu huko Kipalapala. Kwa kumpatia makao mapya ya Vegesera ya Numidia. Makatibu wakuu wawili waliteuliwa katika mji wa Vatikani. Hawa ni Monsinyo Napa, hadi sasa alikuwa katibu msaidizi wa baraza la kipapa la uinjilishaji na wakili Polisi Alibrandi, hadi sasa alikuwa makamu katibu mkuu wa mji wa Vatikani na kwa Sista Petrini gavana. Kuanzia tarehe mosi Machi elfu mbili na ishirini na tano, ana mamlaka ya kupanga na kutoa kwa makatibu hawa wakuu uwezo maalum au kazi fulani. Papa Francisco alituma ujumbe mzito kwa shiriki wa kongamano la nne la Amerika ya Kusini kuhusu kuzuia unyanyasaji kanisani, akionya kwamba akili mnemba hurahisisha utayarishaji wa maudhui ya hatari na kufanya kuwa vigumu kuwalinda waathirika wanaoweza kuwepo katika kikao yu, cha ngazi za juu cha 58 cha Baraza la Haki za Binadamu huko Jeneva nchini Uswisi. Tarehe ishirini na tano Februari, askofu mkuu Garaga, katibu wa Vatikani wa mahusiano na mataifa na mashirika ya kimataifa alizindua kwa upya wito wa Papa wa kukomesha adhabu ya kifo na kufutwa kwa deni la nchi maskini, huku akisisitiza haja ya ushirikiano wenye nguvu wa pande nyingi na unaoheshimu uhuru wa nchi. Habari zina nyingine utapata kuzisikiliza tulizokuandalia na Padre Richard Mjigwa. Ni Angelo Ezaula anakukaribisha. Ofisi ya vyombo vya habari vya Vatikani imechapisha katekesi ya Baba Mtakatifu Francisco iliyotayarishwa kwa ajili ya katekesi yake ya Jumatano tarehe 26 Februari 2025 na ambayo haikufanyika kutokana na kulazwa kwa muda mrefu katika hospitali ya Agostino Jemeli jijini Roma. Tafakari hii ni sehemu ya mzunguko wa Jubilei 2025 Yesu Kristo tumaini letu, utoto wa Yesu, na kwa kupendekeza tafakari ya kuwakilishwa kwa Yesu hekaluni kwa kifungu cha macho yangu yameona uokovu, rejea Luka, sura ya pili, aya thelathini. Kwa hiyo kuwakilishwa kwa Yesu hekaluni ni kifungu cha injili kutoka Injili ya Luka: Basi Simeoni akaja hekaluni, ameongozwa na Roho na wale wazazi walipomleta mtoto Yesu ndani ili wamfanyie kama ilivyokuwa desturi ya sheria, yeye mwenyewe alimpokea mikononi mwake kamshukuru Mungu akisema sasa Bwana wamruhusu mtumishi wako kwa maana kama ulivyosema kwa kuwa macho yangu yameuona wokovu wako. Rejea Luka sura ya pili aya ishirini na saba hadi ishirini na tisa. Kwa njia hiyo katika tafakari hiyo, Baba Mtakatifu Francisco anaandika wapendwa kaka na dada, habari za asubuhi. Tutafakari leo hii uzuri wa Yesu Kristo tumaini letu katika fumbo la uwakilishi wake kwenye hekalu. Katika simulizi ya utoto wa Yesu, mwinjiri Luka anatuonyesha utiifu wa Maria na Yosefu kwa sheria ya Bwana na maagizo yake yote. Kiukweli, katika Israeli hapakuwepo na wajibu wa kumleta mtoto hekaluni, bali wale walioishi kwa kusikiliza neno la Bwana na kutamani kuendana nalo waliona kuwa ni mazoezi ya thamani. Ndivyo alivyofanya Ana, mama yake nabii Samueli, ambaye alikuwa tasa. Mungu alisikia maombi yake, na baada ya kupata mwanaye alimpeleka hekaluni na kumtolea milele kwa Bwana, rejea kitabu cha kwanza cha Samueli sura ya kwanza, aya ishirini na nne hadi ishirini na nane. Kwa hiyo Luka anasimulia tendo la kwanza la ibada ya Yesu lililoadhimishwa katika mji mtakatifu Yerusalemu, ambalo litakuwa lengo la huduma yake yote ya msafiri, tangu wakati anapofanya uamuzi thabiti wa kwenda huko, kuelekea utimizo wa utume wake. Maria na Yosefu hawajiwekei kikomo kwa kupandikiza Yesu katika historia ya familia ya watu ya muungano na Bwana Mungu, wanatoa matunzo na ukuaji wake na wanamwingiza kwenye mazingira ya imani na ibada na wao wenyewe hukuwa polepole katika ufahamu wa wito unaowazidi mbali. Katika hekalu ambalo ni nyumba ya sala, Roho Mtakatifu anazungumza na moyo wa mtu mzee Simeoni, mshiriki wa watu watakatifu wa Mungu waliotayarishwa kwa kungoja na tumaini Anaeleza hamu ya utimilifu wa ahadi za Mungu kwa Israeli kupitia manabii. Simeoni anahisi uwepo wa mpakwa mafuta wa Bwana hekaruni, anaona nuru inayoangaza kati ya watu waliozama katika giza na kwenda kukutana na mtoto huyo ambaye, kama Isaya anavyotabiri, amezaliwa kwa ajili yetu; ni mwana ambaye tumepewa sisi, mfalme wa amani rejea Isaya sura ya tisa, Simeoni anamkumbatia mtoto huyo, ambaye mdogo na asiye na ulinzi, anapumzika mikononi mwake, lakini ni yeye kiuhalisia ndiye anayepata faraja na utimilifu wa kuwepo kwake. Kwa kumshika karibu, anaidhihirisha katika wimbo uliojaa shukurani zenye kusisimua, ambao katika kanisa umekuwa sala ya mwisho wa siku. Wimbo huo unasema: Sasa Bwana wamruhusu mtumishi wako kwa amani, kama ulivyosema, kwa kuwa macho yangu yameuona uokovu wako, uliowekwa tayari machoni pa watu wote, nuru ya kuwa mwangaza wa mataifa, na kuwa utukufu wa watu wako Israeli rejea Luka sura ya pili aya ishirini na tisa hadi thelathini na mbili. ya au 9 Simeoni anaimba juu ya furaha ya wale ambao wameona, ya wale ambao wametambua na wanaweza kusambaza kwa wengine, kukutana na Mwokozi wa Israeli na wa mataifa. Yeye ni shuhuda wa imani ambayo anapokea kama zawadi na kuwasiliana na wengine. Yeye ni shahidi wa tumaini lisilokatisha tamaa, ni shuhuda wa upendo wa Mungu unaoujaza moyo wa mwanadamu furaha na amani. Akiwa amejawa na faraja hii ya kiroho, mzee Simeoni anaona kifo si mwisho, bali ni utimilifu. Kama utimilifu anaongojea kama dada ambaye haangamizi bali anamtambulisha maisha ya kweli ambayo tayari amekwisha kuonja na ambayo anaamini. Siku hiyo Simeoni hakuwa peke yake aliyeona uokovu ukiwa mwili ndani ya mtoto Yesu. Kitu kimoja kinatokea kwa Ana, mwanamke katika miaka yake zaidi ya themanini, mjane anayejitolea kabisa kwa huduma ya hekalu na aliyewekwa wakfu kwa maombi. Anapomwona mtoto huyo, kiukweli Ana anasherekea Mungu wa Israeli ambaye aliwakomboa watu wake katika mtoto huyo mdogo, na anawaambia wengine juu yake, akieneza neno la unabii kwa ukarimu. Wimbo wa ukombozi wa wazee wawili hivyo kutoa tangazo la jubilei kwa watu wote na kwa ulimwengu katika hekalu la Yerusalemu, matumaini yanawashwa tena mioyoni mwao kwa sababu Kristo tumaini letu ameingia humo. Kwa kuhitimisha, Baba Mtakatifu Francisko anatualika kwamba, ndugu wapendwa, na tuwaige Simeoni na Ana, hawa mahujaji wa matumaini walio na macho safi na yanayoweza kuona zaidi ya kile kinachoonekana, wanaojua jinsi ya kunusa uwepo wa Mungu katika udogo, wanaojua jinsi ya kukaribisha kwa furaha kutembelewa na Mungu na kufufua katika mioyo ya kaka na dada kama dadawooaau Alilala usiku kucha kwa utulivu na yupo amepumzika. Ndivyo maelezo ya asubuhi ya Jumatano, saa mbili na dakika sita saa za Ulaya na saa nne na dakika sita, masaa ya Afrika Mashariki na Kati, tarehe ishirini na sita Februari elfu mbili na ishirini na tano yaliyotolewa katika ukumbi wa vyombo vya habari vya Vatikani katika taarifa kwa waandishi wa habari. Hata hivyo Jumanne jioni tarehe ishirini na tano Februari elfu mbili na ishirini na tano taarifa ya vyombo vya habari vya Vatikani ilisasisha kuhusu afya ya Baba Mtakatifu Francisco aliyelazwa tangu tarehe 14 Februari 2025 katika hospitali ya Gemelli Roma, ikibainisha kwamba hakupata matatizo ya kupumua na vigezo vyake vya damu bado ni thabiti. Utabiri unabaki kulindwa. Baba Mtakatifu Francisco Jumatano tarehe ishirini na sita Februari elfu mbili na ishirini na tano amemteua askofu msaidizi wa jimbo kuu katoliki la Tabora nchini Tanzania, Mheshimiwa pade Josephat Jackson Bududu wa jimbo kuu hilo hilo ambaye hadi uteuzi huo alikuwa ni makamu msimamizi wa baraza la maisha ya wakfu la jimbo kuu katoliki la Tabora na paroko wa Mtakatifu Yosefu huko Kipalapala, kwa kumpatia makao yake Vegesera ya Numidia. Mheshimiwa Pade Josaphat Jackson Bududu alizaliwa tarehe 6 Machi 1977 huko Kaliua, Tabora. Majiundo yake falsafa katika seminari kuu ya Kibosho Moshi na taalimungu katika seminari kuu ya Kiparapara Tabora. Aliendelea na mafunzo ya shahada ya udaktari wa mafunzo ya kiroho huko Tamili Nadu katika taasisi ya kiroho na taasisi ya kipapa ya Mtakatifu Petro huko Bangalore India. Alipewa daraja la upade kunako tarehe tisa Julai elfu mbili na tisa kwa ajili ya ukrero wa Tabora. Alifunika nyadhifa mbalimbali kama vile makamu paroko elfu mbili na tisa hadi elfu mbili na kumi na moja na paroko elfu mbili na kumi na tano hadi elfu mbili na kumi na nane wa parokia Mtakatifu Tereza Tabora. Kuanzia elfu mbili na kumi na tisa amekuwa mwalimu wa malezi katika seminari ya Mario Mgurunde jimbo kuu huko Kiparapara na profesa wa seminari kuu ya mtakatifu Paulo Kiparapara, paroko wa mtakatifu Yosefu huko Kiparapara, baba wa kiroho wa shirika la mabinti wa Maria huko Tabora, na makamu wa baraza la watawa katika jimbo kuu la Tabora <mulia> Papa Francisco kwa kurekebisha sheria ya msingi ya mji wa Vatican ya tarehe 13 Mei 2023 na sheria kifungu ya kifungu 284 cha serikali ya Vatican cha tarehe 25 Novemba 2018 amewateua kuanzia tarehe mosi Machi 2025 makatibu wakuu wawili wa mji wa Vaticani. Wa kwanza ni Monsinyo Emilio Emilio Napa ambaye hadi uteuzi alikuwa ni katibu msaidizi wa baraza la kipapa la uinjirishaji katika sehemu ya uinjirishaji wa kwanza na makanisa maalum. Wa pili ni Jusepe Pulis Albrandi, mlei na rais wa shughuli za kimisionari za kipapa na wakili, hadi sasa alikuwa makamu katibu wa mji wa Vatikani. Uteuzi wa huo uliwasilishwa kupitia taarifa kutoka ofisi za vyombo vya habari vya Vatikani tarehe 25 Februari 2025. Ujumbe huo huo unasema kwamba papa amehusisha na sista Rafael Petrini ambaye kuanzia tarehe mosi Machi elfu mbili na ishirini na tano ni rais wa tume ya kipapa ya mji wa Vatikani na gavana wa mji wa Vatikani, kwamba ana mamlaka ya kupanga na kutoa kwa makatibu hawa wakuu wawili uwezo maalum au kazi fulani. Baba Mtakatifu Francisco alitoa wito kwa wale wote wanaotumia akili mnemba kuwajibika akieleza kwa mara nyingine tena nia yake ya kuimarisha ulinzi wa watoto dhidi ya unyanyasaji wa kijinsia na hivyo kutokomeza saratani hii katika jamii. Baba Mtakatifu Francisco alisema hayo kwa ukali wa kipekee kuhusu vitisho vinavyoletwa na baadhi ya sekta za maendeleo ya teknolojia na amefanya hivyo kwa kutuma ujumbe kwa watu zaidi ya mia tano wanaoshiriki katika kongamano la nne la Amerika Kusini la kituo cha ulinzi wa watoto huko Lima nchini Peru, kuanzia tarehe 25 hadi 27 Februari 2025. Chombo hiki kilianzisha mafunzo ya mamia ya maafisa wanaohamasisha mazingira mazuri katika kanisa na kuimarisha utamaduni wa kuzuia uhalifu huo. Papa alianza kwa kusema kwamba mtandao wa intaneti, kwa kufanya kila kitu kionekane kutoka katika dirisha, hujenga hisia ya kutokujali, kwa kuwa hurahisisha watu kukwepa wajibu wa ushiriki wao katika ulimwengu sambamba katika mtandao. Walakini kwa Papa Francisco na akili mnemba, hali hii ya kutokujali huongeza sio tu kupitia kutazama hukusanyaji au usambazaji wa nyenzo zisizofaa, lakini pia kupitia uundaji wa yaliyomo mapya, japokuwa yasiyofaa na yanayojumuisha nyenzo ambazo tayari zilizopo kwenye mtandao. Kwa kusema kuwa mkono wetu haumo katika kutengeneza nyenzo hizo, udanganyifu unaweza kuundwa kwa sisi sio tu tunafanya jambo la aibu kushambulia mtu, kuiba picha, kutumia wazo au wazo la mwingine, kufichua kitu cha karibu ambacho kinapaswa kubaki katika nyanja ya kibinafsi ya mtu tu. Lakini hiyo sio kweli. Mashine inatekeleza maagizo yetu, inaunda, haifanyi maamuzi, lakini imepangwa kufanya hivyo, Baba Mtakatifu Francisco alishutumu na kuonya. Ujumbe wa Papa Francisco uliosomwa na balozi wa Vatikani nchini Peru, Askofu Mkuu Paolo Rocco Guartieri uliorodhesha uharibifu unaoweza kutokea kutokana na matumizi mabaya na ya kutowajibika kwa akili mnemba, kama vile uharibifu kwa wale ambao wakiona kile tulichozalisha wanataka kuiga; uharibifu kutokana na mtiririko mkubwa wa vifaa visivyofaa vinavyochafua mazingira; uharibifu unaotokana na ugumu unaopatikana na mamlaka katika kutofautisha kati ya nyenzo halisi na zile za bandia, ili kuhakikisha usalama wa waathirika wowote wa na mengine. Kwa mujibu wa Papa Francisco, walio na jukumu la kufanya teknolojia hizi kuwa salama zaidi ni wale wanaozitumia na walioziunda. Akikabiliana na changamoto zinazoletwa na akili mnemba katika mapambano dhidi ya unyanyasaji ndani ya kanisa, Baba Mtakatifu alisema kuna kazi mbili za msingi. Ya kwanza ni kutoa sauti kwa Mungu na kwa wahanga wanaomwomba ili kuwe na ufahamu wa maovu yanayofanywa na wakati huo huo kufichua uongo uliofichika nyuma ya teknolojia ili kuweka dhamiri yetu iwe huru. Kwa sababu hiyo, Baba Mtakatifu alihimiza kuomba watu binafsi kwa wabunifu wa teknolojia hizi na kwa mamlaka husika. Kuweka mipaka na sheria zilizo wazi na zinazoweza kupimika zinazoruhusu matumizi hayo mabaya au ya jinai kushtakiwa. Kongamano hilo la nne linaongozwa na mada akili mnemba na unyanyasaji wa kijinsia changamoto mpya kwa ajili ya kinga na liliandaliwa pamoja na tume ya kipapa ya ulinzi wa watoto wadogo mjini Vatikani. Tukio hilo la siku tatu linajumuisha wataalamu wa kimataifa ambao wamefanya kazi na waathiriwa wa unyanyasaji katika mchakato wao wa uponyaji na kutafuta haki. Katika kikao yu, cha ngazi za juu cha 58 cha kawaida cha baraza la haki za binadamu kinachoendelea huko jijini Geneva nchini Uswisi Jumanne tarehe 25 Februari 2025. Askofu Mkuu Paul Richard Garaga, katibu wa mahusiano na mataifa na mashirika ya kimataifa alipata fursa ya kusistiza baadhi ya mambo makuu yaliyoibua Papa Francisco kwenye upapa wake. Katika hotuba yake, Askofu Mkuu alisema kwamba diplomasia ya matumaini inayopendwa sana na Baba Mtakatifu ni ujumbe muhimu na wa uponyaji kwa kushughulikia migawanyiko na mipasuko ya kimataifa. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Fransisko anasema nguvu ya kuinjirisha ya matendo ya kiibada wa ya waamini wengi ni njia mwafaka inayojenga na kudumisha vifungo vya urafiki na udugu wa kibinadamu kati ya watu wa mongo, na hivyo kukuwa na kuimarishana kama sehemu ya uinjirishaji. Matendo haya ya kiibada huwawezesha waamini kuona jinsi ambavyo imani ikishapokelewa hujumuishwa katika utamaduni na daima kurithishwa, na kwamba hii ni nguvu ya kimisionari na kielelezo cha maisha ya kitaalimungu yanayorutubishwa kwa kazi ya Roho Mtakatifu aliyemiminwa ndani ya roho zao. Bikira Maria ni wakili mwaminifu anayeingilia kati na kuleta ufumbuzi wa kudumu kama ilivyokuwa kwenye harusi ya Kana ya Galilaya. Baba mtakatifu anasema Bikira Maria ni mama anayewaelekeza waamini kujenga na kudumisha urafiki wa kijamii kati ya watu wa mataifa ili waweze kumfuasa na kuonana uso kwa uso na Kristo Yesu, tayari kujiketa katika njia ya amani, utu wema, usikivu na majadiliano yanayosimikwa katika uvumilivu na imani. Bikira Maria nawaalika waamini na watu wote wenye mapenzi mema kumwilisha ndani mwao udugu wa kibinadamu tayari kujenga ulimwengu mpya unaowawezesha watu wote kujisikia kuwa ni ndugu wa mmoja, wanaoheshimiana na kuthaminiana katika ulimwengu ambamo haki na amani vinang'ara na kushamili. Bikira Maria, nyota ya uinjilishaji mpya na mama wa uinjilishaji, hawashike mkono na kuwasaidia kumtangaza na kumshuhudia Kristo Yesu, utume na zawadi wanayopaswa kuitekeleza. Ili kuwa wakristo kweli waamini hawana budi kuwa na ibada kwa bikira Maria, kwa kutambua mambo msingi yanayounganisha maisha ya bikira Maria na kristo Yesu. Kwa kusali rozari takatifu, injili ya kristo inaendelea kutangazwa na kumwilishwa katika maisha watu, familia na katika ulimwengu mzima. Baba Mtakatifu Francisco anawaalika waamini kufanya hija ya pamoja na Bikira Mariamu, mwalimu mkuu katika maisha ya kiroho, aliyethubutu kumfuasa Kristo katika njia ya msalaba, akabarikiwa kwa kuwa aliamini. Anawaonya waamini kutomkimbilia Bikira Maria kwa kutaka wafanyie miujiza ya chapu chapu kwani Bikira Maria wa Injili anayeheshimiwa na kanisa ni yule anayeangalia mambo msingi, anayewaombea watoto wake huruma na upendo wa Mungu ili hatimaye kukutana na hakimu mwenye haki, yani mwana kondoo wa Mungu aliyechinjwa kwa ajili ya ukombozi wa mwanadamu. Mwenyezi Mungu ni mwingi wa huruma na mapendo, anasema Baba Mtakatifu Francisco mwaliko kwa waamene kukimbilia upendo na huruma ya Mungu badala ya kuogopa hukumu yake, kwa kutambua kwamba huruma ya Mungu kamwe haiwezi kuondoa haki yake. Kristo Yesu aliyeteswa na kufa msalabani ili kumkomboa mwanadamu kutoka katika lindi la utumwa wa dhambi na mauti, kwa njia ya imani inayowaunganisha katika msalaba wa Kristo wamekombolewa na hivyo kuwekwa huru Kumbe hakuna sababu ya kuwa na woga, bali kukimbilia na kuambata upendo wake. Bikira Maria ni kielelezo cha mapinduzi ya wema na upendo wa Mungu kwa binadamu, Baba Mtakatifu Francisco anakaza kusema. Bikira Maria anaonyesha kwamba unyenyekevu na upole si fadhila ya wanyonge, bali ni fadhila ya watu wenye nguvu ambao hawana sababu ya kuwatendea wengine ubaya ili kuonekana kuwa ni watu wa maana sana. Mwingiliano wa haki na upole wataamuli na kujali mahitaji ya wengine ndiyo inayolifanya kanisa limtazame Bikira Maria kama mfano bora wa uinjilishaji. <tutu> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Fransisko anawaalika waamini ni wote kuiga mfano wa Bikira Maria ili waweze kuwa ni alama na sakramenti ya upendo na huruma ya Mungu anayesamehe yote. Kwa kushikamana na Bikira Maria, wote wanaweza kuimba upendo na huruma ya Mungu, kwani ni huruma ambayo amewakirimia watakatifu na waja wake waaminifu, imeweza kuwafikia wengine wote. Kwa njia ya kiburi cha binadamu na ucho wa malimwengu, binadamu ameshindwa kutimiza hamu ya moyo wake. Njia pekee ya kuweza kuinuka tena ni kwa njia ya Bikira Maria, kumshika mkono na kumfunika kwa joho ili kumweka pembeni mwa moyo wake usiokuwa na doa. Kardinali Luis Antonio Tagre, mwenyekiti mwenze wa baraza la kipapa la uinjirishaji wa watu Jumanne tarehe 25 Februari mwaka elfu mbili na ishirini na tano ameongoza watu wa Mungu kusali rosari takatifu kwa ajili ya kumwombea Baba Mtakatifu Francisco ambaye kwa sasa anasumbuliwa na, na ugonjwa wa mkamba uliopelekea kulazwa tangu Ijumaa tarehe kumi na nne Februari mwaka elfu mbili na ishirini na tano kwenye hospitali ya chuo kikuu cha Agostino Jemeli iliyoko mjini Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, baada ya hii imehudhuriwa na makardinali wanaoishi mjini Roma, wafanyakazi wa sekretarieti kuu ya Vatikani na watu wa Mungu katika ujumla wao. Watu wa Mungu wametafakari mafumbo ya maisha na utume wa Kristo Yesu kwa kujikita katika matendo ya uchungo, ili kwa maombezi ya Bikira Maria waamini wajionee uwepo wa, wa ngavu wa upendo wa Kristo Yesu mfufuka na ukaribu kutoka katika jumuiya ya waamini. Ibada hii imeongozwa na sura ya Bikira Maria, Mama wa Kanisa, ili kutafakari mafumbo ya uchungu katika maisha na utume wa Kristo Yesu. Lengo la sala hii ya Rosari Takatifu ni kumwombea Baba Mtakatifu Francisco ili aweze kupona haraka na hatimaye kurejea tena kwenye maisha na utume wake. Huu ni mwendelezo wa maadhimisho ya ibada ya misa takatifu pamoja na ibada ya kuabudu Ekaristi takatifu kwa ajili ya kumwombea Baba Mtakatifu Francisco, ibada zinazofanywa sehemu mbalimbali za dunia Msikilizaji wa redio Vatikani, na habari zaidi kutoka kwa Dr. Mateo Bruno, msemaji mkuu wa Vatikani, zinaonyesha kwamba hali ya afya ya Baba Mtakatifu Francisco inaendelea kuimarika taratibu na kwamba vipimo mbalimbali vinaonyesha matumaini, ingawa tatizo la figo kushindwa kufanya kazi yake barabara ni jambo linalowatia wasiwasi madaktari. Baba Mtakatifu anaendelea kupumua kwa kutumia mirija. Jopo la madaktari wanaomtibu Baba Mtakatifu Francisco linasema hali yake ya afya bado inaendelea kuwa tete. Jumatatu jioni tarehe 25 Februari mwaka elfu mbili na ishirini na tano baba mtakatifu amefanyiwa kipimo cha CT skani ili kufuatilia ugonjwa wa mkamba unaomsumbua baba mtakatifu. Asubuhi baada ya kupokea ekaristi takatifu, aliendelea kufanya kazi ndogondogo hospitalini ndogo hapo. Kutoka studio za Redio Vatikani, kamakawa ni mtoto wa mkulima Padri Richard Mjigwa. namnamna mpendwa msikilizaji wa radio Vatikani, ndipo tumefikia mwisho wa habari za leo tulizokuandalia. Tunaendelea kukusii kuungana na sisi kumwombea Baba Mtakatifu Francisco anayeendelea kuuguzwa katika hospitali ya Agostino Gemelli jijini Roma ndani ya studio hizi kwa niaba ya Padre Richard Mjigwa ni Angella Rwezaura akikuaga. Tumsifu Yesu Kristo. Laudetur Jesus Christus.