Amjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Karibu, ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, popote pale ulipo, wakati huu ninapokutandazia mkeka wa matangazo yetu kwa habari zifuatazo. Baba Mtakatifu Francisco, katika maadhimisho ya fumbo la utatu mtakatifu, Dominika tarehe ishirini na sita Mei elfu mbili na ishirini na nne, ametangaza kwamba maadhimisho ya siku ya pili ya watoto ulimwenguni yataadhimishwa mwezi Septemba kunako mwaka elfu mbili na ishirini na sita. Katika maadhimisho ya fumbo la utatu mtakatifu, mama kanisa pia ameadhimisha siku ya kwanza ya watoto ulimwenguni ambayo imenogeshwa na kauli mbiu tazama na yafanya yote kuwa mapya leo tunakuletea kipindi maalumu cha maadhimisho ya siku ya kwanza ya watoto ulimwenguni mjini roma kwa mwaka elfu mbili na ishirini na nne kwa niaba ya angela rezaula mimi ni padi richadi mjigwa ni kutakia usekevu mwema wa matangazo yetu Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, mababa wa kanisa wanasema fumbo la Utatu Mtakatifu sana ndilo fumbo la msingi na la imani na la maisha ya Kikristo. Ni fumbo la Mungu ndani yake mwenyewe, kwa hivyo ni chemchemi ya mafumbo mengine yoyote ya imani, nuru inayowaangaza hili. Ni fundisho la kweli la imani. Imani katoliki ndio hii, tuna mwabudu Mungu mmoja katika utatu na utatu katika umoja, bila kuchanganya nafsi wala kutenganisha uwamo kwani nafsi ya Baba nyingine ni ya Mwana na nyingine ni ya Roho Mtakatifu. Ni umungu mmoja wa Baba na wa Mwana na wa Roho Mtakatifu, utukufu ulio sawa, ukuu wa pamoja wa milele. Mama Kanisa anaadhimisha utukufu na ukuu wa fumbo la Utatu Mtakatifu wa milele katika kuungama imani ya kweli na kuabudu umoja wa Mungu katika enzi ya fahari yake. Kwa neema ya ubatizo katika fumbo la Utatu Mtakatifu, waamini wanashiriki uzima wa Utatu Mtakatifu hapa duniani katika giza la imani, na baada ya kifo katika mwanga wa milele adhimisho hili ni ufunuo wa wema, huruma, upendo, mamlaka na nguvu zinazobubujika kutoka katika fumbo la utatu mtakatifu. Baba Mtakatifu Francisco anasema, tarehe ishirini na tano na tarehe ishirini na sita Mei elfu mbili na ishirini na nne sherehe ya fumbo la utatu mtakatifu, mama kanisa pia ameadhimisha siku ya kwanza ya watoto ulimwenguni inayonogeshwa na kauli mbiu utazama na yafanya yote kuwa mapya. Baba Mtakatifu Fransisko katika mahubiri yake amesema Mungu ni familia inayoundwa na Baba Mwana na Roho Mtakatifu, chemchemi ya furaha na kwamba Kristo Yesu katika maisha na utume wake alionyesha upendo wa pekee kwa watoto. Mwaliko na changamoto kwa watoto kujenga na kudumisha urafiki wa Kristo Yesu kwa njia ya sala inayomwilishwa katika upendo dhidi ya vita, umaskini, magonjwa na njaa. Watoto wajikite katika ujenzi wa upendo na mshikamano ili kuunda familia moja kubwa <mulia> dogo msikilizaji wa Redio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco anakaza kusema, Mungu Baba Mwenyezi ndiye muumba wa mbingu na dunia na vyote vinavyoonekana na visivyoonekana. Waamini wanasali na kumtafakari Mungu Baba Mwenyezi kwa sala ile kuu, yaani sala ya Baba Yetu. Kristo Yesu ni mwana pekee wa Baba wa milele ambaye daima yuko pamoja na waja wake hadi utimilifu wa dahari. Kristo Yesu ndiye mwanakondoo wa Mungu aondoaye dhambi za walimwengu na daima hachoke kusamehe na kusahau. Changamoto na mwaliko kwa waamini kukimbilia huruma, upendo na msamaha wake bila kuchoka wala kukata tamaa. Yali kumletea mja wake mabadiliko ya ndani. Roho Mtakatifu ni Bwana mleta uzima, tukaye kwa Baba na Mwana, anayeabudiwa na kutukuza pamoja na Baba na Mwana, aliyenena kwa vinywa vya manabii. Roho Mtakatifu ni mfariji na ndiye anayewakirimia waamini nguvu baada ya kumpokea katika sakramenti ya ubatizo na kuimarishwa kwa sakramenti ya kipaimara. Kwa imani na matumaini, Roho Mtakatifu anawakirimia waamini furaha ya maisha na uzima wa milele. Kumbe, imani ya kanisa Katoliki imesimikwa katika fumbo la Utatu Mtakatifu, Mungu Baba, Mungu Mwana na Mungu Roho Mtakatifu. Bikira Maria ni mama wa Mungu na Kanisa. Mwenyezi Mungu ameumba vitu vyote, Kristo Yesu amewakomboa kutoka katika lindi la dhambi na mauti, na Roho Mtakatifu wanawatakatifuza waamini na wa na kuwakumbusha yote aliyofundisha Kristo Yesu. Baba Mtakatifu Fransisko amewaalika watoto kusali na kuwaombea wazazi na walezi wao, wasisao kuwaombea watoto wagonjwa, waendelee kuombea haki na amani ulimwenguni, ili vita itoweke kwenye uso wa dunia, watoto wapate amani na utulivu wa ndani Fumbo la Utatu Mtakatifu ni familia inayoundwa na Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, funuo wa huruma na upendo usiokuwa na kikomo. Mwenyezi Mungu anaendelea kutembea na waja wake ili kuwakirimia furaha, na kwamba Kristo Yesu yuko pamoja nao siku zote, hata ukamilifu wa dahari. Hii ndiyo chemchemi ya furaha inayowakutanisha watoto kutoka sehemu mbalimbali za dunia ili kusherehekea siku ya kwanza ya watoto ulimwenguni. Kwa hakika Mwenyezi Mungu anawapenda na kuwathamini sana, na kwamba Kristo Yesu ni rafiki wa kweli na muhimu sana katika maisha anayeendelea kutembea pamoja nao katika safari ya maisha yao huku bondeni kwenye machozi. Kristo Yesu katika maisha na utume wake alionyesha upendeleo wa pekee kwa watoto wadogo alipowaona wakimzunguka na kucheza pembeni mwake. Jambo la msingi kwa watoto hawa ni kujenga na kudumisha urafiki wa kweli na Kristo Yesu, ili waweze kupata furaha na utimilifu wa maisha. Katika maisha yao watoto wanaweza kumwona Kristo Yesu miongoni mwa wazazi na walezi wao wanaowakilimia maisha, upendo, huruma na faraja, wanafunzi wenzao, walimu, makatekisa pamoja na maporoko wao. Hawa ni watu wanaoendelea kujisadaka bila ya kujibakiza kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao yao. Hawa ni chemchemi ya furaha, siri kubwa ya maisha. Ikiwa kweli watoto wanataka kujenga mahusiano na mafungamano pamoja na urafiki wa kweli na Kristo Yesu, hawana budi kujibidisha kumtafuta kila siku katika maisha ya sala, kupendana wao kwa wao kama vile Kristo Yesu alivyowapenda, na kwamba Kristo Yesu ndiye kipimo cha upendo. Watoto wawe ni chachu ya mabadiliko na mageuzi katika maisha, ili yaweze ya kufanyika upya. Kuna watoto wanaoteseka kutokana na vita, balaa, njaa na utapia mlo wa kutisha, umaskini. Kuna watoto wanaoishi katika mazingira magumu na hatarishi, na wengine wamebaki kuwa ni watoto yatima. Watu wote wa Mungu wanapaswa kujisadaka bila kujibakiza, ili kuhakikisha kwamba kuna kuwepo na mabadiliko. Baba Mtakatifu Francisco anasema yote haya yanawezekana ikiwa kama kuna upendo wa dhati kati yao, na kwa njia hii wataweza kujenga na kudumisha familia moja ya binadamu inayofumbatwa katika upendo kama ilivyo kwa fumbo la Utatu Mtakatifu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, maadhimisho ya siku ya pili ya watoto ulimwengoni yataadhimishwa mwezi Septemba mwaka elfu mbili na ishirini na sita. Baba Mtakatifu Francisco, Dominika tarehe ishirini na sita Mei mwaka elfu mbili na ishirini na nne, ametumia fursa hii kuwashukuru na kuwapongeza wote waliojibidiisha kuandaa kuandana hatimaye kufanikisha maadhimisho haya katika ubora wake. Amewakumbusha watoto kwamba katika maadhimisho ya fumbo la utatu mtakatifu wamemtafakari Mungu Baba kama muumbaji, Mungu Mwana kama mkombozi na Mungu Roho Mtakatifu anayelitakatifuza na kuliongoza Kanisa. Amewataka watoto kuwasalimia wazazi na walezi wao. Naye Padri Enzo Fortunato, mratibu wa maadhimisho ya siku ya kwanza wa ya watoto ulimwengoni, sherehe ya fumbo la utatu mtakatifu, Dominika tarehe 26 Mei 2020 Amewakumbusha watu wa Mungu kwamba tema na kauli mbiu iliyochaguliwa kwa maadhimisho haya, yaani tazama na yafanya yote kuwa mapya, ni maneno ya Kristo Yesu mwenyewe, maneno angavu yanayotangaza majira mapya. Kumbe, maadhimisho ya Siku ya Kwanza ya Watoto Ulimwenguni ni mwaliko wa matumaini na wito wa kutembea kwa pamoja kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya wengi. Siku ya Kwanza ya Watoto Ulimwenguni ni kielelezo makini cha utashi wa Baba Mtakatifu Francisco, kielelezo cha unabii kwa watu wa Mungu nyakati hizi. Huu ni ujumbe unaokita mizizi yake katika sakafu ya nyoyo za watu wazima kwa njia ya watoto wasiokuwa na mawa mbele ya Mwenyezi Mungu. Katika maadhimisho haya, watoto wenye tabasamu la kukata na shoka limejionyesha kwenye nyuso za walimwengo waliochoka na kujeruhiwa vibaya. Ubeno, eri, muyarini, msikilizaji wa Redio Vatikani, wakati wa maadhimisho ya sherehe ya Bikira Mariam kingi wa dhambi ya asiri, tarehe nane Desemba elfu mbili na ishirini na tatu, kwenye uwanja wa kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco kwa furaha kuu alitangaza kwamba tarehe ishirini na tano na tarehe ishirini na sita Mei elfu mbili na ishirini na nne itakuwa ni siku ya kwanza ya watoto ulimwenguni itakayoadhimishwa mjini Roma. Maadhimisho haya yanaratibiwa na Baraza la Kipapa la Utamaduni na Elimu. Ni shauku ya Mama Kanisa kuhakikisha kwamba inakirithisha kizazi kipya tunu msingi za maisha ya kiroho, kiutu na kitamaduni kama ilivyokuwa kwa Kristo Yesu katika maisha na utume wake. Kwa kutoa kipaumbele cha kwanza kwa watoto, Mama Kanisa naye katika maisha na utume wake anataka kutoa kipaumbele cha pekee kwa watoto kwa kuwapatia malezi makini, kwa kuwalinda na kuwaendeleza. Baba Mtakatifu Francisco, katika ujumbe wake kwa siku ya kwanza ya watoto ulimwenguni kwa mwaka elfu mbili na ishirini na nne, anawakumbusha watoto kwamba wao wana thamani kubwa sana mashoni pa Mwenyezi Mungu na kwamba maadhimisho haya yananogeshwa na kauli mbiu tazama na yafanya yote kuwa mapya. Huu ni mwaliko kwa watu wa Mungu kujikita katika fadhila ya unyenyekevu na kuwa kama watoto wadogo, kama ilivyokuwa kwa Kristo Yesu katika fumbo la umwilisho watoto ni matumaini ya kanisa la jamii katika ujumla wake. Maadhimisho haya yanafanyika mjini Roma sanjali na kwenye makanisa mahalia. Hii ni siku inayofumbatwa katika maisha ya kiroho, mshikamano, pamoja na utamaduni ili kuwakumbatia, kuwapokea na kuwalinda watoto wadogo, tayari kuwasindikiza katika shule ya haki na amani. Baba Mtakatifu anawaalika watoto kutoka sehemu mbalimbali za dunia kugoswa na historia ya watu mbalimbali mbali katika maisha yao, bila kuwasahau watoto wanaoteseka kwa magonjwa, watoto ambao wamepokwa utoto wao na kwa sasa wanateseka sana. Hawa ni watoto wanaoathirika kutokana na vita na kinzani za kijamii, watoto wanaoteseka kwa baa la njaa na kiu, watoto wanaoishi katika mazingira magumu na hatarishi, watoto wanaolazimishwa kwenda kwenye mstari wa mbele kama chambo cha vita, watoto wanaokimbia kutoka kwenye familia zao kama wakimbizi na wahamiaji, watoto wanaotenganishwa na familia zao kiasi cha kukosa fursa ya kuendelea tena na masomo, watoto wanaotumbukizwa kwenye magenge ya uhalifu kitaifa na kimataifa, watoto wanaoathirika kwa matumizi haramu ya dawa za kulevya, watoto wanaotumbukizwa kwenye mifumo mbalimbali mbali ya utumwa mamboleo. Hawa ni watoto wanaopaswa kusikilizwa ili kutolea sauti yao ushuhuda, na hivyo kuonyeshwa tena huruma na upendo. Baba Mtakatifu anawatia shime watoto hawa kuwa na furaha kwa sababu wao ni zawadi kubwa kutoka kwa Mwenyezi Mungu, wajenge na kudumisha urafiki kwa kushirikishana na wengine katika uvumilivu, ujasiri, ubunifu, hali ya kufikirika bila woga wala maamuzi mbele. Siri kuu ya maisha inasimikwa katika sala ambayo Kristo Yesu amewafundisha wafuasi wake, ile sala kuu sala ya Baba yetu itakayowachangamotisha kuwa ni wajenzi wa dunia inayosimikwa katika utu, haki na amani. Ci siamo. Ci siamo. E iniziata l'avventura della giornata mondiale dei bambini. Ci siamo radunati qui. Katika tukio kuu la utashi wa Baba Mtakatifu Francisco la kuadhimisha siku ya kwanza ya watoto duniani, Baba Mtakatifu Francisco aliwakaribisha na kuwasalimia watoto kutoka mataifa yote ulimwenguni waliokusanyika katika uwanja wa olimpiki mjini Roma, Jumamosi 25 Mei 2024. Akianza hotuba yake alisema: watoto wapendwa na vijana Tuko hapa, matukio ya sikukuu ya watoto duniani yameanza. Tumekusanyika hapa kwenye uwanja wa Olimpik ili kuanzisha harakati za wavulana na wasichana wanaotaka kujenga ulimwengu wa amani, ambapo sisi sote ni kaka na dada, ulimwengu ambao una wakati ujao, kwa sababu tunataka kuutunza kwa mazingira yanayotuzunguka wimbo wenu ulimwengu mzuri unasema yote, asante kwa hilo. Papa Fransisco akiendelea na salamu hizo alisema: ndani yao watoto kila kitu kinazungumza juu ya maisha na siku zijazo. Kanisa kama mama linawakaribisha na kuwasindikiza kwa huruma na matumaini. Mnamo Novemba saba iliyopita, Papa Fransisco amesema alivyopata shangwe ya kuwakaribisha maelfu ya watoto kutoka sehemu nyingi za ulimwengu hadi Vatikani. Papa alisema kuwa walileta wimbi la furaha pamoja kwa siku hiyo na walishirikishana naye maswali yao kuhusu siku zijazo. Mkutano huo uliacha hisia ya kudumu moyoni mwa papa alisema. Kwa njia hiyo ameongeza nilisali na kutambua kwamba mazungumzo yetu yalipaswa kuendelea na kupanuka ili kufikia watoto na vijana wengi zaidi. Ndiyo maana wamekuwepo hapo siku hiyo, ili kuendeleza mazungumzo, kuuliza maswali na kutafuta majibu pamoja. Papa Francisco aidha alibainisha anavyojua wanavyohuzunishwa na vita vilivyosababishwa vifo na mateso mengi wanavyo wana wasiwasi juu ya mabadiliko ya tabia nchi na matokeo yake. Wanawahurumia watoto na vijana ambao hawawezi kwenda shule kwa sababu ya vita, mafuriko, ukame au ukosefu wa chakula au matibabu. Hizi ni hali halisi ambazo pia Papa Francisco anazibeba moyoni mwake na kuziwasilisha kwa Mungu katika maombi. Kwa njia hiyo, Baba Mtakatifu Francisco aliomba kusali pamoja. Akiendelea na hotuba hiyo, Papa alibainisha jinsi ambavyo wanajua kuna jambo moja ambalo linamgusa sana baadhi ya watoto wa Ukraini ambao nchi yao na familia zao zinateseka sana kutokana na vita. Walikwenda kumwona. Aliona kwamba walikuwa wamepoteza tabasamu zao. Vita vimeondoa tabasamu kwenye nyuso zao. Baba Mtakatifu Francisko aliendelea: hili halikubaliki. Leo pamoja nanyi, ninataka kusema hapana kwa jinamizi linaloondoa tabasamu za watoto. Ninawauliza, jina la mnyama huyu anayowanyima watoto tabasamu zao ni nani? Vita, walijibu. Papa aliongeza: semeni kwa sauti kubwa, jina lake ni nani? Watoto walijibu: vita. Itachukua nini kurudisha tabasamu hilo? Amani. Sote tuseme amani. Papa Francisco alisema. Kwa kuongeza, alisema kwamba watoto na vijana wengine wanaweza kufikiria kuwa ndoto zao zimeibiwa pamoja na tabasamu lao. Lakini niambie, mtaacha ndoto zenu ziibiwe? Je, mtaendelea kuota? Aliwapongeza na kuwashukuru kwa hilo, kwa sababu kwa pamoja tunaweza kujenga siku baada ya siku ulimwengu mzuri zaidi, wenye amani na wa kuishi kwa kila mtu. Asante baba mtakatifu, Francisco alisema. Aidha alisema, mnajua kauli mbiu ya siku hii ya watoto duniani ni nini? Ilichukuliwa kutoka katika Maandiko, kutoka katika kitabu cha mwisho cha Biblia cha Ufunuo, Mwishoni kabisa, Bwana ambaye ameketi juu ya kiti chake cha enzi anasema maneno haya: Tazama, anayafanya yote kuwa mapya. Hiyo ndiyo kauli mbiu, siyo nzuri? Aliwauliza watoto na kuongeza, hebu fikiria Mungu anayetawala alisema kwa dhati, tazama, ninafanya vitu vyote kuwa vipya kila kitu kizee, kibaya, hasi kinachosababisha kifo na mateso yote yatatoweka. Kutakuwa na mbingu mpya na dunia mpya ambamo upendo, furaha na amani vitatawala. Rejea Ufunuo sura ya ishirini na moja aya ya kwanza. Kwa njia hiyo, hii ni ndoto ya Mungu. Mnaipenda? Papa Francisco aliuliza na kusema ni vizuri. Papa aliongeza swali lenye changamoto. Je, mnataka kushirikiana na Mungu katika kutimiza ndoto hii? Ni sawa kwamba mnataka kufikiria vizuri kwa sababu ni chaguo muhimu. Kwa hiyo mmeshawishika? Watoto walijibu ndio. Ni vizuri. Papa alifafanua jinsi ambavyo wanaweza kushirikiana na Mungu kufanya upya ulimwengu. Sote tunaweza kufanya hivyo, kwa sababu inahusu kila mmoja wetu na ni sawa kwa kila mtu. Lazima tumfuate na kumwiga Yesu na kupendana kama alivyotupenda sisi. Ni lazima tufanye hivyo, kuishi Injili, tujaribu kuiweka katika vitendo katika maisha yetu ya kila siku. Papa Francisco aidha alipenda kuwapatia mfano wa kuiga kijana kama wao anaitwa Carlo Acutis. Kwa hiyo nadhani wengi wenu mmesikia habari zake. Carlo ametangazwa mwenye heri na hivi karibuni nitakuwa na furaha ya kumtangaza kuwa mtakatifu. Alikuwa mtoto katika upendo na Yesu, hasa katika Ekaristi, kwa upendo wa Mungu moyoni mwake, na alifanya mema mengi kwa wazazi wake, marafiki zake na maskini ambao alikutana nao. Ninamkabidhi kwenu kama rafiki mzuri, Papa Francisco alisisitiza na kuendelea. Mnajua, wavulana na wasichana wapendwa, kwamba Yesu mwenyewe alisema katika Injili kwamba anawapenda na kwamba anataka muwe karibu naye. Mnakumbuka wakati fulani alisema, waacheni watoto waje kwangu, msiwazuie, kwa maana ufalme wa Mungu ni wao. Amini nawaambia, yeyote asiyeupokea ufalme wa Mungu kama mtoto mchanga hataingia humo na akawakumbatia, akawabariki, akawawekea mikono yake juu. Jinsi gani ilivyo nzuri, Papa Francisko alisisitiza. Hata sasa anataka kufanya hivyo. Yesu anataka kukutana na ninyi na kuwabariki, na anawaambia kwamba ninyi ndio watu wa karibu zaidi na ufalme wake, kwa ulimwengu mpya ambao wameumba. Papa Francisko alitoa ushauri mwingine muhimu kwamba someni kidogo Injili, kifungu kifupi kila siku. Wazazi wenu, makatekista na waalimu watawasaidia kuelewa maana. Hata hivyo, ninyi ndio mnapaswa kuisoma na kumwomba Roho Mtakatifu awasaidie kuelewa na kuiweka katika vitendo. Mmekubali? Baba Mtakatifu Francisco amesema. Je, mko tayari kujitolea kusoma injili kila siku? Ni vizuri, ninyi ni jasiri. Mnahitaji ujasiri kufuata injili, lakini ndiyo njia ya furaha. Baba Mtakatifu Francisco aliwashukuru tena kwa kukubali mwaliko wake kwa kuja hapo na kuwa pamoja. Bwana anaweza kufanya mambo makuu ikiwa tutaunganishwa sisi kwa sisi na pamoja na Yesu, kaka na dada wote, familia moja kubwa kama ulimwengu. Baba Mtakatifu Francisco alihitimisha katika hotuba yake ya utangulizi wa kuwakaribisha wote. Watoto wasio na miguu au mikono, hofu isiyo na hatia walisimama kimya mbele ya Baba Mtakatifu Francisco Jumamosi tarehe 25 Mei 2024, kwa furaha kwa saa moja, katika siku ambayo watoto waliweza kupanua macho kwa kushangaa katika jengo zuri na sio kwa hofu kwamba bomu kubwa linaweza kularua kipande cha mwili wao, familia yao na maisha yao. Kwa njia hiyo ilikuwa ni takribani watu thelathini walisimama karibu na Papa Francisco kutoka Ukraini, Palestina, Belarusi na Indonesia. Haya yalizungumzwa na Pade Marcini Skmit, katibu mkuu wa mfuko wa kimataifa ambao uliwaruhusu watoto hawa kuja jijini Roma kwa siku ya kwanza ya watoto duniani. Akizungumza na vyombo vya habari Vatikani mara baada ya mkutano huo huo, Pade Skmit alisema Baba Mtakatifu Francisco aliwakaribisha kwa tabasamu kubwa na furaha kuu, kile unachoweza kuona kama babu wa kweli akiwakumbatia wajukuu zake. Wakati wa kusikilizwa uwasilishaji wa Padeskmit wa watoto kwa Papa Francisco kutoka nchi kadhaa, walikuwa na watoto kutoka Ukraini, kutoka hospitali ya Ukoliv hawa ni watoto waliopoteza miguu, mikono na hata wazazi wao, na wako hapo na madaktari wao. Ni madaktari wazuri sana waliookoa maisha yao, alisema pade huyo. Pia katika kundi hilo kulikuwamo na Yana, msichana ambaye alikimbia mbio za marathoni huko Boston nchini Marekani mwezi mmoja uliopita akiwa na miguu ya bandia. Watoto wa Kiukrainia watabasamu, Papa Francisco alisisitiza tena. Bado Yana anajumuisha tumaini, nguvu ya ujasiri inataka kuamini katika upeo mzuri licha ya kila kitu, licha ya upande wa giza wa sarafu. Kwamba Pade Smith alimpumbusha Papa Francisco juu ya shimo la watoto la kuuzwa kwa viungo vya wazazi wanaowauza kama chips za biashara, ndugu msikilizaji wa Vatican News. Lakini hata hivyo, tarehe 25 na 26 Mei ndio sikukuu ya sherehe kubwa ya watoto na ya kikundi hicho kilichotabasamu na Papa Francisco kama ilivyo kwa watoto pekee wanaoweza kufanya licha ya ubaya wa ulimwengu. Baba Mtakati Francisco, Jumamosi tarehe 25 Mei 2024 akikutana na washiriki wa mkutano mkuu wa mashirika ya kipapa ya kimisionari. Mara baada ya kuwasalimu Kadinari Antonio Tagre, askofu mkuu na wachukuu na askofu mkuu Napa na, na makatibu wakuu wanne, amewakaribisha kwa moyo hasa, waliosafiri kutoka mbali zaidi ya nchi 120 katika mabara matano kwa ajili ya mkutano mkuu wa mwaka wa mashirika ya kipapa ya kimisionari. Katika mkesha wa sherehe ya Utatu Mtakatifu Zaidi, papa amesema Tunaalikwa kutafakari fumbo la Mungu, fumbo la upendo linalojitoa na kujitoa kikamilifu kwa ajili ya uokovu wa wote. Tukitafakari juu ya kazi hii ya uokovu, tunagundua sifa tatu za kimsingi za utume wa kimungu ambapo zimekuwepo tangu mwanzo: ushirika, ubunifu na msimamo. Papa ameomba kuzingatia maneno haya muhimu ambayo ni muhimu kwa kanisa katika hali yake ya kudumu ya utume, hasa kwa jumuiya zetu za kimisionari zilizoitwa kupyaishwa ili kuwa na ufanisi zaidi katika huduma. Kwanza, ushirika. Baba Mtakatifu Francisko amebainisha, tunapotafakari utatu tunaona kwamba mungu ni ushirika wa watu, fumbo la upendo, upendo ambao mungu huja nao kutafuta na kutuokoa, uliokita mizizi katika kuwa kwake mmoja na utatu, pia ni msingi wa asili ya kimisionari ya kanisa la hija duniani. Katika mtazamo huo tumeitwa kuishi hali ya kiroho ya ushirika na Mungu na pamoja na kaka na dada zetu. Utume wa Kikristo hauhusu kusambaza ukweli fulani usio wazi au imani ya kidini, lakini kwanza kabisa ni kuwawezesha wale tunaokutana nao kuwa na uzoefu wa kimsingi wa upendo wa Mungu. Kwa hakika, ikiwa sisi ni mashahidi wanaowakisi mwale wa fumbo la Utatu, wataweza kugundua upendo wa Mungu katika maisha yetu na katika maisha ya kanisa. Kwa hiyo, Baba Mtakatifu Francisco amewasihi kila akuwe katika hali hiyo ya kiroho ya ushirika wa kimisionari ambayo ndio msingi wa safari ya sasa ya sinodi ya kanisa. Ni Angella Rwezaula, Vatican News. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, usikose kujiunga nasi tena tunapoendelea kukunogeshea yale yaliyojiri katika maadhimisho ya siku ya kwanza ya watoto ulimwenguni mjini Roma. Kwa niaba ya Angela Rezaura, kama kawa ni mtoto uwa mkulima, Padre Richard Mjigwa nikisema kwa raha zangu mwenyewe kwa kusema tumsifu Yesu Kristo, Laudetur Yesus Kristus.