Amjambo, msikilizaji wetu wa Afrika mashariki na Kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Karibu ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapokutandazia mkeka wa matangazo yetu kwa habari zifuatazo. Baba wa Mtakatifu Francisco Jumatatu tarehe 27 Mei elfu mbili na ishirini na nne amekutana na kuzungumza na wamonaki wa, wa kibudha kutoka nchini Thailand. Katika hotuba yake amekazia umuhimu wa kujenga na kudumisha mahusiano na mafungamano ya kijamii, elimu makini, sala na tafakari ya kina. Jumuiya ya watanzania wa Katoliki Italia Jumamosi tarehe ishirini na tano Mei elfu mbili na ishirini na nne wamekutana na kuadhimisha ibada ya misa ya takatifu kwa ajili ya kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa kuhitimisha mwaka wa masomo elfu mbili na ishirini na tatu elfu mbili na ishirini na nne. Ilikuwa ni nafasi ya kuwagana na wanafunzi waliohitimu masomo yao na sasa wanarejea nchini Tanzania kuendelea na maisha pamoja na utume kwa watu wa Mungu nchini Tanzania imekuwa ni nafasi ya kuwachagua viongozi wapya wa umoja watakaoiongoza jumuiya ya Watanzania wa Katoliki Italia kwa mwaka elfu mbili na mbili na kwa wale mwaka elfu mbili na ishirini na nne elfu mbili na ishirini na tano. Imekuwa pia ni nafasi ya kuwapongeza wale watakaopewa madaraja mbalimbali katika kipindi cha mwaka elfu mbili na ishirini na nne. Siku ya kwanza ya watoto ulimwenguni ni kielelezo makini cha utashi wa Baba Mtakatifu Francisco, kielelezo cha unabii kwa watu wa Mungu kwa nyakati hizi. Huu ni ujumbe unaokita mizizi yake katika sakafu ya nyoyo za watu wazima kwa njia ya watoto wasiokuwa na mawa mbele ya Mwenyezi Mungu. Kwa niaba ya Angela Rezaula, mimi ni Padre Richard Mjigwa nikikutakia usikivu mwema wa matangazo yetu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco alikubali mwaliko kutoka kwa baraza la maskofu katoliki Tailandi pamoja na serikali yake wa kutembelea nchini humo kuanzia tarehe 19 hadi tarehe 23 Novemba mwaka 2019 kauli mbiu iliyoongoza hija hii ya kitume ni mitume wa Kristo wa misionari mitume. Hija hii ilikuwa ni sehemu ya maadhimisho ya jubilia ya miaka mia tatu hamsini tangu kuanzishwa kwa utumi wa Siamu, kuanzia mwaka elfu moja mia sita sitini na tisa hadi mwaka elfu mbili na kumi na tisa Wakatoliki nchini Thailand wakaungana na vijana wa kizazi kipya kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu inayobubujika kutoka katika fumbo la Utatu Mtakatifu. Waamini wanahimizwa kuzaa matunda ya ushuhuda wa imani yao kwa kutambua kwamba wako chini ya ulinzi na tunza ya Bikira Maria, mama wa Kanisa. Katika hija hii ya kitume, Baba Mtakatifu alibahatika kukutana na kuzungumza na patriaki wa wabudha wa Thailandi katika mchakato wa majadiliano ya kidini baba mtakatifu francisko anaendelea kuhimiza umuhimu wa waamini wa dini mbalimbali mbali kufahamiana kuheshimiana na kushirikiana kwa dhati katika huduma kwa maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa jamii majadiliano ya kidini na waamini wa dini mbalimbali mbali mbali, ni sehemu ya vinasaba vya kanisa katoliki ili kujenga na kudumisha amani upendo na mshikamano kati ya watu wa mataifa na wala si kwa bahati mbaya kwamba Kanisa katika mikakati na vipaumbele vyake, katika mchakato wa uinjilishaji wa kina unaogusa mahitaji ya mtu mzima kiroho na kimwili, linaendelea kukazia majadiliano ya kidini na waamini wa dini mbalimbali mbali. Duniani waamini wanaweza kujenga na kudumisha umoja, udogo na urafiki kwa kusaidiana katika hija ya maisha yao hapo hapa duniani. Ni katika muktadha huu, mwezi Novemba mwaka 2023, kulifanyika majadiliano ya awamu ya saba kati ya Wakatoliki na Wabudha, tukio ambalo liliwashirikisha wajumbe zaidi ya 150 kutoka sehemu mbalimbali za bara la Asia. Mkutano huu ulinogeshwa na kauli mbiu Karuna na Agape, katika mazungumzo ya uponyaji wa binadamu waliojeruhiwa na dunia leo. Hiyo ubinadamu na mazingira, nyumba ya wote, imejeruhiwa sana kutokana na vita, kiasi cha watu kulazimika kuyakimbia ya makazi yao. Kuna watoto wengi ambao wameathirika kutokana na vita, kinzani na mipasuko ya kijamii, pamoja na ukatili mkubwa dhidi yao. Licha ya changamoto zote hizi, kwa watu ambao wamekita mizizi yao katika mapokeo yao ya kidini na ambao wako tayari kufanya kazi kwa ushirikiano na kila mtu, wanaweza kuleta mwanga wa matumaini kwa wanadamu waliokata tamaa. Baba Mtakatifu Francisco Jumatatu tarehe na amekutana na kuzungumza na, na wamonaki wa kibudha kutoka nchini Thailand. Katika hotuba yake amekazia umuhimu wa kujenga na kudumisha mahusiano na mafungamano ya kijamii, elimu makini, sala na tafakari ya kina. Baba Mtakatifu anasema katika mkutano wao wa mwezi Novemba mwaka elfu mbili na ishirini na tatu walikazia umuhimu wa kujenga mahusiano na mafungamano katika kukabiliana na changamoto, matatizo na fursa mbalimbali zilizo chokeza katika uso wa dunia. Kumbe kuna umuhimu wa kushirikiana na dini mbalimbali duniani, serikali, mashirika ya kitaifa, kitaifa na kimataifa, wasomi na wanasayansi ili kujenga urafiki wa kijamii unaodumisha haki, amani, udugu wa kibinadamu na ulimwengu jumuishi. Pili ni elimu makini hasa miongoni mwa watoto na vijana wa kizazi kipya ili kujenga na kudumisha mahusiano bora zaidi kati yao na katika utunzaji bora wa mazingira, nyumba ya wote. Wajumbe wa mkutano huo walikazia pamoja na mambo mengine, umuhimu wa sara na tafakari ya kina kama sehemu ya mchakato wa waamini kutakasa nyoyo na akili zao ili kuibua upendo, huruma na msamaha pale penye chuki, uhasama na tabia ya kutaka kulipiza kisasi. Wajumbe hawa watapata nafasi ya kusali na kuombea amani kwenye kanisa kuu la Bikira Maria in Trastevere liloko mjini Roma. Baba Mtakatifu amewashukuru na kuwapongeza kwa kumtembelea mjini Vatikani, na kwamba wataendelea kuimarisha majadiliano ya kidini na ushirikiano kati ya Kanisa Katoliki nchini Tailand kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya wengi <mulia> Jumuiya ya Watanzania wa Katoliki Italia, Jumamosi tarehe 25 Mei 2024 wamekutana na kuadhimisha ibada ya misa takatifu kwa ajili ya kumshukuru Mungu kwa kuhitimisha mwaka wa masomo 2023 hadi 2024. Ilikuwa ni nafasi ya kuwagana na wanafunzi waliohitimu masomo yao na sasa wanarejea nchini Tanzania kuendelea na maisha pamoja na utume kwa watu wa Mungu nchini Tanzania. Imekuwa ni nafasi ya kuwachagua viongozi wapya wa umoja watakaoiongoza jumuiya ya Watanzania wa Katoliki Italia kwa mwaka 2024 hadi 2025. Imekuwa pia ni nafasi ya kuwapongeza wale watakaopewa madaraja mbalimbali katika kipindi hiki cha mwaka 2024, na hatimaye kumshukuru Mungu kwa jubilei ya miaka 25 ya daraja takatifu ya upadre kwa Padre Paulo Kaigarula, Mkarmeli wa kwanza Mtanzania, pamoja na Padre Richard Mjigwa, misionari wa damu takatifu ya Yesu. Ilikuwa ni siku maalum ya kuwakumbuka na kuwaombea viongozi wa Tanzania pamoja na wale wote waliotangulia mbele ya haki wakiwa na tumaini la maisha na ufufuko wa wafu. Tukio hili limehudhuriwa na balozi wa Tanzania nchini Ujerumani, Mheshimiwa Hassan Idi Mwameta ambaye pia ni balozi wa Tanzania mjini Vatican pamoja na Mheshimiwa Mahmud Thabit Kombo, balozi wa Tanzania nchini Italia pamoja na wafanyakazi wa ubalozi wa tanzania nchini Italia. Viongozi waliochaguliwa ni Padre Joseph Herman Luwela mwenyekiti, Padre Victor Basilius katibu, Sister Salome Sheshe mhazini, Padre Revocatus Mwemezi liturgia, pamoja na Padre Simeon Kiza Mkutubi. Katika mahubiri yake Padre Richard Mjigwa aliwakumbusha watu wa Mungu kwamba mapadre na watawa ni mashuhuda wa ufunuo wa huruma ya Mungu. Wanaitwa na kutumwa kujenga na kuimarisha mahusiano na mafungamano ya kijamii kwa kujenga utamaduni wa kusikiliza kama sehemu ya mchakato wa ujenzi wa kanisa la Kisinodi. Zaidi ana haya ya kusema. <mulia> Ndugu zangu tunaitwa na kutumwa kwenda tangaza huruma na upendo wa Mungu kwa ndugu zetu. Baba Mtakatifu Fransisko kwa njia ya maisha na utume wake kama alifa wa Mtakatifu Petro amekuwa ni changamoto kubwa ya kuangalia tena mchakato wa malezi na majiundo ya maisha wito na utume wa kipadre na maisha ya kuwekwa wakfu ndani ya kanisa kwa kuendelea kusoma alama za nyakati, changamoto iliyotolewa na mababa wa mtaguso mkuu wa pili wa Vatikani. Hii inatokana na ukweli kwamba mapadri na watawa si watu wa mshahara bali ni wachungaji wa familia ya Mungu wanaopaswa kwa namna ya pekee kuwa ni watu wasikivu wenye huruma na upendo kama alivyokuwa Kristo Yesu katika maisha na utume wake. Yesu aliwaonea watu huruma, akawasikiliza kwa makini akawaganga na kuwaponya akawasamehe dhambi zao na kuwarudishia tena furaha ya kuendelea kuishi kwa imani na matumaini, kwani walikuwa wameonja na kukutana na uso wa upendo na huruma ya Mungu katika safari ya maisha yao. Ndugu zangu, tunamshukuru Mwenyezi Mungu kwa kipindi chote tulichokuwepo hapa. Kwa malezi, kwa majiundo, na sasa tunarejea nyumbani kwa ajili ya kazi na utume. Kumbe maaskofu na wakuu wa mashirika ya kitawa na kazi za kitume wanawajibika kikamilifu katika majiundo na malezi yetu sisi sote. Haya ni malezi yanayojikita katika utu, maisha ya kiroho, kiakili na katika shughuli za kichungaji malezi ya kiutu yanatutaka tuwe wakomavu na wenye uwiano mzuri kati ya maisha yetu na utu wetu tujenge mahusiano yanayojikita katika heshima na nidhamu bila ya kuwa na jicho la kichungaji matatizo na changamoto zinazoweza kujitokeza katika maisha yetu yanaweza kuwa ni mzigo mkubwa kwa siku za baadaye kwa ajili yetu wenyewe, kwa ajili, na kwa ajili ya familia ya Mungu inayotuzunguka. Kumbe hayo majiundo tuliyoyapata ya, ya kifalsafa ya kitaalimungu na shughuli za kichungaji yameboreshwa katika miaka ya hivi karibuni ili kupata mwelekeo mkamilifu wa Kristo Yesu mchungaji mwema. Padri mwema na mtawa mwema mtakatifu na mchapakazi hapatikani kwa kufaulu vyema masomo na mitihani yake, bali anahitaji kuwa na ukomavu wa kiutu, maisha ya kiroho na shughuli za kichungaji. Awe makini na lugha anayoitumia katika maisha na utume wake bila kusahau nguzo msingi za malezi, tunapaswa kuonesha ukomavu huo katika utu wetu kama binadamu, ili tuweze kupenda na kupendwa katika hali ya ukomavu, tukiwa watu huru kutoka katika sakafu ya maisha yetu, kwa sababu tunayo nafasi ya kujenga mahusiano na mshikamano katika amani na utulivu wa ndani. Tumewaambia kwamba mtawa au pali si mfanyakazi wa mshahara au mtu anayelitumia kanisa kwa ajili ya mafao yake binafsi. Kumbe tunapaswa kujisadaka kwa ajili ya Kristo na kanisa lake kwa kujenga na kudumisha uhusiano wa pekee na Kristo kwa njia ya neno lake. Tunamaliza masomo. Neno la Mungu lisije kuwa tena kama mama mkwe. Tunalishika tu tunapojiandaa kwa dominika, na kama tunayo nafasi ya kuhubiri, tunapaswa kujenga hayo mahusiano kwa kujiimarisha katika sakramenti. Sisi ni wepesi mno kugawa sakramenti ya kitubio, tujenge na sisi utamaduni wa kuipokea tukitambua kwamba katika maisha yetu na sisi tu wa dhambi tuliosamehewa na kwa njia hiyo tayari kuwagawia wengine huruma na upendo wa Mungu. Tunapaswa pia kujion, eh, kujenga mahusiano ya kile tunachotafakari ili kiweze kuwa ni ushuhuda wa kile tunachokiishi. Tukumbuke kwamba tutakaporudi majimboni kuna wenzetu wanaishi katika mazingira na hali ngumu. Kumbe tunahitaji kusindikizana kwa sala, kwa umoja na mshikamano, ili tuweze kuendelea kuwa ni watu wa imani na matumaini. Ndugu zangu, tuendelee kuboresha maisha yetu kwa nyenzo ambazo tumekabidhiwa na Mama Kanisa. Tulipokuwa kwenye taasisi zetu tulikuwa na ratiba ya sala. Utamaduni huo tuuendeleze. Hakuna atakayekugongea kengele, atakayekuamsha kwa ajili ya sala, lakini ni utaratibu ambao unapaswa kuumwilisha katika maisha yako, ili uendelee kujenga mahusiano na mafungamano na Kristo Yesu aliyeteswa, akafa na kufufuka kwa wafu pamoja na jamii inayokuzunguka. Sala hiyo imwilishwe katika matendo ya huruma kiroho na kimwili. Ndugu zangu, Baba Mtakatifu Francisco anasema maisha ya kijumuiya ni toba ya hali ya juu kabisa, na kwa Kinyaturu wanasema mea maxima ponitentia via communis. Si rahisi sana kuelewa uhalisia huu mpaka pale tutakapoguswa. Kumbe, tujitahidi kuweni vyombo vya huruma, vyombo vya upendo, vyombo vya mshikamano katika jumuiya hizo tutakazopelekwa huko, kwa sababu kuna hali ya kutoelewana, kuna kinzani na misigano ya kibinadamu. Yote hayo yatufanye tukumbuke ubinadamu wetu na maisha ya kijumuiya yafumbacho kwa namna pekee katika sala, kwa kuombeana, kusaidiana na kutegemezana kwa hali na mali. Tukumbuke kwamba kukosa na kukoseana ni jambo la kawaida katika maisha ya pamoja. Kusamehe na kusahau ni kuanza njia ya utakatifu wa maisha Pasi na kubaki na kinyongo moyoni. Tujifunze kushuhudia ukweli wa mambo bila woga, kielelezo makini cha ukomavu na uhuru wa ndani. Tuwe na ujasiri wa kushirikishana shida, mang'amuzi, uzuri na changamoto tunazokumbana nazo katika maisha na utume wetu katika ufukara, katika useja na katika utii, kama kielelezo cha ushuhuda kwa Kristo Yesu na kama sehemu ya mchakato wa ujenzi wa ufalme wa Mungu. Lakini tujenge utamaduni wa kusikiliza kama sehemu ya mchakato wa ujenzi wa kanisa la kisinodi tutembee kwa pamoja katika shida, katika magumu, katika changamoto na fursa mbalimbali ambazo Mwenyezi Mungu anatukirimia katika maisha. Tujenge mahusiano na watu, tujenge utamaduni wa kusikiliza kama kielelezo cha ufunuo wa huruma na upendo wa Mungu kwetu sisi <mulia> Kutoka studio za Radio Vatican ni Sister Roslin Wambani wa Fula wa shirika la mabinti wa Mtakatifu Paulo. Mosi tarehe tano Mei elfu mbili na ishirini na nne, Baba Mtakatifu Francisco amekutana mjini Vatikani na washiriki wa mkutano wa kimataifa uliohamasishwa na Somos Community Care, chama kisicho cha kiserikali cha madaktari ambapo awali ameonyesha furaha ya kukutana nao na kumsalimia Daktari Ramon. Talaji, mwanzilishi wa Somos Community Care na Askofu Mkuu Vincenzo Palia, rais wa Chuo cha Kipapa cha Maisha, kwa pamoja katika siku hizi wamezingatia umuhimu wa kutathimini upya jukumu na uwepo wa daktari wa familia katika huduma ya afya na nyanja ya kijamii. Hii ni nzuri sana kwa sababu daktari wa familia ni takwimu ya msingi ambayo inachanganya uwezo wa ukaribu Baba Mtakatifu amesisitiza na kuongeza jinsi ambavyo alipenda kujikita kwa ufupi vipengele viwili vya utume huu vilivyochukuliwa kwa usahihi kutoka katika ufahamu wa daktari wa familia, awali ule wa kuwa daktari na ule wa kuwa wa familia. Kwanza kabisa, daktari, yaani yule anayetoa huduma. Sayansi leo hii imepiga hatua kubwa, ikituruhusu kupata matibabu ambayo hayakuwa ya kufikiria miongo michache iliyopita, Papa Francisco amesisitiza hata hivyo, dawa hata ya juu zaidi ya teknolojia, lakini daima kwanza kabisa kukutana na ile ya mwanadamu, inayojulikana na matibabu ya kujali, ukaribu na kusikiliza. Tunapokuwa wagonjwa, tunamtazama daktari kuwa sio tu mtaalamu mwenye uwezo, lakini pia kuwa uwepo wa kirafiki na tunaweza kutegemea, ambaye hutia ujasiri katika uponyaji, na ambaye hata wakati haiwezekani, hatuachi peke yetu, lakini anaendelea kututazama kwa macho na kusaidia mpaka mwisho. Mtakatifu Luka ambaye Mtakatifu Paulo anamwita daktari mpendwa mwenzake, alieleza matendo ya Yesu kwa wagonjwa kwa njia hii kwamba: akawakaribia, akaingia nyumbani mwao, akazungumza nao, akawasikiliza, na akawakaribisha katika mateso yao na kuwaponya. Kwa njia hiyo, Baba Mtakatifu Francisko ameeleza kuwa daktari wa familia vilevile vile yuko hivyo na yuko karibu, akitoa huduma ya joto na ya kitaalamu kwa sababu anajua wagonjwa wake na wapendwa wao kibinafsi, na kutembea nao siku baada ya siku, hata kwa gharama ya sadaka ya kibinafsi. Na hii inatupeleka kwa sababu ya pili ya kuwa nini jukumu la daktari wa familia: ni la thamani kuwa mshiriki wa familia, mwelekeo huu wa jamii wa huduma ambao unahitaji kuweka mazingira ya kila mgonjwa katika uhusiano wake na katika mahusiano yake ya kijamii na kijumuia Baba Mtakatifu Francisco Jumamosi tarehe 25 Mei 2024 akikutana na washiriki wa kongamano la kimataifa la uchungaji wa vijana la baraza la kipapa la Walei, familia na maisha jijini Roma. Katika hotuba yake, awali ya yote, ametoa shukurani zake kwa wale wote waliochangia mafanikio ya siku ya vijana duniani huko Lisboni kwa mwaka 2023. Ilikuwa kazi kubwa sana, lakini ilistahili jitihada hiyo. Kufuatia na janga la UVIKO na katikati ya mivutano mingi ya kimataifa, vijana walihitaji sindano ya matumaini, Papa Francisco amesema. Siku hizo huko Lisbon Zilikuwa sherehe ya kweli ya furaha ya kuwa hai na kuwa Mkristo. Lilikuwa ni adhimisho la tumaini linaloendelea kukaa ndani ya mioyo ya vijana, kwa sababu Mungu mwenyewe alikuza na kulitia nguvu licha ya dhiki zote, baba mtakatifu amebainisha. Wakitiwa moyo na uzoefu huo, sasa wameitwa kufanya kazi katika kujiandaa kwa ajili ya matukio ya kimataifa yajayo, lakini pia na zaidi ya yote kuendelea kusindikiza na huduma ya vijana katika nyakati za kawaida. Papa amesema, ninapofikiria juu ya Jubilei ya vijana mwaka ujao na siku ya vijana duniani huko Seoul, miaka mitatu kuanzia sasa, ndoto yangu ni kwamba matukio haya yatawasaidia wengi vijana, ikiwa ni pamoja na wale ambao hawaendi kanisani kukutana na Yesu na kusikia ujumbe wa Injili ya matumaini. Baba Mtakatifu Francisco aidha amebainisha jinsi ambavyo akifikiria wale vijana ambao wameshuka moyo, ambao hawanyanyui tena macho yao kwenye upeo wa macho yao, ambao wameweka kando ndoto zao kuu na sasa wamenaswa katika hali ya kukata tamaa na kulemewa na matatizo ya maisha Asia ni bara changa lililojaa maisha. Bado vijana wengi, hasa katika miji mikubwa, wanakabiliwa na kupoteza tumaini na kujiondoa ndani yao na uhusiano kidogo. Kwa njia hiyo, jambo hilo hilo linatokea duniani kote. Kwa njia hiyo, matukio ya Roma na Seoul ni fursa tulizopewa na Mungu kuwambia vijana ulimwenguni kote kwamba Yesu ni tumaini kwangu kwako kwetu na kwa kila mtu. Kwa hiyo wanapojiandaa kwa matukio haya makubwa, hawapaswi kupuuza njia ya kawaida yaani safari ya vijana katika maisha yao ya kila siku. Papa amemaanisha aina ya huduma ya kichungaji inayojumuisha hatua ndogo, idadi ndogo maneno rahisi na vitendo, maamuzi ya kila siku na wakati wa sherehe na maombi katika jumuiya zao. Katika suala hilo, Papa amependa kutaja mambo kadhaa ambayo hayapaswi kamwe kukosa katika kazi ya kila siku ya huduma ya vijana. Kwanza kabisa, vijana wanahitaji kusaidiwa kufikia uhakika fulani wa msingi katika maisha yao, kweli za moyo ya kwamba Mungu ni upendo, Kristo anawaokoa na anaishi na Roho uuisha Hatupaswi kamwe kuchoka kutangaza kweli hizi nne, zaidi kwamba vijana wanaweza kuwa na wasiwasi kuhusu habari mbaya zinazoshambulia kila siku, lakini hilo lisifiche uhakika wao kwamba Kristo mfufuka yuko pamoja nao na ana nguvu zaidi kuliko uovu wowote. Baba Mtakatifu Francisco alitembelea parokia moja ya pembezoni mwa jiji la Roma siku ya Ijumaa alasiri tarehe 24 Mei 2025 kwa ajili ya mkutano na kundi la vijana wa kike na kiume wanaojiandaa kusherekea Jubilei ya 2025. Wakiwa katika parokia ya Mtakatifu Benadet Subiru katika kitongoji cha mji wa Roma mashariki, Papa alipata fursa ya kujibu maswali yaliyoulizwa na vijana kuhusu maisha yao ya imani na maombi. Hata hivyo mkutano huo unakuja baada ya mkutano wake wa tarehe kumi na moja Aprili na watoto mia mbili wanaojiandaa kwa kumnyo ya kwanza katika parokia ya Mtakatifu Yohane Maria Vianei jijini Roma. Katika taarifa kwa vyombo vya habari aidha ilibainisha kwamba kuwasili kwa Papa katika jumuiya ya parokia hiyo ilikuwa mshangao, na kwamba alikaribishwa kwa, kwa furaha na vijana waliokusanyika katika mkutano wa kila Jumaa. Kikundi hicho kilijumuisha makatekista, viongozi wa vikundi vya vijana na skauti, ambao walipata fursa ya kukaa naye na kuuliza maswali kadhaa. Kwa mfano kijana Tiziano alimuuliza Papa jinsi gani ya kutambua wito wake. Papa Francisco alijibu kuwa kila mmoja wetu lazima aulize swali hili kwa sababu Bwana ana mpango wa kila mmoja wetu. Mm-hmm. Imekuwa ni utamaduni ambao ulianza miaka sitini na nne iliyopita, na kila wakati ni wa kusisimua kwa kile ambacho kinaibua mwonekano wa maelfu ya sare mbalimbali zilizopangwa kwenye sala mbele ya groto ya Masabier huko Ludes nchini Ufaransa, kwa askari aliyechagua kupiga magoti wakati wa maisha yake mbele ya mama yetu wa Ludesi kwa wito wa kijeshi ni wazi ambapo popote mnapotumwa toeni ushuhuda wa Injili kati ya wenzenu. Ndivyo Baba Mtakatifu Francisco ameandika wa ujumbe wake uliotiwa saini na Kardinali Petro Parolini, katibu wa Vatikani, wakati wa afre ya ija ya kila mwaka ya kimataifa kwa maaskari katika mahali patakatifu Lourdes nchini Ufaransa. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, usikose kujiunga nasi tena tunapoendelea kwa kushirikisha yale yanayojeri katika maisha dani na utume wa kanisa ndani na nje ya Vatikani. Kwa niaba ya Angela Rezaura mimi ni Padre Richard Mjigwa nikisepa kwa raha zangu mwenyewe kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, Laudetur Yesus Kristus. <mulia>