Amjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Karibu ndugu msikilizaji wa redio Vatikani popote pale ulipo. Wakati huu ninapokutandazia mipindi ya matangazo yetu kwa habari zifuatazo, ni katika muktadha wa maadhimisho ya sherehe ya moyo ya mtakatifu wa Yesu, siku ya kuombea toba, uongofu na utakatifu wa mapadre. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne ametoa daraja takatifu ya upadre kwa mashemasi thelathini na wawili kutoka sehemu mbalimbali mbali za dunia. Kanisa barani Afrika limebahatika kupata mapadri wapya kumi na watatu na kanisa Afrika mashariki limebahatika kuwapata mapadri watatu. Nao ni padri John Batisti Matovu kutoka jimbo katoliki la Masaka, Uganda, padri Joseph Mutisha kutoka jimbo katoliki la Kitui nchini Kenya, pamoja na padri Eric Francis Mgombera kutoka jimbo katoliki la Ifakara nchini Tanzania. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne katika mahubiri yake amekazia umuhimu wa maadhimisho ya Jubilia ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo. Ekaristi takatifu ni chanzo na kilele cha maisha na utumia wa Kanisa. Mapadri wajitahidi kuishi upendo wa shughuli za kichungaji. Upadri ni huduma ya kuwatakatifuza watu wa Mungu, upatanisho na umoja katika upendo maadhimisho ya sherehe ya moyo mtakatifu wa Yesu sanjari na siku ya kuombea toba, uongofu na utakatifu wa mapadri. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne amewaandikia ujumbe mapadri wote akisema kwamba moyo mtakatifu wa Yesu uliotobolewa kwa upendo ni mwili ulio hai na wa uzima unaomkaribisha kila mmoja wao ukiwageuza kuwa mfano wa mchungaji mwema, na hapo ndipo wanapoelewa utambulisho wa kweli na wa huduma yao kuchomwa na neema ya Mwenyezi Mungu ili waweze kuwa ni mashuhuda wa furaha ya upendo wake ambao huponya, huandamana na kukomboa. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne katika sheria ya Watakatifu Petro na Paulo miamba wa imani, Dominika tarehe ishirini na tisa Juni elfu mbili na ishirini na tano anatarajiwa kuadhimisha ibada ya misa takatifu pamoja na kuwapatia pale watakatifu maaskofu wakuu walioteuliwa katika kipindi cha mwaka elfu mbili na ishirini na nne elfu mbili na ishirini na tano Kwa niaba ya Sara Pelaji, mimi ni Padre Richard Mjigwa ni kutakia usikivu mwema wa matangazo yetu izaji wa redio Vatikani. Mapadi ni wahuduma wa sakramenti za huruma ya Mungu, yaani Ekaristi takatifu inayowakirimia waamini chakula cha njiani katika hija ya maisha yao huku bondeni kwenye machozi, pamoja na sakramenti ya upatanisho inayowaonjesha waamini huruma na upendo pamoja na msamaha wa Mwenyezi mungu katika maisha tayari hata wao kuwa ni vyombo na mashuhuda wa huruma ya Mungu inayomwilishwa katika vipaumbele vya maisha yao. Mapadi waungamishaji wawe ni vyombo vya faraja kwa waamini wanaotubu na kumwongokea Mwenyezi Mungu, na kwamba mangamuzi ya sakramenti ya upatanisho yawaonjeshe watu upendo na huruma ya Mungu. Mapadi wawasaidie waamini kutambua udhaifu wa dhambi zao kwa kuwapokea na kuwakumbatia kama alivyofanya Baba mwenye huruma, ili waamini hao waweze kukutana na Mwenyezi Mungu katika undani wa maisha yao, Mungu ambaye daima ni mwingi wa huruma na mapendo. Kumbe, mapadri ni mashuhuda vyombo na wahudumu wa huruma ya Mungu kwa njia ya sakramenti ya daraja takatifu inayowapatia mapadiri dhamana ya kutangaza neno la Mungu kuadhimisha mafumbo ya kanisa na kushuhudia upendo wa Mungu katika maisha ya watu, hususani kwa njia ya maadhimisho ya sakramenti mbalimbali mbali za mama kanisa. Kwa hakika ni furaha kubwa kwa watu wa Mungu kwa kuwapata mapadri wapya waliotoka kati yao, nao wataendelea kukuwa pamoja nao na kwamba utambulisho wa wito na utume wa mapadri unategemea kwa kiasi kikubwa mahusiano na mafungamano yao na Kristo Yesu, kuhani mkuu na wa milele. Jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo inaondogeshwa na, na kauli mbiu mahujaji wa matumaini. Ni katika muktadha wa maadhimisho ya jubilei ya miaka 2025 ya Ukristo, tangu tarehe 23 hadi tarehe 27 Juni 2025 kumeadhimishwa matukio makuu matatu yanayowashirikisha majando kasisi, mapadi na maaskofu kutoka sehemu mbalimbali mbali za dunia. Ijumaa tarehe 27 Juni 2025 sherehe ya moyo mtakatifu wa Yesu ambaye kwa huruma, upendo, upole na unyenyekevu wa moyo wake mtakatifu aliinuliwa pale juu msalabani akawa ni chemchemi ya huruma, upendo na uzima kwa watu wote wa mongo. Kristo Yesu anatufahamu, anatupenda sisi sote na kila mmoja. Wakati wa maisha yake, hofu yake ya kifo katika bustani ya Mizeituni na mateso yake yametolewa kwa ajili ya kila mmoja wetu Mwana wa Mungu ambaye alinipenda akajitoa nafsi yake kwa ajili yangu, ametupenda wote kwa moyo wa kibinadamu. Kwa sababu hiyo moyo mtakatifu wa Yesu, uliotobolewa kwa sababu ya dhambi zetu na kwa ajili ya wokovu wetu, unachukuliwa kama alama na ishara kuu ya mapendo yake yasiyo mipaka, ambayo kwayo Mkombozi ambaye ni Mungu anampenda Baba wa milele na watu wote bila Msikirizaji wa redio Vatikani, Mtakatifu Yohane Paulo wa Pili kunako mwaka elfu mbili na mbili alitenga sherehe ya moyo mtakatifu wa Yesu kuwa ni siku ya kuombea toba, uongofu na utakatifu wa mapadri, ili waweze kujisaraha kabila ya kujibakiza katika kufundisha, kuongoza na kuwatakatifuza watu wa Mungu. Wakleri watambue kwamba wao ni viongozi na wachungaji wa watu wa Mungu. Wanatumwa kuongoza kufundisha na kuwatakatifuza watu wa Mungu. Wamepakwa mafuta ili kutangaza na kushuhudia furaha ya Injili na faraja inayobubujika kutoka katika upendo na huruma ya Mungu. Kwa kupakwa mafuta mapali, wanapaswa kujisadaka bila ya kujibakiza kwa ajili ya Mungu, kanisa na watu wake, kwa unyenyekevu, ari na moyo mkuu. Mapadi watoe kipaumbele cha kwanza kwa maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa vipaumbele vya jamii ili hata wao waweze kuonja huruma na upendo wa Mungu katika maisha yao. Mapadri wasikubali kumezwa na mali mwengo, bali hutie useja na ufukara viwe ni dira na mwongozo katika maisha na utume wao. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, ni katika muktadha wa maadhimisho ya sherehe ya Moyo Mtakatifu wa Yesu, siku ya kuombea toba uongofu na utakatifu wa mapadri, Baba Mtakatifu Leo wa Kumi na Nne ametoa daraja takatifu ya upadri kwa mashemasi thelathini na wawili kutoka sehemu mbalimbali za dunia. Kanisa Barani Afrika limepata mapadri wapya kumi na watatu na kanisa Afrika Mashariki limebahatika kuwapata mapadri watatu. Nao ni Padri John Baptisti Matovo kutoka jimbo katoliki la Masaka nchini Uganda, Pali Joseph Mutisha kutoka jimbo katoliki la Kitui, Kenya, pamoja na Padi Eric Francis Mgombera kutoka jimbo katoliki la Ifakara nchini Tanzania. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne, katika mahubiri yake amekazia umuhimu wa maadhimisho ya jubilea ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo. Ekaristi Takatifu ni chanzo na kilele cha maisha na utumi wa kanisa. Mapadri wajitahidi kuishi upendo wa shughuli za kichungaji. Upadre ni huduma ya kuwatakatifuza watu wa Mungu, upatanisho na umoja katika upendo kwa kuwekewa mikono na kushukiwa na Roho Mtakatifu, mashemasi wanakuwa ni mapadi. Changamoto na mwaliko wa kuwa ni mapadi wenye upendo kwa Mungu na jirani, waadhimishaji waaminifu wa mafumbo ya kanisa, watu wa sala na hasa ibada ya kuabudu Ekaristi tak mapadri wachochumilia utakatifu wa maisha, wajisadake bila ya kujibakiza kwa ajili ya huduma kwa watu wa Mungu, na waendelee kujifunza kutoka kwa watu wanaowahudumia. Mapadri ya mashuhuda wa imani mitume wa misionari pamoja na mashuhuda wa Injili ya upendo. Baba Mtakatifu Leo wa 14 amewakumbusha mapadri wapya kwamba daraja hii inapata chimbuko lake kutoka katika sakramenti ya ubatizo inayowashirikisha waamini fumbo la umwilisho, mateso, kifo na ufufuko wa Kristo Yesu kwa wafu Nabi Ezekieli anamwelezea Mwenyezi Mungu kama mchungaji mwema, naye watafuta wanakondoo wake waliotawanyika, hata watafuta na kuwaokoa. Mwaliko kwa mapali wapya kwa vyombo na mashuhuda wa umoja na upendo Mapadi wawe na matumaini kwamba Kristo Yesu kamwe hatawaacha kwani ataendelea kuwasindikiza, lakini jambo la msingi ni kuhakikisha kwamba wanampatia kipaumbele katika maisha na utume wao hususan kwa njia ya maisha ya kisakramenti, sala, tafakari ya neno la Mungu linalomwilishwa katika matendo ya huruma kiroho na kimwili, ili waweze kuwa na moyo wa huruma kama alivyo Baba yao wa mbinguni. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anawakumbusha mapadri wapya kwamba upadri ni daraja ya huduma kwa ajili ya kuwatakatifuza watu wa Mungu, upatanisho na ujenzi wa umoja wa fumbo la mwili wa Kristo yana Kanisa. Huu ni mwaliko wa kuwatafuta hata wale ambao wako nje ya wigo wa Kristo Yesu, mchungaji mwema. Huu ni umoja unawaunganisha watu wa Mungu kama anavyosema Mtakatifu Agustino, kwani wote wamekombolewa kwa neema na huruma ya Mungu, kwa maana kwa ajili yenu mimi ni askofu pamoja nanyi mimi ni Mkristo. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anatamani sana kuliona kanisa linalosimikwa katika umoja, ushirika, na hivyo kuwa ni chachu ya upatanisho inayopata chimbuko lake kutoka katika moyo mtakatifu wa Kristo Yesu, changamoto na mwaliko wa kutembea katika nyayo zake, huku wakiwa ni wanyenyekevo watu wenye msimamo thabiti mara katika imani, watu wazi katika upendo ili kuwapelekea watu wa Mungu amani ya Kristo mfufuka na uhuru unaowahakikishia kwamba kwa hakika wanapendwa, wameteuliwa na kutumwa na Baba yao wa mbinguni. Kwa kuwekewa mikono na kushukiwa na Roho Mtakatifu, mashemasi wanakuwa ni mapadri. Changamoto na mwaliko, kuwa ni mapadri wenye upendo kwa Mungu na jirani, waadhimishaji waaminifu wa mafumbo ya Kanisa, watu wa sara na hasa ibada ya kuabudu Ekaristi Takatifu, na kwamba wanahamasishwa kuwa ni watakatifu kwa kuiga mifano ya mapadri, mashuhuda wa imani, mitume, pamoja na wamisionari na mashuhuda wa Injili ya upendo waangalie matunda na mifano ya shughuli za kichungaji katika hali ya unyenyekevu, imani, sadaka na majitoleo maalumu. Hii he, iwe ni kumbukumbu kumbu ya uaminifu unaopaswa kumwilishwa na kuendelezwa na watu wa Mungu. Mwishoni mwa mahubiri yake, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne amewaweka mapadi wapya chini ya ulinzi na tunza Bikila Maria, mama wa mapadi na matumaini, ili aweze kuwasindikiza na kuwa enzi, ili kila siku ya maisha yao waweze kufanana na Moyo Mtakatifu wa Yesu, kuhani mkuu na mchungaji wa milele. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, katika maadhimisho ya sherehe ya Moyo Mtakatifu wa Yesu, siku ya kuombea toba wongofu na utakatifu wa mapadri, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne ametoa daraja takatifu ya upadri kwa mashemasi thelathini na wawili kutoka sehemu mbalimbali za dunia. Kanisa barani Afrika limepata mapadri wapya kumi na tatu na kanisa Afrika Mashariki limebahatika kuwapata mapadri watatu. Padri Eric Francis Mgombera ni Mtanzania wa kwanza kabisa kupewa daraja takatifu ya upadri na Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne, Ijumaa tarehe 27 Juni 2025. Katika maisha na utume wake anaongozwa na kauli mbiu ya kipadri, Bwana ana haja naye na ole wangu nisipohubiri. Injili. Zaidi ana haya ya kusema, naitwa padre erik francis Mgombela. Nilizaliwa tarehe kumi na saba mwezi wa kwanza mwaka elfu moja mia tisa tisini na nne katika kijiji cha Ipinde, kata Masagati, tarafa ya Mlimba, wilaya ya Kilombero, mkoa wa Morogoro, Tanzania. Kikanisa anatokea kigango cha Ipinde, parokia Maria Konsolata Taweta, Jimbo Katoliki la Mahenge kwa, za, kwa zamani. Kwa sasa Jimbo Katoliki la Ifakala. Wazazi wangu wanaitwa Francis Mgombera na Agata Lia Bonga. Natokea katika familia ya watoto sita. Masomo nilianza shule ya awali Ipinde mwaka elfu mbili hadi elfu mbili na moja katika shule ya msingi Ipinde na shule ya msingi darasa la kwanza hadi la saba mwaka elfu mbili na mbili hadi mwaka elfu mbili na nane. Masomo ya sekondari katika shule ya awali ya seminari ya Mtakatifu Patrick Sofi Ulanga jimbo la Mahenge mwaka elfu mbili na tisa sekondari ordinari levo katika seminari ndogo ya Mtakatifu Francisco Kasita mwaka elfu mbili na kumi hadi elfu mbili na kumi na tatu Masomo ya advance de levo katika seminari ndogo ya Mtakatifu Francisco Kasita mwaka elfu mbili na kumi na nne hadi elfu mbili na kumi na sita Masomo ya falsafa katika seminari kuu ya Mtakatifu Agustino Peramio Songea, Tanzania 2016 Novemba hadi 2019 Juni, na masomo ya taali mungu katika seminari kuu ya Mtakatifu Agustino Peramio, Songea, Tanzania, kuanzia Septemba 2019 hadi Juni 2025. Uchungaji mwaka 2022 Juni hadi Septemba 2024. Asakramenti sakramenti ya ubatizo mwaka 1997, komunyi wa kwanza Septemba 2024, kigango cha Ipinde na Padi Oktaviani Linuma. Kipaimara tarehe tisa mwezi wa tisa elfu mbili na saba parukia Maria Konsolata Taweta na mwasha mwa Askofu wa gapiti Ndorobo wa jimbo Katoliki la Mahenge. Wito, safari yangu ya wito ilianza nikiwa mdogo, maana nilipenda kuigiza mara kwa mara kufanya misa nyumbani na kujiita padre, kwa sababu nilikuwa mfupi na mnene au kibonge kwa kipindi hicho paroko msaidizi alikuwa pia mnene, basi nilipenda zaidi kuitwa kwa jina lake. Nilipofika darasa la saba, katekista kista linishawishi kuchukua fomu ya kujiunga na seminari, na nilichaguliwa kujiunga na seminari ya awali ya Mtakatifu Patrick Sofi, jimbo katoliki la Mahenge. Baadaye niliendelea na masomo katika seminari ndogo ya Kasita, jimbo la Mahenge kwa masomo ya ordinary level na advanced level. Safari hii ya wito katika hatua za mwanzo za kujiunga na seminari kuu zimechangiwa sana na paroko wangu. Nawashukuru walimu wote walionifundisha, walipalilia wito wangu kwa namna ya pekee, kila mmoja, magombela wote wa seminari zote nilizosoma, ni maparoko wote walionisaidia katika uchungaji mdogo na mkubwa watawa wote wa seminari wadogo kwa wakubwa na mwisho, waamini wote wana mchango mkubwa katika maisha yangu ya wito na Mungu awabariki kwa namna ya pekee. Napenda kumshukuru sana mhashamu Baba Askofu Salutaris Melkiori Libena kwa kunipokea katika jimbo lake katoliki la Ifakara na kunilea kiroho na kimwili hadi kufikia hatua hii ya upadre. Mungu ambariki. Kabla ya kupewa daraja takatifu ya ushemasi, nilipata huduma ya usomaji lekta katika Oktoba elfu mbili na kumi na nane na mwasham Askofu mstafu Emmanuel Mapunda wa Jimbo Katoliki la Mbinga. Kwa sasa Mwenyezi Mungu amemwita katika makao yake ya milele, apumzike kwa amani. Na huduma ya usindikizi au taleni acolyte nilipata Oktoba 2019 na, na muashamu Askofu Johni Ndimbo wa Jimbo Katoliki la Mbinga. Daraja takatifu ya ushemasi nilipata tarehe 3 mwezi wa kwanza 2025 katika kanisa kuu la Mtakatifu Andrea, Jimbo Katoliki la Ifakara na muashamu Askofu Salutaris Melkiori Libena, askofu wa Jimbo Katoliki la Ifakara. Daraja ya takatifu ya upadre nimepewa tarehe 27 mwezi wa sita 2025 katika kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatican, mikononi mwa Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne. Mwenyezi mwenyezi Mungu awabariki wote walionisaidia kuijongea utare yake takatifu amina. Kwangu ni jambo la kihistoria, lakini pia ni mwanzo mwema wa utume. Najua nimeitwa kuwa mtume wa mataifa ili niwatumikie watu wote. Kwangu siwezi kuona kama nimependelewa au nijua tu ni, ni Mwenyezi Mungu amependa yote yatokee kama hivyo alivyotokea oh, no. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, hayati Baba Mtakatifu Francisco tarehe ishirini na nne Oktoba mwaka elfu mbili na ishirini na nne alichapisha waraka wake wa kitume unaojulikana kama Dilexit Nos, yaani alitupenda, waraka wa kitume juu ya upendo binadamu, Mungu, wa kibinadamu na wa kimungu wa moyo mtakatifu wa Kristo Yesu. Yesu aliwapenda waja wake upeo na kuwataka kutambua kwamba hakuna jambo lolote linaloweza kuwatenga na upendo wake, kiasi kwamba aliwaita rafiki zake. Kristo Yesu anapenda kuwapatia waja wake upendo na urafiki, na kwamba alitupenda sisi kwanza. Tarehe 27 Juni 2025 ni maadhimisho ya jubilei ya miaka 350 tangu Kristo Yesu alipomtokea kwa mara ya kwanza Mtakatifu Margerita Maria Lakoku na kumkabidhi dhamana ya kueneza ibada ya moyo mtakatifu wa Yesu. Changamoto kubwa ni kulinda na kudumisha utu, heshima na haki msingi za binadamu zinazoendelea kusiginwa katika ulimwengu mambo leo. Mtakatifu Yohane Paulo wa pili kunako mwaka elfu mbili na mbili alitenga sherehe ya moyo mtakatifu Yesu kuwa ni siku ya kuombea toba, uongofu na utakatifu wa mapadri ili waweze kujisadaka bila ya kujibakiza katika kufundisha, kuongoza na kuwatakatifuza watu wa Mungu. Ni katika muktadha wa maadhimisho ya sherehe ya moyo mtakatifu wa Yesu sanjari na siku ya kuombea toba uongofu na utakatifu wa mapadri. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne amewaandikia ujumbe mapadri wote akisema kwamba moyo mtakatifu wa Yesu uliotobolewa kwa upendo ni mwili ulio hai na wa uzima unaomkaribisha kila mmoja wao, ukiwageuza kuwa mfano wa mchungaji mwema, na hapo ndipo wanapoelewa utambulisho wa kweli wa huduma yao, kuchomwa na neema ya Mwenyezi Mungu ili waweze kuwa ni mashuhuda wa furaha ya upendo wake ambao huponya, kuandamana na kukomboa. Kumbe sherehe hii inapyaisha mioyoni mwao wito wa zawadi kamili ya wao wenyewe katika huduma ya watu wa watakatifu wa Mungu. Huo ni utume unaoanza kwa sala na kuendelea katika muungano na mafungamano na Kristo Yesu, ambaye anaendelea kuhuisha ndani yao karama yake wicho mtakatifu wa ukuhani kukumbuka neema hii kama mtakatifu agustino asemavyo ina maana ya kuingia patakatifu pa patakatifu pasipo mwisho ambayo haihifadhi tu kitu kutoka kwa wakati uliopita lakini daima hufanya kile kilichohifadhiwa humo kuwa kipya na cha sasa ni kwa kukumbuka tu ndipo wanapoishi na kuuisha kila ambacho kristo yesu amewakirimia na wao kwa zamu kukirithisha kwa, kwa jina lake Kumbukumbu kumbu inaunganisha mioyo yao katika moyo wa Kristo Yesu na maisha yao katika maisha ya Kristo Yesu ili waweze kuwa na uwezo wa kuleta neno na sakramenti za uokovu kwa watu watakatifu wa Mungu kwa ulimwengu uliopatanishwa kwa upendo ni katika moyo wa Kristo Yesu pekee ndipo makleli wanapopata ubinadamu wao wa kweli kama watoto wateule wa Mungu na ndogo kati yao. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nane kaa za kusema, changamoto mambo leo ni kushughulikia kwa haraka, ili kweli waweze kuwa ni wajenzi wa umoja na amani. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anakaza kusema katika ulimwengu mamboleo wenye kinzani na mivutano inayoongezeka kila kukicha, hata ndani ya familia na jumuiya za kikanisa, padre anaitwa kuwa ni chombo na shuhuda wa upatanisho unaozalisha umoja na ushirika. Wanahamasishwa kuwa ni wajenzi wa umoja na amani, wakiwa na utambuzi na wajenzi wa umoja ili kuwasaidia watu kupata mwanga wa Injili katika taabu na magumu ya maisha yanayowaandama kila kukicha. Hii ina maana kwamba mapadi wawo wasomaji wenye busara katika ukweli, kwa kwenda zaidi ya hisia za wakati huo, hofu na mitindo maana yake ni kutoa mapendekezo ya shughuli za kichungaji yanayozalisha na kupyaisha imani kwa kujenga mafungamano na mahusiano mema, kwa kukuza na kudumisha vifungo vya mshikamano jumuiya, ambamo mtindo wa udugu wa kibinadamu unaendelea kung'aa na kushamiri, kuwa wajenzi wa umoja na amani. Maana yake si kujilazimisha, bali ni kujisadaka bila ya kujibakiza kwa ajili ya huduma udugu wa kikuhani unakuwa ni ishara ya kuaminika ya uwepo angavu wa Kristo Yesu mfufuka kati ya waja wake anayeonyesha safari ya pamoja na mapu. Padri wake ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anapenda kuchukua fursa hii kualika makuhani kupyaisha tena ile ndio yao mbele ya moyo mtakatifu wa Kristo Yesu, kwa Mwenyezi Mungu na kwa watu wake watakatifu, ili waweze kuwa ni mashuhuda na vyombo vya neema, watu wanaohifadhi ule moto wa Roho Mtakatifu waliopokea wakati walipokuwa wanawekwa wakfu kuwa mapadri, ili kwa kuunganishwa naye wapate kuwa ni sakara ya upendo wa Kristo Yesu limwengoni. Baba Mtakatifu ule wa kumi na nane anawaambia makuhani wenza ake wasiogope kuhusu udhaifu na mapungufu yao, kwani Kristo Yesu hatafuti makuhani wakamilifu, lakini anawapenda wale wenye moyo wa unyenyekevu, mioyo iliyo wazi kwa toba na uongofu wa ndani, tayari kupenda kama Kristo Yesu mwenyewe wa alivyowapenda waja wake. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, hayati Baba Mtakatifu Fransisko alipendekeza ibada kwa Moyo Mtakatifu wa Yesu. Hiyo ni mahali mwafaka pa kukutana binafsi na Kristo Yesu, mahali ambapo makuhani wanaweza kutatua migogoro na changamoto za maisha zinazoendelea kusambaratisha ulimwengu mambo leo, kwani ndani mwake wanakuwa na uwezo wa kuhusianisha ulimwengu huu wenye furaha na upendo katika kujenga umoja na upendo wa moyo wenye afya na ule wa Kristo Yesu unaweza kufanya muujiza huu kijami, wa kijamii. Maadhimisho ya jubilei ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo ni mwaliko kwa makuhani kuwa ni mahujaji wa matumaini na kwamba huduma yao itaweza kuzaa matunda mengi zaidi ikiwa kama watakita maisha yao katika sala, msamaha, ukaribu na maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa vipaumbele vya kijamii, ikiwa wataonyesha ukaribu kwa familia na vijana katika kutafuta na kuambata ukweli, na kwamba padre mtakatifu hufanya utakatifu ustawi karibu naye. Hakiza wengi walo wanyonge, zinazimwa wanakosa haki. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne mwishoni mwa ujumbe wake kwa makuhani, kama sehemu ya maadhimisho ya sherehe ya moyo mtakatifu wa Yesu sanjari na siku ya kuombea toba, uongofu na utakatifu wa mapadi, anapenda kuwaweka chini ya weka, ulinzi na tunza ya Bikira Maria, maalikia wa mitume na mama wa makuhani, na hatimaye akawabariki wote Mungu Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne katika sherehe ya watakatifu Petro na Paulo, miamba wa imani, Dominika tarehe ishirini na tisa Juni elfu mbili na ishirini na tano anatarajia ya kuadhimisha ibada ya miche takatifu pamoja na kuwapatia pali ya watakatifu maaskofu wakuu walioteuliwa katika kipindi cha mwaka elfu mbili na ishirini na nne elfu mbili na ishirini na tano Palio takatifu ni kitambaa cha sufi safi kinachotengenezwa kwa manyoya ya kondoo wa changa na kinavaliwa na Baba Mtakatifu pamoja na maaskofu wakuu wa majimbo makuu ya kanisa Katoliki pamoja na mapadri akiwa makanisa ya Mashariki. Hii ni alama ya Kristo mchungaji mwema aliyesadaka maisha yake kwa ajili ya kumkomboa wa mwanadamu kutoka katika lindi la dhambi na mauti. Kama ilivyo kwa Kristo Yesu mchungaji mwema, hata maaskofu wakuu wanahamasishwa kuwabeba kondoo wao kama kielelezo cha wachungaji wema. Wakumbuke kwamba wameteuliwa si kwa ajili ya mafao yao binafsi, bali kwa ajili ya kondoo wa Kristo Yesu. Maaskofu wakuu wapya wanapaswa pia kusadaka maisha yao kwa ajili ya Kristo Yesu na kanisa lake. Pali ya utakatifu ni alama ya umoja na mshikamano, kati ya maaskofu wakuu pamoja na halifa wa Mtakatifu Petro. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikano, usikose kujiunga nasi tena tunapoendelea kwa kushirikisha maadhimisho ya jubilei ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo. Kwa niaba ya Sara Pelaji, mimi ni mtoto wa mkulima Padre Richard Mjigwa nikisepa kwa raha zangu mwenyewe kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, laudetur Yesus Kristus.