Asikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Ni kwa mara nyingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa Redio Vatikani, ninaokaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake. Siku zote Bwana hutusikiliza tunapoomba kwake, na ikiwa nyakati fulani anajibu kwa nyakati na kwa njia ngumu kuelewa ni kwa sababu anatenda kwa hekima na uandalizi mkuu zaidi kupita ufahamu wetu kwa hiyo hata katika nyakati hizi tusiache kuomba kwa uaminifu; ndani yake tutapata mwanga na nguvu daima. Ni katika tafakari ya Baba Mtakatifu Leo wa 14 wakati wa sala ya malaika wa Bwana tarehe ishirini na saba Julai elfu mbili na ishirini na tano akiwageukia waamini na mahujaji waliofika katika uwanja wa Mtakatifu Petro: leo tunaadhimisha siku ya tano ya mababu na wazee ulimwenguni yenye kauli mbiu, heri wale ambao hawajakata tamaa. Kwa hiyo tuwatazame babu na bibi na wazee kama mashuhuda wa matumaini ni wenye uwezo wa kuakisi njia ya vizazi vipya, tusiwaache bali tufanye agano la upendo na maombi pamoja nao. Papa amekumbuka watu wanaoteseka na vurugu duniani kote, kwa namna ya pekee nchi ya Thailand na Cambodia, Siria kusini na Gaza. Amekumbusha hayo mara baada ya sala malaika wa Bwana. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, kutokea katika kikanisa cha kupashwa habari cha jumba la pio mjini Vatikani, ilifanyika sala kuanzia saa saa 8 na nusu hadi saa 10 jioni, masaa ya Ulaya katika ya miaka mia nne ya kuzaliwa kwa mwenye heri wa Vietnam, Andrea Puyen. Tukio hilo lilionyeshwa moja kwa moja kwenye chaneli za YouTube za Vatican katika lugha ya Kivietnam na kushirikisha kwa zumu karibu kwa washiriki mia tatu ulimwenguni kote. Mwisho wa sara hiyo ulionyeshwa ujumbe wa video wa Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne. Kuanzia Jumatatu Julai 28 hadi Dominika tarehe 3 Agosti 2025 inaadhimishwa jubilei ya vijana ambayo inategemewa sana na ushiriki mkubwa wa tukio la jubilei ya mwaka mtakatifu 2025 kwa mamia elfu ya vijana ambao wanafika Roma kutoka nchi 146 ulimwenguni waliojiandikisha. Habari zina nyingine utapata kuzisikiliza tulizokuandalia na Padre Richard Mjigwa ni anjawezaula anakukaribisha. Cari fratelli e sorelle. Buona domenica. Oggi il Vangelo ci presenta Gesu che insegna ai suoi discepoli il Padre nostro. Pregiera kiunishe tuti ikristiani. Dominika tarehe 7 Julai elfu mbili ishirini na tano, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne aliongoza tafakari ya Injili akiwa katika dirisha la jumba la kitume mjini Vatikani kwa waamini na maujaji waliounganika katika uwanja wa mtakatifu Petro. Akianza tafakari hiyo, Papa Leo wa kumi na nne alisema leo hii Injili inatuwakilisha Yesu ambaye anafundisha mitume wake sala ya Baba Yetu, sala ambayo inaunganisha Wakristo wote. Kwa hiyo Baba anatualika kumwelekea Mungu tukimwita aba, yaani baba, kama watoto, kwa urahisi imani ya kimwana ari uhakika wa kuwa wapendwa. Kwa kuelezea vizuri sana katekisimu ya kanisa Katoliki katika muktadha huo inasema, kwa njia ya sala ya Bwana sisi tulionyeshwa sisi wenyewe, wakati anakuja kuonyesha Baba na ni kweli tunavyosali zaidi kwa imani kwa Baba wa mbinguni ndivyo tunavyojigundua wana wapendwa, na zaidi tunatambua kuwa wa upendo. Papa Leo wa kumi na nne aliendelea kusema kuwa injili ya leo kisha inafafanua hali zote za ubaba wa Mungu kwa njia ya baadhi ya mambo kama ile ya mtu ambaye anaamka katika moyo wa usiku ili kumsaidia rafiki, amkaribishe mgeni asiyetarajiwa au kama yule mzazi ambaye anajishughulisha kutoa vitu vizuri kwa watoto wake. Hii inatukumbusha kuwa Mungu hatugeuzii kisogo kamwe, tunapomwelekea yeye, na wala ikiwa tutafika tumechelewa kubisha hodi katika mlango wake, labda baada ya makosa, fursa iliyokosekana, kushindwa na hata ikiwa ili aweze kutupokea lazima kutuamsha watoto wake ambao wamelala katika nyumba, hakika katika familia kuu ya kanisa, Baba hasiti tushiriki katika ishara zake zote za upendo. Siku zote Bwana hutusikiliza tunapoomba kwake, na ikiwa nyakati fulani anajibu kwa nyakati na kwa njia ngumu kuelewa, ni kwa sababu anatenda kwa hekima na uandalizi mkuu zaidi kupita ufahamu wetu. Kwa hiyo hata katika nyakati hizi tusiache kuomba kwa uaminifu; ndani yake tutapata mwanga na nguvu daima, kwa kusali sala ya Baba Yetu. Hata hivyo, pamoja na kusherekea neema ya uwana wa Kimungu, pia tunadhihirisha kujitolea kwetu kuitikia zawadi hii, kupendana sisi kwa sisi kama ndugu katika Kristo, Baba Mtakatifu leo alisisitiza Aidha, alisema mmoja wa mababa wa kanisa akitafakari jambo hilo aliandika: tunapomwita Mungu baba yetu, ni lazima tukumbuke wajibu wetu wa kuishi kama wana na binti. Na mwingine anaongeza: hamwezi kumwita Mungu na wema wote kuwa baba ikiwa mnatunza moyoni mwenu ukatili na usio wa kibinadamu. Katika hali hiyo hiyo, kiukweli, hamna tena ndani yenu chapa ya wema wa Baba wa mbinguni kwa hiyo hatuwezi kumwomba Mungu kama baba na kisha kuwa wagumu na wasiojali wengine. Baba Mtakatifu Leo alikazia, badala yake ni muhimu kujiruhusu kubadilishwa na wema wake, subira yake, rehema yake, ili kuakisi uso wake kama kioo chetu. Baba Mtakatifu Leo wa Kumi na Nne alihitimisha akisema kuwa liturjia ya leo inatualika katika sala na katika upendo, kujisikia kupendwa na kupenda kama Mungu anavyotupenda, na upatikanaji busara, ukarimu wa pande zote bila Ndugu msikilizaji wa Vatican News, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne, mara baada ya tafakari na sala malaika wa Bwana akiwa katika dirisha la jumba la kitume, akiwageukia waamini na mahujaji waliounganika katika uwanja wa Mtakatifu Petro mjini Vatikani, dominika tarehe ishirini na saba Julai elfu mbili na ishirini na tano, alisema: kaka na dada, leo tunaadhimisha siku ya tano ya mababu na wazee ulimwenguni, yenye kauli mbiu heri wale ambao hawajakata wa tamaa. Tuwatazame babu na bibi na, na wazee kama mashuhuda wa matumaini wenye uwezo wa kuakisi njia ya vizazi vipya, tusiwaache bali tufanye agano la upendo na maombi pamoja nao. Baba Mtakatifu leo aidha alielekeza kwenye vurugu za vita kwamba moyo wake unawaendea wale wote wanaosumbuliwa na vita na migogoro na vurugu duniani kote, na hasa aliwaombea wale waliopatikana katika mapigano kwenye mpaka kati ya Thailand na Kambodia, hasa watoto na familia zilizohamishwa. Mfalme wa amani awatie moyo wote kutafuta mazungumzo na upatanisho. Kadhalika, Papa alisema anasali kwa ajili ya waathirika wa vurugu kusini mwa Siria kwa masikitiko makubwa hali mbaya ya kibinadamu huko Gaza ambapo raia wamekandamizwa na njaa na wanaendelea kukabiliwa na ghasia na vifo alirudia ombi lake kutoka moyoni mwake la kusitisha mapigano, kuachiliwa mateka na kuheshimu kikamilifu sheria za kibinadamu. Kwa kuongezea, Papa alisema kila mwanadamu ana heshima ya asili aliyopewa na Mwenyezi Mungu mwenyewe. Ana wasi wahusika katika mizozo yote kutambua heshima hiyo na kusitisha kitendo chochote kinyume chake. Aliwasi wajadili mstakabali wa amani kwa watu wote na kukataa chochote ambacho kinaweza kuhatarisha, na kwa njia hiyo alimkabidhi Bikira Maria marikia wa amani wahanga wasio na hatia wa migogoro na viongozi wa serikali wenye uwezo wa kuimaliza. Saluto Radio Vaticana, Vatican News che per essere piu vicina ai fedeli e pellegrini durante il giubileo ha inaugurato una piccola postazione sotto il colonnato del Bernini insieme all'Osservatore Romano. Papa Leo ametoa salamu kwa Radio Vatican ambao, ili kuwakaribisha waamini na maujaji wakati wa jubilei, Vatican imezindua kituo kidogo chini ya nguzo za Bernini zinazozungukia uwanja wa mtakatifu Petro, pamoja na gazeti Osservatori Romana. Papa Leo aliongeza kusema asante kwa huduma yenu katika lugha nyingi, ambayo hubeba sauti ya papa Alitoa salamu za upendo wa pekee kwa vijana kutoka nchi mbalimbali waliokusanyika mjini Roma kwa ajili ya Jubilei ya vijana inayoanza tarehe 28 Julai 2025. I hope that this will be an opportunity for each of you to encounter Christ and to be strengthened by him in your faith And in your commitment to following Christ with integrity of life. Ninatumaini kwamba itakuwa kwa kila mmoja wenu fursa ya kukutana na Kristo na kuimarishwa naye katika imani yenu na katika kujitolea kwenu kumfata yeye daima. Papa leo alisema, usiku wa leo kutakuwa na maandamano ya Mama Maria wa Fiumarora, yatafanyika kando ya ziwa la Tiber. Wale wanaoshiriki katika mapokeo wa haya mazuri ya Maria wajifunze kutoka kwa mama wa Yesu ili kutekeleza injili katika maisha yao ya kila siku. Na hatimaye aliwatakia wote dominika njema. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, kutokea katika kikanisa cha kupashwa habari cha jumba la Pio mjini Vatikani, ilifanyika sala kuanzia saa nane na nusu hadi saa kumi jioni masaa ya Ulaya, katika fursa ya miaka mia nne ya kuzaliwa kwa mwenye heri wa Vietnam, Andrea Puyen tukio hilo lilionyeshwa moja kwa moja kwenye chaneli za YouTube za Vatican katika lugha ya Kivietnam na kushirikisha kwa zumu karibu kwa washiriki mia tatu ulimwenguni kote, na miongoni mwa washiriki huo ni Askofu Mkuu wa Saigon Joseph Nguyen Nang, mwenyekiti wa kikanisa cha jumba la Pio, waandishi wa habari wa idhaa ya Vietnam akiwemo Padevan Van Yeni Nguyeni, katibu wa baraza la maaskofu wa Vietnam na baadhi ya waamini wa Vietnam. Mwisho wa sala hiyo ulionyeshwa ujumbe wa video wa Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne. My dear friends it is with immense joy that I greet you today catechists of Vietnam gathered with his excellency archbishop joseph Nguyen Nang katika ujumbe huo Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne alianza kuonyesha furaha kubwa kuwasalimia makatekista wa Vietnam, wakiwa wameungana na askofu wao mkuu Josef Nguyeni Nang Saigoni na rais wa baraza la maskofu nchini humo. Aliwashukuru wote waliokuwa nao kutokea katika jimbo la Vietnam na kwingineko, siku chache tu kabla ya jubilei ya vijana jijini Roma. Alishukuru hasa kwamba wameunganishwa kwa maombi mbele ya masalia matakatifu ya mwenye heri Andrea Puyen. Katika hafla hiyo adhimu, ukumbusho wa miaka mia nne tangu kuzaliwa kwake, tunasherekea mwanamkuu wa Vietnam, katekisa na mfia imani ambaye ushuhuda wake unaendelea kututia moyo. Na kwa namna hiyo Bwana awabariki wakati huu wa kukutana na neema. Baba Mtakatifu aliendelea katika tukio hilo, ni muhimu kutafakari maisha ya Andrea Yeni alizaliwa mwaka 1625 akawa msaidizi wa thamani sana kwa wamisionari wa, wa Kijesuiti waliopeleka Injili Vietnam baada ya ubatizo wake. Papa Leo wa 14 aliendelea kusema kuwa Papa Francisco alitukumbusha katika waraka wa Christus Vivit, yaani wa vijana kwamba Andrea alichukuliwa mfungwa kwa ajili ya imani yake na kwa sababu alikataa kuikana aliuawa. Kwa hiyo alikufa akisema Yesu kwa kutoa maisha yake akiwa na umri wa miaka 19 tu. Andrea aliitikia wito wa Kristo wa kurudisha upendo kwa upendo, kwa Bwana wetu mfya dini wa Vietnam, na alitangazwa mwenye heri na Mtakatifu Yohane Paulo wa pili mnamo mwaka elfu mbili. Papa Leo wa 14 alisema, leo hii tunamwomba mtakatifu mlinzi wa makatekista atuombee, ili kama yeye tuliite jina la Yesu kwa imani isiyoyumba hata tunapojikuta katika shida. Katika nchi ya Vietnam, kanisa limejaa makatekista waliojitolea ya wanaume na wanawake walei wengi wao wakiwa vijana, ambao hufundisha imani kwa watoto na vijana kila juma. Kiukweli, kuna makatekista zaidi ya sitini na nne elfu ndani na nje ya nchi yao. Kundi hili kubwa la waelimishaji wa imani ni sehemu ya msingi ya maisha ya parokia. Kwa njia hiyo, papa alishukuru kwa ukarimu wao kwa kila mmoja, na wasidharau kamwe kipawa alicho nacho kwa mafundisho yao na mfano wao unaowavutia watoto na vijana kwenye urafiki na Yesu wanatumwa na kanisa kuwa ishara hai za upendo wa Mungu, watumishi wanyenyekevu kama mwenye heri Andrea, waliojawa na bidii ya kimisionari. Kanisa linafurahi ndani yao na linawahimiza kutembea kwa furaha katika utume huu adhimu, Papa Leo kumi na nne. Aidha alisema inasemekana kwamba alipokuwa gerezani Andrea aliwatia moyo wa Kristo wenzake kubaki imara katika imani yao na kuwaomba wasali ili waendelee kuwa waaminifu hadi mwisho. Kwa hakika wakati huo maana unatukumbusha kwamba maisha ya Kikristo hasa huduma ya katekesi kamwe si kazi iliyojitenga. Inatufundisha na jumuiya yetu na inasali tunashuhudia na mwili wa Kristo hutusaidia katika majaribu yetu. Umoja huu wa maombi na huduma unasisitiza umoja wa kanisa na amani ambayo Kristo anatupatia. Zaidi ya hayo, huduma yao imekita mizizi katika urithi thabiti wa familia na kiutamaduni. Papa Leo akimnukuu Papa Francisco katika ujumbe wa video wa Baba Mtakatifu kwa vijana wa Vietnam mnamo Novemba 20, 2019, alikazia kuwasima katekisa kuweka upendo wao hai kwa familia yao na nchi yao. Hazina hizi za tamaduni na imani zimepitishwa kwao, hasa imani ya kishujaa ya wazazi na babu na bibi zao, ambao kama mwenye heri Andrea walishuhudia kwa huzuni na kufundisha kumtumaini Mungu. Mizizi na mira zao ni zawadi kutoka kwa Mungu na kwa hiyo ziwajaze ujasiri na furaha wanaposhirikisha imani yao na wengine. Papa alikumbusha tukio lililotazamiwa muhimu, kwamba siku chache kanisa litaadhimisha jubilei ya vijana jijini Roma, ikiwa ni sehemu ya jubilei ya matumaini ya mwaka huu. Katika moyo wa kila mtu kuna tumaini kama hamu na matarajio mema, kutoka katika kifungu cha kwanza cha Spes non confundit, yani matumaini akatishi ya tamaa. Kwa hiyo wao waache tumaini hili liwatie moyo katika huduma yao. Na hivyo aliwaalika kuunganishwa katika roho na maujaji vijana jijini Roma, na pamoja na kaka na dada zao wote huko Vietnam, washirikishana nao ujasiri wa furaha kwamba yeye ni Kristo ambaye yu hai na anataka awe hai. Kwa kuhitimisha, Papa leo alisema, makatekisa wangu wapendwa, mnapendwa na Mungu na thamani kwa kanisa lake. Mwenye heri Andrea Puyen awaongoze kwa mfano wake. Bikira Maria, mama wa kanisa na mama wa tumaini, awasindikize, na baraka za Mwenyezi Baba, Mwana na Roho Mtakatifu ziwashukie na kukaa nanyi daima. Amina, alihitimisha. msikilizaji wa Vatican News, kuanzia Jumatatu Julai 28 hadi Dominika tarehe 3 Agosti 2025, inaadhimishwa Jubile ya Vijana, ambayo inategemewa sana na ushiriki mkubwa wa tukio la Jubile ya Mwaka Mtakatifu 2025, kwa mamia ya elfu ya vijana ambao wanafika Roma kutoka nchi 146 ulimwenguni, waliojiandikisha kwa namna ya pekee katika mkesha wa sala na Papa Leo wa 14, kwa takriban mahujaji milioni moja wanatarajiwa Jumamosi tarehe 2 Agosti 2025 na ambapo idadi hiyo itaongezeka pamoja na misa takatifu ya Dominika tarehe 3 Agosti saa 3 kamili asubuhi itakayoongozwa na Baba Mtakatifu huko Tol Vergata jijini Roma. Kwa njia hiyo, katika uwakilishi wa vyombo vya habari, Askofu Mkuu Rino Fiskera, mwenyekiti wa Baraza la Kipapa la Uinjilishaji, alieleza kwamba jubilia ya vijana inawakilisha wakati unaotarajiwa zaidi wa mwaka mtakatifu, kwa sababu ndio iliyohudhuriwa zaidi. Mahujaji wanatoka nchi 146 si, tofauti huku asilimia sitini na nane wakitoka Ulaya, wakifuatiwa na mabara mengine kutajwa maalum huenda kwa vijana wanaowasili kutoka maeneo ya vita kama vile Lebanoni, Iraq, Myanmar, Ukraini, Israeli, Siria na Sudani Kusini, na kwa kukumbatia ubora ambao watashirikisha vizazi vipya kutoka duniani kote. Jumatatu tarehe 28 Julai 2025 siku hiyo itakuwa ya kuwasili kwa maujaji vijana katika malazi yao kwenye maeneo ya mapokezi yaliyotambuliwa jijini Roma na mkoa wa Lazio kwa ujumla, na Baraza la Kipapa la uinjishaji kwa shirikiano na ofisi ya kamishina wa serikali ya Italia, idara ya kitaifa ya ulinzi wa raia, makao makuu ya wilaya na polisi, vikarieti ya Roma na majimbo ya mkoa wa Roma, takribani parokia mia tatu sabini, maeneo ya shule mia nne na maeneo mengine ya arobaini ya, ya ziada, ikiwa ni pamoja na vituo vya ulinzi wa raia, kumbi za michezo na za manispaa, pamoja na familia kadhaa ambazo zimetolewa kwa ajili ya mapokezi kwa vijana hao. Kadhalika ndugu msikilizaji, askofu mkuu alishukuru serikali ya Italia kwa ushiriki wake wa kila siku katika kuandaa hafla hiyo. Mazungumzo ya jiji yataanza tarehe ishirini na tisa Julai yakijumuisha matukio sabini yatakayofanyika katika viwanja vya Roma siku ya Jumanne, Jumatano na Alhamisi. Mnamo tarehe mosi Agosti siku ya toba itafanyika katika uwanja wa Masimo na mapade mia mbili wakibadilishana kila baada ya saa mbili chini ya mahema makubwa yaliyowekwa ili kutoa haweni kutokana na joto kali. Mnamo tarehe 2 Agosti milango ya Tor Vergata itafunguliwa saa tatu kamili ya asubuhi masaa ya subui Ulaya, ambapo itakuwa saa nne kamili za masaa ya afrika Mashariki. Nabendi na bendi na watumbuizaji mbalimbali wataburudisha umati hadi saa mbili na nusu usiku, wakati wa mkesha wa Papa Leo wa kumi na nne utaanza kwa hafla hiyo vijana watatu kutoka Italia, Mexico na Marekani watamuuliza Papa maswali na Papa atajibu kwa lugha zao vilevile vile. Askofu Mkuu Fiskera alishukuru Baraza la Kipapa la Mawasiliano kwa kutekeleza programu za Vatican Vox na kwa huduma za Radio Vatican zitakazotoa tafsiri na ufafanuzi katika lugha nane. Pia kuna kitabu cha mwongozo kilichoundwa na idara ya ulinzi wa raia ambacho lazima kijulikane kwa upana iwezekanavyo, na maagizo yote ya kupata wakati huu wa utulivu kamili. Ndugu msikilizaji, usikose kuendelea kusikiliza juma hili la jubilei ya vijana kuanzia tarehe ishirini na nane hadi tarehe tatu Agosti elfu mbili na ishirini na tano. Tuko pamoja nanyi kuwahabarisha kinachojiri ndani ya viunga hivi, ndani ya Vatican na ndani ya mji mzima wa milele. Msikilizaji wa redio Vatikani, chama cha amani ya kikatoliki kimataifa Pax Christi kilianzishwa kunako mwaka 1945 huko nchini Ufaransa kwa lengo la kuendelea kuragibisha haki, upatanisho na amani kati ya watu wa mataifa, mara baada ya vita kuu ya pili ya dunia. Vuguvugu hili linapata msukumo kutoka katika tunu msingi za injili ya Kristo Yesu, na hivyo wakaanza kusimama kidete kusikiliza na kujibu kilio cha wahanga wa vita, dhuluma, nyanyaso na ukiukwaji wa haki msingi za binadamu. Kumbe kwa mwaka 2025 Pax Christi kimataifa inaadhimisha jubilei ya miaka themanini tangu kuanzishwa kwake. Baba Mtakatifu Leo wa 14, katika ujumbe wake kwa washiriki wa mkutano mkuu wa Pax Christi kitaifa nchini Marekani anasema kati kati ya changamoto nyingi zinazoendelea kukabili ulimwengu mamboleoni, pamoja na kuenea kwa vita kinzani, migawanyiko na mipasuko ya watu, changamoto ya uhamiaji wa shuruti. Kumbe kuna haja kwa jumuiya ya kimataifa kujikita katika ujenzi wa utamaduni wa amani unaopata chimbuko lake kutoka kwa Kristo mfufuka, na kwamba maneno yake ya kwanza baada ya kufufuka yalikuwa ni amani kwenu haya ni maneno ya Kristo Yesu ambaye hakuwa dumefu na silaha. Ni maneno yanayoonyesha unyenyekevu, udumifu na uvumilivu. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anasema Kristo Yesu anaendelea kutuma wafuasi wake sehemu mbalimbali za dunia ili wawe ni mashuhuda na wajenzi wa amani wa katika uhalisia wa maisha yao ya kila siku katika parokia ya vitongoji na hasa pembezoni mwa jamii, Mama Kanisa anaitwa na kutumwa kuwa ni shuhuda na chombo cha upatanisho unaoonekana. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anasali kwamba ili mkutano huu uweze kuwatia shime wajumbe wa, wa Pax Christi nchini Marekani kujielekeza katika ujenzi wa jumuiya zao za ndani ili ziweze kuwa ni nyumba za amani mahali ambapo mtu hujifunza kusuluhisha migogoro na kinzani mbalimbali kwa njia ya majadiliano yanayosimikwa katika ukweli na uwazi ili haki iweze kutendeka na msamaha kupatikana. Ni kwa njia hii watu wengine wanaweza kukumbatia na hatimaye kumwilisha maneno ya mtakatifu Paulo mwalimu na mtume wa mataifa yatakayowawezesha kukaa na amani na watu wote mwishoni mwa ujumbe wake Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne amewakabidhi wajumbe hawo kwa ulinzi na tunza, pamoja na maombezi ya Bikira Maria, mama wa Kanisa. Mwishoni amewapatia baraka zake za kitume. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani kukunogeshea kumbukizi ya miaka 80 tangu kuanzishwa kwa chama cha amani ya Kikatoliki kimataifa, Pax Christi. Kutoka studio za Redio Vatikani ni kama kawa ni mtoto wa mkulima Padri Richard Mjigwa Chana! Namnam na mpendwa nam, msikilizaji wa redio Vatikani, ndipo tumefikia mwisho wa habari za leo tulizokuandalia, lakini tunakusihi sana usikose kufuatilia habari zetu za kila siku tunapoingia katika jubilei ya vijana duniani kote kuanzia tarehe 28 Julai hadi 3 Agosti 2025. Kwa niaba ya padirisha Jimjigwa ni Angela Rwezaura akikuaga. tumsife Kristo. Laudetu Yesus Kristus.