Amjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili mm. Karibu ndogo msikilizaji wa redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapokutandazia jamvi la matangazo yetu kwa habari zifuatazo. Baba Mtakatifu Francisco katika nia zake za jumla kwa mwezi Mei 2024 zinazosambazwa na mtandao wa utume wa sala kimataifa ni kwa ajili ya kuombea malezi, makuzi na majiundo ya majando kasisi na watawa, ili wakuwe katika neema, maisha ya sala, mashuhuda watunu msingi za kiinjili kwa njia ya malezi ya kibinadamu, kichungaji, kiroho na maisha ya kijumuiya ibada ya kuwekwa wakfu kwa askofu msaidizi wa jimbo kuu katoliki la Mbeya, Mwashamu Godfrey Jackson Mwasekaga na jubilei ya miaka 125 a ya uinjilishaji jimbo kuu la Mbeya, iliyo iliyofanyika katika uwanja wa soko ine jijini Mbeya imeongozwa na kardinali Polikapu Pengo, askofu mkuu mstaafu wa jimbo kuu la Dar es Salaam, Dominika tarehe ii Dominika tarehe 26 elfu mbili na ishirini na nne. Askofu mkuu Nyaisonga ameiomba serikali kutekeleza mambo makuu sita, ili kuharakisha ustawi maendeleo na mafao ya watanzania wengi. Mheshimiwa Hasani Idi Mwameta, ambaye pia ni balozi wa Tanzania mjini Vatikani, mwenye makazi yake mjini Berlini nchini Ujerumani, akizungumza na jumuiya ya watanzania wakatoliki nchini Italia, amesema anatarajia kuwasilisha hati zake za utambulisho kwa Baba Mtakatifu Francisco tarehe nane Juni elfu mbili na ishirini na nne na amesema amani na utulivu ni vinasaba na utambulisho wa Tanzania sehemu mbalimbali za dunia. Hii ni tunu adhimu inayopaswa kulindwa na kutunzwa kama mboni ya jicho. Kwa niaba ya Angela Rezola mimi ni Padre Richard Mjigwa ni kutakia usikivu mwema wa matangazo yetu Msikilizaji wa redio Vatikani. Baba Mtakatifu Francisco katika nia zake za jumla kwa mwezi Mei elfu mbili na ishirini na nne zinazosambazwa na, na mtandao wa utume wa sala kimataifa ni kwa ajili ya kuombea malezi makuzi na majiundo ya majandokasisi na watawa, ili wakuwe katika neema maisha ya sala, mashuhuda wa tunu msingi za kiinjili kwa njia ya malezi ya kibinadamu, kichungaji, kiroho na maisha ya kijumuia. Baba Mtakatifu anawataka majandokasisi na walelewa wa maisha ya kitawa wasiogope kuishi utakatifu, kwani hii ni nguvu na furaha katika maisha na utume wao, ili hali hiyo iwawezeshe kuwa ni waamini kutoka katika undani wa maisha yao. Kumtegemea na kujiaminisha kwa Mwenyezi Mungu humweka mwamini huru na kumwongoza kutambua adhama yake. ku Malezi, makuzi na majundo ya kipadi na kitawa yawawezeshe majando kasisi na walelewa kuwa karibu na maisha ya watu watakaowahudumia. Hili ni jambo muhimu sana. Ikumbukwe kwamba malezi, majiundo na makuzi ni mchakato unaoendelea katika maisha na hatima yake ni kifo. Ndio maana kuna umuhimu wa kuendelea kujinoa kiakili, kiutu, kihisia na katika maisha ya kiroho. Malezi haya yanaendelezwa pia katika jumuiya, ingawa maisha ya kijumuiya yana changamoto zake. Baba Mtakatifu Francisco anasema maisha ya kijumuiya ni toba ya hali ya juu kabisa, kama anavyokaza kusema Mtakatifu Yohane Bai Kamansi kwa lugha ya Kilatini kwamba mea maxima penitensia vita comuni sisiyo rahisi sana, kwani huu ni uhalisia wa maisha ya watu unaogusa matatizo, fursa na changamoto mbalimbali za maisha. Kuna wivu usiokuwa na mvuto wala mashiko. Kuna tabia ya watu kutaka kujimwamba fai. Kuna mashindano ambayo watu wanataka kujikuza na kujiona bora zaidi kuliko wanajumuiya wengine, hali ya kutoelewana, kinzani na misigano ya kibinadamu. Yote haya yanaendelea kujengeka taratibu katika nyoyo za watu kiasi hata cha mapadri na watawa kushindwa hata kusalimiana kama ndogo katika Kristo Yesu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, maisha ya kidogo katika jumuiya yanafumbatwa kwa namna pekee katika sala, kwa kuombeana, kusaidiana na kutegemezana kwa hali na mali, kwani hakuna maisha pasi na mikwaruzano. Kama haya yanaweza kutokea katika familia na maisha ya watu wa ndoa, sembuse watawa wanaokutanishwa kwa njia ya sakramenti ya ubatizo na daraja takatifu, ili kujisadaka bila kujibakiza kwa ajili ya Mungu na jirani. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, askofu ana wajibu na dhamana ya kufundisha, kuongoza na kuwatakatifuza watu wa Mungu, kwa kutambua kwamba Kristo Yesu ndiye mchungaji mkuu anayeunda na kuliongoza Kanisa. Kristo Yesu ndiye nguzo na muhimili mkuu wa kanisa lake. Kumbe ni wajibu wa maaskofu kuhakikisha kwamba wanatekeleza dhamana na wajibu wao kadiri ya mipango ya Kristo Yesu, mchungaji mwema. Maaskofu wanapaswa kuwa ni wachungaji wema, sakramenti ya wokovu na kielelezo cha ukaribu wa Mungu kwa waja wake. Uwepo wa karibu wa Mungu ni chemchemi ya utume wa askofu, kama unavyofunuliwa katika fumbo la umwilisho, kielelezo makini cha ukaribu wa Mungu kwa waja wake. Ili kuonja ukaribu wa Mungu, kuna umuhimu wa kupata mang'amuzi ya wema, huruma na upendo kwa waja wake. Maaskofu wajenge utamaduni wa kusali na kutafakari mbele ya Kristo Yesu, ili kuwawezesha kuishi kati ya watu wa Mungu katika shida, magumu na changamoto za maisha na utume wa kiaskofu. Baba Mtakatifu Francisko anawataka maaskofu kukimbilia katika sala na tafakari, ili kujenga tena imani na matumaini mapya kwa kumtegemea na kuendelea kujiaminisha kwa Kristo Yesu. Karibu wa Mungu unajionesha kati ya waja wake kwa njia ya utambulisho wa maaskofu wanaojisadaka bila ya kujibakiza, kama sadaka safi inayotolewa altareni. Maaskofu ni mkate unaomegwa kwa ajili ya maisha ya ulimwengu. Kristo Yesu anataka kuwa kati pamoja na waja wake kwa njia ya maaskofu. Karibu wa Mwenyezi Mungu unajionyeshwa katika neno na maadhimisho ya mafumbo mbalimbali mbali ya kanisa, lakini zaidi kwa njia ya ushuhuda wenye mvuto na mashiko, kwa kupenda bila kujibakiza, pamoja na kuendelea kujiaminisha katika huruma na upendo wa Mungu usiokuwa na kifani. Ibada ya kuwekwa wakfu kwa askofu msaidizi wa jimbo kuu katoliki la Mbeya mwashamu Askofu Godfrey Jackson Mwasekaga na jubile ya miaka 125 ya uinjirishaji jimbo kuu la Mbeya iliyoadhimishwa kwenye uwanja wa Sokoine jijini Mbeya imeongozwa na Kardinali Poli Kapupengo, askofu mkuu mstaafu wa jimbo kuu katoliki la Dar es Salaam dominika tarehe 26 Mei Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, askofu mkuu Gervas Nyaisonga wa jimbo kuu la Mbeya, ambaye pia ni rais wa baraza la maaskofu katoliki Tanzania, ameiomba serikali ya jamhuri ya muungano wa Tanzania mambo sita, ikiwemo ujenzi wa barabara ya kiungo cha lami kutoka Mbeya itakayounganisha mikoa ya Tabora na Singida ili kurahisisha mchakato wa maendeleo endelevu katika mikoa hiyo. Amesema kwa kuwa kanisa linatambua juhudi mbalimbali za serikali ya jamhuri ya muungano wa Tanzania katika kutatua matatizo na changamoto za wananchi ikiwemo maji, umeme, kujenga vituo vya afya na kwamba wanafurahia sana pia suala la serikali kuendelea kupinga vitendo vya ndoa za jinsia mmoja vinavyoharibu mila, desturi njema na utamaduni Duni wa Mtanzania. Askofu mkuu Nyaisonga ametaja maeneo ambayo ni changamoto ili serikali iwasaidie, miongoni mwake ni kujenga barabara kwa kiwango cha lami kuunganisha mikoa ya Tabora na Singida, kujenga madaraja mkoa wa Songwe ili kusaidia wananchi wanaopata tabu kuvuka, hasa Mkurwe na maeneo mengine ambako huvuka kwa mashaka sana kwa kuhofiwa kuliwa na mamba kwani maeneo haya tangu mwezi Februari mwaka elfu moja mia tisa na kenda hakujawahi kufanyiwa ukarabati kutokana na uharibifu wa mvua. Uharakishwaji wa mradi wa umeme Mkurwe na kuwapatia nafasi ya kusikilizwa atakapoomba kusaidiwa katika kutatua changamoto za afya na elimu kwa kuwa kanisa hutoa huduma ya elimu na wala sio biashara, ikiwezekana kuondoa vikwazo ili hatimaye kanisa pia lifikia hatua ya kutoa elimu bure, alisema. Kanisa linapata uhalali na maendeleo katika kuwahudumia watu. Jumuiya ya Watanzania wa Katoliki Italia, Jumamosi ya tarehe 25 Mei 2024 wamekutana na kuadhimisha ibada ya misa takatifu kwa ajili ya kumshukuru Mungu kwa kuhitimisha mwaka wa masomo wa 2023, hadi 2024. Ilikuwa ni nafasi ya kuagana na wanafunzi waliohitimu masomo yao na sasa wanarejea nchini Tanzania kuendelea na maisha pamoja na utume kwa watu wa Mungu nchini Tanzania. Imekuwa ni nafasi ya kuwachagua viongozi wapya wa umoja watakaoiongoza jumuiya ya Watanzania wa Katoliki Italia kwa mwaka 2024 hadi 2025. Imekuwa kuwa pia ni nafasi ya kuwapongeza wale watakaopewa madaraja mbalimbali mbali katika kipindi hiki cha mwaka 2024 na hatimaye kumshukuru Mungu kwa jubilei ya miaka 25 ya daraja takatifu ya upadre. Kwa Padre Paulo Kaigarula, mkarmeli wa kwanza mtanzania, kupewa daraja takatifu ya upadre pamoja na Padre Richard Mjigwa, misionari wa shirika la Damu Azizi ya Yesu. Ilikuwa ni siku maalum ya kuwakumbuka na kuwaombea viongozi wa Tanzania pamoja na wale wote waliotangulia mbele ya haki wakiwa na tumaini la maisha na ufufuko wa wafu. Tukio hili limehudhuriwa na balozi wa Tanzania nchini Ujerumani, Mheshimiwa Hassan Idi Mwameta, ambaye pia ni balozi wa Tanzania mjini Vatican, pamoja na Mheshimiwa Mahmud Thabit Kombo, balozi wa Tanzania nchini Italia, pamoja na wafanyakazi wa ubalozi wa Tanzania nchini Italia. Katika mahubiri yake, Padre Richard Mjigwa aliwakumbusha watu wa Mungu kwamba mapadre na watawa ni mashuhuda wa ufunuo wa huruma ya Mungu, wanaitwa na kutumwa kujenga na kuimarisha mahusiano na mafungamano ya kijamii kwa kujenga utamaduni wa kusikiliza kama sehemu ya mchakato wa ujenzi wa kanisa la kisinodi. Mheshimiwa Hassan Idi Mwameta, ambaye pia ni balozi wa Tanzania mjini Vatican mwenye makazi yake mjini Berlin nchini Ujerumani, akizungumza na jumuiya ya watanzania wa katoliki Italia, amesema anatarajia kuwasilisha hati zake za utambulisho kwa Baba Mtakatifu Francisco tarehe 8 Juni. Amesema amani na utulivu ni vinasaba na utambulisho wa Watanzania sehemu mbalimbali mbali za dunia. Hii ni tunu adhimu inayopaswa kulindwa na kutunzwa kama mboni ya jicho. Amewaalika Watanzania kuombea uchaguzi wa serikali za mitaa mwaka elfu mbili ishirini na nne na uchaguzi mkuu wa rais na wabunge mwaka elfu mbili ishirini na tano. Zaidi ana haya ya kusema: awali ya yote, naomba mniruhusu nianze kwa kumshukuru Mwenyezi Mungu mwingi wa rehema kwa mambo machache. Moja, kutukutanisha siku ya leo ukiwa wenye afya njema, wenye furaha na kuweza kukamilisha ratiba yetu ambayo tumeipanga. Lakini la pili, kwa kuwa mimi nimetokea uh, Berlin Ujerumani, namshukuru pia Mwenyezi Mungu kwa kuwezesha safari yangu na mwenzangu niliyoambatana naye kufika hapa Italia salama. Lakini la tatu, ni kwa namna Mwenyezi Mungu alivyotubariki tukawa na umoja huu. Hii ni hadhina kubwa na sio jambo dogo. Kama ambavyo nimetambulishwa mara kwa mara, mimi ninaitwa Hassani Idi Mwamweta ni balozi wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania uh, Vatican, lakini mwenye makazi Berlin Ujerumani, au unaweza kusema balozi wa Tanzania nchini Ujerumani ambaye pia anawakilisha Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Vatican. Kwa hiyo ninyi ni sehemu ya familia yangu. Ndio maana leo tuko hapa sote. Nimeitikia mwaliko kutoka kwa mwenyekiti wa diaspora aliyemaliza muda wake, ambaye tangu nilivyofahamiana naye wakati niliposhiriki ziara ya Mheshimiwa Rais, tumekuwa kwenye mawasiliano mazuri ya mara kwa mara. Kwa hiyo leo mimi sitokuwa na maneno mengi sana, lakini jambo kubwa ambalo limenileta Vatikani ni lile ambalo limetolewa kama nasaha na kaka yangu Padre Mjigwa. Zile nasaha alizotoa unaweza kuziandikia kitabu. Na mimi ndio sababu kubwa iliyonileta hapa, kujenga mahusiano, lakini pia kutekeleza utamaduni wa kusikiliza. Kama balozi, sina jawabu kwenye kila jambo, so balozi ni mtu ambaye ana vigezo fulani, lakini inawezekana wewe ukanizidi mimi kwenye baadhi ya mambo. Lakini Mwenyezi Mungu amebariki mimi, kwa sababu moja ama nyingine Mweshimiwa Rais akaniona akaniteua kuwa balozi, lakini sina mwarubaini wa majibu mengi, ila mimi mara zote nimekuwa nikiamini kwenye majadiliano. Hivyo basi, ndugu zangu wa Vatikani, na ninyi ni sehemu ya majawabu kwenye baadhi ya mambo ambapo mtanitumia mimi kama daraja kwenye yale ambayo yanapaswa kufika mbali zaidi. Kwa hiyo, kwanza ninawaahidi ushirikiano, na pale ubalozini sisi tunaongozwa na dhana ya kusikiliza. Tumesema kwamba moja ya jukumu kubwa linalotuweka sisi nje ya mipaka ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania pamoja na majukumu mengine, lakini ni kuwahudumia Watanzania. Na ninyi ni sehemu ya Watanzania. Kwa hiyo mimi, siwezi kukubali wewe umenitafuta au umewasilisha taarifa ubalozini halafu ukatoka pale unasononeka kwamba hakuna aliyekusikiliza. Lakini tumefungua milango kwamba kwa yule yeyote ambaye ana wazo basi, ubalozi usiwe alitumia faza pale ndani, ubalozi usiwe nyumba ya mama mkwe. Ujisikie faraja kumtafuta mtendaji wa ubalozini, ujisikie faraja kumtafuta balozi. Sisi Watanzania huku nje bado ni wachache, lazima tujenge utamaduni wa kupendana, lazima tujenge utamaduni wa kushirikiana Lazima tujenge utamaduni wa kushauriana kwenye mambo mengi. Dunia ya leo kila mtu anahitaji faraja, lakini faraja kwa yule mtu unayemwamini na kwa yule mtu ambaye anakusikiliza. Tunaamini kwamba kupitia wanadayaspora wenzetu, hata sisi wafanyakazi wa ubalozi tunaweza kujifunza mambo mengi sana, lakini pia wanadayaspora huwa wanafahamu mambo mengi kuliko sisi ambao tunakuja na kuondoka. Kwa hiyo, yale wanayoyafahamu, sisi tunaruhusu kabisa kwamba wawe tayari wawe na uthubutu wa kutueleza na yale ambayo wanaweza kuyawasilisha ubalozini, basi tutayapokea. Sina mambo mengi ya kusema, kwa sababu siku ile ambapo Mheshimiwa Rais alishiriki hafla ya chakula nasi, ilikuwa tarehe kumi na mbili mwezi wa pili, alisisitiza mambo mengi sana: umuhimu wa kuzingatia na kutosahau tamaduni zetu, kuwa wazalendo, kuipenda nchi yetu, kufuata na kuheshimu kanuni na sheria za nchi mwenyeji. Haya yote ninaweza kusema kwa muda mchache niliyokaa nanyi, nimejifunza kwamba ninyi ni dayaspora wa mfano. Sisemi hivi kwa sababu nyiye ni watumishi wa Mungu, ninasema haya kwa sababu tumekuwa na changamoto nyingi sana kwenye jumuiya zetu za dayaspora. Leo hii Mwenyezi Mungu amenibariki mimi na timu yangu kwa mambo mengi sana. Moja, kuwa sehemu ya ibada hii ambapo tunawaaga ndugu zetu waliomaliza, lakini wale ambao wataendelea na masomo. Lakini mbili, tumeweza kushuhudia uchaguzi wa haki kabisa wa viongozi wapya wa, wa diaspora na tumeshuhudia furaha kwa wale wanaoondoka. Katika mazingira ya kawaida, tunaweza tukadhani ni jambo jepesi sana, lakini ninyi ni watu wa Mungu na mtanisahihisha kama ninakosea. Kitendo cha kuwa binadamu tu, tayari una ubinafsi ndani yako Kitendo cha kuwa binadamu, hata kama unasali sala tano, hata kama unaenda madhabahuni kila siku, lakini kwa kuzaliwa tu kama binadamu. Na hiki ni kitu ambacho kiko researched na wakina Aristoto wameandika, wakina Plato wameandika, ndio maana tukawa na falsafa mbili. Selfishness and golden mean. nilichokiona leo kwa viongozi wanaoondoka ni golden mean: kukubali kwamba hata kwenye taasisi za kidini zinahitaji demokrasia ya uongozi kwa sababu maono na uwezo wa kuongoza hutofautiana. Lakini nyiye ni watu wa kujishusha sana, na Mwenyezi Mungu awabariki. Na dunia hii inataka kujishusha, dunia hii haipendi kujikweza kwa sababu tunapitia mitihani mingi sana. Sasa hivi kaka yangu, wakati anapata upadri, mimi nilikuwa form six lakini ukizungumza naye ni mtu mnyenyekevu sana. Nachoomba kwenu ni ushirikiano. Tuna mambo mengi mbele yetu, kwa mtu mmoja mmoja, kwa makundi, lakini pia kitaifa. Nilimwomba padri na amenikubalia. Sala iliyosomwa na sista ni sala bora sana. Kwa haraka haraka, imeliombea taifa letu la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, imemwombea Mheshimiwa Rais na wasaidizi wake, imewaombea viongozi wote, imewaombea walio na afya bora na wale wenye matatizo ya ugonjwa. Sitokumbuka kila kitu, lakini mwisho aliwaombea marehemu, tena bila kutaja marehemu wa dhehebu lipi. Mimi niliiomba kwa sababu, ningependa yale maneno, kama bado kichwa changu ni kizuri, niyameze kama yalivyo, ili niweze kuyatumia kwenye jumuiya na kwenye mikusanyiko mingine. Kwa hiyo mimi nimefika hapa, nitarudi tena Vatikani tarehe kati ya sita na tano kwa sababu nina ratiba ya kuwasilisha hati zangu za utambulisho rasmi, letters of credence Papa Francis tarehe nane mwezi wa sita. Kwa hiyo ninaomba sana mniombee dua kwa Mwenyezi Mungu, kwa sababu nilizowasilisha ni kopi, kwa hiyo kopi niliwasilisha kwa um, msaidizi wake ambaye anahusika na masuala ya mambo ya nje, lakini nitarudi tena. Ombi langu tusichoke kuiombea nchi yetu, kwa kuwa tunaelekea kwenye uchaguzi mkuu tunaanza na uchaguzi wa serikali za mitaa alafu tunaelekea kwenye uchaguzi mkuu. Tusichoke kwenye ile sala tuliyosali pale kwenye nyumba ya ibada kumwombea mheshimiwa rais wetu, Mheshimiwa Dr. Samia Suluhu Hassan katika namna anavyoiongoza Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, lakini pia tuliombee taifa. Sisi hatusemi, lakini moja ya sifa yetu kubwa nje ni amani na utulivu, na ninaamini tunu ile, pengine tunaweza tusiione sasa hivi, lakini ni tunu ya kulindwa na kutunzwa kama mboni ya jicho. Kutoka studio za radio Vatican ni Sister Roslin Wambani Wafula, wa fula wa shirika la mabinti wa mtakatifu Paulo. Juma tano tarehe 29 Mei 2024 alasiri katika jumba la Mtakatifu Kalisti jijini Roma, kutakuwapo na uwakilishi wa matokeo ya mwisho ya uangalizi wa wanawake duniani wa Umoja wa Kimataifa wa Mashirika ya Wanawake wa Katoliki, ambao ni uchunguzi pekee wa kimataifa wa kanisa Katoliki unaojikita na sauti ya wanawake. Hafla hiyo itaongozwa na Monika Santa Marina, rais wa Umoja wa Kimataifa wa Mashirika ya Wanawake wa Katoliki na uangalizi wa wanawake duniani. Katika sehemu ya kwanza, itaongozwa na mada utume wa wanawake katika kanisa la kisinodi, changamoto na michango inayosikiliza Roho, na Ana Martianera mkurugenzi wa mpango huo wa uangalizi wa wanawake duniani atawasilisha baadhi ya matokeo muhimu zaidi, ikiwa ni pamoja na hatua za kwanza za shule ya kisinodi ya umoja wa kimataifa wa mashirika ya wanawake wa Katoliki, kama vile itakavyokuwa ile sehemu nyingine ya hitimisho, iliyoongozwa na mada ya mazungumzo katika roho, ambapo kupitia mtandao wa Zoom zaidi ya watu 670 walishiriki na katika sehemu ya pili itajikita na kuondoa nyanyaso na ubaguzi dhidi ya wanawake barani Afrika, Amerika Kusini na visiwa vya Karibian kwa njia ya mtandao na itawakilishwa na matokeo ya mipango ambayo inasaidiwa na mfuko wa Hilton ili kuondoa ubaguzi na nyanyaso kwa wanawake na kukosekana kwa elimu stahiki. Ni katika muktadha huo ambapo kabla ya mkutano huo Vatican News ilikutana na kuhojiana na mmoja wa washiriki wa mkutano huo na kumkaribisha kwa majina. Anaitwa Sister Morino Gundef kutoka nchini ya Kenya. Natoka katika shirika la Sacramentine Sisters of Bergamo. Nafanya kazi Nairobi kwa sasa hivi. Nimefika hapa kama mhusika mkuu wa jumuiya ya Afrika kwa ajili ya uangalizi wa wanawake duniani kuhusu nyanyasaji za aina mbalimbali mbali. Wanawake duniani sana sana ambao wanatoka Afrika wanahusika katika matatizo mengi, na mara nyingi kazi ambao wanafanya kuwasikiliza kukaa nao pamoja, kuongea na hao viongozi wao, kusikia wanahitaji usaidizi wapi. Baada ya kusikia hayo yote, kuhusika na wao, uwa nahusika na ofisi letu kuu kuwaeleza kuhusu hayo yote ambayo niliyoyapata kutoka uh, nchi tofauti tofauti za Afrika. Baadaye ofisi yetu ambayo iko hapa Roma huwa inaangalia haya matatizo yote, tunazungumza kuhusu haya yote alafu tunaona jinsi ambayo tunaweza husika kuwasaidia hawa wanawake kwa kuwasikiliza, kwa kuwa kuona kama tunaweza pata jinsi ya kuwasaidia kwa namna ya maisha yao, kuwaelimisha na njia tofauti tofauti. Pia kama mhusika mkuu wa jumuiya ya Afrika, nia kubwa ambayo nafaa kufanya ni kujaribu kuwaleta au wanawake wa Katoliki pamoja na watawa wa kike ili waweze kufanya kazi pamoja kutatua shida mbalimbali mbali ambazo wanawake wanakutana nazo. Sasa, umoja wa wanawake duniani umeanza muda mrefu na sasa unafanya kazi kwa pamoja na watawa. Hii ilianzaje? Kwa miaka mingi watawa wamekuwa wakifanya kazi peke yao na vilevile wanawake wa Katoliki nao kivyao, lakini ni wakati wa kisinodi kama tulivyoshauriwa na Baba Mtakatifu, kufanya pamoja, kushughulika pamoja, kuamua pamoja ili tuweze kupiga vita janga baya la nyanyaso au utumwa mamboleo. Kwa kuhitimisha, tumeona hili linawasaidia wale ambao tunakutana nao, kuwasikiliza na wao pia kuhisi kusikilizwa, kupendwa, na wanaweza kujifungua kutoa matatizo yao yaliyo moyoni bila kuogopa, kwa maana hakuna anayewahukumu, wanapokelewa jinsi walivyo, na huu ndio utume mkubwa tulio nao katika ofisi yetu iliyoko Kenya, Afrika na katika ulimwengu mzima. Kwa njia hiyo, huko hapa katika mkutano ambao, unaanza lini? Mkutano wetu tunaanza tarehe ishirini na tisa mwezi huu wa Mei, na mkutano tutapeana ripoti kuhusu hayo yote ambayo tunafanya kusaidia wanawake huko Afrika na katika ulimwengu mzima pia, tutaweza kuona namna tunaweza kugusa maisha yao, ni namna gani tunaweza kuendeleza na kuwasaidia kuondokana na kiwewe, wasiwasi wasi, matatizo ambayo wanakutana nayo. Ni kushukuru kuja ndani ya studio hizi, na nikutakie kila baraka na katika mkutano huu mnaoufanya. Asante sana, Sista Angela. Hata mi nimeshukuru sana. Asante ndugu msikilizaji wa Vatican News. Hayo ndiyo yalikuwa mahojiano yetu na Sister Maureen Hogundef wa shirika la wasakramenti wa Bergamo nchini Italia, na ambaye anajikita kazi yake kwenye ofisi ya Nairobi, Kenya, kama mhusika mkuu wa jumuiya ya Afrika kwa ajili ya uangalizi wa wanawake duniani kuhusu unyanyaso za aina mbalimbali. Ni Angella Rwezaula, Vatican News. <mulia> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, sikose kujiunga nasi tena, tunapoendelea kukushirikisha yale yanayojiri katika maisha na utumi wa kanisa ndani na nje ya Vatikani. Kwa niaba ya Angelo Rezaula, mimi ni mtoto wa mkulima Padre Richard Mjigwa ni kisepa kwa raha zangu mwenyewe kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, Laudetur Yesus Kristus.