asikilizaji wetu wa afrika mashariki na kati hii ni redio vaticani ikiwatangazia katika lugha ya kiswahili ni wakati mwingine ndugu msikilizaji wa redio vaticani ninapokukaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi kwanza ni muhutasari wake papa ametuma ujumbe kwa njia ya video kwa wajumbe wa kamati ya majaji na waamuzi wa haki za kijamii na mafundisho ya kifransiskani nchini argentina na kuatia moyo katika kozi yao ya kulinda haki ya waliohatarini na wanaoteseka na amewakumbusha umuhimu wa kimsingi kwa wale wanaolinda haki katika hali ya sheria kwa sababu soko na faida mara nyingi hudhurumu wadogo na hivyo usawa unahitajika kutokakati ofis- ya mshereheshaji wa liturjia za kipapa askofu mkuu diego raveli ametoa ratiba ya liturjia za kipapa kwa mwezi machi ambapo dominika 4 machi ni siku ya matawe na kuanza kwa juma kula mateso ya bwana wetu yesu kristo idara ya toba ya kitume imeandaa toleo la helathini la kozi ya toba ya uongofu wa ndani kuanzia tarehe ne hadi 8ne machi e224 mjini vaticani katika basilika ya mtakatifu lorenzo karibu na jumba la kansela makao makuu ya idara ya toba ya kitume jumanne tae 5 machi 224 kuanzia saa tisa la asiri hadi kumi na nusu jioni mkutano wa kiekumeni na kidini utafanyika kwa njia mtandao utakaongozwa na mada wanawake ambao wanapanda mbegu za amani ulioandaliwa na shirikisho la umoja wa wanawake katoliki duniani kwa ushirikiano na baraza la kipapa la mazungumzo ya kidini tarehe sab na nan machi chuo kikuu cha santa croch au msalaba mtakatifu kitaandaa mkutano kati ya viuo vikuu kuhusu baadhi ya takwimu za wanawake magwiji wa ubinadamu ambao kwa ushuda wao wanaeleza kwa njia inayongaa maana maisha ya uhusiano na watu na ulimwengu habari zina nyingine hutapata kuzisikiliza tulizokuandalia na padirichadi mjigwa ni anjewawezao la anakukaribisha <mulia> so eba, bikuju baba mtakati francisco tarehe 28 februari 224 ametuma ujumbe kwa njia ya video kwa wajumbe wa kamati ya majaji na waamuzi wa haki za kijamii na mafundisho ya kifransiskani nchini argentina na kuatia moyo katika kozi yao ya kulinda haki ya waliohatarini na wanaoteseka katika ujumbe huo amesema wapendwa kaka na dada wakopaju ningependa kushiriki nanyi furaha ya makao makuu yenu mapya huko buenos aires na tawi la kwanza la taasisi ya ndugu bartolomeo wa nyumba ya amerika kusini ni jinsi gani haki ilivyo muhimu katika hali hii tata ni muhimu sana kuweza kutafakari na kujielimisha tunapokabili changamoto mpya baba mtakati francisco amesema dhamira ya wafanyakazi wa mahakama wanasheria majaji waendesha mashtaka watetezi ni ya msingi na muhimu mahakama ndiyo njia ya mwisho inayopatikana katika serikali ya kutatua ukiukwaji wa haki na kuhifadhi usawa wa kitaasisi na wa kijamii papa francisko aidha amesistiza tunaishi katika nyakati za ukosefu mkubwa wa haki matajiri wachache wanazidi kuwa na nguvu na mamilioni ya watu maskini huku wakikataliwa na kutupwa hakuna mstakabali hakuna maendeleo hakuna haki wala demokrasia katika dunia ambayo mamilioni ya watoto kila wanaokula tu katika madampo ya taka za wale wanaokula haki za kijamii sio za bure utashi wa kuwaunga mkono upo lakini unahitaji maamuzi ya kisiasa ya kutosha yenye mantiki na ya haki serikali ambayo leo hii ni muhimu zaidi kuliko hapo awali inaitwa kutekeleza jukumu hili la ugawaji upya na haki za kijamii papa kwa kuasistizia hao majaji alisema sheria tayari zimeandikwa zinatumika tatizo ni utekelezaji wake halisi utekelezaji wake kiukweli jukumu lao linaanzia hapo muungu soko na muungu wa faida ni miungu ya uongo ambayo inatuongoza kwenye uharibifu na uharibifu wa sayari historia imedhihirisha hili katika matukio mengi na ya kusikitisha sana baba mtakati francisko kwa kufafanua zaidi alisema ni moloki yaani aliyekuwa muungu wa wakaanani aliyehusishwa katika vyanzo vya kibiblia na desturi ya kutoa dhabihu ya watoto na hivyo ambaye alisema hula vizazi vipya vinapozaliwa neno la yesu ambalo mafundisho jamii ya kanisa yamejikita juu yake ni njia salama na yenye mwanga wa kuchangia katika utekelezaji wa mahakama ndugu wale wote wanaotumia madaraka ya umma wanapaswa kukumbuka kwamba uhalali wa awali hautoshi hata zoezi la lazima liwe halali aidha papa akiwageukia mahakimu hao aliwauliza maswali kwamba je mamlaka inaweza kuwa na uwezo gani ikiwa itajitenga na ujenzi wa jamii zenye haki na heshima je ninaweza kuwa hakimu mzuri ikiwa nitatazama upande mwingine ninapokabiliwa na mateso ya wengine tafadhali kila siku mbele ya kioo jiulizeni na mjiulize kuhusu wengine papa francisco alisistiza nawasalimu kopaju ninawasalimu taasisi ya ndugu batomeo wa nyumba na ninawasalimu wote ninaibariki nyumba yenu mpya ninawatakia mafanikio mema katika juhudi zenu ninawaomba uthabiti wa maamuzi mbele ya mifano isiyo ya kibinadamu na vurugu amani ni ujenzi wa kila siku na ninyi ni wafanyakazi wa amani hatimaye ninawaomba mniombee na mimi ninafanya hivyo kwa ajili yenu baba mtakati francisco alihitimisha hivyo kutoka katika ofisi ya mshereheshaji wa liturjia za kipapa askofu mkuu diego raveli ametoa ratiba ya liturjia za kipapa kwa mwezi machi ambapo dominika tarehe 4 machi ni siku ya matawi na kuwanza kwa juma kula mateso ya bwana wetu yesu kristo katika uwanja wa mutakatifu petro kwa hiyo mjini vaticani saa 4 kamili majira ya italia itaadhimishwa ibada ya misa takatifu kwa kuanza na maandamano ya kuingia kwa bwana jijini yerusalemu 3 a machi ni aramisi kuu ya jumakuu takatifu ambapo katika basirika ya mtakatifu petro itaadhimishwa misa ya krisma saa 3 asubuhi majira ya ulaya wakati huohuo 9 machi ni jumaa kuu ya mateso ya bwana wetu yesu kristo katika jumakuu na jioni saa 11 maadhimisho ya mateso ya bwana wetu yesu kristo wakati huohuo ijumaa usiku kutakuwa na njia ya msalaba katika koloseo au magofu ya kizamani ya mateso ya wakristo na hivyo saa tatu na robo usiku tukio hilo litafanyika tarehe 3 machi 24 ni dominika ya pasaka ufufuko wa bwana wetu yesu kristo ambapo katika basilika mtakatifu petro sa nu kutakuwa na mkesha mtakatifu wa pasaka tarehe 31 machi ni dominika ya pasaka ya ufufuko wa bwana wetu yesu kristo ambapo katika uwanja wa mtakatifu petro 4 kamili asubuhi itafanyika misaa takatifu na wakati huohuo huo, dominika ya pasaka katika barkoni ya basilika mtakatifu petro saa 6 kamili mchana kutakuwa na baraka ya urbi etorbi na hiyo ndiyo ratiba iliyotolewa ya maadhimisho ya kipapa kwa mwezi machi ambao unaanza tazame unaanzaacyautaam idara ya toba ya kitume penitensiari ya apostolica imeandaa kozi ya toba ya uongofu wa ndani ambayo imefikia toleo la 34 kwa mwaka huu kuanzia t4 h8 machi 224 mjini vatikani katika basika mtakatifu lorenzo karibu na jumba la kanser ambayo ni makao makuu ya idara ya toba ya kitume hii ni kozi iliyoandaliwa kila mwaka kwa ajili ya mapade waungamishaji pamoja na wanaojiandaa kuwa wahudumu wa kanisa tukio hili la kila mwaka huandaliwa na kuhamasishwa na idara ya atoba ya kitume kwa lengo la kuwapatia mapade na watainiwa wote wapya waliokaribu na daraja takatifu fursa ya tafakari na mafunzo ya kina kuhusu sakramenti ya kitubio kozi hiyo inajumuisha uwezekano wa kushiriki ana kwa ana na pia kwa mbali kupitia mtandaoni uingiliaji kati uliopangwa utashughulikia juu ya mtazamo wa fani nyingi na mada kuu zinazohusiana na toba ya ndani na utunzaji wa kichungaji wa sakramenti ya upatanisho leo hii kuliko wakati mwingine wowote kiukweli wahudumu wa, ki wa huruma wa wanatakiwa kuwa na maandalizi ya kina na ya kisasa ya kitaali mungu kiroho kichungaji na kisheria hasa hali ya unyonge mkubwa na wasasa zinazoathiri huduma ya toba zitashughulikiwa na kipaumbele kitatolewa kwa utatuzi wa kesi thabiti na ngumu ambazo zinakabiliwa na utambuzi na huruma ya kanisa watakaotoa kozi hiyo watabadilishana chini ya uongozi wa kardinari mauro pyachensa mhudumu mkuu pamoja na monsigno josefu nyeri hakimu wa idara ya toba ya kitume monsigno jiusepe tonelo na monsigno jacomo inchiti wote wakiwa ni washauri na wanasheria wa idara ya toba ya kitume pade fabio rosini mkuu wa ofisi ya miito ya jimbo la roma atazungumzia juu ya uzoefu wake kama muungamishi kubainisha aina furani za watu waliotubu wakati pade francesco bamonte atashughulikia kesi ya umiliki akitoa viashiria kwa waamini na jinsi ya kusaidia watu vilevile vile watu wengine wawili wa idara ya toba ya ndani ya kitume watakaozungumza ni pade paolo benati na pade Marco panero ambao watazungumzia kuhusu akili mnemba na juu ya utekelezaji wa huduma ya muungamishi hatimaye itakuwa zamu ya maaskofu wawili wanaohudumu wa katika kuria romana askofu victorio francesco viola mfranciscani katibu wa baraza la kipapa la ibada na nidhamu ya sakramenti na askofu mkuu rino fiskela msimamizi mkuu wa baraza la kipapa la uinjishaji sehemu ya masuala ya kimsingi ya uinjishaji ulimwenguni awali askofu viola atakumbusha miongozo na dalili ya kuadhimisha sakramenti ambayo wakati mwingine ilipuuzwa kwa makosa iliyomo katika ibada ya kitubio wakati askofu mkuu fiskela kwa mtazamo wa kukaribia kwa ufunguzi wa jubiliei ya kawaida25 ataonyesha maana na thamani ya rehema kamili ambayo kwa kuitoa ni wajibu wa idara ya toba ya kitume kozi hiyo itafatiwa na mjadala ambapo maswali ya ufafanuzi na maazimio yenye mashaka yatapendekezwa katika kesi madhubuti zitakazokusanywa kati ya watakaohudhuria washiriki wa kozi hiyo watapokelewa kwa mkutano na baba mtakatifu francisco asubuhi ya ijumaa 8 machi 224 ndugu msikilizaji kozi hiyo itamalizika kwa ibada ya kitubio itakayoongozwa na kardinal mauro pachensa mhudumu mkuu wa idara ya toba s1 jioni siku ya ijumaa8 machi katika kanisa la roho mtakatifu huko sasia katika madhabau ya huruma ya mungu <mulia> shirikisho la umoja wa vyama vya wanawake wa katoliki duniani kwa kushirikiana na baraza la kipapa la mazungumzo ya kidini wataadhimisha siku ya kimataifa ya wanawake kwa ak2 kwa kukutana kwa njia ya mtandao siku ya jumanne 5 machi 24 kuanzia sa9 alasili kamili hadi saa kumi na nusu jioni masaa ya roma tukio hilo litawaleta pamoja wanawake wa imani kutoka mila na tamaduni mbalimbali mbali za kidini ili kutafakari juu ya jukumu muhimu ambalo wanawake wa imani wanafanya katika kujenga utamaduni wa amani na kukutana wakiongozwa na ujumbe wa baba mtakati francisco kwa siku ya amsia ya amani duniani hasa kwa maneno ya hazina yetu kuu ijapokuwa iliyo dhaifu zaidi ni udugu wa kibinadamu unaosimikwa katika umwana mungu, wa pamoja wakimungu na kwamba hakuna awezaye kujiokoa peke yake tukio hilo litaakisi kwa hakika ubinadamu wapamoja, wa pamoja wawote na uwajibikaji wa pamoja katika kukuza amani katika hali ya vita na migogoro ambayo ulimwengu unapitia wanawake nawasi hna ndio wanaoharibiwa zaidi wale wanaoteseka zaidi migogoro inayotokana na sababu za kisiasa au majanga ya hali ya tabia nchi mara nyingi huwaacha wanawake kwenye usukani wa familia zao na kuwa ndio wanaobaguliwa zaidi kwa ujasiri na uwezo wa kusikiliza wanawake wanaweza kuwa wajinzi wa imani na mazungumzo tukio hilo litaanza na hutuba ya ufunguzi wa kardinali yuso mwenyekiti wa baraza la kipapa la mazungumzo ya kidini na monica santa marina rais wa shirikisho la umoja wa vyama vya wanawake wa katoliki ulimwenguni ratiba za pande zote zitahusishwa na wazungumzaji kutoka asili tofauti za kidini ambapo kutakuwepo na mkurugenzi mtendaji wa kituo cha wanawake cha maendeleo na utamaduni kutoka arbania kwa mada ya kuzuia misimamo mikali miongoni mwa vijana kwa mtazamo wa wabuda kutakuwepo na makamu wa rais wa muungano wa wabuda wa italia ambaye atazungumzia kuanzia amani ya ndani hadi kwa jamii zenye amani jukumu la kutafakari maabara ya kiutamaduni ya kutafakari juu ya wanawake kumi wa ajabu wa kidini wa misionari lakini pia walei walioolewa na mama ambao katika mabara tofauti wamepanda neno la mungu kwa kuishi imani yao ya kikamilifu katika ulimwengu wa mara kwa mara mbaya na katika hali zisizo za kibinadamu hivi ndivyo kongamano la viuo vikuu kuhusu wanawake kanisani magwiji wa ubinadamu linalotarajiwa kufanyika tarehe 7a8 machi 224 katika chuo kikuu cha kipapa cha msalaba mtakatifu kwa kiitaliano santa croche na ambalo limewasilishwa jumatano tarehe 8, 8 februari 224 katika taasisi ya baba wa kanisa agostino mjini roma hili ni tukio ambalo ni matokeo ya mtandao unaofumwa kati ya taasisi mbalimbali mbali za kitaaluma kuanzia na chuo kikuu katoliki cha avila chuo kikuu cha kipapa cha ubaniana chuo kikuu cha kipapa cha msalaba mtakatifu taasisi ya mafunzo juu ya wanawake ya chuo kikuu cha kipapa cha rejina postolorum na kitivo cha kipapa cha thalimungu cha theresianum cha roma mpango huo unaofanyika kila baada ya miaka miwili kwa mwaka F24, unalenga kutafakari juu ya wanawake kumi watakatifu ambao ushuda wao utatolewa na wazungumzaji wengi na kuzingatiwa katika maeneo matano kama vile hadhi mazungumzo na amani upendo wa elimu upendo wa sala moyo wa huruma kuzaa matunda ya zawadi 我مبكتكزلننمعل ndugu mtsikirizaji wa redio vaticani baba mtakatifu francisco anasema menyezi mungu ni chanzo na kilele cha mawasiliano kwani anataka kuwasiliana na waja wake jinsi alivyo kutoka katika undani wake kumbe wadahu watasinia mawasiliano a jamii wanapaswa kuwasiliana kwa kutumia akili moyo na mikono yao kwa maneno mengine haya ni mawasiliano yanayomgusa mtu mzima kiroo na kimwili na kwamba kilelezo cha juu kabisa cha mawasiliano ni upendo wa mungu ambao umemwilishwa kati ya waja wake kwa njia ya kristo yesu ikumbuke kwamba mawasiliano yanayotekelezwa na mama kanisa si matangazo ya biashara wala uongofu wa shoroti kanisa linakuwa na kupita kwa njia ya ushuhuda wenye mvuto na mmashiko mawasiliano katika maisha na utumi wa kanisa yanafumbatwa katika ushuhuda ukweli uzuli na wema huu ndiyo ushuhuda wa wafia dini na waungama imani watu walio yamimina maisha yao, kwa ajili ya kristo yesu naka nisalake mawasiliano ndani ya kanisa ni mchakato unaofumbatwa katika ujasiri paasi ya kukata wala kukatishwa thamaa hatimaye kummezwa na malimwengu na hiki ni kishawishi cha shetani ibilisi hata katika karne ya ishirini na moja uandishi wa habari za kanisa ni taaluma yenye usumbufu mwingi lakini hii ni sanaa ya kutafuta na kusimulia matukio mbali mbali ya maisha na utume wa kanisa hii pia ni njia ya kumpenda mwanadamu kwa unyenyekevu pamoja na majitoleo makuu hii ni kazi yenye magumu yake lakini jambo la msingi ni kwamba hii ni kazi nzuri inayotia moyo wa kumpenda binadamu na kuendelea kujifunza kwa unyenyekevu hii ni changamoto kwa wadau ta wa tasinia mawasiliano na jamii kuzama zaidi katika asili na roho ya matukio kwa kusimamia ukweli wa maisha pamoja na utume wa kanisa kwa kuzingatia madhumuni yake ya maisha ya kiroho maadili na utu wema badala ya kung'ang'ania ya na kujiketa tu katika kashfa zinazolichafua wa kanisa wadau wa tasnia ya mawasiliano ya kanisa wajifunze kuwa na aibu ya kukaa Kimia. baba mtakatifu francisko anawapongeza waandishi wa habari za kanisa kwa kazi kubwa wanazozifanya katika kutafuta na kuandika ukweli anawataka wazingatia ulinganyifu wa habari na tafakari kuzungumza na kwa kusekeleza kwa kuwa na utambuzi mpana pamoja na upendo baba mtakatifu anasikitika kusema kwamba vyombo vingi vya mawasiliano ya jamii vinalenga kuandika habari za kupotosha mambo ya kidini na kukuza maelekeo ya kiitikadi na kisiasa kwa kutoa habari nyepesi nyepesi baba mtakatifu anawataka wadau wa ya mawasiliano ya jamii kutangaza na kushuhudia ukweli bila kupiga makelele yasiyokuwa na mafao kwa ajili ya ustawi na maendeleo ya kanisa kanisa lina dhamana ya kujiikita katika mchakato wa mawasiliano yaliyobora zaidi kwa njia ushuda kabla hata ya kusema nenoalbo zanu ananbaoyenye ushhyas pendapona yafane mashona iidaima vikutukuzeu hey, iviuneneena niongoze ni weupenda vyo ndugo msikilizaji wa redio vatikani ni katika muktadha huu wa uinjilishaji wa kina unaogusa mahitaji ya mtu mzima kiroho na kimwili jugo medi ya chombo cha uinjilishaji kwa njia ya mitandao ya kijamii kinafanya ya miaka mitano tangu kilipoanzishwa na ibrahimu ugoresi tarehe 1uiat februari mwaka e2k9 hiki ni chombo ambacho kinaendelea kujikita katika uinjirishaji na utamadunisho lengo kuu likiwa ni kutamadunisha injiri ili kuinjilisha tamaduni mitarafu tuno msingi za kiinjiri kupitia mitandao ya kijamii au kwa maneno mengine ni injiri kiganjani mwako hivyo basi tarehe kit februari mwaka skofu msaidizi stefano lameki musomba wa jimbo dar es salaam kama sehemu ya kumbukizi miaka mitano tangu kuanzishwa kwa jugo media bariki na hatimaye kuzindua ofisi ya uzalishaji wa vipindi hapo msimbazi cent ofisi hii inastudi ya kurekodi kwaa na waimbaji binafsi urushwaji wa ibada mbalimbali mtandaoni pamoja na uzalishaji wa albumu na picha za matukio kama ubatizo kipa imara na nanadhiri ofisi hii pia inajishughulisha na utunzaji wa matukio ya kijamii kama vile ndoa senda ofu mahafari ya shule pamoja na mazishi askofu msaidizi stefano lamekimsomba amewapongeza sana jugo media kwa kuzindua ofisi ya uzalishaji wa vipindi kwa kuendelea kujipambanua katika uwajibikaji mkubwa unaosimikwa katika unyenyekevu na utayari mambo ambayo yanaweza kuafikisha mbali katika muktadha wa uinjilishaji kwani kiburi na majivuno ni kaburi katika maisha na utume wowote ule kwa upande wake askofu msaidizi henli mchamungu kiera wa jimbo kuu ya es salamu amewatia shime wanajuu wowote akiwataka kusonga mbele kwa ari na mmoyo mkuu pasi na hofu matatizo na changamoto za maisha na utume wao zisiwe ni vikwazo mbali fursa ya kusonga mbele wakumbuke kwamba hata mkuyu ulianza kama mchicha vyombo vikubwa vinavyosikika sehemu mbalimbali za dunia vilianza kidogo kidogo na hatimaye kuweza kufikia hatua kubwa zaidi amewataka waendelee kumtumainia mwenyezi mungu na atawabariki kwa upande wake ibrahimu goresi mkurugenzi mtendaji wa jugo media amesema kwamba jugo media ni matunda ya kwaya ya familia takatifu parokia ya mtakatifu yosefu pamoja na jimbo kuu la dar esalamu na daima wameendelea kutekeleza dhamana na wajibu wao kwa kupitia kwa uongozi wa parokia na sasa jugo media inalelewa na kusimamiwa na jimbo kuu la daresalamu viongozi wa jimbo kuu la dar e salamu wameahidi kutoa ushirikiano na mafungamano zaidi na jugo media ili iweze kutoa huduma bora zaidi watu wengi wa wamonge jimbo kuu la dare salamu wanaguswa sana na weledi na utayari sadaka na majitoleo yao na kwamba utekelezaji wa dhamana na majukumu yao ni sadaka kubwa katika hafula hii peter kisoki mwakilishi wa jugo media ya jimbo katoliki la morogoro ametunukiwa nishani ya kuwa ni mwanautume bora katika kipindi cha mwaka 2222 hafula hii imehudhuriwa na viongozi wakuu wa vyama vya kitume jimbo kuu la dar es salaam waamini marafiki pamoja na wadau mbalimbali wa jugo media kwa sababu wote ni watoto wa, wa baba mmoja kwa hiyo hakuna haja ya kushindana vyombo vya kanisa katika misingi hiyo ni vizuri jugo media tukahakikisha kwamba inaendelea mbele inaweza kama mnavyoona sasa hivi katukia kitu ina laps kna ni aibu katika kanisa ni aibu kwa foundes ni aibu kwa kanisa hizi na pesa mimi nitakuwa natoa ushauri kwenye ile ofisi ya marketing and promotion kwa niaba ya yangu na wajumbe wengine wa bodi pamoja na wale ambao hawakuweza kufika kwamba moja tunamshukuru mungu kwa kupata kuwepo kwa chombo hiki lakini la pili tunamshukuru mungu kwamba waliona na sisi tunafaa kuwa sehemu ya familia kazi yao wanaifanya ni majitoleo makubwa sana kinachonigusa kwao ni ule uweledi utayari majitoleo na zili ya kile wanachokifanya kwa hakika ni sadaka kubwa lakini kama tukiendelea kujiboresha kwamba tukaona hapa leo nijifunze hiki leo nijifunze hiki leo nijifunze hiki na kingine na kingine na kingine tutaweza kuendelea kudumu kwenye soko lakini pia tutaendelea kupeleka habari zile za injili kama naosema injili mwako kwa wale ambao wanajitahidi napenda kutusikiliza na hiyo ndio itakayo wapi, wa, wapeleka mbele zaidi sisi kama walezi kama washauri kama wazazi tutaendelea kujitahidi kwa ka a neema za mwenyezi mungu kuendelea kutoa ushauri na kuendelea kuhusika pamoja nanyi kadiri inavyowezekana uhusashirik kukiombea chombo hiki lakini waombe pia walioko hapa wote naamini ni wadau wa hiki chombo na maana mmetenga muda mkafika hapa tusiwaache wa vijana tuendelee kushikamana nao tuendelee kuwaasa ni vijana bado nikisema vijana nadhani mnanielewa ni vijana bado wanahitaji ushauri wanahitaji kuaswa pale ambapo tunaona wanafanya sivyo tusijisikie vibaya kuwaita na kusema hiki hapana uendelee kuwatia moyo kazi yenu ni njema sana lakini msikate tamaa najua changamoto zitakwepo nyingi lakini changamoto hizo tuzichukulie kama ni fursa ya kufanya vizuri zaidi ndogo msikilizaji wa redio vatikani kwa niaba ya yuventa mahela kutoka dar es daressalamu kutoka studio za radio vatikani kama kawali, mtoto wa mkulima padri richardi mjigwa namnamna mpendo wa msikilizaji wa radio vatikani ndipo tumefikia mwisho habari zetu za leo tulizokuandalia kwa niaba ya niabarapadie richard mjigwa ni anjerawezaorakikuwaga tumsify esukristo laudetu yesus kristusayosma iana hay saai unazozipendakwana yapale machonaii daima vikucukuze uliviunene ye nehakiyongoze niweupendako