Hamjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati. Hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Karibu ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, mama kanisa anapoadhimisha sherehe ya watakatifu Petro na Paulo mitume Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne, katika mahubiri yake kuhusu mtume Petro na Paulo, nguzo za kanisa, amekazia kuhusu mambo makuu mawili: umoja na ushirika wa kanisa, pamoja na ushuhuda wa maisha ya imani yaliyopelekea hata mitume hawa wawili kujisadaka bila ya kujibakiza kwa ajili ya kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu. Mtume Petro alifungwa gerezani na hatimaye akahukumiwa kifo. Kwa upande wake, Mtakatifu Paulo, mtume na mwalimu wa mataifa, anasema wakati wa kufariki kwake umefika, amevipiga vita vilivyo vizuri, mwendo amemaliza na imani ameilinda. Mitume wote wawili walisadaka maisha yao kwa ajili ya kutangaza na kushuhudia injili ya Kristo. Ni katika muktadha wa maadhimisho ya sherehe ya watakatifu Petro na Paulo mitume na miamba wa kanisa, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne dominika tarehe ishirini na tisa Juni elfu mbili na ishirini na tano kwenye uwanja wa kanisa kuu la mtakatifu Petro mjini Vatikani kwa mara nyingine tena amekazia kuhusu wekumene wa damu unaoshuhudiwa na watakatifu wafia dini na waungama imani hawa. Ni mashuhuda wa injili kiasi hata cha kumwaga damu yao kwa ajili ya kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu kwa watu wa mataifa ndani ya kanisa. Hata kama bado hakuna ushirika kamili kati ya makanisa na madhehebu mbalimbali mbali ya Kikristo, lakini wote wanaunganishwa katika uwekumene wa damu. Kwa niaba ya Sara Pelaji, mimi ni Padorichodi Mjigwa, ni kutakia usherehe njema ya watakatifu Petro na Paulo, nguzo za kanisa. Wewe ni webejo, wewe ni webejo, Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, sherehe ya watakatifu Petro na Paulo Dominika tarehe 29 Juni 2025 inajikita katika mambo makuu matatu. Mitume hawa walikuwa ni mashuhuda wa maisha, msamaha na mashahidi wa Kristo Yesu aliyeteswa, kafa na kufufuka kwa wafu kwa ajili ya kumkomboa mwanadamu kutoka katika lindi la dhambi na mauti. Ni mitume waliojisadaka kutangaza na kushuhudia, pamoja na kuishi utume wao, hija ambayo imewafikisha hadi Roma na hapa wakayamimina maisha, kielelezo makini cha ushuhuda wa Kristo Yesu, maisha na msamaha. Mitume Petro na Paulo walikuwa ni mashuhuda wa maisha yaliyosimikwa katika tunu msingi za kiinjili, kwani hao walikuwa ni wachamungu baba Mtakatifu Leo wa kumi nane katika mahubiri yake kuhusu Mtume Petro na Paulo, ngozo za kanisa, amekazia kuhusu mambo makuu mawili: umoja na ushirika wa kanisa pamoja na ushuhuda wa maisha imani ya imani yaliyopelekea hata mitume hawa wawili kujisadaka bila ya kujibakiza kwa ajili ya kutangaza na kushuhudia habari njema ya uokovu. Mtume Petro alifungwa gerezani na hatimaye akahukumiwa kifo. Kwa upande wake, Mtakatifu Paulo mtume na mwalimu wa mataifa, anasema wakati wa kufariki kwake umefika amevipiga vita vilivyo vizuri mwendo ameumaliza na imani ameilinda. Mitume wote wawili walisadaka maisha yao kwa ajili ya kutangaza na kushuhudia Injili. Umoja wa imani, anasema Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne, umefikiwa baada ya safari ndefu ya kila mmoja wao kadiri ya maisha na utume wake wakaunganishwa katika udugu wa kibinadamu uliondoa wa tofauti zao msingi. Mtakatifu Petro alikuwa ni mvuvi wa Galilaya, wakati Paulo mtume alikuwa ni mwanazioni na msomi mahiri. Mtume Petro akaacha yote na kuanza kumfuasa Kristo Yesu, lakini Paulo mtume alilidhulumu kanisa la Kristo Yesu, lakini baada ya kukutana na Kristo mfufuka akaongoka na kuwa ni shuhuda na mtangazaji wa habari njema ya wokovu. Mitume wote wawili wakati mwingine walitofautiana kama binadamu, lakini tofauti zao msingi zikapata suri ya kudumu katika mtaguso wa kwanza wa Yerusalemu. Changamoto na mwaliko kwa waamini kuendelea kujikita kutafuta amani, utulivu na maridhiano, kila mtu akiheshimu uhuru wa ndugu yake. Na hatimaye mitume hawa wakawa wamoja katika maisha na utume wao, kielelezwa makini cha umoja na shughuli za kitume katika Roho Mtakatifu na mama kanisa, na waadhimisha wote wawili siku mmoja, ingawa kila mmoja alifariki kwa wakati wake, lakini walikuwa ni wamoja katika Roho Baba Mtakatifu. Leo wa kumi na nane anasema Roho Mtakatifu anawezesha umoja na ushirika wa kanisa. Changamoto ni kuhakikisha kwamba mitume wanajitahidi kuhakikisha wanadumisha umoja katika tofauti zao ili kukuza umoja na ushirika wa watu wa Mungu. Huu ni ushirika kati ya Baba Mtakatifu, askofu wa mapadi, watawa na waamini walei. Umoja na ushirika huu viliwezesha kanisa kujikita katika sera na mikakati ya shughuli za kichungaji, majadiliano ya kidini na kiekumene, na kwamba Mama Kanisa anapenda kujenga na kudumisha urafiki wa kijamii na walimwengu. Huu ni mwaliko wa kuhakikisha kwamba watu wa Mungu wanatumia vyema fursa ya umoja na tofauti zao, msingi kuwa ni maabara ya umoja na ushirika, udugu wa kibinadamu na upatanisho, ili kila mwamini ndani ya kanisa katika historia yake ajifunze kutembea pamoja na jirani zake. Ndugu msikilizaji wa redio wa Uvatikani, watakatifu Petro na Paulo wametumiwa na wahamasisha watu wa Mungu kutangaza na kushuhudia maisha ya imani yao ili kuondokana na ibada na mazoea yanayoshindwa kupyaisha maisha na utume wa kanisa. Mitume hawa wawili wanawachangamotisha waamini kujenga na kudumisha utamaduni wa watu kukutana, kuzingatia umuhimu wa kufanya mabadiliko katika maisha na utume wa kanisa, tayari kujikita katika mchakato wa uinjilishaji mpya, kwa kuanzia na maswali yanayobubujika kutoka kwa waamini mitarafu imani yao kwa Kristo Yesu na kanisa lake kini cha Injili kimefumbatwa katika kumtambua, kumkiri, kumtangaza na kumshuhudia Kristo Yesu kuwa ni mwana wa Mungu aliye hai. Kiri hii ya imani ilisaidia kujenga na kudumisha mahusiano na mafungamano ya dhati kati ya Kristo Yesu na wafuasi wake. Kristo Yesu awe ni chemchemi ya matumaini, mahusiano na mafungamano kati ya waja wake, tayari kumtangaza na kumshuhudia miongoni mwa watu wa mataifa. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anawataka waamini kuendelea kujikita katika mchakato wa kulipyaisha kanisa ili daima kuwawezesha waamini kuwa na njia mpya za kutangaza na kushuhudia imani yao kwa Kristo Yesu na kanisa lake. Kanisa linaitwa na kutumwa kuwa ni alama ya umoja na ushirika, chemchemi ya imani hai, jumuiya ya waamini wanaotangaza na kushuhudia furaha na faraja ya Injili mintarafu hali mbalimbali za maisha ya mwanadamu. Baba Mtakatifu amewakumbuka na kuwatakia heri na baraka maaskofu wakuu wapya hamsini na nne waliovikwa pali ya utakatifu, waendelee kuwa ni chanzo cha umoja wa ushirika na imani ya kanisa wanayopaswa kuiboresha katika maisha na utume wao kwenye makanisa mahalia. Ametambua uwepo na ushiriki wa ujumbe wa patriaki Bartolomeo wa kwanza pamoja na wajumbe wa sinodi ya kanisa Katoliki la Kigiriki la Ukraini. Baba Mtakatifu Leo wa Kumi na Nne amehitimisha mahubiri yake kama sehemu ya maadhimisho ya sherehe za watakatifu Petro na Paulo kwa kuwataka waamini ambao wamejengwa na kuimarishwa na watakatifu hawa basi wajitahidi kutembea wakiwa wameshikamana katika imani, umoja na ushirika, wawaombe ili kuwaombea neema na baraka kwa mji wa Roma na kanisa zima. Tuna Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, sherehe ya watakatifu Petro na Paulo ni siku maalumu ambayo imetengwa na mama kanisa yalikuonyesha moyo wa upendo na mshikamano na halifa wa mtakatifu Petro kwa kuchangia kwa hali na mali ili kusaidia utekelezaji wa Injili ya huduma ya upendo, huruma na ukarimu inayomwilishwa katika maisha na utume wa halifa wa mtakatifu Petro, hasa kwa maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa vipaumbele vya jamii. Mchango huu unalenga kufanikisha jitihada za huruma ya Mungu ambazo kimsingi zinafumbatwa katika sakramenti za kanisa na kumwilishwa katika huduma ya ukarimu na upendo kwa watu wanaosiginwa utu heshima na haki zao msingi, kutokana na umaskini, ujinga na maradhi, kwa wakimbizi na wahamiaji, kwa watu wanaokumbwa na majanga pamoja na maafa mbalimbali mbali. Kwa sasa mchango huu unamwezesha halifa wa Mtakatifu Petro kuwa ni kielelezo cha huruma na upendo wa Mungu kwa waja wake. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, pali utakatifu ni kitambaa cha sufi safi kilichotengenezwa na manyoya ya kondoo wachanga na kinavaliwa mabegani na Baba Mtakatifu, maskofu wakuu wa majimbo makuu ya Kanisa Katoliki wanapokuwa katika majimbo yao pamoja na mapatriaki. Mama Kanisa kila mwaka ifikapo tarehe 21 Januari anaadhimisha kumbukumbu ya Mtakatifu Anyesi bikira na shahidi aliyeuawa kunako karne ya tatu, akaonyesha upendo wa pekee sana kwa Kristo Yesu mchumba wake wa daima kiasi cha kuyasadaka maisha yake ili asichafue ubikira wake. Yesu mwenyewe wa alitambulishwa na Yohane Mbatizaji kama mwana kondoo wa Mungu anayebeba na, na kuondoa dhambi za ulimwengu. Ni mapokeo ya kanisa kwamba katika sikukuu ya mtakatifu mta ya ya wa nyesi wanabarikiwa wakondoo ambao manyoya yao yanatumika kutengenezea pahali ya utakatifu wanazovishwa maaskofu wakuu katika maadhimisho ya wa sherehe ya watakatifu Petro na Paulo mitume. Hii ni alama ya Kristo mchungaji mwema aliyesadaka maisha yake kwa ajili ya kumkomboa mwanadamu kutoka katika lindi la dhambi na mauti. Kama ilivyokuwa kwa Kristo Yesu mchungaji mwema, hata maaskofu wakuu wanahamasishwa wa kuwabeba kondoo wao kama kielelezo cha wachungaji wema daima, wakikumbuka kwamba wameteuliwa si kwa ajili ya mastahili na mafao yao binafsi, bali kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya kondoo wa Kristo Yesu. Maaskofu wakuu wapya wanapaswa pia kusadaka maisha yao kwa ajili ya Kristo Yesu na kanisa lake. Palio utakatifu ni alama ya umoja na mshikamano kati ya maaskofu wakuu pamoja na halifa wa Mtakatifu Petro baada ya mabadiliko yaliyotangazwa na Baba Mtakatifu Francisco kunako mwaka elfu mbili na kumi na tano. Tangu wakati huo maaskofu wakuu wapya wamekuwa wakivishwa paliyo utakatifu na mabalozi wa Vatikani majimboni mwao ili kuwashirikisha watu wa Mungu kutoka katika majimbo yanayounda jimbo kuu husika tukio hili adhimu katika maisha na utume wa kanisa mahalia lakini Baba Mtakatifu leo wa kumi na nne Dominika tarehe ishirini na tisa Juni elfu mbili na ishirini na tano amerejea tena katika mapokeo ya Mama Kanisa ya kuwavisha palio takatifu maaskofu wakuu na mapatriaki hamsini na nne wakati wa ibada ya misa ya takatifu kwenye kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani. Kutoka barani Afrika kuna maaskofu wakuu saba, nao ni Kardinali Stefan Brislin, askofu mkuu wa jimbo kuu la Johannesburg Afrika ya Kusini, askofu mkuu Robert Chise wa jimbo kuu la Bamako nchini Mali, askofu mkuu Jaki Asambo aihiwa wa jimbo kuu la Bovake Pwani ya Pembe, askofu mkuu Bifore Dabire wa jimbo kuu la Bobodusolaso nchini Bukina Faso Askofu mkuu Andre Gweye wa jimbo kula Daka nchini Senegal, askofu mkuu Harmadi Kone wa jimbo kula Korogo Pwani ya Pembe, na hatimaye ni askofu mkuu Jeni Jaki Kofi Kofi wa jimbo kula Ganyoa Pwani ya Pembe. Ujumbe kutoka kwa Patriaki Bartolomeo wa kwanza wa kanisa la Kiorthodoksi la Konstantinopoli ulioshirika katika maadhimisho ya sheria ya watakatifu Petro na Paulo Mitume, Dominika tarehe 29 Juni 2025, ameongozwa na Askofu Mkuu Emmanueli kutoka kanisa Katoliki la Wakaldayo. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, mama Kanisa anaendelea kukazia wekumene wa damu, maisha ya kiroho, sala na huduma, kwani wekumene wa damu na ule wa utakatifu wa maisha ni mambo msingi yanayoshuhudiwa na, na wakristo sehemu mbalimbali za dunia kama umoja, udugu na upendo, kama kielelezo na kikolezo cha ujenzi wa ufalume wa Mungu yani na fumbo la mwili wa Kristo yaani Kanisa. Wekumene wa damu unajikita katika vita, dhuluma na nyanyaso dhidi ya wakristo sehemu mbalimbali za dunia, lakini ikumbukwe kwamba damu ya mashuhuda hawa wa imani ni chachu ya Ukristo. Wekumeni wa maisha ya kiroho na utakatifu wa maisha unafumbatwa katika toba na uongofu wa ndani kwa kujikana na kujivika fadhila ya unyenyekevu, moyo wa ukarimu na udugu wa kibinadamu, upole, uvumilivu na kutumikia bila ya kujibakiza. Wakristo wanakumbushwa kwamba kadiri wanavyojitahidi kuishi maisha matakatifu mintarafu tunu msingi za kiinjili, ni kwa kadiri ile ile watahamasisha na kutekeleza umoja wa wakristo na udugu wa kibinadamu kati yao. Wekumene wa huduma unatekelezwa kwa njia ya sera na mikakati ya shughuli za kichungaji sanjari na maisha ya kitume. Ni katika muktadha wa maadhimisho ya sherehe za watakatifu Petro na Paulo mitume na miamba wa kanisa, Baba Mtakatifu Leo wa 14 Dominika tarehe 29 Juni 2025 kwenye uwanja wa kanisa kuu la mtakatifu Petro mjini Vatikani, kwa mara nyingine tena amekazia kuhusu wekumene wa damu unaoshuhudiwa na watakatifu wafia dini na waungama imani. Hawa ni mashuhuda wa Injili kiasi hata cha kumwaga damu yao kwa ajili ya kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu kwa watu wa mataifa ndani ya kanisa, hata kama bado hakuna ushirika kamili kati ya makanisa na madhehebu mbalimbali mbali ya Kikristo, lakini wote wanaunganishwa katika uwekumene wa damu. Baba Mtakatifu Leo wa 14 anasema utume wake kama halifa wa Mtakatifu Petro kwa sasa ni huduma kwa ajili ya ushirika wa kanisa la Roma ambalo limepambwa kwa damu ya watakatifu Petro na Paulo ili kuendeleza mchakato wa ujenzi wa umoja na ushirika kati ya makanisa la madhehebu mbalimbali ya Kikristo. Baba Mtakatifu Leo wa 14 anakaza kusema, Yesu akawaambia, hamkupata kusoma katika maandiko jiwe walilolikataa waashi hilo limekuwa ajiwe kula pembeni, neno hili limetoka kwa Bwana nalo ni ajabu machoni petu. Kumbe uwanja wa kanisa kula Mtakatifu Petro mjini Vatikani na ule wa Mtakatifu Petro nje ya kuta za Roma ni kielelezo cha mitume ambao hapo awali hawakuonekana kuwa ni mali kitu kadiri ya maoni ya walimwengu, lakini kwa wale waliothubutu kumfuasa na kutembea katika nyayo za Kristo Yesu, mitarafu heri za mlimani zinakuwa ni dira na mwongozo wa maisha yao. Wewe ni ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, heri za mlimani au hotuba ya mlimani ni muhtasari wa mafundisho makuu ya Kristo Yesu kwa waja wake. Hii ni katiba ya ujenzi wa ufalume wa Mungu. Huu ni ufalume wa kweli na uzima Ufalme wa utakatifu na neema, ni ufalme wa haki, mapendo na amani. Huu ni mwaliko kwa waamini kuchuchumilia na kufumbata umaskini wa roho, upole, huruma, kiu na njaa ya haki, watu wanaojisadaka kwa ajili ya ujenzi wa haki na amani duniani na wapatanishi. Hata kama wataudhiwa, watanyanyaswa na kudhulumiwa, utukufu wa Mungu utaendelea kung'ara miongoni mwa rafiki wa Mungu katika kuenenda kwao watakuwa wanapandikiza toba na uongofu wa ndani unaoongoa. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anakaza kusema, kwa takribani miaka elfu mbili waamini wamekuwa wakifanya hija ya kiroho kwenye makaburi ya watakatifu Petro na Paulo mitume. Changamoto na mwaliko kwa waamini kugundua tena na tena kwamba wanaweza kuishi kutoka katika uongofu hadi kufikia uongofu. Agano Jipya alifichi makosa migongano, kinzani na dhambi za wale wanaoheshimiwa kama mitume wakuu, lakini kumbukwe kwamba ukuu wao unapata chimbuko lake katika msamaha wa Kristo Yesu aliyewawezesha mara kwa mara kurejea katika mstari wa mafundisho yake. Kristo Yesu daima anatoa fursa na mwaliko wa toba na uongofu wa ndani. Ndiyo maana waamini wote wanaweza kutumaini katika wakati, kama ambavyo wanahamasishwa na maadhimisho ya Jubilei ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anakaza kusema, umoja wa kanisa na kati ya makanisa na madhehebu mbalimbali unastawishwa na kudumishwa na mchakato wa kusamehana na kuaminiana kwa kuanzia ndani ya familia na jamii katika ujumla wake. Kwa hakika ikiwa kama Kristo Yesu anawaamini na wao pia wanaweza kuaminiana katika jina lake. Mitume Petro na Paulo pamoja na Bikira Maria wawaombee waamini na watu wote wenye mapenzi mema, ili katika ulimwengu huu uliopasuka na kumegeka kanisa liwe ni nyumba na shule ya umoja na ushirika. Ekaristi takatifu ni sakramenti ya upendo, zawadi na sadaka ya Kristo Yesu msalabani. Ni kielelezo cha huduma inayomwilishwa na kuwasha mapendo kwa Mungu na jirani. Ni sakramenti ya altare, mahali pa kukutana na Kristo Yesu katika maumbo ya mkate na divai, mwili na damu yake azizi. Ekaristi takatifu ni fumbo na mutasari wa imani ya kanisa, ni chanzo na kilele cha maisha ya utume wa kanisa. Madhimisho ya sherehe ya Ekaristi takatifu katika Dominika ya tarehe 22 Juni mwaka 2025 yalijikita katika madhehebu mbalimbali ikiwemo ibada ya misa takatifu, maandamano ya Ekaristi takatifu na hatimaye fursa ya kumwabudu Yesu wa Ekaristi takatifu katika sakramenti kuu ya altare ili kuomba neema na baraka kwa ajili ya nyumba, familia na kwa ajili ya binadamu wote. Huu ni mwaliko kwa waumini kila siku wanaposhiriki fumbo la Ekaristi takatifu kuwa ni alama angavu ya dhamana ya waumini kuhakikisha kwamba wanakuwa kweli vyombo na mashuhuda wa ushirika, amani, ukarimu na upendo kwa Mungu na kwa jirani zao. Parokia zinazosimamiwa na shirika la ndugu wadogo wa Francisko wa Konventuali katika jimbo kuu Katoliki Dar es Salaam ziliunganika kuadhimisha sherehe ya mwili na damu azizi ya Yesu Kristo ikiwa ni sehemu ya maadhimisho ya Jubilei kuu ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano. Parokia hizo ziko saba, yaani parokia ya Mtakatifu Bonaventura Kinyerezi, parokia ya Mtakatifu Faustina Kifuru, parokia ya Mtakatifu Clara Mong'ola Ndege, parokia ya Roho Mtakatifu Segerea, parokia teule ya Kisukuru, parokia teule ya King'azi na parokia teule ya Manabii. Misa hiyo ya pamoja iliadhimishwa katika dominika tarehe 22 Juni mwaka 2025 katika Parokia ya Mtakatifu Bonaventura Kinyerezi, kwenye viwanja vya Kecha, huku mwadhimishaji mkuu akiwa ni Mheshimiwa Padre Jerome Munish OFM Conventual, ambaye ni mhudumu mkuu wa Shirika la Ndugu Wadogo wa Mtakatifu Francisco wa Conventuali Tanzania, na kuhudhuriwa na maelfu ya waumini. Katika homilia yake kwenye adhimisho hilo, Padre Innocent Bahati alieleza kuwa Kristo ambaye amekuja kwenye maisha ya mwanadamu katika sherehe ya Ekaristi Takatifu wasimwache, bali watembee naye katika maisha yao na kupitia yeye atawasaidia katika maisha yao. Padre Innocent ambaye ni mhadhiri katika Chuo Kikuu cha Kikatoliki Moshi alisema kuwa kinachowatofautisha wa Wakristo wa Katoliki na madhehebu mengine ni uwepo wa Ekaristi Takatifu, Kristo ambaye tunamkiri katika maumbo ya mkate na divai. Hivyo, ili uendelee kubaki kuwa mkristo mkatoliki kamili, lazima kumpokea Yesu kila mara na kuishi katika matendo yanayofanana naye. Amewataka wawe jasiri wa kumshuhudia Yesu wa Ekaristi Takatifu hadharani bila kuona aibu ya kumwabudu, kumtangaza na kumshuhudia popote pale. Wakati huo huo, amewaalika Wakristo waitazame sherehe ya Ekaristi Takatifu kama siku ya kuzaliwa upya katika neema ya Mungu, kwa kutembea na Kristo Yesu katika mitaa yao, familia zao, na nafsini mwa kila mmoja wao, hivyo wanapofanya andamo takatifu la mwili na damu ya Yesu Kristo kama mahujaji wa matumaini. Amewasisitiza waumini kuombea uchaguzi mkuu ujao, pia waliombee taifa la Tanzania ili liendelee kudumu katika haki, amani, na umoja na mshikamano manowakitaifa baada ya misa takatifu, kila parokia ilifanya andamo takatifu kuelekea parokiani kwake kama mahujaji wa matumaini, jambo lililokuwa na mvuto maalum kwa waamini waliohudhuria na waliokuwa wakishuhudia maandamano hayo yaliyokuwa na maelfu ya waumini. Shirika la mapadi ndugu wadogo wa Francisko wa Conventuali linafanya utume wake katika majimbo mbalimbali nchini Tanzania, likiwemo Jimbo Kuu Katoliki Dar es Salaam, Jimbo Kuu Katoliki Arusha, Jimbo Katoliki Morogoro na Jimbo Katoliki Same. Kutoka studio za Radio Vatican, mimi ni Sara Pelaggi. Ndugu msikilizaji wa redio Vaticani, usikose kujiunga na sisi tena tunapoendelea kwa kushirikisha maisha na utumi wa Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne. Kutoka studio za redio Vaticani, kwa niaba ya Sara Pelaji, mimi ni mtoto wa mkulima mkudima, Padre Richard Mjigwa, nikisepa kwa raha zangu mwenyewe kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, laudetur Yesus Kristus. Aleluya, aleluya, aleluya, aleluya, aleluya.