Hamjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Mm, ni kwa mara ingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa Redio Vatikani, ninaukaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhutasari wake Papa Leo 14 akikutana katika ukumbi wa Baraka mjini Vatikani na wabatizwa wapya na wakati kumeni mia nane kutoka Ufaransa waliofika jijini Roma kwa ajili ya hija yao ya Jubilei, aliwakumbusha kwamba tunakuwa Wakristo harisi tunapojiruhusu kuguswa na neema ya Mungu katika maisha yetu ya kila siku kupitia safari yetu ya kibinafsi; vinginevyo tutakuwa Wakristo wa, wa urahisi, tabia au faraja. Ubatizo hutoa uhai, ukikataa utamaduni wa kifo ulioenea sana leo. Hii Jumatano tarehe 30 Julai 2025, baada ya mapumziko ya kiangazi huko Kastelgandolfo, Roma, mahali ambapo Baba Mtakatifu atarudi kwa sherehe ya kupalizwa Bikira Maria mbinguni, katekesi zinaanza tena. Mwishoni mwa juma hili atashiriki matukio ya jubilei ya vijana. Papa Lewa 14, katika ujumbe wake kwa ufunguzi wa mkutano mkuu wa 28 wa shirikisho la vyuo vikuu vya Katoliki duniani huko huko Guadalajara nchini Mexico aliwaalika wawe njia za akili kuelekea kwa Mungu na Kristo, hekima kweli inayofanyika mwili kwa mjibu wa Mtakatifu Tomasi Akuinasi. Vatikani ilitia saini mkataba wa kukuza ushirikiano kati ya kanisa na serikali kuhusu mahusiano kati ya dini mbalimbali mbali. Kardinali Kovakad alisema Papa Leo wa kumi na nne, alivyotarajia uhusiano wetu wa kirafiki wa nchi mbili unapaswa kukuza kwa nguvu zaidi, ukweli, haki na amani. Wakati wa misa iliyoadhimishwa tarehe ishirini na saba Julai elfu mbili na ishirini na tano katika madhabahu ya mama yetu wa Guadalupe, katibu wa mahusiano na mataifa na mashirika ya kimataifa alikumbusha kwamba mahali hapo patakatifu si mahali pa ukumbusho tu bali pia ni kituo cha wamisionari. Kanisa maharia linakabiliwa na changamoto nyingi kama vile uhamiaji, uvurugu, uharifu, kutojali kidini, umaskini na uharibifu wa kiikolojia. Habari zina nyingine utapata kuzisikiliza tulizokuandalia na Padi Richard Mjigwa. Ni Angelo Ezaula anakukaribisha. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne alikutana na walioongokea Ukristo hivi karibuni, yaani wabatizwa wapya nao wakatekumeni, kutoka Ufaransa, kundi la watu mia nane, Jumanne tarehe 29 Julai 2025. Papa Leo alianza hotuba yake kwa ishara ya msalaba na kuwatakia amani: vijana wapendwa, ninawasalimia ninyi nyote mliofika kwa wingi mjini Roma kwa ajili ya kuishi hija ya matumaini. Amewasalimia Askofu Jean Philippe na wa jimbo la Nisi ambaye alikuwa hapo na maskofu wengine ambao wamewasindikiza pamoja na mapadre wao na makatekista. Ni furaha kuwaona vijana ambao wanajikita katika imani na wanataka kutoa maana ya maisha yao kwa kuacha wasindikizwe na Kristo na Injili yake. Ubatizo unatufanya sisi kuwa wajumbe kamili wa familia kubwa ya Mungu. Mwanzo unakuja daima kutoka kwake, na sisi tunajibu kwa kufanya uzoefu wa upendo wake unaookoa. Katika mchakato wao kama wakatekumeni na wabatizwa wapya, kila mmoja wao anafanya mkutano wa kibinafsi na Bwana katika jumuia inayowakaribisha. Papa aliongeza, sisi binafsi tunajitambua kuwa mabinti na wana wa Mungu kupitia ubatizo wetu katika jina la Baba ambaye hututolea kuwa wana wa Mwana, ambaye hutujulisha maisha na uhusiano wake na Baba yake na Roho Mtakatifu, chanzo cha kila karama. Rejea wa Galatia, sura ya nne aya ya sita. Mtakatifu Paulo anafafanua matokeo muhimu ya ubatizo alipowaandikia Wagalatia: kwa maana ninyi nyote mliobatizwa katika Kristo mmevaa Kristo. Ubatizo hututambulisha kwa ushirika na Kristo na hutoa uzima, unatupatia dhamana ya kuachana na utamaduni wa kifo ambao umeenea sana katika jamii yetu. Papa leo alisisitiza, utamaduni huu wa kifo unajidhihirisha leo hii kwa kutojali, kudharau wengine, madawa ya kulevya, kutafuta maisha rahisi kujamiiana, swala ambalo linakuwa burudani na kupinga utu wa kibinadamu, dhuluma na kadhalika. Ubatizo hutufanya kuwa mashuhuda wa Kristo. Katika ibada ya ubatizo kuna ishara nzito sana yenye nguvu sana, tunapopokea mshumaa unaowaka kutoka mshumaa wa Pasaka. Baba mtakatifu alizidi kukazia kuwa ni nuru ya Kristo aliyekufa na kufufuka, ambayo tunajitolea kuiweka hai kwa kuilisha, kwa kusikiliza neno la Mungu na kwa kuungana daima na Yesu katika Ekaristia. Mtakatifu Ambrosi akuchoka kurudia kusema omnia Kristus estinobis, yaani mambo yote ni Kristo kwa ajili yetu. Mwaliko wa kuwa mashuhuda wa kweli wa Bwana pia alisema kwa maneno yaliyojaa upendo kwa Yesu, omnia Kristus estinobis. Ukitaka kuponya majeraha yako, yeye ndiye tabibu. Ukiungua kwa homa yeye ndiye chemichemi ya kukuburudisha. Ukionewa na hatia, yeye ni haki. Ukihitaji msaada, yeye ni nguvu. Ukiogopa mauti, yeye ni uzima. Ukitamani mbingu, yeye ndiye njia. Ukikimbia giza, yeye ni nuru. Kwa hiyo basi, onjeni mwone jinsi Bwana alivyo mwema. Amebarikiwa mtu yoyote anayemtumaini. Papa leo aiongeza, ili kuishi kwa furaha na amani, tunaitwa kuweka tumaini letu katika Yesu Kristo kwa kumfata Bwana. Wao ni chumvi ya dunia na nuru ya ulimwengu. Kanisa linahitaji ushuhuda wao mzuri wa imani ili kukua zaidi na kuwa karibu na kila mtu anayehitaji. Kwa upande wa ukatekumeni, ni safari ya imani ambayo haishii kwa ubatizo tu, bali inaendelea katika maisha yote yenye nyakati za furaha na nyakati za shida, kama vile Mtakatifu Agostino anavyotukumbusha: kama Kristo hangekuwa tumaini letu, hangeweza kutuongoza. Anatuongoza kwa sababu yeye ndiye kiongozi wetu, na anatuongoza pamoja naye kwa sababu yeye ndiye njia yetu, anatuongoza kwake kwa sababu yeye ndiye nchi yetu. Kwa njia hiyo, Papa amesema wa wao vijana wameitwa kushiriki uzoefu wao wa imani na wengine, kushuhudia upendo wa Kristo na kuwa wanafunzi wa misionari. Wasijiwekee kikomo kwa maarifa ya kinadharia pekee, bali waishi imani yao kwa uthabiti, wakipata upendo wa Mungu katika maisha yao ya kila siku, kwa sababu safari ya imani inaweza kuwa ndefu na wakati fulani ngumu, lakini wasivunjike moyo, maana Mungu yupo siku zote kuwaunga mkono kama vile Nabii Isaya atukumbushavyo Usiogope, kwa maana mimi ni pamoja nawe. Usifadhaike, kwa maana mimi ni Mungu wako, ninakutia nguvu na kukusaidia. Rejea Isaya sura 41 aya 10. Papa Leo 14 aliendelea kuwa ni muhimu kumwona Mungu katika sala, katika mazoezi ya sakramenti na hasa katika kujipiaisha kwa sakramenti ya upatanisho na katika maisha ya jumuiya, ili kukua katika imani na upendo kwa njia hiyo kwa msaada wa usaidizi wa wachungaji wao kaka na dada zao wakubwa katika imani na kufuata mfano watakatifu wa watakatifu waliowakabiri magumu ya wakati wao, aliwatia moyo kuendelea kushikamana na Bwana Yesu. Sisi sote ni Wakristo waliozaliwa. Tunakuwa Wakristo tunapoguswa na neema ya Mungu. Hata hivyo, mguso huo unaonyeshwa kupitia chaguo letu lililofikiriwa na uangalifu na safari yetu ya kibinafsi. Bila mahitaji haya ya kweli, tutavaa chapa ya Wakristo lakini Wakristo wa, wa urahisi na tabia au faraja. Tunakuwa wakristo wa kweli tunapojiruhusu sisi wenyewe kuguswa kibinafsi katika maisha yetu ya kila siku kwa neno na ushuhuda wa Yesu. Kwa kuhitimisha, papale wa kumi na nne alisema, katikati ya dhiki zao, nyakati za upweke na ukame, kutoelewana, taabu zao, mioyo yao ikae ndani ya mizizi yake, yeye aliye njia na ukweli na uzima, rejea Yohane sura kumi na nne aya sita chanzo cha imani yote, furaha na upendo. Bon jubilei. Asante, tusali Baba Yetu, walipewa baraka na vilevile akasema vile furaha ya jubilei. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, baada ya mapumziko ya kiangazi katekesi ya Papa Leo wa 14 itaanza tena tarehe 30 Julai 2025. Katekesi ya kila Jumatano kabla ya mapumziko ya kawaida ya majira ya kiangazi yalifanyika tarehe 25 Juni katika uwanja wa Mtakatifu Petro, ambapo Papa Leo wa 14 kisha alisafiri hadi Castel Gandolfo nje kidogo ya Roma kwa ajili ya kipindi cha mapumziko. Baba Mtakatifu Leo atarejea katika mji wa Lazio siku ya Ijumaa a Agosti elfu mbili na ishirini na tano kuadhimisha misa kwa ajili ya maadhimisho ya sherehe ya Bikira Maria kupalizwa mbinguni na kusali sala ya malaika wa Bwana katika uwanja wa Liberta yaani uhuru. Dominika tarehe kumi na saba Agosti elfu mbili na ishirini na tano papa leo wa 14 pia ataongoza sala ya malaika wa Bwana huko katika uwanja wa Liberta, na wakati alasiri atarudi moja kwa moja mjini Vatikani. hata hivyo baada ya juma na ratiba iliyojaa ya matukio na hadhira ya umma na ya kibinafsi, Papa Leo wa kumi na nne atakabiliana na jubilei ya vijana mwishoni mwa juma hili. Maelfu na maelfu ya vijana bado wanaendelea kuwasili jijini Roma kutoka pande zote za dunia kushiriki katika tukio kuu la jubilei. Wote watakusanyika Jumamosi tarehe mbili Agosti huko Tor Vergata jijini Roma katika uwanja mkubwa sana ambao miaka ishirini na mitano iliyopita yani elfu mbili ulikuwa ni eneo kubwa la mkesha usiosaulika kabisa pamoja na Mtakatifu Yoane Paulo wa Pili. Tarehe mbili Agosti vilevile Papa atarejea Tor Vergata kuhitimisha siku ya mziki shuhuda na ushirika, huku mkesha ukipangwa kuanzia saa mbili na nusu usiku. Usikose kufuatilia. Wakati huo huo, siku itakayofuata Dominika tarehe 3 Agosti 2025 saa tatu kamili asubuhi masaa ya Ulaya ambapo itakuwa ni saa nne kamili masaa ya Afrika Mashariki na Kati. Tena huko Torvergata, Papa Leo wa kumi na nne ataongoza misa pamoja na vijana, na saa sita kamili atasali sala Malaika wa Bwana. Ndio utakuwa mwisho wa jubilei ya vijana, ambayo imeanza tarehe 28 Julai 2025. Usikose kabisa matukio haya muhimu kwa ajili ya vijana wetu, kizazi cha leo na kesho. nitayainua macho yanguni. Vyuo vikuu vya Kikatoliki vinaitwa kuwa njia ya akili kuelekea Mungu kwa sababu kama vile Mtakatifu Tomasi Akwinas alivyoelewa hekima ya Kristo wakati huohuo, kile ambacho ni sahihi zaidi kwa imani yetu na kile ambacho ni cha ulimwengu wote kwa akili ya binadamu na kwa hakika kwa sababu hiyo hekima inayoeleweka kwa njia hii ni mahali pa asili ya kukutana na mazungumzo na tamaduni zote na aina zote za mawazo. Baba Mtakatifu Leo wa 14 alisisitiza hayo katika ujumbe wake kwa lugha ya Kihispania kwa washiriki wa mkutano mkuu wa 28 wa shirikisho la vyuo vikuu vya kikatoliki duniani uliofunguliwa tarehe 28 Julai 2025 huko Guadalajara nchini Mexico. Tukio hilo limeandaliwa na chuo kikuu cha Vale de Atemac, ambao utaendelea hadi tarehe mosi na kuadhimisha miaka mia moja ya shirikisho hilo, kwa kutafakari mada vyuo vikuu vya kikatoliki ni wafumaji wa maarifa. Papa aliita usemi mzuri sana, mwaliko wa maelewano, umoja, nguvu na furaha. Lakini katika mtazamo huo, alisema lazima tujiulize ni aina gani ya mziki tunaofuata katika wakati wetu, labda zaidi ya enzi nyingine Nyimbo za ving'ora ni nyingi, zikivutia mambo mapya, umaarufu wao, au katika matukio mengine kwa ajili ya usalama unaoonekana wazi, lakini zaidi ya maoni hayo ya juujuu vyuo vikuu vya Kikatoliki vinaitwa kuwa njia ya akili kuelekea Mungu. Kwa njia hiyo, Papa Leo wa 14 alikumbuka ni usemi unaofaa wa Mtakatifu Bonaventura, ambao unatuwezesha kutambua ndani yetu sisi sote wenyewe mawaidha ya wakati wa Mtakatifu Agostino, ambaye katika ufafanuzi wake juu ya Zaburi aliandika kwamba nafsi ya mwanadamu haina uhuru yenyewe na mzizi wa hekima uko katika eneo la ukweli usiobadilika. Kwa kusonga mbali na eneo hili roho Inatiwa giza. Mazingira ya chuo kikuu pamoja na mazungumzo yake ya kitabia kati ya mitazamo mbalimbali ya ulimwengu si geni kwa maisha na matendo ya kanisa. Hili linadhihirishwa na uzoefu wa Wakristo wa kwanza, tayari mwanzoni mwa uinjilishaji, alisisitiza, kwa sababu wao walitambua wazi kwamba habari njema isingeweza kutangazwa bila kufafanua na ni kwa kiwango gani ililingana na njia nyingine ya kuuona ulimwengu na mitazamo mingine kuhusu maana ya kuwa binadamu na kuishi katika jamii. Kuhusiana na jambo hilo, Papa Leo wa 14 alifafanua swali ambalo mtakatifu Paulo aliwauliza Wakristo wa Roma kuwa muhimu akiwaalika walinganishe maisha yao ya sasa na maisha yao ya kwanza. Lakini mlipata matunda gani wakati huo kutokana na mambo ambayo mnayoyaonea haya sasa? Kwa maana mwisho wao ni mauti. Matokio ya mwanzo wote wa ulimwengu wa kale yanajumulishwa katika neno kifo, kwa sababu walikosa Kristo, neno na hekima ya Baba, yeye ambaye kupitia yeye na ambaye kwa ajili yake vitu vyote viliumbwa alikosekana. Kristo haonekani kama mgeni katika mazungumzo ya busara, bali kama jiwe la msingi ambalo linatoa maana na upatanisho kwa mawazo yetu yote, matumanio yetu yote na mipango yetu yote ya kuboresha maisha ya sasa na kutoa kusudi na kuvuka kwa juhudi za wanadamu. Safari ndefu iliyosimikwa katika mtaguso wa pili wa Vatican iliyoashiriwa kwa miaka mingi na mazungumzo na kuheshimiana, iliyofikiwa kilele cha makubaliano ya nchi mbili kunako elfu mbili na kumi na moja na sasa iliyoboreshwa na mkataba zaidi na maelewano juu ya mazungumzo ya kidini katika salamu zake kwa viongozi wa Kizerbaijan waliohudhuria sherehe za Jumatatu, tarehe 28 Julai 2025 mjini Vaticani, Kardinali George Kovakad, mwenyekiti wa Baraza la Kipapa la Majadiliano ya Kidini, alitoa muhutasari wa njia inayofuatwa na Vatican na Jamhuri ya Azerbaijani katika kutia saini hati kuhusu eneo muhimu kama vile mazungumzo kati ya imani tofauti. Kwa upande wa kadinali huyo, hati hiyo inawakilisha ishara wazi ya hamu ya pamoja ya kuendelea kufanya kazi pamoja kwa ajili ya malezi muhimu ya kila mtu kama waamini na kama raia. Katika ibada ya misa takatifu iliyoadhimishwa tarehe 27 Julai 2025 kwenye madhabahu ya mama yetu wa Guadalupe nchini Mexico, askofu mkuu Paul Richard Garaga, katibu wa Vatikani wa mahusiano na mataifa na mashirika ya kimataifa, alikazia macho Bikira Maria ambaye mnamo mwaka 1532 alionekana kwa mtu wa kiasili aliyeongoka Juan Diego, ambaye leo hii anaheshimiwa kama mtakatifu katika kanisa. Katika mahubiri yake, askofu mkuu huyo alisema kuwa hekalu hilo sio tu mahali pa ukumbusho, bali pia ni kituo cha wamisionari. Hapo wito wa kumheshimu Mungu kumpenda jirani, kulinda maisha, kuwahudumia maskini, kuwakaribisha wahamiaji, kuwa kanisa ambalo ni hospitali ya kambi, kama Baba Mtakatifu Francisco alivyokuwa akisema mara kwa mara, huku likitoa rehema, uponyaji na matumaini, na bado liko hai. Akuzungumza kupitia washindi waliokuja katika nchi hiyo. Askofu Mkuu Garaga katika mahubiri yake alikumbusha akiwa nchini humo katika taifa kubwa la Amerika ya Kusini kuanzia Julai 24 hadi 28. Kwenye hafla ya mkutano mkuu wa shirikisho la kimataifa la vyuo vikuu vya kikatoliki huko Guadalajara, askofu mkuu Garaga alisema Maria hakuonekana katika mavazi ya Ulaya, alikuja kama mmoja wa watu metis, amevikwa jua, akiwa neno lililofanyika mwili. Maneno yake yanayosemwa katika Nawat, yani lugha ya Wazatek, bado yanasikika katika historia yote, akisema sipo hapa, mama yako. Zaidi ya hayo Askofu Mkuu Garaga alieleza kwa maneno haya, yaliunganisha tamaduni mbili, alitoa faraja ya uzazi kwa watu ambao njia yao ya maisha ilikuwa imepunguzwa, na alianzisha uinjilishaji mpya usiyowekwa lakini uliotolewa na kukubalika. Alijidhihirisha kuwa mama wa Mungu na kama mama wa watu wa ulimwengu mpya, wekeni tumaini lenu katika nuru, ili muwe wana Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, maadhimisho ya jubilei ya wamisionari wa kidijitali na washawishi wa katoliki yamefunguliwa rasmi 28 Julai, nayo yamehitimishwa wa Jumanne 29 Julai 2025 kwa ibada ya misa takatifu, kumbukumbu ya mtakatifu Marta Maria na Lazaro, marafiki wa Kristo Yesu na watakatifu ambayo imeongozwa na Kardinali Luis Tagle, mwenyekiti mwenze wa baraza la kipapa la uinjilishaji wa watu, na hatimaye Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne akawapatia wosia wake, wake wa kitume. Maadhimisho ya jubilia ya wamisionari wa kidijitali na washawishi wa katoliki yamenogeshwa na kauli mbiu, wamisionari wa matumaini. Wakiwa wameshawishiwa na Kristo Yesu, wanatumwa kutangaza injili ya matumaini kwa uaminifu na ubunifu mkubwa, wakitambua wa kwamba Mwenyezi Mungu ndiye mshawishi wao wa kwanza. Kristo oh Yesu anapaswa kupewa kipaumbele cha kwanza. Kardinali Luis Tagle amesema ushawishi ni sehemu ya vinasaba vya maisha ya kila siku katika familia, ujenzi wa ujirani mwema, serikalini, shuleni na katika medani mbalimbali za maisha ya mwanadamu. Ushawishi huu unafanyika katika mazingira na katika shughuli mbali mbalimbali. Mwenyezi Mungu ndiye mshawishi wa kwanza. Kwa sababu Mungu ni upendo. Watakatifu Martha, Maria na Lazaro walikuwa na ushawishi mkubwa kwa Kristo Yesu kiasi cha Martha kuamua kuwa ni mfuasi mtume wa Kristo Yesu. Kumong'onyoka kwa tunu msingi za maisha ya kifamilia, jumuiya, ya mifumo ya elimu, utawala bora na kazi yana athari kubwa kwa maisha ya watu. Kumbe jubilei ya wamisionari wa, wa kidijitali na washawishi wa, wa kikatoliki ni mwaliko wa kwa wahusika kutoa ushawishi ili hatimaye kuweza kupata matokeo chanya kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya wengi, na kwamba wanapaswa kutambua kwamba wao ni wamisionari. Mwenyezi Mungu ndiye mshawishi wa kwanza, kwa sababu Mungu ni upendo, na katika huruma na upendo wake wa daima akamtuma mwanaye wa pekee, neno aliyefanyika mwili na kukaa kati ya waja wake. Kristo Yesu ni ufunuo wa huruma na upendo wa Mungu, kiasi hata cha kusadaka maisha yake kwa ajili ya kumkomboa mwanadamu kutoka katika lindi la dhambi na mauti. Huu ni mwaliko kwa wamisionari wa kidigitali na washawishi wa kikatoliki kusaidia kuhakikisha kwamba huruma na upendo wa Kristo Yesu unaobubujika kutoka katika moyo wake mtakatifu unasaidia kuzuia sumu inayomwagika katika nyoyo za watu na jamii katika ujumla wake. Kristo Yesu alikuwa na ushawishi mkubwa sana kwa Martha, Maria na Lazaro, kiasi kwamba wakawa ni marafiki wake wa ndani. Maria akakaa migoni pa Kristo Yesu kumsikiliza mwalimu wake, Martha akachakarika katika huduma. Na ufufuko wa Lazaro ni ishara ya utukufu wa ufufuko wa Kristo Yesu kutoka kwa wafu. Lazaro aliyekuwa amekufa kitambo, akasikia sauti ya Kristo Yesu akafufuka kwa wafu. Huo ni mwaliko kwa wamisionari hawa kuhakikisha kwamba sauti zao zinawafikia hata wale waliolala makaburini, ili hata wao waweze kuonja upendo wa Kristo Yesu, mwana wa Mungu, yule ajaye ulimwenguni. Watakatifu Martha, Maria na Lazaro ni mifano bora ya wamisionari washawishi, tayari kutangaza na kumshuhudia Kristu Yesu aliyeteswa, wakafa na kufufuka kwa wafu. Watambue kwamba Kristu Yesu anawapenda, na kwamba Kristu Yesu aendelee kuwa ni mshawishi ili kweli, haki, ukweli, upendo na amani ya Mwenyezi Mungu iweze kusambaa sehemu mbalimbali za dunia. Upendo wa Kristo Yesu uendelee kusambaa kati ya waja wake kwa njia ya Bikira Maria Nyota ya Uinjilishaji. Enendeni madamu na nuru, giza lisije wakumba, giza lisije wakumba, mtu atembeaye gizani hajui anako kokwe. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa Kumi na Nne, mara baada ya misha takatifu, amewataka wamisionari wa, wa kidijitali na washawishi wa Katoliki kuwa ni vyombo na wajumbe wa amani, ili kumtangaza na kumshuhudia Kristo Yesu aliyeteswa, kafa na kufufuka kwa wafu, na kwamba ameshinda dhambi na mauti, amewakeremia waja wake msamaha wa dhambi na maisha tele, huku akiwaonyesha njia ya upendo. Hii ni changamoto kwa wamisionari hawa kuendelea kupiaisha dhamana na utume wao wa kutangaza na kushuhudia Injili ya matumaini katika mitandao ya kijamii na katika ulimwengu wa kidijitali. Kuna haja ya kutafuta, kutangaza na kushirikisha Injili ya amani, na kwamba pengine kuliko wakati mwingine wowote katika historia ya maisha ya mwanadamu wamisionari wajizatiti kutangaza na kushuhudia Injili ya amani kutoka kwa Kristo mfufuka, na kuendelea kuwa ni mashuhuda wa sauti ya matumaini hadi miisho ya dunia. Haya ni matumaini yanayopaswa kutia nanga nyoyoni mwa watu, lakini zaidi kwa wale wanaoteseka, ili kujenga utamaduni mpya unaosimikwa katika maendeleo ya sayansi pamoja na teknolojia, lakini ukiwa unabaki umesimikwa katika utu, heshima na haki msingi za binadamu. Maendeleo makubwa ya sayansi na teknolojia yana ushawishi mkubwa katika maisha ya watu kiasi cha kuathiri mahusiano kati ya Mwenyezi Mungu na jirani zao kiasi hata cha kuathiri utu, heshima na haki msingi za binadamu. Wamisionari wa, wa kidijitali na washawishi wa Katoliki wanayodhamana na wajibu wa kujenga mtandao wa utu wa binadamu na Kikristo, na kwamba huo ndio uzuri wa mtandao huo katika mabadiliko makubwa, mama kanisa yataendelea kuangazia wanadamu kwa mwanga wa matumaini ya Kristo Yesu ili waweze kuwa na mang'amuzi bora kwa kuchagua kile kilichochema ili kuleta mabadiliko kwa kutakaswa katika ulimwengu wa maendeleo makubwa ya matumizi ya teknolojia ya akili unde. Hii ni changamoto inayopaswa kupokelewa kwa mikono miwili kwa njia ya ushuhuda wenye mvuto na mashiko kwa kujenga uzoefu na utamaduni wa kusikiliza na kuzungumza kuelewa na kueleweka. Kumbe kuna haja ya kuunda lugha itakayotangaza na kushuhudia upendo wa Mungu kwa kushikamana na wale wote wanaoteseka, ili kujenga na kuponya madonda yao, kwa wale walioteleza na kuanguka waweze kusimama tena kwa kuishi katika uhalisia wao na kuendelea kutambua kwamba wao ni watu Injili. Nuru. Ili muwe wana. Ili muwe wana. Ili muwe wana wa kwanza wanaohitaji Injili. Wekeni tumaini lenu katika Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne amewataka wa misionari wa kidijitali na washawishi wa katoliki kwenda kutengeneza nyavu kama ilivyokuwa kwa wafuasi wa kwanza wa Kristo Yesu. Leo hii wanaitwa na kutumwa kutengeneza mitandao ya mahusiano na mafungamano ya kijamii, mitandao ya upendo, umoja na ushirikiano, kama sehemu ya ujenzi wa urafiki wa kijamii, ili kujenga, kuganga na kuponya kile kilichokuwa kimeharibika, ili hatimaye kuambata upendo unaotoa nafasi kwa jirani kuliko kujitafuta wenyewe, upendo unaotoa sauti kwa wale wasiokuwa na sauti. Hii ni mitandao inayookoa na inayowawezesha watu kuona uzuri kwa kuangalia na machoni. Hii ni mitandao ya ukweli, yaani mitandao ya Mungu. Wamisionari na washaushi hawa wawe ni vyombo na mashuhuda wa umoja na ushirika, tayari kuvunjilia mbali ubinafsi na uchoyo kwa kutoa kipaumbele cha kwanza kwa Kristo Yesu, ili hatimaye kuvunjilia mbali mantiki ya habari za kugushi fake news kwa kujikita katika uzuri, mwanga na kweli za kiinjili. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne kabla ya kuwapatia baraka zake za kitumia, amewashukuru kwa ushuhuda wao ambao wamesaidia kujenga maisha mapya kwa ndoto walizonazo kwa upendo wao kwa Kristo Yesu na kanisa lake kwa msaada na mshikamano na maskini pamoja na wale wote wanaoteseka na kwa safari yao katika barabara za ulimwengu wa kidijitali. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kukunogeshea maadhimisho ya jubilei ya wamisionari wa kidijitali na washawishi wa, wa Katoliki kutoka studio za Rediovatikani, kama kawa ni mtoto wa mkulima, Padri Richard Mjigwa <mucho> namna namna. Mpendwa msikilizaji wa redio Vatikani, tukiwa ndani ya jubilei ya Vijana, hatuna budi kukuaga, lakini huko huko tukikukaribisha uendelee kusikiliza yanayojiri ndani ya vijana hawa waliofika kwa wingi sana jijini Roma. Kwa niaba ya Padre Richard Mjigwa ni Angela Rwezaura la kukuaga. Tumsifu Yesu Kristo, Laudetur Yesus Christus.