Hamjambo, msikilizaji wetu wa Afrika mashariki na Kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm. Karibu ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapokutandazia mkeka wa matangazo yetu kwa habari zifuatazo Baraza la Kipapa la uinjirishaji wa watu, Baraza la Kipapa kwa ajili ya makanisa mashariki, sekritariati kuu ya sinoli za maaskofu pamoja na Baraza la Kipapa kwa ajili ya makleri, kwa pamoja wameandaa mkutano wa kimataifa unaowashirikisha maporoko mia tatu walioteuliwa na mabaraza ya maaskofu Katoliki toka sehemu mbalimbali za dunia kushiriki mkutano maalumu kuanzia tarehe 28 Aprili hadi tarehe mbili Mei elfu mbili na ishirini na nne. Kwa kunogeshwa na kauli mbiu maparoko kwa ajili ya sinodi, Kardinali Mario Greki, katibu mkuu wa sinodi za maaskofu, ameelezea umuhimu wa makanisa mahalia kuwa ni sehemu ya ujenzi wa kanisa la kisinodi kwa kutambua kwamba Kristo Yesu anatembea bega kwa bega na waja wake katika furaha, majonzi, matumaini na hali ya kukata na kujikatia tamaa, kifo na maisha. Kardinali Lazaro Yuhunshiki, mwenyekiti wa Baraza la Kipapa la Makleri katika salamu zake kwa maparoko wanaohudhuria mkutano huu amekazia umuhimu wa kusali kila siku, kusikiliza na kuhudumia, kama sehemu ya mchakato wa ujenzi wa udugu wa kibinadamu, kielelezo cha ushuhuda wa furaha ya Injili, tayari kuimwilisha katika maisha na utume wa kipadri. Maadhimisho ya jubilei ya miaka 25 ya daraja takatifu ya upade ni zawadi, dhamana, utume na wajibu kwa Mungu na waja wake. Kukuletea yote haya ni Padre Richard Mjigwa, nikikutakia usikivu mwema wa matangazo yetu ndogo msikilizaji wa Redio Vatikani. Baraza la kipapa la uinjirishaji wa watu, baraza la kipapa kwa ajili ya makanisa ya mashariki, sekritariati kuu ya sinodi za maaskofu pamoja na baraza la kipapa kwa ajili ya makredi, kwa pamoja wameandaa mkutano wa, wa kimataifa unaowashirikisha maporoko mia tatu walioteuliwa na mabaraza ya maaskofu katoliki toka sehemu mbalimbali za dunia kushiriki mkutano maalumu kuanzia tarehe 28 Aprili hadi tarehe 2 Mei elfu mbili na ishirini na nne kwa kunogeshwa na kauli mbiu maporoko kwa ajili ya sinodi, mkutano wa kimataifa, lengo ni kuendelea kujenga utamaduni wa kusikiliza, kusali na kufanya mang'amuzi ya pamoja kutoka katika makanisa mahalia. Hii ni sehemu ya utekelezaji wa ya mapendekezo yaliyotolewa na mababa wa sinodi, kuhakikisha kwamba mchakato huu unawahusisha mashemasi, mapade na maaskofu, ili kusikiliza sauti na mchango wao. Mkutano huu mmejikita katika mchakato wa ujenzi wa utamaduni wa kusikiliza, sera na mikakati ya shughuli za kichungaji, majadiliano na wataalamu pamoja na maadhimisho ya liturgia ya kanisa. Uteuzi wa maporoko wanaoshiriki katika maadhimisho haya ni kama ule uliotumika kwa ajili ya kuwachagua wajumbe wa sinodi ya maskofu iliyofanyika mwezi Oktoba mwaka elfu mbili na ishirini na tatu. Maparoko walioteuliwa ni wale wenye mchango mkubwa katika kuokoza na kudumisha kanisa la kisinodi katika medani mbalimbali mbali za maisha na utumi wa kanisa mahalia. Maparoko hawa watapata fursa kukutana na kuzungumza na Baba Mtakatifu Francisco. Matunda ya kazi hii ya maparoko kutoka sehemu mbalimbali za dunia yatachangia kutengeneza hati ya kutendea kazi, Instrumentum Laboris, katika maadhimisho ya awamu ya pili ya sinodi ya kumi na sita maskofu kuanzia mwaka elfu mbili na ishirini na moja elfu mbili na ishirini na nne itakayofikia kilele chake mwezi Oktoba mwaka elfu mbili na ishirini na nne. Msikilizaji wa Redio Vaticani, Baba Mtakatifu Francisco, mwanzoni kabisa mwa maadhimisho ya Sinodi ya kumi na sita ya maaskofu mwaka elfu mbili na ishirini na moja elfu mbili na ishirini na nne Jumamosi tarehe 9 Oktoba 2021 alitoa hotuba elekezi ambayo ni msingi wa maadhimisho ya sinodi katika hatua mbalimbali za maisha na utume wa kanisa, kwa kunogeshwa na kauli mbiu, kwa ajili ya kanisa la kisinodi: umoja wa ushiriki na utume. Watu wa Mungu wakajitambua wa kuwa wao ni sehemu ya kanisa la kisinodi tayari kutangaza na kushuhudia ufalme wa Kristo Yesu, kwa kushirikiana na binadamu wote, kusikiliza kwa makini kile ambacho Roho Mtakatifu anataka kuyaambia makanisa huo ni wakati wa kuanza tena kufanya hija hii ya kitume kama mwendelezo wa maadhimisho ya sinodi ya kumi na sita ya maskofu iliyozinduliwa kunako mwaka elfu mbili na ishirini na moja na itafikia kilele chake mwezi wa Oktoba elfu mbili na ishirini na nne. Hii ni sehemu ya barua kutoka katika sekretarieti kuu ya sinodi za maskofu kama sehemu ya maandalizi kwa ajili ya kanisa la kisinodi na kimisionari, hatua muhimu kuelekea sinodi ya mwaka elfu mbili na ishirini na nne. Sekretarieti kuu ya sinodi imekwisha kuchapisha mwongozo utakaotumika katika tumika maadhimisho ya awamu ya pili ya sinodi ya maaskofu. Kardinali Lazaro Yuhunschiki, mwenye mwenyekiti wa Baraza la Kipapa la Makleri, katika salamu zake kwa maparoko wanaohudhuria mkutano huo, amekazia umuhimu wa kusali kila siku, kusikiliza na kuhudumia, kama sehemu ya mchakato wa ujenzi wa udugu wa kibinadamu, kielelezo cha ushuhuda wa furaha ya Injili, tayari kuimwilisha katika maisha na utume wa kipadre. Mababa wa mtaguso mkuu wa pili wa Vatikani wanakazia pamoja na mambo mengine, umuhimu wa kanisa linalofumbatwa katika fumbo, ushirika na utume, changamoto na mwaliko kwa waamini kuendelea kulitafakari fumbo la kanisa kwa kuendelea kujielekeza katika umisionari unaowashirikisha watu wote wa Mungu katika maisha na utume wa kanisa. Hii ndio dhana ya sinodi katika maisha na utume wa kanisa. Ushirika na utume ni dhamana inayomwilishwa katika ujenzi wa kanisa la kisinodi, kwa watu wote wa Mungu kuweza kutembea bega kwa bega katika umoja na ushirika. Huo ndio mtindo wa maisha na utume wa kisinodi unaowashirikisha wabatizwa wote katika kanisa, kila mtu akitekeleza dhamana na wajibu wake. Huu ni wajibu mkubwa ambao Roho Mtakatifu amewakabidhi wa wachungaji wa Kanisa ili parokia ziweze kuwa ni mahali pa kushiriki maisha tayari kumtangaza na kumshuhudia Kristu mfufuka anayetembea bega kwa bega na waja wake Pukau. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kwa upande wake Kardinali Mario Greki, katibu mkuu wa Sinodi za Maaskofu, ameelezea umuhimu wa kanisa mahalia kuwa ni sehemu ya ujenzi wa kanisa la kisinodi kwa kutambua kwamba Kristo Yesu anatembea bega kwa bega na waja wake katika furaha, majonzi, matumaini na hali ya kukata na kujikatia tamaa kifo pamoja na maisha. Lakini kumbukwe kwamba haya ni matokeo ya historia ya maisha ya mwanadamu ambayo Mwenyezi Mungu anaendelea kuiandika bado katika maisha ya waja wake parokiani, majimboni, na katika jamii ya binadamu katika ujumla wake ni sehemu ya mchakato wa ujenzi wa kanisa la kisinodi ambalo linatembea pamoja na Kristo Yesu kama sehemu ya utekelezaji wa historia ya Mungu katika maisha ya mwanadamu na kama sehemu ya uinjilishaji wa kina unaogusa mahitaji ya mtu mzima kiroho na kimwili. Ikumbukwe kwamba paroko kimsingi ni mtu wa watu kwa ajili ya watu wa Mungu ambaye yuko tayari kusoma barua kutoka kwa Kristo Yesu iliyoandikwa na Roho Mtakatifu, parokia ni mahali mwafaka pa uinjilishaji wa kina, na kwamba mkutano huu ni fursa kwa maparoko kushirikisha mang'amuzi na uzoefu wao. Mapadre wanapaswa kuwa ni mfano na kielelezo cha Kristo Yesu, mchungaji mwema, kwani wanapaswa kujisadaka bila ya kujibakiza kwa ajili ya Kristo Yesu na kanisa lake, sadaka inayojionyesha katika mchakato wa maisha na utumwa wa kipadre kwa kujikita katika huduma makini kwa familia ya Mungu wanayoihudumia. Waamini wanatambua na kuthamini sadaka ya maisha ya mapadre wanaojitosa bila ya kujibakiza wahudumu wa mafumbo ya kanisa wanaotekeleza dhamana na wito wao katika hali ya unyenyekevu pasi na makuu. Mara nyingi hawa ni viongozi wanaoonyesha dira na njia ya kufuatwa, wala si watu wanaotoa amri na kuendelea kuponda maisha. Mapadhre wanaojisadaka barabara ni mfano mwema katika maisha ya kiroho, na wengi wanaweza kuwatambua mapadhre wa namna hii kuwa kweli ni watu wa Mungu, ambao hawajamezwa na malimwengu na kupotea huko huko. E Baba uliye mtakatifu, umeniteua bila mastahili yangu nishiriki ukuhani wa milele wa Kristo wako na nilitumikie kanisa lako. Unijalie niwe mhubiri wa Injili mwenye bidii na unyenyekevu, na mgawaji mwaminifu wa mafumbo yako, kwa njia ya Bwana wetu Yesu Kristo mwanao anayeishi na kutawala nawe katika umoja wa Roho Mtakatifu, Mungu daima na milele. Jumamosi 27 Aprili mwaka 2024 katika chuo kikuu cha Mtakatifu Paulo Roma nchini Italia zilitawala shangwe na nderemo kwa Watanzania waishio nchini humo. Hii ilikuwa ni kusherekea jubilei ya miaka 25 ya daraja takatifu ya upadre ya Padre Richard Mjigwa wa shirika la wamisionari wa damu azizi ya Yesu, Padre Richard Mjigwa, maarufu kama mtoto wa mkulima, falsafa ya ufagio ni unyenyekevu. Alizaliwa tarehe 28 Novemba mwaka 1964 Makoko, parokia ya Nyamiongo, jimbo katoliki la Musoma. Baada ya masomo na majiundo yake kipadre na kitawa, tarehe 17 Aprili mwaka 1999, askofu msaidizi Cesare Nosilia wa jimbo katoliki la Roma akampatia daraja takatifu ya upadre. Sherehe za kumpongeza Baba Richard hapa Roma zilianza na ibada ya misa takatifu ya kumshukuru Mungu kwa zawadi ya jubilei ya miaka 25 huku Padre Richard mwenyewe akiwa kama mwadhimishaji mkuu wa misa. Pembeni mwake alikuwepo padre Padre Paulo Kaigarula aliyezaliwa tarehe 18 Februari mwaka 1970 aliweka nadhiri za muda tarehe 10 Septemba 1995 na za daima tarehe 9 Disemba 1998. Alipewa daraja takatifu ya upadre tarehe 12 Septemba 1999 nchini Italia. Huyu ndiye mkarmeli wa kwanza Mtanzania ambaye na yeye anasherehekea jubilei ya miaka 25 ya upadre. Padre Tumaini Ngonyani Litereku maarufu kama Baba Lite, ambaye alikuwa mhubiri katika ibada hii ya misa takatifu, ana haya ya kusema. Nilipopata upadre, nakumbuka siku ya misa ya shukurani moja, nimemwandaa padre wa kuhubiri. Tupo sakristia, napata kikaratasi, yule padre kamkabidhi tu padre mmoja, namwambia bwana, nimeshindwa kuja, tafuta njemba nyingine. Na nilisema kwa kweli sitakuja nimkatishe tamaa mtu yoyote atakayeniomba kwa namna yoyote mahali popote kwa hali yoyote. Nikasema ah, Baba Mjigwa ameniambia kwamba kuna habari njema ya furaha. Ndio ilikuwa maingilio yake. Basi na mimi nichukue neno hilo hilo, hilo, furaha tunayoitamani tunayoipata, furaha pengine tunayoitoa. Lakini furaha hiyo inatoka wapi, ambayo ni furaha ya kweli? Na kila mara tunaongea, tunasema sisi mfano wetu ni Yesu Kristo. Hivi mfano wa furaha ni Yesu Kristo? Yesu Kristo si tu mfano wa furaha, bali nikasema tumwite mtumishi wa furaha yetu Yesu Kristo, ambaye mengi tumeyasikia, mengi tumejifunza, mengi tunayahubiri, mengi tunayatafakari. Lakini naamini kikubwa tukimpa jina hilo kuwa mtumishi wa furaha yetu, inaendana kabisa na maisha yetu na pengine inaendana kabisa na siku hii ya leo, na ndiyo nikachukua injili hii tuliyoisikia ya kuponywa kwa hao wakoma kumi na Yesu Kristo mwenyewe. Tumemwona huyu mkoma, tumemsikia huyu mkoma mmoja, ambaye wanapokutana na Yesu Kristo pamoja na wenzake wale kumi, neno lao lilikuwa ni moja tu Bwana, utuonee huruma. Kwa maana hiyo, hawa wenyewe maisha yao, nafikiri tunafahamu, tumesikia mara nyingi mahubiri juu ya wakoma hawa, tumesoma habari za wakoma, maisha yao yale ya uh, walitengwa, hawakuwa na furaha maisha. Lakini kama binadamu, pengine walikuwa na matumaini siku moja watakuwa na furaha. Kama binadamu, walikuwa wanaomba siku moja wapate furaha, na furaha yenyewe ni kuponywa na ule ugonjwa wao. Na hivi wanapokutana na Yesu, sala yao ni hiyo tu, bwana utuonee huruma. Kwa sala hiyo, maana yake walichokuwa wanakisema ni kile kilichowatoa moyoni, kilichokuwa moyoni mwao kinawasumbua, waponywe kwa neno moja tu, Bwana utuonee huruma. Sisi tunasali mara nyingi, na pengine nyingi, wenzetu kina baba Mjigwa, watawa ndio mnasali sana, maana mnaishi kwa ratiba zenu za jumuiya. Sisi mapadre wa majimbo, pengine mara nyingine, tunajifanya tumetingwa na shughuli, basi tunaweza kupurukusha kusali sala pekee ambayo pengine tutaisali kwa uhakika ni taratibu zile za kuadhimisha misa takatifu, lakini siyo sala nyinginezo nyinginezo. Lakini kutokana na mambo mbalimbali yanakushinda, ingawaji jana tulifaulu jioni kuwa na vijilia. Kwa hiyo huyu bwana mkoa wa koma, neno lao lile lilikuwa moja tu, Bwana utuonee huruma, ndio ilikuwa sala yao. Neno la Yesu Kristo ni moja tu, anawaambia nendeni, mkajionyeshe kwa makuhani. Sijui hawa jamaa walielewa vipi, na nilipokuwa na tafakari neno hili nikirudi tena kwenye neno lile la furaha, nikamkumbuka mzee Zakaria. Wenyewe mnafahamu mzee Zakaria akiwa madhabahuni siku ile, akiwa na furaha tele, anatokiwa na malaika, anaambiwa uta, e, utampata mtoto. Nafikiri alishtuka, alikuwa na furaha, alikuwa na matumaini makubwa, lakini furaha yake ilikuwa ni nini? Ni kuwakomboa Waisraeli, sio kupata mtoto katika umri wake. Alafu anakuja anaambiwa na malaika eti bwana, utapewa mtoto katika umri ule nafikiri alimwambia, wewe mgonjwa, mimi nipate mtoto katika umri huu? Unaona, kwa hiyo kwa sababu furaha yake ilikuwa kubwa sana kwamba ni kupokea ukombozi wa Israeli, lakini yeye anaambiwa kwamba atapata mtoto. Ndio maana kilichompelekea kile sasa, kwa kuto kuamini, akapigwa ububu, maana hayaamini makubwa yanayoweza kutendwa na Yesu Kristo, yanayoweza kutendwa na Mungu Baba. Lakini kwa wakoma hawa, unaona, walipoambiwa tunaendeni mkajionyeshe kwa makuhani, wangekuwa na wenyewe na mtazamo kama ule wa Zakaria naamini na wenyewe wangesema sasa wewe sisi tumeomba utuponye halafu unatuambia tukajionyeshe kwa makuhani natuambia tukajioneshe nataka watuchome moto makuhani hao ndio waliotutenga sisi na kutuambia tukae polini huko sasa leo hii unapotuambia eti tuende tukajionyeshe kwao maana yake nini lakini hao waligeuka wakaamini wakaenda kule moja kwa moja mpaka kujionyesha kwa makuhani njiani huyu ndo tumesikia mmoja huyu alipogundua ameponywa anageuka kwa moyo wa furaha wa moyo wa furaha na shukurani, anarudi tena kumshukuru Mungu, kumshukuru Yesu Kristo aliyemponya. Yesu Kristo mtumishi wa furaha yetu amekuwa mtumishi kwa hawa jamaa, na huyu amegundua sasa, nimeponywa, kwa hiyo lazima nirudi na moyo wa shukurani na moyo wa furaha. Tukimwangalia huyu sasa, anaporudi akiwa na moyo huu wa shukurani na moyo wa furaha, akiwa pale sasa mbele ya Yesu, tumesikia Yesu anaongea peke yake, karibu Hawakutakaswa wote kumi? jamaa yupo kimya. Wale wangapi? Tisa wako wapi? Jamaa yupo kimya. Inuka enenda zako, imani yako imekuponya. Anatekeleza hilo kumbe. Basi Yesu Kristo mtumishi wa furaha yetu anapotutendea makuu, anatuonyesha kwanza yeye mwenyewe maweza yake yale makubwa kabisa, maana yeye hana tena kikomo, anaweza kutekeleza lolote lile ndio maana anashuka mpaka anawaponya hawa wakoma kwa maweza yake aliyonayo. Angeweza kusema ninyi, bwana, amna cha kutafuta kwangu, nendeni huko, siwahitaji. Lakini Yesu Kristo aliye mkubwa sana anashuka chini sana, anakwenda kuwagusa hata wakoma, watu ambao walikuwa hawana thamani maishani. Sasa tukiangalia haya mazungumzo, tunaweza kusema kati yake naya huyu mkoma na huyu mkoma, jinsi anavyojibia sasa. Mimi nimejifunza mambo kadhaa pale inga, katika mazingira yetu pengine ukikutwa na hali kama hiyo, au huyu mkoma alipoambiwa tu, je, hawakuponywa watu kumi? hakuna aliyeweza kuja kumtolea Mungu shukurani yule mkoma. Pale pale angeanza, ah, we baba wewe, acha kabisa, wale hawana shukurani tena. Sulimuona yule mmoja ana kakibiongo hivi, yule ndo mkorofi yule, ametendewa mema mengi sana, lakini hajui kusema asante. Ni mimi tu mara zote mimi tu ndiye ninayejua kutoa shukurani, na kadhalika na kadhalika kwa hiyo usiwaone vile lakini ya, huyu bwana huyu amejinyamazia kimya kwa maneno mengine basi Yesu Kristo huyo mtumishi wa furaha yetu mategemeo yake kutoka kwetu ni unyenyekevu baba mjigu ana msemo wake anasema falsafa ya mfagio unyenyekevu tukitakaswa tukawezeshwa kama hivi tumepewa madaraka mbalimbali ya kipadre ya kitawa kuwa walei wa kutumikia wenzetu na kadhalika na kadhalika Ninaamini ili tuwe na mafanikio zaidi, ni lazima tuwe na unyenyekevu. Unyenyekevu sio tu ule wa kukunja shingo kuweka kushoto I, nakubana miguu sijui nakubana mikono. Alikuwa profesa wetu aliturujia, anasema unasali mpaka unataka kuingiza kichwa kwenye tabernakulo, ndio unaonyesha kwamba huyo ndio mnyenyekevu. Hapana, unyenyekevu tunaouongelea ndio huo kwamba kuyakubali makuu ya Mungu aliyotujalia maweza ya Mungu aliyotujalia na kuyatumikia kwa furaha. Kwa hiyo Yesu Kristo mwenyewe aliye mtumishi wa furaha, anatujalia sisi wenyewe pia tuwe watumishi wa hiyo furaha. Sisi wenyewe tuende tukaeneze furaha kwa wenzetu. Na tukiwa wanyenyekevu, hakika hakuna kitu kingine kitakachofuata zaidi ya furaha. Tukiwa wanyenyekevu hatutakuwa ni watu wa kupiga majungu na kushambuliana na kusemana na kujipendekeza sijui sisi wenyewe kuwa wakubwa ili tupate nafasi. Tukiwa wanyenyekevu, tutakitekeleza kile tu alichotuambia Bwana wetu Yesu Kristo: inuka, imani yako imekuponya, inuka nenda kachape kazi kokote kule uliko, popote pale utakapokuwapo. Lakini kikubwa ujali kusali, ujali kuwa mnyenyekevu, na mwisho mwishoni, uwe sababu ya furaha, kama vile Zakaria alivyoambiwa siku ile pale kwamba bwana, utakapotekeleza hayo utajazwa na furaha, lakini hakuamini. Lakini sisi ndio hivyo, tukiwa wanyenyekevu basi tuwe sababu ya furaha sisi wenyewe. Na Zakaria aliambiwa sio tu kwamba wewe utajazwa na furaha, bali na watu wengine watapata furaha kutokana na tukio hili. Kwa maana hiyo, maneno hayo yangesikika hata kwetu kwamba utajazwa na furaha, ukiwa mtu wa sala, ukiwa mnyenyekevu, ukatekeleza majukumu yako na utawafanya wengine wawe na furaha, mtambatana nao. Mwinjili Luka analikamilisha hilo. Takumbuka katika Injili yake sehemu ya mwisho ya Injili yake anasema, hata mitume walipokutana na Yesu ile siku anapaa mbinguni, waliondoka pale, wanamuacha anakwenda mbinguni, wao wakarudi wakiwa na furaha. Na anaendeleza vilevile katika kitendo, kitabu kile cha Matendo ya Mitume kwa neno hilo hilo kwamba walimuona akipaa mbinguni wakarudi wakiwa na furaha. Kwa nini wawe na furaha? Maana wanamwona anapotea yule waliyemtegemea. Ndio hiyo sasa inakuja maana ya hiyo furaha tunayoiongelea au ambayo ningependa tutoke nayo tukaitafakari, ni furaha ya kweli ya kutoka moyoni. Furaha walioipata mitume siku ile ni kwamba walielewa sasa maisha haya yana ushindi, ambayo tunapitia kwa msalaba, mateso, machungu, huzuni, lakini mwisho mwishoni kuna ufufuko ambao utatupaisha kutupeleka mbinguni. Hivi Baba Mjigwa, leo tunaposherekea pamoja nawe, mimi nakuombea hayo pamoja na kumshukuru Mungu, lakini cha kwanza, endeleza moyo wako wa furaha, moyo wako wa sara, moyo wako wa unyenyekevu na washukurani, ili furaha yako iwe kubwa, na kwa furaha yako wewe, sisi sote tuweze kupata furaha na kuendelea kumfurahia Baba mjigu wa kila siku hivi. Baba Mjigwa wanategemea, leo tutakapokusikia tena mitandaoni, sijui kesho, kesho kutwa, usijitangaze tu kuwa kama mtoto wa mkulima, bali useme Richard Mjigwa, mtumishi wa furaha yenu. Naye Padri Emanuel Tumaini, mwenyekiti wa Watanzania wa Katoliki waishio Italia, ana haya ya kusema, chombo cha furaha. Baba Tumaini ametukumbusha leo, pale ulipo, uendelee kuwa furaha kwa jamii ambayo imekuzunguka katika kutembea pamoja leta matumaini kwa watu. Kwa hiyo tunakutegemea kwa mengi, kama ulivyosema ulipotoka ulipo, lakini tunatazama mbele kwa matumaini. Tunaendelea kuwaombea wale wote waliokusindikiza kwa kipindi chote cha miaka 25. Lakini pia tunakuombea wewe uendelee kutumika vizuri, ana karama hiyo ya kujikunja mali na kutengeneza kitu kwa ujumbe kazuri ambacho dunia nzima inayapata kwa mara moja. Uongo kweli? Ba Mjigwa, unafanya vizuri kwenye radio na watu wanaipenda uh, radio kwa sababu pia ya jinsi unavyoendelea kujituma pamoja na wengine, ule hutembea pamoja, kushirikishana, kusikilizana, lakini utayari pia wa kujishusha, ule unyenyekevu ni tunda moja pia la sinodi. Kwenye jubilia ya Mjigwa, mnapotoka leo mkaendeleze uzao, mzae watoto wa kutosha tupate mapadri, watawa na wahudumu wengi katika kanisa la Mungu. Naye Padre Felix Mushobozi, katibu mkuu wa shirika la misionari wa Damu Azizi ya Yesu kanda ya Tanzania, ana haya ya kusema: Nachukua nafasi hii kwa niaba ya wanashirika wa Damu Azizi ya Bwana wetu Yesu Kristo, province ya Tanzania kumpongeza fadhar Richard Mjigwa kwa kuadhimisha jubilei yake ya dhahabu, kutimiza miaka ishirini na tano ya ukasisi. Tunasema tuko pamoja nawe kumshukuru mwenye, Mwenyezi Mungu kwa huruma yake, kwa upendo wake na sasa kwa neema alizokujalia miaka hii yote kuweza kumtumikia wewe kama kasisi na kwa nafasi mbalimbali ulizojaliwa mbali, kumtumikia Mungu kweli ni mwema. Tumshukuru na tumpe sifa kwa sababu ya mambo mengi ambayo yamekukirimia zawadi ya karama mbalimbali mbali, vipaji, lakini pia e, umisionari wa pekee. Tunaona fahari kubwa kama shirika huko Tanzania kuwa na fadha Mjigwa ambaye kwa miaka mingi mno amekuwa akitumikia katika utume huu wa e, kuenjilisha. Padre Mjigwa, umekuwa mfano kwetu na kwa vijana wengi ambao wamekufata huko nyuma Asasa mfano wa imani ya kwamba Mungu amekuamini na wewe ukamwamini basi, tunasema uendelee na imani hiyo hiyo. Naye padre Richard Mjigwa, katika kusherehekea jubilei hii, anasema miaka 25 ya daraja takatifu ya upadre ni zawadi, ni dhamana, ni utume na wajibu ambao Mwenyezi Mungu amenikabidhi kuutenda na kuushuhudia kwa watu wa mataifa. Itakumbuka kuwa katika miaka hii 25 Padre Richard Mjigwa amewahi kuwa paroko usu kwa miaka mitatu parokia ya Mtongani Kunduchi jimbo kuu la Dar es Salam, mwasisi na mhariri mkuu radio Mwangaza FM Dodoma, mkuu wa chuo cha ufundi cha Mtakatifu Gaspari Kunduchi jimbo kuu la Dar es Salam, mwandishi na mtangazaji wa radio Vaticani Roma nchini Italia. Hakika Padre Richard Mjigwa katika miaka hii amepitia changamoto nyingi. Yeye mwenyewe anasema kati ya changamoto hizo ni kuyumba kwa afya, ambako aligundulika kuwa alikuwa na tatizo katika utumbo mnene, na hivyo ilipelekea kufanyiwa operesheni ya dharura mwaka 2011 na, na, na aliweza kupona huku madaktari wakiwa wanashangaa, kwa sababu ni tatizo kubwa lililokuwa linapelekea kifo. Baba Mjigwa alipoulizwa nini ushauri anaoweza kutoa hasa katika siku hii muhimu katika maisha yake alisema: pale unapoitwa jitoe kwa akili yako, kwa moyo wako wote, na ujue ni hapo hapo tu Mwenyezi Mungu amekupangia, na kama atakuhamisha umshukuru. Aliongeza, katika maisha na utume wa wito wa aina yoyote ile, jitahidi kuwekeza kwa watu, jitahidi kujenga mahusiano na mafungamano mema na watu, na hao watakusaidia katika maisha na utume wako, na kamwe hutatindikiwa na lolote. Tunaposherehekea na kumpongeza Padre Richard Mjigwa, tunaalikwa kila mmoja wetu kumwombea ili aweze kuwa mwaminifu na mwadilifu katika wito, maisha na utume wake. Kukuletea maadhimisho ya jubilei ya miaka 25 ya Padre Richard Mjigwa kutoka studio za redio Vaticani ni mimi Padre Filemon Chacha wa shirika la Wasalisiani wa Don Bosco Hukuzungushia na kujaninaiba wimbo watu watutukuze. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, usikose kujiunga nasi tena tunapokuletea katekesi ya Baba Mtakatifu Fransisko kuhusu fadhila na mizizi ya dhambi mambo msingi katika kulinda moyo. Katika kumbukumbu kumbu ya Mtakatifu Yosefu Mfanyakazi, kanisa linatambua na kuthamini umuhimu wa kazi kama wajibu na utimilifu wa maisha ya binadamu, sanjari na ushiriki wa mwanadamu katika kuitiisha dunia ili iweze kuwa ni mahali pazuri zaidi pa kuishi. Utu wa mwanadamu ndicho kipimo cha heshima ya kazi. Toka studio za Redio Vatikani, kamakawa ni mtoto wa mkulima, Padre Richard Mjigwa.