Hamjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na Kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili mm. Karibu ndugu msikilizaji, wa Redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapokutangazia mipini ya matangazo yetu kwa habari zifuatazo. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anasema ujenzi wa umoja wa kanisa unaweza kupatikana kwa msaada wa Mwenyezi Mungu, unaosimikwa katika utamaduni wa kusikilizana kwa makini pamoja na majadiliano ya udugu wa kibinadamu. Baba Mtakatifu anasema yuko tayari kusikiliza mawazo kutoka katika kanisa la Kiorthodoksi na daima ataendelea kuwashirikisha maaskofu wa kanisa Katoliki kwa maana na maaskofu wote kuwajibika kukuza na kuhifadhi umoja wa imani na nidhamu iliyo moja kwa kanisa zima. Ni katika muktadha wa maadhimisho ya jubilei ya miaka 2025 ya Ukristo wa misionari wa shirika la Damu Azizi ya Yesu, vyama vya kitume pamoja na familia ya Damu Azizi ya Yesu wanaadhimisha jubilei ya miaka 2025 ya Ukristo kwa kunogeshwa na kauli mbiu, mahujaji wa matumaini katika Damu Azizi ya Yesu, uhai na uokovu wa ulimwengu. Maadhimisho haya yameanza tangu Jumatatu, tarehe thelathini Juni elfu mbili na ishirini na tano kwa mkesho wa kimataifa wa sala ukiongozwa na Kardinali Baldasare Reina, makamu wa askofu mkuu wa jimbo kuu la Roma, na kilele chake ni tarehe mosi Julai elfu mbili na ishirini na tano kwa ibada ya misa takatifu inayoongozwa na Kardinali Lui Tagre, mwenyekiti mwenza wa baraza la kipapa la uinjilishaji wa watu. Kwa niaba ya Sara Pelaji, mimi ni Padri Richard Mjigwa ni kutakia usikivu mwema wa matangazo yetu. iveyaviwa mengila kwabamega wanika kwa ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, mababa wa mtaguso mkuu wa pili wa Vatikani wanasema utengano kati ya Wakristo hupingana wazi na mapenzi ya Kristo Yesu na ni kikwazo kwa ulimwengu na hudhuru tendo takatifu la kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu. Mtakatifu Yohane Paulo wa Pili alitaka kuona kwamba kanisa Katoliki linaendeleza majadiliano ya kiekumene na Wakristo wa makanisa pamoja na madhehebu mbalimbali ili siku moja wote wawe wamoja chini ya Kristo Yesu, mchungaji mkuu. Mama kanisa anaendelea kukazia wekumene wa damu, maisha ya kiroho, sala na huduma, kwani wekumene wa damu na ule wa utakatifu wa maisha ni mambo msingi yanayoshuhudiwa na Wakristo sehemu mbalimbali za dunia, katika umoja, udugu na upendo, kama kikolezo cha ujenzi wa ufalme wa Mungu na fumbo la mwili wa Kristo, yaani kanisa. Wekumene wa damu unajikita katika vita, dhuluma na nyanyaso dhidi ya Wakristo, lakini kumbuke kwamba damu ya mashuhuda hawa wa imani ni chachu ya Ukristo. Wekumene wa maisha kiroho na utakatifu wa maisha unafumbatwa katika toba na uongofu wa ndani kwa kujikana na kujivika fadhila ya unyenyekevu, moyo wa ukarimu na udugu wa kibinadamu, pole, uvumilivu na kutumikia bila ya kujibakiza. Wakristo wanakumbushwa kwamba kadiri wanavyojitahidi kuishi maisha matakatifu mintarafu tunu msingi za Kiinjili, ni kwa kadiri ile ile watahamasisha na kutekeleza umoja wa Wakristo na udugu wa kibinadamu kati yao. Wekumene wa huduma unatekelezwa kwa njia ya sera na mikakati ya shughuli za kichungaji sanjari na maisha ya kitume. Ni katika muktadha huu wa majadiliano ya kiekumene Baba Mtakatifu leo wa 18 Jumamosi, tarehe 28 Juni 2025 amekutana na kuzungumza na ujumbe kutoka kwa patria ya Kibartolomeo wa kwanza wa kanisa la kiorthodoksi la Konstantinopoli unaoshiriki katika maadhimisho ya sherehe ya watakatifu Petro na Paulo mitume Dominika, tarehe 29 Juni 2025. Kumekwepo na mapokeo ya kubadilishana wajumbe wakati wa maadhimisho ya watakatifu Petro na Paulo, wasimamizi na waombezi wa kanisa la Roma na wakati wa maadhimisho ya sherehe ya mtakatifu Andrea mtume inayoadhimishwa kila mwaka ifikapo tarehe thelathini Novemba. Ujumbe kutoka kwa patriaki Bartolomeo wa kwanza wa kanisa la Kiorthodoksi la Konstantinopoli umewasili mjini Roma tarehe 27 na utaendelea kuwepo hadi tarehe ishirini na tisa Juni elfu mbili na ishirini na tano hii pia ni fursa ya kukutana na kuzungumza na viongozi wakuu wa Baraza la Kipapa la Kuhamasisha Umoja wa Kristo linalosimamia na kuratibu juhudi za kuimarisha umoja na ushirikiano kati ya makanisa na madhehebu mbalimbali mbali ya Kikristo. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne katika hotuba yake ameridhishwa na majadiliano ya kiekumeni yanayosimikwa katika ukweli kati ya makanisa haya mawili, jitihada zilizoanza kushika kasi wakati wa Mtakatifu Paulo wa sita alipokutana na pati ya Kiathenagorasi, na baadaye majadiliano haya yakaendelezwa na waandamizi wao kama sehemu ya mchakato wa upatanisho ili kujenga na kuimarisha mahusiano na mafungamano kati ya makanisa haya mawili ujenzi wa umoja wa kanisa unaweza kupatikana kwa msaada wa Mwenyezi Mungu na usimiko katika utamaduni wa kusikilizana kwa makini pamoja na majadiliano ya udugu wa kibinadamu. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anasema yuko tayari kusikiliza mawazo kutoka katika kanisa la Kiorthodoksi na daima ataendelea kuwashirikisha maaskofu wa kanisa Katoliki kwa maana maskofu wote huwajibika kukuza na kuhifadhi umoja wa imani na nidhamu iliyo moja kwa kanisa lote. Tena huwafundisha waamini wawe na upendo kwa mwili wote wa fumbo la Kristo. Baba Mtakatifu Leo wa 14 amewashukuru wajumbe kwa uwepo wao na hasa katika maadhimisho ya sherehe ya watakatifu Petro na Paulo, miamba wa imani Amewaomba wa kumfikishia salamu na matashi mema Patriaki Bartolomeo wa Kwanza wa kanisa la Kiorthodoksi la Konstantinopoli pamoja na Sinodi Takatifu, na kwamba kanisa Katoliki nalo kwa upande wake litatuma wawakilishi katika maadhimisho ya sherehe ya Mtakatifu Andelea inayoadhimishwa kila mwaka ifikapo tarehe 30 Novemba. Kwa maombezi ya watakatifu hawa walioungana katika umoja mkamilifu huko mbinguni, wa wasindikize viongozi wa makanisa katika jitihada zao za huduma kwa Injili ya Kristo Yesu. Msikilizaji wa Redio Vatikani, maadhimisho ya jubilei kuu ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo inaologeshwa na kauli mbiu mahujaji wa matumaini ni muda mwafaka wa kupiaisha imani, matumaini na mapendo thabiti kwa kuishi kama ndugu wa moja sanjari na kusikiliza pamoja na kujibu kilio cha dunia mama na kilio cha maskini. Ni muda wa toba na uongofu wa ndani na wa kiikolojia, tayari kusimama kidete kulinda na kutunza mazingira bora, nyumba ya wote. Ni muda mwafaka kwa waamini kujikita katika kutangaza na kushuhudia imani na matumaini nayomwilishwa katika huduma ya upendo kwa Mungu na jirani, kwa kukazia umoja na utofauti wa wateule wa watakatifu. Jubilei ni muda uliokubalika na Mwenyezi Mungu wa kuhakikisha kwa kwamba waamini wanajitahidi kumwilisha karama na mapaji yao kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya wengi. Lengo ni kutangaza na kushuhudia imani na furaha ya Injili kwa watu wa mataifa. Maadhimisho ya Jubilia ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano ya Kristo ni muda mwafaka wa kukimbilia na kuambata huruma na upendo wa Mungu kwa kuweka kando mizigo ya zamani na kupiaisha msukumo wa kuelekea siku zijazo, ili kusherehekea uwezekano wa mabadiliko katika maisha kwa kujitahidi kupiaisha utambulisho wa uamini na kuwa jinsi walivyo kwa njia ya imani, tayari kushuhudia ubora wao katika maisha ya kila siku. Huu ni mwaliko kwa Wakristo wote kuwa ni mahujaji wa matumaini yasiyodanganya. Umoja unao upaswa wa kuimarishwa kukuza na kujenga haki, amani na furaha ya kweli katika Kristo Yesu. Kristo Yesu ndiye lango la maisha ya uzima wa milele anayewashirikisha waja wake fumbo la upendo na huruma ya Mungu isiyokuwa na mipaka, huruma inayowakumbatia binadamu wote pasi na ubaguzi, changamoto na mwaliko wa kuambata toba na uongofu wa ndani pamoja na utakatifu wa maisha Kristo Yesu ni mlango unaohamasisha waamini kujikita katika upendo wa Mungu na jirani kwa kuambata injili ya furaha daima, wakimwangalia Kristo Yesu waliyemtoboa kwa mkuki ubavuni, kimbilio la wakosefu na wadhambi, watu wanaohitaji msamaha, amani na utulivu wa ndani. Kristo Yesu ni mlango wa huruma na faraja, wema na uzuri usiokuwa na kifani. Huu ni mlango wanamopita watu wenye haki. Kristo Yesu ni mlango wa mbingu unaowaalika wote kushiriki furaha ya uzima wa milele. Yesu anawasubiri kwa moyo wa huruma na mapendo wale wote wanaomwendea kwa toba na uongofu wa ndani. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, ni katika muktadha wa maadhimisho ya jubilei ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo wa misionari wa shirika la damu azizi ya Yesu, vyama vya kitume pamoja na familia ya damu azizi ya Yesu wanaadhimisha jubilei ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo kwa kunogeshwa na kauli mbiu, mahujaji wa matumaini katika damu azizi ya Yesu, uhai na uokovu wa ulimwengu. Maadhimisho haya yameanza kutimua vumbi Jumatatu, tarehe thelathini Juni elfu mbili na ishirini na tano kwa mkesha wa kimataifa wa sala ukiongozwa na Kardinali Baldassare Reina, makamu askofu mkuu wa jimbo kuu la Roma, na kilele chake ni tarehe mosi Julai elfu mbili na ishirini na tano kwa ibada ya misa ya takatifu inayoongozwa na Kardinali Luis Tagre, mwenyekiti mwenza wa baraza la kipapa la uinjirishaji wa watu zaidi tunajiunga na Padri John Maria Grayson, mratibu wa mahujaji wa matumaini kutoka Tanzania, katika mahojiano maalumu na Redio Vatikani. Kwa jina, mimi ni Padri John Grayson, misionari wa shirika la damu takatifu ya Yesu, provinsi ya Tanzania, na ndiye organiza wa grupu hili la hija kuja Roma. Kwa ujumla, tumekuja mahujaji hamsini na saba, kati yetu mapadri saba masista watano na wengine waliobaki ni waamini walei na tumekuja maalum katika hija ya damu azizi ya Yesu ambayo itafanyika tarehe moja mwezi wa saba mwaka huu elfu mbili ishirini na tano lakini kabla ya kushiriki hija hiyo kuu ya damu azizi tumetangulia kutembelea sehemu mbalimbali hapa Roma na Vatikani. Hadi sasa tumekwisha tembelea Basilika kuu la Mtakatifu Maria Mkuu, Basilika la Mtakatifu Petro, Basilika la Mtakatifu Yohane Laterani na sehemu mbalimbali, lakini pia bado tuna ratiba ya kutembelea Rita wa Kasia, Asizi na maeneo au kwenye kaburi la Mtakatifu Gaspari Del Bufalo, kaburi la Mtakatifu Maria De Matiasi na mwenye heri Yohane Merlini. Tukishamaliza ziara hiyo, tutakuwa tumekamilisha hija yetu na kurejea nyumbani Tanzania. Kati yetu tuna kiongozi wa shirika ambaye ndiye ataongea kwa niaba ya shirika wamisionari wa, wa damu takatifu ya Yesu. Basi ningependa naye nimkaribishe atusalimie na aongee. Mimi naitwa Padachireusi Mutaremwa, makamu mkuu wa shirika <laughs> provinsi ya Tanzania. Nimekuja na awa maujaji kwa niaba ya mkuu wetu wa shirika ambaye, basi kulingana majukumu yake, amenituma mimi. Tunamshukuru Mungu, mwaka huu tumeweza kupata maujaji wengi wakuja kusherekea jubilei hii kwa msaada mkubwa wa Padri John ambaye ameweza kuunganisha ao wote ambao wamesikia na wataja. Ni juhudi zake kwa ajili ya kuwasaidia watu kuweza kujiandaa vema mwaka huu wa jubilei na zaidi kujitakatifuza na kujitakasa, ambapo tutaungana pamoja na wanashirika wengine duniani na wanautume wa damu takatifu au familia ya damu takatifu ya Yesu tarehe moja kwa ajili ya kutunganisha sote katika maadhimisho haya ya ju ya mwaka wa jubilei. Ni matumaini yetu kwamba kutoka hapo watu wataweza kutambua pia nguvu ya damu na thamani yake ambayo Bwana wetu Yesu Kristo aliweza kuimwaga kwa ajili ya ukombozi wetu, na pia wataweza kujionea au wanajumuiya wengine ambao tutaungana nao siku hiyo katika kuendeleza kutafakari juu ya mwaka huu wa jubilei ambapo ni mwaka wa matumaini, safari yetu ya matumaini. Basi nisingependa kuendelea zaidi, nikaribishe mwanautume mmojawapo, mwanautume aweze na yeye kuongea. Kwa majina anaitwa Sister Bernadeta Fiso uh, ni sista wa masista wa budo damu ya Kristo kutoka Tanzania. Kwanza kabisa na sababu ya kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa nafasi hii ya pekee ya kuja kushiriki hija hii ya mwaka mtakatifu ni neema ambayo Mungu ametukirimia tangu tumefika. Basi tumejaribu kupitia sehemu mbalimbali ambazo zimenisaidia zime au zimetusaidia kutambua ukristo wetu na ukuaji wetu katika kutembea pamoja kama mahujaji katika mwaka huu. Zaidi tunaendelea kumshukuru Mungu kwa zawadi ya familia ya damu takatifu, ambapo tutakuwa na maadhimisho hayo kama waliotangulia kusema mapadri, basi tutakuwa katika ushiriki huo kwa adhimisho hilo la jubilei. Katika yote basi, tunamshukuru Mungu ambaye ni mwezeshaji wa kila kitu. Asanteni kwa majina, anaitwa Sista Maria Fatima Kokulamaga Benedikto ni sista wa shirika la Mtakatifu Teresia wa Mtoto Yesu, jimbo la Bukoba. Mimi kwa namna ya pekee pamoja na mwenzangu Sista Adriana William tuna sababu kubwa ya kumshukuru Mungu tunapoadhimisha jubilei ya miaka ishirini na mitano mwaka huu. Tumepata bahati ya kushiriki katika mwaka wa jubilei, kufika katika maeneo haya matakatifu. Tunamshukuru Mungu, yale ambayo tumekuwa tukiyasoma katika historia ya Kanisa, tumeweza kufika katika maeneo hayo na kuona makuu ya Mungu katika mazingira haya. Tunamshukuru Mungu kwa yote aliyotujalia na tunashukuru kwa nafasi ya pekee ya kuweza kushiriki katika hija ya matumaini pamoja na mahujaji wenzetu. Litukuzwe damu azizi ya Bwana wetu Yesu Kristo, amina. Kwa majina, naitwa Beata Matem. Mimi ni mwenyekiti wa chama cha kitume cha damu azizi kanda ya Dar es Salaam, lakini pia mimi ni mwenyekiti wa chama cha damu azizi ya Bwana yetu Yesu Kristo provinsi ya Tanzania. Kwa namna ya pekee tunamshukuru Mungu kwa zawadi ya utume. Katika utume wetu tunao walezi wawili ambao wanatulea. Wa kwanza alikuwa ni Fadha John Grayson ambaye alikuwa anatulea kama taifa, na wa pili ni Fadha Emmanuel Makusaro ambaye anatulea kama kanda ya Dar es Salaam. Kwa kweli tunamshukuru Mungu kwa zawadi ya mapadri hao ambao ndio walikuwa chanzo cha kuanzisha chama hiki cha kitume cha damu azizi na kimeenea karibu Tanzania nzima. Tunasema asante, kwa kuwa kazi ya chama hiki ni kujitakatifuza na kuwatakatifuza walei wenzetu. Tunafanya matendo ya huruma sehemu si mbalimbali, na kwa kujitoa kwa upendo bila kujibakiza. Kwa namna ya pekee tunamshukuru sana Mungu kwa utume huu. Umetukomaza, umetufundisha mambo mengi ya kujitoa, umetuimarisha kiimani, na umetufanya tukaonana na watu mbalimbali mbali ambao ni wahitaji, ambao tunawasaidia. Mwenyezi Mungu, tunakushukuru kwa zawadi hiyo, na tunasema asante, kwa kuwa mpaka sasa utume huu na miaka kumi na tano. Baba Mtakatifu Leo wa Kumi na Nne, Jumamosi ya tarehe 28 Juni mwaka elfu mbili na ishirini na tano, ametoa hotuba yake kwa mahujaji wa kanisa Katoliki la Kigiriki la Ukraine waliofika kwenye kaburi la Mtume Petro kama mahujaji wa matumaini katika maadhimisho ya Jubilei ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo. Awali ya yote, nina msalimu kwa heshima kubwa Mhasham Sviatoslav Shevchuk, Askofu Mkuu wa jimbo kuu katoliki Kiev, Maaskofu wote mapadri, watawa na waumini walei. Hija yenu ni ishara ya hamu ya kufufua imani yenu ili kuimarisha mshikamano na ushirika na askofu wa Roma na ya kushuhudia tumaini lisilodanganya kwa sababu linatokana na upendo wa Kristo uliomiminwa mioyoni mwenu na Roho Mtakatifu. Mwaka huu wa Jubilei unatuita kuwa mahujaji wa tumaini hilo katika maisha yetu yote, licha ya matatizo ya nyakati hizi. Safari yenu hadi Roma kupitia katika milango mitakatifu na kutembelea makaburi ya mitume na wafia dini ni alama ya safari hii ya kila siku inayolenga uzima wa milele ambako Bwana atafuta kila chozi, wala hakutakuwa na kifo tena wala maombolezo wala kilio wala uchungu. Wengi wenu mliondoka kutoka nchi yenu nzuri tajiri kwa imani ya Kikristo iliyotunzwa na ushuhuda wa Injili wa watakatifu wengi na kunyweshwa damu ya wafia dini wengi ambao kwa karne nyingi wamethibitisha uaminifu wao kwa mtume Petro na waandamizi wake kwa kujitoa maisha yao. Ndugu wapendwa, imani ni hazina ya kushirikishwa. Hata hivyo, kila zama huleta ugumu, uchovu na changamoto lakini pia kila zama ina fursa za kukuwa katika kujiamini na kujisalimisha kwa Mungu, amesema Papa Leo wa 14, huku akikiri kuwa kwa sasa imani yao inapitia jaribu kubwa tangu kuanza kwa vita na uvamizi wa kijeshi dhidi ya Ukraini. Papa Leo wa 14 anasema, bila shaka wengi wao wamekuwa wakijiuliza, Bwana, kwa nini haya yote? Uko wapi Bwana? Tunapaswa kufanya nini ili kuokoa familia zetu, nyumba zetu na taifa letu? Haimaanishi kuwa na majibu yote tayari, bali kumtumainia Mungu kuwa yuko nasi na hutupatia neema yake kwa kuwa yeye ndiye atakayetoa neno la mwisho na maisha yatashinda mauti. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne amewaweka chini ya ulinzi wa tunza ya Bikira Maria, anayependwa sana na watu wa Ukraine, ambaye kwa ndiyo yake ya unyenyekevu na ujasiri alifungua mlango wa ukombozi wa dunia. Hivyo hata sasa anatuhakikishia kuwa hata ndiyo yetu ya leo, inayotamkwa kwa imani ya kweli, inaweza kuwa chombo mikononi mwa Mungu kwa ajili ya kuleta jambo kubwa wakiwa wamethibitishwa katika imani na mrithi wa Mtakatifu Petro, Papa Leo wa kumi na nne amewahimiza kuishirikisha imani hiyo na wapendwa wao na watu wa mataifa na wote watakaokutana nao kwa mapenzi ya Mungu. Kusema ndiyo leo kunaweza kufungua upeo mpya wa imani, matumaini na amani, hasa kwa wale walio katika mateso. Ndugu zangu wapendwa, ninapowapokea hapa, ninataka kueleza ukaribu wangu na Ukraini inayoteseka, hasa watoto, vijana, wazee na familia zinazolia na kuomboleza kwa sababu ya kupoteza wapendwa wao. Nahisi maumivu yenu kwa ajili ya wafungwa na waathirika wa vita hivi visivyo na maana. Ninamkabidhi Bwana Yesu nia zenu, jitihada zenu, mateso ya kila siku na zaidi ya yote tamaa zenu za amani na utulivu. Napenda kuwatia moyo endelea kutembea pamoja, wachungaji na waumini, mkimtazama Kristo Yesu ambaye ndiye wokovu wetu. Bikira Maria awaongoze na kuwalinda, yeye ambaye kwa kushiriki kwake mateso ya mwanaye ni mama wa tumaini, na wabariki kwa moyo wote familia zenu, kanisa lenu, na watu wenu. Papa Leo alihitimisha hotuba yake. Kutoka studio za Radio Vatican, mimi ni Sara Pelaji. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne, Jumatatu tarehe thelathini Juni elfu mbili na ishirini na tano, amekutana na kuzungumza na Raisi Carlos Manuel Vila Nova wa Saotome na Princi, na baadaye akakutana na kuzungumza na Askofu Mkuu Paul Richard Gallagher, katibu mkuu wa mambo ya nchi za nje, ushirikiano na mashirika ya kimataifa. Baba Mtakatifu Leo wa 14, katika mazungumzo na mgeni wake, wamepongeza uhusiano mzuri wa kidiplomasia uliopo kati ya nchi hizi mbili na baadaye wakajielekeza katika masuala ya kisiasa na kiuchumi sanjari na mchango wa Kanisa Katoliki katika ustawi, maendeleo na mafao ya wengi, hususani katika huduma ya afya, elimu, malezi na majiundo kwa vijana wa kizazi kipya. Katika mazungumzo yao wamebadilishana mawazo kuhusu mada mbalimbali za kikanda na kimataifa, kwa kukazia umuhimu wa jumuiya ya kimataifa kuendelea kujikita katika mchakato wa majadiliano katika ukweli na uwazi, pamoja na ushirikiano wa kimataifa kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya wengi. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa 14 Jumamosi tarehe 28 Juni 2025 amekutana na kuzungumza na, na rais Theodoro Obiang Nguema Mbasogo wa Guine ya Ikweta, ambaye baadaye alibahatika pia kukutana na kuzungumza na askofu mkuu Richard Garaga, katibu mkuu wa mambo ya nchi za nje ushirikiano na mashirika ya kimataifa. Katika mazungumzo kati ya Baba Mtakatifu Leo wa 14 pamoja na mgeni wake, wamepongeza ushirikiano diplomasia kati ya nchi hizi mbili sanjali na mchango wa Kanisa Katoliki katika ustawi, maendeleo na mafao ya watu wa Mungu nchini Guine ya Ikweta, hususani katika sekta ya elimu, afya, ustawi na maendeleo kijamii na kitamaduni. Baadaye Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne na mgeni wake wamejielekeza katika masuala ya kikanda na kimataifa kwa kuchangia mawazo yao hasa zaidi kuhusu kinzani, migogoro na vita bila kusahau usalama wa baadhi ya nchi barani Afrika. Hata Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, usikose kujiunga nasi tena tunapoendelea kwa kushirikisha yale yanayoendelea kujiri katika maisha na utumia wa Baba Mtakatifu Leo wa 14. Tunawatakia heri na baraka tele katika maadhimisho ya Jubilei ya matumaini kwa familia ya damu azizi ya Yesu. Kwa niaba ya saraperaji kutoka studio za Redio Vatikani, kama makawa ni mtoto wa mkulima, Padre Richard Mjigwa nikisema tumsifu Yesu Kristu, Laudetur Yesus Kristus.