Amjambo a wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni Redio Vaticani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili, na tupande mbinguni na Kristo. Karibu mpenzi msikilizaji na msomaji wa tafakari ya neno la Mungu kutoka hapa Radio Vatikani. Leo dominika ya kupaa Bwana na Yesu mbinguni. Hamu hii imo ndani ya wote, hata wasioamini Mungu ameiweka wa nafsini mwetu, nayo imekuwa sehemu yetu. Hivi hata katika kutenda dhambi, mwanadamu huyu huwa anatafuta furaha, ukamilifu na hali njema, ila kwa namna isiyo sawa. Ni hali hii ya kutafuta kupanda mbinguni juu humpelekea mwanadamu kuwa na maangaiko mengi, yakijaribu kushika hili na kuacha anapogundua kumbe hilo sio ukamilifu wenyewe. Roho ya mtu huyu hutulia tu ifikapo katika Mungu na aliyetumba kwa ajili yake, kama anavyosema Baba yetu Agustino. Hivi ni dhahiri tupo duniani tumjue Mungu, tumpende na hatimaye tumtumikie na kufika kwake. Sherehe hii inaadhimishwa Dominika hii sanjari na maadhimisho ya siku ya 59 ya upashanaji habari ulimwenguni, inaonogeshwa na kauli mbiu shirikisheni kwa upole tumaini lililo mioyoni mwenu. Kristo Yesu anaendelea kujifunua na kuzungumza na wafuasi wake kwa neno, neema na baraka zinazobubujika kutoka katika sakramenti za kanisa na uzuri wa mbingu, ambapo waamini wanaalikwa kukumbatia ili kwa furaha na shangwe waweze kuwa mahali alipo yeye ambaye ni kichwa cha mwili wake, yani kanisa. Sala yetu iwe, nami nitapanda mbinguni na Kristo kama maujaji wa matumaini katika mwaka huu wa 2025, unalenga kuinua matumaini ya Wakristo katika dunia yenye changamoto nyingi Vita, migawanyiko, ukosefu wa haki na amani, Papa Leo wa 14, anasisitiza kuwa kanisa liwe chachu ya upatanisho, amani, tumaini kwa wote, katika wajibu wake wa kimisionari wa kuwafikia wote wapate kusikia habari njema ya wokovu bila kumwacha yeyote na bila uoga. Sote tutembee pamoja kumwelekea Kristo, Bwana na mwalimu wetu. Katika somo la kwanza kupakwa Yesu si mwisho wa uwepo wake, bali ni mwanzo wa enzi mpya. Malaika wanawaambia mitume, mbona mnasimama kutazama juu? Ni wito wa kuanza kazi ya utume. Katika jubile ya matumaini, tunaitwa kuwa mashahidi hai wa tumaini. Kristo amepaa mbinguni ni adhimisho la matumaini yetu, kwamba kama yeye aliyeshinda kifo na mauti, ushindi huo si wake peke yake, bali ni wetu pia, kwamba tukiyashiriki vema mafumbo tuliyoachiwa kwa moyo mnyofu na utii kamili, basi wakati utakapofika nasi tutapaa mbinguni na kujipatia furaha isiyo na mwisho huko mbinguni. Amefanyika mfalume kuume kwa Mungu baba yake. Amepaa ili kutuletea Roho Mtakatifu atuimarishe imani yetu na kutuongoza vema. Basi enendeni mkawafanye mataifa yote. Somo la kitabu cha Matendo ya Mitume. Kitabu kile cha kwanza na likiandika Theofilio katika habari ya mambo yote aliyoanza Yesu kufanya na kufundisha hata siku ile alipochukuliwa juu, alipokuwa amekwisha kuwaagiza kwa Roho Mtakatifu wale mitume aliyowachagua; wale aliyowadhihirishia nafsi yake kwa dalili nyingi, baada ya kuteswa kwake, ya kwamba yuhai, akiwatokea muda wa siku arobaini na kuyanena mambo yaliyouhusu ufalme wa Mungu. Hata alipokuwa amekutana nao, aliwaagiza wasitoke Yerusalemu bali waingoje ahadi ya Baba ile ambayo mlisikia habari zake kwangu, ya kwamba Yohane alibatiza kwa maji bali ninyi mtabatizwa katika Roho Mtakatifu baada ya siku hizi chache. Basi walipokutanika wakamuuliza wakisema, je, Bwana, wakati huu ndipo unapowarudishia Israeli ufalme? Akawaambia, si kazi yenu kujua nyakati wala majira Baba aliyoyaweka katika mamlaka yake mwenyewe. Lakini mtapokea nguvu akiisha kuwajilia juu yenu Roho Mtakatifu, nanyi mtakuwa mashahidi wangu katika Yerusalemu na katika Uyahudi wote na Samaria na hata mwisho wa nchi. Akiisha kusema hayo, walipokuwa wakitazama, akainuliwa, wingu likampokea kutoka machoni pao. Walipokuwa wakikaza macho binguni, yeye alipokuwa akienda zake, tazama, watu wawili wakasimama karibu nao, wenye nguo nyeupe, wakasema, enyi watu wa Galilaya, mbona mmesimama mkitazama binguni? huyu Yesu aliyechukuliwa kutoka kwenu kwenda juu binguni, atakuja jinsi iyo hiyo mlivyomwona. Na akienda zake binguni, neno la Bwana. Mungu <muchos> amepaa Injili takatifu ilivyoandikwa na Luka. Yesu aliwaambia wafuasi wake, ndivyo ilivyoandikwa kwamba Kristu atateswa na kufufuka siku ya tatu, na kwamba mataifa yote watahubiriwa kwa jina lake habari ya toba na ondoleo la dhambi, kuanzia tangu Yerusalemu. Nanyi ndinyi mashahidi wa mambo haya. Na tazama, nawaletea juu yenu ahadi ya Baba yangu, lakini kaeni humu mjini hata mbikwe uwezo utokao juu. Akawaongoza mpaka Betania, akainua mikono yake akawabariki Ikawa katika kuwabariki alijitenga nao, akachukuliwa juu mbinguni. Wakamwabudu kisha wakarudi Yerusalemu wenye furaha kuu, nao walikuwa daima ndani ya hekalu wakimsifu Mungu. Neno la Bwana. Ni watu wa Galilaya, bona mmesimama mkitazama mbinguni? La pili Paulo anaombea ili waamini wapate kuona kwa macho yao na mioyo yao tumaini la wito wao. Hii ni nguvu ya Kristo aliyepaa, aliye kichwa cha kanisa. Katika jubile hii, tumaini linapaswa kuwa na mvuto na nguvu ya kubadilisha jamii hii. Linadai imani ya kweli katika mwana wa Mungu aliyetupenda na kujitoa kwa ajili yetu. Imani hiyo hujaribiwa na nyakati nyingine hupitishwa katika makaa ya moto, ili kama dhahabu katika tanulu inavyochomwa hadi kuyeyuka ili kuwa halisi pasi na uchafu wowote, ndivyo imani yetu pia. Ndiyo kusema majaribu na changamoto ni sehemu ya mapito ya Mkristo. Yesu anapowapokea wafuasi wake na kuwabariki anapanda mbinguni, wanarudi kwa furaha kuu. Kupaa kwake ni hakikisho la uwepo wake wa milele, ni msingi wa furaha ya Kikristo na utume mpya. Kukataa moyoni mwetu ukweli kuhusu uharisia na umuhimu wa mateso, dhiki na changamoto na maisha ya Mkristo, na hivi hata kuzilazimisha kanisa la Mungu kuhubiri kile tu tunachotaka sisi kukisikia, hata kama ni kinyume na mafundisho msingi ya imani, na kisiposemwa hicho tunaondoka tukilaumu kwamba hatushibi, hatutosheki. Kwa bahati mbaya ya nyakati zetu hizi, tuna wazaji wengi kuliko wazazi wenye mamlaka, upendo na nguvu ya kulea. Wengi ni wazazi ruksa; kila kitu anachopendekeza mtoto, mzazi yeye anaruhusu kwa kile kitwacho uhuru wa mtoto. Lakini tukumbuke uhuru bila mipaka ni fujo. Tusipozingatia utulivu wa kiimani, basi sala hii na tupande mbinguni na Kristo itabaki kuwa njozi njema ya mchana. Katika omilia yake ya kuanza huduma, Papa Leo wa 14, tarehe 18 Mei 2025, alisisitiza kuwa kanisa liwe ishara ya ushirika na chachu ya dunia ipatanishwe. Kupaa kwa Bwana ni alama ya matumaini mapya. Tumaini halitokani na hali ya nje, bali Kristo aliyeshinda kifo na kutupa zawadi ya amani inayotujaza ujasiri wa kumshuhudia na kumwalika, na hata kualika wengine walio na hofu, ambao bado hawajasikia sauti ya Kristo mfalme na mshindaji wetu. Tuache kutazama mawingu na turudi kwenye uhalisia wa maisha, tusishangae juu au kuushangaa mwezi na nyota. Maisha halisi yapo nyumbani na katika jumuiya. Tusiishi maisha bandia, tuchuchumie wito tulioitwa na kufanana na kumfuasa Kristo. Wakristo tusilumbane, tupendane, tusameane, tujijengee ujasiri na uhodari kuona tunapita katika majira gani na alama za nyakati zinatufunulia nini, kukumbatiana kwa busu takatifu, kuheshimiana kuwa wa kweli, kujitambua, sisi ni akina nani na lipi hasa lengo la uwepo wetu duniani, kuzijua karama tulizojaliwa, mapungufu tuliyo nayo, uimala na udhaifu wetu, kusali bila kuchoka na kujiunda upya kila wakati. Safari ya kiloho inatuelekeza kudumu katika nuru ya Kristo mfufuka. Huyu tu tumfuate, huyo tu tumpende, huyo tu tumtumikie, na huko alikopaa Bwana mbinguni nitapanda. Kupaa kwa Yesu ni matarajio ya utukufu wetu, chanzo cha furaha yetu ya Kikristo, nguvu ya kuendelea na utume wa Injili. Katika jubilea ya matumaini, tusitazame tu juu, bali tuwe mashahidi wa matumaini duniani kwa maneno na matendo. E Kristo uliyepaa mbinguni, tupe Roho wako ili tuwe mashahidi wa matumaini Tufanye vyombo vya furaha na upatanisho kwa watu wote. Amina. Ni mimi Pari Joseph Herman Luela, Radio Vaticani, nikisema tumsifu Yesu Kristu, Laudetur Yesus Kristus.