Jambo wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni Radio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Ni kwa mara nyingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa redio Vatikani, ninaukaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhutasari wake. Hatuwezi kupita kutoka katika uhuru ulioletwa na Yesu kwenda kwenye utumwa wa dhambi na sheria. Baba Mtakatifu Francisco amethibitisha hayo katika katekesi yake kwa umati wa waamini na maujaji, ambapo amejikita na mada ya uhuru na ukweli, na amesema ni tunda la msalaba wa Kristo. Maubiri ambayo yanazuia uhuru katika Kristo sio ya Kiinjili, amesisitiza Papa, ambaye ameelekeza zawadi kutoka kwa Bwana na ukweli kama nguzo mbili msingi za uhuru wa Kikristo. Kwa barua iliyoandikwa na mkono wa Papa Francisco iliyotolewa tarehe sita Oktoba, umeanzishwa mfuko wa kifedha kwa ajili ya miundo ya kiafya ya Kanisa Katoliki kwa kuhifadhi karama ya waanzilishi wao. Mfuko huo utakuwa chini ya rais wa APSA, Askofu Nunzio Galantino. Kusikitishwa kwa majeraha lakini pia shukrani kwa ujasiri wa kuyatangaza Ndivyo papa anaeleza katika mwanga wa takwimu zilizokusanywa za miaka miwili na nusu kuhusu upelelezi wa manyanyaso ambayo yamewakilishwa jijini Paris na tume huru juu ya unyanyasaji wa kijinsia kwa watoto katika kanisa la Ufaransa. Hotuba ya askofu mkuu Richard Garaga katibu wa Vatikani na mahusiano na ushirikiano wa nchi za nje katika mkutano wa Umoja wa Mataifa juu ya biashara na maendeleo amesisitiza juu ya ukosefu wa usawa mkubwa wa ulimwengu uliotokana na janga la uviko na kushauri kuwepo mabadiliko halisi katika biashara fedha. Que si aprecha realmente solo cuando la si perde. Hata ulipowadia utimilifu wa wakati, Mungu alituma mwanaye ambaye amezaliwa na mwanamke, amezaliwa chini ya sheria kusudi ya wakomboe hao waliokuwa chini ya sheria, ili sisi tupate kupokea hali ya kuwa wana. Kristo alitukomboa kwa ajili ya kuwa huru, kwa hiyo simameni wala msinaswe tena chini ya kongwa la utumwa. Papa Francisko, Jumatano tarehe sita Oktoba elfu mbili na ishirini na moja, ameendelea na katekesi yake kwa waamini na maujaji waliokusanyika katika ukumbi wa Papa Paulo wa sita mjini Vatikani, katika mwendelezo wa barua ya Mtakatifu Paulo kwa Wagalatia ambapo anaandika kuhusu uhuru wa Kikristo. Papa ameuliza, je, ni nini uhuru wa Mkristo? Na ndiyo ilikuwa mada ya siku kuhusu uhuru wa Mkristo. Kwa kujibu, amesema uhuru ni tunu ambayo inathamaniwa tu kweli, inapopotea. Wengi wetu ambao wamezoea kuishi katika uhuru, mara nyingi hujionyesha kwao kama haki ya kupata kuliko kama zawadi na urithi wa kulinda. Ni mambo mangapi yanazungukia mada ya uhuru na maono tofauti ambayo yanapingana katika mchakato wa karne. Katika mktadha wa Wagaratia, mtume asingeweza kuvumilia Wakristo hao baada ya kujua na kusikiliza ukweli wa Kristo, wangeweza kuacha wavutiwe na mapendekezo ya uongo, kupita kutoka uhuru na kwenda kwenye utumwa, kutoka katika uwezo wa uhuru wa Yesu kwenda kwenye utumwa wa dhambi wa kisheria na mengine. Hata leo hii sheria ni tatizo letu la Wakristo wengi ambao hukimbilia katika sheria katika utapeli. Mtakatifu Paulo anawaalika Wakristo wabaki wamesimama kidete katika uhuru ambao waliopokea kwa njia ya ubatizo bila kuacha wanaswe tena chini ya kongwa la utumwa. Paulo kwa hakika ana wivu wa uhuru, yeye anautambuzi kuwa baadhi ya ndugu wa uongo kama anavyowaita ndugu wa ongo, walioingizwa kwa asili na ambao waliingia kwa asili ili kupeleleza uhuru wao walionao katika Kristo Yesu na ili wawatie utumwani kurudi nyuma huko. Paulo hawezi kuliacha hivyo. Kwa maana hiyo, mahubiri ambayo yanaondoa katika Kristo hayawezi kuwa kamwe Injili. Yanaweza kuwa ni kama baadhi ya wapinga Kristo. Hatuwezi kulazimisha kamwe kwa jina la Yesu, hatuwezi kumfanya mtu yoyote kuwa mtumwa kwa jina la Yesu ambaye hutufanya tuwe huru, uhuru ambao ni zawadi tuliopewa katika ubatizo. Papa Francisko ameongeza lakini, mafundisho ya mtakatifu tifu Paulo juu ya uhuru ni hasa yaliyochanya. Mtume anapendekeza mafundisho ya Yesu ambayo tunayakuta katika Injili ya Yoane, ninyi mkikaa katika neno langu mnakuwa wanafunzi wangu kwelikweli kweli. Tena mtaifahamu kweli nayo kweli itawaweka uhuru Wito huo kiukweli ni kubaki katika Yesu, kisima cha ukweli ambacho kinatufanya kuwa huru. Uhuru wa Mkristo kwa maana hiyo unasimika mizizi yake katika nguzo mbili: ya kwanza ni neema ya Bwana Yesu, ya pili ni ukweli ambao Kristo anatuonesha. Je, ni ukweli gani ambao Kristo anatuonesha? Ni yeye ye mwenyewe. Hawali ya yote ni zawadi ya Bwana uhuru ambao Wagalatia walipewa na sisi kama wao, kwa ubatizo ni tunda la kifo na ufufuko wa Yesu. Mtu anajikita katika mahubiri yake yote juu ya Kristo ambaye alimwokoa na vifungo vya maisha yake yaliyopita. Ni kwake tu yanatoka matunda ya maisha mapya kwa mjibu wa Roho. Kiukweli, uhuru wa kweli zaidi kutoka katika utumwa wa dhambi unatokana katika msaraba wa Kristo. Tumekombolewa kutoka utumwa wa dhambi na kwa msaraba wa Kristo. Pale ndipo Kristo alijiachia awambwe misumari na kuji fanya mtumwa. Mungu aliweka kisima cha uhuru wa mwanadamu. Hii kamwe haikosi kutushangaza kwamba jambo ambalo tumevua kila aina ya uhuru, yaani kifo, panaweza kuwa kisima cha uhuru, lakini hiyo ni fumbo la upendo wa Mungu na si rahisi kulitambua, bali ni kuliishi. Yesu mwenyewe alikuwa ametangaza, ndiyo maana Baba ananipenda kwa sababu nautoa uhai wangu ili niutwae tena. Hakuna mtu aniondoleaye, bali mimi nautoa mwenyewe, nami na ninao uweza wa kuutoa, ninao uwezo wa kuutoa tena Più grande della sua vita la liberta sulla croce infatti ha inchiodato la carne con le sue passioni e i suoi desideri. Kwa utambuzi wa Paulo alikuwa amefanya uzoefu yeye binafsi juu ya fumbo la upendo. Kwa maana hiyo anawaambia Wagalatia kuwa kielelezo cha shauku kuu, amesurubiwa na Kristo katika tendo hilo kuu la muungano na Bwana, yeye alipokea zawadi kubwa ya maisha yake, yaani uhuru. Kwa maana juu ya msalaba walio wa Kristo Yesu wamesulubishwa mwili pamoja na mawazo yake mabaya na tamaa zake. Comprendiamo quanta fede animava l'apostolo quanto grande fosse la sua intimita con Jesu e mentre da un lato sentiamo che a noi questo manca dall'altro la testimonianza dell'apostolo ci incoraggia. Kwa maana hiyo tumeelewa jinsi ambavyo imani ilikuwa inauisha mtume na jinsi ambavyo alikuwa ameunganika kwa kina na Yesu. Na wakati mwingine tunaona hata sisi kuwa tunakosea hilo na upendo mwingine. Ushuhuda wa mtume unatutia moyo kwenda mbele katika maisha ya uhuru. Mkristo ni uhuru, lazima awe huru. Hakuna kurudi kuwa mtumwa wa visheria na mambo ya kiajabu. Msingi wa pili wa uhuru ni ukweli. Papa Francisco amethibitisha na kukumbusha jinsi ambavyo nguzo ya kwanza ilikuwa ni zawadi ya Bwana na ya pili ni ukweli. Hata hili ni lazima kukumbuka kuwa ukweli wa imani siyo nadharia, lakini ni ukweli wa Kristo aliye hai, anayegusa moja kwa moja maana ya kila siku na ugumu wa maisha binafsi. Ni watu wangapi ambao hawajasoma, hawajui hata kusoma na kuandika, lakini wameelewa ujumbe wa Kristo vizuri. Wana hekima inayowafanya wawe huru bila masomo, lakini ni hekima ya Kristo ambayo imeingia kupitia Roho Mtakatifu katika ubatizo. Watu wangapi tunaona wanaishi maisha ya Kristo kuliko wataali mungu wakuu, kwa mfano ambao ni shuhuda mkubwa wa uhuru wa Injili. Uhuru unatufanya tuwe uhuru kwa kiwango ambacho hubadilisha maisha ya mtu na kumwelekeza katika mazuri. Kuwa uhuru kweli, hatuhitaji tu kujijua wenyewe kwa kiwango cha kisaikolojia na pale moyoni, lakini juu ya yote ni kufanya ukweli ndani yetu kwa kiwango cha ndani zaidi, na hapo moyoni tufunguke kwa neema ya Kristo. Ukweli lazima ututie wasiwasi wasi. Kwa maana hiyo turudi kwenye neno hili la kikristo Kutotulia. Tunajua kwamba kuna Wakristo ambao hawajawahi wa kukasirika, huwa wanaishi sawa daima, hakuna harakati yoyote moyoni mwao, hawana wasiwasi. Ni kwa sababu gani? Kwa sababu kutotulia ni ishara kwamba Roho Mtakatifu anafanya kazi ndani yetu, na uhuru ni uhuru wa kufanya kazi na neema ya Roho Mtakatifu. Papa Francisco anasema hii ndiyo sababu ninasema kuwa uhuru lazima utusumbue, lazima uulize maswali kila wakati, ili tuweze kwenda ndani zaidi na zaidi kwa kile ambacho si ni nani kweli. Kwa njia hiyo, tugundue kuwa njia ya ukweli na uhuru ni safari ngumu ambayo hudumu maisha yote. Ni ngumu kubaki huru, ni ngumu lakini inawezekana. Papa amewatakia wawe na ujasiri wa kwenda mbele kwa hili, maana itawafanya kuwa vizuri na zaidi, safari ya upendo unaotoka msalabani, ambao utatuongoza na kutudumisha upendo. Unatufunulia ukweli na utupatia uhuru, na hii ndio njia ya furaha. Uhuru hutufanya tuwe huru, utufanya tufurahi na utufurahisha. Kwa mujibu wa gazeti la Osservatore Romano linabainisha kuwa Jumatano tarehe sita Oktoba, kabla ya kuingia katika ukumbi wa Paulo wa sita kwa ajili ya katekesi, Papa Francisco amekutana na maaskofu wanne wa Ufaransa wa akiwa nao ameshiriki muda wa sala ya kimya, ndiyo sala ya kuomba anayosababu Papa Francisco katika kipindi hiki cha aibu mbele ya ripoti ya tume huru juu ya manyanyaso ya kijinsia katika kanisa. Ndiyo, sasa ni kipindi cha sala cha uongofu, cha kuomba msamaha na kufanya yote, ili aibu hii isiweze kurudiwa tena. Amesema hayo kwa hisia kali Askofu msaidizi wa jimbo la Lioni nchini Ufaransa katika sala ya asubuhi, pamoja na maaskofu hao wanne. Walifika tarehe tano Oktoba elfu mbili ishirini na moja jijini Vatikani wakiwa na watawa wanne kwa ajili ya mkutano wao utakaohitimisha tarehe nane Oktoba na Baraza la Kipapa kwa ajili ya mashirika ya kitawa na vyama vya kitume. Papa Francisco, kwa barua ya mkono wake iliyochapishwa tarehe 6 Oktoba elfu mbili ishirini na moja ameanzisha mfuko kwa ajili ya kusaidia miundo ya kiafya ya makanisa Katoliki ili iweze kuendelea kuhifadhi karama za waanzishi na ujumuishaji ndani ya mtandao wa miundo inayofanana na ya kupendeza ya kanisa, na kwa madhumuni haya wa kipekee kulingana na maagizo ya mafundisho jamii ya kanisa mantiki ambayo yamepelekea uamuzi wa papa ni ule wa shida iliyoathiri vituo vingi vya kiafya vinavyosimamiwa na mashirika ya kidini ambayo mara nyingi wanajikuta kwamba haiwezekani kuendelea kuyatunza na kutaka kuyauza. Mfuko mpya wa Vatikani, kwa mjibu wa Papa Francisco anaandika, ni taasisi inayounganishwa na na Vatikani ili iweze kufanya kazi chini ya mamlaka yake kuu, na kama chombo muhimu cha utawala wa urithi wa kitume ambao utatoa mahitaji kwa serikali yake na chochote kinachohitajika katika utendaji na utendaji Utekelezaji wake. Katika maandishi yake, Papa pia ameidhinisha hata sheria msingi ya mfuko ambao utaongozwa na Askofu Nuncio Galantino, rais wa utawala wa urithi na usimamizi wa mali ya kitume APSA. Lengo la kisheria kwa maana hiyo ni kusaidia na kuzindua vituo vyote vya afya vinavyomilikiwa na kusimamiwa na mashirika ya kisheria, kutafuta rasilimali muhimu za kifedha pamoja na kutoka kwa wafadhili binafsi na taasisi za umma na za watu binafsi Mfuko huo utaweza kutekelezwa aina yoyote ya operesheni inayoruhusiwa na sheria ya nchi ambayo vituo vya afya vitaendesha shughuli zake, ujaribu kuhakikisha vinaendeshwa na shughuli hizo kufuatana na mafundisho jamii na endelevu. Akizungumza na Vatican News, askofu Garantino amesema tutajaribu kuepusha hatari hiyo, kwamba hata kama hatutaki miundo hii inasaidia kuondoa wazo la wasomi la huduma ya afya, kwa kuruhusu hali ya nafasi za matibabu zinazotolewa kwa wote na kwa ajili ya wote. Waadhiriwa wa kanisa la Ufaransa wamekuwa katika moyo wa Papa Francisco kwa kusikitishwa sana kuhusiana na hali halisi baada ya, ya kuwasilishwa huko Parisi ripoti ambayo ni tunda la kazi ya miaka miwili na nusu. Msemaji wa vyombo vya habari Daktari Mateo Bruni ameelezea kuwa Papa Francisco, ambaye kwa siku hizi alikutana na maaskofu katika ziara yao ya kitume Vatikani, alikuwa amepewa taarifa wazo lake kwa maana hiyo limewaendea waathiriwa wote kwa kusikitishwa sana kwa majeraha yao na shukurani kwa wale wote ambao walipata ujasiri wa kusema, na kwa kanisa la Ufaransa kwa sababu katika utambuzi wa hali halisi hiyo ya kutisha wanaungana na mateso ya Bwana kwa ajili ya watoto wake wadhaifu na ili waweze kupata njia ya wokovu. Kwa mjibu wa Daktari Mateo Buruni, amesema Papa Francisco amewaombea waathiriwa wote kwa Bwana na kuwakabidhi kwa Bwana watu wa Mungu wa Ufaransa ili awape zawadi ya kuwatia nguvu na faraja na haki ambayo wanaweza kufikia muujiza wa uponywaji. Maneno na maombi kwa maana hiyo yamefika mwishoni mwa siku asubuhi ngumu na nyeti kama ilivyotangazwa kwa waandishi wa habari. Ripoti kwa ujumla ni pana na yakina. Wajumbe ishirini na moja wa tume huru iliyoteuliwa na maaskofu na watawa wa Ufaransa, ilikuwa kazi ngumu na yakina Akifungua mkutano kwa waandishi wa habari, rais wa tume hiyo alinukuu barua kutoka kwa mwathiriwa ili kusema kwamba kile kilichoibuka katika miaka miwili na nusu, wakati mwingine inaweza kutuuliza na wakati mwingine kukatisha tamaa, lakini inatoa tumaini la mwanzo mpya wa uhusiano na mwingine na historia hii ya maumivu, kurejesha wazo la kutegemeana na kujenga upya upendeleo kwa pande zote karibu na maadili ya haki za kijamii na uwajibikaji kwa pande zote ya kati na ndani ya mataifa ndiyo maelekezo yaliyotolewa na Askofu Mkuu Richard Garaga, katibu wa Vatikani wa mahusiano na ushirikiano na nchi za nje katika mkutano wa kumi na tano wa wa mawaziri wa mkutano wa Umoja wa Mataifa juu ya biashara na maendeleo uliofanyika tarehe tano Oktoba elfu mbili na ishirini na moja kwa njia ya mtandao wakiongozwa na mada kutoka ukosefu wa usawa na mazingira magumu, hadi kufikia kwa wote, dalili ya dharura na ya lazima, ameeleza askofu mkuu katika muktadha wa ulimwengu ambao janga la Uviko 19 limesababisha uchumi kuwa mbaya zaidi tangu vita vya kidunia vya pili. Dharura ya kiafya, kiukweli, imefunua sana makosa na udhaifu uliopo katika mfumo wa uchumi uliopo na athari mbaya sana kwa watu dhaifu na wanyonge. Kukosekana kwa usawa uliokithiri umeibuka tena kama sifa ya ulimwengu wa kisasa, kwani mabadiliko ya teknolojia na utandawazi husababishwa na kupungua kwa mshahara wa mamilioni ya wafanyakazi na kuongezeka kwa umaskini. Nini cha kufanya basi? Awali ya yote, askofu mkuu Garaga amesistiza kuwa somo lililopatikana kutokana na mgogoro wa sasa alipaswi kupotea kamwe, kwa sababu linatoa fursa ya kipekee ya mabadiliko endelevu na maendeleo halisi ya kibinadamu ambayo yanaweza kupatikana tu kwa wakati watu wote wa familia ya wanadamu wamejumuishwa katika kutafuta faida ya wote na inaweza kuchangia sasa. Lengo hili linahitaji hasa hivyo, mabadiliko muhimu katika maeneo mbalimbali mbali, kwa mfano, ugawaji wa fedha na ongezeko la maendeleo ya mipango ya ushuru wa mapato pamoja na matumizi ya kutosha ushuru wa kampuni, hasa kimataifa. Katibu msaidizi wa Vatikani katika sekta ya pande nyingi ya sehemu ya mahusiano na nchi ya sekretarieti ya Vatikani ametoa hotuba yake katika kamati ya utendaji ya sabini na mbili ya mpango wa wakimbizi wa Umoja wa Mataifa unaoendelea jijini Geneva. Mawazo yake yamewaendea watu wa Afganistani, ili nyumba au katika nchi zinazowakaribisha waweze kuishi kwa heshima na amani. Mgogoro wa mshikamano changamoto ya kushinikiza kwa siku zetu, changamoto ambayo inachangamotisha dhamiri yetu kama familia ya mataifa ndiyo maneno aliyosema Francesca di Giovanni, katibu msaidizi wa Vatikani katika sekta ya pande nyingi za sehemu ya mahusiano na nchi, akifafanua suala la wakimbizi, ambapo amekumbuka kuwa katika maeneo mengi ya ulimwengu mamilioni yao hawawezi kufurahia haki msingi, na kusisitiza kwamba nchi zinazowahudumia hazipati msaada wa kutosha. Mataifa mengine kiukweli yametekeleza mkakati wa kuhamasisha na ambapo katibu ameelezea kuwa haiwezekani kwa sababu ya kuepuka jukumu lao moja kwa moja katika mtiririko mkubwa wa wahamiaji na wakimbizi kupitia makubaliano ambayo huwazuia na mara nyingi, kwa muda usiojulikana, katika mikakati ya safari. Kinyume chake, nchi zinapaswa kutafuta mikakati ambayo inamshirikisha kila mtu kama washirika sawa, kama ilivyotambuliwa na mkataba wa Ulimwengu wa wakimbizi na ambao utafanikiwa tu ikiwa utapata dhamiri nzuri ya kisiasa kwa mjibu wa Di Jovanni, matendo madhubuti na muhimu ni yale yanayotarajiwa na matashi ya Vatikani, ambayo yanamaanisha kuwapa viza vya kibinadamu kwa njia ya ufanisi, busara na ukarimu, vilevile vile kufungua mikondo ya kibinadamu kwa walio hatarini zaidi na kuhakikisha kuunganisha familia za watu waliotengana. Wakati huo huo, mwakilishi huyo Vatikani ametoa ombi la kushughulikia sababu za mizozo na ukosefu wa utulivu ili watu waweze kubaki katika amani na usalama katika nchi zao za asili. Wazo moja la Bi Jovani lilimekwenda kwa nchi ya Afganistani ambapo Watalibani wamerudi madarakani mnamo Agosti na matokeo yakawa mabaya kwa idadi ya watu. Nakuja nimebeba sifa kukuzungusha mwana utukufuni wako bilele na bilele. Nakuja nimebeba shangwe na chereko. Nakuja nimebeba kinana watu, watu wakudini. Nakuja nimebeba sifa kukuzungushia na mana utukufuni utu wako. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, daraja takatifu ya upadi ni zawadi ambayo mwenyezi Mungu amewakirimia baadhi ya waja wake li kushiriki katika utume wa neno sakramenti na huduma kama vyombo na mashuhuda wa huruma na upendo wa Mungu kwa waja wake. Mapadi wanashiriki dhamana ya kufundisha, kuongoza na kuwatakatifuza watu wa Mungu. Dhamana hii wanaitekeleza kwa namna pekee katika maadhimisho ya mafumbo ya kanisa pamoja na huduma kwa familia ya Mungu. Mwenyezi Mungu mwenyewe ndiye mchungaji mkuu wa kondoo wake, anawalinda, anawatunza na kuwaongoza kwenye malisho ya majani mabichi. Kristo Yesu, neno wa Mungu aliyetwaa mwili na kukaa kati ya waja wake, ndiye mchungaji mwema wa Agano Jipya aliyejisadaka pale msalabani ili kumkomboa wa mwanadamu kutoka katika lindi la dhambi na mauti. Kristo Yesu katika maisha na utume wake alijitaabisha kuwatangazia watu habari njema ya wokovu, akawaondolea dhambi zao na kuwapatia mahitaji yao msingi kiroho na kimwili. Baba Mtakatifu Francisco anasema jubilei ni kipindi cha kuyatafakari yaliyopita kwa moyo wa shukurani, kuyaishi ya sasa kwa moyo wa hamasa na kuyakumbatia ya mbeleni kwa moyo wa matumaini. Ni wakati mwafaka wa kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa neema na baraka nazo wakirimia waja wake hata bila mastahili yao. Ni muda wa kuomba msamaha kwa mapungufu yote yaliyojitokeza katika maisha na utume, tayari kuomba tena neema na baraka ya kusonga mbele kwa imani na matumaini zaidi. Ni katika muktadha huu, hivi karibuni Kardinali Marcello Semeraro, mwenyekiti wa Baraza la Kipapa la kuwatangaza waamini kuwa wenye heri na watakatifu, ameadhimisha wa jubilia ya miaka hamsini tangu alipopewa daraja takatifu ya upadre hapo tarehe 8 Septemba mwaka 1971. Sanjari na maadhimisho haya Jumatano tarehe 6 Oktoba 2021 Askofu Mkuu Yuda Thadei Ruwa'ichi wa jimbo kuu la Dar es Salaam nchini Tanzania ameadhimisha ibada ya misa takatifu kwa ajili ya jubilei ya mapadri saba wanaotekeleza dhamana na utume wao jimbo kuu la Dar es Salaam. hawa ni Padri Josefu Matumaini paroko wa kanisa kuu la Mtakatifu Yosefu jimbo kuu la Dar es Salaam. tumkumbuke na kumwombea katika sala na dua zetu. Padri Stefano Kaombe, paroko wa Chang'ombe. Padri Gaudensi Liaru, shirika na mitume wa Yesu, paroko wa Kimanga. Wengine ni Padri Kristofu, paroko msaidizi wa Mongo la Ndege. Padri Kasimiro Torres, paroko Mji Mwema. Padri Tomas Kileona Temba, mtoto wa Mama Fausta paroko msaidizi bahari bichi, na hatimaye ni Padi Francis Xaveri Ngatigwa, chuo kikuu cha Sauti, kampusi ya Dar es Salaam. Kardinali Marcello Semeraro katika mahubiri yake alimshukuru Mwenyezi Mungu kwa kumwezesha kusherehekea jubilei ya miaka 50 ya daraja takatifu ya upadre. Amewakumbusha watu wa Mungu kwamba mavuno ni mengi, lakini watenda kazi katika shamba la Bwana ni wachache. Kumbe waamini na watu wote wenye mapenzi mema wanayodhamana na wajibu wa kumwomba Bwana wa mavuno azidi kuwaita, kuwajenga na kuwatuma vijana wema na watakatifu wenye afya na utayari, ili kujisadaka bila ya kujibakiza, kwa ajili ya kutangaza na kushuhudia habari njema ya uokovu hadi miisho ya dunia katika hali na mazingira na utata mkubwa unaoendelea kujitokeza katika ulimwengu wa utandawazi na maendeleo makubwa ya sayansi na teknolojia, kuna haja ya kanisa kuwa makini zaidi, sanjali na kufanya mang'amuzi mapana kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya kanisa la Kristo. Kuna haja kwa mapadi kujifunza na kujibidihisha kuishi katika fadhila ya upendo, wakisaidiana katika shughuli za kichungaji huo ndio udugu wa kipadri. Mtakatifu Yohane Paulo wa Pili akahimiza dhana hii katika hati yake ya kitume Pastores Dabo Vobis. Watambue pia katika maisha na utume wao matatizo, changamoto na magumu anayoweza kukutana nayo. Mapadri wajitahidi kukuza na kudumisha yale mema yaliyomo ndani mwao, yani amani na utulivu wa ndani, upendo, imani na matumaini, ukarimu, huruma na unyenyekevu wa moyo. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kwa upande wake askofu mkuu Dkt. Tadeus Ruwaichi wa jimbo kuu la Dar es Salaam wamezungumzia kuhusu mapadri hawa waliowekwa wakfu kwa, kwa kuteuliwa kutengwa na kutakatifuzwa kwa ajili ya huduma kwa watu wa Mungu. Familia ya Mungu jimbo kula Dar es Salamu inamwimbia Mwenyezi Mungu utenzi wa sifa na shukurani kwa miaka ishirini na mitano tangu walipowekwa wakfo kwa ajili ya kuhudumia mahali patakatifu watu wa Mungu na kumtolea Mwenyezi Mungu sadaka. Hawa ni wamisionari mitume ambao wameitwa na kutumwa kwenda kutangaza na kushuhudia habari njema ya uokovu sehemu mbalimbali za dunia, lakini kwa wakati huu wengi wao wanatekeleza dhamana na utume wao jimbo kula Dar es Salamu. Kama ilivyokuwa kwa wafuasi sabini wa Kristo Yesu, namba kamilifu, walitumwa ili kushuhudia imani kwa Kristo Yesu na kanisa lake, yeye aliyekuja kumkomboa mwanadamu kutoka katika lindi la dhambi na mauti. Kama ilivyokuwa kwa wafuasi wale sabini, hata mapadri hawa pia wanapaswa kumtegemea Mwenyezi Mungu, kutangaza na kushuhudia uwepo wa ufalume wa Mungu sanjari na kuwatakia amani inayobubujika kutoka kwa Kristo Bwana na mwalimu amani wanayotumwa kuipeleka kwa watu wa mataifa na utemilifu wa neema na baraka zote zinazomiminika kutoka kwa kristo yesu ndani ya kanisa mapadri hawa wametumwa kutangaza habari njema ya wokovu sanjari na kuyatakatifuza malimwengo kwa maadhimisho ya mafumbo ya kanisa jubilei ni kipindi cha kumshukuru mwenyezi mungu kwa zawadi ya maisha wito kwa daraja takatifu ya upadre na utume ndani ya kanisa kwa kipindi cha miaka ishirini na mitano Mapardi wote hawa ni zawadi ya kanisa na waendelee kulihudumia kanisa la Kristo kwa ari na moyo mkuu. Askofu Mkuu Yuda Tadeusi Raichi wa Jimbo Kuu la Dar es Salaam na wataka washerehekewa wa, wa Jubilee ya miaka ishirini na mitano ya upadi watambue kwamba wao sasa ni wazee ndani ya kanisa, waonyeshe ukomavu, wawe wow, ni mashuhuda wa sala, ibada, toba na uongofu wa ndani amewaalika hata siku moja wasijutie wito wao wa maisha na utumi wa daraja takatifu ya upadre. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, kukunogeshea na kukusherehekeshea jubilia ya miaka hamsini na ishirini na tano ya daraja takatifu ya upadre ni mtoto wa mkulima mzee mwenzenu Padre Richadi Mjigwa. Namnamna, mpendwa wa msikilizaji wa redio Vatikani, ndipo tumefikia mwisho wa habari zetu za leo tulizokuandalia. Kwa, kwa niaba ya Padre Richard Mjigwa ni Sista Angela Rwezaura akikuaga. Tumsifi Yesu Kristo, Laudetur Yesus Kristus.