Jambo wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Karibu ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapokutandazia kutandazia jamvi na matangazo yetu kwa habari zifuatazo. Baba Mtakatifu Francisco asema udumifu katika upendo na sala ni mchakato unaokita mizizi yake katika sala ya moyo inayomkiri Kristo Yesu kuwa ni mwana wa Mungu, na hivyo kuomba huruma na msamaha kwa kutambua kwamba binadamu ni mdhambi, daima anahitaji msamaha na huruma ya Mungu katika maisha yake. Baraza la Kipapa la Walei, Familia na Maisha, kuanzia Jumatano tarehe 9 Juni 2021 hadi Jumamosi tarehe 12 Juni 2021 linaendesha jukwaa la furaha ya upendo ndani ya familia, ili kutathmini mahali ambapo hadi sasa kanisa limefikia katika mchakato wa utekelezaji wa usia wa kitume wa Amoris Laetitia, yaani, furaha ya upendo ndani ya familia uliochapishwa na Baba Mtakatifu Francisco takribani miaka mitano iliyopita ijumaa tarehe 11 juni 2021 mama kanisa naadhimisha sherehe ya moyo mtakatifu wa yesu hii pia ni siku ya kuwaombea mapadire toba uongofu wa ndani na utakatifu wa maisha na odha wa matangazo haya ni padre Richard Mjigwa ni kukukaribisha kwa moyo mkonjofu Penultima catechesi sulla preghiera parliamo della perseveranza nel pregare. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, baba Mtakatifu Francisco katika katekesi yake kuhusu fumbo la sala amepembua kuhusu sala na fumbo la Utatu Mtakatifu kwa kujielekeza zaidi kwa Roho Mtakatifu anayewafunulia waamini kumhusu Kristo Yesu. Roho Mtakatifu anao uwezo wa kuchunguza hata mafumbo ya Mungu. Ni Mungu peke yake anayemjua Mungu kabisa. Kanisa linamsadiki Roho Mtakatifu kwa sababu ni Mungu, na kamwe haliachi kutangaza imani kwa Mungu mmoja: Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Kanisa ni mama, mwalimu na shule ya sala. Imani inapyaishwa kwa njia ya sala. Kuna mitindo mbalimbali ya sala inayomwezesha mwamini kuzungumza na mwenyezi Mungu: kuna sala ya sauti, sala ya fikara au tafakari, na taamuli. Katika katekesi kuhusu fumbo la sala, baba mtakatifu amepembua kwa kina na mapana kuhusu umuhimu wa utume wa sala na changamoto zake. Kanisa lina dhamana ya kusali na kufundisha namna ya kusali vizuri zaidi. Kanisa ni shule kuu ya sala. Baba mtakatifu amefafanua kuhusu sala ya taamuli na mapambano katika sala ya Kikristo na kwamba sala si lele mama yataka ya nguvu ya ndani. Amegusia kuhusu fadhaa, uzembe na ukavu katika maisha ya sala, tumaini, udumifu na ujasiri katika sala. Mada iliyonogesha katekesi ya Baba Mtakatifu Francisco kwa mara ya mwisho. Baba Mtakatifu Francisco Jumatano tarehe 9 Juni 2021 kwenye uwanja wa Mtakatifu Damasi mjini Vatikani katika mzunguko wa katekesi kuhusu fumbo la sala amekazia udumifu katika upendo. Sehemu hii ya katekesi imenogeshwa na waraka wa kwanza wa Mtakatifu Paulo kwa Watesalonike sura ya tano mstari wa 15 hadi wa ishirini unao sema angalieni, mtu awaye yote asimlipe mwenziwe mabaya kwa mabaya, bali siku zote lifuateni lililojema ninyi kwa ninyi na kwa watu wote. Furahini siku zote, ombeni bila kukoma, shukuruni kwa kila jambo, maana hayo ni mapenzi ya Mungu kwenu katika Kristo Yesu. Msimzimishe Roho, msitweze unabii. Udumifu katika upendo na sala ni mchakato unaokita mizizi yake katika sala ya moyo inayomkiri Kristo Yesu kuwa ni Mwana wa Mungu na hivyo kuomba huruma na msamaha kwa kutambua kwamba binadamu ni mdhambi daima anahitaji msamaha na huruma ya Mungu katika maisha yake. Hii ni sala inayopaswa kupamba siku ya mwamini kwa sababu sala hii ni sehemu ya vinasaba vya maisha ya mwamini. Mababa wa kanisa wanawahimiza waamini kusali sala zote na maombi kila wakati katika roho huku wakikesha kwa jambo hilo na kudumu katika kuwaombea watakatifu wote. Kukesha na kufunga daima ni sehemu ya utaratibu wa maisha muamini, lakini kusali bila kukoma ni sheria. Hii ni bidii inayobubujika kutoka katika mapendo, ni kinyume kabisa cha uzito wa uvivu, na kwamba pambano kamili la sala ni lile la mapendo ya unyenyekevu, matumaini ya kudumu haya ni mapendo yanayofungulia nyoyo za waamini mambo makuu matatu, yanayotoa uhai wa imani juu ya sala: daima inawezekana kusali, sala ni hitaji la lazima kwa maisha. Sala na maisha ya Kikristo ni sawa na chanda na pete, vinategemeana na kukamilishana. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco anasema mapadi wana wajibu wa kuwasaidia waamini kuhakikisha kwamba wanawasha moto wa sala katika maisha yao ya kila siku. Mtakatifu Yohane Krisostom anasema inawezekana kusali kwa moto moto hata wakati wa kutembea hadharani au kiketi dukani kwako, ukinunua au ukiuza, au hata kama mama anapopika. Sala ni mahali ambapo mwamini anaweza kutunga wimbo wake kadiri anavyopenda na wala hakuna ukinzani na majukumu, utaratibu na mpango wa siku. Sala ni mahali ambapo kila kazi inapata maana na uwepo wake, kwa sababu ni kiini cha amani na utulivu wa ndani. Baba Mtakatifu, kwa unyenyekevu mkubwa, anakiri kwamba si rahisi sana kuweza kumwilisha katika uhalisia wa maisha sheria, taratibu na kanuni za fumbo la sala katika maisha lakini licha ya patashika nguo kuchanika, kutokana na pilika pilika za maisha ya hapa duniani, waamini wakumbuke kwamba Mwenyezi Mungu anamkumbuka kila mmoja wao. Waamini wakuze utamaduni wa sala za mishale: Bwana unihurumie, Bwana unisaidie hima, Yesu, Maria na Yosefu, mnisaidie. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikana, ni kutokana na muktadha huo, waamini nao wanapaswa kumkumbuka Mwenyezi Mungu kwa njia ya sala katika maisha. Wa monaki kazi imekuwa ikipewa heshima kubwa, si tu kwa sababu ya kanuni, maadili na utu wema, bali inamwezesha mwamini kuwa na uwiano mzuri katika maisha kwa kukita miguu yake katika uhalisia wa maisha yenyewe. Hakuna kinacholingana na sala, kwani nakifanya kiwezekane kile kisichowezekana rahisi kile kilicho kigumu. Haiwezekani kabisa mtu anaye sali kuwa makini kutenda dhambi. Sala na kazi ni chanda na pete, ora et labora. Ikawa katika kuenenda kwao waliingia katika kijiji kimoja, mwanamke mmoja jina lake Martha akamkaribisha nyumbani kwake. Naye alikuwa na umbu lake aitwaye Mariamu, aliyeketi miguuni pake Yesu akasikiliza maneno yake. Lakini Marta alikuwa akihangaika kwa utumishi mwingi, akamwendea akasema, Bwana, huoni vibaya hivyo ndugu yangu alivyoniacha nitumike peke yangu? Basi mwambie anisaidie. Bwana akajibu akamwambia Marta, Marta, unasumbuka na kufadhaika kwa ajili ya vitu vingi, lakini kinatakiwa kitu kimoja tu, na Mariamu amelichagua fungu lililo jema, ambalo halitaondolewa kwake. Injili kama ilivyoandikwa na Mtakatifu Luka, sura ya kumi mstari wa thelathina nane hadi wa arobaini na mbili. Katika sehemu hii ya Injili, Kristo Yesu anakazia umuhimu wa kusikiliza neno la Mungu, lakini si kwamba anadharau kazi iliyokuwa ikitendwa na Mariamu. Kumbe kuna umuhimu wa kuweka uwiano mzuri kati ya kazi na sala. Husali bila kukoma mwamini anayeunganisha sala na kazi na kazi na sala ni kwa namna hii tu waamini wanaweza kufikiri jinsi ya kanuni ya kusali bila kukoma inavyoweza kutekelezwa. Baba Mtakatifu Francisco anatoa angalisho kwamba si vyema kutupilia mbali nafasi ya sala katika maisha ya mwamini. Kristo Yesu baada ya kuonyesha utukufu na ukuu wake alipong'ara uso mbele ya wanafunzi wake na wakataka waendelee kubaki katika mng'ao ule, aliwarejesha tena katika maisha ya kawaida. Ule mng'ao wa sura yake ulitakiwa ubaki ndani mwao kama mwanga na nguvu ya kuimarisha imani, ili hatimaye waweze kuipokea kashfa ya fumbo la msalaba, yani mateso, kifo na ufufuko wake, kwa imani, matumaini na mapendo thabiti. Imani inarutubisha na kuenzi maisha ya fumbo la sala. Kumbe maisha na sala na sala na maisha, ni mzunguko unaomwezesha mwamini kudumu katika upendo wa Mungu. Possa trovare la pace. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, baada kwa moyo mtakatifu wa Yesu inapata chimbuko lake pale juu msalabani, askari alipomchoma Yesu kwa mkuki ubavuni, mara ikatoka damu na maji, alama ya sakaramenti za kanisa. Kunako mwaka 1673 Mtakatifu Margarita Maria Lakoko akatokewa na Kristo Yesu na kumpatia dhamana ya kutangaza na kueneza ibada kwa moyo mtakatifu wa Yesu, kielelezo cha upendo na huruma ya Mungu kwa binadamu, lakini zaidi kwa wadhambi wanaothubutu kutubu na kumwongokea Mwenyezi Mungu, tayari kuambata utakatifu wa maisha na kutembea katika mwanga wa Kristo mfufuka. Baba Mtakatifu Fransisko anawaalika mapadi kujishotea kujichotea utajiri wa maisha ya kiroho unaofumbatwa katika waraka wa kitume wa Papa Pio wa 12 wa mwaka 1956 kuhusu moyo mtakatifu wa Yesu, kiini cha huruma ya Mungu. Moyo Mtakatifu wa Yesu ni chemchemi ya imani, upendo, huruma, msamaha, uvumilivu, uaminifu na unyenyekevu wa Mungu aliyejifanya kuwa mdogo ili kumkomboa mwanadamu kutoka katika lindi la dhambi na mauti kwa njia ya mateso, kifo na ufufuko wake unaoleta maisha na uzima wa milele. Utakatifu wa mapadi ni hitaji muhimu sana katika maisha na utumi wa kanisa. Ukweli huu wa imani katika maisha na utumi wa mama kanisa unagusa hata maisha ya waamini walei ambao usiku na mchana wanatafuta utakatifu wao kwa kutambua au kwa kuto kujua kutoka kwa mtu wa Mungu. Waamini wanamwona padi kuwa ni mshauri wa maisha ya kiroho, mpatanishi wa amani, mtu mwenye hekima na busara, ni kiongozi salama ambaye watu wa Mungu wanaweza kujiaminisha kwake nyakati ngumu na wakati wa majaribu ya maisha ili kuonja na hatimaye kupata faraja na usalama wao. Baba Mtakatifu Francisco, wakati wa katekesi yake Jumatano tarehe tarehe 9 Juni 2021, amesema kwamba Ijumaa tarehe 11 Juni 2021 mama Kanisa anaadhimisha sherehe ya Moyo Mtakatifu wa Yesu. Hii pia ni siku ya kuwaombea mapadre, toba, uongofu wa ndani na utakatifu wa maisha. Mwenyezi Mungu amependa kukutana na binadamu wote kwa njia ya Moyo Mtakatifu wa Yesu. Huu ni mwaliko kwa waamini wote kuendelea kujiaminisha kwa moyo mtakatifu wa Yesu kwa kusema, e, Yesu mwenye moyo mpole na mnyenyekevu, ifanye mioyo yetu ifanane na moyo wako. Waamini wainogeshe sala hii hasa zaidi wakati wa mwezi Juni uliotolewa na mama kanisa kwa ajili ya kukuza na kudumisha ibada kwa moyo mtakatifu wa Yesu. Waamini wamwombe Kristo Yesu ili aweze kuwafundisha kumpenda Mungu na jirani. Kwa wazee, vijana, wagonjwa na wanandoa wapya watambue kwamba moyo wa mtakatifu wa Yesu ni kisima cha huruma na upendo wa Mungu unaopaswa kuwashwa duniani kote. Hapa ni mahali ambapo waamini wanaweza kujichotea imani, matumaini na mapendo thabiti Shetania. Baba Mtakatifu na washauri waamini wasione woga kumtolea Kristo Yesu shida na mahangaiko, wasiwasi, hofu na udhaifu wa watu wa Mungu sehemu mbalimbali za dunia. hii ni sherehe inayopendwa sana na watu wa Mungu, ni wakati wa kuvumbua amana na utajiri unaohifadhiwa kwenye sakafu ya moyo mtakatifu wa Yesu, ili hatimaye kujifunza kumpenda Mungu na jirani na hivyo kujenga utamaduni wa upendo. Waamini na watu wote wenye mapenzi mema wamwombe Kristo Yesu neema na baraka ili waweze kutakatifuza nyoyo zao na hivyo kuondoa makandokando yanayokwamisha ustawi na maendeleo yao kiroho. Wamwombe Kristo Yesu kuondokana na kiburi na hali ya kukosa utaratibu katika maisha na badala yake ajaze nyoyo zao upendo na hofu ya Mungu ili hatimaye nyoyo za waamini ziweze kupata amani, faraja na utulivu wa ndani. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco wakati yake wa katekesi yake tarehe 26 Juni mwaka elfu mbili na kumi na tisa aliwakumbusha waamini kwamba sherehe ya moyo wa mtakatifu wa Yesu ni ukumbusho kwamba Kristo Yesu anaishi, Kristus Viviti. Kristo Yesu anawapenda waja wake, anaendelea kujisadaka kama chemichemi ya huruma, upendo, msamaha na wokovu wa walimwengu. Baba Mtakatifu anasema huu ni mwaliko kwa waamini kukimbilia ili kuweza kupata hifadhi, amani na utulivu wa ndani kutoka katika moyo mtakatifu wa Yesu. Waamini wajitahidi kwenda kwenye mahakama ya huruma ya Mungu ili kujipatanisha na Mungu pamoja na jirani zao kwa sakramenti ya upatanisho. Kamwe waamini wasisite kujiaminisha chini ya moyo mtakatifu wa Yesu katika hija ya maisha yao hapa duniani, huku bondeni kwenye machozi. Waamini wavutwe na hisia za upendo wa kweli unaobubujika kutoka katika moyo mtakatifu wa Yesu. Watumie siku hii kwa ajili ya kuombea toba, uongofu na utakatifu wa mapadre, na wanapofanya hivyo, wamkumbuke hata yeye katika maisha na utume wake kama halifa wa Mtakatifu Petro, ili maisha na utume wao wote upate chopa ya upendo wa Mungu kwa wanadamu wote. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, Mtakatifu Yohane Paulo wa Pili kunako mwaka elfu mbili na mbili alitenga sherehe ya moyo mtakatifu wa Yesu kuwa ni siku ya kuombea toba, uongofu na utakatifu wa mapadre, ili waweze kujisadaka bila ya kujibakiza katika kufundisha, kuongoza na kuwatakatifuza watu wa Mungu. Wakileli watambue kwamba wao ni viongozi na wachungaji wa watu wa Mungu, wanatumwa kuongoza, kufundisha na kuwatakatifuza watu wa Mungu wamepakwa mafuta ili kutangaza na kushuhudia furaha hii ya Injili na faraja inayobubujika kutoka katika upendo na huruma ya Mungu. Kwa kupakwa mafuta, mapadi wanapaswa kujisadaka bila ya kujibakiza kwa ajili ya Mungu, kanisa na watu wake. Kwa unyenyekevu, ari na moyo mkuu, mapadi watoe kipaumbele cha kwanza kwa maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa jamii, ili hata wao waweze kuonja huruma na upendo wa Mungu katika maisha yao. Mapadri wasikubali kumezwa na mali mwengu, bali utii, useja na ufukara viwe ni dira na mwongozo katika maisha na utume wao. Baba Mtakatifu Francisco anawataka mapadri kuendelea kukesha kwa njia ya sala, tafakari ya neno la Mungu, sakramenti za kanisa na hasa sakramenti ya upatanisho, mambo yanayomwilishwa katika matendo ya huruma kiroho na kimwili kama kielelezo cha uongofu wa shughuli za kichungaji udhaifu na mapungufu ya kibinadamu ni dalili kwamba wito na utume wao mtakatifu umehifadhiwa katika chombo cha udongo. Mapadi wanaopitia vipindi vigumu vya maisha na utume wao wanapaswa kusindikizwa kwa huruma na upole, wasikilizwe kwa makini, wasaidiwe kufikia mang'amuzi na ukomavu katika maisha. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, huu ni wajibu wa kwanza kwa maaskofu mahalia, lakini hata kwa jumuiya nzima ya waamini pamoja na familia zao ambazo mara nyingi zinabeba msalaba mzito. Wakleri ni watu ambao wanapaswa pia kupendwa, kuheshimiwa na kuthaminiwa katika maisha na utume wao. Kamwe mapadi wasidhaniwe kuwa ni mashine za kutolea huduma ya mambo matakatifu. Mapadri wapendwe katika ukweli na uwazi, wasaidiwe kupata mahitaji yao msingi. Waamini walei wakishirikiana wakisaidiana na kushauriana na mapadri wao, maisha na utume wa kanisa vitasonga mbele kwa ari kubwa zaidi. Pale mapadri wanapoonekana kuchoka na kuanza kukata tamaa, waamini wawe mstari wa mbele kwaenzi, kwa sala na sadaka zao, kwa kutambua na kuthamini huduma zao, pamoja na ushauri wa udugu wa kibinadamu siku ya kuombea utakatifu na uongofu wa mapadre iwe ni fursa ya kuwasindikiza mapadre katika maisha na utume wao ndani ya kanisa katika majitoleo kwa moyo mtakatifu wa Yesu. Mama kanisa anawaalika watoto wake katika maadhimisho ya sherehe ya moyo mtakatifu wa Yesu kushiriki ibada ya misa takatifu, kupokea Ekarisi takatifu na kutenda matendo ya huruma, kusali sala inayoelekezwa na Mama kanisa kama njia kulipia madhulumu dhidi ya moyo mtakatifu wa Yesu yafanywayo na watu mbalimbali mbali na hasa kwa kukosa heshima kwa sakramenti kuu, yani Ekaristi Takatifu. Matunda ya majitoleo hayo ni neema zibubujikazo kutoka katika moyo mtakatifu wa Yesu. Ahadi zinazobubujika kutoka katika moyo mtakatifu wa Yesu: nitawajalia neema zote watakazohitaji katika hali ya maisha, nitawajalia amani katika familia zao, nitawafariji katika magumu yao yote Nitakuwa kimbilio lao salama wakati wa maisha yao, na zaidi sana katika saa yao ya kufa. Nitawapa baraka tele katika shughuli zao zote. Wakosefu watapata katika moyo wangu chanzo na bahari ya huruma isiyo na mwisho. Waamini walio vuguvugu watakuwa na bidii. Waamini wenye bidii watakwea kwa upesi katika ngazi za juu za ukamilifu. E, Yesu mwenye moyo mpole na mnyenyekevu ifanye mioyo yetu ifanane na moyo wako. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, maadhimisho ya mwaka wa furaha ya upendo ndani ya familia familia ya Amoris Laetitia yalizinduliwa hapo tarehe 19 Machi 2021 na yatahitimishwa rasmi mjini Roma wakati wa maadhimisho ya siku ya kumi ya familia duniani hapo tarehe 26 Juni 2022, kwa kuongozwa na kauli mbiu upendo wa familia wito na njia ya utakatifu. Baba Mtakatifu Francisco anasema lengo la maadhimisho ya mwaka wa furaha ya upendo ndani ya familia, familia ya Maurisi Leticia ni kujitahidi kunafusisha furaha ya Injili katika uhalisia wa maisha ya wa waamini tayari kujitoa na kujisadaka, kuwa ni chemchemi ya furaha kwa ndugu, jamaa na jirani, zawadi kubwa kwa Mama Kanisa na jamii katika ujumla wake. Pili, hii ni fursa ya kutangaza na kushuhudia umuhimu wa sakramenti ya ndoa, tayari kushiriki katika mchakato wa ujenzi wa familia kama kanisa dogo la nyumbani, shule ya upendo, huruma, haki na ukarimu. Familia ni mahali patakatifu ambapo tuno msingi za maisha ya kiroho, kiutu na kitamaduni zinarithishwa, tayari kuunda jamii inayowajibikiana na, na kutegemezana, ili kweli familia ziweze kuwa ni mashuhuda wa injili ya familia, kielelezo cha ukomavu wa imani. Tatu, waamini wanakumbushwa kwamba sakramenti ya ndoa inapyaisha upendo wa kibinadamu. Kumbe kanisa halina budi kuhakikisha kwamba linatoa kipaumbele cha kwanza katika maisha na utume wake kwa familia na vijana kwa kukazia malezi, katekesi na majiundo awali na endelevo kama sehemu ya mchakato wa ukomavu wa imani, inayeweza kutolewa ushuhuda wa maisha yenye mvuto na mashiko. Ni katika muktadha huu Baraza la Kipapa la Walei, Familia na Maisha, kuanzia Jumatano tarehe 9 Juni 2021 hadi Jumamosi tarehe 12 Juni 2021 linaendesha jukwaa la furaha ya upendo ndani ya familia, ili kutathimini mahali ambapo hadi sasa kanisa limefikia katika mchakato usia wa utekelezaji wa husia wa kitume Morslet, yaani furaha ya upendo ndani ya familia uliochapishwa na Baba Mtakatifu Francisco takribani miaka mitano iliyopita. Hii ni fursa ya kuangalia utekelezaji wa usia huu wa kitume kwa kuzama na kuangalia maisha na malezi endelevu ya, ya ukatekumeni katika maisha ya ndoa na familia. Ni wakati wa kusikiliza shuhuda kutoka kwa wanandoa ili kupata uzoefu, mang'amuzi, matatizo, fursa na changamoto katika maisha ya ndoa na familia. Ni wakati wa kukazia majiundo makini na endelevu kwa wale wote ambao wamepewa dhamana na wajibu kwa kuwasindikiza wanandoa katika maisha yao. Ni wakati wa kushuhudia pia upendo unaobubujika kutoka katika sakramenti ya ndoa. Mababa wa Kanisa wanasema kwamba agano la ndoa, ambalo kwa njia yake mwanaume na mwanamke huunda ndani yao jumuiya kwa maisha yote, kwa tabia yake ya asili, liko kwa ajili ya manufaa yao na kwa ajili ya kuzaa na kulea watoto. Agano hili kati ya ubatizo limeinuliwa na Kristo Bwana kwa hadhi ya sakramenti wanandoa wanaendeleza upendo unaobubujika kutoka katika fumbo la utatu Mtakatifu. Familia ni kitovu cha uinjilishaji mpya, kumbe wanafamilia wanapaswa kukuza na kudumisha ari na mwamko wa kimisionari, wakitambua kwamba kwa njia ya ubatizo wanashiriki ukuhani ufalume na unabii wa Kristo. Katika maisha yao ni wakati mwafaka wa kupembua kwa kina na mapana kuhusu udhaifu na mapungufu katika maisha ya ndoa na familia kadili ya mpango wa Mungu, kuporomoka kwa tunu msingi za maisha ya ndoa na familia, uchoyo na ubinafsi, athari za utandawazi na maendeleo ya sayansi na teknolojia, kupungua kwa idadi ya watoto wanaozaliwa, kudhoofika kwa imani na matendo ya kidini, hali ngumu ya maisha, pamoja na mengineyo. Mwishoni, Baraza la Kipapa la Walei, Familia na Maisha litawasilisha maadhimisho ya mwaka wa furaha ya upendo ndani ya familia, Familia Maurisi Letisia, Yaani, kuanzia tarehe 19 Machi 2021 hadi tarehe 26 Juni 2022. Siku zote Bwana unanilinda vema chini ya mbawa zako Bwana, niko salama. Ni kukose hapo, Bwana wani samehe na kunirejesha kwako Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, usikose kujiunga nasi tena tunapoendelea kukushirikisha yale yanayojiri katika jukwaa la furaha ya upendo ndani ya familia, ili kutathimini mahali ambapo hadi sasa kanisa limefikia katika mchakato wa utekelezaji wa usia wa kitume Amoris Laetitia, yaani furaha ya upendo ndani ya familia uliochapishwa na Baba Mtakatifu Francisco takriban miaka mitano iliyopita. Kutoka studio za redio Vatikani ni mtoto wa mkulima Padre Richard Mjigwa nikisepa kwa kusema tumsifu Yesu Kristu lauletu Yesus