Hamjambo wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni Radio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Kwa mara nyingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa redio Vatikani, ninakukaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake katika mitandao ya kijamii. Jumaa tarehe 9 Oktoba elfu mbili na ishirini, Papa Francisco ametoa ujumbe wake akisema, sisi sote waamini tunatakiwa kujua hili, nafasi ya kwanza kuna upendo ikiwa kwamba upendo haupasi kuwekwa hatarini lakini hatari zaidi ni ile ya kutokupenda. Papa Francisco anarudia kushughulikia suala la elimu, kitovu cha mafundisho yake na mazungumzo na ulimwengu. Atafanya hivyo siku ya Alhamisi tarehe 15 Oktoba elfu mbili na ishirini saa nane na nusu mchana kwa njia ya video, ukifuatiwa na hotuba za watu wa kanisa na wa kiutamaduni. Habari hizi na nyingine utapata kuzisikiliza tulizokuandalia. Ni Sista Angela Wezaula akikukaribisha. Katika mitandao ya kijamii Ijumaa, tarehe 9 Oktoba 2020, Papa Francisco ametoa ujumbe wake akisema, sisi sote waamini tunatakiwa kujua hili. Nafasi ya kwanza kuna upendo, yaani ambao haupasi kuwekwa hatarini, hatari zaidi ni ile ya kutokupenda. Ni ujumbe huo katika mkitadha wa waraka wake wa Fratelli Tutti, yaani wote ni ndugu. Aidha, Papa Francisco anasema ni upendo wa mwingine ambao unatusukuma kutafuta ubora zaidi wa maisha yake ni kwa njia ya kukuza mtindo huo wa kuleta uhusiano wa kufanya uwezekane urafiki wa kijamii, na ambao au bagu yoyote na udugu uliofunguliwa kwa wote. Maisha ya Carlo Acutis katika kipaji maalum cha interneti mbinguni ni kitabu ambacho kimetolewa na duka la vitabu la Vatican kwa kutia saini na Nicola Gori. Siku hizi ulimwenguni kote unazungumzia kuhusu kijana huyo Carlo Acutis, msimamizi wa, wa interneti ambaye ameweza kuunganisha maisha yake ya ujana katika sala na upendo mkuu wa Mama Maria na Ekaristi Takatifu. Ni katika fursa ya tarehe kumi Oktoba elfu mbili na ishirini ambapo anatangazwa kuwa mwenye heri. Hata hivyo, kitabu hicho kinajumuisha historia ya kijana huyo Carlo mwenye umri wa miaka 15 ambaye alikuwa anapenda inteneti kama walivyo vijana wote walikarake licha ya ujana huo Carlo Acutis anaamini kwamba mtandao unaweza kuwa gari la uinjilishaji na katekesi. Yeye mwenyewe aliweza kuweka nguvu zake zote na uwezo wake wote kwenye mtandao katika huduma ya injili na ya kanisa, na kupeleka Yesu kwa njia ya interneti na mitandao ya kijamii, kati ya rafiki zake na rika lake na wale wote ambao waliwasiliana na yeye. Katika mambo yaliyo na upeo mkubwa wa maisha yake, ni upendo mkuu kwa Bikira Maria na Ekaristi ya kila siku, kwa maana akukosa hata siku moja kuhudhuria misa na kuabudu. Inashangaza sana mama yake anapoelezea kwamba kila mara walipokuwa wakitaka kwenda likizo, kitu cha kwanza aliulizia hilo eneo, kama kuna kanisa. Mama yake alifanya kila njia asimkoseshe hiyo ratiba yake mtoto wake wengi watamkumbuka sana kwa sentensi zake akisema, ela eukaristia elamia strada pelichelo, yaani ekaristi ni njia yangu ya kwenda mbinguni. Hata hivyo, pia kuna sentensi nyingine ambayo inakumbukwa sana na wengi, tutinashamo come deli originali ma molti moyo no come fotokopie, yaani sisi sote uzaliwa kama asili, lakini wengi hufa kama nakala. Upendo wa Mungu na watu ni mambo yanayokimbia pamoja kwa furaha na kweli, anasema Karoakutisi. Utangulizi wa kitabu hicho umeandikwa na Monsinyori Dario Vigano, mshauri wa taasisi ya kipapa ya elimu ya sayansi jamii. Hata hivyo ikumbukwe kwamba katika wosia wa kitume wa Kristus Vivit, Carlo anatangazwa kuwa ni kijana wa wakati wake ambao amejitahidi wa kutangaza Injili. Alitumia njia mpya ya teknolojia, hata kutengeneza mipango ya maonyesho ya miujiza ya Ekaristi na ambayo inaendelea kuzunguka ulimwenguni kote. Kwa kipindi hiki maonyesho hayo yamewekwa mjini Asisi. Mama yake Antonia Salzano anazungumzia juu ya mtoto wake alivyokuwa akicheza michezo ya kisayansi kwenye intaneti na kutengeneza video kwa kutumia kamera yake na hata kutengeneza za magazeti kwa kutumia programu maalum ambayo alianza kujifunza yeye mwenyewe matumizi yake, na baadaye aliweza kuwa mtaalamu sana. Kwa mjibu wa Monsinyo Vigano anasema kiukweli ni zawadi, zawadi ambayo aliiweka kwa ajili ya huduma ya wema hii. Kwa mjibu wa Vigano ni mambo ambayo katika historia ya kweli yanaweza kuwekwa ndani ya moyo na zaidi ya mtazamo wa vijana wengi, kuwaelezea kuwa inawezekana leo hii kuishi uzoefu wa Injili. Haishangazi kuona kwamba katika historia hii, kwa haraka kumeendelezwa aina nyingi za mipango ya simulizi na vitabu vingi ambavyo vinaelezea ukweli huo. Ikumbukwe, mtumishi wa Mungu Carlo Acutis alizaliwa London mwaka elfu moja mia tisa tisini na moja ambapo wazazi wake walikuwa huko kwa sababu ya kazi. Alikuwa na utaua wa kina na mapema sana alipokea komunio yake ya kwanza kwa hidhini maalumu akiwa na umri wa miaka saba tu. Ni mpenda kompyuta kama walivyo vijana wenzake, na kuangazia uzuri na usafi, mkarimu na mwenye furaha na tabasamu. Carlo alifariki dunia tarehe 12 Oktoba 2006, na kifo chake kilitokana na ugonjwa wa saratani ya damu katika hospitali ya Mtakatifu Gerardo mjini Monza, Italia. Mchakato wake kutangazwa mtakatifu ulipata kibali tarehe 13 Mei 2013. Papa Francisco tarehe 15 Julai 2018 alimtangaza kuwa mtumishi wa Mungu na tarehe 21 Februari 2020 Papa Francisco aliridhia mchakato wa kutangazwa kuwa mwenye heri, na hivyo tarehe 10 Oktoba 2020 katika mji wa Assisi atatangazwa kuwa mwenye heri Carlo Acutis. Amen. Papa Francisco anarudia kushughulikia suala la elimu, kitovu cha mafundisho yake na mazungumzo na ulimwengu. Atafanya hivyo siku ya ramisi tarehe 15 Oktoba 2020 saa 8 na nusu mchana na ujumbe wake kwa njia ya video, ambapo utakuwa na muhtasari wote wa kile kilichopendekezwa juu ya mada hii wakati wa upapa wake na programu yake ya utume, kwa sababu kama vile papa alivyorudiarudia mara nyingi kusema, kuelimisha ni tendo la tumaini. Mwisho wa ujumbe wa Papa kwa njia ya video, atapendekeza kwa watu wote wenye mapenzi mema kushikamana na mkataba huo wa kielimu kimataifa, mkataba ambao unaleta pamoja mabadiliko kwa kiwango cha sayari, ili elimu iwe muundaji wa udugu, amani na haki. Ndiyo haja ya haraka zaidi katika wakati huu uliowekwa na janga zito. Ujumbe wa video wa Papa utatangazwa wakati wa tukio litakalokuwa linaendelea katika chuo kikuu cha kipapa cha Laterano lililoandaliwa na baraza la kipapa la elimu katoliki kwa kujikita hasa katika ulimwengu wa masomo, ambao pia unaweza kufuatiliwa moja kwa moja kupitia mtandao na jukwaa la Vatican. na katika nia za maombi ya mwezi wa Oktoba 2020, Papa Francisco anatamani ushiriki mkubwa wa wanawake walei katika nafasi ya uwajibikaji na katika kanisa, na kukabidhi shauku yake hiyo katika maombi ya wakatoliki wote ulimwengu guni kwa mwezi huu, ushiriki ambao mzizi wake sio katika madai yanayohusiana na nyakati, lakini katika sakramenti yenyewe ya ubatizo, kwa sababu hapo ndipo wahusika wakuu walei, na kwa maana hiyo pia kwa wanawake katika maisha ya kanisa na katika tangazo la Injili. Hakuna mtu aliyebatizwa kama kasisi au askofu, sote tumebatizwa kama watu walei. Walei wote kike na kiume wako mstari wa mbele wa kanisa, Papa Francisco anathibitisha katika ujumbe huo. Kati ya walei, hata hivyo, bado kuna nafasi ndogo sana kwa wanawake. Katika ujumbe kwa njia ya video, Papa Francisco anaendelea kusema leo hii bado kuna haja ya kupanua nafasi za uwepo wa kike zaidi katika kanisa, na uwepo wa walei kiukweli unayo maana ya kusisitiza hali ya kike, kwa sababu kwa ujumla wanawake wamewekwa kando kwa maana hiyo Papa anasemi juu ya uwepo wao tu, kwa sababu anabainisha ni lazima tuhamasishe ujumuishwaji wa wanawake katika maeneo ambayo maamuzi muhimu hufanywa. Mada inayojirudiwa mara kwa mara kwa upande wa Papa Francisco ni ile ya mapambano dhidi ya ukiritimba ambayo hutenga watu mbalimbali mbali na ambayo uharibu uso wa kanisa. Papa akionyesha nia ya sara ya mwezi wa Oktoba anasema tuombe ili kwamba katika fadhila ya ubatizo waamini walei, hasa wanawake, waweze kushiriki zaidi katika taasisi ya uwajibikaji wa kanisa bila kuangukia katika ukasisi, ambayo inabatilisha karama ya walei <mulia> kichocheo cha kufikiria siku za usoni kilichokombolewa kutokana na janga na kuwekwa kwa upya kupitia mifano mpya ya kuishi pamoja ni kiunga kikuu cha kulinganisha. Kwa kuwaonyesha watu ni kwa vipi uwezekano mbaya unatuleta kwenye ukingo wa kuanguka, basi tunaweza kuelekea upande mwingine, ambapo ni kuelekea uwekezaji ambao unajua jinsi ya kulinda mazingira na mstakabali endelevu. Haya yamesemwa na Martin Parmer ambaye ni mtaalamu wa uwekezaji kwa mtazamo wa imani. Parma kutoka Uingereza ni mkurugenzi mtendaji wa Faith Invest, ambacho ni kikundi kinachounganisha ulimwengu wa taasisi na zile za fedha, ambapo anagusia kwa urahisi kati ya mada za Laudato Si, kwani mnamo mwaka 1995 alianzisha na Mfalme Filipo shirika lisilo la kiserikali la ushirikiano wa dini na uhifadhi, ambalo husaidia imani na kuhamasisha mipango ya mazingira. Pama ameitwa kuwa sehemu ya tume ya Vatican iliyoundwa na Papa Francisco ili kufikiria ulimwengu baada ya COVID-19, na anahakika kabisa kuwa dini zina jukumu muhimu na mtandao wao wa msaada na mafunzo. Tuna tabia ya kuhamahama kama nchi za kitaifa zinavyopaswa kushukuru kwetu ikiwa tutafikia na maoni yetu. Badala yake ni sisi ambao lazima tuwe mfano kwa matumizi mazuri ya rasilimali na kusisitizia mataifa yanayoweza kutuunga mkono, anasema akielezea juu ya nafasi yake kuhusu tume ya Vatikani ya COVID-19 aliyochaguliwa kuwa ndani mwake. Amebainisha juu ya kuvutiwa sana wigo mpana na ujuzi, aidha maarifa na masilahi ambayo amegundua kwa watu wanaofanya kazi katika tume hiyo. Hii tayari imezalisha ushirikiano mpya kwa shirika lake, na kwa roho ya Laudato Si, njia bora zaidi ambayo jamii inaweza kuhamasishwa na tume ni kwa kanisa lenyewe kuanza kutekeleza kwa vitendo mabadiliko ya kimuundo ambayo ni muhimu kuambatana na maono ya Papa Francisco na zaidi. Matashi yake hasa anayopenda ni kuona katika kipindi baada ya COVID-19, awali ya yote kuthamini sana urahisi sana wa karantini na ambao umerudisha kidogo utulivu wa ulimwengu wake, wa kusafiri, mikutano, na mambo mengi aliweza kukupata katika eneo lake, utunzaji na huruma. Kiukweli, na kutokana na kile alichokiona katika ulimwengu wote, na hii aliona kama wito muhimu wa hitaji muhimu la kusaidia jamii za wenyeji na kuzifanya kushamiri. Nitumaini kabisa kuwa hali hiyo itaendelea baada ya janga. Tunajikuta katika hatua moja yenye tabia ya matatizo makubwa na zaidi, ambayo sisi sote tunaalikwa kukabiliana na changamoto kutokana na janga na sio kutengana, bali kufungamanishwa. Ndivyo tafakari inavyofunguliwa katika toleo la ishirini na mbili la kila wiki kwa watu waathirika na wadhaifu katika kipindi hiki cha kihistoria cha COVID-19. Ni taarifa iliyotolewa na kitengo cha wahamiaji na wakimbizi cha Baraza la Kipapa la Maendeleo Fungamani ya Watu. Virusi vya korona sio ugonjwa tu pekee wa kupambana nao zaidi janga limewekwa mwanga zaidi na mabaya yote ya kijamii. Tutaweza kuondokana na mgogoro huo katika kipindi hiki kigumu ambacho kinajieleza katika wakati endelevu wa kijamii kwa kuungana. Kwa mjibu wa taarifa hii, nasema kwa sasa ni kipindi cha kutafuta mahusiano ya kufanya huduma na zawadi ya kujitoa maisha kwa ajili ya wengine huku kukiundwa jamii moja iliyo sawa zaidi bila kuwa na ubinafsi na kuwa makini katika mazingira. Kwa njia hii, ndipo baraza hili linatoa mwaliko wa kutazama hatua mpya ambayo inajikita katika udhati wa matendo na hasa kwa Wakatoliki ambao wanajenga wakati endelevu ulio bora zaidi kwa ajili ya kusaidia na kushirikishana katika jumuiya moja ya pamoja na kujenga kwa upya nyumba yetu ya pamoja katika ulimwengu wa matendo mema ambayo Wakatoliki wamejikita nayo japo mengi. Kwa mfano, nchini Nigeria, mikoa ya kaskazini, katika kitengo cha huduma ya wakimbizi cha wajesuiti wameanzisha mipango ya mafunzo ya kilimo, na kwa njia ya shule za kilimo na shule za kibiashara, hapo wanafunzi wanaweza kupata utaalamu wa kilimo cha kisasa na endelevu na kupokea aina mbalimbali mbali za mbegu na mbolea kulingana na mazingira yenyewe ili kuepuka magonjwa ya kibaiolojia. Nchini Israeli inasaidiwa na mchanganyiko wa vyama mbalimbali kwa jina la Kuchinate kwa ajili ya wakimbizi kutoka Afrika ambao wametengeneza barakoa na vidoli vingi kwa ajili ya kuuza. Fedha zinazopatikana ni kwa ajili ya wanawake wa Afrika wanaoomba hifadhi katika nchi. Vilevile, katika serikali ya India huko Bihar, mapadri 84 wa jimbo kuu Katoliki la Patna wamejitolea mshahara wao wa mwezi ili kusaidia maskini na wasiokuwa na ajira. Kwa njia nyingine, kanisa Katoliki linaendelea kuwa na uwezo wa kutunza wahitaji. Ndugu msikilizaji wa, wa redio Vatikani, mkataba wa kihistoria wa muda mfupi kati ya Vatikani na China ulitiwa saini tarehe 22 Septemba 2018 kuhusu uteuzi wa maskofu mahalia. Lengo la Vatikani ni kuwapata wachungaji bora watakaotekeleza dhamana na utume wao kadiri ya moyo mtakatifu wa Yesu huku wakiongozwa na ukarimu katika huduma kwa watu wa Mungu katika kufundisha, kuongoza na kuwatakatifuza. Huu ni mchakato wa majadiliano ya kina ulioanzishwa na Mtakatifu Yohane Paulo wa Pili, ukaendelezwa na Baba Mtakatifu mstaafu Benedikto wa Kumi na Sita, na hatimaye Papa Francisco akashuhudia matunda ya juhudi hizi katika ukweli na uwazi. Mkazo ni kuhusu shughuli za kichungaji na kitume ili kuwawezesha waamini wa Kanisa Katoliki nchini China kuchangia kikamilifu katika ustawi, maendeleo na mafao ya wengi. Mchakato huu pamoja na mambo mengine unapania kukoleza imani na matumaini, umoja na mshikamano wa Uteuzi wa maaskofu kwa ushirikiano kati ya Vatikan na serikali ya China ni jambo muhimu sana katika maisha na utume wa kanisa nchini China, na kwamba huo ni mwanzo wa ushirikiano mpana zaidi kwa sasa na kwa siku za usoni. Serikali ya China inatambua na kuthamini dhamana na utume wa halifa wa Mtakatifu Petro kama kiongozi mkuu wa kanisa Katoliki. Huo ni mwanzo wa amani na utulivu miongoni mwa watu wa Mungu nchini China. Kumbe mkataba wa kihistoria wa muda mfupi kati ya Vatikani na China hauna uhusiano na masuala ya kisiasa bali unajikita zaidi katika maisha na utume wa kanisa nchini China kama kielelezo cha umoja na mshikamano na halifa wa Mtakatifu Petro. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, itakumbukwa kwamba Bwana Mike Pompeo, waziri wa mambo ya nje wa Marekani, katika hotuba yake kwenye kongamano la uhuru wa kidini ambalo lilipambwa na kauli mbiu, kuendeleza na kulinda uhuru wa kidini kimataifa kwa njia ya diplomasia, katika hotuba yake aliitaka Vatikani kutopiaisha tena mkataba wake na serikali ya China mintarafu uteuzi wa maaskofu kwa sababu China ilikuwa inavunja sana haki ya uhuru wa kuabudu. Ikiwa kama Vatikani itapiaisha mkataba huo, kuna hatari ya Vatikani kupoteza nguvu na uwezo wake wa kimaadili. Kardinali Pietro Parolini, katibu mkuu wa Vatikani, amesema wote wanajitahidi kutafuta uhuru wa kidini kwa kuhakikisha kwamba kanisa nchini China linatekeleza dhamana na wajibu wake wa kutangaza na kushuhudia Injili katika hali ya amani na utulivu. Tofauti kubwa inayojitokeza hapa ni mbinu mkakati unaotumiwa na Vatikan ili kuweza kufikia lengo hili msingi. Kardinali Parolini anakaza kusema, uamuzi wa Vatikan kuwekeana saini na serikali ya China kuhusu uteuzi wa maaskofu mahalia ni mchakato ambao Baba Mtakatifu Fransisko ameufanyia tafakari ya kina na sala kwa muda mrefu. Matokeo yake yakapimwa na kupembuliwa kwa kina na mapana na hatimaye Baba Mtakatifu Fransisko kuamua kufanya maamuzi magumu kilelezo cha uhoro wa ndani ili kuendeleza majadiliano kwa ajili ya maisha na utume wa kanisa. Ni matumaini ya Kardinali Pietro Parolin kwamba mkataba huu utaendelea kufanya kazi bora zaidi kuliko ulivyowekwa saini, ili hatimaye kanisa liweze kuteua maaskofu mahalia kwa ajili ya majimbo ambayo hadi sasa yako wazi. Lengo kuu ni utume na maisha ya kanisa nchini China. Kutoka studio za Radio Vatikani, mtoto wa mkulima Padre Richard Karibu ndugu msikilizaji wa Radio Vatikani katika tafakari ya liturujia na Mungu, Dominika ya 28 ya mwaka A wa Kanisa, kipindi cha kawaida. Masomo ya leo yanatukumbusha kuwa mwaliko wa kushiriki karamu ya uzima wa milele ni kwa wote na kila anayefanya maandalizi yanayopaswa kufanyika ana haki ya kuingia na kushiriki nasi. Kwa ubatizo tulipewa mwaliko huu, ni mwaliko wa kuwa raia wa ufalme wa Mungu na kushiriki furaha za mbinguni. Lakini kwa kuwa Mungu amemjalia kila mmoja uhuru na utashi kamili, hamlazimishi yeyote kushiriki, na ndiyo maana wapo wanaokataa mwaliko wakibaki kuhangaikia shughuli za maisha ya hapa duniani na kutupilia mbali mwaliko wa ufalme wa Mungu. Tulipobatizwa tulipewa vazi jeupe la kuingia katika ufalme wa mbinguni. Vazi hili liliashiria neema ya utakaso, lakini vazi hili tukilivaa tu bila kulifua linachafuka na kupoteza sura yake. Kupoteza sura, halifai tena kuvaliwa katika sherehe, nasi tunakosa hadhi ya kuingia katika ufalme wa Mungu. Somo la kwanza la kitabu cha nabii Isaya ni msingi wa sehemu ya Injili ya leo juu ya karamu Mungu ameandaa wa karamu. Wayahudi na watu wa mataifa wamealikwa. Kuna vyakula, vinywaji vya kila aina kwa ajili ya uzima na uhai wa Kimungu. Waliokubali mwaliko wana mang'amuzi mapya, hawana huzuni hawaonji tena mauti, watamwona Mungu uso kwa uso, kwani kilema cha huzuni, hofu ya kifo, vyote vitaondolewa kwa kuwa watafanyika kuwa wana wa Mungu, na kazi yao itakuwa ni moja tu: kumsifu na kumwabudu Mungu. Wataimba, oneni huyu ndiye Mungu wetu tunayemtumaini kwa uokovu wetu. Nabii Isaya aliagua nyakati za furaha ambapo Bwana atawaandalia karamu watu wake na kufuta machozi katika nyuso zao. utimilifu wa uguzi huu umetimia kwa njia ya Yesu Kristo. Katika nyakati zetu, Bwana tayari ameandaa karamu na anataka kufuta machozi kutoka nyuso za watu wake. Kukataa mwaliko huu ni kujitakia hukumu, yaani mauti ya milele. Katika somo la pili la waraka wa Mtume Paulo kwa Wafilipi, Mtume Paulo anasema kwamba Wakristo yawapasa kumshukuru na kumtukuza Mungu daima katika yote Yaani, katika matamu na magumu, tutaweza hayo sababu kati yetu yupo mmoja atutiaye nguvu, ndiye Yesu Kristo, mkuu wa karamu ya uzima wa milele. Paulo anasisitiza akisema, najua kudhilika tena najua kufanikiwa. katika hali yoyote na katika mambo yoyote nimefundishwa kushiba na kuona njaa, kuwa na vingi na kupungukiwa. Lakini ni kitu gani kinampa uwezo huu? Paulo anasema Nayaweza mambo yote katika yeye anitiaye nguvu, Kristu ambaye alikuwa yu namna ya Mungu, lakini akaachilia hayo yote akawa mtii hata mauti na mauti ya msalaba. Huyu ndiye anayenitia nguvu katika mateso, kwa sababu yeye hakuishia msalabani au kaburini. Hii ndiyo inayonitia nguvu, kwa sababu tunajua kuwa yule aliyemfufua Bwana Yesu Kristu atatufufua sisi pia pamoja naye. Kwa hiyo tutambue kuwa hata tukiwa katika matatizo ya namna gani katika maisha yetu, iwe ugumu wa maisha, iwe kuteseka kwa imani yetu, iwe kunyanyaswa na wengine, iwe ni kudhulumiwa kwa sababu ya uongozi au misimamo yetu katika imani na maadili, tunapata kitulizo kwamba tutapokea uzima wa milele, kwani baada ya dhiki ni faraja na mchumia juani hulia kivulini. Ukristo ni furaha, hivyo tunaweza kusema kama Paulo kuwa na sasa nafurahia kuteseka kwa ajili yenu, maana kwa mateso yangu hapa duniani nakamilisha kile kilichopungua katika mateso ya Kristo kwa ajili ya mwili wake yaani kanisa. Ni wazi mateso yana sababu nyingi, lakini ni mateso yale yatokanayo na kutenda mema ndiyo yanayotupatia uzima wa milele kama anavyotuonya mtume Petro, maana ni afadhali kuteseka kwa sababu ya kutenda mema kama Mungu amependa hivyo, kuliko kuteseka kwa sababu ya kutenda uovu, kwani ndio utakopeleka katika moto wa jehanamu ya milele. Katika injili ya leo ilivyoandikwa na Mathayo, Yesu anatupa mfano wa karamu unaotufundisha kuwa karamu ya uzima wa milele sote tunaalikwa bila ubaguzi, na kadi ya mwaliko ni moja tu, ndiyo ubatizo, ambayo ni mlango wa sakramenti zingine zote. Katika mfano huu Yesu anasema kuwa mfalme aliwatuma watumwa wake wawaite walioalikwa kuja harusini, nao wakakataa kuja. Akatuma tena watumishi wengine kuwaita walioalikwa waje harusini, lakini hawakujali, kila mmoja akaendelea na shughuli zake na waliosalia wakawakamata wale watumwa wakawapiga na kuwatenda jeuri, na wengine wakawaua. Basi yule mfalme akapeleka jeshi akawaangamiza wale wauaji. Akawaambia watumwa wake waende hata njia panda, na wote watakawaona wawaite harusini. Wakafanya hivyo, harusi ikajaa wageni. Alipoingia mfalme ili kutazama wageni wake, akaona mle mtu mmoja asiye na vazi la harusi, akawaamuru watumishi wake wamtoe nje. Huyu alikuwa mzamiaji katika harusi. Watu kama hawa hawakosekaniki, na inaelekea huyu mzamiaji hakupitia mlango mkuu wa ukumbi, maana waliopita mlango huu walipewa vazi rasmi la harusi, kama ilivyokuwa desturi ya Wayahudi ambapo mavazi rasmi yaliandaliwa na waliokuwa wanaingia ukumbini walipewa vazi hilo na kulivaa. Kumbe huyu alipitia mlango wa nyuma. Mfalme aliyemfanyia mwanaye harusi ni Mungu, huyu mwanaye ni bwana wetu Yesu Kristu, bibi harusi ni kanisa, ndiyo kila mmoja wetu. Wale watumishi ndiyo manabii na manabii waliohubiri neno la Mungu ili kuwaleta watu katika harusi ya ufalme wa Mungu. Wale waliokataa kufika harusini ni Wayahudi na wale wote walioikataa Injili. Walialikwa mwishoni kuja harusini ni watu wote waliohubiriwa Injili au habari njema, wakaamini na kubatizwa. Yule aliyeingia bila vazi la harusi yaani, yule mzamiaji anawakilisha wadhamini wakosefu ambao baada ya ubatizo wanakosa kuziishi ahadi zao za ubatizo. Huyu mzamiaji alikubali mwaliko, akaenda, lakini hakuvaa vazi la kuingia katika harusi akaingia ukumbini bila vazi. Namfananisha huyu mzamiaji na mtu anayeingia kwenye sherehe bila kadi ya mwaliko. Huyu mtu hakueleweka wala kwa mwenyeji wake na wala kwa wageni wenzake, lakini yeye akajionea yuko sawa. Katika mfano huu aliyoutoa Yesu kuna makundi matatu ya watu. Kwanza, wapo wale waliokataa mwaliko wakaendelea na shughuli zao. Pili, wapo wale waliokubali mwaliko na kuingia katika harusi kadiri ya masharti, wakachukua vazi la harusi. Na tatu, aliyeitika akawa tayari kuingia katika harusi, lakini hakufuata masharti, hakuchukua vazi la harusi. Huyu wa kwanza na watatu wanatuwakilisha wengi wetu. Mungu ametuandalia na kutualika twende kwenye karamu ya ufalme wake. Kuwa Mkristu ni ishara ya kukubali huu mwaliko, lakini ili kuingia katika sherehe hii, tunahitaji vazi rasmi. Tulipobatizwa tulipewa vazi, kama wale waliokuja harusini walivyopewa vazi la harusi, tulipewa kitambaa cheupe tukaambiwa kitambaa hiki ndicho vazi la harusi na tukifikishe, au tuingie nacho katika ufalme wa Mungu kama kilivyo, bila doa lolote. Kitambaa hiki au vazi hili ni neema ya utakaso. Tunakumbusha wajibu wetu wa kukifua kitambaa au vazi hili mara kwa mara kwa toba, ili bwana harusi atakapokuja atukute tumevaa vazi hili likiwa safi, tupate kustahili kuingia katika karamu ya uzima wa milele. Ingawa tumeitikia mwaliko huu na vazi tunalo, lakini vazi tuliopewa linachafuka mara kwa mara na kupoteza sura, hata lujulikani lilikuwa la rangi gani, limekuwa na madoa tupu. Kwa sababu ya dhambi, tunapaswa kulifua. Kutenda dhambi ni kukataa mwaliko wa kushiriki karamu ya uzima wa milele, au ni kulitilia lile vazi madoa. Matendo yetu yanayoonyesha kuitikia kwetu au kataa mwaliko. Tufue basi vazi letu kwa toba na tumgeukie Mungu na kuitikia mwaliko wa kuingia katika karamu ya uzima wa milele kwa matendo yetu mema. Tumsifu Yesu Kristu. Kutoka studio za Radio Vatikani ni mimi Padri Pascali Irondo. Raruezaurakikuaga tumsifi Yesu Kristo, laudetur Jesus Christus. Mafahamu yangu yadanganya yanapokuona na kugusa, namsadiki Yesu hadanganya.