Hamjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Karibu ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, popote pale ulipo, wakati huu ninapokutandazia jamvi na matangazo yetu kama ifuatavyo. Baba Mtakatifu Francisco atuma ujumbe kwa njia ya video kwa wajumbe wanaoshiriki kwenye jukwaa la furaha ya upendo ndani ya familia, ili kutathimini mahali ambapo hadi sasa kanisa limefikia katika mchakato wa utekelezaji wa wosia wake wa kitume Amoris Laetitia, yaani furaha ya upendo ndani ya familia. Jumuiya ya seminari ya Pio wa kumi na moja kanda ya makijano nchini Italia, Alhamisi tarehe kumi Juni elfu mbili na ishirini na moja, amemtembelia Baba Mtakatifu Francisco mjini Vatikani na mazungumzo kati yao yamejikita zaidi katika maadhimisho ya mwaka wa Mtakatifu Yosefu. Baba Mtakatifu Francisco, Jumatano tarehe tisa Juni elfu mbili na ishirini na moja, amekiandikia kikundi cha wanaharakati wa John 17 Movement ujumbe wa matashi mema akiwapongeza kwa kukutana na kusali pamoja kama Wakristo, kielelezo cha uwekumene wa sala. Naodha wa matangazo haya ni Padri Richard Mjigwa ni kutakia usikivu mwema wa redio Vatikani. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baraza la Kipapa la Walei, Familia na Maisha, kuanzia Jumatano tarehe 9 Juni elfu mbili na ishirini na moja hadi Jumamosi tarehe kumi na mbili Juni elfu mbili na ishirini na moja linaendesha jukwaa la furaha ya upendo ndani ya familia, Forumu Amoris Laetitia, ili kutathimini mahali ambapo hadi sasa kanisa limefikia katika mchakato wa utekelezaji wa usia wa kitume Amoris Laetitia, yaani furaha ya upendo ndani ya familia uliochapishwa na Baba Mtakatifu Francisco Takribani miaka mitano iliyopita, hii ni fursa ya kuangalia utekelezaji wa usia huu akitumia kwa kuzama na kuangalia maisha na malezi endelevu ya, ya ukatekumeni katika ndoa na familia. Ni wakati wa kusikiliza shuhuda kutoka kwa wanandoa ili kupata uzoefu, mang'amuzi, matatizo, fursa na changamoto katika maisha ya ndoa na familia. Ni wakati wa kuendelea kukazia majiundo makini na endelevu kwa wale wote ambao wamepewa dhamana na wajibu wa kuwasindikiza wanandoa katika maisha yao. Jukwaa hili na wahusisha wawakilishi kutoka katika mabaraza sitini ya maaskofu Katoliki na zaidi ya vyama vya utume thelathini kutoka sehemu mbalimbali za dunia vinashiriki katika mkutano huu kwa njia ya vyombo vya mawasiliano na mitandao ya kijamii. Jukwaa hili ni mahali muafaka pa majadiliano katika ukweli na wazi kati ya Vatikani, mabaraza ya maaskofu Katoliki, vyama vya kitume pamoja na utume wa familia. Kanisa linajiaminisha chini ya uongozi wa Roho Mtakatifu ili jukwaa hili liweze kuzaa matunda yanayo Usodiwa. Ni muda mwafaka kwa kanisa na viongozi wake pamoja na waamini wale kukaa kwa pamoja ili kusikiliza mahitaji msingi ya familia, changamoto na fursa zilizopo, tayari kupyaisha mchakato wa kutangaza na kushuhudia injili ya familia katika maisha na utume wa kanisa. Jambo la msingi wanapaswa kujiuliza: je, mchakato wa utekelezaji wa wosia wa kitume Amoris Laetitia, yaani furaha ya upendo ndani ya familia umefikia wa wapi? Huo ni wakati wa kufanya mang'amuzi ya kikanisa mitarafu mtindo wa maisha ya ndoa na familia na hatima yake kadiri ya mchakato wa uinjilishaji mpya unaofumbatwa katika ushuhuda makini wenye mvuto na mashiko. Wosia wa kitume Amoris Laetitia, yaani furaha ya upendo ndani ya familia, ni matunda ya tafakari ya kina iliyofanywa wakati wa maadhimisho ya sinodi kuhusu maisha ya ndoa na familia. Wasia huu unahitaji uvumilivu mkubwa ili kuweza kuumwilisha katika maisha na vipaumbele vya mama kanisa. Huo ni uongofu wa kimisionari. Jukwaa la furaha ya upendo ndani ya familia forum wa Amoris Laetitia ni mchakato wa mwendelezo wa hija ya sinodi juu ya maisha ya ndoa na familia ambayo kwa sasa inapaswa kuzamisha mizizi yake kwenye makanisa mahalia. Ili kufikia lengo hili, kuna haja ya kujenga na kukuza ushirikishaji na ushirikiano ili kung'amua na hatimaye kujenga mazingira yatakayoliwezesha kanisa mahali ya kuwa karibu zaidi na familia. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, hii ni sehemu ya ujumbe wa Baba Mtakatifu Francisco uliotolewa tarehe 9 Juni elfu mbili na ishirini na moja, kwa wajumbe wanaoshiriki kwenye jukwaa la furaha ya upendo ndani ya familia Forum Amoris Laetitia ili kutathimini mahali ambapo hadi sasa Kanisa limefikia katika mchakato wa utekelezaji wa wosia wa kitume Amoris Laetitia, yaani furaha ya upendo ndani ya familia. Janga la ugonjwa wa virusi vya korona uviko 19 limeendeleza maumivu, uovu na ukatili, vitu ambavyo vinapelekea familia nyingi kuvunjika na hivyo kupoteza ushirikiano wa maisha na upendo. Huu ni muda mwafaka kwa mama kanisa kusikiliza na kujibu kilio cha familia kwa kuwashirikisha wadau wote wa familia katika mpango mkakati wa utume wa ndoa na familia. Kama ilivyo katika mchakato wa uinjilishaji kuwa ni wajibu na utume wa wabatizwa wote, hivi ndivyo inavyopaswa kufanyika hata kwenye utume wa ndoa na familia. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, utume wa familia unapania kunogesha upendo wa Mungu katika maisha ya kifamilia kwa kuwajengea vijana uwezo wa kuanzisha familia zao wenyewe. Wanafamilia washirikiane bega kwa bega na viongozi wao wa kanisa ili kutangaza na kushuhudia utakatifu, ukuu, ukweli, uzuri na changamoto za maisha ya ndoa. Wanafamilia, huu ni muda mwafaka wa kusaidiana na kushikamana ili kusonga mbele kwa ari na moyo mkuu kwa kutambua kwamba hata katika magumu na changamoto za maisha Kristo Yesu bado anaendelea kuwepo katika sakramenti ya ndoa ili kuwakirimia wanandoa upendo, uvumilivu na matumaini kwa watu wote, kila mtu kadiri ya hali yake ya maisha. Baba Mtakatifu Francisco anawataka wanandoa na familia kuwa ni mashuhuda wenye mvuto na mashiko kwa vijana, ili hatimaye vijana waweze kuona kwa macho yao wenyewe uhalisia wa maisha ya ndoa na familia na kwamba kufunga ndoa ni jambo linalowezekana na wala si ndoto ya kufikirika. Mama Kanisa na wahitaji wadau mbalimbali watakaoshirikiana wa naye katika kutangaza na kushuhudia Injili ya familia katika ulimwengu mambo leo. Ikumbukwe kwamba ndoa ni sakramenti ya huduma ya kitume inayowapatia wanandoa utume maalumu wa ujenzi wa Kanisa. Wao wanatekeleza ukuhani wa waamini wote katika sakramenti Familia ni kanisa dogo la nyumbani. Kumbe wazazi wanapaswa kuwa ni watangazaji na mashuhuda wa imani kwa ajili ya watoto wao kwa maneno, lakini zaidi kwa matendo, ili kuwasaidia na kuwaelekeza watoto katika miito mbalimbali ya maisha. Upendo wa dhati unaobubujika kutoka katika familia una nguvu sana katika maisha na utume wa Kanisa. Kwa njia ya sakramenti ya ndoa, wanandoa wote wanakuwa ni amana na utajiri wa Kanisa. Baba Mtakatifu anakazia utume unaotekelezwa na viongozi wa Kanisa. Anawaomba wajitahidi kujiaminisha chini ya uongozi wa Roho Mtakatifu ili kushirikiana kikamilifu na wanandoa katika maisha na utume wa kanisa mahalia, wapewe nafasi ya kushirikisha ujenzi wa umoja na mafungamano ya kikanisa kwa kutambua kwamba watu wote wa Mungu wanahitajiana ili kukamilishana ili kujenga na kuliimarisha fumbo la mwili wa Kristo, yaani kanisa. Huu ni umoja katika tofauti unaotekelezwa kwa njia ya mito na hali mbalimbali mbali za maisha ya waamini. Wengide, wengide wajifuza. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, uongofu wa kimisionari ni muhimu sana katika kutangaza na kushuhudia habari njema ya uokovu. Janga la ugonjwa wa virusi vya korona, uviko 19, limekuwa ni fursa ya kuangalia vipaumbele katika maisha na mtindo wa utekelezaji wa vipaumbele hivi katika waraka wa kitume Evangelii Gaudium, yani furaha ya Injili, Baba Mtakatifu anawaalika waamini kuhakikisha kwamba furaha inayobubujika kutoka katika imani na ganga na kuponya madonda na changamoto za maisha na utume wa Kanisa, daima Kristo Yesu akipewa kipaumbele cha kwanza, waamini wawe ni mashuhuda na vyombo vya kueneza furaha ya Injili baada ya kukutana na Kristo Yesu katika neno lake, sakramenti za Kanisa na matendo ya huruma kwa jirani. Wosia huu ni matunda ya mwanga wa neno la Mungu unaozingatia ukweli na changamoto za maisha familia ma ya ndoa na familia katika ulimwengu mamboleo. Wosia wakitumia Amoris Laetitia, yaani furaha ya upendo ndani ya familia unatoa mwelekeo wa Yesu katika kukuza tunu msingi za maisha ya ndoa na familia ili kuzijengia familia uwezo wa kutangaza na kushuhudia Injili ya familia. Ni waraka unaokazia upendo thabiti ndani ya familia, upendo unaogeuka na kuwa ni chemchemi ya asili ya maisha. Baba Mtakatifu anatoa mapendekezo yanayopaswa kufanyiwa kazi katika sera na mikakati ya shughuli za kichungaji mintarafu wa utume wa maisha ya ndoa na familia. Anawataka wazazi na walezi kuimarisha elimu na makuzi ya watoto wao ili waweze kuwajibika kikamilifu katika maisha yao ya kila siku. Ni wajibu wa Kanisa kuwasindikiza kung'amua na kuwasaidia wanafamilia wanaolegalega katika maisha na wito wao. Baba Mtakatifu anachambua kwa kina na mapana tasaufi ya maisha ndoa na familia, zawadi kubwa ambayo watu wa ndoa wamebahatika kuipokea kutoka kwa Mwenyezi Mungu, wanayopaswa pia kuwashirikisha jirani zao. Maadhimisho ya Sinodi ya Maskofu kwa ajili ya familia yameibua matatizo, changamoto na fursa katika maisha na utume wa familia. Kanisa limegundua sera kandamizi zinazokwamisha mchakato wa malezi na makuzi bora ya watoto ndani ya familia, matatizo na changamoto ya mahusiano na mafungamano ya kifamilia, umaskini wa hali na kipato, pamoja na upweke hasi unaowapelekea wanandoa wengi kutotambua uwepo wa Mungu katika maisha yao. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, changamoto zote hizi zinahitaji mwamko mpya wa shughuli za kichungaji, hususan maandalizi makini kwa ajili ya wanandoa wapya, umuhimu wa kuwasindikiza wanandoa wapya katika maisha na utume wao, huduma makini kwa wazee, ukaribu wa mama kanisa kwa familia zenye makovu na machungu ya maisha, au watu wa ndoa waliotengana na hatimaye kuoa au kuolewa tena. Wote hawa wanahitaji kupewa mwamko mpya katika maisha na mang'amuzi yao ya Kikristo. Ni matumaini ya Baba Mtakatifu Francisco kwamba jukwaa la furaha ya upendo ndani ya familia, forumu Amoris Leticia, ni muda mwafaka wa kushirikishana uzoefu na mang'amuzi ya shughuli za kichungaji. Ni fursa ya kujenga na kudumisha mtandao wa miito ili kukamilishana na hatimaye kutangaza na kushuhudia Injili ya familia kwa ufanisi mkubwa zaidi, sanjali na kuendelea kusoma alama za nyakati. di accogliere la vostra komunita, del Pontificio Seminario Regionale Marchigiano Pio XI. Ndugu msikilizaji wa Radio Vatikani, mwongozo wa malezi ya kipadre unaojulikana kama zawadi ya wito wa kipadre unabainisha kwamba seminari ndogo na nyumba za malezi ni mahali pa kulea na kuwasindikiza vijana katika maisha na wito wa daraja takatifu ya upadre. Hapa waseminari wanapaswa kupewa malezi ya tunu msingi za maisha ya Kikristo kwa kukazia majiundo ya kiakili kiroho kiutu na kimaadili. Ni mahali pa kukuza ukomavu, umoja na mshikamano na Kristo Yesu kwa njia ya sala, neno la Mungu na mashauri ya Kiinjili. Walezi wawe kweli ni mashuhuda wa Injili ya Kristo. Mwongozo pia unaangalia wito wa daraja takatifu kwa watu wenye umri mkubwa, ili wasaidiwe na kupatiwa malezi makini katika nyumba maalumu, ili waweze hatimaye kufanya maamuzi muhimu katika maisha na wito wao Jumuiya ya seminari ya Pio wa kumi na moja kanda makijano nchini Italia, lamisi tarehe 10 Juni elfu mbili na ishirini na moja memtembelea Baba Mtakatifu Francisco mjini Vatikani na mazungumzo hayo yamejikita zaidi katika maadhimisho ya mwaka wa Mtakatifu Yosefu. Baba Mtakatifu Francisco katika waraka wake wakitume Patris Corde, yani yaani kwa moyo wa kibaba mwaka wa Mtakatifu Yosefu, kumbukumbu kumbu ya miaka mia moja, hamsini tangu Mtakatifu Yosefu alipotangazwa kuwa msimamizi wa kanisa la kiulimwengu Anataja sifa kuu za Mtakatifu Yosefu katika maisha na wito wake. Katika hotuba yake, Baba Mtakatifu amegusia kuhusu mwongozo wa malezi ya kipadre mintarafu maisha ya Mtakatifu Yosefu. Maaskofu ni walezi wa kwanza wa seminari, na kwamba hata waseminari wenyewe wanapaswa kujiachilia mikononi mwa walezi wao, ili wawafinyange barabara kwa ajili ya maisha na utume wake Kanisa. Waseminari wakite maisha yao katika kulisoma, kulitafakari na hatimaye kulimwilisha neno la Mungu katika uhalisia wake. Na hatimaye wametaja mambo msingi yanayopaswa kuzingatiwa katika malezi na makuzi ya wito wa kipadri. Baba Mtakatifu anasema familia takatifu ya Nazareti ilikuwa kama seminari, mahali ambapo Kristo Yesu alipokelewa akapewa hifadhi na malezi ili kutekeleza dhamana na wito wake kutoka kwa Baba yake wa milele Akafundishwa na mtakatifu Yosefu na Bikira Maria mambo msingi katika maisha. Alionyesha utii na unyenyekevu mkubwa, mambo muhimu katika malezi. Walezi wa seminari wanahamasishwa kuiga na kufuata mfano bora wa maisha na utume wa mtakatifu Yosefu. Maaskofu ni walezi wa kwanza wa vijana wao seminarini, utume unaopaswa kutekelezwa kwa ujasiri na ubunifu mkubwa katika hali ya unyenyekevu na utii, kwa kujitosa bila ya kujibakiza kwa wema na ukarimu kwa maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa jamii. Walezi wanapaswa kuwa ni mashuhuda wenye mbuto na mashiko kwa njia ya maisha yao adili na matakatifu, kwa kukazia useja na upendo kamili unaowawezesha kuwa watu huru katika huduma. Baba Mtakatifu anawataka waseminari kuonyesha fadhila ya unyenyekevu ili waweze kufundwa na, wa na hatimaye kupokea na kuanza kutekeleza majukumu yao kwa wakati wake. Kristo Yesu katika maisha na ujana wake alijiaminisha kwa malezi na tunza ya Mtakatifu Yosefu na Bikira Maria akajadiliana kwa kina na Baba yake wa mbinguni ndi kutambua wito wake hapa duniani. Waseminari wasiridhike na mafanikio makubwa wanayopata kwa kutumia vyombo vya mawasiliano pamoja na mitandao ya kijamii. Neno la Mungu liwafundishe tunu msingi za maisha ilikuonja wema na upendo wa Mungu kwa kukimbilia huruma yake isiyokuwa na kifani kwa njia ya sakramenti ya upatanisho. Katika maisha kuna kusimama na kuanguka, kuna utakatifu na dhambi. Waseminari wanaweza kuonja na kuchota nguvu za ubinadamu wa Kristo Yesu katika Injili na ibada ya kuabudu Ekaristi Takatifu. Daima wajifunze kutoka kwa watakatifu mashuhuda na waungama imani bila kuwasahau wale wote walioshiriki katika mchakato wa kuharithisha imani. Wajitahidi kusoma vitabu vya watu ambao wamejitahidi kufunua uzuri na upendo unaookoa. Maisha ya seminari yawasaidie kutambua na kuonja ukweli wa mambo kwa kujiweka karibu zaidi na Mwenyezi Mungu pamoja na jirani zao. Wawe ni vyombo na mashuhuda wanaowakutanisha watu na Mwenyezi Mungu. Wajitahidi kuondokana na upweke hasi na ubaridi wa moyo. Baba Mtakatifu Francisco amekazia malezi yanayotoa tunu tu msingi za maisha ya Kikristu kwa kujielekeza katika majiundo ya kiakili, kiroho, kiutu na kimaadili. Katika majiundo ya kiutu, wajitahidi kuwa ni mfano bora wa kuigwa kwa kukuza fadhila ya utu wema ulioko ndani mwao. Wajitahidi kujenga na kudumisha mahusiano mema na matakatifu. Wawe ni watu wenye furaha na horo katika maisha na maamuzi yao. Wakuze na kujenga tasaufi inayosimikwa katika sala, tafakari na liturujia mbalimbali zinazoadhimishwa na mama Kanisa. Wajikite katika masomo bila woga wala wasiwasi, ili mwisho wa siku waweze kupata tunu msingi za kiinjili. Utume unaowasubiri huko mbeleni unahitaji maandalizi thabiti, pamoja na umakini zaidi. Malezi ya shughuli za kichungaji yawawezeshe kujiandaa kuwa ni wahudumu wa watu wa Mungu, kwa kumwiga Kristo Yesu, mchungaji mwema. Jumuiya ya seminari iwe ni kielelezo cha ushuhuda wa umoja, upendo na mshikamano wa dhati, tayari kukabiliana na changamoto mamboleo katika malezi na makuzi. Seminarini ni mahali pa kukuza ukomavu, umoja na mshikamano na Kristo Yesu kwa njia ya sala, neno la Mungu na mashauri ya Kiinjili. Ndugu msikilizaji wa redio Vatican, kikundi cha wanaharakati cha John 17 Movement kilianzishwa na Joy Tosn ili kukoleza mchakato wa umoja na mafungamano ya kikanisa kutoka katika sakafu ya nyoyo zao kwa kuunganishwa na upendo wa dhati unaosimikwa katika mchakato wa upatanisho. Shughuli mbalimbali zinazofanywa na kikundi cha wanaharakati hawa zinapania kuwa ni ushuhuda wa umoja na upendo unaobubujika kutoka kwa Kristo Yesu kama kielelezo cha mfano bora wa kuigwa. Kuna mambo mengi yanayowaunganisha Wakristo yakilinganishwa na yale machache yanayowagawa na kuwasambaratisha. Wanaharakati hawa wanataka kujenga na kudumisha umoja na mshikamano wa dhati kama ambavyo unafafanuliwa na Kristo Yesu katika sala yake ya kikuhani anayosali kwa kusema, wote wawe na umoja kama wewe Baba ulivyo ndani yangu nami ndani yako, hao nao wawe ndani yetu, ili ulimwengu upate kusadikia kwamba wewe ndiye uliyenituma. Nami utukufu ule ulionipa nimewapa wao, ili wawe na umoja kama sisi tulivyo umoja. Mimi ndani yao nawe ndani yangu, ili wawe wamekamilika katika umoja, ili ulimwengu ujue ya kuwa ndiwe uliyenituma ukawapenda wao kama ulivyonipenda mimi. Sehemu ya Injili kama ilivyoandikwa na Yohane sura ya 17, mstari wa 21 hadi wa 23. Kristo Yesu ni kiungo muhimu sana kinachowaunganisha watu wa Mungu ili waweze kumwamini Kristo Yesu aliyetumwa na Baba wa milele hapa duniani. Kikundi hiki cha wanaharakati ni sehemu ya mchakato wa majadiliano ya kiekumene yanayosimikwa katika sala na huduma makini kwa watu wa Mungu kwa kusikilizana na kupendana kama Kristo Yesu alivyowaamuru wa wafuasi wake. Huo ni mchakato wa majadiliano ya kiekumene yanayosimikwa katika upatanisho, wote wawe wamoja, kwa kujenga na kudumisha umoja na mshikamano wa upendo kati yao, unawaongoza na kuwaelekeza kumpenda Mungu na kumpatia kipaumbele cha kwanza, ni katika muktadha huu Baba Mtakatifu Francisco, Jumatano, tarehe tisa Juni elfu mbili na ishirini na moja, amekiandikia kikundi cha wanaharakati cha John 17 Movement ujumbe wa matashi mema akiwapongeza kwa kukutana na kusali pamoja kama Wakristo. Yesu Kristo katika sala yake ya kikuhani anasema, na sasa naja kwako, na maneno haya nayasema ulimwenguni ili wawe na furaha yangu imetimizwa ndani yao. Mimi nimewapa neno lako na ulimwengu umewachukia, kwa kuwa wao si wa ulimwengu kama mimi ni sivyo wa ulimwengu. Mimi siombi kwamba watowe katika ulimwengu, bali walinde na yule mwovu. Wao si wa ulimwengu kama mimi ni sivyo wa ulimwengu. Watakase kwa ile kweli, neno lako ndiyo kweli. Baba Mtakatifu anakaza kusema upendo ni ushuhuda wenye mvuto na mashiko unaosimikwa katika uhalisia wa maisha ya watu, kwa kutambua kwamba wao ni ndugu wa moja. Licha ya tofauti zao, wa msingi wanaunganishwa na imani moja kwa Kristo Yesu, hata kama wanashambuliwa na umaskini wa hali na kipato, jambo la msingi ni kwamba wao ni ndugu wa baba mmoja, naye ndiye Mwenyezi Mungu. Hata kama taalimungu inahitaji ili kufafanua upendo, lakini kimsingi upendo unamwilishwa katika uhalisia wa maisha na kuendelea kurutubishwa na urafiki wa kweli na undugu, chachu makini inayoweza kuleta mabadiliko ulimwenguni. Watu wanapokutana kama ndugu wamoja, huwa unakuwa ni mwanzo wa mabadiliko yanayoanza kutoka katika undani wa watu wenyewe. Wakiwa wamezamisha maisha yao katika upendo, Wakristo wanaweza kuwa ni chachu ya mabadiliko kwa sababu Mungu ni upendo. Ni matumaini ya Baba Mtakatifu Fransisko kwamba watapata nafasi ya kukutana pengine kabla ya mwisho wa mwaka elfu mbili na ishirini na moja. Tayari walikuwa wamekwisha kupanga kukutana lakini kutokana na maambukizi makubwa ya ugonjwa wa virusi vya korona uviko 19, mkutano huo ukasogezwa mbele zaidi. Baba Mtakatifu anawahamasisha kutembea pamoja, huku akishirikishana maisha na upendo wa kidogo, kwa sababu mikutano ya namna hii ni chemchemi ya furaha na matumaini. Kristo Yesu ni kielelezo makini cha upendo wa Mungu kwa waja wake. Upendo unapaswa kumwilishwa katika uhalisia wa maisha Redio Vatikani na kutakia heri na baraka tele katika maadhimisho ya sherehe ya moyo mtakatifu wa Yesu sanjari na siku ya kuombea toba uongofu wa ndani na utakatifu wa maisha ya mapadre. Usikose kutukumbuka na kutuombea, kwani changamoto katika maisha na wito huo hazikosekani hata kidogo. Kutoka studio za Redio Vatikani ni mtoto wa mkulima Padre Richard Mjigwa, nikisepa kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, Laudetur Yesus Kristus.