Jambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco anasema sherehe ya Moyo Mtakatifu wa Yesu ni siku pia y kuwaombea mapadri, toba, uongofu na utakatifu wa maisha. Mwenyezi Mungu amependa kukutana na binadamu wote kwa njia moyo mtakatifu wa Yesu. Mwaliko kwa waamini wote ni kuendelea kujaminisha kwa moyo mtakatifu wa Yesu kwa kusema: ewe Yesu mwenye moyo mpole na mnyenyekevu, ifanye mioyo yetu ifanane na moyo wako mtakatifu. Padre Pasko Yohondo atatushirikisha zaidi tafakari kuhusu moyo mtakatifu wa Yesu. Shirikisho la shule za Wayezuiti Amerika ya Kusini linaadhimisha kumbukizi ya miaka ishirini tangu kuanzishwa kwake. Baba Mtakatifu Francisco ametumia fursa hii kuwatumia ujumbe kwa njia ya video akiwatakia heri na baraka katika maadhimisho haya. Kristo Yesu anawafundisha waja wake kujenga na kudumisha mahusiano na mafungamano mema na jirani zao pamoja na kazi ya uumbaji. Kardinali Reinhard Marx askofu mkuu wa jimbo kula Munich na Freising nchini Ujerumani aliyemwandikia baba mtakatifu Francisco barua ya kutia nia ya kungatuka yenye tarehe 21 Mei 2021 amejibiwa na baba mtakatifu tarehe 10 Juni 2021 na kumtaka aendelee na utume wake wa kuongoza, kufundisha na kuwatakatifuza watu wa Mungu jimbo kula Munich na Freising. Kwa niaba ya Padre Pasco Yohondo, mimi ni Padre Richard Mjigwa nikikutakia usikivu mwema wa matangazo yetu. Hermanos y hermanas de la comunidad educativa de Flaxi. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, mkataba wa mfumo mpya wa elimu kimataifa ni mbinu mkakati wa shughuli za kichungaji zinazotekelezwa na baba mtakatifu Francisco ili kujenga mfumo wa elimu unaojikita katika msingi wa elimu fungamanishi lengo ni kuwasaidia vijana wa kizazi kipya kujizatiti zaidi katika elimu fungamanishi inayowataka vijana kuwa wasikivu, wajenzi wa haki, amani, umoja na udugu wa kibinadamu katika usawa. Baba Mtakatifu ana kazi ya mfumo wa elimu itakayosaidia pia kuleta mfumo mpya wa uchumi duniani unaojikita katika uongofu wa kiekolojia kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya wengi. Kimsingi, mchakato wa mabadiliko katika mfumo wa elimu duniani unapaswa kuwahusisha watu wote na kuunda kijiji cha elimu, mahali ambapo watu wote kadiri ya dhamana zao wanashiriki wajibu wa kuunda mtandao ambao ni wazi katika ujenzi wa mafungamano ya kibinadamu, kwani kila mtu anakuwa na wajibu wa kuchangia katika mchakato wa maboresho ya elimu, shirika la Wayezuiti kwa miaka mingi limezamisha mizizi yake katika sekta ya elimu, ili kuwatengenezea vijana wa kizazi kipya mazingira bora zaidi yatakayowawezesha baada ya masomo yao kutumia vema karama na mapaji yao katika ustawi, maendeleo na mafao ya wengi. Wanafunzi wanaohitimu kutoka katika shule, taasisi na vyuo vya elimu vinavyomilikiwa na kuendeshwa na Wayezuiti wanapaswa kuwa ni vyombo na mashuhuda wa matumaini, watu wanaojizatiti katika mchakato wa haki, amani na maridhiano kati ya watu wa mataifa. Vijana wanapaswa kuwa mstari wa mbele katika kuleta mabadiliko ndani ya jamii. Kila mwanafunzi baada ya kuhitimu masomo yake anapaswa kuwa ni chombo cha mageuzi, matumaini na mshik Mano. Elimu inayotolewa na wayezuiti inalenga pia kujenga na kudumisha umoja wa mshikamano na mafungamano ya kijamii yanayobubujika kutoka kwa Kristo Yesu na kanisa lake. Vijana wanafunzwa jinsi ya kuheshimiana na kuthaminiana licha ya tofauti zao msingi za kidini, kiimani, kitamaduni na kihali. Elimu bora na makini ni silaha madhubuti katika mapambano ya misimamo mikali ya kidini, kiimani na kiitikadi. Elimu bora na makini kwa vijana wa kizazi kipya, pamoja na mambo mengine, inapania kunogesha mchakato wa upatanisho na Mwenyezi Mungu, binadamu sanjali na kazi ya uumbaji. Wanafunzi wanahimizwa kuendeleza uwezo, karama na mapaji kwa ajili ya huduma makini kwa jirani zao. Ni katika muktadha huo shirikisho la shule za Wayezuiti Amerika ya Kusini linaadhimisha kumbukizi ya miaka ishirini tangu kuanzishwa kwake. Baba Mtakatifu Francisco ametumia fursa hii kuwatumia ujumbe kwa njia ya video, akiwatakia heri na baraka katika maadhimisho haya. Kristo Yesu anawafundisha waja wake kujenga na kudumisha mahusiano na mafungamano mema na jirani zao pamoja na kazi ya uumbaji wanatumwa kuwaendea na kuwahudumia maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa jamii. Huo ni mwaliko wa kujikita katika furaha ya uinjilishaji inayopendeza na kufariji. Ni Injili inayowasukuma waamini kuacha hofu ya usalama wao kivukoni na kuchangamshwa na utume wa kuwasilisha maisha kwa wengine kwa ajili ya msaada na huduma makini. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, ni matumaini ya Baba Mtakatifu Francisco kuona kwamba shule zinakuwa ni mahali pa Injili ya ukarimu, mahali pa kuganga na kuponya madonda, mahali ambapo hata maskini na hakina yahe pangu upakavu tia mchuzi wanaweza kupata nafasi ya kuboresha maisha yao kwa njia ya elimu. Shule ziwe ni mahali pa ujenzi wa mshikamano na mafungamano ya kijamii, mahali ambapo udugu wa kibinadamu unajengwa na, na kudumishwa. Udugu wa kibinadamu ujengwe na kusimikwa katika kanuni, maadili na utu wema sanjali na utunzaji bora wa mazingira, nyumba ya wote. Binadamu wanapaswa kutambua kwamba wameumbwa kwa sura na mfano wa Mungu. Kumbe wao ni familia kubwa ya binadamu Wanaopaswa kuheshimiana kama ndugu wamoja. Baba Mtakatifu anawataka wayezuiti kuhakikisha kwamba shule zao zinawafundisha vijana wa kizazi kipya kufanya mang'amuzi ya maisha kwa kupewa nyenzo za kuweza kusoma alama za nyakati na kujisadaka bila ya kujibakiza kama zawadi kwa ajili ya wengine, watambue ikolojia ya mazingira, uchumi fungamanishi, ustawi, maendeleo na mafao ya jamii. Shule zisaidie kuunda dhamiri nyofu kwa vijana wa kizazi kipya kwa kutambua kwamba vijana kimsingi ni mitume wa misionari kwa ajili ya kutangaza na kushuhudia Injili ya matumaini katika ulimwengu mamboleo. Mwishoni, Baba Mtakatifu anapenda kuwatia shime ya kusonga mbele katika kunogesha ubora katika sekta ya elimu kwa kukazia zaidi mkataba wa mfumo mpya wa elimu kimataifa. Anawashukuru kwa huduma katika sekta ya elimu inayokoleza imani na haki. <tune> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, baba Mtakatifu Francisco ameridhia ombi lililowasilishwa kwake na Kardinali Wilfried Fox Nepia la kutaka kung'atuka kutoka madarakani, na wakati huo huo baba Mtakatifu amemteua Askofu Sigifridi Mandra Jarwa kuwa askofu mkuu mpya wa jimbo kuu la Darbani nchini Afrika ya Kusini. Itakumbukwa kwamba askofu mkuu Sigfrid alizaliwa tarehe mosi Februari mwaka elfu moja mia tisa hamsini na saba huko St Nivadi nchini Afrika ya Kusini. Baada ya masomo na majiundo yake ya kipadi na kitawa kunako mwaka elfu moja mia tisa themanini na sita akaweka nadhiri zake za daima. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, tarehe 14 Februari mwaka 1987, siku ya wapendanao duniani, akapewa daraja takatifu ya upadri. Tarehe 30 Aprili 2016, Baba Mtakatifu Francisco akamteua kuwa askofu wa vikari eti ya Ngwavuma, Afrika ya Kusini, na kuwekwa wakfu kuwa askofu hapo tarehe 25 Juni mwaka 2016. Ilipo gota tarehe tisa Juni mwaka elfu mbili na ishirini na moja baba mtakatifu Francisco akamteua kuwa askofu mkuu wa jimbo kuu la darba na Afrika ya Kusini. Katika maisha na utume wake kama padri, amewahi kuwa mlezi wa wanovisi Gambera wa seminari ya Meri Vale na mshauri mkuu wa kanda ya shirika la wamisionari wa Marian Heli na kati ya mwaka elfu moja tisa na tisini na nane hadi mwaka elfu mbili na mbili alichaguliwa kuwa ni padri mkuu wa kanda na kurudia tena wadhifa huu kati ya mwaka elfu mbili na sita hadi mwaka elfu mbili na tisa. <mimu> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Kardinali Renhard Max, askofu mkuu wa jimbo kuu la Munich na Freising nchini Ujerumani, aliyemwandikia Baba Mtakatifu Francisco barua na kutia nia ya kutaka kung'atuka madarakani yenye tarehe ya 21 Mei 2021 amejibiwa na Baba Mtakatifu Francisco katika barua yake ya tarehe 10 Juni 2021 na, na 21, kumtaka aendelee na utume wake wa kuongoza, kufundisha na kuwatakatifuza watu wa Mungu jimbo kuu la Munich na Freising. Kwa upande wake kardinali Reinhard Marx ambaye tayari alikwisha kufunga vilago na kuanza kujiandaa kuandika ukurasa mpya wa maisha na utume wake, anasema ameshangazwa sana na majibu yaliyotolewa na baba mtakatifu Francisco kuhusu maisha na utume wake. Hakutegemea kuendelea tena na utume wake kama mchungaji mkuu wa jimbo kuu la Munich na Frasing. Barua ya Baba Mtakatifu Fransisko aliyomwandikia binafsi imemgusa sana, kwa sababu inaonyesha ule udugu kwa kutambua nia ya yake njema ya kutaka kung'atuka madarakani kama sehemu ya uwajibikaji kwa nyanyaso za kijinsia zilizolikumba kanisa nchini Ujerumani. Kardinali Reinhard had Marx anasema amepokea kwa heshima na ametii kwa uhoro kamili agizo la Baba Mtakatifu Fransisko, na sasa anaendelea kuwatumikia watu wa Mungu kwa ari na moyo mkuu. Hiki ni kipindi mwafaka kwa watu wa Mungu jimbo kuu la Munich na Freising kukaa chini na kuanza kutafakari pamoja na kupembua makosa yaliyojitokeza katika historia na maisha ya kanisa kutubu na kuongoka na hivyo kuanza utekelezaji wa sera na mikakati mpya kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya kanisa zima. Lengo ni kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu kwa ari na moyo mkuu, tayari kuchangia mchakato wa kuendelea kulipiaisha kanisa la Kristo katika ujumla wake. Barua ya Baba Mtakatifu Fransisko inachambua kwa kina na mapana changamoto zilizojitokeza katika maisha na utume wa kanisa ndani na nje ya jimbo kuu la Munich na Freising, changamoto ambazo kwa sasa hazinabudi kuvaliwa njuga ili kupewa majibu mwafaka na kuendelea kusoma alama za nyakati. Kardinali Reinhard Marx, askofu mkuu wa jimbo kuu la Munich na Freising, amerejea tena katika utume huku akisonga mbele kwa imani na matumaini. Baba Mtakatifu Fransisko, katika barua yake kwa Kardinali Max, amempongeza kwa kuamua kuwajibika kama askofu mkuu kutokana na kashfa ya nyanyaso za kijinsia dhidi ya watoto wadogo zilizofanywa jimboni mwake. Kristo Yesu alifanya mageuzi makubwa katika historia ya mwanadamu kwa njia maisha na utume wake. Mama Kanisa anatambua na kukiri udhaifu wa watoto wake uliopelekea kutumbukia katika kashfa ya nyanyaso za kijinsia dhidi ya watoto wadogo na kwamba kila muamini ajifunge kibwebwe ili kuhakikisha kwamba anapambana kufa na kupona ili kamwe nyanyaso za kijinsia zisirejee tena katika maisha na utume wa kanisa. Baba Mtakatifu Francisko anampongeza Kardinali Marx kwa kuamua kuubeba msalaba wa uwajibikaji kama kielelezo cha neema na baraka itakayozaa matunda kwa wakati wake. Kanisa Katoliki nchini Ujerumani limejikuta njia panda kutokana na kashfa ya nyanyaso za kijinsia dhidi ya watoto wadogo ambazo zimechafua kwa kiasi kikubwa maisha na utume wa kanisa nchini humo. Kashfa hii inapaswa kuchukuliwa katika misingi ya imani katika fumbo la Pasaka, kwa kuangalia ukweli jinsi ulivyo, tayari kuanza mchakato wa kumtafuta Mwenyezi Mungu na kutekeleza mapenzi yake ni mwaliko wa kuondokana na unafiki wa kujikita katika maisha ya uwajibikaji ambayo kimsingi ni neema, tayari kuibua sera na mbinu mkakati utakaoweza kukabiliana na kashfa ya nyanyaso za kijinsia dhidi ya watoto wadogo. Hii ni changamoto kwa maaskofu kusoma alama za nyakati na kufanya maamuzi magumu kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya kanisa la Kristo. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, mama kanisa anatambua udhaifu na mapungufu ya watoto wake katika maisha na utume wake. Kanisa limewahi kuomba msamaha kutokana na dhambi za watoto wake. Kanisa ni takatifu kwa sababu limeanzishwa na Kristo Yesu mwenyewe, lakini lina wadhambi ambao wanaelemewa na udhaifu wao. Katika nafasi zote hizi, kanisa limetakiwa kufanya mageuzi makubwa lakini ikumbukwe kwamba mageuzi yanaanza kutoka katika ngazi ya mtu mmoja mmoja na baadaye jamii nzima ya waamini kwa kumwachia Kristo Yesu kutenda kazi ndani mwao. Hapa kila mwamini anapaswa kuwajibika. Kristo Yesu alifanya mageuzi makubwa katika maisha na historia ya binadamu kwa maisha na mafundisho yake, lakini zaidi kwa njia ya fumbo la Pasaka, yaani mateso, kifo na ufufuko uletao uzima wa milele. Kardinali Reinhard Marx kwa upande wake ilikuwa ni kung'atuka kutoka madarakani. Watu wa Mungu hawana budi kukiri kwamba wamekosa na wametenda dhambi. Ni wakati wa kutubu na kumwongokea Mwenyezi Mungu, tayari kupokea na kuambata neema na baraka zake zinazoganga, kuponya na kuokoa. Mwishoni mwa barua yake, Baba Mtakatifu Francisco anamwandikia Kardinali Reinhard Marx, askofu mkuu wa jimbo kuu la Munich na Freising nchini Ujerumani, kwa kufuata mfano wa mtakatifu petro no mtume amekataa kukubali ombi la kutaka kung'atuka kutoka madarakani na badala yake anamtaka kwenda kuchunga kondoo wa kristo yesu jimboni mwake Karibu ndugu msikilizaji wa radio Vaticani, katika tafakari ya neno la Mungu katika sherehe ya Moyo Mtakatifu wa Yesu, mwaka B, wa kiliturujia. Sherehe hii huadhimishwa Ijumaa ya dominika ya pili baada ya sherehe ya Pentekoste, yaani baada ya sherehe ya Utatu Mtakatifu tunayoisherekea dominika ya kwanza baada ya Pentekoste, na sherehe ya mwili na damu ya Kristu, ekaristi takatifu tunayoisherekea dominika ya pili baada ya Pentekoste. Hii ni siku ya kuombea utakatifu wa mapadi. Ni sherehe ya Moyo Mtakatifu wa Yesu. Moyo ni alama ya mapendo. Tunapoadhimisha sherehe hii ya moyo mtakatifu wa Yesu, tunakumbuka hasa mapendo yake kwetu sisi wanadamu. Yeye alitupenda sisi mpaka upeo hivi, hata akajitoa afya msalabani, ili atukomboe kutoka utumwa wa dhambi na mauti. Kama wimbo wa mwanzo unavyoimba, makusudio ya moyo wake ni ya vizazi na vizazi, yeye huwaponya nafsi zao na mauti na kuwahuisha wakati wa njaa. Katika moyo mtakatifu wa Yesu yamo mapendo yote ya Mungu anayotupenda nayo sisi wanadamu Msalabani moyo huu ulifunguliwa kwa kuchomwa mkuki, na kwa hiyo kwetu sisi moyo huu uwazi na ni chemchemi ya neema kwa maisha yetu. Ndiyo maana katika sala ya mwanzo katika liturjia ya sherehe hii, padri kwa niaba ya jamii ya waamini anasali akisema, ee Mungu mwenyezi, tunaona fahari juu ya moyo wa mwanao mpenzi na kukumbuka jinsi alivyotupenda kwa mapendo yake makuu. Tunakuomba utujalie kupata neema tele katika chemchemi hiyo ya baraka za mbinguni. Kumbe katika sikukuu hii tunashukuru Kristu kwa mapendo yake, lakini pia tunatafakari pale tulivyoenda kinyume na mapendo hayo katika maisha yetu, ili kuomba radhi, kutolea heshima ya ibada hii na kufanya malipizi yatupasayo. Katika somo la kwanza la kitabu cha nabii Hosea tunajifunza kuwa mapendo ya Mungu kwa binadamu yanashinda hasira yake, kadiri ile mapendo ya mzazi yanavyoshinda hasira ya mwanaye mkaidi. Mungu Aliwachukua Waisraeli kama mama amchukuavyo mtoto wake, akiwafundisha kutembea, akiwalisha na kuwabeba katika mikono yake, akiwaponya na kuwahudumia kadiri ya mahusiano ya mama na mtoto. Lakini Israeli alikuwa mtukutu, mkorofi na mwasi. Pamoja na utukutu na utundu wake na uasi wake na kukosa shukrani, Mungu alimpenda na hakumtenda kwa ujeuri kama alivyowatenda mataifa mengine katika miji ya Sodoma na Gomora, akisema Upendo ulimzuia Mungu asiwake hasira kwa sababu ya uvumilivu wake. Mungu anasema, mimi ni Mungu, siyo mwanadamu, mimi ni mtakatifu. Ndiyo kusema upendo wa wanadamu una ukomo na moyo wake ni mdogo kiasi kwamba hawezi kamwe kuchota na kuelewa upendo wa milele wa Mungu. Ingawa tu wakosefu kama Waisraeli, tusiogope kumrudia Mungu sababu moyo wake hamtupi mtu movu anapokiri na kutuma makosa yake na kuamua kuiacha njia yake ovu na mbaya. Somo la pili la waraka wa Mtume Paulo kwa Waefeso linatueleza kwa muhtasari mpango wa Mungu baada ya anguko la mwanadamu kwa kukaidi amri na maagizo yake, kwamba kisha binadamu kuanguka dhambini, Mungu Baba aliweka mpango wa kuwakomboa wanadamu wote kwa njia ya Yesu Kristu ambaye angewarudisha watu wote katika upendo wake. Tumekombolewa kwa sababu ya upendo usio na mipaka wa Mungu katika utatu mtakatifu. Paulo anatuwasa tusali sana, ili tupate ufahamu mkubwa wa mapendo ya Mungu kwetu, na kwa njia ya ufahamu huo Kristo atakaa ndani yetu. Paulo anapoeleza Waefeso matamanio ya moyo wake na sala zake za kila siku, anatuwasa tutambue upendo na utajiri wa Kristo usiopimika kwa ajili yetu. Paulo anatualika tumruhusu Roho Mtakatifu aingie ndani mwetu ili tuonje upendo wa Mungu kwetu kwa njia ya moyo mtakatifu wa Yesu. Katika Injili ilivyoandikwa na Yohane, tunafahamishwa utimilifu wa Agano la Kale katika Agano Jipya la milele. Ukweli ya kwamba Agano Jipya na utimilifu wa Agano la Kale unaonekana katika nafsi ya Yesu. Yeye alitukomboa toka utumwa wa dhambi na mauti, bila kuvunjwa mfupa kama vile Waisraeli walivyokombolewa toka utumwani Misri bila kuvunja mfupa wa mwanakondoo wa Pasaka. Nasi tukisadiki katika Kristu aliyotobolewa ubavu wake, na mara ikatoka damu na maji, chemchemi ya neema zote, tutaweza kusipokea neema hizo zitokaza ubavuni pake na kuokolewa kutoka katika utumwa wa dhambi na mauti. Moyo wa Mtakatifu wa Yesu ndiyo chanzo cha chemchemi ya upendo wa Mungu kwa watu wote. Neno moyo linajitokeza kila wakati tunapoeleza hisia zetu mbalimbali mbali. Katika lugha ya kawaida, mtu anapokuwa na huzuni au masikitiko moyoni, tunasema mtu huyu amevunjika moyo au amekufa moyo. Ni kusema kana kwamba moyo wetu wa nyama ni kama kinasa hisia. Tunapokuwa na wasiwasi, mashaka au woga, mapigo ya moyo yanaongezeka, kuashiria kwamba kuna kitu si sawa. Mapigo ya moyo yakiwa dhaifu, ni ishara kwamba wasiwasi unaongezeka na pengine kifo kinakaribia na moyo unaposimama ndiyo mwisho wa uhai wetu. Ndiyo kusema uhai na hisia zinafungwa katika moyo. Hivyo, kwa sherehe ya Moyo Mtakatifu wa Yesu, tunaunganisha uhai ndani ya Mungu na upendo wa Kristo kwa watu wote. Kumbe basi, upendo wa Mungu umekuwa dhahiri katika Moyo Mtakatifu wa Yesu. Agano la Kale ni hadithi ya upendo wa Mungu kwa watu wake na jibizo hafifu la watu hao. Hata hivyo, Mungu ni mkarimu na mpole tena mvumilivu. Tusingeelewa hili kama Kristu asingelikuja. Yesu alikuja duniani na ujumbe wa kuwa Mungu ni Baba yetu mwema na upendo wake ni wa milele. Uthibitisho wa mwisho wa upendo wake kwetu ni huu, kumtoa mwanaye wa pekee ili kila amwaminie aokoke. Alikuja sio kuhukumu, bali kuokoa. Upendo wa Yesu unajidhihirisha kwa sadaka yake msalabani kwa kutoa uhai wake kwa ajili yetu. Kumbe upendo wa Mungu kwetu sisi ulikuwa ukitiririka katika moyo mtakatifu wa Yesu uliokuwa wa kibinadamu. Kama binadamu, aliwaonea huruma umati uliomfuata, waliokuwa kama kondoo wasio na mchungaji. Alimwonea huruma yule mkoma, alimwonea huruma yule mjane wa Naini aliyefiwa na mwanaye wa pekee. Alilia juu ya kifo cha rafiki yake Lazaro. Alisikitika na kulia kwamba mji wa Yerusalemu utabomolewa alihuzunika kiasi cha kutoa jasho la damu katika bustani ya gesimane kwa ajili ya dhambi zetu alikuwa mwingi wa furaha alipoona maskini na watu wadogo wamepokea ujumbe wa mungu kumbe moyo mtakatifu wa yesu ndiyo chemchemi ya neema na baraka zote upendo wa mungu umewekwa bayana kabisa katika nafsi ya yesu kristu na kwa kupitia upendo huo tunajua mungu alivyo maana yesu anasema Aliyeniona mimi amemwona Baba. Kumbe kwa kumwona Kristu naona moyo wa mungu ulivyo. Kumbe ndani ya moyo wa Yesu linatiririka pendo lisilojibakiza. Ndivyo unavyoimba utangulizi wa liturujia sherehe hii ukisema, yeye aliinuliwa msalabani akajitoa mwenyewe kwa ajili ya kutupenda sisi, alichomwa ubavu akamwaga damu na maji, zipate kutoka humo sakramenti za kanisa, nasi sote tuvutwe na huu moyo wazi wa Mwokozi na kuchota kwa furaha neema katika chemchemi ya wokovu. Tumsifu Yesu Kristo. Kutoka studio za radio Vatikani ni mimi Padri Pascali Irondo Redio Vatikani na watakia heri na baraka tele wanachama wa Moyo Mtakatifu wa Yesu popote pale walipo, katika maadhimisho ya sherehe ya Moyo Mtakatifu wa Yesu, siku ambayo pia imetengwa na Mama Kanisa kwa ajili ya kuombea toba, uongofu na utakatifu wa maisha ya mapadre. Kutoka studio za redio Vatikani, kwa niaba ya Padre Pasco Ihondo Mnyampa, mimi ni mtoto wa mkulima Padre Richard Mjigwa nikiwatakia kila la heri na baraka tele katika maisha yenu. Tumsifu Yesu Kristo. Laudetru Yesus