Amjambo wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni Radio Vaticani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Mm. Ni kwa mara nyingine tena ndugu msikilizaji wetu wa Radio Vatikani, ninaukaribisha kusikiliza na ujiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake. Papa Francisco ameandika ujumbe wa siku ya wagonjwa wa duniani kwa mwaka elfu mbili na ishirini na moja unaoongozwa na kauli mbiu kutoka Injili ya Matayo isemayo, maana mwalimu wenu ni mmoja na ni nyote ni ndugu. Kwa maana Yesu anapinga unafiki wale ambao wanasema ndiyo na wakati huo huo hawatendi lolote. Ujumbe umeuganyika katika vipengele vitano, huku ukifafanua juu ya umakini wa wagonjwa na wale wote wanaowahudumia. Papa Francisco amemwandikia barua Kardinali Luis Radari ya rais wa Baraza la Kipapa la Mafundisho Tanzu ya Kanisa ikiambatanishwa na ile barua ya motu proprio kutoa sababu zake za uamuzi wa kuweka wanawake pia wawe wasomaji wa neno la Mungu na wahudumu wa altareni, na kwamba wote wanashiriki ukuani wa Kikristo katika ubatizo, komnio na kipaimara. Bi Maria Ra Enok amepiaishwa kuendelea kuwa rais wa bodi ya hospitali kubwa ya Bambino Jezu na kituo cha utafiti wa watoto Ulaya akiwa katika nafasi hiyo tangu mwaka elfu mbili na kumi na tano. Mamlaka yake ilikuwa tayari imepiaishwa kwa mara ya kwanza mnamo elfu mbili na kumi na saba. Patriaki Pisabara wa upatriaki wa Yerusalemu yuko ziarani nchini Yordani, ziara yake ya kichungaji hadi tarehe ishirini na moja Januari, mahali ambapo atakutana na viongozi wa kisiasa, waamini, wawakilishi wa makanisa ndugu Waislamu na wawakilishi wa asasi za kiraia. Habari hizi na nyingine utapata kuzisikiliza tulizokuandalia. Ni sista Angela Rwezaula anakukaribisha <mukaribu> Papa Francisko ameandika ujumbe wa siku ya wagonjwa duniani kwa mwaka 2021 unaoongozwa na kauli mbiu kutoka Injili ya Mathayo isemayo, maana mwalimu wenu ni mmoja nanyi, nyote ni ndugu. Kwa maana Yesu anapinga unafiki wa wale ambao wanasema ndiyo, na wakati huo wa watendi lolote, Papa Francisko anaandika. Ujumbe umegawanyika katika vipengele vitano, huku akifafanua juu ya umakini wa wagonjwa na wale ambao wanawasaidia. Papa Francisco katika barua yake maadhimisho ya siku ya wagonjwa duniani ambayo inaadhimishwa tarehe kumi na moja Februari elfu mbili na ishirini na moja katika siku ya Bikira Maria wa Lourdes anasema ni kipindi mwafaka kwa ajili ya kuwa na umakini kwa watu wagonjwa na wale ambao wanawasaidia hiwe katika vitengo vya utunzaji au katika familia na katika jumuia. Mawazo ya Papa kwa namna ya pekee yanakwenda kwa wale wote ulimwenguni ambao wanateseka na matokeo ya janga la virusi vya korona, na wote hasa maskini na waliobaguliwa, ambapo anaelezea ukaribu wa kiroho akiwahakikishia ukaribu na upendo wa kanisa. Papa Francisco anasema mada ya siku inaongozwa na neno la Kiinjili, ambapo Yesu anapinga kwa ukali ule unafiki wa wale ambao wanasema, lakini hawatendi, unapopunguza imani katika mambo yasiyo na matunda, bila kuhusisha katika hisia na katika mahitaji ya mwingine. Uthabiti unapungua ule wa imani ya kukuza na kuishi kiukweli, na hatari mbaya kwa namna hiyo. Yesu anatumia kielelezo kigumu ili kuweka umakini wa hatari ya kuangukia kwenye kuabudu miungu na kusema mwalimu wenu ni mmoja na ninyi nyote ni ndugu. Maneno makali ya Yesu anawageukia wote ambao wanasema lakini hawatendi, na ndiyo hiyo daima imekuwa ikitendeka kwa wote, Papa Francisko anabainisha, kwa sababu hakuna aliye nje ya ugonjwa huo wa unafiki, ugonjwa mbaya sana ambao unazaa matokeo mabaya ya kuzuia maua yasichanue ya wana wa Baba mmoja wanaoitwa kuishi katika udugu wa ulimwengu. Mbele ya hali ya mahitaji ya ndugu, kaka na dada, Yesu anaelezea mtindo wa kujikita nao na ambao ni tofauti kabisa na unafiki. Anapendekeza kusimama kusikiliza kudumisha uhusiano wa moja kwa moja na watu wengine na kuhusu uelewa wa hisia kwa ajili yao na kuacha uingie ndani hadi kufikia kubeba mzigo huo kwa kutoa huduma kwao. Papa Francisco amekazia uzoefu wa ugonjwa, unatufanya tuhisi udhaifu wetu, na wakati huo huo hitaji la asili la mwingine. Hali ya kuwa viumbe imekuwa wazi zaidi, na tunaona wazi kabisa utegemezi wetu kwa Mungu. Tunajikuta katika hali ya kukosa nguvu kwa sababu ya afya yetu ambayo haitegemei uwezo wetu au kujitahidi, anasema Papa Francisco. Na ugonjwa unauliza swali la maana ambalo kwa imani linaelekezwa kwa Mungu, swali ambalo linatufanya tuwe na maana mpya na mwelekeo mpya wa kuishi, na ambayo wakati mwingine haiwezi kupata jibu mara moja. Marafiki na jamaa, wale ambao hawawezi kutusaidia kila wakati katika utafutaji huu mgumu. Katika swala hili, sura ya kibiblia ya Ayubu ni ishara. Hawakuweza kumsaidia katika msiba wake, badala yake walimshutumu wakiongezea upweke na kufadhaika ndani mwake. Ayubu aliangukia katika hali ya kutelekezwa na kutoelewana, lakini hasa kupitia udhaifu huu uliokithiri, kukataa urafiki wote na kuchagua njia ya uaminifu kwa Mungu na kwa mwingine, na ndiyo ilifanya kilio chake hadi kumfikia Mungu, na ambaye mwishowe alijibu na kamfungulia upeo mpya. Alimthibitishia kwamba mateso yake siyo adhabu na siyo hali ya umbali kutoka kwa Mungu au ishara ya kutokujali kwake. Kwa, kwa maana hiyo kutokana na moyo uliojeruhiwa na kuponywa kwa Ayubu, tunapata tangazo hilo lenye nguvu na linalogusa: Bwana, niliwajua tu kwa kusikia, lakini sasa macho yangu yameuona. Ayubu anasema. Aidha, Papa Francisco anaandika, ugonjwa daima una uso na sio mmoja tu, una sura ya kila mgonjwa na mgonjwa, hata wale ambao wanahisi kupuuzwa, kutengwa, waanga wa dhuluma za kijamii ambazo zinawanyima akimuhimu. Janga la sasa limeleta upungufu wa mifumo ya afya na upungufu katika kusaidia watu wagonjwa. Ufikiaji wa matunzo uhakikishiwi kila wakati kwa wazee waliodhaifu na waliohatarini zaidi, na sio haki ya kila wakati. Hii inategemea uchaguzi wa kisiasa, jinsi rasilimali zinavyosimamiwa na kujitoa kwa wale wanaoshikilia nafasi za uwajibikaji. Papa Francisco anaongeza: kuwekeza rasilimali katika utunzaji na usaidizi wa watu wagonjwa ni kipaumbele kinachounganishwa na kanuni kwamba afya ni faida ya pamoja. Wakati huo huo, janga hilo pia limeangazia kujitoa na ukarimu wa wafanyakazi wa afya wa kujitoa, wafanyakazi, mapadre, wanaume na wanawake watawa, ambao kwa weredi wao wa kujinyima na hali ya uwajibikaji na upendo kwa jirani wameweza kusaidia kutunza, kufariji na kuhudumia wagonjwa wengi na familia zao, kikundi cha kimya cha wanaume na wanawake ambao wamechagua kutazama nyuso hizi wakichukua vidonda vya wagonjwa ambao walihisi kuwa karibu kwa sababu ya kawaida yao ya familia ya wanadamu. Bodi ya wakurugenzi wa hospitali ya watoto wa Bambino Jezu imemthibitisha kwa mara nyingine tena rais wa bodi ya wakurugenzi wa hospitali ya watoto Bambino Jezu kwa miaka mitatu mingine ijayo, B. Mariera Enoki akitoa maoni yake juu ya habari ya uthibitisho wa kufanywa kwa upya kuwa rais, amesema uamuzi wa Vatikani ni uthibitisho wa heshima kwa kazi ambayo hospitali imefanya katika miaka ya hivi karibuni. Hii inatufariji na kibinafsi inanifurahisha sana. Kardinali Pietro Parolini, katibu wa Vatikani, amesema kulingana na mamlaka aliyopewa na Baba Mtakatifu Francisco, kiukweli amemteua Bienoki kuwa rais wa bodi hiyo hiyo ya wakurugenzi wa hospitali ya watoto kwa miaka mingine mitatu ijayo. Katika taarifa hiyo kwa waandishi wa habari, pia inakumbukwa kwamba udhibitisho kwa upya umetoka Vatikani na taarifa rasmi kutoka katika sekretarieti ya serikali mnamo tarehe mbili Januari elfu mbili na ishirini na moja. Uamzi huo uliwasilishwa moja kwa moja kwa bi Enok na kupitia yeye kuwatangazia jumuiya ya hospitali ambaye tayari mwaka jana mwezi Novemba elfu mbili na ishirini alipata moja kwa moja kutoka kwa Kardinali Parolini, katibu wa Vatikani, kuhusiana na makubaliano ya Baba Mtakatifu Francisco. Patriaki wa kilatino wa Yerusalemu, Pier Baptista Pisabala, yuko ziarani nchini Jordani hadi tarehe ishirini na moja Januari. Hii ni ziara ya kwanza rasmi katika ufalme wa Hashemu kama patriaki wa kumi wa jimbo la kilatino wa Yerusalemu ambalo linajumuisha Yordani, Palestina, Galilaya na Saiprasi. Patriarki Pisabala aliwasili Alhamisi iliyopita na aliongoza maadhimisho ya Ekaristi katika kanisa la Mama Yetu wa Nazareti huko Swethi. Tarehe kumi Januari, Patriarki huyo alikwenda mahali pa ubatizo wa Yesu na alikaribishwa na waziri wa utalii na mambo ya kale. Wakati wa mkutano na waandishi wa habari ulioandaliwa na kituo Katoliki cha mafunzo ya vyombo vya habari, mkurugenzi wake alikumbuka kuwa mwaka huu ni maadhimisho ya miaka 21 ya kuanzishwa kwa ija ya Kikristo katika nyakati za kisasa kwenye eneo la ubatizo wa Yesu, lakini kutokana na dharura ya virusi vya korona sherehe hizo ziliruhusiwa kwa idadi ndogo ya watu kuhudhuria. Patriaki Pisabala baadaye aliongoza misa katika kanisa la ubatizo, ukingo mwa mto Yordani na katika mahubiri yake alikumbusha umuhimu wa kiroho na kibinadamu wa ubatizo wa Yesu ambao ulionyesha mwanzo wa utume wake kwa umma. Aliwahimiza waamini kutokata tamaa mbele ya shida zinazosababishwa na janga, na pia kuwahimiza kuishi kikamilifu kila siku kama Yesu Kristo alivyofanya. Katika nyakati hizi ngumu lazima tuunganishe sala ya familia, alisema Patria Kibisabala, na kwamba ili kuboresha uhusiano wao wa kifamilia na kujifunza kile ambacho sanaa ya nidhamu ya nyumbani inahitaji. Tunajiuliza pia kila mmoja kulingana na hali yake mwenyewe, ni kitu gani Bwana anahitaji kwetu sasa? Kwa maneno mengine, tunapaswa pia kukuwa katika hekima na neema mbele ya Mungu na mbele ya watu. Patriaki huyo alihitimisha mahubiri yake kwa kuwaombea ya wagonjwa na wale wote wanaofanya kazi ya kuhifadhi afya na raia chini ya uongozi wa mfalme Abdalla wa pili Ben Hali Huseni <mulia> Papa Francisco amemwandikia barua kardinali Luis Ladaria ya rais wa baraza la kipapa la mafundisho tanzu ya kanisa, ikiambatanishwa na ile barua ya motu proprio, kutoa sababu zake za uamuzi wa kuweka wanawake pia wawe wasomaji wa neno la Mungu na wahudumu wa altareni. Katika barua hiyo anaanza kuelezea kuwa Roho Mtakatifu, uhusiano wa upendo kati ya Baba na Mwana, hujenga na kudumisha umoja wa watu wote wa Mungu na kuamsha ndani yake zawadi na karama nyingi tofauti. Kupitia sakramenti ya ubatizo kipaimara, na kumnio, wajumbe wa mwili wa Kristo hupokea kutoka kwake roho wa aliyefufuka katika kiwango tofauti na kwa maoni tofauti, ile zawadi hizo ambazo zinawawezesha kutoa mchango unaohitajika katika ujenzi wa kanisa na kwa kutangazwa kwa injili kwa kila kiumbe. Katika suala hili, mtume Paulo anatofautisha kati ya zawadi za karama ya neema na huduma. Kulingana na utamaduni wa kanisa, zinaitwa huduma ambazo karama zake zinajikita, wakati zinatambuliwa hadharani na zinafanywa ndani ya jumuiya na utume wake wa kuwa na msingi thabiti. Katika hali nyingine, huduma hiyo ina asili yake katika sakramenti maalum. Yaani, daraja takatifu hizi ni huduma zilizowekwa rasmi kama vile askofu, kuhani na shemasi. Katika hali nyingine, huduma imekabidhiwa na kitendo cha kilitujia cha askofu kwa mtu ambaye anapokea ubatizo na kipaimara na ambaye ndani mwake ni karama maalumu hutambuliwa baada ya mchakato mrefu wa safari ya kutosha ya maandalizi. Kwa maana hiyo ni kuzungumza juu ya huduma zilizoanzishwa. Huduma nyingine ya kikanisa au shughuli nyingine zinafanywa na washiriki wengi wa jumuiya kwa ajili ya wema wa kanisa, mara nyingine kwa kipindi kirefu na kwa ufanisi mkubwa, bila kufanya ibada fulani katika matarajio ya huduma hiyo. Kwa kipindi chote cha kihistoria, pamoja na mabadiliko ya hali ya kikanisa, kijamii na kiutamaduni, zoezi la huduma katika kanisa Katoliki limechukua aina tofauti na wakati tofauti, sio tu kwa kiwango kati ya huduma zilizoanzishwa hizo. Za kwanza ni maonyesho maalum ya hali ya kikuani na kifalme inayofaa kwa kila mtu aliyebatizwa; wa mwisho ni washiriki wa watu wa Mungu ambao kama maaskofu na waangalizi hupokea utume na kitivo cha kutenda kama Kristo kiongozi, au kama mashemasi wamewezeshwa kuwatumikia watu wa Mungu katika liturjia ya neno na upendo wa ndugu. Maeneo kama vile ukuani wa ubatizo na ukuani uliowekwa pia hutumiwa kuonyesha tofauti hii. Kwa vyovyote vile, ni vizuri kurudia pamoja na katiba ya kimapokeo ya Lumen Gentium, yani mwanga wa mataifa, ya mtaguso wa pili wa Vatikani kwamba wameamliwa wao kwa wao. Kiukweli kila mmoja kwa njia yake mwenyewe anashiriki katika ukuani mmoja wa Kristo. Maisha ya kikanisa humwirishana na marejeo haya ya pamoja na kudumisha na mvutano wenye kuzaa matunda katika ncha za kikuani, huduma na ubatizo mambo ambayo licha ya tofauti zake inajikita katika ukuhani mmoja wa Kristo. Kwa karne nyingi, Papa Francisco anaandika, watumishi wa utamaduni wa kanisa walizingatia kile kinachoitwa daraja dogo. Miongoni mwake ni huduma ya usomaji na kutoa huduma ya altareni kama hatua ya mchakato wa kuelekea katika daraja kuu ambalo limegawanyika katika sehemu tatu kabla ya ushemasi, ushemasi wenyewe na hukuani. Kwa kuwa sakramenti ya daraja ilitengwa kwa ajili ya wanaume tu, hii pia ilikuwa halali kwa daraja dogo. Tofauti hiyo wazi kati ya sifa za kile kinachoitwa leo hii huduma isiyo ya wakfu au ya kile kiitwacho huduma zilizowekwa wakfu zinaruhusu hata kufutwa kwa hifadhi ya zamani iliyokuwa ikiwekwa kwa ajili ya wanaume tu. Ikiwa kwa heshima ya huduma zilizowekwa wakfu, kanisa halina uwezo wowote kwa njia ya kuwapa wakfu wanawake, anaandika Papa Francisco. Uhifadhi huo, Papa Francisco amebainisha, ulikuwa na maana yake katika mkitadha fulani, lakini unaweza kufikiriwa kwa upya katika mazingira mapya, kila wakati ukiwa na kigezo cha uaminifu kwa agizo la Kristo na mapenzi ya kuishi na kutangaza Injili iliyosambazwa na mitume na inayokabidhiwa kwa kanisa, ili iwe ya kidini, kusikilizwa, kulindwa kitakatifu, kutangazwa kwa uaminifu kwa waamini wote. Kuwapatia walei wote, wa kike na kiume, uwezekano wa kutoa huduma ya kuhudumia altareni na kusoma masomo ni kwa sababu ya ushiriki wao katika ukuani wa ubatizo, ambao utaongeza kutambuliwa pia kupitia kitendo cha kiliturjia, mchango mzuri ambao kwa muda mrefu walei, hata wanawake, wamekuwa wakiutoa katika maisha na utume wa kanisa. Kwa sababu hizi, Papa Francisco amebainisha kwamba ameona inafaa kuhakikisha kuwa wanaweza kuwekwa kama wasomaji au watoa wa huduma altareni, na sio tu wanaume, lakini pia wanawake, ambao wote, kupitia utambuzi wa wachungaji na baada ya maandalizi ya kutosha, kanisa linatambua msimamo thabiti wa utashi wa kutumikia kwa uaminifu wa Mungu na watu wa Kristo, kama ilivyoandikwa katika barua ya motu proprio ya Ministeria ya Quaedam. Aidha, uamuzi wa kuwapatia huduma hizi wanawake, ambao unajumuisha msimamo wa kutambuliwa kwa umma na mamlaka kutoka kwa askofu, unafanya wote katika kazi ya uinjirishaji kwa dhati ifanikiwe zaidi katika kanisa na ushiriki wa wote katika shughuli za uinjirishaji. Hii pia anasema inahakikisha kuwa wanawake wana uwezo kweli na wenye ufanisi katika kuandaa, katika maamuzi muhimu zaidi na katika uongozi wa jumuiya, lakini bila kuacha kufanya hivyo kwa mtindo unaofaa wa alama yao ya kike, Papa Francisco anasisitiza aidha ukuhani wa ubatizo na huduma ya jumuiya, kwa maana hii vinawakilisha nguzo mbili ambazo taasisi ya huduma imejengwa kwa njia hiyo, pamoja na kujibu kile kinachoombwa kwa ajili ya utume katika wakati huu wa sasa na kukaribisha ushuhuda uliotolewa na wanawake wengi ambao wamejali na kutunza huduma ya neno la Mungu na katika altare, itaonekana na ushahidi mkubwa hata kwa wale ambao wanaelekeza maono yao kwenye huduma iliyowekwa ya usomaji na kuhudumia altareni kwamba zimejikita katika sakramenti ya ubatizo na kipaimara. Katika hili mchakato wa njia inayoongoza ya kuweka wakfu wa kishimasi na ukuhani, wale ambao wamewekwa kuwa wasomaji na wahudumu wa altareni wataelewa vizuri zaidi kuwa wao ni washiriki wa huduma ya pamoja na wanaume na wanawake wengine waliobatizwa, ili ukuhani unaofaa kwa kila mwamini na ukuani wa hudumu uliowekwa wakfu waonyeshane waziwazi hata zaidi kwa ajili ya kujenga kanisa na kwa ushuhuda wa Injili. <muchos> Jana tuliona tafakari kuhusu mwaka wa Amoris Laetitia utakaoanza tarehe 19 Machi mwaka huu Amjibu wa tangazo la Papa Francisco kunako tarehe 27 Desemba 2020. Kwa mjibu wa Kardinari Kevini Fareri, rais wa baraza Papa la Kipapa la wale familia na maisha, anasema katika mwelekeo huo, na kwa mwendelezo na familia na wasiwasi wa kichungaji kwa familia iliyoanzishwa na Mtakatifu Yohane Paulo wa Pili, Amolis Letisia niza na taajiri isiyo ya kawaida ya kuelewa kwa undani ukweli halisi wa familia za leo na kutambua mikakati mipya ya kichungaji ambayo huanza kutokana na kusikiliza familia, na zaidi ya yote, kutoka kwa malezi madhubuti zaidi ya wahudumu wa kichungaji na makuhani, masharti mawili ambayo yanathibitishwa kuwa muhimu kwa kuishi mwaka huu maalumu kwa njia yenye matunda. Kadinari anaendelea kuandika, kwanza kabisa ni kuwa na ufahamu wa kutenda ili familia hiwe kwa matokeo yote ya mada ya kichungaji ya wenzi wa ndoa na familia pamoja na makuani, kutambua kwamba familia ni jukumu la ushuhuda hai wa upendo wa Mungu na tangazo ambalo kwa sababu ya ushuhuda huu tu inaweza kuaminika kwa vizazi vipya. Pili, kutafakari upya malezi ya waseminari na usasishaji wa makuani ili wajifunze bila woga kushughulikia na familia na utajiri wa maarifa na utayarishaji wa binadamu kiemko na kimaadili unaoweza kukabiliana na changamoto za leo. Kardinali Fareli aidha mawazo yake yana nakuwa na mambo kadhaa ya kujiuliza. Kwa mfano, anasema ni masuala mangapi huingia katika maisha ya halisi ya familia kila siku na hayashughulikiwi kwa umahili na busara? Shida ngapi katika kufungua maisha, matumizi ya teknolojia ya uzazi, elimu na athari na ujinsia wa watoto na vijana na elimu ya maadili, kusaidia familia y kupata umoja wa maisha na hatua zake. Ni muhimu kuwapa uwezo wa kuishi maisha ya familia katika Kristo na kuwasaidia kusoma matukio ya maisha katika nuru ya roho Mtakatifu, kutoa fursa ya familia kuisikiliza na hatimaye. Kwa upande wa makuani, mtazamo wa huruma na ubaba wa kiroho ni muhimu kuleta pamoja vitenzi vyote ambavyo katika waraka wa Amoris Laetitia, papa ameweka kama msingi wa hatua ya kichungaji: kukaribisha, kusindikiza, kulinda, kutambua na kujumuisha kwa nuru ya huruma na ukweli <mulia> Ukiwa wito wako umenijua mimi, wataka prasija umbwa kabla sija zaliwa mimi. Wewe uli nitakasa. Ndugu msikilizaji wa Radio Vatikani, masisa wa shirika la upendo la Bikira Maria mkingi wa dhambi ya asili Ivrea, maarufu kwa jina la masisa wa Ivrea wanaendelea kuhimizwa na mama kanisa ili waweze kuwa kweli ni vyombo na mashuhuda wa Injili ya huduma ya upendo kwa Mungu na kwa maskini kwa kujisaraka bila ya kujibakiza, ili kutangaza na kushuhudia Injili ya upendo, furaha na matumaini barani Afrika na sehemu mbalimbali za dunia. Masista wa Ivrea kama urithi wao kutoka kwa mwenye heri mama Antonia Maria Verna, mwasisi wa shirika, wameachiwa ibada kwa Bikira Maria mkingiwa dhambi asili, fumbo la Ekaristi Takatifu na msalaba kama nyenzo msingi za maisha na huduma ya injili kwa maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa jamii. Hii ni changamoto wito na mwaliko wa kukazia mchakato wa utakatifu wa maisha na unyoofu wa moyo kama chemchemi ya injili ya huduma ya upendo na matumaini kwa watu wanaoteseka kutokana na umaskini kutoka ujinga na magonjwa. Ni katika muktadha huu masista wa Ivrea hivi karibuni wamefanya uchaguzi mkuu na kufanikiwa kuwapata viongozi wa shirika kanda y Malaika Mkuu Mikaeli inayoundwa na na watawa wanaotekeleza utume wao nchini Kenya na Tanzania. Viongozi waliochaguliwa ni Mheshimiwa Asisa Jenifa Odira Muga anayelifahamu vyema shirika la Ivrea kanda ya malaika mkuu Mikaeli kwa sababu hii ni awamu yake ya pili ya uongozi katika ngazi ya kanda. Washauri wakuu ni pamoja na sisa Koleta Charles, mama mkuu msaidizi wa kanda, sisa Karitas Mikaeli Kahiura, sisa Beata Fokas Msuri pamoja na sisa Jakri Niwanga. Shirika limemteua sisa Bitris Alois Tarimo kushughulikia masuala ya fedha na uchumi katika ngazi ya kanda. Jopo zima la uongozi wa kanda limeanza kutekeleza dhamana na utume wake rasmi kuanzia tarehe 16 Desemba 2020. Mheshimiwa Sista Rafaela Judichi, mama mkuu wa shirika la upendo wa Bikira Maria Mkingi wa dhambi ya asili Ivriana tumaini kwamba viongozi wakuu wa kanda ya malaika mkuu Mikaeli wataweza kutekeleza dhamana na wajibu wao kwa ukamilifu ili waweze kuzaa matunda yanayokusudiwa wakiendelea kujizatiti katika ujenzi wa umoja na mshikamano wa kidugu na mama mkuu wa shirika pamoja na wasaidizi wake ili kuendelea kupiaisha karama ya shirika walioachiwa na Mwenye Heri Mama Antonia Maria Verna. Sisa Rafaela Judichi, mama mkuu wa shirika, anapenda kuchukua fursa hii kuwashukuru na kuwapongeza masisa wote waliokuwa kwenye uongozi wa awamu iliyopita hawa ni pamoja na Sisa Enrika Ajiani, Sisa Jema Isaka, Sisa Dolfina Mwambua, pamoja na Sisa Rosaria Balestruchi. Kwa huduma na majitoleo yao, Mwenyezi Mungu w mwingi wa huruma na mapendo wakirimie neema na baraka zake kutokana na majitoleo yao kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya shirika na kanisa katika ujumla wake. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, mwenye heri mama Antonia Maria Verena alipambana kwa imani thabiti dhidi ya umasikini wa hali mali na kipato. Alikuwa na imani thabiti kwa Bikira Maria mkingiwa dhambi ya asili, mama wa Yesu na mama wa Kanisa. Chemchemi isiyokauka ya imani, neema na matumaini ni mang'amuzi ya maisha ya mwanamke ambaye hakuogopa kupenda. Mwenye heri mama Antonia Maria Verena, dada wa upendo, alikuwa ahuro katika kusema ndio kwa Bwana kwa ajili ya utumishi wa upendo kwa Mungu na jirani. Alitangazwa na Mama Kanisa kuwa ni mwenye heri hapo tarehe 2 Oktoba mwaka elfu mbili na kumi na moja katika kanisa kuu la Bikira Maria aliyepalizwa mbinguni, jimbo katoliki la Ivrea nchini Italia. Ibada hii ya misa takatifu ilihudhuriwa pia na maskofu kadhaa kutoka katika majimbo ambamo masisi wa Ivrea wanatekeleza dhamana na utume wao. Maisha ya Mama Antonia Maria Verena imekuwa ni nuru angavu inayowafungulia watu wa Mungu upeo wa imani, matumaini na mapendo katika uhuru kwa ajili ya kumpenda na kumtumikia Mwenyezi Mungu pamoja na waja wake. Bikira Maria mkingi wa dhambi ya asili, ambaye alisema ndiyo bila masharti, anaendelea kuwafunda watawa wake kutokuwa na mipaka katika utume wao. Ni katika hali na mazingira kama haya, tangu mwanzo kabisa wa maisha na utume wa shirika la Ivrea wamejizatiti katika safari ya umisionari kuelekea mashariki yaani Uturuki, Lebanoni na Israeli ili kushiriki katika majadiliano ya kidini, kitamaduni na kiekumene kwa kuheshimu na kuthamini imani na tamaduni tofauti za watu, kwa sababu upendo ni amri ya Yesu. Masisa wa Ivureo wameelekea pia nchini Libya, ambako kwa takribani zaidi ya miaka hamsini wamewahudumia watu wa Mungu nchini humo katika hospitali, lakini kwa sasa utume huu umesitishwa kutokana na machafuko ya kisiasa na vita ya wenyewe kwa wenyewe inayoendelea nchini humo. Masista walifunga safari pia kuelekea nchini Argentina, Pennsylvania, Tanzania, Kenya na mwisho Albania na Mexico kwa ajili ya kutangaza na kushuhudia injili ya upendo, matumaini na furaha inayobubujika kutoka katika msalaba wa Kristo Yesu. Namnamna mpendwa msikilizaji wa Radio Vatikani, ndipo tumefikia mwisho wa habari zetu za leo tulizokuandalia katika studio hizi. Ni sista Angela Rwezaula akikuaga, tumsifu Yesu Kristo. Laudetur Iesus Christus <mimu>