Wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni Radio Vaticani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Ndugu msikilizaji wa Radio Vaticani, karibu katika tafakari ya neno la Mungu katika Dominika ya 11 ya mwaka B wa kanisa, ambapo masomo yanatualika kuutafakari ukuu wa ufalme wa Mungu. Mungu hufanya kazi kati yetu na ndani yetu kwa njia ya hatua ndogo ndogo ambazo mwishoni huwa na matokeo makubwa ajabu. Sisi ni watenda kazi pamoja na Mungu katika kuujenga ufalme wake, na mbegu ya ufalme wa Mungu imepandwa ndani yetu na hakika itazaa matunda ikiwa tutaipa nafasi stahiki ya kukua na kukomaa Zika zika somo katika kitabu cha Nabii Ezekieli. Bwana Mungu asema hivi: nami nitakitwaa kilele kirefu cha mwerezi na kukipandikiza mahali, na katika vitawi vyake vilivyo juu nitatwaa kitawi kimoja kilichochororo nami nitakipanda juu ya mlima mrefu ulioinuka sana, juu ya mlima wa mahali palipoinuka hapa Israeli nitakipanda, nacho kitatoa matawi na kuzaa matunda, nao utakuwa mwerezi mzuri, na chini yake watakaa ndege wa kila namna ya mbawa, katika uvuli wa matawi yake watakaa, na miti yote ya mashamba itajua ya kuwa mimi Bwana nimeushusha chini mti mrefu na kuinua mti mfupi na kukausha mti mbichi na kustawisha mti mkavu. meme Bwana nimenena nami nimelitenda jambo hili. Neno la Bwana. Umeuvika mwaka taji ya wema wako, mapito yako yadondoza unono, uyadondokeza mali Kwenye undongo, somo katika Injili ilivyoandikwa na Marko, Yesu alisema ufalume wa Mungu mfano wake ni kama mtu aliyemwaga mbegu juu ya nchi, akawa akilala na kuondoka usiku na mchana, nayo mbegu ikamea na kukuwa asivyojua yeye. Maana inchi huzaa yenyewe, kwanza jani, tena usuke kisha ngano pevu katika suke. Hata matunda yakiiva, mara aupereke mundu, kwa kuwa mavuno yamefika. Akasema, tulinganishe na nini ufalume wa Mungu, au tuutie katika mfano gani? Ni kama punje ya haradali, ambayo ipandwapo katika nchi, ingawa ni ndogo kuliko mbegu zote zilizo katika nchi, lakini ikisha kupandwa, hukua ikawa kubwa kuliko miti yote ya mboga, ikafanya matawi makubwa hata ndege wa angani waweza kukaa chini ya uvuli wake. Kwa mifano mingi ya namna hii alikuwa akisema nao neno lake kwa kadiri walivyoweza kulisikia, wala pasipo mfano hakusema nao, lakini akawaeleza wanafunzi wake mwenyewe mambo yote kwa faragha. Neno la Bwana. Ezekieli katika somo la kwanza anapata maono ya kurejeshwa kwa ufalme, lakini si tu ufalme ambao watu wa taifa teule waliupoteza, bali ni ule ambao utaletwa na masiha mwenyewe. Na ili hilo liweze kufanyika, Mungu anaanza na kilicho kidogo sana, kitawi laini ambacho anakiweka katika udongo juu ya mlima mrefu. Nabii anatangaza kwa watu walio uhamishoni kwamba Mungu ataruhusu uumbaji mpya juu ya magofu ya Israeli. Hii ni ahadi ya matumaini. Ukuu wa Mungu hujidhihirisha katika mambo ambayo mwanzo wake ni mdogo na wa kawaida sana. Huanza kidogo kidogo, hatua kwa hatua, na baadaye huzaa matunda mengi sana. Ndivyo lilivyo fumbo la ufalme wa Mungu. Dhamira ya ukuu unaojidhihirisha kupitia mambo madogo madogo inaendelezwa tena katika somo la pili, na tunaweza kuitafakari vizuri kwa kutazama nafsi ya mtume Paulo mwenyewe anayewaandikia Wakorinto. Ni katika waraka huu wa pili kwa Wakorinto ambapo Paulo mtume anasema wazi kuwa nguvu yake iko katika udhaifu. Mtume Paulo alikutana na vikwazo vingi ikiwemo kupingwa katika utume wake. Hata hivyo hakati tamaa, bali anaweka bidii zaidi akiamini ya kuwa ni katika yote hayo anayopitia uweza wa Mungu unajidhihirisha. Aidha, anaishi katika imani na tumaini la kuunganika na Bwana. Paulo mtume anatukumbusha ya kuwa tutapata thawabu kwa bidii tunayoiweka katika kumtumikia Bwana kwa hali zote. Maana ni katika hayo ukuu wake hujidhihirisha. Mwinjili Marko anaweka mkazo kuwa Mungu yu kati yetu na anaitenda kazi yake pasipo hata sisi kujua anaitenda namna gani. Kwa mifano aliyoitoa Yesu anafundisha kwamba ufalme ni matokeo ya kitendo cha Mungu mwenyewe. Mbegu ni neno la Mungu, na ndani yake mna nguvu isiyopingika. Neno likishatangazwa linapenya akili na mioyo na kuleta mabadiliko kwa wale wanaolipokea, hata kama juhudi binafsi kutoka kwao ni kidogo. Changamoto haziwezi kuliondoa tumaini la kwamba ufalme wa Mungu unakuwa na kuwa utawala wa Mungu kwa ulimwengu mzima. Ndugu msikilizaji wa Radio Vatikani, kwa masomo haya tunaalikwa kuwa na ufahamu kwamba katika matendo madogo madogo ya kila siku kuna mbegu ya ufalme wa Mungu. Ni katika watu, vitu, matendo, matukio na mambo mengine madogo madogo ndiko iliko siri ya ukuu wa ufalme wa Mungu. Tunakutana na Mungu katika hatua ndogo ndogo za maisha yetu ya kila siku. Ndivyo ilivyompendeza Mungu kutenda. Tunachopasika kufanya ni kufungua macho na mioyo yetu Tupate kuona na kupokea kile ambacho Mungu anatupatia. Aidha, kama ilivyokuwa kwa Mtume Paulo, tuwatenda kazi pamoja na Mungu na tusichoke kuweka bidii hata katika changamoto. Imani na tumaini letu kwake vitutegemeze. Tujiaminishe katika mikono ya Mungu na hakuna anachoshindwa kukikuza na kukifanya kizae matunda na kuwa na matokeo makubwa. Kazi hata kama ni ndogo sana au inazongwa na magumu mengi, ikiwa tunaifanya kwa ajili ya Mungu, basi si kazi bure, lazima izae matunda. Historia ya Ukristo ni ushuhuda tosha wa namna mbegu ya ukuu wa ufalme wa Mungu huzaa matunda. Jumuiya ya kwanza ya Wakristo, wa misionari na wale wote waliofanya kazi ya kueneza habari njema ya ufalme wa Mungu, watakatifu, mashahidi, waungama imani, watawa, wamonaki na watu wa ndoa wanatoa ushuhuda wa namna Mungu anavyotenda kazi katika mambo madogo madogo ambayo mwishoni huwa na matokeo makubwa. Hivyo basi, ndoto na mipango yetu yote tuiaminishe kwa Mungu, tuombe fadhila ya unyenyekevu na kutembea na Mungu katika kila hatua ndogo tunayopiga katika maisha yetu, na kutakia dominika njema, nam ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kwa niaba ya shemasi Chile Sinarsisi cha Rukula na Padre Andrew Mlele Mtaki aliyekuletia tafakari ya leo. Mimi ni mtoto wa mkulima Padre Richard Mjigwa nikisema tumsifu Yesu Kristu, laudetur Yesus Yesu