Jambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati. Hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Karibu ndugu msikilizaji wa redio Vatikani popote pale ulipo. Leo tunapenda kuwashirikisha yale yanayoendelea kujiri katika maisha na utume wa kanisa ndani na nje ya Vatikani. Tunapenda kujielekeza zaidi katika tafakari Iliyotolewa na Baba Mtakatifu Francisko wakati na mara baada ya sala Malaika wa Bwana kwenye uwanja wa kanisa kula Mtakatifu Petro mjini Vatikani Jumapili iliyopita. Kukudadavulia yote haya mjengoni, utakuwa nami Padre Richard Mjigwa nikukutakia usikivu mwema wa matangazo yetu. Kon il rakonto della parabola del banketo nuziale ke la odierna pagina evangelica Mwinjili Matayo katika sura ya 22 msali wa kwanza hadi wa kumi na nne, Weka anaweka mbele wa ya macho ya waamini karamu ya arusi ambayo Kristo Yesu anaifafanua na kuielezea kwamba ni sehemu ya mpango wa Mungu kwa ajili ya mwanadamu. Huyu ni mfalme aliyemfanyia mwanaye arusi, kielelezo cha upendo na umoja wa binadamu wote kumzunguka mwanaye wa pekee. Mara mbili alijitahidi kuwatuma watumwa wake ili kwenda kuwalika watu kuhudhuria haruseni lakini kwa bahati mbaya sana hawakupenda kushiriki katika harusi kwa sababu walikuwa na mipango mingine vichwani mwao, kiasi hata cha kutojali kabisa. Baadhi yao walikwenda shambani mwao na wengine walikuwa wanajishughulisha na biashara zao. Hivi ndivyo inavyotokea hata kwa waamini katika nyakati hizi, kwa kuweka mafao binafsi na mambo ya kidunia mbele ya mwaliko unaotolewa na Mwenyezi Mungu anayewaalika kushiriki katika sherehe ya harusi. Lakini mfalume hakukata tamaa na watu kutohudhuria sherehe ya harusi ya mwanaye mpendwa kwani alitamani kuwapatia waalikwa amana tunu na utajiri kutoka katika ufalume wake. Ni katika muktadha huo mfalume akawaambia watumwa wake kwenda njia panda za barabara, yani mwisho wa mipaka ya mji kuanza kuelekea mashambani, ili kuwaita wale wote wanaowaona njiani bila ya kumbagua mtu wa yeyote, kwa sababu nyumbani mwa Mwenyezi Mungu hakuna naye baguliwa hii ni sehemu ya tafakari iliyotolewa na Baba Mtakatifu Francisco wakati wa sala Malaika wa Bwana kwenye uwanja wa Kanisa kula Mtakatifu Petro mjini Vatikani, Jumapili tarehe 11 Oktoba 2020 Jumapili ya 28 ya kipindi cha mwaka A, uh, wa Kanisa. Mfalme alitamani kuona kwamba ukumbi wa karamu ya harusi ya mwanaye mpendwa unajana kufurika watu, wale watu waliotengwa na kusukumizwa pembezoni mwa jamii, watu ambao walionekana kutostahili hata kidogo kushiriki kwenye karamu ya harusi ya mwana wa mfalme niani wakawakusanya wote waliowaona wema, arusi kaja wageni. hivi ndivyo ilivyokuwa hata kwa Kristo Yesu, aliyekuwa anakubali mwaliko wa chakula kutoka kwa watoza ushuru na wadhambi wa nyakati zake, watu waliokuwa wnabezwa kwa sababu hawakuwa wanastahili kushiriki katika karamu ya arusi ya mwana mpendwa wa mfalme. Baba Mtakatifu anakaza kusema, Mwenyezi Mungu haogopi kugusa nyoyo za waja wake waliojeruhiwa kutokana na dhambi kwa sababu anawapenda upeo na bado anawaalika kushiriki katika karamu ya arusi ya mwanaye mpendwa. Kanisa linaitwa na kutumwa kuwaendea wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa vipaumbele na mambo msingi ya kijamii, watu waliopondeka na kuvunjika moyo, watu ambao hawana tena matumaini. Hii ni changamoto ya uinjilishaji mpya unaojikita katika ushuhuda wenye mvuto na mashiko ushuhuda unaofumbatwa katika Injili ya upendo usiokuwa na mipaka kwa wote. Baba Mtakatifu anawaalika waamini pamoja na watu wote wenye mapenzi mema kuwafungulia maskini na wahitaji malango ya nyoyo na jumuiya zao ili watu wote waweze kushiriki furaha, huruma na upendo wa Mungu usiokuwa na mipaka kwa watu wote. Hawa ni wale watakatifu wa dhambi, wenye akili na wajinga, lakini kwa wote hawa kuna sharti moja tu: kila mtu anapaswa kuvaa vazi la harusi ambalo kila mshiriki alikuwa anapewa mara tu anapoingia langoni. Harusi ilikuwa imejaa wageni, lakini alipoingia mfalme ili kuwatazama wageni wake walioalikwa dakika za mwisho mwisho, akaona mle mtu mmoja asiyevaa vazi la harusi, naye akatekewa sana, kwa sababu hakukubali kupokea lile vazi la harusi. Akafungwa mikono na miguu akatupwa nje, huko ambako kuna kulia na kusaga meno. Baba Mtakatifu anasema huyu ni mtu aliyejiamini kupita kiasi, akaona kwamba anajitegemea kwa mambo yote na wala hakuwa na chembe hata kidogo ya kutaka kutubu na kumwongokea Mwenyezi Mungu. Vazi la harusi ni alama ya upendo na huruma ya Mungu, yaani neema inayotolewa bure kwa watu wote bila ubaguzi. Bila neema ya mwenyezi Mungu si rahisi sana kwa mwamini kupiga hatua mbele katika maisha yake ya kiroho. Kumbe kuna haja ya kutubu na kumwongokea Mungu ili kupokea huruma na upendo wa Mungu, yaani neema yake inayopaswa kupokelewa kwa mshangao, furaha na shukurani. Mwishoni mwa tafakari yake baba mtakatifu Francisco anawaalika waamini pamoja na watu wote wenye mapenzi mema kumwomba Bikira Maria ili awasaidie kuiga mfano wa watumwa wa mfalme mwenye arusi ili waweze kutoka katika ubinafsi wao, waweze kuona vyema tayari kutangaza na kushuhudia habari njema ya uokovu ili watu wengi zaidi waweze kushiriki katika karamu ya arusi inayowapatia zawadi ya neema ya Mungu inayookoa. Inamorato, ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, Kardinali Agostino Valini Jumamosi tarehe 10 Oktoba 2020 kwa niaba ya Baba Mtakati Francisco kwenye kanisa kula Mtakati Francisco wa Asisi mjini Asisi nchini Italia, hamemtangaza mtumishi ham wa Mungu Carlo Acutis kuwa mwenye eri. Mwenye eri Carlo Acutis gwiji wa intaneti aliyeanzisha wavuti kwa ajili ya katekesi. Alikuwa na ibada kwa ekaristi takatifu, Bikira Maria na kanisa katika ujumla wake. Itakumbukwa kwamba alifariki dunia tarehe 12 Oktoba 2006 akiwa na umri wa miaka kumi na mitano tu. Mama Kanisa atakuwa anaadhimisha kumbukumbu yake ya kuzaliwa mbinguni kwa njia ya kifo kila mwaka ifikapo tarehe 12 Oktoba. Baba Mtakatifu Francisco, mara baada ya sala malaika wa Bwana Jumapili tarehe 11 Oktoba 2020 amemtaja mwenye heri Karo Akutisi kuwa ni kijana mwenye umri wa miaka 15 aliyekuwa na upendo na ibada kuu kwa ekaristi takatifu aliyebahatika kusoma alama za nyakati akaiona sura ya Kristo Yesu miongoni mwa maskini na wale wote waliokuwa wanasukumizwa pembezoni mwa jamii. Ushuhuda wake wenye mvuto na mashiko ni dira na mwaliko kwa vijana wa kizazi kipya kutambua kwamba furaha ya kweli katika hija ya maisha inapatikana kwa kumpatia Mwenyezi Mungu kipaumbele cha kwanza kwa kumpenda na kumhudumia kwa njia ya jirani, kwa kutoa upendeleo wa pekee kwa maskini. Ni zaidi Kardinali Agostino Valini katika mahubiri yake amekazia umuhimu wa waamini kuzama zaidi katika ibada ya Ekaristia Takatifu, chanzo na kilele cha maisha na utume wa Kanisa, mahali pa kujenga na kukuza mahusiano na mafungamano na Kristo Yesu, mkombozi wa ulimwengu, njia kuu ya kumpeleka mwamini mbingoni. Kwa mwenye heri Karo Akutis, Kristo Yesu kwake alikuwa ni rafiki na mwandani wa maisha, mwalimu na mkombozi, nguvu na dira ya maisha. Ni katika muktadha huu mwenye heri Karo Akutis akajenga na kudumisha ibada kwa Bikira Maria mama wa Mungu na kanisa kwa njia ya rosari takatifu, kiasi hata cha kujihusisha kikamilifu katika mchakato wa uinjilishaji miongoni mwa vijana wa kizazi kipya kwa njia ya intaneti. Ili kuweza kuwafikia vijana wengi zaidi, akaamua kuanzisha wavuti yake binafsi kama kielelezo makini cha wema na upendo wake kwa Kristo Yesu. Mitandao ya kijamii ikawa ni njia ya kutangaza na kushuhudia tunu msingi za maisha ya Kikristo kwa watu wa mataifa, sanjari na kuwasaidia waamini kujenga na kudumisha urafiki na Kristo Yesu. Ni kutokana na zawadi kubwa ya imani, matumaini na mapendo kwa Mungu, Kristo na kanisa lake, akabahatika kukabiliana kwa ujasiri mkubwa na changamoto za ugonjwa na mahangaiko ya ndani katika maisha yake. Mambo makuu mawili yawasaidia waamini kumkumbuka mwenye heri Carlo Acutis, yaani sala na utume. Miongoni mwa vijana wa kizazi kipya, alijipambanua kwa kusimama kidete kulinda, kutangaza na kushuhudia utakatifu wa tunu msingi za maisha ya ndoa na familia, utu, heshima na haki msingi za binadamu, kwa kutambua kwamba maisha ni zawadi kubwa kutoka kwa Mwenyezi Mungu, kumbe yanapaswa kulindwa na kudumishwa dhidi ya utamaduni wa kifo unaokumbatia sera za utoaji mimba na kifo laini, yaani eutanasia. Upendo kwa Mungu na jirani ni muhtasari wa mafundisho makuu ya Kristo Yesu kwa wafuasi wake. Maisha ya utume na utakatifu wake ni mfano bora wa kuigwa na vijana wa kizazi kipya. Askofu Dominico Sorentino wa jimbo wa katoliki la Asisi Nochera Umbra Gualdo Tadino, katika salamu zake za shukurani anasema Mwenye heri Carlo Acutis ni kijana aliyeng'amua siri ya uzuri na furaha ya maisha ya ujana, akawa ni chombo cha toba na uongofu wa ndani kwa wazazi wake Andrea na Antonia, ambao kwa sasa ni mashuhuda wa utakatifu wa mtoto wao. Ni mwaliko kwa kanisa kuendelea kuwekeza zaidi katika utume miongoni mwa vijana wa kizazi kipya ili waweze kuwa ni mashuhuda wa tunu msingi za kiinjili na utu wema. Maisha ya mwenye heri Carlo Acutis yalipambwa kwa ibada na upendo kwa ekaristi takatifu, ibada kwa Bikira Maria mama wa Mungu na kanisa, pamoja na huduma makini kwa maskini kielelezo cha imani inayomwilishwa katika injili ya upendo. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, waraka wa kitume wa Baba Mtakatifu Francisco Fratelli Tutti, wote ni ndogo kuhusu udugu na urafiki wa kijamii uliotiwa saini tarehe tatu Oktoba elfu mbili na ishirini, huko mjini Asisi nchini Italia, na kuzinduliwa rasmi tarehe nne Oktoba elfu mbili na ishirini sanjari na maadhimisho sikuku ya sikukuu ya Mtakatifu Francisco wa Asisi aliyejikita katika huduma bora kwa maskini, amani na utunzaji bora wa mazingira, nyumba ya wote, ni mwendelezo wa neema, furaha na shukurani ya watu wa Mungu. Kwa sasa jimbo katoliki la Asisi Noche la Umbra Gualdo Tadino limeanzisha tuzo ya kimataifa ya Mtakatifu Francisco wa Asisi na mwenye heri Karlo Akutisi kama njia ya kumwilisha Injili ya upendo kwa maskini sanjari na kupiaisha sera na mikakati ya uchumi kitaifa na kimataifa. Kimataifa. Preghiamo perché i fedeli laici, specialmente le donne, partecipino maggiormente nelle istituzioni di responsabilità della Chiesa. Ndugu msikilizaji wa Radio Vatikani, mababa wa Mtaguso mkuu wa pili wa Vatikani wanakazia umuhimu wa wito na utumia wa waamini wa lei unaopata chimbuko lake kutoka kwa Kristo Yesu na kanisa lake waamini walei wanashirikishwa huduma za Kristo za kikuhani, kinabii na kifalme katika utume wa watu wa Mungu kwa ujumla. Wanatimiza wajibu huo kadiri ya hali zao katika kanisa na katika ulimwengu. Wanashiriki azima ya kutangaza na kushuhudia Injili sanjali na kuyatakatifuza malimwengu kwa njia ya chachu ya tunu msingi za kiinjili. Utume huu unatekelezwa katika imani, matumaini na mapendo ambayo Roho Mtakatifu hueneza mioyoni mwa wanakanisa wote. Waamini walei waendeleze mchakato wa kuinjilisha na kuyatakatifuza mali mwengu, huku wakionyesha bidii ya kupenyeza roho na mwamko wa Kikristo katika mpango wa mali mwengu. Baba Mtakatifu Francisco katika nia zake za kimisionari kwa mwezi Oktoba 2020 anasali anasaalidi kwa neema ya ubatizo wa amini wa leina, hasa zaidi wanawake waweze kushiriki zaidi katika dhamana na utumi wa uongozi ndani ya kanisa. Baba Mtakatifu katika maisha na utumi wake kama halifa wa Mtakatifu Petro anaendelea kujitahidi kuhakikisha kwamba wanawake wanapata nafasi za uongozi katika maisha na utumi wa kanisa, na kama wasiachwe nyuma huo ni mwaliko wa kuhakikisha kwamba haki za wanawake zinaheshimiwa na kuthaminiwa katika maisha na utume wa kanisa, wanawake washirikishwe katika nafasi za kiutendaji pamoja na maamuzi. Baba Mtakatifu Francisco mara baada ya sala malaika wa Bwana jumapili tarehe 11 Oktoba 2020, kwenye uwanja wa kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani amesema hakuna mtu awaye yote ambaye amebatizwa kama padri au askofu, bali wote wamebatizwa kama waamini walei waamini walei ni mihimili ya maisha na utume wa kanisa. Leo hii kuna haja ya kuwashirikisha zaidi waamini walei na hasa wanawake katika maisha na utume wa kanisa. Hii inatokana na ukweli kwamba wanawake wengi wamekuwa wakibakizwa nyuma katika maisha na utume wa kanisa, hasa wakati wa kufanya maamuzi mazito kwa ajili ya maisha na utume wa kanisa. Baba Mtakatifu katika nia zake za kimisionari kwa mwezi Oktoba 2020 anaendelea kukazia umuhimu wa wanawake kushiriki kikamilifu katika maisha na utume wa kanisa bila kutumbukia katika mwono tenge wa karama za waamini walei, tayari kupyaisha uso wa mama kanisa. Baba Mtakatifu, wakati wa sala Malaika wa Bwana, amependa kuonyesha uwepo wake wa karibu kwa watu wanaoteseka kutokana na janga la moto unaoendelea kuteketeza misitu sehemu mbalimbali za dunia kiasi hata cha kuhatarisha maisha ya watu na mali zao. Kwa namna ya pekee Baba Mtakatifu amewakumbuka wa wananchi wa California nchini Marekani, Amerika ya Kati na hasa katika eneo la Pantana, Uruguai pamoja na Argentina. Majanga haya ya moto ni matokeo ya ukame wa muda mrefu, lakini pia kuna baadhi ya watu wameshiriki katika kuchoma misitu kwa makusudi, jambo ambalo ni hatari sana katika mchakato wa utunzaji bora wa mazingira, nyumba yawote Baba Mtakatifu ameonyesha furaha yake kwa serikali ya Armenia na Azerbaijani ambazo zimetiliana saini mkataba wa kusitisha mashambulizi ya silaha ili kuruhusu huduma kuweza kutolewa na hatimaye amani ya kudumu kuweza kupatikana. Mchakato wa usitishwaji wa mapambano ya silaha ni dhaifu sana, lakini Baba Mtakatifu anapenda kuwatia moyo wadau wote kujielekeza zaidi katika amani. Anapenda pia kuhakikishia watu wote wa Mungu walioathirika kutokana na machafuko ya kisiasa kati ya nchi hizi mbili kwamba yuko pamoja nao kwa njia ya sala. Anaendelea kuwaombea wale wote ambao maisha yao yako hatarini kutokana na vita kati ya Armenia na Azerbaijani. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, shirika la kipapa kwa ajili ya makanisa hitaji katika maadhimisho ya siku ya 94 ya kimisionari ulimwenguni, hapo tarehe 18 Oktoba 2020 kwa kuongozwa na kauli mbiu mimi hapa nitume mimi, sehemu ya maandiko matakatifu kutoka katika kitabu cha nabii Isaya sura ya 6 mstari wa 8, linawaalika watoto zaidi ya milioni moja kutoka sehemu mbalimbali za dunia kushiriki katika kusali rosari takatifu. Baba Mtakatifu Francisco, mara baada ya sala Malaika wa Bwana kwenye uwanja wa kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani, Jumapili tarehe 11 Oktoba 2020 ametumia fursa hii pia kuwaalika watoto kushiriki kikamilifu katika tukio hili kwa ajili ya kuombea umoja na mshikamano, amani na maridhiano kati ya watu, lakini kwa namna ya pekee kabisa itakuwa ni fursa kwa watoto kuwakumbuka na kuwaombea wale wote walioathirika kutokana na janga la homa kali ya mapafu inayosababishwa na virusi vya Korona. Kardinali Mauro Piacenza, rais wa shirika la kipapa kwa ajili ya makanisa hitaji, anasema janga la virusi vya korona linaendelea kusababisha madhara makubwa kwa watu kijamii na kiuchumi, kiroho na kioto. Kumbe kuna haja ya kushirikiana na kushikamana kama ndugu wa moja, kwa kutambua kwamba msaada mkubwa zaidi ni kutoka kwa Mwenyezi Mungu. Ibada kwa rozari takatifu iwe ni msaada mkubwa unaoendelea kupiaisha ujasiri, imani na matumaini Ulinzi na tunza kutoka kwa Bikira Maria afya ya wagonjwa. Kwa mara ya kwanza kampeni na mwaliko kwa watoto kusali rosari takatifu kwa pamoja ilikuwa ni mwaka elfu mbili na tano huko Caracas nchini Venezuela. Watoto wanasali rosari takatifu kwa ajili ya toba, uwongofu wa ndani, amani na maridhiano kati ya watu. Tangu mwaka elfu mbili na nane tukio hili limekuwa likiadhimishwa kimataifa na kwa mwaka elfu mbili na ishirini zaidi ya mataifa themanini yanashiriki katika kampeni hii. Baba Mtakatifu anasema rozari takatifu ni mweutasari wa huruma ya Mungu katika maisha ya mwanadamu, ni njia ya mwafaka kabisa ya kutafakari maisha na utume wa Kristo Yesu ili kumfahamu, kumpenda, kumfuasa na kumtumikia kwa njia ya upendo kwa jirani wenye shida na mahangaiko mbalimbali mbali wanaokumbukwa katika sala ya rozari takatifu. Ibada ya rozari takatifu ni muhtasari wa Injili unaowasaidia waamini kwa njia ya Bikira Maria, mama wa Mungu na kanisa, kumfahamu zaidi Kristo Yesu, mkombozi wa ulimwengu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, baba Mtakatifu Francisco mara baada ya salamu alaika wa Bwana kwenye uwanja wa kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani Jumapili iliyopita amegusia mazungumzo yake kwa njia ya simu na Padre Julio Renato Lancellotti, misionari kutoka nchini Italia, ambaye tangu ujana wake kwa muda wa miaka thelathini na ushe amejisadaka bila ya kujibakiza kwa ajili ya maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa jamii. Leo hii katika maisha yake ya uzea anaendelea kufurahia amani na utulivu wa ndani kwa sababu maisha yake yote ameyasadaka kwa ajili ya huduma ya injili ya upendo kwa maskini. Haya ndiyo maisha na utume wa kanisa, mwaliko kwa waamini kutoka na kwenda njia panda ili kuwahudumia maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa jamii. Padri Julio Renato Lancellotti amekuwa akiandikiana barua na Baba Mtakatifu Francisco, huku akimwelezea maisha na utumia wake miongoni mwa maskini na wale wote waliokuwa wanasukumizwa pembezoni mwa jamii huko Sao Paulo, eneo ambalo kwa sasa limeathirika sana na janga la homa kali ya mapafu inayosababishwa na virusi vya korona. Janga hili linaendelea kugumishwa kutokana na umaskini wa hali na kipato. Licha ya umaskini, Brazili imekuwa ni mahali ambapo Injili ya uhai, utu na heshima ya binadamu vinaendelea kusiginwa kwa kiasi kikubwa kwa kukumbatia utamaduni wa kifo. Barua ya Padri Julio Renato Lancellotti imepambwa kwa vielelezo vya picha zinazoonyesha ukweli wa mateso na mahangaiko ya watu wa Mungu nchini Brazili. Hata katika umaskini wake kanisa limeweza kutoa huduma ya upendo kwa waathirika wagonjwa linalosababishwa na virusi vya korona. Itifaki ya mapambano dhidi ya virusi vya korona, anasema Padi Julio Renato Lancheloti, ni ngumu kutekelezeka kutokana na umaskini mkubwa miongoni mwa watu wa Mungu. Padi Julio Renato Lancheloti amehitimisha barua yake kwa kumwomba Baba Mtakatifu Francisco kuwapatia baraka zake za kitume. Kwa sasa hana tena uwezo wa kukabiliana na safari ndefu na ngumu kutoka Brazili kurejea tena nchini Italia. Baba Mtakatifu Francisco anasema hii ndiyo sura ya Mama Kanisa, mjumbe wa Mungu anayejisadaka kwenda njia panda ili kutangaza na kushuhudia Injili ya upendo wa Kristo kwa watu wa mataifa. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, katika ulimwengu halisi, utakatishaji fedha money laundering ni kitendo cha kusafisha kiwango kikubwa cha fedha haramu iliyopatikana kwa kuuza dawa za kulevya mihadarati, au fedha zinazotokana na vitendo vya uharamia. Fedha hii iliyopatikana kwa njia ya haramu ikiingizwa kwenye mzunguko wa fedha, mtuhumiwa anaweza kuhusishwa na kosa la kutakatisha fedha. Utakatishaji fedha ni tendo la kihalifu linaloathiri mzunguko wa fedha na uchumi wa nchi husika. Fedha zinazopatikana kwenye matukio ya kihalifu hujulikana kama fedha chafu, hivyo utakatishaji huzisafisha fedha hizo ili zionekane ni za halali. Maneva ni kamati ya wataalamu wanaotathmini mikakati ya udhibiti wa fedha haramu na ufadhili wa vitendo vya kigaidi kutoka Umoja wa Ulaya. Kamati ya maneva hivi karibuni metembelea mjini Vatikani na kukutana na Baba Mtakatifu Francisco, Kardinali Pietro Parolini, katibu mkuu wa Vatikani pamoja na waandamizi wao kama sehemu ya utekelezaji wa maamuzi yaliyofikiwa kunako mwaka 2019. Kwa mara ya kwanza maneva yalitembelea na kufanya ukaguzi wa mfumo wa mzima wa fedha mjini Vatikani. Kunako mwaka elfu mbili na kumi na mbili Baba Mtakatifu Francisco katika hotuba yake kwenye kamati ya maneva ameitaka jumuiya ya kimataifa kuondokana na tabia ya watu kupenda kuabudu sana fedha na hivyo kuigeuza kuwa kama miungu wadogo na matokeo yake ni kuangamia kwa uchumi, hali inayoathiri pia utu na heshima ya binadamu, kukuwa kwa unyonyaji, ukosefu wa usawa katika mfumo huu pamoja na tabia ya kutowajali binadamu wengine. Fedha inayopatikana katika mazingira kama haya ni chafu na ina matone ya damu. Fedha hii haramu imekuwa ikitumika pia kwa ajili ya kugharimia vitendo vya kigaidi sehemu mbalimbali za dunia kutokana na uchu wa madaraka, mali na utajiri wa haraka haraka. Baba Mtakatifu anasema kwamba huu ni wakati wa kuwekeza katika mchakato wa sera na mikakati ya maendeleo fungamani kwa ajili ya ustawi na mafao ya wengi, kwa kuhakikisha kwamba biashara haramu ya silaha duniani pamoja na vita vinakoma, kwani vita ni mama wa majanga makubwa ya binadamu. Upigaji rufuku wa silaha za kinyukilia ni changamoto ya kimaadili na dhamana ya kiutu, kwa kukazia kanuni maadili zinazoendeleza amani duniani, ushirikiano katika ulinzi na usalama. Rasilimali fedha inayowekezwa kwenye utengenezaji, ulimbikizaji na matumizi ya silaha za maangamizi ielekezwe katika mfuko wa kimataifa wa kupambana na baa la njaa duniani ili kuwawezesha watu kupata maisha bora zaidi. Kumbe sera na mikakati inayopania kudhibiti utakatishaji wa fedha na ufadhili wa vitendo vya kigaidi inalenga kuangalia kwa umakini mkubwa mzunguko wa fedha duniani na pale inapowezekana kuingilia kati kama sehemu ya mchakato wa kupambana na vitendo vya kigaidi. Uchumi wa dunia hauna budi kutoa kipaumbele cha kwanza kwa utu, heshima na mahitaji msingi ya binadamu. Fedha inapaswa kumhudumia mwanadamu na wala si kinyume chake. Vatikani katika masuala ya fedha na uchumi itaendelea kujielekeza zaidi katika sera za ukweli na uwazi zinazosimamiwa na mamlaka ya habari za kifedha mjini Vatikani. Kwa upande wake Kardinali Pietro Parolin, katibu mkuu wa Vatikani, alipokutana na kuzungumza na kamati ya wataalamu wanaotathmini mikakati ya udhibiti wa fedha haramu na ufadhili wa vitendo vya kigaidi kutoka Umoja wa Ulaya Maneva, amedadavua kuhusu sera, mikakati na sheria zinazotumika mjini Vatikani kama sehemu ya mchakato wa kukoza na kudumisha ukweli, uwazi na uaminifu wa matumizi ya fedha ya kanisa sanjari na ushirikiano wa kimataifa katika masuala ya uchumi na fedha. Ni katika muktadha huo, Vatikani imeamua kujiunga na kamati ya wataalamu wanaotathimini mikakati ya udhibiti wa fedha haramu na ufadhili wa vitendo vya kigaidi kutoka umoja wa Ulaya, yani Maniva. Vatikani inaendelea kuimarisha miundo mbinu ya fedha ili kupambana na uwezekano wa kutakatisha fedha pamoja na kugharimia vitendo vya kigaidi. Kumbe Vatikani inaupatia uzito wa juu wa mapendekezo yatakayotolewa na kamati ya mane vaakamaana na utajiri ili kuendelea kuimarika katika masuala ya fedha na uchumi kwa kuzingatia sheria taratibu, kanuni, lakini zaidi maadili na utu wema. Wanachama wa kamati hii wanapenda kuona kwamba rasilimali fedha walio nayo inatumika kuleta ustawi, maendeleo na mafao ya wengi kwa upande wa Vatican ni kutaka kuhakikisha kwamba rasilimali fedha ya kanisa inatumika hasa katika kutangaza na kushuhudia Injili ya huruma na mapendo, na kwamba fedha ya kanisa inatumika katika mchakato wa uinjilishaji na ujenzi wa ufalme wa Mungu hapa duniani. Ni katika mwelekeo huo, Vatican inapenda kukazia zaidi dhamana na wajibu wa kimaadili katika shughuli za uwekezaji fedha na uchumi. Fedha inapaswa kutumika kwa ajili ya huduma kwa mahitaji msingi ya binadamu na wala si kinyume chake. Hadi hapo, hatuna la ziada kwa siku ya leo. Kutoka studio za redio Vatikani, ni mtoto wa mkulima, Padre Richard Mjigwa, nikibwaga manyanga kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, laudetur Yesus Kristus <mulia>