Amjambo a msikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati, hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Karibu ndugu msikilizaji wa redio Vatikani popote pale ulipo ninapo kutandazia kigodoro cha matangazo yetu kwa habari zifuatazo Tunapenda kuwashirikisha sehemu ya pili ya mahojiano maalumu na balozi Liberata Mulamula Rutageruka, waziri wa mambo ya nje na ushirikiano wa Afrika Mashariki, anayebainisha mambo msingi aliyopewa kipaumbele cha pekee katika mkutano wa 35 wa sala kimataifa kwa ajili ya kuombea amani duniani. Baba Mtakatifu Francisco anawapongeza waandishi wa habari wa gazeti la Reservatore Romano linalochapishwa mara moja kwa juma katika lugha ya Kijerumani wakati huu wa maadhimisho ya jubilia ya miaka 50 tangu lianze kuchapishwa. Anapenda kuwasindikiza wadau wote kwa sala na sadaka yake. Najali ni jina jipya la amani, najali na kushiriki katika mchakato wa utunzaji bora wa mazingira, nyumba ya wote, najali kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya vijana wa kizazi kipya. Instrumenti di vita. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Mtakatifu Yohane Paulo wa pili tarehe 26 Oktoba mwaka 1986 kwa mara ya kwanza katika historia ya kanisa, aliwakutanisha viongozi wa kidini huko mjini Asisi nchini Italia kwa ajili ya kusali na kuombea amani duniani. Mkutano huu ukawa ni chachu ya kuendelea kujiketa katika majadiliano ya kidini, kiekumene na kitamaduni ili kudumisha amani duniani. Sala na ushuhuda wa imani nayomwilishwa katika uhalisia wa maisha ya kila siku ni nyenzo msingi ya ujenzi wa amani duniani. Jumuiya ya Mtakatifu ya Gidio, kuanzia tarehe sita hadi tarehe saba Septemba elfu mbili na ishirini na moja, imeendesha mkutano wa sala kimataifa kwa ajili ya kuombea amani duniani kwa ushiriki na uwepo wa viongozi wakuu wa kidini kutoka sehemu mbalimbali za dunia akiwemo Baba Mtakatifu Francisco mkutano huo ulinogeshwa na kauli mbiu watu ndugu, ardhi ya baadaye. Mkutano umeandaliwa wakati huu jumuiya ya kimataifa inapoendelea kupambana na athari za janga la ugonjwa wa virusi vya korona uviko 19 pamoja na athari za mabadiliko ya tabia ya nchi. Baba Mtakatifu Francisco katika hotuba yake kwa washiriki wa hitimisho la mkutano huu uliofanyika pembeni mwa magofu ya Koloseo alikazia umuhimu wa kujenga na kudumisha udugu wa kibinadamu kwa kuguswa na shida, mahangaiko na matarajio ya wengine, kwa kujivika ujasiri wa huruma na upendo. Ni mwaliko wa kuondokana na utamaduni wa kifo unaofumbatwa katika vita, kinzani na mipasuko ya kijamii, dalili za kushindwa kwa siasa na binadamu katika ujumla wake ni aibu ya kushinda kwa nguvu za giza na ubaya wa moyo. Hii ni changamoto ya kukuza na kudumisha umoja na udugu wa kibinadamu. Viongozi wa kidini wanapaswa kuwa ni vyombo na sauti ya wale wasiokuwa na sauti, watetezi wa wanyonge, tayari kujenga utamaduni wa amani duniani. Ni wakati wa kung'oa dhana ya vita, chuki na uhasama kutoka katika sakafu ya nyoyo za watu. Ni wakati wa kupunguza matumizi makubwa ya silaha za kijeshi na kuanza kuwekeza katika ustawi, maendeleo na mafao ya wengi ili kudumisha Injili ya uhai dhidi ya utamaduni wa kifo. Ni wakati wa kupunguza silaha na kuwekeza kwenye usalama na uhakika wa chakula duniani ni muda mwafaka wa kuachana na unafiki na kujikita katika ukweli na wazi kwa kuongeza mgao wa chanjo dhidi ya silaha. Lengo ni kujenga utamaduni wa haki, amani na maridhiano kati ya watu wa mataifa. Amani ya kweli inapata chimbuko lake kutoka katika akili na nyoyo za watu. Ni wakati wa kuwa ni mashuhuda na watumishi wa ukweli. Ni wakati wa kuondokana na misimamo mikali ya kidini na kiimani ili kudumisha umoja na udugu wa kibinadamu ni wajibu wa watu wote kulinda, kutunza na kuendeleza mazingira, nyumba ya wote, kwa kusikiliza na kujibu kilio cha dunia mama na maskini. Uchafuzi wa mazingira ni uhalifu dhidi ya utu, heshima na haki msingi za binadamu. Ni muda mwafaka wa kuondokana na magonjwa ya kusahau uwepo wa Mungu na jirani, kiasi cha baadhi ya watu kujiamini kupita kiasi. Matokeo yake ni uchafuzi wa maisha ya kiroho. Sala inayomwilishwa katika matendo ya huruma kiroho na kimwili ni tiba mwafaka na chachu ya mabadiliko ya kweli katika maisha ya binadamu. Udugu wa kibinadamu ujengwe na kusimikwa katika imani na utunzaji bora wa mazingira nyumba ya wote. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, ni katika muktadha huu Balozi Liberata Mulamula Rutageruka, waziri wa mambo ya nje na ushirikiano wa Afrika Mashariki, katika mahojiano maalum na Radio Vatican anabainisha mambo msingi aliyopewa kipaumbele cha pekee katika mkutano huo. Mimi ni Balozi Liberata Mlamula, waziri wa mambo ya nje na ushirikiano wa Afrika Mashariki wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Mimi kwa kweli, hii ni mara ya tatu na hudhuria huu mkutano. Kwa kweli mimi nimeguswa sana kutokana na kauli mbiu yao. Kauli mbiu ilikuwa ina, inasemea kuhusu the br brothers, sisters religions and culture in building peace and dialogue. Kwa hiyo umeona kwamba ilikuwa inatambua umoja wetu, kama tunasema kaka na dada, lakini pia kwamba inabidi katika madhehebu mbalimbali. Maana unajua hiyo jumuiya inaleta washiriki wengi, ni wa kutoka madhehebu mbalimbali duniani, viongozi na waamini. Kwa hiyo ilikuwa nasema kwamba pamoja na kila mtu anakuja na dini yake, lakini tujione kama ni wamoja, tujione kama ni dada na na kaka, tujione kwamba kuna umuhimu wa kuwa na maridhiano. Hiyo dialog ni msitizo kwamba hakuna mbala aliwezekani kama kuna matatizo yote ambayo unakuta mara nyingi wanatumia jina la dini katika kuleta hata machafuko. Moja kwamba mtu asitumie dini, in fact niseme papa na papa alivyosema, akasema tunaongelea demilitarization, lakini akasema sisi tuanze with our hearts kwamba tuondoe hizo silaha katika mioyo yetu. Kwa hiyo mimi nasema ilikuwa ni, ni jumuiko kubwa lakini la muhimu, na kwamba walivyoiweka sisi katika ushiriki wetu ni kwamba kila wale waliopata nafasi, nami nilipata hiyo fursa ya kuweza kutoa mada yangu kuhusu ushiriki hasa upande wa kinamama, upande wa vijana katika kuleta unaosema mstakabali mpya, lakini katika kuleta ustawi wa jamii ni kwamba kuzingatia yale ambayo ameleta athari athari kubwa katika ustawi wetu. Athari kubwa mojawapo ikiwa ni iye mabadiliko ya tabia nchi. Hakuna nchi ambayo haikuguswa athari za covid ya korona, hakuna nchi ambayo haikuguswa, na hii imeonyesha, kwa Kiingereza walikuwa wanasema kwamba mambo matatu kuna interdependence yaani, hakuna nchi ambayo inaweza kasema itaishi kama kisiwa, lakini pia imetuonyesha kwamba we are all vulnerable, vulnerability kwamba hakuna ambaye akuguswa akuguswa na hii, lakini ya tatu ambayo ilikuwa ni muhimu wa mkutano huu, hii ya ukwenda kwa pamoja, togetherness Utakumbuka kama mlisikia hotuba ya Mheshimiwa Rais Samia Suluhu Hasan katika mubaraza la Umoja wa Mataifa hili katika ya matra, matra lakini akisema kama tunataka tufike mbali inabidi sana ya ambao, watu zaidi, siwia, elfu sita, au elfu nane, lakini wote tukutambua kwamba lazima twende pamoja weza ni katika mambo ya tabia nchi, weza katika ili gonjwa la corona, kwamba hakuna nchi pekee inaweza ikashinda vita dhidi ya ili gonjwa au, au nani vita dhidi ya ii, athari zinazoletwa na mabadiliko nchi. Kwa hiyo mimi ndio niliona hiyo, lakini of course yote hayo, kama hakuna amani hatuwezi kufanikisha lolote hili, kama hakuna amani hakuna maendeleo na hakuna maendeleo kama hakuna amani. Kwa hiyo ndio nayesemaka kwamba ni, ni umuhimu wa hili kongamano, kwamba tutambue kwamba yote, anayechezea na amani, chezea uwai wako unachezea ustawi wa jamii unachezea watu wa Mungu lakini pia kiendelea kama sisi, of course, nchi zetu zimekuja hapa, kila mtu anaongelea kama umaskini, umaskini, umaskini. Tunapambanaje kuondokana na umaskini? Kwa hiyo mimi nasema nilifurahishwa kushiriki tena, lakini kupewa nafasi ya kuweza kueleza hasa, tukatumia pia fursa hiyo kuzitaka nchi zinazo zilizoendelea ikiwemo Itali kwamba zile ahadi walizozitoa tukiwa tangu Paris, unajua mwaka elfu mbili kumi na tano wakiwa Paris, na baada ya hapo wakatoa ahadi kwamba watasaidia nchi changa nchi zinazoendelea nchi za Afrika, maanake wenyewe ndi wanaosababisha haya matatizo yote ya mabadiliko ya tabia nchi. Sasa wakatoa ahadi kwamba watatusaidia nchi zetu kuweza kupambana na hiyo hali na kuondokana na hizo hatari mabadiliko ya tabia nchi, na kama mnakumbuka nchi zote hizo zinazoendelea zitoa hadi ya bilioni mia moja za Marekani, kwamba watazitoa kuweza kusaidia nchi ambazo zinaendelea kupambana na hii hali. Lakini mpaka sasa waliotoa ni wachache sana. Tukiwa hapa Italia, na yenyewe imetoa hadi nyingine kubwa katika mfuko huu wa kuweza kupambana na tabia nchi. Kwa hiyo ni kutoa msitizo, lakini na msukumo kwamba kwa kweli yale ambayo tunayaahidi lazima tutekeleze. Baba Mtakatifu alikuja mwenyewe binafsi katika kutufungia mkutano katika hiyo sehemu ambayo ya kihistoria ya Colosseum, na akatumia muda huo pia kuweza kama watu kama sisi kuweza kusalimia naye <laughs> kwe, kwe, kwa kweli ilikuwa ni baraka. Mimi nilikuwa nawaambia familia yangu kwamba siku hiyo baada ya hapo sikunawa mikono, na sasa hivi nimeweka gloves kwamba isiondoke zile baraka niliyoipata <laughs> ya kupeana mkono na baba mtakatifu. Uh, Mheshimiwa Rais Samia na Suluhu Hassan amekuwa anafungua kongamano kubwa za kidini na mkutano mkubwa wama, wama askofu, badhebu, mbali mbali, wa maaskofu katika madhehebu mbalimbali ya Wakatoliki ya Anglican yupo. Kwa hiyo mimi namwona tu mnadi sijuu hapo huku inahitaji mwaliko make. Rais huwa haendi bila mwaliko. Sasa akasema nipo <laughs> na nije <laughs> lakini mimi naamini atafurahi sana kuja hapa, na mimi tena nikakabidhiwa ile meseji ya nani ya amani, lakini nikifika pia nataka kozi ni waitishe wa waandishi wa habari kuweza kuwaeleza yale ambayo yametokana na ziara yangu, lakini pia kuwasomea ile meseji ya amani, maanake ndio maana yake, sikulipewa kwamba niene nikapambe ukutani, ina ni kwamba niweze kuhamasisha <laughs> jumuiya yetu, uh, watu wa Mungu kuhusu hii meseji ambayo ni, ni nzuri sana katika, ina tunakoelekea tunahitaji zaidi kwa kweli, kuwa nafsi zetu zikaweza kupokea ujumbe kama huu wa amani. Shukrani zangu za dhati zinamwendea Balozi Liberata Mulamula Rutageruka, waziri wa mambo ya nje na ushirikiano wa Afrika Mashariki. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco Jumatatu tarehe 11 Oktoba elfu mbili na ishirini na moja amekutana na, na, na kuzungumza na rais Armeni Sarkisian wa Armenia. Baadaye rais Armeni Sarkisia alikutana na kuzungumza pia na Kardinali Petro Parolini, katibu mkuu wa Vatikani, aliyekuwa ameambatana na Askofu Mkuu Paul Richard Gallagher, katibu mkuu wa mambo ya nchi za nje na ushirikiano wa kimataifa mjini Vatikani. Baba Mtakatifu Fransisko na mgeni wake katika mazungumzo yao ya faraga wameridhishwa na uhusiano wa kidiplomasia uliopo kati ya Vatikani na Armenia, nchi ambayo ina utamaduni na mapokeo ya kale ya Kikristo. Baadaye viongozi hao walijielekeza zaidi katika masuala ya kikanda na kimataifa. Unakuwa msaada wakati wa magumu, unakuwa faraja pale penye huzuni. Mama, nika tembea, nika songa, ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, matembezi ya amani ya sisi Perugia nchini Italia kwa mara ya kwanza yalianzishwa na Aldo Capitini kunako mwaka 1961 na mwaka 2021 yanatimiza na miaka 60, kwa muda wa siku tatu yaani kuanzia tarehe nane hadi tarehe 10 Oktoba 2021. Vijana zaidi ya wa thelathini elfu wametembea umbali wa kilometa 24, huku wakiongozwa na kauli mbiu kwa lugha ya Kiingereza I Care, yaani najali. Najali ni jina jipya la amani. Najali kwa kushiriki ustawi, maendeleo na mafao ya vijana wa kizazi kipya. Najali ilikokoleza mchakato wa demokrasia shirikishi na amani ya kweli. Sehemu kubwa ya washiriki wa matembezi haya ni vijana wa kizazi kipya wanaotaka kusimama kidete kulinda na kudumisha utu, heshima na haki msingi za binadamu. Amani, usawa, demokrasia na udugu wa kibinadamu ni tunu ambazo zinashambuliwa kila pembe ya dunia kama mpira wa danadana. Ujumbe wa Baba Mtakatifu w Francisco umesoma kwa niaba yake na Askofu Mkuu Domenico Sorrentino wa jimbo kula Asisi na Nocera Umbra Guardo Guardotadino. Baba Mtakatifu katika ujumbe huu amekazia umuhimu wa kulinda na kutunza mazingira ya nyumba ya wote. Ujumbe wa Baba Mtakatifu Francisco katika maadhimisho ya siku ya 54 ya kuombea amani duniani kwa mwaka 2021 ulinogeshwa na kauli mbiu utamaduni wa utunzaji kama njia ya amani. Katika ujumbe huo, Baba Mtakatifu alizungumzia kuhusu madhara ya ugonjwa wa virusi vya Korona, uviko 19, majanga asilia, ukosefu wa uhakika wa usalama wa chakula duniani, hali ngumu ya uchumi kitaifa na kimataifa pamoja na wimbi kubwa la wakimbizi na wahamiaji duniani. Katika kipindi hiki kumeibuka pia utaifa usiokuwa na mashiko, chuki dhidi ya wageni, vita na kinzani, mambo ambayo yanapelekea maafa na uharibifu mkubwa wa mazingira, nyumba ya wote. Kumbe utamaduni na utunzaji bora wa mazingira ni dira na mwelekeo katika njia ya amani. Mungu mombaji ni kieni cha wito wa mwanadamu kutunza mazingira kama unavyofafanuliwa katika maandiko matakatifu, yaani ulinzi wa Mungu kwa binadamu kuna uhusiano na mwingiliano mkubwa kati ya maisha na mafungamano ya kibinadamu pamoja na mazingira. Haya ni mambo ambayo kimsingi hayawezi kamwa kutenganishwa na udugu wa kibinadamu, haki na uaminifu kwa wengine. Baba Mtakatifu anakaza kusema kuna tofauti kubwa kati ya utunzaji bora wa mazingira dhidi ya utendawazi usiojali wala kuguswa na mahangaiko ya wengine. Tabia ya kuvunjilia mbali utu, heshima na haki msingi za binadamu ni msingi wa uvunjifu wa amani na mwanzo wa utamaduni wa kifo unaokumbatiwa katika kinzani, machafuko na vita. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, nisikitisha kuona kwamba hata baada ya mapigano na madhara yaliyosababishwa na vita kuu ya kwanza na ya pili ya dunia, lakini bado kuna mataifa yanayoendelea kuwekeza kiasi kikubwa cha rasilimali fedha kwa ajili ya kutengeneza silaha. Ni hao hao viongozi wa serikali na jumuiya ya kimataifa wanaotangaza amani kwenye mikutano ya kimataifa, lakini wanajihusisha katika biashara ya haramu ya silaha duniani. Hii ni biashara inayowapa kisogo mamilioni ya watu wanaokosa mahitaji msingi, na hivyo kubeza utu, heshima na haki msingi za binadamu. Ni katika muktadha huu Baba Mtakatifu anawahimiza vijana na watu wote wenye mapenzi mema kutia nia ya kutembea katika njia ya amani, ile kujenga utamaduni wa amani unaomwilishwa kila siku ya maisha, na wala si mara moja tu kwa mwaka. Kwa msaada wa Mwenyezi Mungu, Baba anayewategemeza na kuwalinda watoto wake wote, watu wanaweza kujifunza kuishi kwa umoja na upendo kama ndugu ndugu. msikilizaji wa redio Vatikani, kwa upande wake Rais Sergio Mattarella wa Italia anasema mali ni dhamana na wajibu unaopaswa kushughulikiwa kikamilifu na watu wote, kwa kuwa na matumizi mazuri ya lugha sanjari na kuonyesha mshikamano wa udugu wa kibinadamu. Hii ni changamoto ya kulinda, kuheshimu na kuendeleza mazingira nyumba ya nyumba ya wote. Matembezi ya amani Asisi ni kielelezo cha matumaini ya watu wa Mungu katika utunzaji bora wa mazingira nyumba nyumba ya wote, sanjali na uwajibikaji mkubwa mshikamano wa udugu wa kibinadamu, utu, heshima, haki msingi za binadamu, uhuru, demokrasia na amani ni urithi wa binadamu unaopaswa kutambuliwa na Umoja wa Mataifa. Ndugu msikilizaji wa Redio Vaticani, gazeti la Osservatore Romano linalomilikiwa na kuendeshwa na Vatikani, mwaka elfu mbili na ishirini na moja linasherekea miaka 160 tangu kuanzishwa kwake na miaka 50 tangu gazeti hili lianze kuchapishwa kwa lugha ya Kijerumani hapo tarehe 8 Oktoba mwaka 1971. Katika kipindi cha miaka yote hii mambo makuu mawili yamepewa kipaumbele: cha kwanza uaminifu kwa halifa wa Mtakatifu Petro na ubunifu katika kutangaza na kushuhudia maisha na utume wa kanisa ndani na nje ya Vatikani. Ni katika muktadha huu Baba Mtakatifu Francisco anawapongeza waandishi wa habari wa gazeti la Osservatore Romano linalochapishwa mara moja kwa juma katika lugha ya Kijerumani, anapenda kuwasindikiza wadau wote kwa sala na sadaka yake. Katika kipindi cha miaka 50 gazeti la Osservatore Romano limejikita katika mchakato wa kuajuza wasomaji wake kwa mtazamo wa maisha na utume wa kanisa kutoka mjini Vatikani na ulimwengu katika ujumla wake. Ni gazeti linalohabarisha matukio makuu na nyaraka mbalimbali zinazotolewa na halifa wa Mtakatifu Petro sanjali na kutoa mchango mkubwa unaosheheni utajiri wa kitamaduni. Yote haya yanapania kuwawezesha wasomaji wa gazeti la L'Osservatore Romano kulifahamu zaidi kanisa la Kiulimwengu. Mwishoni mwa ujumbe wake, Baba Mtakatifu Francisco ametoa baraka zake za kitume kwa wale wote wanaochangia kwa hali na mali katika kufanikisha utume huu pamoja na wasomaji wake wote. Kwa upande wake askofu mkuu Nikola Trovich, balozi wa Vatikani nchini Ujerumani, anasema gazeti hili lilianzishwa wakati ambapo utawala wa kifashisti pamoja na machafuko makubwa ya kisiasa kwa ajili ya kudai demokrasia yalikuwa amepamba moto. Ni gazeti ambalo limeshuhudia maisha na utume wa Papa Paulo wa sita, Papa Yohane Paulo wa kwanza aliyeliongoza a kanisa kwa muda wa siku 33 tu, Yohane Paulo wa Pili, baba Mtakatifu mstaafu Benedikto wa kumi na sita na sasa baba Mtakatifu Francisco ndiye anayeshikilia usukani ni gazeti ambalo limewasindikiza viongozi wa kanisa katika maisha na utume wao kwa kanisa la kiulimwengu na Vatikani katika ujumla wake. Nyaraka zote hizi zimekuwa zikichapishwa, na kwa hakika wasomaji wengi wa gazeti hili watakubaliana kimsingi kwamba nyaraka hizi ni amana na utajiri mkubwa kutoka kwa kanisa, bila kusahau mchango wa wataalamu katika fani mbalimbali mbali za maisha Askofu mkuu Nikola Trovich anaendelea kuelezea kwa kusema kwamba gazeti la Rosavatore Romano kwa lugha ya Kijerumani limekuwa ni msaada mkubwa kwa wasomaji kwa kuwashirikisha hija za kitume zinazofanywa na Baba Mtakatifu sehemu mbalimbali za dunia. Habari hizi zimesheheni pia maana na utajiri wa tafakari, hotuba, nasala mbali mbali, na sala mbalimbali zinazotolewa na wakuu wa kanisa kutoka katika madhabahu ya Bikira Maria. Maadhimisho ya siku za vijana ya kimataifa na matukio mbalimbali mbali ya maisha na utume wa kanisa yamekuwa yakizipamba nyaraka zinazochapishwa na gazeti hili. Kwa kupitia ubalozi wa Vatican nchini Ujerumani, gazeti la Osservatore Romano linaweza kuwafikia wanadiplomasia kwa lugha mbalimbali. Ni gazeti linalosomwa na waamini wa dini mbalimbali mbali kama sehemu ya mchakato wa kukoleza majadiliano ya kidini na kiekumene ili kujenga mshikamano wa udugu wa kibinadamu. Katika kipindi cha miaka 50 iliyopita, kumekuwepo na mabadiliko makubwa katika tasnia ya mawasiliano ya jamii. Katika muktadha huu, hata gazeti la Rosevatore Romano limeguswa kutokana na mabadiliko ya tabia na wasomaji wake. Leo hii mwelekeo uliopo ni wasomaji kutaka kupata habari motomoto, hata kama hazijafanyiwa utafiti wa kutosha kwa kuzingatia sheria, kanuni, weledi na taaluma ya uandishi wa habari. Jambo la msingi ni kuhakikisha kwamba habari inawekwa mahali pake ikiwa imefanyiwa upembuzi yakinifu na wenye kina. Kunako mwaka elfu mbili na ishirini katika fursa ya miaka ishirini na mitano ya kanisa ambalo limewekwa kwa ajili ya Bikira Maria wa Rozari, parokia ya Sambondongo nchini Korea Kusini, waliamua kuanzisha kutengeneza milioni kumi ya rosari na baadaye kuziuza kwa njia ya mtandao na nyingine kuzituma katika utume wa kimisionari katika nchi za nje, kwa kuhamasisha waamini wasari rosari na kuyaishi maisha ya kawaida yanayomwelekea ya Kristo. Mwenyekiti wa chama hicho akizungumza na gazeti katoliki la Korea amefafanua jinsi ambavyo wametuma rozari kwa mapade katika utume wa kimisionari kwenye mataifa mbalimbali mbali ambao kwao wanapata kuwazawadia watoto hasa katika fursa ya kupokea komunio ya kwanza, na nyingine kuziuza kwa ajili ya kusaidia utume katika makanisa ulimwenguni. Mwaka jana kikundi cha kujitolea cha chama hicho ambacho tangu mwanzo kilikuwa na wajumbe 35 kiliweza kutuma rosari elfu moja na mia sita katika utume wa Papua Guinea Mpya, Peru na Sudani Kusini, na mwaka huu rosari mia sita zimetumwa katika kila utume kwenye kanisa la Ufilipino na Papua Guinea Mpya. Hata hivyo mwaka huu, shukurani kwa kuuza rosari na kupokea wafadhili, wameweza kukusanya na kutuma katika utume wa kimisionari karibu dola za Kimarekani elfu tatu na hamsini na tisa. Shughuli za kimisionari zimewezesha waamini hao kupeleka mbele licha matatizo ya matatizo yaliyosababishwa na dharura ya kiafya ya uviko 19, ambapo imetafuta namna ya kuendeleza tena zaidi. Ufunguzi wa sinodi kwa upande wa Papa Francisco jijini Roma kwa maaskofu kutoka ulimwenguni kote ni jambo jema, kutoka Afrika kulikopona hata Kardinali Filipe Guadraogo, askofu mkuu wa Uagadugu nchini Burkina Faso na ambaye ni rais wa shirikisho la mabaraza ya maaskofu Afrika na Madagaskar, SECAM, ambapo alikutana na Baba Mtakatifu Francisco akiwa na makamu mwenyekiti kutoka jimbo la Like, Kisaisai nchini Msumbiji na katibu pade Enri ya Kabiam. Mara baada ya mkutano wao, Vatican News imepata kuzungumza na Kardinali Filipe ambaye ameeleza walikaribishwa katika uzinduzi rasmi wa sinodi hiyo ya maaskofu. Kila bara lilikuwa linatakiwa kutuma wawakilishi kumi na ndio sababu wao walikuwa Roma, waliomba kukutana na Baba Mtakatifu Francisco kwa niaba ya sekamu Na sababu za kukutana na Baba Mtakatifu ni kwamba yeye ni baba wa familia, mkutano wa sinodi ya Afrika na wosia wake wa kitume wa Ecclesia in Africa, yani kanisa barani Afrika, ambao ulikabidhiwa kwa kanisa lote la Afrika na Madagaska. Ni uchaguzi msingi kwa sababu kanisa ni familia ya Mungu. Katika familia kuna baba wa familia, na Baba Mtakatifu, mfuasi wa Mtakatifu Petro, ni baba wa familia, na marais wa sekamu wamependa kukutana naye ili naye furaha zao changamoto zao ambazo ni nyingi sana barani Afrika na yeye amewasikiliza kwa umakini na urafiki maombi yao kwa ngazi ya uinjilishaji au shida za kijamii na kisiasa kama vile haki na amani. Umekuwa ni mkutano wa kirafiki na waimani na umoja, na yeye amewapa ushauri mwingi, kardinali amesema, inaonyesha ni jinsi gani ambavyo Papa Francisko analipenda kanisa la Afrika na amewatia moyo wa kwenda mbele daima bila kurudi nyuma kamwe. Kardinali Charles Bo, rais wa Shirikisho la Mabaraza ya Maaskofu barani Asia, Jumatatu 11 Oktoba 2021 katika fursa ya kushukuru kwa ajili ya uzinduzi wa matumizi ya simu ya Redio Veritas Asia katika kanisa kuu la Mtakatifu Maria huko Yangoni, amewaalika kituo cha matangazo katoliki kuwa cha kimisionari barani Asia. Ni katika taarifa kutoka shirika la habari katoliki barani Asia, Kardinali Bo amesema Radio Veritas Asia iweze kuwa kweli ya kimisionari barani asia. Uti ya Kikristo huko Asia na ambayo kwa wale wote wanaohusika waweze kubarikiwa Bwana ambaye anatuchagua kutangaza injili barani Asia, kwa namna ya kwamba watu waliotawanyika katika mabara na katika Asia yote waweze kuisikiliza kwa njia ya juhudi zetu za kimisionari. Watu wa Asia, wenye utajiri mkubwa wa tamaduni na dini, wafikie usikilizaji na kutambua ukweli wa ishara za Kristo ambaye anaishi kati yetu na ambaye anazungumza kwa njia ya maneno yake na sakramenti zake. Kardinali Bo kwa njia hiyo amewaalika maaskofu wote, mapadre, watawa na walei kupakuwa aina hii ya redio kwenye mtandao na ambayo itawawezesha watu hao wa Mungu kusikiliza na kushirikishana habari njema, ikiwa ni pamoja na kuwa msindikizaji wa kiroho. Aidha, amesisitiza pia umuhimu wa nafasi wa Papa Yohani wa 23 ambaye tarehe 11 Oktoba mama kanisa alikuwa anafanya kumbukumbu yake na ambaye Radio Veritas Asia inamuiga kwa sababu kwamba redio hiyo na shirikisho la mabaraza maaskofu vilizaliwa chini ya upapa wake, kwa kuwasalimia kama wajumbe wa amani, furaha na shauku ya kichungaji tusali kwa ajili ya kuweza kuiga kwake jitihada zaidi za kina ili kujibu wito wa kutangaza injili na karibu watoto kumi na tisa elfu wahamiaji ambao wanasafiri kukatisha Darieni ambao ni msitu mkubwa unaotenganisha nchini Kolombia na Panama hadi sasa idadi imeongezeka karibu mara tatu zaidi ya iliyorekodiwa na kuwekwa pamoja kwa miaka mitano iliyopita, msitu huo mzito sana wa kitropiki. Familia za wahamiaji wakiwa na watoto kwa namna ya pekee wako hatari ya kupata vurugu, zikiwemo nyanyaso za kijinsia, biashara ya binadamu inayofanywa na magenge ya kihalifu. Watoto wanaokatisha msitu huo wa Darieni pia wana hatari ya kukumbana na utapia mlo, kuharisha na magonjwa ya pumu Vilevile vile, ukosefu wa maji safi ya kunywa na usumbufu mwingine unaohitaji umakini wa haraka. Juma baada ya juma, watoto wanakufa, wengine wanapoteza wazazi wao au wanatenganishwa na wazazi wao wakati wa safari hii ya hatari. Ni jambo la kusikitisha sana ambapo makundi ya kiarifu wanatumia fursa hii juu ya watoto ambao tayari ni waathiriwa. Amesema hayo mkurugenzi wa kanda ya UNICEF kwa ajili ya Amerika Kusini na Caribbean. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, usikose kujiunga nasi tena tutakapokuletea katekesi ya Baba Mtakatifu Francisco siku ya Jumatano. Kwa niaba ya Angelo Rezauda, mimi ni mtoto wa mkulima Padre Richard Mjigwa, nikisanzuka juu kwa juu kwa kusema tumsifu Yesu Kristo, laudetur Yesus Kristus.