Jambo wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Karibu ndugu msikilizaji wa redio Vatikani wakati huu ninapokutandazia mkeka wa matangazo yetu kwa habari zifuatazo. Baba Mtakatifu Francisco ameridhia kwamba mtumishi wa Mungu Yohane Paulo wa kwanza atangazwe kuwa ni mwenye heri. Tutakushirikisha katekesi ya Baba Mtakatifu usiku ya Jumatano. Bikira Maria wa Fatima awe ni dira na mwongozo wa toba na uongofu endelevo ili hatimaye kwenda kwa kukutana na Kristo Yesu, juwa la haki. Tutakushirikisha pia matukio mbalimbali mbali ambayo yanaendelea kupamba maisha na utume wa kanisa ndani na nje ya Vatikani. Kwa niaba ya Angelo Rezaura, mimi ni Padre Richard Mjigwa nikiwatakia usikivu mwema wa matangazo yetu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu wa Francisco, baada ya kukutana na kuzungumza na Kardinali Marcelo Semeraro, mwenyekiti wa Baraza la Kipapa la kuwatangaza waamini kuwa wenye heri na watakatifu, tarehe 13 Oktoba 2021, ameridhia kwamba mtumishi wa Mungo Yohane Paulo wa kwanza atangazwe kuwa ni mwenye heri. Muujiza uliopelekea hata kanisa likaamua kumtangaza kuwa ni mwenye heri ni tukio la mtoto mmoja mgonjwa aliyekuwa kwenye hatari ya kufa huko nchini Argentina kutokana na kuandamwa na ugonjwa wa kifafa cha hatari kwa muda mrefu. Paroko wa parokia iliyokuwa karibu na hospitalini hapo aliamua kuwahusisha wazazi wake na watu wenye mapenzi mema kusali na kuomba msaada kutoka kwa maombezi ya Papa Yohane Paulo wa kwanza Aliyejulikana pia kama Papa Albino Luciani akapona kunako tarehe 23 Julai mwaka 2011 kwa muujiza. Papa Yohane Paulo wa Kwanza alizaliwa tarehe 17 Oktoba mwaka 1912 huko Beluno nchini Italia. Baada ya masomo na majiundo yake ya kikasisi, tarehe 2 Februari mwaka 1935 akapewa daraja takatifu ya ushemasi na tarehe saba Julai mwaka 1935 akapewa daraja takatifu ya upadre. Tarehe 15 Desemba mwaka 1958 Mtakatifu Yohane wa 23 akamteua kuwa askofu, na ilipogota tarehe 15 Desemba mwaka 1969 Mtakatifu Paulo wa sita akampandisha hadhi na kuwa patriaki wa Venesia tarehe tano Machi mwaka elfu moja mia tisa sabini na tatu Mtakatifu Paulo wa sita akamteua na kumtangaza kuwa kardinali na kuongozwa na nembo yake ya kikardinali umiritasi. Alikuwa ni kiongozi mwenye imani thabiti, alionesha upendeleo wa pekee kwa maskini na wale wote waliokuwa wale na sukumizwa pembezoni mwa jamii. Alishiriki kikamilifu katika maadhimisho ya Mtaguso mkuu wa pili wa Vatikani na kusimama kidete kupinga utamaduni wa kifo unaofumbatwa katika kifo laini na utoaji mimba. Baada ya kifo cha Mtakatifu Paulo wa Sita tarehe 26 Agosti mwaka 1978 akateuliwa kuwa halifa wa Mtakatifu Petro, papa wa 263 kuliongoza Kanisa Katoliki. Huu ni uchaguzi uliofanyika kwa muda wa siku moja tu. Alikuwa ni kiongozi aliyekirimiwa karama na uwezo mkubwa kiasi kwamba wakati wa katekesi yake hakuwa na haja ya karatasi yoyote, yalimimilika kutoka kichwani Alibahatika kutoka mara moja tu mjini Vatikani kwenda kusimikwa kama askofu mkuu wa jimbo kuu la Roma tarehe ishirini na nane Septemba mwaka 1978. Akafariki dunia akiwa na umri wa miaka sitini na mitano huku akiwa ameliongoza kanisa Katoliki kwa muda wa siku 33 tu na kuzikwa kwenye makaburi yaliyoko chini ya kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Kani. Ni siku 33 za maisha na utume wake kama halifa wa mtakatifu Petro, lakini siku ambazo zimeacha alama ya kudumu katika akili na nyoyo za watu. Kuna mengi ambayo yameandikwa na hata kutungiwa sinema kuhusu kifo cha Papa Yohane Paulo wa kwanza. Watu wengi waliguswa na utakatifu wa maisha yake kiasi cha kuanza kumkimbilia katika sala Baba Mtakatifu Francisco kunako mwaka elfu mbili na kumi na saba akaridhia kwamba atangazwe kuwa ni mtumishi wa Mungu. Kwa sasa Mama Kanisa anasubiri tarehe rasmi ya kumtangaza mtumishi wa Mungu Papa Yohane Paolo wa kwanza kuwa mwenye heri. De la liberta. Ndugu msikilizaji wa redio Vatican, Baba Mtakatifu Francisco katika mzunguko wa katekesi ya waraka wa Mtume Paulo kwa Wagalatia amekwisha kugusia mada mbalimbali na kati ya mada hizo ni kuhusu kuhesabiwa haki. Tamko la mafundisho ya kuhesabiwa haki lililotolewa tarehe 31 Oktoba mwaka 1999 lilikuwa na, na utangulizi ujumbe wa Biblia ya juu ya kuhesabiwa haki mafundisho ya kuhesabiwa haki kama suala la kiekumene ufahamu na maelezo ya pamoja juu ya kuhesabiwa haki. Tamko hili lilifafanua kuhusu udhaifu wa binadamu, samaha wa dhambi, na kufanyika wenye haki, kuhesabiwa haki kwa njia ya imani na neema. Lilimwangalia aliyehesabiwa haki kama mtu mkosefu, sheria na Injili, uhakikisho wa wokovu, matendo mema ya mtu aliyehesabiwa haki, sanjali na umuhimu na lengo la maafikiano yaliyofikiwa. Baba Mtakatifu katika katekesi yake mwishoni ametafakari kuhusu uhuru wa kweli ambao Kristo Yesu amewakirimia waja wake kama zawadi inayobubujika kutoka katika sakramenti ya ubatizo kwa njia ya mateso, kifo na ufufuko wake kwa wafu. Binadamu amekombolewa kutoka katika utumwa wa dhambi na mauti. Mwaliko wa kutambua na kutembea katika ukweli na imani Baba Mtakatifu Fransisko Jumatano tarehe 13 Oktoba 2021 wakati wa katekesi yake ya waraka wa mtume Paulo kwa Wagalatia ametafakari kuhusu uhuru wa Kikristo ambao ni chachu ya ukombozi ulimwenguni, nao unapata chimbuko lake kutoka katika fumbo la Pasaka, yani mateso o kifo na ufufuko wa Kristo Yesu kutoka kwa wafu. Utamadunisho wa Injili na fumbo la umwilisho ni vielelezo vya uhuru wa kweli ambao umeletwa na Kristo Yesu. Kiini cha katekesi kuhusu waraka wa mtume Paulo kwa Wagalatia ni uhuru wa kweli unaopata chimbuko lake katika fumbo la Pasaka, yaani mateso, kifo na ufufuko wa Kristo Yesu kutoka kwa wafu. Kwa njia hii watu wamekombolewa kutoka katika lindi la dhambi na mauti, wamekombolewa kwa neema na kwa njia ya upendo mutasari wa sheria na maisha mapya ya kikristo. Baba Mtakatifu anaendelea kufafanua kwamba uhuru wa kikristo unaokumbatia na kuambata watu wote kutoka tamaduni mbalimbali mbali na hivyo kuingia katika uhuru wa wana wa Mungu, maana katika Kristo Yesu kutahiriwa hakufai neno wala kuto kutahiriwa bali imani itendayo kazi kwa upendo. Upya huu wa mawazo haukuweza kukubalika kwa urahisi sana. Ndiyo maana Mtakatifu Paulo mtume alishambuliwa sana, walimtuhumu kwamba alipendelea kutumia fursa hii ya kichungaji kwa ajili ya kuwafurahisha watu wote na hivyo kubeza mambo msingi yaliyokuwa yanabubujika kutoka katika mapokeo ya dini yake. Mashambulizi dhidi ya upya wa kiinjili yana historia ndefu, anasema baba mtakatifu Fransisko. Mtakatifu Paulo mtume anajibu shutuma hizi kwa kusema, maana sasa je, ni wanadamu ninaowashawishi au Mungu? Au nataka kuwapendeza wanadamu? Kama ningekuwa hata sasa nawapendeza wanadamu singekuwa mtumwa wa Kristo. Katika mahubiri yake kamwe hakutafuta utukufu wa kibinadamu. Mtakatifu Paulo Mtume anaonyesha jinsi ambavyo ufunuo wa neno la Mungu ulivyogusa undani wa maisha yake kiasi hata cha kuweka kando tamaduni na mapokeo yake ya zamani ili kupokea upya na usafi wa Injili. Uhuru wa Kristo unaobobujika kutoka katika fumbo la Pasaka unapyaisha tamaduni na mapokeo ya kidini mintarafu mwanga wa Injili. Uhuru wa wana wa Mungu walioupata kutoka katika sakramenti ya ubatizo unawawezesha kupata hadhi ya kuwa ni watoto wapendwa wa Mungu na wakati huo huo kuiwezesha imani kupenya katika tamaduni mbalimbali mbali na kutambua mbegu ya ukweli na hatimaye kuiwezesha kufikia utimilifu wake. Kwa njia ya wito wa uhoro, waamini wanagundua maana halisi ya utamadunisho wa enjele, uwezo wa kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu kwa kuheshimu na kuthamini kile kilicho kizuri na cha kweli katika tamaduni. Jambo hili si rahisi, kwani kuna kishawishi cha kila mwamba ngoma ngozi kuvutia kwake. Katika mchakato wa uinjilishaji, kumekuwepo na makosa yaliyotendeka kiasi cha kulinyima kanisa amana na utajiri kutoka katika tamaduni, mahali ya kielelezo cha jamii ya watu husika. Huu ni mwelekeo ambao umekwenda kinyume kabisa na uhuru wa Kikristo. Mababa wa Mtaguso Mkuu wa Pili wa Vatikani wanasema fumbo la umwilisho limetangazwa na kufunuliwa na Kristu Yesu, chemchemi na kilele cha ufunuo wote. Kwa njia ya fumbo la umwilisho amewarejeshea wanadamu hadhi yao kuu, amejiunga kwa namna fulani na kila mwanadamu Akafanya kazi, akafikiri na kutenda kwa utashi na moyo wa kibinadamu, akazaliwa na kufanana na binadamu katika mambo yote isipokuwa katika dhambi. Baba Mtakatifu Fransisko anakazia umuhimu wa kuheshimu tamaduni za watu na kwamba Kanisa Katoliki maana yake ni kanisa ambalo liko wazi kwa ajili ya watu, tamaduni na nyakati zote, kwani Kristo Yesu ameteswa, akafa na kufufuka kwa wafu kwa ajili ya watu wote. Tamaduni katika asili yake ni mchakato unaoendelea kubadilika, changamoto na mwaliko wa kutangaza na kushuhudia Injili kwa watu wa nyakati hizi zenye mabadiliko makubwa ya sayansi na teknolojia. Wakristo watambue kwamba wamepokea zawadi ya uhuru, ambayo wanapaswa kuilinda na kuendelea kujielekeza zaidi katika kuimwilisha, ili hatimaye iweze kufikia utimilifu wake. Baada ya kukombolewa kutoka katika lindi la dhambi na mauti, waamini wanapaswa kuendelea kusafiri kuelekea utimilifu wa uhuru wa kweli. Msikilizaji wa redio Vatikani, watoto watatu wa Fatima, yaani Lusia, Yasinta na Francisco walitokewa na Bikira Maria kuanzia y tarehe kumi na tatu Mei mwaka elfu moja mia tisa na kumi na saba huko mjini Fatima. Baada ya kuwatokea watoto hao wa Fatima, aliendelea kuwatokea kila ifikapo tarehe kumi na tatu ya mwezi, na hatima yake ilikuwa ni tarehe kumi na tatu Oktoba mwaka elfu moja mia tisa kumi na saba Baba Mtakatifu Francisco amelikumbuka tukio hili wakati wa katekesi yake tarehe 13 Oktoba 2021. Bikira Maria wa Fatima awe ni dira na mwongozo wa toba na uongofu endelevo, ili hatimaye kwenda kukutana na Kristo Yesu, jua la haki. Mwanga wake angavu usaidie kuwakomboa waamini kutoka dhambini na asaidie kufukuzia mbali giza linalouandama ulimwengu. Bikira Maria aliwatokea watoto wa Fatima kunako mwaka 1917 wakati walimwengu walipokuwa wanateseka kutokana na vita kuu ya kwanza ya dunia na kuwapatia ujumbe wa matumaini uliokuwa unafumbatwa kwa namna ya pekee katika toba na uongofu wa ndani, sala, na kwamba Mwenyezi Mungu daima anatembea katika historia ya maisha ya waja wake. Huo ni mwaliko kwa waamini kumtumainia Kristo Yesu aliyeteswa akafa na kufufuka kwa wafu, kwani yeye ameushinda ulimwengu. Kumbe, ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, ujumbe wa Bikira Maria kwa watoto wa Fatima unaweza kufupishwa kwa maneno makuu matatu: sala, toba na uongofu wa ndani. Sala ni majadiliano ya kina kati ya mwamini na muumba wake, majadiliano yanayomwongoza mwamini kuelekea katika maisha ya uzima wa milele. Waamini wanachangamotishwa na mama kanisa kutubu na kumwongokea Mwenyezi Mungu kwa kuwa na mwelekeo mpya katika maisha yao. Bikira Maria wa Fatima anawaalika waamini kuchuchumalia utakatifu na kuendelea kusali kwa ajili ya toba na uongofu wa ndani kwa kujiweka wakfu kwa moyo wake mtakatifu. Bikira Maria na waalika waamini kusali rozari takatifu li kuombea haki, amani na maridhiano duniani. Hii ni changamoto endelevu na fungamani hata kwa walimwengu wa nyakati hizi. Msikilizaji wa Redio Vatikani, Mtakatifu Yohane Paulo wa Pili alizaliwa nchini Polandi kunako tarehe 18 Mei 1920 na kupewa jina la Kalori Joseph Waitila. Akiwa na umri wa miaka ishirini alifiwa na wazazi wake pamoja na ndugu yake. Katika uzoni na upweke huu, Kalori alivutwa sana na maisha na wito wa kipadi na hatimaye akajiunga na seminari ya asili na kupewa daraja takatifu ya upadri tarehe mosi Novemba mwaka 1946. Papa Piusi wa kumi na mbili kunako tarehe nne Julai mwaka elfu moja mia tisa hamsini na nane akamteua kuwa askofu msaidizi wa jimbo kuu la Krakovia nchini Poland, katekeleza dhamana ya kufundisha, kuongoza na kuwatakatifuza watu wa Mungu kwa ari na moyo mkuu na unyenyekevu wa hali ya juu kabisa. Mtakatifu Paulo wa sita kunako tarehe kumi na tatu Januari mwaka elfu moja mia tisa sitini na nne akamteuwa kuwa askofu mkuu wa jimbo kuu la Krakovia. Tarehe ishirini na sita Juni mwaka elfu moja mia tisa sitini na saba akateuliwa na Mtakatifu Paulo wa sita kuwa kardinali. Akachaguliwa kuliongoza kanisa Katolike tarehe kumi na sita Oktoba mwaka elfu moja mia tisa sabini na nane akiwa ni papa wa mia mbili sitini na nne kuliongoza kanisa Katolike tarehe ishirini na mbili Oktoba mwaka elfu moja mia tisa sabini na nane akasimikwa na kuanza kutekeleza utume wake kama halifa wa Mtakatifu Petro. Mungu katika malaika wake na watakatifu wake. Msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco, wakati wa katekesi yake siku ya kesi Jumatano tarehe Oktoba na na moja, amezungumzia matukio kadhaa yanayolipamba juma hili, kuanzia na 11 na moja kanisa limeadhimisha kumbukumbu ya Mtakatifu Yohane wa 23, na 15 Oktoba kanisa linafanya kumbukumbu ya Mtakatifu Tereza wa Yesu au maarufu kama Mtakatifu Teresa wa Avira, bikira na mwalimu wa kanisa pamoja na mtakatifu Ejive wa Silesia, anayekumbukwa kila mwaka ifikapo tarehe 16 Oktoba. Watakatifu hawa wanawakumbusha waamini kwamba uhuru wa kweli unasimikwa katika uwajibikaji, upendo na ukweli. Kielelezo cha hali ya juu kabisa cha uhuru wa Kikristo ni upendo unaomwilishwa katika huduma makini kwa watu wa Mungu. Kutoka studio za Redio Vatikani, kama kawa, ni mtoto wa mkulima, Padri Richard ni milioni moja ya watu ambao wanapaswa kukabiliana na ukame mkali huko kusini mwa Angola, uliosababishwa na ukosefu wa mvua kwa muda mrefu zaidi ya miaka mitatu. Mbele ya hali hii ya janga, baraza la maskofu kitaifa wameomba serikali itangaze hali ya dharura ya nchi. Katika taarifa yao iliyochapishwa mnamo tarehe kumi na moja wa Oktoba elfu mbili na ishirini na moja, maaskofu wanabainisha kuwa na wasiwasi mkubwa kwa mgogoro wa kibinadamu unaoendelea na wanashauri utekelezaji wa kuomba msaada wa kuingilia kati kwa upande wa jumuiya ya kimataifa ikiwa ni pamoja na kutoa kipaumbele cha mipango ambayo inaweza kusaidia kupambana na njaa na umaskini. Katika taarifa hiyo maaskofu anaelezea hata mshikamano kwa watu ambao wamelazimika kuishi katika hali hii ngumu na matumaini ya baraza la maaskofu kwamba mamlaka ya nchi inaweza kuunda kwa haraka iwezekanavyo mpango wa dharura wa kuweza kuwasaidia wazalendo ambao zaidi wamepata baraa hili la ukame. Wito wa maaskofu umefika wakati wa kuhitimisha mkutano wao wa mwaka uliofanyika jiji kuu Rwanda katika madhabahu ya Maksima. Wakati wa mkutano wao na shughuli yao, walikabiliana na mada nyingi kama vile mchakato wa safari ya kisinodi mwezi Oktoba wa kimisionari, maandalizi ya kuadhimisha miaka thelathini tangu nchi hiyo kutembelewa na Mtakatifu Yohane Paulo wa Pili. Vilevile maaskofu wameonyesha wasiwasi wao kuhusiana na ukosefu wa usalama unaozidi kuongezeka katika nchi yote ambapo ukosefu huo unatazama pia taasisi za kidini. Kuhusiana na hili, wakati wa mkutano wao unaendelea, vituo viwili Katoliki vilivamiwa na kuibiwa. Hii ni hali ngumu na mbaya ambayo kanisa Katoliki wamelaani vikali, kwa sababu watu hawako katika hali ya usalama tena. Kwa maana hiyo, serikali imeombwa kuboresha uwezo wa kutoa majibu kwa upande wa polisi, kwa zana zinazowezesha kuboresha usafiri wa maaskari, na wakati huo huo maaskofu wamebainisha juu ya mivutano inayokuwa kabla ya uchaguzi ambayo wanaishi nchini Angola kwa kusababisha mapigano kati ya wagombea wakuu wa kisiasa katika matazamio ya kupiga kura elfu mbili na ishirini na mbili. Kanisa linaomba kuboresha hali halisi ya kisiasa ili kuhakikishia amani, usalama na maelewano kati ya raia ambao kwa hakika wanapaswa kukabiliana na hali hii ngumu, kuachilia pembeni vishawishi vya kuhifadhi na ukarabati ili kukabiliana na maangamizi ya mada ya mabadiliko kwa namna ya kutafuta mtindo ulio mzuri wa kiinjili na kuinjilisha aaa, ndivyo moja ya ujumbe wa nguvu uliotumwa kwa mapadre, mashemasi, watawa wa kike na kiume, na wahudumu wa kichungaji walioridhiwa na Baraza la Kudumu la Maaskofu wa Italia katika matazamio ya sinodi ambayo imeanza mchakato wake. Katika ujumbe huo maaskofu wanaandika kuwa makanisa yao nchini Italia yanahusisha aa sinodi iweze kuwa na lengo la kukuza maana ya kuwa jumuiya, thamani ya nyumba inayokaribisha na sanaa ya utunzaji. Maaskofu wa Italia wanatambua mahitaji ya kuwa na mabadiliko ya kiakili na kichungaji na ambayo aina maana ya kupita katika uchungaji wa kimahusiano na kwamba hakuna udikteta dhidi ya Ukristo kwa sababu ya imani hasa barani Ulaya na hata katika sehemu kubwa ya magharibi. Na wakati huo huo, kanisa la Italia linahimiza umuhimu wa usikilizaji wa neno la Mungu, lakini pia kaka na dada, kwani kusikiliza ndiyo pia tangazo la kwanza kwa sababu linaonyesha, linamtambua mwingine kama ujumbe muhimu sana, kwamba wewe upo kwa ajili yangu na unastahili kupewa muda wangu na umakini wangu Mungu. Wewe ni mchukuzi wa uzoefu na mawazo na ambayo yanaweza kunisaidia kukua. Na siyo hiyo tu, maskofu wanafafanua kuwa katika kanisa kwa namna ya pekee iliyo na tunu ya kusikiliza walio wa Mungu, inaendeleza mtindo ule wa Yesu aliyekuwa anatoa usikivu kwa walio wadogo, wagonjwa, wanawake, wadhambi, maskini na waliobaguliwa. Maaskofu wanaonyesha jinsi ambavyo leo hii ni dharura katika muktadha wa kikanisa ili kusikiliza wanawake, vijana, maskini ambao katika jumuiya ya Kikristo mara nyingi uwezo na uzoefu huo unakosekana. Maaskofu anathibitisha kuwa mara nyingi watu hao hawana sauti katika muktadha wa kijamii, ambapo wanahesabika zaidi wenye nguvu na tajiri na yule anayependekeza na kujifanya mkubwa. Kinyume chake, lazima wao kama watu waliojeruhiwa, maskini, waliotengwa mbali, walionusurika na kunyenyekezwa na maisha ya wapweke, wapewe kipaumbele cha heri za mlimani na kuwa sehemu moja msingi ya mapinduzi ya jumuiya. Pamoja na ujumbe huo, imechapishwa pamoja na barua inayowatazama wanawake na wanaume na wenye mapenzi mema. Katika barua hiyo, baraza la maaskofu Italia wanaonyesha ndoto yake ni ile ya kuona kanisa linakuwa wazi katika mzunguko kwa wote, ikiwa na maana ya wote. Kwa yule asiyependezwa na jibu rahisi, yule anayekuza watoto na wajukuu kwa shauku na shangwe, kwa yule ambaye anajua giza la upweke na uchungu, mashaka na udhaifu mwenye kushukuru kwa ajili ya zawadi ya urafiki, kwa vijana ambao wanatafuta imani na upendo, wazee ambao wanahifadhi historia za kiutamaduni wa kizamani, kwa yule ambaye hajawahi kutarajia, kwa yule ambaye hana matumaini, kwa yule ambaye amekutana na Bwana na ambaye bado yuko njiani kumtafuta. Maskofu wanabainisha shauku ya kutaka kukutana nao kwa kila mmoja wao. Kuna tunu iliyo ndani ya kila mtu ambayo inapaswa kutafakaliwa katika uzuri wake na kulindwa katika udhaifu wake. <tipos> Kanisa nchini Uingereza na Wales limeshauri waamini kusali novena dhidi ya sheria ya kuruhusu kifo laini ambayo inaweza kuwa hali halisi. Maskofu wanaomba kwa maombezi ya Mtakatifu Yohane Paulo wa Pili ili mswada wa kuruhusu kifo laini wa bili elfu mbili na ishirini na moja usiliviwe. Mswada huo utapokea usomaji wake wa pili na mjadara kamili katika bunge la Rodi mnamo tarehe ishirini na mbili Oktoba elfu mbili na ishirini na moja. Kwa kuzingatia uteuzi huo, kutoka Alhamisi tarehe 14 Oktoba Oktoba 2021, wakatoliki wote nchini Uingereza na Wales wanahimizwa kusali novena kwa nia ya kila siku ili kusaidia thamani isiyo na kipimo ya kila mtu aliye na uwekezaji wa kutosha katika huduma shufaa. Askofu John Sherington, aliyepewa jukumu la baraza la maaskofu kwa ajili ya masuala yanayohusiana na maisha, alithibitisha kuwa Yesu aliwaambia wanafunzi wake wasali kila wakati na wasife moyo. Kiukweli, mazungumzo ya mswada katika bunge la Lords yataangukia katika sikukuu ya Mtakatifu Yoane Paulo wa Pili, tarehe 22 Oktoba. Wanaomba kwa maombezi ya Baba Mtakatifu huyo ambaye alizungumza kwa ujasiri juu ya thamani isiyo na kikomo ya kila mtu na kushuhudia kwa msalaba katika ugonjwa wake hadi mwisho. Na kwa maana hiyo wanaalikwa wakatoliki wote wa, wa Wales na Uingereza na wale wote ambao wanashiriki maoni yao kwamba kusaidia kujiua ni jambo baya sana, na kusali kwa uvumilivu bila kuchoka, ili kwamba mswada huu ushindwe kabisa. Mtakatifu Yohane Paulo wapili, atuombee na mabadiliko ya kweli yatawezekana tu ikiwa nafasi itaachiwa kwa Roho Mtakatifu katika mapenzi ya wanaume na wanawake kushirikiana. Ikiwa tunataka kanisa tofauti, kuna haja ya ufunguzi wa akili kwa wanaume na wanawake ambao wanataka kweli kujikita katika juhudi ya kubadilika, amesema hayo pade misionari Leonard Zagore wa shirika la Wamisionari wa Afrika akitoa maoni yake kuhusiana na safari ya sinodi ambayo imezinduliwa mnamo tarehe 10 Oktoba 2021 Papa Francisco katika kanisa kuu la Mtakatifu Petro. Padre Donald Zagore amesema Mtakatifu Agostino alisema, Mungu akutuumba pasipo sisi na pasipo sisi hatuwezi kuokoka. Kwa maana hiyo, padre anatoa swali ambalo kama wakristo wanalo juu ya maisha ya kanisa, sinodi na juu ya familia nzima, vijana na Amazonia. Hii ni sinodi inayotazama kujenga kanisa moja tofauti na lile ambalo ni la zamani, alisema Papa Francisco na kusisitiza kuwa kwa njia ya mkutano huo wa ulimwengu itawezekana kufikia kupasua yale mazoezi ya kizamani na kuanza yale mapya. Kufanya sinodi maana yake ni kutembea katika njia ya pamoja. Ni Sisanja Rezaula la Vatican News. Ndugu msikilizaji wa redio Vaticano, usikose kujiunga nasi tena tunapoendelea kukushirikisha yale yanayojiri katika maisha na utumi wa kanisa ndani na nje ya Vatikani. Kwa niaba ya Angella Rwezaula, mimi ni mtoto wa mkulima, Padre Richard Mjigwa, nikisepa kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, lauletu Yesus Kristus.