Amjambo wa usikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm. ni kwa mara nyingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa redio Vatikani, ninaukaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake katika mahojiano kwenye runinga dominika iliyopita, papa Francisco alikuwa ametangaza juu ya kupokea chanjo na hivyo pia papa mstaafu wamepatiwa chanjo hiyo. Askofu Georgi Gwenseni anaelezea jinsi papa mstaafu ambaye amepewa chanjo asubuhi ya Alhamisi tarehe kumi na nne Januari alivyopitia siku kuu ya Noeli wakati huu mgumu bila kuwa na kaka yake karibu. Kuanzia tarehe kumi na tatu Januari elfu mbili na ishirini na moja mjini Vatikani inaendelea zoezi la kampeni ya utoaji wa chanjo dhidi ya virusi vya korona. Kanisa nchini Zambia linaomboleza kifo cha askofu Moses ya Mungole wa jimbo la Monze aliyeaga dunia tarehe 13 Januari 2021 baada ya kuambukizwa na COVID-19. Aidha, mtasikiliza tafakari ya katibu msaidizi katibu wa kitengo cha wahamiaji cha Baraza la Kipapa la huduma ya maendeleo fungamani ya binadamu aliyochapisha katika tovuti mpya ya Kamati ya Kimataifa ya Wahamiaji vilevile vile kwa kutoa shukurani kwa Baba Mtakatifu Francisco kuwezesha ushiriki wa wanawake katika kanisa kupitia huduma za usomaji wa masomo na huduma ya kutumikia altareni kama inavyoelezea barua ya motu proprio Spiritus Domini. Umoja wa Wakuu wa Mashirika ya Kitawa Kimataifa wanaonyesha umuhimu wa wanawake kama wachangiaji wa utume wa kanisa. Habari hizi na nyingine utapata kuzisikiliza tulizokuandalia. Ni sista Angela Rwezaula anakukaribisha. Papa Francisco, Alhamisi tarehe 14 Januari, amekutana na Kardinali Luisi Francesco Radaria Farel Rais wa Baraza la Kipapa la Mafundisho tanzu ya Kanisa, na baadaye akakutana na Kardinali Matteo Maria Zuppi, askofu mkuu wa jimbo katoliki la Bologna, Italia, na hatimaye askofu Vittorio Francesco Viola wa jimbo katoliki la Tortona nchini Italia. Kampeni ya chanjo jijini Vatikani inaendelea na ambayo imeanza Jumatano asubuhi tarehe kumi na tatu Januari. Baada ya kufika, miongoni mwa waliokwisha pokea dozi ya chanjo ya kwanza ni Papa Francisco na pia Papa mstaafu Benedikto wa kumi na sita. Papa Francisco alikuwa amekwisha sema wakati wa mahojiano na kituo cha televisheni cha Mediaset Italia kwamba atapokea chanjo mara itakapofika na Askofu Georgi Gwenseni alikuwa amethibitisha kwamba hata papa mstaafu angeweza kupokea chanjo hiyo. Itakumbukwa wakati wa mahojiano hayo, papa alikuwa ametoa kielelezo cha chanjo kwamba ni kama tendo maadili, kwa sababu ukichezea afya unachezea maisha, lakini hata kuchezea maisha ya wengine. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, kwa njia hiyo kampeni ya chanjo dhidi ya COVID-19 imeanza tarehe kumi na tatu rasmi katika maangilio ya ukumbi wa papa Paulo wa sita jijini Vatikani. Hii imethibitishwa na msemaji wa Vatikani, Daktari Mateo Bruni, katika ofisi ya wanahabari akijibu maswali kutoka kwa waandishi wa habari. Kipaumbele amebainisha kwamba ni kama ilivyokuwa imewasilishwa tayari na idara ya afya na usafi wa serikali ya jiji, kwamba imepewa wafanyakazi wa afya na usalama wa umma, kwa wazee na kwa wafanyakazi ambao mara nyingi wanawasiliana na umma. Hata hivyo, pia raia, wafanyakazi na wastaafu watapewa chanjo hiyo, lakini pia familia wanaofaidika na msaada wafasi, yani wa fasi yani mfuko wa huduma ya afya mjini Vatikani. Kampeni kwa wakati huu ni ya hiari kabisa. Kwa sasa watoto walio chini ya umri wa miaka 18 wametengwa kwenye chanjo hiyo, kwa sababu bado kufanyiwa tafiti <mulia> ambacho kilitukia kwa Papa mstaafu Benedikto wa 16 kufanya sikukuu ya Noeli bila kuwa na kaka yake George na kwa namna moja au nyingine ukosefu wake aliuwisi kwa mara ya kwanza. Haya yamezungumzwa kwa Vatican News na askofu George Gwensen, rais wa nyumba ya kipapa na katibu binafsi wa Papa mstaafu Benedikto wa 16, na ambaye tarehe 14 Januari amepata chanjo akiwa katika monasteri ya Mater Ecclesiae ya jijini Vaticani. Katika kuelezea jinsi Papa mstaafu alivyosherekea sikukuu hizi, amesema kaka yake papa mstaafu Benedikto wa kumi na sita kwa kawaida alikuwa amezoea kuja kukaa na kaka yake karibu, lakini kutokana na kifo chake mwaka jana, kipindi chote cha sikukuu hizi za Noeli, kwa mara ya kwanza papa mstaafu amehisi ukosefu wake, na kwa njia hiyo waliweza kusikiliza mara nyingi kupitia CD, japokuwa sio za mtunzi Bach lakini pia hata tamasha la nyimbo za Noeli ambazo aliongoza kaka yake George Ratzinger katika kanisa kuu nchini Ujerumani. Katibu wake papa mstaafu, aidha, amesema kwa ukosefu wa kaka yake ni kama jeraha ambalo limesababisha uchungu katika siku hizi, walakini pia alimwambia kuwa alihisi faraja ya Bwana na kwa hakika kwamba kaka yake sasa anaishi katika kukumbatiwa na Bwana. Askofu Gwinseni pia ameelezea jinsi wakati huu wa janga wanavyoishi ndani ya monasteri ya Mater Kresia Utaratibu wa shughuli za kila siku haujabadilika sana, kwani mtindo wa siku umebaki vilevile, hata kama ziara zimepunguzwa sana. Papa Mstaafu Benedikto wa kumi na sita anafuatilia habari zinazowafikia kupitia runinga na anashiriki wasiwasi wa wote wasi wa juu ya janga hilo, na kwa kile kinachotokea ulimwenguni na kwa watu wengi waliopoteza maisha yao kwa sababu ya virusi kuna watu anaowafahamu na ambao wamefariki kutokana na COVID-19. Hatimaye katibu wa papa mstaafu Benedikto wa kumi na sita, baada ya kusambazwa kwa picha zilizohusiana na mkutano na Baba Mtakatifu Francisco na makardinali wapya mnamo Novemba iliyopita, anathibitisha kuwa kimwili ni dhaifu, lakini anachangamka sana kiakili. Kwa mtazamo wa mwili, yeye ni dhaifu sana na anaweza kutembea kidogo tu na kifaa maalum cha kuegemea. Sauti yake pia ni dhaifu, inaongezeka wakati wa mapumziko, lakini anaendelea kutoka nje wakati wa mchana, licha ya baridi kwenye bustani za Vatikani. Na katika sala za kila siku, askofu anaadhimisha misa na yeye anakuwa karibu, ameketi kwa kufuatilia vizuri liturujia ya misa. Na kwa sala za kila siku, wameandaa maandishi makubwa ili aweze kufuatilia vizuri masifu yote, na kuendelea baadaye na chakula pamoja, kama ambavyo walikuwa wakifanya kila wakati. Kanisa Katoliki nchini Zambia wanasikitika na kuomboleza kuondokewa na askofu Moses ya Mungore wa jimbo Katoliki la Monze nchini humo ambaye amefariki tarehe 13 Januari 2021 kutokana na tatizo la maambukizi ya gonjwa baya la virusi vya Korona au COVID-19. Askofu alikuwa na umri wa miaka 53, na baada baadaye, hivi karibuni alikuwa amelazwa katika hospitali ya Levi Mwanawasa ya Lusaka. Hivi karibuni pia askofu mwenyewe alikuwa ametangaza kupitia ukurasa wake wa Facebook kuhusu maambukizi hayo, akiwa na tumaini na imani ya kuweza kushinda gonjwa hili baya, huku akiwashukuru waamini kwa sala zao na kuwashauri waendelee kufuata kanuni zote za kuzuia maambukizi kwa gafra, hali yake ya afya ilizidi kuwa mbaya na kufariki. Ni askofu wa kwanza Mkatoliki kuambukizwa na virusi vya korona nchini Zambia, mahali ambapo hadi sasa COVID-19 imekwisha ambukiza watu zaidi ya elfu 31 na zaidi ya vifo 500 hadi kumfikia mauti yake, askofu wa Mungore alikuwa ni rais wa tume ya mawasiliano kijamii ya baraza la maaskofu nchini Zambia. Askofu wa Mungore alizaliwa tarehe mosi Mei elfu moja mia tisa sitini na saba huko Kafue, karibu na Lusaka. Alijiunga na seminari ndogo alijiunga na seminari ndogo ya Mkasa na kuendelea na mchakato wa kawaida wa maandalizi ya ukuhani katika seminari ya kifalsafa ya mtakatifu Agostini na seminari ya taalimungu ya mtakatifu Dominiki ya Lusaka. Alipewa daraja la ukuani tarehe 6 Agosti 1994 na kuwekwa katika jimbo kuu la Lusaka, mahali ambapo pia alikuwa amepewa majukumu. Miongoni mwa hayo ni kama mkurugenzi wa redio ya tsan na ofisi ya mawasiliano ya jimbo kuu la Lusaka kuanzia 1997 hadi 1999. Kuanzia mwanzoni mwa mwaka 2000 aliendelea na masomo ya juu kwa ajili ya mawasiliano kijamii katika chuo kikuu cha kipapa cha Gregoriana, Roma. Baadaye kuanzia 2002 elfu mbili na nane na alikuwa katibu wa mawasiliano ya Amesea, yani shirikisho la mabaraza na maaskofu wa Afrika Mashariki yenye makao yake makuu Nairobi, Kenya. Na wakati huo huo kuanzia elfu mbili na mbili hadi elfu mbili na tisa alikuwa anaongoza pia Signis Africa katika nafasi ya urahisi. Mnamo mwaka elfu mbili na kumi alikuwa ni mkurugenzi wa idhaa ya Kiingereza na Kiswahili ya redio Vatican. Kuteuliwa kwake kuwa askofu wa Monze kuliwadiwa mnamo tarehe kumi Februari 2014 na tarehe tatu Mei mwaka huo huo aliwekwa wakfu wa kiaskofu. Vilevile kuna kifo cha askofu mkuu Oscar Izato aliyeongoza sadaka ya kitume ya mapapa wawili. Alikuwa ni askofu kutoka mkoa wa Veneto aliyeaga dunia huko Padua, Italia akiwa na umri wa miaka 91 alichaguliwa na mtakatifu Yohane Paulo wa pili mnamo mwaka elfu moja mia tisa themanini na tisa na aliweza kumsindikiza papa mstaafu Benedikto wa kumi na sita katika miaka miwili ya kwanza ya upapa wake. Hata hivyo, kwa miaka kumi na saba aliongoza shughuli katika Vatikani aliyoitimiza katika matendo ya upendo kwa ajili ya maskini kwa niaba ya papa, lengo likiwa ni katika kukuza na kuhamasisha ukusanyaji wa mfuko ili kusaidia wahitaji wa kila siku katika mahitaji yao na ambao wananyosha mikono kwa mfuasi wa mtume Petro. Kunako tarehe 28 Julai elfu mbili na saba, Papa mstaafu Benedikto wa kumi na sita aliridhia barua ya maombi yake ya kung'atuka baada ya kufikia muda wake. Hata hivyo, askofu mkuu Rizato aliendelea kubaki Vatikani na kushirikishana kama msaidizi wa kiroho wa makao makuu na parokia ya Mtakatifu Ana mjini Vatikani, huku akiongoza liturujia na huduma za kisakramenti kwa namna ya pekee kutoa kipaimara Kunako mwaka elfu mbili na kumi na tano alikuwa ameomba ruhusa ya kushiriki kuwa mwanashirika wa Mtakatifu Agostino. Mazishi yatafanyika huko Padua tarehe kumi na sita Januari saa nne kamili kwa kuongozwa na askofu wa jimbo raya mirere. Uwapeye Bwana na mwanga wa mirere uangazie, wapumzike kwa amani. Amina. Wakitoa shukurani kwa Baba Mtakatifu Francisco kwa kuweka ushirikishwaji wa wanawake katika kanisa kupitia huduma ya usomaji wa masomo na kutumikia altareni kama ilivyobainishwa kwenye barua ya papa ya Motu Proprio Spiritus Domini iliyotolewa Jumatatu tarehe 11 Januari 2021. Umoja wa Wakuu wa Mashirika ya Kitawa Kimataifa wameonyesha jukumu la wanawake kama wachangiaji wa utume wa kanisa. Kwa barua yake ya papa Francisco ya motu propio inaanzisha wazi kwa huduma ya wanawake katika taasisi kupitia agizo maalumu kwa usomaji wa neno na kutoa huduma altareni wakati wa ibada za misa na liturjia mbali mbali. Ingawa suala hilo siyo jambo jipya katika jumuiya nyingi, kuona wanawake wakitangaza neno la Mungu wakati wa sherehe za liturjia, au wakitoa huduma altareni wakati wa ibada ya ekaristi kwa sababu ilikuwa hadi sasa inafanyika bila mamlaka sahihi ya taasisi bali kwa idhini ya askofu mahalia. Kwa maana hiyo, walio wengi hawawezi kuona upya huo na utofauti, kwa maana walikwisha zoea kuona hilo na kumbe, basi ni jambo ambalo sasa litatumika rasmi kufuatiana na hili, umoja huu wa kitawa kimataifa katika taarifa iliyotolewa Jumanne tarehe 12 Januari kwenye tovuti yake wanabainisha kuwa tunafurahi kutambua kwamba jina la motu proprio ni Spiritus Domini na uamuzi ambao sio wanaume tu, bali pia wanawake wanaweza kuanzishwa kama wasomaji na watoa wa huduma altareni, ambayo ni ishara na jibu la nguvu ambayo inaelezea asili ya kanisa, nguvu ambayo ni kwa njia ya Roho Mtakatifu kila wakati anatoa changamoto kutoka kanisa katika utii na kwa njia ya ufunuo na ukweli wanaandika kutokana na ubatizo na baadaye upako wa Krisma, yaani kipaimara, sisi wanaume na wanawake wote waliobatizwa tunakuwa washiriki katika maisha na utume wa Kristo na wenye uwezo wa kuhudumia jumuiya katika kuweza kuchangia utume wa kanisa kushiriki huduma. Wakuu wa mashirika wanasistiza, itatusaidia kuelewa kama Baba Mtakatifu Francisco anavyosema katika barua yake iliyosindikizwa motu proprio kwamba katika utume huu tumewekwa wakfu kwa kila mmoja, waliowekwa wakfu rasmi na wasiowekwa, wanaume na wanawake, katika uhusiano wa pamoja. Kwa maana hiyo, wakuu wa mashirika wanasisitiza kuwa hii inaimarisha ushuhuda wa umoja wa kiinjili. Waraka mpya wa Baba Mtakatifu Francisco Fratelli Tutti, yaani wote ni ndugu, unaelekeza moja kwa moja kwa furaha na matumaini, huzuni na uchungu wa wahamiaji, wakimbizi na watu wote waliohamishwa na waliotengwa. Moyo wa maandishi hayo ni wito kwa ajili ya udugu mkubwa na urafiki wa kijamii kati ya watu wote na mataifa hivi ndivyo Kardinari Michael Zen, katibu mkuu msaidizi wa kitengo cha wahamiaji cha Baraza la Kipapa la Maendeleo Fungamani ya Binadamu, ameandika tafakari yake kwenye blogi mpya ya Tume ya Kimataifa ya Uhamiaji Katoliki. Tafakari ya Kardinari Zeni aliyoipatia jina Fratelli Tutti na janga la wanaokimbia makazi inajikita katika hatua msingi wa hati hiyo akikumbusha udugu ulio wazi ambao unaruhusu kutambua kuthamini na kumpenda kila mtu kupitia ukaribu wa mwili mbali na sehemu katika mahali ambapo alizaliwa au anapoishi kwa mjibu wa kadinali Zeni kila mtu ana haki ya kuishi maisha yenye hadhi na maendeleo fungamani katika nchi yake ya asili hii inatia shaka uwajibikaji wa ulimwengu wote kwani mataifa maskini lazima yasaidiwe kujiendeleza Uwekezaji ambao kwa walio wa mwisho wanahitaji hauishii tu katika maendeleo endelevu ya uchumi, lakini pia hasa katika vita dhidi ya umaskini, njaa, magonjwa, uharibifu wa mazingira na mabadiliko ya tabia nchi, anaandika Kardinari Zeni. Vilevile vile katibu msaidizi wa kitengo hiki cha wahamiaji ameelekeza Mwitikio wa kimaadili unaofaa kwa wale wote ambao wanalazimika kukimbia na kwamba inawezekana kufupishwa kwa vitenzi vinne vya kazi: kuwakaribisha, kuwalinda, kuhamasisha na kujumuisha au kufungamanisha. Lakini kuna vikwazo vingi vinavyojitokeza kando ya njia ya wahamiaji na wakimbizi. Hivi ni vikwazo vinavyozaliwa na mawazo ya chuki dhidi ya wageni ambayo hayaendani kabisa na Ukristo, amesisitiza. Kwa kufuatana na mwongozo wa waraka huo maikozeni anayeonyesha njia kadhaa za kufungua milango kwa wale wote ambao wanatoroka kutokana na shida za kibinadamu. Toko msikilizaji wa redio Vatikani. Mwaka wa Mtakatifu Yosefu ulizinduliwa rasmi tarehe 8 Desemba mwaka 2020 na utahitimishwa wa tarehe 8 Desemba 2021. Waraka wakitumia Patris Corde, yani, kwa moyo wa kibaba. Mwaka wa Mtakatifu Yosefu, kumbukumbu ya miaka 150 tangu Mtakatifu Yosefu alipotangazwa wakuwa msimamizi wa kanisa la kiulimwengu, Baba Mtakatifu Francisco anataja sifa kuu za Mtakatifu Yosefu kuwa ni baba mpendevu mwenye huruma na mapendo, mtiifu na mwepesi kukubali. Ni baba aliyebahatika kuwa na kipaji cha ubunifu na ujasiri, lakini alibaki akiwa amefichwa kwenye vivuli, akawajibika, anakuwa ni chanzo cha furaha na sadaka binafsi katika unyenyekevu. Mtakatifu Yosefu aliyehifadhi mafumbo yote ya maisha yaliyomzunguka mtoto Yesu na mama yake Bikira Maria. Yosefu mtu wa haki, akajiaminisha mbele ya Mwenyezi Mungu na kuyatekeleza yale yote aliyoambiwa Hivi karibuni Patriakisiri wa kanisa la Kiorthodoks la Mosco na Urusi nzima ameadhimisha ibada ya misa takatifu kwa heshima ya mtakatifu Yosefu na kuelekeza mahubiri yake kuhusu dhamana na wajibu wa wazazi katika malezi na makuzi ya watoto wao. Wazazi wakumbuke kwamba watoto ni zawadi bora ya ndoa na wanachangia sana mema ya wazazi wenyewe, kama inavyofafanuliwa katika maandiko matakatifu, kwani wazazi wanashiriki kwa ujasiri mapendo ya Mwenyezi Mungu muumbaji na Mwokozi ambaye kwa njia wazazi hawa anataka kuongeza na kuitajirisha familia yake bila kuchoka. Wazazi watambue kwamba wao ni walezi wakuu na wa kwanza wa watoto wao. Kumbe wao ni walinzi na mashuhuda wa Injili ya uhai dhidi ya utamaduni wa kifo. Patriaki Isirili anakaza kusema, wazazi wawe mstari wa mbele katika kurithisha imani, maadili na utu wema kwa watoto na vijana wa kizazi kipya. Dhamana hii itekelezwe kwa ujasiri mkubwa wakati watoto hawa wangali wadogo na wanapokaribia umri wa kuanza kuogelea katika maisha ya ujana, wazazi wawe mstari wa mbele kuwasikiliza watoto wao, kuwapatia ushauri makini, kuwasindikiza kwa upendo na kuwakaripia pale wanapopotoka na kukengeuka. Patria Kisiri anaendelea kusema kwamba maendeleo makubwa ya sayansi ya mawasiliano ya jamii yanayojidhihirisha kwa namna pekee katika luninga, interneti, pamoja na mitandao ya kijamii yanachangia kwa kiasi kikubwa katika kulea dhamiri za watoto wadogo wa na vijana. Matumizi mabaya ya vyombo vya mawasiliano na mitandao ya kijamii ni hatari sana katika kuunda dhamiri za watoto na vijana. Wazazi wawe karibu sana na watoto wao, hasa wale ambao wanatumia muda mrefu zaidi wakiwa nje ya familia kwa sababu ya masomo. Wawafahamu vema marafiki wa watoto wao ili waweze kuwasaidia kukua katika njia njema inayozingatia kanuni, maadili na utu wema. Wazazi wawe mstari wa mbele kuwarithisha watoto wao tunu msingi za kiinjili, imani na mafundisho makuu ya Kanisa. Wazazi wakumbuke kusali na kuwaombea watoto wao mungili kwa Mwenyezi Mungu ili waweze kuwa ni watu wema. Wawafundishe pia kusali kwa kutambua kwamba familia ni kanisa dogo la nyumbani, shuhuda ya utakatifu, haki, amani, upendo, msamaha na maridhiano. Bikira Maria na Mtakatifu Yosefu walichangia kwa kiasi kikubwa malezi na makuzi ya mtoto Yesu, dhamana na wajibu unaopaswa kuendelezwa na, na kutekelezwa na wazazi hata katika ulimwengu mambo leo. Mtoto Yesu ni Mungu kweli na mtu kweli, kumbe alihitaji malezi ya kiutu katika ubinadamu wake. Kumbe wazazi na walezi wanapaswa kuwekeza zaidi katika malezi na makuzi ya watoto wao wangali wadogo, kwani waswahili husema samaki mkunje angali mbicha, akikauka hakunjiki tena. Wazazi na walezi wakiwekeza vyema kwa watoto wao, hapana shaka kwamba hata maisha yao huko mbeleni yatakuwa ni yaheri na baraka tele. Maadhimisho ya mwaka wa mtakatifu Yosefu iwe ni fursa kwa wazazi kukaa na kutafakari kuhusu dhamana na wajibu wao katika malezi na makuzi ya watoto wao. Pale wanapochelea kwamba bado hawajafanya vyema, waanze kujizatiti kikamilifu kuanzia sasa. Mwishoni mwa mahubiri yake, Patriaki Silila amewaweka wazazi wote chini ya ulinzi na tunza mtakatifu Yosefu ili awasaidie kutekeleza vyema dhamana na majukumu yao sanjali na kukoleza furaha ya upendo ndani ya familia. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, itakumbukwa kwamba kama sehemu ya maadhimisho ya kumbukumbu kumbu ya miaka mitano tangu Baba Mtakatifu Francisco achapisha wosia wake wa kitume ya Mauris Letisia, yaani furaha ya upendo ndani ya familia hapo tarehe 19 Machi 2021, ametangaza kwamba itakuwa ni siku ya kuzindua mwaka wa furaha ya upendo ndani ya familia yaani familia ya Mauris Letisia kwa lugha ya Kilatini. Mwaka huu utahitimishwa wakati wa maadhimisho ya siku ya kumi ya familia duniani itakayokuwa inatimua vumbi mjini Roma tarehe 26 Juni elfu mbili na ishirini na mbili kwa kuongozwa na kauli mbiu, upendo wa familia, wito na njia ya utakatifu. Baba Mtakatifu Francisco anasema lengo la kuchagua tema hii ni kutaka kukazia mchakato wa utakatifu wa maisha unaofumbatwa katika uhalisia wa kila siku wa mahusiano ndani ya familia. Huo ni mwendelezo wa maadhimisho ya sinodi za maaskofu kwa ajili ya familia. Tamko hili limetolewa na Baba Mtakatifu Francisco wakati wa sala malaika wa Bwana kutoka kwenye maktaba ya kitume mjene Vatikani wakati wa maadhimisho ya sikukuu ya familia takatifu ya Yesu, Maria na Yosefu Jumapili tarehe 27 Desemba 2020. Maadhimisho ya mwaka wa furaha ya upendo ndani ya familia kuanzia sasa yanaratibiwa na Baraza la kipapa la walei familia na maisha. Baba Mtakatifu anapenda kuyaweka maandalizi ya maadhimisho ya mwaka wa furaha ya upendo ndani ya familia chini ya ulinzi na tunza ya familia takatifu ya Yesu Maria na Yosefu kwani maadhimisho haya yanazishirikisha familia zote duniani. Bikira Maria zisaidia familia zote ziweze kuvutwa na ushuhuda watunu msingi za kinjeri kutoka kwenye familia takatifu na kwa njia hii hey, ziweze kuwa ni chachu wa kupiaisha ubinadamu na ujenzi wa mshikamano wa kidogo unaokita mizizi yake katika uhalisia wa maisha na kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya wengi. Katika kuta za nyumba ya Nazareti, mtoto Yesu aliweza kuonja furaha ya maisha ya utotoni akiwa amezungukwa na upendo thabiti wa Bikira Maria na ulinzi na tunza ya Mtakatifu Yosefu, mambo yaliyomwezesha kuona huruma na upendo wa Mungu. Baba Mtakatifu anawaalika waamini pamoja na watu wote wenye mapenzi mema kugundua umuhimu wa elimu, malezi na makuzi ndani ya familia yanayokita mizizi yake katika upendo unaojenga mahusiano na mafungamano yanayofungua mwelekeo wa matumaini. Ndani ya familia watu wanaweza kuonja umoja na mshikamano, ikiwa kama hii ni kielelezo cha sala, toba na msamaha unyenyekevu, huruma, utulivu kama sehemu ya kutafuta kuambata na kutekeleza mapenzi ya Mungu katika maisha. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, ni katika muktadha huu familia zinafungua malango ya furaha ya Mungu anayewakirimia wote wanaotambua jinsi ya kuwashirikisha wengine furaha ya kweli. Kwa njia hii familia pia inapata nguvu za maisha ya kiroho na hivyo kuweza kujiweka wazi kwa ajili ya wengine ili kutoa huduma kwa jirani pamoja na kushiriki katika mchakato wa ujenzi wa ulimwengu ulio bora zaidi, lakini kwa kuhakikisha kwamba familia zinakita maisha na utume wake katika mwelekeo wa uchanya na katika mchakato wa uinjilishaji mpya unaofumbatwa katika ushuhuda wenye mvuto na mashiko. Familia iwe ni kitovu cha msamaha wa kweli kwa kutambua kwamba kukosa na kukoseana ni sehemu ya udhaifu wa kibinadamu. Kutubu, kusamehe na kupatana ni mwanzo wa utakatifu wa maisha. Ndugu msikilizaji wa redio wa Uvatikani, mababa wa mtaguso mkuu wa pili wa Vatikani wanasema mwana wa Mungu katika hali ya kibinadamu aliyofungamana nayo, aliposhinda mauti kwa kifo chake na ufufuko wake, alimkomboa wa mwanadamu akamgeuza kuwa kiumbe kipya. Maana kwa kuwashirikisha roho wake Anawafanya ndugu zake waitwao kutoka katika mataifa yote kuwa mwili wake katika fumbo. Kwa njia ya ubatizo waamini wanashiriki mauti na ufufuko wa Kristo Yesu kutoka kwa wafu. Maana ya Kikristo ya kifo imefunuliwa katika mwanga wa fumbo la Pasaka la kifo na ufufuko wa Kristo ambaye ndani mwake waamini wana tumaini moja. Mkristo anayekufa katika Kristo huwacha mwili ili kwenda kukaa pamoja na Bwana. Mama kanisa anafundisha kwamba kwa, kwa Mkristo siku ya kifo huanzisha mwishoni mwa maisha yake ya kisakaramenti utumilifu wa kuzaliwa kwake upya kuliko anzishwa na sakramenti ya ubatizo, kufanana kamili na sura ya mwana kulikotolewa kwa mpako wa Roho Mtakatifu na ushirika katika karamu ya ufalme uliotangulizwa katika Ekaristi, hata kama analazima bado kutakaswa zaidi ili kuvikwa vazi la harusi. Mama kanisa anapenda kumsindikiza mtoto wake hadi mwisho wa safari yake ili kumweka mikononi mwa Mwenyezi Mungu, hakimu mwenye haki mwingi wa huruma na mapendo. Kanisa sasa linapenda kumtolea Baba katika Kristo mtoto wake Monsinyo Jakobu Pesa Mbili Maganga aliyekuwa ni makamu wa askofu jimbo wa Katoliki la Tanga kwa muda wa miaka kumi na miwili. Amefariki dunia tarehe 13 Januari 2021 kwenye hospitali ya KCMC iliyoko mjini Moshi mkoani Kilimanjaro. Itakumbukwa kwamba Monsinyo Maganga alizaliwa kunako mwaka 1944 huko Mwakijembe, Muheza, mkoani Tanga. Baada majundo yake ya masomo na majiundo yake ya kikasisi, kunako mwaka 1972 akapewa daraja ya ushemasi tarehe 25 Juni 1972 akapewa daraja takatifu ya upadiri kwa ajili ya jimbo Katoliki la Tanga. Tangu mwaka elfu mbili na nane hadi mauti yanamfika tarehe 13 Januari elfu mbili na ishirini na moja Monsinyo Jakobo pesa mbili Maganga alikuwa ni paroko wa parokia Mtakatifu Tereza na makamu askofu jimbo Katoliki la Tanga. Kutoka studio za redio Vaticani ni marehemu wa mtarajiwa Padri Richadi Mjigwa. Namnamna mpendwa wa msikilizaji wa redio Vatikani, ndipo tumefikia mwisho habari zetu za leo tulizokuandalia. Kwa, kwa niaba ya Padre Richard Mjigwa ni Sista Anja Rwezaura akikuaga. Tumsifi Yesu Kristo, Laudetru Yesus Kristus.