Hamjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na Kati. Hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili mm. Karibu ndugu msikilizaji wa redio Vatikani. Wakati huu ninapokupangia mipini ya matangazo yetu, kwa habari zifuatazo: Baba Mtakatifu Francisco awataka wafamasia kuzingatia mambo makuu matatu katika utekelezaji wa kazi zao kwanza kabisa kwa kuwa ni Wasamaria wema wanaotekeleza utume wao kwa weledi sanjali na kuzingatia kanuni, maadili na utu wema kama mtu binafsi na jamii katika ujumla wake. Majadiliano ya taasisi ya maendeleo ya biashara nchini Argentina mwaka elfu mbili na ishirini na moja yananogeshwa na kauli mbiu tujenga Argentina endelevu, utu, heshima na haki msingi za binadamu zikipewa kipaumbele cha kwanza. Tunao wito wa amani kwa jumuiya ya kimataifa kutoka kwa viongozi wa kidini. Kwa niaba ya Angela Rezaula, mimi ni Padre Richard Mjigwa ni kukaribisha kwa moyo mkonjofu siete venuti da tutta l'Italia per il vostro congresso Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, chama cha wafamasia wa hospitali na huduma ya dawa nchini Italia, kuanzia tarehe 14 hadi 17 Oktoba 2021 kinafanya mkutano wake mkuu wa 42, unaonogeshwa na, na kauli mbiu mfamasia ni mwezeshaji wa dawa, mfasiri wa mabadiliko, dharura na mipango. Ni mkutano unaopania pamoja na mambo mengine kutoa mchango katika mchakato wa maboresho ya huduma ya afya nchini Italia mintarafu tafiti za kisayansi, mahitaji msingi ya jamii kiafya, pamoja na kuzingatia umuhimu wa mawasiliano. Kwa sasa jumuiya ya kimataifa inapambana na janga la ugonjwa wa virusi vya korona uviko 19 na sifo inapaswa kuchangia kikamilifu katika mchakato wa ufufuaji wa uchumi na huduma za kijamii, kwa kuzuia na kudhibiti maambukizi ya magonjwa nchini Italia na hasa zaidi kwenye hospitali na huduma za kiafya. Huduma ya chanjo dhidi ya uviko kumi na tisa inapaswa kupewa uzito wa pekee ili kudhibiti gonjwa la uviko kumi na tisa. SIFO ina mchango mkubwa katika usitawi wa maendeleo na mafao ya watu wa Mungu nchini Italia. Ni katika muktadha huu chama cha wafarmasia wa hospitali na huduma ya dawa nchini Italia SIFO kimeanza mkutano wake mkuu kwa kukutana na kuzungumza na Baba Mtakatifu Francisco tarehe 14 Oktoba 2021 mjini Vatikani. Huu ni muda mwafaka wa kupembua kwa kina na mapana changamoto, fursa na vipaumbele vinavyopaswa kutolewa katika sekta ya afya kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya wengi. Mkutano huu unafanyika wakati ambapo jumuiya ya kimataifa inaendelea kupambana na janga la ugonjwa wa virusi vya korona uviko 19 ambalo limevuruga sana mfumo wa kupanga na kuratibu huduma katika sekta ya afya. Baba Mtakatifu katika hotuba yake amewataka wafamasia kuzingatia mambo makuu matatu katika utekelezaji wa huduma zao. Kwanza kabisa, kwa kuwa ni wasamaria wema wanaotekeleza utume wao kwa uweledi sanjari na kuzingatia kanuni, maadili na utu wema kama mtu binafsi na jamii katika ujumla wake. Lakini Msamaria mmoja katika kusafiri kwake alifika hapo alipo, na alipomwona alimhurumia, akakaribia akamfunga jeraha zake akizitia mafuta na divai, akampandisha juu ya mnyama wake akampeleka mpaka nyumba ya wageni akamtunza. Hata siku ya pili akatoa dinari mbili akampa mwenye nyumba ya wageni akisema, mtunze huyu, na chochote unachogharimiwa zaidi mimi nitakapo rudi nitakulipa. Waonaje wewe, katika hao watatuni yupi aliyekuwa jirani yake yule aliyeangukia kati ya wanyang'anyi? Akasema, ni huyo aliyemwonea huruma. Yesu akamwambia, enenda zako nao ukafanye vivo hivyo. Kutokana na mfano wa msamaria mwema, Baba Mtakatifu Francisco amewaambia wafamasia kwamba kutokana na utekelezaji wa majukumu yao kila siku wanahitaji kujivika fadhila ya uvumilivu, udumifu na uhakika. Haya ni mambo ambayo hayaonekani kwa macho ya kawaida, lakini ikiwa kama yote haya yanasindikizwa na sala pamoja na upendo, yanakuwa ni chachu ya utakatifu wa maisha ya kila siku, kwani bila sala na upendo, huduma yao inakuwa ni ngumu na yenye u... Baba Mtakatifu anawataka wafamasia kujikita katika huduma inayotekelezwa kwa uweledi, kila mtu akijitahidi kutumia karama, ujuzi na maarifa yaliyokirimiwa na mwenyezi Mungu. Ni uweledi unaotekelezwa kwa kushirikiana na waganga. Mfamasia anafanya tafiti, anaangalia fursa mpya na jinsi ya kuzitekeleza, daima akiwa karibu zaidi na mgonjwa. Huu ni uwezo wa kutambua magonjwa na mgonjwa kwa kutoa dawa kulingana na mahitaji na hali ya mgonjwa aliyeko mbele yake ili kutoa dawa mwafaka kwa ugonjwa unaosumbua lakini idara ya famasia ndio inayotekeleza huduma hii muhimu, hata pengine haijulikani kwa watu wengi, lakini wagonjwa ndio wahusika wakuu wa huduma inayotolewa na wafamasia hospitalini. Baba Mtakatifu Francisco anawakumbusha wafamasia kwamba wanapotekeleza dhamana na utume wao kwa weledi, wanapaswa pia kuzingatia kanuni, maadili na utu wema. Wafamasia wanapaswa kutambua madhara ya dawa wanazotoa kwa wagonjwa, kwani zinaweza kugeuka na kuwa ni sumu. Mgonjwa katika utu na mahitaji yake msingi anapaswa kupewa kipaumbele cha kwanza kwa kuonyesha uaminifu na uadilifu katika utekelezaji wa dhamana na wajibu wao. Wafamasia wasimame kidete kulinda, kutetea na kudumisha haki msingi za wagonjwa. Pale zinapokiukwa, wajitokeze kuzianika hadharani ili kulinda maisha ya wagonjwa. Wawe mstari wa mbele kulinda Injili ya uhai dhidi ya utamaduni wa kifo unaofumbatwa katika sera za utoaji mimba na kifo laini, mauaji ya watu wasiokuwa na hatia. Kumbe, ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, ni dhamana na wajibu wa madaktari kuhakikisha kwamba wanawasaidia wagonjwa kupata nafuu katika mahangaiko yao kwa kujenga na kudumisha utamaduni unaothamini utu, heshima na haki msingi za binadamu, chemchemi ya matumaini katika maisha ya mwanadamu. Madaktari wawe ni mashuhuda na vyombo vya matumaini kwa wagonjwa waliokata tamaa, kwa kusaidia kuzuia magonjwa kwa kufanya uchunguzi wa kina pamoja na kuwaheshimu wagonjwa wenyewe, kwani wameumbwa kwa sura na mfano wa Mungu. Madaktari wawe karibu na wanawake wajawazito, ili kuwasaidia katika mahangaiko yao, ili wasitumbukie katika kishawishi cha kutaka kutoa mimba, kwani hii si suluhu ya matatizo na changamoto zinazowakabili wanawake. Baba Mtakatifu anawataka wafamasia kudumisha haki jamii kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya wengi kwa kuzingatia uwezo wa wananchi kumudu gharama za huduma zinazotolewa kwa kuzingatia kanuni, maadili na utuwema. Lengo ni kuondokana na utandawazi usiojali wala kuguswa na mahangaiko ya wengine. Kuna uchafuzi mkubwa wa mazingira, nyumba ya wote, lakini pia afya ya binadamu. Wafamasia wajitahidi kuwa na matumizi bora ya rasilimali na utajiri wa dunia uliowekwa mikononi mwao. Wawe makini katika manunuzi na utunzaji bora wa bidhaa pamoja na matumizi yake kwa wahitaji na kwa wale wenye dharura. Baba Mtakatifu anataka kuwepo na ushirikiano na mshikamano bora zaidi kati ya wafanyakazi katika sekta ya afya na miundombinu yote ya wizara inayohusika. Kumbe hii ni itifaki inayokita mizizi yake ya huduma katika kanuni maadili na utu wema. Hapo wafanyakazi wote wa afya wanahamasishwa kutii sayansi na dhamiri nyofu. Baba Mtakatifu amehitimisha hotuba yake kwa kuwaelezea umuhimu wa kuwa ni wasamaria wema wanaotekeleza utume wao kwa weledi sanjari na kuzingatia kanuni maadili na utu wema. Kama mtu binafsi na jamii katika ujumla wake, wajitahidi kubeba Injili kwenye mifuko yao ya kazi. Daima wajitahidi pia kutafuta walau hata dakika chache kuweza kusoma na kulitafakari neno la Mungu. wa redio Vaticani. Taasisi ya maendeleo ya biashara nchini Argentina IDEA ilianzishwa kunako mwaka 1974 kuhamasisha majadiliano kwa ajili ya kukuza maendeleo ya biashara nchini Argentina. Kila mwaka taasisi ya IDEA inafanya majadiliano kwa muda wa siku tatu kwa kuwakutanisha viongozi wakuu wa makampuni ya biashara kitaifa na kimataifa, wafanyakazi wa serikali, wanazuoni na wasomi, pamoja na viongozi mbalimbali mbali wa vyama vya wafanyakazi nchini Argentina. Taasisi ya maendeleo ya biashara nchini Argentina, IDEA, kuanzia tarehe 13 hadi tarehe 15 Oktoba mwaka 2021 inaendesha majadiliano yanayohudhuriwa na viongozi mbalimbali, na kwamba kwa mwaka huu wanajielekeza zaidi katika kupembua mchango wa sekta binafsi katika kukoleza mafungamano ya kijamii, ukuaji wa uchumi na maendeleo fungamani ya binadamu. Majadiliano ya mwaka elfu mbili na ishirini na moja nanogeshwa na kauli mbio tujenge Argentina endelevu. Utu heshima na haki msingi za binadamu ndicho kipimo halisi cha heshima ya kazi. Kazi ni kwa ajili ya mwanadamu na wala si mwanadamu kwa ajili ya kazi, na kwamba kazi ni sehemu ya utambulisho wa mwanadamu huni mwaendelezo wa ushiriki wa mwanadamu katika kazi ya uumbaji na mchango wake katika kazi ya ukombozi. Kutokana na ugumu wa dhambi ya asili, Kristo Yesu alitoa mwelekeo mpya wa kazi kuwa ni kielelezo cha ukombozi utu na heshima ya binadamu. Kielelezo cha kazi na utume huu ni mateso, kifo na ufufuko wake kutoka kwa wafu. Utu, heshima na haki msingi za binadamu ni mambo muhimu sana katika sera na mikakati ya shughuli za kiuchumi, kijamii na kisiasa. Binadamu wanapaswa kuangaliana na kuchukuliana kama ndugu wa moja na kwamba kazi nzima ya umbaji ni zawadi kutoka kwa Mwenyezi Mungu na inashangaza sana machoni pa binadamu. Baba Mtakatifu Francisco katika ujumbe wake kwa njia ya video kwa washiriki wa mazungumzo haya na kazi yao muhimu wa kutengeneza fursa za ajira ili kuwajengia uwezo na heshima wa wafanyakazi ili kuzihudumia familia zao, wafanya biashara wajitahidi kubuni shughuli mbalimbali zitakazosaidia kuwaingizia kipato pamoja na kutengeneza fursa za ajira yenye hadhi, utu wa binadamu, kazi inayozingatia ustawi, maendeleo na mafao ya wengi. Baba Mtakatifu anakaza kusema wakimbizi na wahamiaji wamechangia sana mchakato wa ukuaji wa uchumi na maendeleo fungamani nchini Argentina. Wakimbizi na wahamiaji walikuwa hawaweki fedha benki. Bali katika shughuli za biashara, uzalishaji mali na kilimo, walitoa kipaumbele cha kwanza kwa makazi na kuendelea kuwekeza katika ustawi, maendeleo na mafao ya familia zao. Kazi na mtambulisha mwanadamu na kumwezesha kutekeleza karama na mapaji mbalimbali aliyokeremiwa na Mwenyezi Mungu katika maisha yake. Kwa njia ya kazi mwanadamu anashiriki pia katika mpango wa kazi ya umbaji iliyoanzishwa na Mwenyezi Mungu na hivyo kushiriki pia katika mchakato wa mshikamano na jirani zake, licha ya shida na magumu yanayojitokeza katika kazi, lakini inamwezesha mtu kukua na kukomaa pamoja na kutekeleza ndoto za maisha. Ruzuku inayotolewa kwa watu wasiokuwa na ajira ni ufumbuzi wa muda, lakini watu wanahitaji kupata fursa za ajira ili kuwajengea uwezo wa kuboresha maisha yao kwa sasa na kwa siku za usoni. Fursa za ajira zinawawezesha watu wengi zaidi kuendeleza karama na mapaji yao. Kumbe majadiliano kati ya wafanyabiashara na wafanyakazi ni muhimu sana. Umbadipa. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, sanamu ya Kristo Mfalume ilizinduliwa tarehe 12 Oktoba mwaka 1931 na, na rais Getulio Vargasi wa Brazili. Imegota miaka tisini tangu kuzinduliwa kwa sanamu hii ambayo imewekwa kwenye kilele cha mlima Korvado nchini Brazili mwanga wake uliotengenezwa na Guglielmo Marconi. Hii ilikuwa ni alama ya mwanga wa Kristo Yesu kwa walimwengu, kielelezo cha neema na baraka kutoka kwa Mwenyezi Mungu. Baba Mtakatifu Francisco, katika maadhimisho ya jubilia ya miaka tisini tangu kuzinduliwa kwa sanamu ya Kristo Mfalme huko nchini Brazili, amemtumia ujumbe wa matashi mema Kardinali Horani Uhao Tempesta, askofu mkuu wa jimbo kuu la San Sebastiani do Rio de Janeiro. Ujumbe huu ambao umeandikwa kwa niaba yake na Kardinali Pietro Parolin, katibu mkuu wa Vatikani, anakazia mwaliko wa mchakato wa ujenzi wa udugu wa kibinadamu, upatanisho na msamaha wa kweli kwa ajili ya wa watu wa Mungu nchini Brazili. Maadhimisho haya yawe ni kikolezo cha ujenzi wa udugu wa kibinadamu hususani, na wale wote wanaotengwa na kusukumizwa pembezoni mwa jamii. Kila mtu anao uwezo wa kushiriki katika mchakato wa ustawi, maendeleo na mafao ya wengi bila kuangalia kiwango chake cha elimu wala hali yake ya kiuchumi. Jambo la msingi ni kukunjua mikono, kuonyesha upendo na ukarimu wa udugu wa kibinadamu kama ilivyokuwa kwa Kristo Yesu mkombozi wa ulimwengu. Baba Mtakatifu Fransisko anaendelea kukazia umuhimu wa majadiliano katika ukweli na wazi ili kuondokana na uchoyo binafsi, mzunguko wa vurugu na mipasuko ya kijamii. Jamii ijenge utamaduni wa majadiliano kati ya kizazi kimoja hadi kingine, majadiliano kati ya watu. Maadhimisho ya jubilea ya miaka tisini tangu kuzinduliwa kwa sanamu ya Kristo Mfalme nchini Brazili ni fursa ya kupyaisha ukarimu na upendo miongoni mwa watu wa Mungu pamoja na kushikamana na Kristo Yesu ambaye anatembea kati pamoja nao. Ni wakati muafaka wa kujenga ujirani mwema. Baba Mtakatifu Francisco anawakumbuka katika sala na sadaka yake. Mwishoni, amewapatia baraka zake za kitume kwa kuwaweka chini ya ulinzi na tunza Bikira Maria wa Parecida, msimamizi wa Brazili. Kibino. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, jumuiya mtakatifu ya Gidio kuanzia tarehe sita hadi tarehe saba Septemba elfu mbili na ishirini na moja imeendesha mkutano wa thelathini na tano wa sala ya kimataifa kwa ajili ya kuombea amani duniani kwa ushiriki na uwepo wa viongozi wakuu wa kidini kutoka sehemu mbalimbali za dunia akiwemo Baba Mtakatifu Francisco. Mkutano huu umenogeshwa na kauli mbiu watu, ndugu, ardhi ya baadaye. Wajumbe wametoa wa wito wa amani kwa jumuiya ya kimataifa uliosomwa na Sabera Hamadi kutoka Afghanistani na kukipatia kikundi cha watoto ili kuwagawia wajumbe tayari kwenda kuhamasisha utamaduni wa amani katika nchi zao asilia. Wajumbe wanasikitika kusema kwamba hata leo hii kuna vita vinaendelea kurindima sehemu mbalimbali za dunia; kuna vitendo vya kigaidi vinavyohatarisha amani, ustawi na mshikamano wa kitaifa na kimataifa. Jumuiya ya kimataifa inaonekana kana kwamba imeamua kujikita katika matumizi ya silaha kama suluhu ya migogoro mbalimbali inayoendelea kuibuka kila kukicha. Kwa bahati mbaya, kizazi kilichoshuhudia madhara ya vita kuu ya pili ya dunia kinaendelea kutoweka pole pole, kiasi cha kupoteza kumbukumbu ya majanga ya vita kuu ya pili ya dunia. Kumekuwepo na mjadala mintarafu ujenzi wa utamaduni wa amani duniani unaoendelea kushika kasi, ili kuiwezesha jumuiya ya kimataifa kupata mwono wa pamoja kuhusu familia kubwa ya binadamu. Watu wanaendelea kupoteza maisha na kuteseka. Kuna kundi kubwa la wakimbizi na wahamiaji pamoja na watu wasiokuwa na makazi maalumu. Kuna watu wameathirika kutokana na athari za mabadiliko ya tabia ya nchi na, na waathirika wakubwa ni wanawake wanaoteseka na kudhalilishwa utu na heshima yao. Kuna watoto wanaoishi katika mazingira magumu na hatarishi, kiasi cha kuwapokonya watoto hawa ile fursa ya kufurahia utoto wao. Na hatimaye wazee wanajikuta wakiwa wametelekezwa kama magari mabovu. Kuna maskini wasioonekana, lakini wameshiriki katika mkutano huu wakiomba kwanza kabisa amani duniani na kusikilizwa, ili kuweza kufahamu madhara ya vita kinzani na mipasuko ya dini zina uwezo wa kukoza na kudumisha msingi wa amani na kusaidia kuelimisha juu ya umuhimu wa amani duniani. Ni kinyume cha kanuni, maadili na utu wema ikiwa kama dini zitatumika kwa ajili ya kuchochea vita kinzani na mipasuko ya kijamii. Amani ni chemchemi ya utakatifu na wala hakuna vita vitakatifu, na watu wasitumie jina takatifu la Mwenyezi Mungu kwa kufanya vitendo vya kigaidi au kuchochea ghasia na vita. Watu wa Mungu wana kiu ya amani. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kumekuwepo na maendeleo makubwa ya majadiliano ya kidini na kiekumene katika mchakato wa ujenzi wa udugu wa kibinadamu licha ya matatizo na changamoto mbalimbali zinazojitokeza. Wajumbe wanawashukuru wale wote wanaoendelea kujisadaka bila ya kujibakiza kwa ajili ya kunogesha majadiliano ya kidini kiekumene na kitamaduni sehemu mbalimbali za dunia. Kamwa wasikate tamaa, kwani huu ni msingi wa utambulisho wa udugu wa kibinadamu. Huu ndio mwelekeo unaopaswa kuendelezwa zaidi. Utengenezaji, ulimbikizaji na matumizi ya silaha za atomiki kwa ajili ya vita ni kinyume cha maadili na utuwema. Mkataba wa kimataifa wa kupinga matumizi ya silaha za nyuklia unalenga kujenga mazingira ya usalama, amani na utulivu, bila ya kuwa na hofu ya mashambulizi ya silaha za maangamizi. Amani ya kweli inajengwa kwa njia ya majadiliano na mshikamano wa udugu wa kibinadamu. Kuna haja ya kujenga na kudumisha utamaduni wa amani duniani. Amani na kwenda sanjari na utunzaji bora wa mazingira ya nyumba ya wote. Uharibifu wa mazingira ni matokeo ya kibore cha binadamu anayejisikia kuwa ni mmiliki wa kazi ya uumbaji, msimamizi wa mazingira aliyegeuka kuwa ni mmiliki wa mazingira, tayari kutawala na kutumbukia katika vita. Udugu wa kibinadamu na utunzaji bora wa mazingira ni chanda na pete, ni mambo yanayotegemeana na kukamilishana. Janga la ugonjwa wa virusi vya korona, uviko 19, limedhihirisha udhaifu wa binadamu na kwamba watu wote wako kwenye mtumbwi mmoja, kumbe washibane na kushikamana. Matumaini ya leo na kesho iliyo bora zaidi kamwe hayawategemei watu wanaotumia vibaya kazi ya umbaji kwa kuinyonya na ubinafsi uliokithiri unaowafanya baadhi ya watu kuishi kwa ajili ya ubinafsi bila ya kuwafikiria jirani zao. Leo zaidi na kesho iliyo bora zaidi inayotegemea zaidi wanawake, watu wanaomwilisha mshikamano na udugu wa kibinadamu wajumbe wanamwomba Mwenyezi Mungu awasaidie waamini kujenga familia ya kibinadamu inayoheshimu mazingira ya nyumba ya wote. Wito wa amani umesomwa mbele ya magofu ya Koloseo mjini Roma, alama ya uko lakini pia inafumbata mateso na mahangaiko ya binadamu kwa msisitizo mkubwa. Wajumbe wanasema nguvu ya imani kwa Mwenyezi Mungu ni kwake, ambaye jina lake ni amani. Baba Mtakatifu Francisco katika mahubiri yake mwanzoni kabisa mwa maadhimisho ya sinodia maskofu amekazia mambo makuu matatu mintarafu liturujia ya neno la Mungu: kukutana, kusekeleza na kung'amua. Baba Mtakatifu, kabla ya kuanza maadhimisho ya ibada ya misa takatifu kwa ajili ya uzinduzi wa sinodia maskofu, alikutana na kusalimiana na sisa Gloria Cecilia mwenye umri wa miaka 59 kutoka Colombia aliyetekwa nyara na watu wasiojulikana kunako tarehe saba Februari mwaka elfu mbili na kumi na saba huko nchini Mali kwa muda wa miaka mine na miezi nane. tunataka kufikisha sauti yetu kwa ajili ya amani na kushirikiana na jitihada kwa ajili ya kusuruhisha mivutano kwa amani na kuunda mazingira mazuri kwa ajili ya maendeleo na kuhamasisha haki, ni maneno ya Askofu Spuka, rais wa Baraza la Maaskofu wa Afrika Kusini, aliyomweleza waziri mkuu wa ufalme wa Eswatini wakati wa mkutano wao mnamo tarehe saba Oktoba elfu mbili na ishirini na moja huko Mbabane. Hata hivyo, Askofu wa alikwenda katika nchi hiyo kwa ziara ya mshikamano mwezi Mei mwaka huu katika nchi hiyo iliyogubikwa na maandamano magumu kwa ajili ya kudai demokrasia dhidi ya Mfalme Mswati wa tatu, utawala wa mwisho wa kifalme katika nchi za kiafrika ambaye anaongoza nchi hiyo kwa miaka thelathini na tano. Kile ambacho kipo kwenye mchezo ni hadhi ya maisha ya binadamu ambayo lazima yalindwe na kuhamasishwa kwa sababu yalikabidhiwa na Muumba, na kwa maana hiyo kila mtu anapaswa kuyatetea na kuyalinda. Tarehe kumi na nne Oktoba elfu mbili na ishirini na moja imewakilishwa toleo la thelathini la ripoti ya wahamiaji elfu mbili na ishirini na moja na mfuko wa Karitasi wa wahamiaji katika kitengo cha baraza la maaskofu Italia, ikiongozwa na kauli mbiu kuelekea sisi kubwa zaidi, ambayo ni maadhimisho ya siku ya mia moja na saba ya wakimbizi na wahamiaji duniani kwa mwaka elfu mbili na ishirini na moja. Katika toleo la ripoti ya wahamiaji inazingatia kwa namna ya pekee muktadha wa virusi vya uviko kumi na tisa na kuonyesha mwaka huu hatua zilizochukuliwa ili kuzuiwa kwa ajili ya kuanza upya shughuli za uzalishaji wa kiuchumi na kijamii na ambazo zinawakumba raia wote, hasa wageni wanaoishi Italia. Kwa namna ya pekee ripoti inatoa maelezo muhimu ambayo miongoni mwake ni kuonyesha kupungua kwa mzunguko wa watu wahamiaji, ajira, michakato ya shule kwa ajili ya watoto na ulinzi wa afya. Kitengo cha mambo ya kiuchumi na kijamii cha Umoja wa Mataifa hivi karibuni kilichapisha ripoti yao kikitoa pongezi juu ya kushuka kwa idadi ya wahamiaji karibia milioni mbili. Kwa namna ya pekee kumekuwepo na vizingiti vya mzunguko Sehemu kubwa ya wahamiaji kimataifa wanatoka katika nchi za kipato cha kati, wakati asilimia kumi na tatu tu ni kutoka katika nchi za kipato cha chini, hata kama robo ya hawa imeongezeka zaidi katika miaka ishirini ya mwisho, sambamba na kuongezeka kwa mgogoro wa kibinadamu ambao umegusa maeneo mengi ya sayari. Kwa ngazi ya kibara Ulaya inaendelea kuwa sehemu ya kufikiwa mzunguko mkubwa wa kibinadamu, kati ya wahamiaji milioni 87 ambapo wengi wao ni wazalendo wa Ulaya ambao wanazungukia ndani ya eneo la Schengen. Amerika ya Kaskazini ni ya pili kwa idadi ya wahamiaji kwa ujumla, karibu watu milioni hamsini na nane. Inafuata Afrika ya Kaskazini na Mashariki ya Kati, karibu watu milioni hamsini. Kwa miaka ishirini ya mwisho ukuaji wa uhamiaji umerekodiwa si Ulaya tu kwa wahamiaji milioni thelathini zaidi, lakini pia hata Amerika ya kusini na nchi za Afrika ya kaskazini na nchi za mashariki ya kati ambazo kwa pamoja imeona ongezeko la wahamiaji sawa na milioni karibu ishirini na tisa ya watu. Kwa upande wa nchi ambazo zina idadi kubwa ya raia wageni Marekani inathibitisha kuwa ndiyo kitovu cha mwelekeo wa uhamiaji kimataifa kwa milioni hamsini na moja wahamiaji mnamo elfu mbili na ishirini sawa na asilimia kumi na nane ya jumla ya watu wote ulimwenguni. Inafuata nchini Ujerumani ikiwa na wahamiaji milioni kumi na sita, falme za uharabuni milioni kumi na tatu, shirikisho la Urusi milioni kumi na mbili na Uingereza milioni tisa. Katika nchi ishirini za kwanza ambazo wahamiaji wanaelekea zaidi, karibu nchi kumi na saba zinawakilishwa na kipato cha juu na kati, na nchi hizi zinapatikana barani Ulaya. Katika bara la Asia, nchini India inabaki kuwa ya juu kwa wahamiaji. Mnamo elfu mbili na ishirini, watu milioni kumi na nane wa India walikuwa wanaishi nje ya nchi. Diaspora nyingine muhimu ni ile ya nchi ya Meksiko na Urusi kwa milioni kumi na moja wa hamiaji kila mmoja. Inafuata ile ya Uchina milioni kumi, na Siria milioni nane. Karibu chanzo cha uhamiaji huo ni kutokana na kulazimishwa, kwani takwimu za elfu mbili na ishirini zinaonyesha kuwa hali halisi katika ncha zote mbili za sayari, Mashariki ya Kati na Amerika ya Kusini. Mwalimu Julius Kambarage Nyerere aliongoza nchi ya Tanganyika kwanza baadaye Tanzania, kuanzia mwaka elfu moja mia tisa sitini hadi alipostaafu mwaka elfu moja mia tisa themanini na tano. Akitambuliwa kama Baba wa Taifa, alifahamika kwa jina la Mwalimu kutokana na taaluma yake ya zamani kabla ya kujiunga na harakati za kisiasa na za ukombozi wa nchi yake. Mwalimu Nyerere alipata elimu yake katika chuo kikuu cha Makerere nchini Uganda, pia katika chuo kikuu cha Edinburgh nchini Uingereza. Alisaidia kuunda chama cha Tanganyika African Union, yani tano, na Tanganyika ilipopewa serikali mwaka 1960 Mwalimu Nyerere alikuwa waziri kiongozi na kuiongoza nchi kwenye uhuru wake mwaka mmoja baadaye na kuwa waziri mkuu wa kwanza. Mwalimu Nyerere alifariki mnamo tarehe kumi na nne Oktoba 1999 akiwa na umri wa miaka 77. Taifa la Tanzania lina mwenzi kila ifikapo tarehe hii ya kumi na nne Oktoba kuwa ya baba wa taifa aliyetambua kuunganisha nchi yote kwa lugha moja ya Kiswahili zaidi ya lugha mbalimbali za makabila nchini Tanzania ni mengi ambayo kama watanzania tunapaswa kuyarithisha kwa kizazi ambacho hakikumjua baba nyerere sisi tunaoishi nje ya nchi tunaonja ni kwa jinsi gani huyo baba alipendwa sana na hasa wanaposema suala la amani kwamba tanzania ni kisima cha amani ni sista angela rwezaula vatican news Ndugu msikilizaji wa Redio Vaticano, sikose kujiunga nasi tena tunapojielekeza kwa ajili ya ufunguzi wa sinodi ya 16 ya maaskofu katika awamu ya kwanza ngazi ya kijimbo, sanjali na maadhimisho ya siku ya 95 ya kimisionari ulimwenguni, Jumapili tarehe 17 Oktoba 2021 kwa niaba ya Angela Rezaula, mimi ni mtoto wa mkulima Padu Richard Mjigwa nikisanzuka juu kwa juu kwa kusema tumsefu Yesu Kristu, laudetu Yesu Kristus.