Hamjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Redio Vatikani inapenda kukukaribisha kukaribisha kwa moyo mweupe pei kama tuila nazi wakati huyu inapokutandazia mkeka wa matangazo yake kama ifuatavyo: Mkataba wa mfumo mpya wa elimu kimataifa watiwa mkwaju mjini Roma. Baba Mtakatifu Francisco agusia janga la elimu duniani, maana ya elimu, umuhimu wa kupyaisha mfumo wa elimu duniani, na hatimaye mambo msingi yanayopaswa kuzingatiwa katika maboresho ya mfumo mpya wa elimu duniani. UNESCO inampongeza Baba Mtakatifu kwa kuendelea kujipambanua katika mchakato wa ujenzi wa haki na amani kwa njia ya mfumo mpya wa elimu, pamoja na kutambua juhudi kubwa zinazotekelezwa na UNESCO hasa katika kusimamia utu, heshima na haki msingi za binadamu, haki uraia, ekolojia, mshikamano sanjari na maendeleo fungamani ya binadamu. Mkutano wa baraza la makardinali wa washauri, pamoja na mambo mengine, umeangalia jinsi ya kutekeleza katiba mpya ya kitume Praedicate Evangelium, yaani hubirini Injili, baada ya kuidhinishwa na baba mtakatifu Francisco. Baba Mtakatifu Francisco, katika kumbukumbu kumbu ya jubilai ya miaka 50 tangu alipopewa daraja takatifu ya upadri hapo tarehe 13 Disemba 1969 alizindua mpango mkakati wa mwaka elfu mbili na ishirini, tukio la kimataifa ambalo lilikuwa limepangwa kuzinduliwa rasmi hapo tarehe 14 Mei elfu mbili na ishirini kwa kuongozwa na kauli mbiu mabadiliko ya mfumo wa elimu kimataifa. Kwa sasa tukio hili la kihistoria limeadhimishwa kuanzia tarehe 11 hadi 18 Oktoba 2020 na mkataba wa mfumo mpya wa elimu kimataifa umetiwa mkwaju tarehe 15 Oktoba 2020. Baba Mtakatifu Francisco, katika ujumbe wake kwa njia ya video kwa washiriki wa mkutano huu kwenye chuo kikuu cha kipapa cha Ratelani kilichoko mjini Roma, amekazia pamoja na mambo mengine kuhusu janga la elimu duniani maana ya elimu umuhimu wa kupyaisha mfumo wa elimu duniani na hatimaye mambo msingi yanayopaswa kuzingatiwa katika maboresho ya mfumo wa elimu duniani. Baba Mtakatifu anasikitika kusema kwamba janga la homa kali ya mapafu inayosababishwa na virusi vya korona limepelekea athari kubwa katika sekta ya afya, uchumi, jamii na elimu. Kulihitajika suluhu ya haraka ili wanafunzi waweze kuendelea na masomo yao, huku wakiwa wanaishi kwenye karantini majumbani mwao. Maendeleo makubwa ya sayansi na teknolojia ya mawasiliano yamewawezesha wanafunzi wengi kuendelea na masomo, lakini kuna umati mkubwa wa watoto na vijana wamebaki nyuma kwa masomo na hili ni janga kubwa katika mfumo wa elimu duniani. Inakadiriwa kwamba kuna watoto zaidi ya milioni kumi wako hatarini kutoendelea na masomo kutokana na kuyumba kwa uchumi kitaifa na kimataifa. Jambo la kusikitisha zaidi ni kuona kwamba zaidi ya watoto milioni 250 wenye umri wa kwenda shuleni hawataweza kupata fursa hii. Changamoto zilizoibuliwa kwenye sekta ya afya zinapaswa kushughulikiwa kikamilifu kwa kutoa kipaumbele cha kwanza kwa utu na heshima ya binadamu pamoja na kukazia umuhimu wa kushirikiana na kushikamana katika udogo wa kibinadamu. Baba Mtakatifu anasema elimu maana yake ni mchakato unaowajengea wanafunzi matumaini ya kuondokana na ubinafsi wao kwa kutambua, kuhesabu na kuthamini tofauti msingi zinazojitokeza, ili hatimaye kujenga na kudumisha utamaduni wa ukarimu, mshikamano wa mafungamano na hofu ya Mungu. Upiaisho wa mfumo wa elimu katika ulimwengu mambo leo utawasaidia watu wa Mungu kupambana na changamoto zinazojitokeza kwa wakati huu ili kujenga leo na kesho yenye matumaini. Elimu ni upendo unaowajibisha na, na kurithishwa kutoka kizazi kimoja hadi kingine, ili kuondokana na ubinafsi unaopelekea watu kutothaminiana. Kuna haja ya kujenga umoja na mshikamano unaosimikwa katika kipaji cha kusikiliza, kujadiliana na maelewano. Mabadiliko ya mfumo wa elimu duniani yanapaswa kuwahusisha wadau mbalimbali katika sekta ya elimu, ili kuondokana na ukosefu wa haki jamii kwa kukazia utu, heshima na haki msingi za binadamu, ili hatimaye kuweza kupambana na umaskini pamoja na tabia ya watu kutowajali wengine. Baba Mtakatifu anasema huu ni mchakato fungamanishi unaopania kujenga madaraja yanayowakutanisha watu ili kuondokana na upweke hasi kwa kuwajengea vijana wa kizazi kipya matumaini. Hali hii itawasaidia vijana wengi kuondokana na ugonjwa sonona, wa sonona, utumwa wa mamboleo, chuki, uhasama, matusi, ukatili, pamoja na uonevu mitandaoni. Ni nafasi ya kupambana na unyanyasaji wa kijinsia dhidi ya watoto wadogo kwa kuwaokoa watoto wanaopelekwa mstari wa mbele kama askari au kuuzwa katika mifumo mbalimbali mbali ya utumwa wa mambo leo. Vitendo vyote hivi ni udhalilishaji wa utu, heshima na haki msingi za binadamu, na ni mambo kama haya ambayo pia yamepelekea uchafuzi mkubwa wa mazingira, nyumba ya nyumba ya wote, pamoja na athari za mabadiliko ya tabia nchi. Katika historia ya maisha ya mwanadamu kuna wakati wa kufanya maamuzi magumu yatakayoacha chapa ya kudumu. Janga la homa kali ya mapafu inayosababishwa na virusi vya korona ni changamoto inayohitaji mabadiliko makubwa ya mfumo wa elimu kimataifa, kwa kuwashirikisha vijana, familia, jamii, shule, taasisi za elimu ya juu na vyuo vikuu, dini, serikali na walimwengu katika ujumla wao, ili kuwafunda watu waliokomaa barabara. Mkazo zaidi unawekwa katika mchakato wa elimu unaopambana na ujinga ili kuboresha tamaduni za watu. Ili kuweza kufikia lengo hili, anasema Baba Mtakatifu Francisco, kuna haja ya kujenga utamaduni fungamanishi, shirikishi na wenye mwono mpana zaidi. Watu wawe na ujasiri wa kushinda kinzani binafsi ili kuimarisha mafungamano ya kijamii ili watu wote waweze kuzungumza lugha moja ya udugu wa kibinadamu. Ubora wa elimu unapimwa kwa kuangalia thamani yake katika maisha na uwezo wa kuanzisha utamaduni mpya unaowashirikisha watu wengi zaidi. Baba Mtakatifu anapenda kutoa wito kwa watu wa Mungu sehemu mbalimbali za dunia kutoka katika sekta ya utamaduni, sayansi, sanaa na michezo pamoja na wafanyakazi katika sekta ya mawasiliano ya jamii kushiriki kikamilifu katika mkataba wa mfumo mpya wa elimu kimataifa kwa njia ya ushuhuda na kazi zao wasaidia kuhamasisha tunu msingi za utunzaji bora wa mazingira ya nyumba ya wote, haki na amani, uzuri, wema, ukarimu na udugu wa kibinadamu. Kila mtu ajitahidi kuwajibika ili kuendeleza mchakato wa mageuzi, ili kuganga na kuponya ulimwengu huu ambao umejeruhiwa vibaya, kila mmoja akijitahidi kuwa ni Msamaria mwema anayeguswa na mahangaiko ya wengine, badala ya kuchochea chuki na uhasama kati ya jamii. Huu ni mfumo wa elimu wenye mwono mpana na wenye uwezo wa kuwashirikisha wote ili kutoa majibu yatakayosaidia kujenga mafungamano ya kijamii kwa ajili ya ustawi maendeleo na mafao ya wengi. Ulimwengu mamboleo na wahitaji watu, watakaojenga na kudumisha amani na utulivu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco anasema ni katika muktadha huo, kila mtu binafsi anawajibika kutoa kipaumbele cha kwanza katika mchakato wa mfumo mpya wa elimu, utu na heshima ya binadamu, ili hatimaye kila mtu aweze kuonyesha uzuri na upekee wake, uwezo wa kuhusiana na kufungamana na wengine katika hali na mazingira yanayowazunguka ili kuondokana na utamaduni wa chuki na uhasama ambao kimsingi umepitwa na wakati. Huu ni muda wa kusikiliza na kujibu kilio cha watoto na vijana wanaorithishwa watuno msingi uelewa na ufahamu ili kuwa pamoja waweze kujenga leo na kesho inayosimikwa katika haki, amani na maisha bora zaidi. Huo ni mwaliko wa kuhakikisha kwamba watoto na vijana wengi zaidi wanashiriki katika mchakato wa elimu bora. Hali na mazingira kama haya, familia zinapaswa kuwa ni sehemu ya wadau wakuu katika sekta ya elimu. Watu wajifunze na kuwafunza wengine ukarimu, kwa kutoa msaada zaidi kwa maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa jamii. Jamii inapaswa kuendelea kujifunza ili kupata mifumo mipya ya kiuchumi na kisiasa kwa ajili ya ustawi, maendeleo na huduma bora kwa familia nzima ya binadamu, pamoja na kudumisha ekolojia fungamani. Jamii jitahidi kutumia na kulinda vema zaidi ya mazingira, nyumba ya wote, bila kukwapua rasilimali ya dunia, kwa kubadili mtindo wa maisha ili kutunza mazingira kwa kuzingatia kanuni auni na mshikamano unaowazunguka na, na kuwambata wote. Baba Mtakatifu anawaambia washiriki wa, wa mkutano huu kwamba lengo kuu ni kuanzisha mkataba wa mfumo mpya wa elimu kimataifa utakaotekelezwa kwenye nchi mbalimbali kwa kuwekeza zaidi na zaidi katika vipaji ili kuanzisha mchakato wa ushirikiano na vyama vya kiraia ili kuleta mageuzi. Mafundisho jamii ya Kanisa kadiri ya ufunuo wa utu mpya ndani ya Kristo Yesu unaiwezesha jamii kujenga msingi thabiti pamoja na kuwa na rejea makini zinazoonesha dira na mwongozo wa kufuata wakati wa dharura. Uwekezaji huu unafumbatwa kwa namna ya pekee kabisa katika mafungamano ya udugu wa kibinadamu ambayo ni wazi, ili kuhakikisha kwamba watoto na vijana wanapata elimu bora zaidi kadiri ya utu na heshima ya binadamu, ili kutekeleza wito wake wa ujenzi wa udugu wa kibinadamu. Ni wakati wa kuangalia ya mbeleni kwa ujasiri na matumaini, haki na amani. Haya anasema Baba Mtakatifu Francisco, ni matumaini ya uzuri, wema, amani na utulivu ndani ya jamii. Hii ni changamoto ya kuhakikisha kwamba mjenzi mkuu wa amani anahusishwa kikamilifu, kila mtu kadiri ya nafasi na uwezo wake, bila kumtenga mtu awaye yote. Wote kwa pamoja washikamane na kusonga mbele, ili kujenga utamaduni unaosimikwa katika amani na utulivu Umoja na udugu ili hatimaye kuondokana na utamaduni usiojali wala kuguswa na mahanga iko ya wengine. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, mkataba wa mfumo mpya wa elimu kimataifa ni mbinu mkakati wa shughuli za kichungaji zinazotekelezwa na Baba Mtakatifu Francisco ili kujenga mfumo wa elimu unaojikita katika msingi wa elimu fungamanishi. Lengo ni kuwasaidia vijana kujizatiti zaidi katika elimu fungamanishi. Naye wataka vijana wa kizazi kipya kuwa wasekevu, wajenzi wa haki, amani, umoja na udugu wa kibinadamu katika usawa Baba Mtakatifu ana kazi ya mfumo wa elimu itakayosaidia pia kuleta mfumo mpya wa uchumi duniani unaojikita katika uongofu wa kiekolojia kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya wengi. Kimsingi, mchakato wa mabadiliko katika mfumo wa elimu unapaswa kuwahusisha watu wote ili kuunda kijiji cha elimu, mahali ambapo watu wote kadiri ya dhamana zao wanashiriki wajibu wa kuunda mtandao ambao ni wazi katika ujenzi wa mafungamano ya kibinadamu kwani kila mtu anakuwa na wajibu wa kuchangia katika mchakato wa maboresho ya elimu Bi Audrey Azulay, mkurugenzi mkuu wa shirika la elimu, sayansi na utamaduni la Umoja wa Mataifa, UNESCO, katika ujumbe wake kwa njia ya video kwa washiriki wa mkutano wa mkataba wa mfumo mpya wa elimu kimataifa siku ya Alhamisi, tarehe 15 Oktoba 2020, uliokuwa unaadhimishwa kwenye chuo kikuu cha kipapa cha Ratirano kilichoko mjini Roma, amempongeza Baba Mtakatifu Francisco kwa kuendelea kujipambanua katika mchakato wa ujenzi wa haki na amani duniani kwa njia ya mfumo mpya wa elimu, pamoja na kutambua juhudi kubwa zinazotekelezwa na UNESCO hasa katika kusimamia utu, heshima na haki msingi za binadamu, haki ya uraia, ekolojia ya mshikamano, sanjali na maendeleo ufungamani ya binadamu. Elimu kimsingi ni kwa ajili ya mafao ya wengi na ujenzi wa mshikamano wa udugu wa kibinadamu, nao heshimu, kulinda na kutunza mazingira, nyumba ya wote, kama anavyosema Baba Mtakatifu Francisco katika nyaraka zake mbalimbali mbali. Elimu isaidie mapambano dhidi ya ukosefu wa haki na usawa wa kijamii katika ulimwengu mambo leo. Kuna zaidi ya wanafunzi bilioni 1.6 ambao wamenyimwa haki ya kupata elimu bora kutokana na ukosefu wa usawa wa kijamii. Nchi changa zaidi duniani zimeshindwa kuwekeza walau wa asilimia 40 katika maboresho ya sekta ya elimu katika nchi zao. Zaidi ya asilimia 80 ya wanafunzi kutoka kusini mwa jangwa la Sahara barani Afrika hawana uwezo wa kutumia intaneti majumbani mwao. Haya ni matokeo ya utandawazi wa ubinafsi na uchoyo, vita kinzani na mipasuko ya kijamii dhidi ya wakimbizi na wahamiaji duniani, bila kuwasahau wanawake wanaonyanyasika chini ya mfumo dume. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, janga la homa kali ya mapafu inayosababishwa na virusi vya korona limedhihirisha udhaifu wa jamii nyingi duniani. Kumbe kuna haja kwa jumuiya ya kimataifa kujikita katika dhamana ya ujenzi wa mfumo mpya wa elimu kwa jamii kadida ya matamanio ya Baba Mtakatifu Francisco. Huu ni mfumo mpya wa elimu kimataifa ambao kimsingi ni shirikishi na unamwambata mtu mzima kiroho na kimwili. UNESCO imepewa dhamana na jumuiya ya kimataifa kuratibu wa elimu, utamaduni, michezo, tafiti za kisayansi pamoja na mawasiliano. UNESCO inaunganisha nchi wanachama 193 na katika sera na mikakati yake inapenda kujikita katika elimu shirikishi na maendeleo fungamani ya binadamu. Kumbe mkataba wa mfumo mpya wa elimu kimataifa ni sehemu ya vinasaba vya UNESCO katika mchakato wa ujenzi wa historia, utu, haki, amani, lakini zaidi elimu. UNESCO inaunganisha wadau wa elimu 150 katika nchi wanachama sabini. Inapowezekana, dhamana hii inatekelezwa kwa njia ya malengo ya muda mrefu na mfupi, kwa kuheshimu na kuthamini tofauti zinazojitokeza, ili kupambana na maamuzi mbele, ili kukuza na kudumisha udugu wa kibinadamu pamoja na ujenzi wa utamaduni wa amani na kuheshimiana, UNESCO pia inaendelea kutoa elimu juu ya utunzaji bora wa mazingira ya nyumba ya wote. Kumbe elimu bora ni amana, utajiri na mafao ya familia kubwa ya binadamu, changamoto inayopaswa kuvaliwa njuga kuanzia sasa hadi kufikia mwaka elfu mbili na hamsini na kuendelea kama inavyofafanuliwa kwenye mkataba wa elimu kati ya Ethiopia na UNESCO ndugu msikilizaji wa redio Vaticani UNESCO inaona fahari sana kuwa kati ya wadau wa mkataba wa mfumo mpya wa elimu kimataifa ambao umetiwa mkwaju tarehe 15 Oktoba 2020. UNESCO inataka kujikita katika ujenzi wa ulimwengo unaosimikwa katika usawa na mshikamano utu na heshima ya binadamu kwa njia ya ushirikiano wa kimataifa kwa elimu kutoa mng'ao wa pekee katika mshikamano wa utu wa kibinadamu. gu msikilizaji wa redio Vatikani. Mkutano wa baraza la makardinali wa shauri umeadhimishwa siku ya Jumatano, tarehe 14 Oktoba elfu mbili na ishirini, kwa njia ya mitandao ya kijamii. Baba Mtakatifu Francisco ameshiriki kutoka katika hosteli ya Mtakatifu Marta iliyoko mjini Vatikani ambayo kwa sasa inatumika kama makazi yake ya muda . Baraza la makardinali katika kipindi cha likizo ya kiangazi wameendelea kupitia na kuchambua mswada wa katiba mpya ya kitume inayojulikana kama Predikate Evangelium, yani hubirini Injili, kwa kuboresha zaidi na hatimaye kuwasilishwa kwa baba mtakatifu Francisco. Mswada huo kwa sasa umeingia hatua ya pili, ili uwasilishwe kwenye mabaraza ya kipapa tayari kusomwa, kupembuliwa na kufanyiwa maboresho zaidi. Mkutano wa baraza la makardinali, pamoja na mambo mengine, umeangalia jinsi ya kutekeleza katiba mpya ya kitume Predikati Evangelium, yaani hubirini Injili. Baada ya kuidhinishwa na Baba Mtakatifu, Papa amewashirikisha makardinali washauri juu ya utekelezaji wa katiba katika masuala ya uchumi na uongozi kutokana na janga la homa kali ya mapafu inayosababishwa na virusi vya korona kuendelea kutishia usalama, amani na utulivu, mkutano wa ufuatao wa baraza la makardinali wa shauri utafanyika mwezi Desemba 2020 kwa kutumia mitandao ya kijamii. Ndugo msikilizaji wa Redio Vatikani, kamati ya wataalamu wanaotathimini mikakati ya udhibiti wa fedha haramu na ufadhili wa vitendo vya kigaidi kutoka Umoja wa Ulaya Maneva tarehe kumi na tatu Oktoba elfu mbili na ishirini imehitimisha ziara ya ukaguzi kuhusiana na vitendo vya utakatishaji wa fedha haramu pamoja na ufadhili wa vitendo vya kigaidi kwenye vyombo vya fedha mjini Vatikani. Ziara hii ya kikazi imefanyika katika hali ya maelewano na ushirikiano mkubwa kutoka kwa viongozi wakuu wa Vatikani. Taarifa kwa vyombo vya habari kutoka kwa kamati ya Manevaya inaonyesha kwamba Vatikani imepiga hatua kubwa katika mchakato wa kudhibiti utakatishaji wa fedha haramu na ufadhili wa vitendo vya kigaidi. Taarifa rasmi itatolewa kwenye mkutano mkuu wa kamati ya Manevao na utarajiwa kufanyika mapema mwaka elfu mbili na ishirini na moja. Kwa kufuata taratibu za ndani za kamati hii, viongozi wakuu wa Vatikani wamefurahishwa na kutoa shukurani zao za dhati kwa wakaguzi na wajumbe wa kamati ya maneva. Tazama mimi hapa ni tume, ndiyo kauli mbiu inayoongoza siku ya kimisionari ulimwenguni mwaka huu hasa katika dominika ya kimisionari itakayoadhimishwa tarehe 18 Oktoba 2020. Kanisa nchini Polandi walizindua hata wiki ya kimisionari kwa mjibu wa maelezo ya baraza la maaskofu nchini humo. Naye mkurugenzi wa shughuli za kipapa za kimisionari nchini humo amesema lengo lake msingi la dominika ya kimisionari na wiki ya kimisionari ni kusali ili ufalme wa Yesu uweze kuenea ulimwenguni kote, na kufanya kuwa na uelewa wa shughuli za kimisionari za kanisa na shughuli za baraza la kipapa na zaidi, imani za kimisionari zilizoanzishwa na Paulina Jaricot, vilevile hata kufufua roho ya umisionari na msaada wa zana kwa ajili ya misheni na wanaohudumia kila mwaka. Katika fursa ya kimisionari Papa Francisco anaandaa ujumbe maalumu. Kwa njia hiyo mkurugenzi huyo amebainisha: "Papa mwaka huu anatualika tusiache kamwe kukuza shughuli za kimisionari katika kanisa na zaidi katika wakati huu mgumu wa janga, kwa sababu upweke unatufanya kuelewa zaidi ni jinsi gani tulivyo na mahitaji na wengine, na zaidi tunayo fursa ya kujenga na kutengeneza uhusiano wa kina, huku tukisaidia ndugu kaka na dada zetu ulimwenguni kote katika mantiki tofauti za maisha." Vilevile, katibu wa kitaifa wa shughuli za kipapa za kimisionari amewasilisha hata bajeti ya dominika ya kimisionari ya mwaka jana 2019 nchini Poland. Mwaka jana shughuli za kipapa za umisionari nchini Poland zilikusanya zaidi ya dola milioni moja katika dominika ya siku ya kimisionari, fedha ambazo zilitumika kujenga makanisa, vigango, nyumba za parokia, pia kwa ajili ya mafunzo ya makatekista, makuhani na kwa maendeleo ya uinjilishaji kupitia vyombo vya habari. Kwa ujumla miradi ya 58 hii ilikamilishwa kulingana na mahesabu ya Baraza la Kipapa la Uinjilishaji wa Watu, wa Katoliki milioni mia sita wanapata msaada kutoka Baraza la Kipapa la Shughuli za Kimisionari. Umuhimu wa kusaidia wamisionari unajieleza wenyewe, na wamisionari wanaofanya kazi katika mataifa mbalimbali mbali ya mabara, kwa njia hiyo wanahitaji sala katika vituo vya utume, ili kweli waweze kuhisi msaada wa kila hatua yao. Katika fursa ya Dominika ya Kimisionari, wamisionari wanaomba msaada wa zana, kwa sababu bila hizo kazi yao inakuwa ngumu. Siku ya Kimisionari Ulimwenguni ni maadhimisho ya matendo haya ya shughuli za kimisionari na kanisa lote lililoanzishwa, mnamo tarehe 14 Aprili 1926 na Papa Pius wa kumi na moja na inaadhimishwa kila mwaka katika majimbo na parokia za ulimwengu katika jumapili ya mwisho wa mwezi Oktoba. mwaliko wa kuendelea ambao Papa Francisko anahimiza katika waraka wake mpya wa Fratelli Tutti, yaani wote ni ndugu, katika mazungumzo, heshima na ukarimu kwa kila mwanadamu, lakini ambao umesisitizwa kwa mara nyingine tena kwa Wakatoliki wa Asia, hata kama wao ni wachache, hasa katika kipindi hiki kigumu cha kiafya ulimwenguni. Hayo ndiyo yaliyomo kwenye barua ya shirikisho la baraza la maaskofu barani Asia, kwa mjibu wa Kardinali Charles Maung Bo, askofu mkuu wa Yangoni ya na rais wa shirikisho la baraza hilo barani asia. Asia. Barua iliyotangazwa tarehe 12 Oktoba 2020 ni wito wa nguvu kwa jumuiya zote Katoliki ili kuendelea kupokea wito wa Papa Francisco wa mshikamano, makutano na ukarimu wa kutoa katika kipindi ambacho barani Asia kinajikuta kutetemeka si tu kwa sababu ya virusi, lakini pia hata majanga mengine. Tafakari ya Kardinali Bo inaanzia na matukio ya mwaka elfu mbili na ishirini ambayo yamekuwa ni kipindi cha vurugu, hofu na kupoteza kwa sababu ya virusi vya korona ambavyo vinaendelea kuleta wasiwasi wasi wa wakati ujao. Pamoja na hayo yote, Papa Francisco anatushauri kutotoa majibu ya kijujuu tu katika mgogoro huu. Hiki ni kipindi cha kujenga na kuheshimiana, kuishi kama tunavyopenda kuishi katika ulimwengu ujao, amesisitiza. Aidha anasema, papa Francisco anatueleza kuwa kuna zaidi ya janga katika ulimwengu wa sasa: ubaguzi wa rangi, ukosefu wa haki, matamshi ya chuki, dharau kwa maskini, wazee na watoto ambao hawajazaliwa, biashara ya wanawake na watoto. Vyote hivyo viko katikati yetu, yaani ndani ya idadi za majanga. Kwa maana hiyo, anazidi kuongeza, kila mmoja wenu anafahamu mahali uchungu ulipo, ambapo utamaduni wa kifo huko, katika makanisa yenu na katika jamii zenu. Tunajua kuwa karibu nchi kumi na nane za barani Asia, adhabu ya kifo bado ni ya halali. Tuna biashara ya silaha barani Asia na baadhi ya vita virefu zaidi ulimwenguni. Mamilioni ya watu hawana njia nyingine ya kuacha familia zao na kwenda nje ya nchi ili kutafuta kazi. Shida zote tayari ziko katikati ya umakini wa kanisa ambazo kwa mjibu wa rais wa shirikisho la mabaraza ya maaskofu Asia amesisitiza ni muhimu kuhamasisha juu ya chanjo iitwayo ya huruma, mshikamano na haki. Barua hiyo inazingatia mfano wa Msamaria mwema aliyependekezwa na Papa Francisco katika sura ya pili ya waraka wa Fratelli Tutti. Kwa kuongozwa na kutafakari juu ya mfano huo, yeye anafuata njia ya pamoja kwa ajili ya ubinadamu kupitia jitihada za kujitoa kwa ajili ya amani, kukataa vita na adhabu ya kifo, kutia moyo kwa ajili ya msamaha na upatanisho ndani ya jamii na utunzaji wa nyumba yetu ya pamoja. Tunapotazama kwa macho yaliyosafishwa na Injili, tutamtambua Kristo katika kila mtu aliyetengwa. Jambo jingine ambalo Kardinali Bo anaangazia umakini hasa kwa kile kinachofafanulia kwenye nyaraka tatu. Evangelium Gaudium, yani Injili ya furaha, Laudato Si, sifa iwe kwako, na Fratelli Tutti, yani wote ni ndugu. Nyaraka hizi tatu kwa mujibu wa Kardinali Bo anasema zinakamilishana kwani Evangelium Gaudium anaombea upatanisho na Mungu. Laudato Si ni kilio cha moyo ambacho kinaomba upatanisho na kazi ya uumbaji. Fratelli Tutti, yani, wote ni ndugu, anaomba upatanisho, mazungumzo na mshikamano kati ya adamu wote kama dada na kaka, kama watumishi wa utume wa Kristo leo hii wote tunaalikwa kumsindikiza katika kuanzisha uhusiano wetu na Mungu na uumbaji wa wanadamu wengine. Askofu Mkuu wa Yangoni anasisitiza ili kutambua udugu wa ulimwengu wote ulioonyeshwa katika waraka wa Fratelli Tutti, Kardinali Bo anarudia maneno ya Papa francisco katika sura ya tano isemayo: ni lazima kuwa na sera bora inayolenga wema wa pamoja na ambayo ni pamoja na kwa watu wote ambayo ina hadhi ya kibinadamu kama lengo lake na inaunganisha uchumi katika muundo wa kijamii na kiutamaduni. Hii ni changamoto inayohusu bara la Asia, anazidi kusisitiza. Inaongezea hali halisi ya Asia inayopata mwangwi wa ujumbe wa dharura wa wote ni ndugu. Njia tutakayochukua itaamua urithi ambao tutauachia kizazi chetu kijacho, amerudia kusisitiza Kardinali Bo, na kwamba serikali nyingi za Asia zinajaribu kurudi kwenye mtindo wa kiuchumi na kijamii inayodhibitishwa na inayoshindwa, kwa hivyo kuna dharura ya haraka Kufuatia na hili ndipo anahitimisha akiwa na matumaini kwamba ushauri wa Papa Francisco kuhusu mshikamano, kukutana na ukarimu unaweza kupata mwangwi katika jamii ya Wakatoliki barani Asia. Hata kama wao ni wachache, Papa Francisco anawahimiza kusema kwa nguvu kuwa wote ni kama kaka na dada. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, usikose kujiunga nasi tena tutakapo kushirikisha maandalizi ya siku ya kimisionari duniani kwa mwaka elfu mbili na ishirini inayoadhimishwa Jumapili tarehe kumi na nane Oktoba. Kwa niaba ya Angella Rwezaula, mimi ni mtoto wa mkulima, Padre Richard Mjigwa ni kisepa kwa kusema tumsefu Yesu Kristu, laudetur Yesus Kristus Yesu.