Andiambo, wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Ili mpasa Kristo Yesu ateswe afe na kufufuka kwa wafu siku ya tatu kama ilivyoandikwa, na kwamba mataifa yote watahubiriwa kwa jina lake habari njema ya wokovu toba na maondoleo ya dhambi kuanzia tangu Yerusalemu nanyi ndinyi mashuhuda wa mambo hayo. Huo ni utimilifu wa torati na unabii unaofumbatwa katika toba na uongofu wa ndani. Amri za Mungu ni dira na mwongozi wa maisha ya waamini. Kwa utangulizi huu, ninapenda kuchukua fursa hii kukaribisha ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani katika tafakari ya neno la Mungu, jumapili ya tatu ya kipindi cha mwaka B wa Kanisa. Katika kitabu cha Matendo ya Mitume, Petro aliwaambia watu wote, Mungu wa Ibrahimu, Mungu wa Isaka na wa Yakobo, Mungu wa baba zetu, amemtukuza mtumishi wake Yesu, ambaye ninyi mlimsaliti na kumkana mbele ya Pilato, alipokuwa ametoa hukumu yake afunguliwe. Bali ninyi mlimkana yule mtakatifu, yule mwenye haki, mkataka mpewe muuwaji, mkamuua yule mkuu wa uzima ambaye Mungu alimfufua katika wafu, na sisi tu mashahidi wake. Basi sasa, ndugu zangu, najua ya kuwa mliyatenda haya kwa kutokujua kwenu, kama na wakuu wenu walivyotenda. Lakini mambo yale aliyohubiri Mungu tangu zamani kwa kinywa cha manabii wake wote, ya kwamba Kristo wake atateswa, mmeyatimiza. Hivyo tubuni basi, mrejee ili dhambi zenu zifutwe. neno la Bwana. walimmineneza na kumua na kaburi mzima kama alivyokuwa mwanzo. Tunaima haleluya, tunamshukuru Mungu wetu. Somo katika Injili ilivyoandikwa na Luka. Wafuasi waliwapa habari ya mambo yale ya njiani na jinsi alivyotambulikana nao katika kuumega mkate. Na walipokuwa katika kusema habari hiyo, yeye mwenyewe alisimama katikati yao akawaambia, amani iwe kwenu. Wakashituka, wakaogopa sana, wakidhani ya kwamba wanaona roho, Akawaambia, mbona mnafadhaika? Na kwa nini mnaona shaka mioyoni mwenu? Tazameni mikono yangu na miguu yangu, ya kuwa ni mimi mwenyewe. Nishikeni, shikeni mwone, kwa kuwa roho haina mwili na mifupa, kama mnavyoniona mimi kuwa nayo. Na baada ya kusema hayo Aliwaonyesha mikono yake na miguu yake. Basi walipokuwa hawajaamini kwa furaha, huku wakistaajabu, aliwaambia, mna chakula chochote? Wakampa kipande cha samaki wa kuoka, akakitwaa, akala mbele yao. Kisha akawaambia, hayo ndiyo maneno yangu niliyowaambia nilipokuwa nikali pamoja nanyi, ya kwamba ni lazima yatimizwe yote niliyoandikiwa katika torati ya Musa na katika manabii na Zaburi. Ndipo akawafunulia akili zao wapate kuelewa na maandiko, akawaambia, ndivyo ilivyoandikwa kwamba Kristo atateswa na kufuka siku ya tatu, na kwamba mataifa yote watahubiriwa kwa jina lake habari ya toba na ondoleo la dhambi, kuanzia tangu Yerusalemu. Nanyi ndinyi mashahidi wa mambo hayo. Neno la Bwana. Naye Kristo Yesu akawaambia ndivyo ilivyoandikwa kwamba Kristo atateswa na kufufuka siku ya tatu, na kwamba mataifa yote watahubiriwa kwa jina lake habari ya toba na ondoleo la dhambi, kuanza tangu Yerusalemu. Nanyi ndinyi mashahidi wa mambo haya. Huo ni wasia tete sana ambao Kristo mfufuka aliwaachia mitume wake kama sehemu ya mchakato wa kutangaza na kushuhudia mateso, kifo na ufufuko wake kutoka kwa wafu. Katika kutoa ushuhuda huo mitume wa Yesu walikamatwa na kuanza kushughulikiwa mmoja mmoja, kwa kufikishwa kwenye vyombo vya sheria, kupigwa na kuambiwa kunyamaza na wale wasithubutu tena kutangaza na kushuhudia fumbo la Pasaka. Lakini kumbukwe kwamba mateso, kifo na ufufuko wa Kristo Yesu ni kiini cha imani ya kanisa. Ndiyo maana mitume wakasema, maana sisi hatuwezi kuacha kuyanena mambo tuliyoyaona na kuyasikia. Mitume ni tofauti sana na wale askari walioamua kuchukua vigunia vya fedha ili kuficha ukweli kuhusu ufufuko wa Kristo Yesu kutoka kwa wafu. Mitume wa Yesu walipewa ujumbe wa kutangaza na kushuhudia fumbo la Pasaka wakati bado wakiwa na hofu kuu na woga dhidi ya mkong'oto wa Wayahudi, bado akadeni mwao kashfa ya msalaba ilikuwa inaendelea kuwapekenya polepole. Kumbe wasia wa Kristo Yesu uliwasukuma kutoka kifua mbele ili kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu, toba, msamaha na maondoleo ya dhambi, huku wakianzia Yerusalemu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatican, siku ile ya Pentekoste, baada ya Roho Mtakatifu kuwashukia mitume, Petro mtume kwa ujasiri mkubwa alisimama na kuwaambia Bali ninyi mlimkana yule mtakatifu yule mwenye haki, mkataka mpewe muuaji, mkamua yule mkuu wa uzima, ambaye Mungu amemfufua katika wafu, na sisi tu mashahidi wake. Katika kipindi hiki mitume na wafuasi wa Kristo Yesu walikuwa ni wachache sana kuweza kutangaza na kushuhudia fumbo la Pasaka hadi mwisho wa dunia, lakini wakati hule mitume pia walitambulikana kama mashuhuda wa fumbo la Pasaka. Ushuhuda huu ulisimikwa katika maisha na utume wa Kristo Yesu aliyeteswa akafa na kufufuka kwa wafu, na mitume ni mashuhuda wa tukio hili muhimu sana katika historia ya ukombozi wa mwanadamu. Ushuhuda wa fumbo la Pasaka umewagharimu sana mitume wa Yesu na Wakristo katika ujumla wao, wengi walikamatwa na kuuawa, lakini mchakato wa uinjilishaji ulizidi kusonga mbele kwa njia ya Roho Mtakatifu aliyekuwa akitenda kazi ndani mwao. Mababa wa Mtaguso Mkuu wa Pili wa Vatikani wanasema kutangaza na kushuhudia habari njema ya uokovu ni kati ya majukumu mazito waliokabidhiwa maaskofu pamoja na wasaidizi wao. Kimsingi, maaskofu ni watangazaji na mashuhuda wa imani; ni waalimu wanaofundisha kwa mamlaka ya Kristo Yesu; ni viongozi wanaopaswa kuhubiri, si tu kwa maneno, bali kwa njia ya ushuhuda wenye mvuto na mashiko kutoka katika maisha yao adili na matakatifu maaskofu wanaofundisha wakiwa na ushirika na halifa wa Mtakatifu Petro ni mashuhuda wa ukweli wa kimongo Kristo Yesu. Kwa njia ya huduma ya maaskofu huyatangazia mataifa yote neno la Mungu na kuwapatia waamini sakaramenti za imani na viungo vya fumbo la mwili wa Kristo, yaani kanisa. Ni mawakili wa siri za Mungu. Maaskofu kwa namna iliyo bora na dhahiri wanashika nafasi ya Kristo Yesu aliye mwalimu, mchungaji na kuhani mkuu, na kutenda katika nafsi yake Waamini walei nao ni mashuhuda wa Kristo mfufuka. Kila mwamini mlei anapaswa kuwa mbele ya ulimwengu chombo na shuhuda wa mateso na ufufuka wa Kristo yesu na ishara ya Mungu aliye hai. Walei wanapaswa kuwalisha walimwengu matunda ya kiroho na kueneza ndani yake ile roho iwauhishayo, maskini, wapole na wapatanishi, ambao Kristo yesu aliwaita wenye heri kama vile roho ilivyo mwilini ndivyo wakristo wawe ulimwenguni. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, katika ulimwengu wa utandawazi na maendeleo makubwa ya sayansi na teknolojia, kuna changamoto kubwa zinazoendelea kujitokeza mintarafu kanuni msingi za maisha ya imani, maadili, utuwema na hata mambo ya kisiasa na kijamii. Kumbe waamini wanapaswa kuwa kweli na mashuhuda wa imani inayomwilishwa katika matendo huku wakiendelea kuipiaisha kwa kutumia kipaji cha ugunduzi sanjari na kusoma alama za nyakati. Ni muda mwafaka kwa watu wa Mungu kujifunza kwa bidii zaidi maandiko matakatifu. Familia na jumuiya ndogo ndogo ndogo za Kikristo zisaidie kutekeleza wajibu huu msingi, ili kweli neno la Mungu liwe ni dira na mwongozo wa maisha ya waamini waamini wajifunze Katekisimu ya Kanisa Katoliki, mutasari wa imani, sakramenti za kanisa, maisha ya adili na maisha ya sala. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, waamini wajiendeleze zaidi katika kuyafahamu na kuyaishi mafundisho jamii ya kanisa. Mambo yote haya ni sehemu ya utekelezaji wa wajibu wao wa kikuhani, kinabii na kifalume waliojitwalia wakati walipokuwa wanapokea sakramenti ya ubatizo. Watu wa Mungu katika ujumla wao wawe waaminifu kwa viapo vyao vya ubatizo, ndoa, maisha ya wakfu na daraja takatifu. Wazazi na walezi watekeleze vyema dhamana na wajibu wao, hasa wakati huu Mama Kanisa anapoadhimisha Mwaka wa Mtakatifu Yosefu sanjari na Mwaka wa Furaha ya Upendo ndani ya familia, Familia Amoris Laetitia, utakaohitimishwa wakati wa maadhimisho ya Siku ya Kumi ya Familia Duniani. Kilele cha maadhimisho haya mjini Roma ni tarehe 26 Juni 2022, kwa kuongozwa na kauli mbiu, upendo wa familia ya wito na njia ya utakatifu. Msikilizaji wa redio Vatikani, waamini wana wajibu na dhamana ya kutangaza na kushuhudia mateso, kifo na ufufuko wa Kristo Yesu kutoka kwa wafu. Kwa niaba ya Sisa Veronica Silvesta Buganga na jando Kasisi Chiles Narchisi Charukula, mimi ni mtoto wa mkulima wa Padre Richard Mjigwa nikiwatakia kila laheri, mama kanisa anapo adhimisha jumapili jumaapili ya tatu ya kipindi cha Pasaka.